Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เยอรมัน / Germany
  New Posts New Posts RSS Feed: เปลี่ยนเครื่องที่ Dusseldorf
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เปลี่ยนเครื่องที่ Dusseldorf

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nunaandersen View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เปลี่ยนเครื่องที่ Dusseldorf
    Posted: 01 Apr 2010 at 21:48 - IP: 87.56.205.225 IP Information
สวัสดีค่ะสะใภ้เยอรมันทุกท่าน หนูนาเป็นเพื่อนบ้านใกล้เรือนเคียง(เดนมาร์ก) มีเรื่องรบกวนสะใภ้ที่อยู่ Dusseldorf หรือคนที่มีประสบการณ์ในการเปลี่ยนเครื่องค่ะ

จะไปเปลี่ยนเครื่องที่ Dusseldorf ปัญหาคือ เครื่องลง 18.05 (จากกทม.) และต้องไปต่อเครื่องไปโคเปนเฮนเก้น เวลา 18.55 ซึ่งมีเวลาแค่ ไม่ถึงชั่วโมง ไม่ทราบว่าที่โน่นสนามบินใหญ่ไหมค่ะ แล้วใช้เวลาในการเดินไปต่อเครื่อง(อินเตอร์) ประมาณเท่าไหร่ค่ะ  เส้นทางการเดินต่อเครื่องมีลูกศรบอกตลอดไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Nuna fra Fårup

Back to Top
Jeabka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Jeabka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2010 at 22:49 - IP: 85.149.208.193 IP Information
โอ้โฮ้  ทำไมเวลามันกระชั้นชิดจังเลยค่ะ สนามบินDusseldorf ไม่ใหญ่มากค่ะ มีป้ายบอกตลอด แต่คุณเจ้าของกระทู้ต้องเดินเร็วๆๆเเล้วหล่ะ เพราะเวลามีไม่มากเลย ขอโชคดีนะค่ะ
my name is Jeab :-)
Back to Top
thaipenguin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thaipenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2010 at 23:01 - IP: 110.164.227.8 IP Information
มาหาข้อมูลด้วยคนค่ะ เพราะว่าบินกับ Airberlin ต้องไปต่อเครื่องที่ Dusseldorf เหมือนกัน Confused พยายามหาข้อมูลในเวบแต่หาไม่เจอ
Back to Top
memory View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote memory Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2010 at 23:19 - IP: 112.142.82.67 IP Information

ไม่ใหญ่เลยนะคะ ถ้าเทียบกับสายการบินอื่นๆ แต่ว่าถ้าไม่แน่ใจก็ถามนิดก็ได้คะ เดินไม่ไกลมากหรอกค่ะก็ดูว่าต่อเครืองเกทไหน แล้วก็เดินหาค่ะ  แต่ไม่ใหญ่เลย เหมือนสนามบินโดเมสติคทั่วไปค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2010 at 03:10 - IP: 87.56.205.225 IP Information
Originally posted by Jeabka

โอ้โฮ้  ทำไมเวลามันกระชั้นชิดจังเลยค่ะ สนามบินDusseldorf ไม่ใหญ่มากค่ะ มีป้ายบอกตลอด แต่คุณเจ้าของกระทู้ต้องเดินเร็วๆๆเเล้วหล่ะ เพราะเวลามีไม่มากเลย ขอโชคดีนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ กระชั้นชิดจิงๆ ค่ะ  แถมลูกมาด้วยอีก กลัวมากๆ เลยค่ะ ถ้าตกเครื่องก็จะซื้อตัวใหม่ไปเลย เพราะเวลาเฉียดเหลือเกินค่ะ

Avatar  ขอบคุณนะค่ะ ใช้เวลาประมาณ 20 นาทีได้ไหมค่ะ

Avatar บินแอร์เบอลินเหมือนกัน ไม่เคยบินต่อเครื่องมาก่อนเลย แล้วแอร์เบอร์ลิน ดีไหมค่ะ บริการเป็นไงบ้าง ใครรู้แนะนำหน่อยค่ะ

Back to Top
kitti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2010 at 10:12 - IP: 115.67.96.229 IP Information
http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=3387

ผมไม่รู้อ่ะครับ จะต้องผ่าน ต.ม. หรือเปล่า
เพราะอย่างพี่ เจ้าของกระทู้ที่ผมอ้างอิง

เขาต้องผ่าน ต.ม.ด้วย แค่มาเปลี่ยนเครื่องเฉยๆต้องผ่านด้วย พอไปถึงปลายทางไม่ต้องผ่าน
ผมก็งง แต่เขายืนยันมา ถ้าต้องผ่านด้วยก็ขอลัดคิวเขาเอาล่ะครับ

ผมไม่เคยเปลี่ยนเครื่องในเชงเก้น ด้วยกัน
รอพี่ๆที่รู้มาตอบอีกแรงครับ
ว่ะ 5 5 โว่ะ โฮ่ะ โฮ่ (ไม่ค่อยได้ login ไม่ต้องหลังไมค์นะ)
Back to Top
thaipenguin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thaipenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2010 at 14:11 - IP: 110.164.227.153 IP Information
ขอบคุณ คุณkitti  และคุณ Jeabka มากเลยนะคะ

คุณ nunaandersen  ยังไงงานนนี้คงต้องเดินเร็วๆหน่อยเสียแล้ว มีลูกไปด้วยคงลำบากอยู่ ไงก็เอาใจช่วยค่ะ แต่หน่าว่ายังไงก็น่าจะทันนะคะ ของหน่ามีเวลาต่อเครื่อง 1 ชม. ไปปารีสค่ะ แต่ก็คงไม่มีเวลาทำอะไรซักเท่าไหร่ ถ้าจะต้องผ่านตม.ที่โน่นเลยก็งานนี้มีวิ่งค่ะ อิอิ ไม่เคยบินกับ Airberlin  เหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนใช้ Etihad ...แต่ดู review ในเวบแล้ว Airberlin บริการโอเคค่ะ แต่ไม่มีจอทีวีให้แต่ละคนค่ะ อันนี้เสียดาย ไม่รู้จะทำอะไรเลย บินนานด้วย ก็คงหลับลูกเดียวค่ะ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2010 at 18:26 - IP: 83.93.202.69 IP Information
  ขอบคุณค่ะ แต่พี่ว่าคงไม่ผ่านตม.อ่ะ เพราะพี่ไม่ได้เช็คอิน  ของพี่แค่เดินไปต่อเครื่องเฉยๆ กระเป๋าต่างๆ เค้าก็ส่งทราสซิทอัตโนมัตินะค่ะ ผ่านตม. คือต้องเช็คอินหรือเปล่าค่ะ

Back to Top
kitti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2010 at 20:38 - IP: 115.67.98.105 IP Information
พี่เขาเจ้าของกระทู้นั้นก็บอก เขา Transit เฉยๆครับแต่ ปั้มตราที่เยอรมันเลยไปถึงนู่นไม่ต้องเจอ ต.ม. อีก

ที่ผมกลัวคือ จะเป็นเหมือนพี่เขาอ่ะครับ คือบังคับเช็คพาส และวีซ่าที่เยอรมันเลย แล้วไปถึงเดนมาร์ก ไม่ต้องเช็คอ่ะครับ

ลองโทรไปถามที่สายการบินดูแล้วกันนะครับ ถ้าไม่มีคนมาตอบ
ว่ะ 5 5 โว่ะ โฮ่ะ โฮ่ (ไม่ค่อยได้ login ไม่ต้องหลังไมค์นะ)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2010 at 04:29 - IP: 87.56.205.225 IP Information
Avatar โอเคค่ะ เดี๋ยวพี่โทรถามให้แน่ใจพรุ่งนี้ ขอบคุณมากนะค่ะBig smile

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters