Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ รัสเซีย / Russia
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอแนะนำตัว 'ว่าที่สะใภ้รัสเซียหมีขาว' ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอแนะนำตัว 'ว่าที่สะใภ้รัสเซียหมีขาว' ค่ะ

Author
ColdOut View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอแนะนำตัว 'ว่าที่สะใภ้รัสเซียหมีขาว' ค่ะ
    Posted: 14 Apr 2012 at 00:50 - IP: 188.191.114.149 IP Information
...

Edited by ColdOut - 10 Feb 2015 at 23:38
Back to Top
horizontal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote horizontal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 01:34 - IP: 216.145.98.26 IP Information
สุขสันต์วันสงกรานต์คะ Smile
Back to Top
Eliiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 01:35 - IP: 1.4.167.57 IP Information
สวัสดีค่าาา Big smile

สุขสันต์วันสงกรานต์ Big smile

พูดถึงรัสเซีย ก็ต้องนึกถึง ไข่อีสเตอร์ของราชวงศ์โรมานอฟ โรคทางพันธุกรรมประจำราชวงศ์  การฆ่าล้างราชวงศ์อันเเสนโหดเหี้ยม  ตำนานเจ้าหญิงอนาสตาเซียผู้เลอโฉมกับการหายไปอย่างไร้ร่องรอย เชื่อกันว่าพระองค์หนีไปได้ (แต่ปัจจุบันพบเเล้วว่าถูกหั่นเป็นชิ้นๆแล้วฝังเเยกในวันนั้นเเหละCry)  ความตายยากตายเย็นของรัสปูติน LOL   โว๊วว รัสเซียมีอะไรน่าค้นหามากมาย  
อลิซชอบประวัติศาสตร์รัสเซียมาก (หนุ่มรัสเซียก็หล่อ(หลายๆคน)จากที่เห็นในคลิป ) 
ปอลุง  ไอ้ข้างบนนี่เพ้อเจ้อค่ะ  

Back to Top
Mata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 04:41 - IP: 66.58.176.19 IP Information
ดีคะยินดีที่ได้รู้จักคะ มาตาจากอลาสก้าคะ หมีขาวก็มีเหมือนกัน มารู้จักกันให้มากกว่านี้นะคะ สารพัดหมีเรามีหมดคะฮ่า

Edited by Mata - 14 Apr 2012 at 04:43
Back to Top
PreawyCaramelLe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PreawyCaramelLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 07:33 - IP: 138.251.250.18 IP Information
อร๊าย สวัสดีค่ะ ดีใจจังในที่สุดก็มีเพื่อนแว้ว 55 แต่ของเรายังห่างไกลสะใภ้ค่ะ แค่คบคนรัสเซียอยู่เฉยๆ ชื่อแพรวค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ^__^

ป.ล. ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะEmbarrassed
Back to Top
meawspice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meawspice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 09:36 - IP: 223.206.227.142 IP Information
หมีขาวนี่ The Golden Compass ป่ะค่ะ
Back to Top
Mamacita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mamacita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 11:47 - IP: 58.8.174.68 IP Information
สวัสดีค่ะ พูดถึงรัสเซียแล้ว หนาวๆๆๆๆ เพื่อนเคยไปอยู่ค่ะมาเล่าให้ฟังว่าสวย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ Smile
ไม่มีคำว่าบังเอิญในเรื่องของความรัก มีแต่คำว่าตั้งใจ
Back to Top
Wanpen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wanpen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 18:36 - IP: 178.55.172.47 IP Information
ไม่ค่อยเห็นคนไทยแต่งงานกับคนรัสเชีย .. คนจนในรัสเชียส่วนมากย้ายมาอยู่ฟินแลนด์ หรือว่าอายุมากแล้ว ตอนแก่เงินเกษียณจะได้น้อยเท่าที่สามีเล่าให้ฟังและเพื่อนเป็นคนรัสเชีย  ถ้าครอบครัวเป็นเศรษฐีก็จะสูขสบายกว่าคนอื่นๆ ถ้าทำธุรกิจเสียภาษีเยอะธุรกิจจะไม่มีปัญหา
Back to Top
wendy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wendy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 20:10 - IP: 217.227.43.95 IP Information
คนรัสเซียชอบมาหางานทำที่เยอรมัน เพราะเห็นที่ รร มีเยอะมากส่วนใหญุ่่รุ่นพ่อรุ่นแม่แล้วที่สำคัญมาอยุ่เยอรมัน
แต่ไม่อยากพูดภาษาเยอรมัน น่ารำคาญเวลาเรียนแม่งส่งแต่ภาษาแม่
wanyen
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 22:25 - IP: 188.191.114.149 IP Information
...

Edited by ColdOut - 10 Feb 2015 at 23:38
Back to Top
PreawyCaramelLe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PreawyCaramelLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2012 at 23:43 - IP: 138.251.254.200 IP Information
สวัสดีอีกรอบค่ะ ขออนุญาติเรียกพี่ตูนนะคะ ^^ เข้ามาคราวนี้ได้ความรู้เต็มเลย อยากถามพี่ตูนหน่อยว่า ที่รัสเซียค่าครองชีพเค้าสูงกว่าบ้านเรามากมั้ยคะ แบบข้าวจานนึงประมาณราคาเท่าไหร่อ่ะค่ะ Smile
Back to Top
meawspice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meawspice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2012 at 01:15 - IP: 223.206.227.142 IP Information
ป่ะๆ ไว้สไปซ์รวมตัว เราไปดูคอนเสริต์นางกัน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2012 at 01:21 - IP: 1.4.171.235 IP Information
พูดถึงสไปซ์...

นี่ก็สาวสไปซ์อีกคนBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2012 at 22:41 - IP: 188.191.114.149 IP Information
...

Edited by ColdOut - 10 Feb 2015 at 23:39
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PreawyCaramelLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2012 at 23:23 - IP: 138.251.252.29 IP Information
ขอบคุณค่ะพี่ตูน ราคาข้าวเค้านี่พอๆกับพวกราคาในห้างบ้านเราเลยนะคะเนี่ยConfused เรื่องไม่ยิ้มนี่เข้าใจดีเลยค่ะ ตอนแรกเล่นเอาแพรวไม่ค่อยกล้าคุยเลย เรายิ้มไปเค้าไม่ยิ้มกลับ เลยนึกว่าเค้าไม่ชอบเราหรือหยิ่งอะไรประมานนั้น(แต่เราก็บ่ยั่น ยิ้มร่าบ้าบอต่อไปLOL) เค้ายิ้มแล้วก็คุยกับแต่พวกเดียวกันจริงๆค่ะ แต่พอเริ่มสนิทความรั่วก็เริ่มปรากฏLOL ตอนนี้พี่ตูนย้ายไปอยู่โน่นแล้วหรอคะ หรือกำลังจะไป
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2012 at 00:19 - IP: 188.191.114.149 IP Information
...

Edited by ColdOut - 10 Feb 2015 at 23:39
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PreawyCaramelLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2012 at 04:10 - IP: 138.251.240.118 IP Information
ชอบประโยคนี้ค่ะ 'ไม่ได้รักแบบการกุศล'Big smile แต่โชคดีที่อย่างน้อยที่ตูนยังพูดภาษาเค้าได้ แพรวรู้สึกว่าภาษารัสเซียยากมาก ทั้งการออกเสียงและไวยกรณ์ ไม่ไหวเป็นลมดีกว่าDead พี่ตูนจะย้ายไปอยู่มอสโควหรอคะ พอดีแฟนแพรวเค้ามาจากเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2012 at 05:24 - IP: 1.4.170.179 IP Information
ColdOut View Drop Down   สาวสไปซ์ไงคะBig smile

เเต่จากหนังเรื่องสไปซ์นะคะLOL

Back to Top
La Paz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote La Paz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2012 at 06:17 - IP: 58.9.103.190 IP Information
Originally posted by ColdOut

สวัสดีค่ะน้องแพรว   ค่าครองชีพที่มอสโคว์สูงนะคะ จากที่เคยไปเที่ยว ตอนนั้นพึ่งแต่ร้านอาหาร My My (อ่านว่า มู-มู ค่ะ ร้านตกแต่งแบบวัว ลายวัวนม ขาว ดำน่ะค่่ะ) ราคาอาหารเป็นแบบคล้ายๆ ฟู๊ดคอร์สบ้านเราที่มีถาดแล้วเดินไปชี้ที่ถาดว่าจะเอาอะไร (ตูนว่าอารมณ์แบบโรงอาหารเด็กประจำมากกว่านะ -_-) สั่งกี่อย่างก็คิดตามนั้น ราคาปลาแบบปรุงแล้วแพงสุดๆ โดยส่วนตัวตูนเป็นมังสวิรัติค่ะ เลยทานแต่สลัดไข่ สลัดผัก นานๆ จะทานไก่(บางโอกาสต้องทานโปรตีนบ้าง เพราะที่โน่นไม่มีเต้าหู้แบบบ้านเรานะค่ะ คนไม่กินเนื้อสัตว์แบบตูน ทานแล้วไม่อร่อยง่ะ) ส่วนเค้ก (ตูนชอบทานเค้กน่ะคะ ตระเวณหากินเค้ก ฝีมือไม่ถึงกึ๋นแบบบ้านเรา จากที่ไปต่างประเทศแล้วหาเค้กทานสรุปแล้ว เค้กบ้านเราชนะเลิศค่ะ อร่อย ถูก สด และใหม่ หอมด้วย.....เค้กที่อินเดียติดลบไปเลย...

มาสรุปค่าอาหารนะคะ ที่เคยทาน 1 มื้อ ก็ 200 รูเบิลนิดๆ ค่ะ เคยไปทานสปาเกตตี้ร้านอะไรจำไม่ได้แล้ว ราคานี้เลย โดยที่ไม่เอาน้ำนะคะ แบบว่าเป็นคนติดกระบอกน้ำด้วย เวลาไปไหนก็พกกระบอกน้ำแฟนบอกว่าตลกดี เหมือนเด็กๆ แต่จริงๆ แล้วประหยัดค่ะ พอช่วงที่อยากดื่มก็ออกไปยืนดื่มข้างนอกน้ำ แล้วกลับเข้ามาใหม่ แต่อาจจะมีร้านที่ถูกกว่านี้ก็ได้นะคะ ยังไม่ได้เดินหา ไว้ไปที่โน่นก่อนค่อยหาทางทำทานเองดีกว่า

ที่รัสเซียขอเตือนว่าคนที่โน่นไม่ยิ้มให้กันนะคะ หน้าบึ้งเหมือนอะไรดีล่ะ เปรียบไม่ถูกค่ะ ไม่เหมือนคนบ้านเราเดินไปเดินมายังเห็นคนยิ้มบ้าง(ไม่ได้ยิ้มให้เรา แต่จะยิ้มกับเพื่อน หรือคนที่เดินมาด้วยน่ะคะ)

ครั้งล่าสุดที่ไป ซื้อข้าวไปหุงเองแพงมากกก... ขาย 1 กก.(เท่าน้ำตาลทรายบ้านเราเลย) ประมาณ 200 รูเบิ้ลนิดๆ ค่ะ ถ้าเทียบก็ 200 บาทบ้านเรานี่เองค่ะ แอบแพงอ่ะ จิ๊ จิ๊... มีอะไรถามได้นะคะน้องแพรว ถ้าทราบก็จะตอบให้ค่ะ

คุณ Me- โฆษณาแฝง -sw22wi2 -pice (พิมพ์ไปไม่ได้ดู เวลาพิมพ์มันชอบกระโดดค่ะ บางครั้งก็หาไม่เจอ ขอโทษนะคะ ตูนปล่อยไก่ไปหลายเล้าเลย)   ตอนนี้ 5 สาว Spice เป็นคุณแม่ไปแล้ว ตูนก็เคยแอบซ้อม Wannabe นะ ฮา เอาไปเต้นงาน Stuff ที่ทำงานด้วยค่ะ ตอนนี้ย้ายงานแล้วเลยไม่ได้เต้นแบบนั้นอีก อิอิ^^

คุณอลิซ ในรูปใครอ่ะคะ ตูนเอาไม่ออกเลย คงไม่เป็น Mel C น้า เจ้แกออกห้าว หรือว่าจะสาวเอ็มม่าง่ะ .....เธอเปลี๋ยนไป๊....

เคยได้ยินมาว่าคนรัสเชียจะไม่ค่อยยิ้มให้กัน โดยเฉพาะคนแปลกหน้า แบบว่าไม่ยิ้มเรี่ยราดเพราะจะดูเหมือนคนโง่ ที่เอาแต่ยิ้มอ่ะค่ะ
อันนี้ที่ได้ยินมานะคะ จริงเท็จยังไงอันนี้ไม่รู้แฮะ ว่าแล้วก็มีเรื่องเล่า ..

พอดีก็มีเพื่อนร่วมงานเป็นชาวรัสเซียเค้าจะบินมาทำงานให้ไรเงี้ย แล้วปกติออฟฟิซแอมจะแนวๆ ครื้นเครงไง ตามประสาคนเฮฮา
จะชอบพูดชอบหัวเราะเวลางาน เดินไปแซวพี่คนนู้นทีคนนี้ที ทีนี้พวกแอมก็แอบนินทาเค้าเพราะว่ามาถึงเค้าบ่นๆๆๆ ยิ่งกว่าหมีกินผึ้งอีกค่ะ
-_- เหมือนจะไม่มีอะไรถูกใจพี่แกซักอย่าง พวกแอมก็แอบเม้าท์มอยถือว่าเค้าไม่เข้าใจภาษาไทย (นิสัยไม่ดีอย่าเลียนแบบนะก๊ะ)

อยู่ๆ ฮีหันมาถามแอมว่าพวกคุณนินทาผมอยู่ใช่มั้ย? ป๊าดดดดดดด แอมนี่ถึงกะอึ้ง ปรับสีหน้าเลิกลั่กแทบไม่ทัน เลยตอบไปอย่างแมนๆว่า
ปล๊าวววววว ชั้นจะไปนินทาคุณทำมายยยยย แล้วก็สำทับไปว่าที่นี่เราเล่นเราหัวเราะกันแบบนี้ตลอดแหละ คุณคงไม่ชิน ฮาาาา 
แล้วเค้าก็เลยหันไปบ่นอะไรกับตัวเองงึมงำๆ ไม่รู้ หุหุ  ฮีดูซีเรียสและชอบจิกกัดง่ะ แต่ก็ขำขำนะคะ ^^

ปล. คนรัสเซียนี่เค้ามีหนังสือตั้งชื่อกันมั้ยคะ เจอมา 3 คนละ ชื่อ Alexey หมดเลย =______="

Every saint has a past, Every sinner has a future.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ColdOut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2012 at 23:54 - IP: 188.191.114.149 IP Information
...

Edited by ColdOut - 10 Feb 2015 at 23:40
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PreawyCaramelLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2012 at 00:33 - IP: 138.251.244.119 IP Information
ตอนนั้นเหมือนเคยอ่านเจอสุภาษิตรัสเซียที่มันประมาณว่าคนที่ยิ้มและหัวเราะมากๆคือคนบ้าหรือไงนี่แหละค่ะ เลยไปถามแฟนเค้าก็บอกว่ามีจริงๆสุภาษิตนี้ (แล้วก็แอบสะดุ้ง เค้าจะคิดว่าเราบ้าป่าวฟระเนี่ยLOL) เรื่องชื่อ เข้ามายืนยันอีกคนว่าโหลจริงๆ ยิ่งกว่าชื่อเล่นบ้านเราที่ว่าโหลๆอีกDead เรียกกันที งงไปเลยว่าพูดถึงคนไหน สาวๆรัสเซียก็สวยจริงค่ะ หุ่นก็เป๊ะ ยังสงสัยอยู่ว่าแล้วเค้าหลุดมาถึงเราได้ไงหว่า แม่บอก สงสัยเค้าจะชอบของแปลก ฮ่าๆLOL
Back to Top
La Paz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote La Paz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2012 at 01:41 - IP: 58.9.47.19 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่าคุณตูน ^^
เพื่อนร่วมงานอีกคนที่ชื่อต่างออกไปก็ Sergey นี่ล่ะค่ะ ปกติก็ออกเสียงตามภาษาอังกฤษเวลาเรียกเค้าก็ เซอร์เกย์ อิอิ
เพิ่งรู้ว่าออกเสียงว่า เซ-ระ-เก้ เอาไว้ถ้าเค้ามาอีกจะหัดออกเสียงชื่อเค้าใหม่ เผื่อเค้าจะหัน ฮาาาา 
Every saint has a past, Every sinner has a future.
Back to Top
lovegirl View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lovegirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 02:38 - IP: 78.167.245.25 IP Information
Originally posted by ColdOut

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สาวไทย ณ แดนไกล

ขอแนะนำตัวนะคะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ชื่อ ตูน นะคะ กำลังเป็นว่าที่สะใภ้รัสเซียค่ะ (ซึ่งไม่ทราบเหมือนกันว่าต้องสิงห้องไหนดี) ขอฝากตัวกับทุกๆ คนๆ ในเว็ปนี้ด้วยนะคะ

สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะ อย่าลืมทำบุญกันนะคะ^^

หากมีสะใภ้รัสเซียเข้ามา รบกวนฝากเมลไว้ในกระทู้ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^_^

สวัสดีค่ะคุณตูน ชื่อเปิ้ลค่ะ มีแววว่าจะย้ายไปอยู่รัสเซียเหมือนกันค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ พอดีแฟนอาจจะต้องย้ายไปทำงานที่นั่นค่ะ
Back to Top
Mint_sm View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mint_sm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 07:37 - IP: 182.52.63.40 IP Information
หวัดดีค่ะ ไม่ค่อยเห็นสะใภ้รัสเซียซักเท่าไหร่ มิ้นท์ไม่ใช่สะใภ้รัสเซียหรอกค่ะ แฟนเป็นบัลแกเรียแต่ภาษาสองประเทศนี้คล้ายๆกันค่ะ ^^
Back to Top
olivelovelove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote olivelovelove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2012 at 06:48 - IP: 217.66.146.187 IP Information
สวัสดีจร้า ตูน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ชื่อโอจร้า อยู่เมืองเปียรโตรซาวอด ห่างจากมอสโควไม่มาก แค่หนึ่งพันกิโลเมตรเอง อยู่ทางตอนเหนือของรัสเซียจ้า
Back to Top
SOMO12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SOMO12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2012 at 11:31 - IP: 1.4.141.131 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ กำลังคบกับคนรัสเซียค่ะ นิสัยดีมากๆ เลยแฟน อยู่มอสโคว์ค่ะ เคยไปมาครั้งนึงแล้ว ประทับใจค่ะ 
IN LOVE
Back to Top
pana11 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pana11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2012 at 10:50 - IP: 125.26.140.172 IP Information
หวัดดีจ๊ะ ยินดีที่รู้จักสมาชิกรัสเซียคะ สามีเป็นคน Kirov  คะ เราชอบอากาศที่รัสเซียมาก แต่อาหาร เลี่ยนจัง 

JOIN11
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters