Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฝรั่งเศส / France > * สะใภ้ ฝรั่งเศส
  New Posts New Posts RSS Feed: กฏ กติกา และมารยาท ในการใช้ฟอรัมบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

กฏ กติกา และมารยาท ในการใช้ฟอรัมบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส

Page  12>
Author
deeda View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้ ฝรั่งเศส

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กฏ กติกา และมารยาท ในการใช้ฟอรัมบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส
    Posted: 03 Apr 2010 at 22:53 - IP: 90.7.69.199 IP Information

ลิงค์หน้าหลัก "Webboard บ้านสะใภ้ฝรั่งเศส"

http://www.212cafe.com/freewebboard/list3.php?user=thaifrenchwife

กฏ กติกา และมารยาท ความเป็นมาของ เวปบอร์ดบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส
เข้าไปดูได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ

ลิงค์หน้าหลัก "Forum เลดี้อินเตอร์ สะใภ้ฝรั่งเศส"

กฏ กติกา และมารยาท ในการใช้ ฟอรัม เลดี้อินเตอร์ สะใภ้ฝรั่งเศส

1.สามารถสมัครสมาชิกได้ที่ ลิงค์นี้นะคะ

2.เมื่อสมัครสมาชิกแล้ว ล็อคอินได้ทีนี่ค่ะ
http://www.ladyinter.com/login_user.asp

3.เพื่อความมีประสิทธิภาพในการใช้เวปบอร์ดให้เป็นประโยชน์ ถ้าต้องการหาข้อมูลใดๆ
สามารถใช้คำว่า "ค้นหาคำว่า" ที่จะปรากฏขึ้นเกือบทุกๆหน้าหลักๆของเวปบอร์ดบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส

หน้าหลักของเวปบอร์ด
http://www.212cafe.com/freewebboard/list3.php?user=thaifrenchwife

หน้าสมัครสมาชิก และหน้าล็อคอิน ก็มีให้นะคะ เข้าไปเขียนคีย์เวิร์ดที่ต้องการในช่อง "ค้นหาคำว่า"
และ กด Search
ยกตัวอย่างคำสำคัญๆที่สามารถใช้ค้นหาได้ เช่น "วีซ่า" หรือ "สัญญาสมรส" หรือ "การจดทะเบียนสมรส" เป็นต้น

หรือใน ฟอรัม เลดี้อินเตอร์ สะใภ้ฝรั่งเศส สามารถทำการค้นหาด้วยการคลิ๊กไปที่คำว่า "Searh" ที่อยู่ด้านมุมขวาของหน้าหลักฟอรัมสะใภ้ฝรั่งเศส หรือไปค้นหาได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ

เนื่องจากเวปบอร์ดของเรา เริ่มมีกระทู้คำถามซ้ำๆกันบ่อยครั้ง จึงขอความกรุณา ผู้ที่ต้องการค้นหาข้อมูล ลองใช้ "ค้นหาคำว่า" หรือ "Search" ก่อนที่จะตั้งกระทู้ใหม่ด้วยค่ะ
เพราะคำถามที่คุณจะตั้ง คำตอบที่คุณอยากจะรู้ อาจมีผู้เคยตั้งคำถาม และมีคนเคยตอบกันมาแล้ว ถ้าเป็นกรณีคล้ายคลึงกัน จะช่วยประหยัดเวลาทั้งผู้ตั้งคำถาม และผู้ตอบคำถาม และช่วยลดจำนวนกระทู้ซ้ำๆ ทำให้กระทู้ที่คุณอยากจะค้นหา และข้อมูลของกระทู้ดีๆทีว่ามันจะตกหน้าแรกเร็วเกินไปค่ะ

อยากให้ทุกๆคนที่เข้ามาหาข้อมูลในเวปบอร์ดของเรา รู้จักการทำการบ้าน ขวนขวาย ด้วยตัวเองให้ได้ซะก่อน เพื่อความสะดวกของฝ่ายคนถาม เมื่ออยากทราบคำตอบอย่างรวดเร็ว คำตอบบางทีอาจจะมีอยู่แล้วค่ะ เมื่อได้พบเจอคำตอบที่ตรงและใกล้เคียงกับกรณีของผู้ถาม ให้ลดความสับสนเมื่อมีผู้ตอบหลายๆคน ขอความกรุณาอ่านคำตอบให้ดีให้ละเอียดซะก่อน เมื่อพบข้อความที่สำคัญๆให้จดข้อความด้วยมือ หรือก๊อปปี้ข้อความนั้นๆเพื่อแยกไว้อ่าน เฉพาะแต่ข้อความที่จำเป็น ก่อนที่จะตั้งกระทู้ใหม่ซ้ำๆกับกระทู้เดิม และเพื่อความสบายใจของผู้ตอบด้วย จะได้ไม่เบื่อที่ต้องคอยตอบคำถามเดิมๆซ้ำๆนะคะ

ทั้งนี้ทั้งนั้นผู้ถามเมื่อได้คำตอบแล้ว ก็ควรรู้จักขอบคุณผู้ให้คำตอบซักนิด ที่อุตส่าห์ให้ความช่วยเหลือด้วยความมีน้ำใจ ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน คำขอบคุณมันไม่ได้แพงอะไรค่ะ อย่างน้อยคนตอบจะได้รู้สึกมีกำลังใจในการแบ่งปัน และไม่เบื่อหน่ายที่จะให้ความช่วยเหลือค่ะ

4.งดการใช้คำพูดไม่สุภาพ ก้าวร้าว รุนแรง ดูหมิ่นผู้อื่น หรือคำหยาบคาย ส่อไปทางลามก อนาจาร และงดการพูดคุยหัวข้อทางการเมือง ลบหลู่ศาสนา ชาติ และพระมหากษัตริย์ ที่อาจก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาทหรือขัดแย้งกันได้

5.งดการโพสต์รูปภาพที่ไม่เหมาะสม ล่อแหลม และห้ามไม่ให้มีการขโมยภาพของผู้อื่นจากเวปบอร์ด โดยไม่ได้รับการอนุญาติ และถือเป็นการสงวนลิขสิทธิ์ของเจ้าของรูปภาพนั้นๆ

6.ในฐานะประธานสะใภ้ฝรั่งเศส เวปมาสเตอร์ของบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส และ PR ของ ฟอรัมเลดี้อินเตอร์สะใภ้ฝรั่งเศส ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ที่ไม่สร้างสรรค์ ข้อความที่ก่อให้เกิดความเสื่อมเสีย ไม่สุภาพ รวมทั้งรูปภาพ หรือลิงค์เวปไซต์ที่ไม่เหมาะสม ไม่สมควรเปิดเผยในที่สาธารณะค่ะ

**มีปัญหาในการใช้เวปบอร์ด สามารถติดต่อกับเวปมาสเตอร์โดยตรงที่อีเมล์นี้นะคะ**

aumforgez@yahoo.fr

หรือถ้าเป็นสมาชิกเลดี้อินเตอร์ก็สามารถใช้บริการ PM หลังไมค์มาได้ค่ะ

**ขอความกรุณาทุกๆท่านให้ความร่วมมือ พีเอ็มหลังไมค์ หรือส่งข้อความไปยังอีเมล์ส่วนตัวของเวปมาสเตอร์เฉพาะเรื่องสำคัญๆเท่านั้นนะคะ
**กรณีอื่นๆเกี่ยวกับวีซ่า หรือเอกสาร รบกวนโพสต์ข้อความหรือตั้งกระทู้ที่หน้าบ้านดีกว่าค่ะ เพื่อที่ผู้รู้คนอื่นๆจะได้ช่วยตอบ ช่วยแชร์ประสบการณ์ ความคิดเห็น และผู้ที่หาข้อมูลหรือมีปัญหาในกรณีเดียวกันหรือคล้ายๆกัน จะได้มีโอกาสใช้ประโยชน์จากคำถามได้ด้วยค่ะ เพราะเข้าทางหลังบ้าน ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์แก่ส่วนรวมนะคะ

**ยินดีรับฟังความคิดเห็นของสมาชิกท่านอื่นๆค่ะ ถ้ามีความคิดเห็นในการตั้งกฏ กติกา และมารยาทนอกเหนือไปจากนี้ สามารถทิ้งข้อความเพื่อเพิ่มเติม หรือรับทราบด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนที่แวะเข้ามา ทักทาย ช่วยเหลือ ตั้งกระทู้ โพสต์รูป ส่งข้อความ สร้างสีสันในบ้านของเราให้มีชีวิตชีวา ไม่กลายเป็นบ้านร้างนะคะ
**ประธานบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส**
(ขาเบี้ยว และขี้เกียจทำงานมากช่วงนี้ ขออภัย กร๊ากกก)
Back to Top
MaDame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaDame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 00:41 - IP: 77.202.106.237 IP Information
เจิมๆ มาลงชื่ออ่าน รับทราบ และปฏิบัติตาม
เน้นอ่าน ไม่เน้นเม้นท์ อิอิ
Back to Top
Noknoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noknoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 00:54 - IP: 90.63.227.251 IP Information

รับทราบ และ ก็จะปฎิบัติตามด้วยความยินดีค่ะ Smile HeartBig smile

นกน้อยทำรังแต่พอตัว
นก สะใภ้ฝรั่งเศสจ๊ะ/1980
Back to Top
tanika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 14:27 - IP: 58.9.163.205 IP Information
จ้า ๆๆๆ .....จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดจ้าน้องหนู
Never word " Late " for me ^.^

Back to Top
Jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 14:41 - IP: 119.31.0.196 IP Information
รับทราบจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top
yuki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 16:35 - IP: 93.87.205.87 IP Information
รับทราบด้วยคนค่ะ  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 20:11 - IP: 90.7.69.199 IP Information

กฏ กติกา และมารยาท ของบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส บังคับใช้มาตั้งแต่ วันที่ 10 มีนาคม 2009 (หนึ่งปีแล้วค่ะ)

อ้างอิงจากลิงค์เวปบอร์ดใหญ่

อุ้มยังอยู่ในช่วงการดำเนินการ เทถ่ายเคลื่อนย้ายข้อมูลจากบ้านเก่าสู่บ้านใหม่นะคะ จึงจะค่อยๆย้ายข้อมูลของกระทู้ต่างๆมาทีละนิด แบบค่อยๆเป็นค่อยๆไป ตามแต่เวลาและโอกาสจะเอื้ออำนวยค่ะ

อ้างอิงจากลิงค์นี้ของเวปบอร์ดใหญ่

ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าการโยกย้ายจะเสร็จสิ้นได้เมื่อไหร่ เพราะกระทู้ ข้อมูล ต่างๆมีเยอะมากเหลือเกินค่ะ ก็จะพยายามทำเท่าที่พอจะทำได้นะคะ เพื่อเป็นการกระจายข้อมูลที่ดีและเป็นประโยชน์กับทุกๆคนให้ทั่วถึงกันค่ะ

อีกนิดนะคะ ช่วงนี้เวปมาสเตอร์ของเลดี้อินเตอร์ (คุณนนท์) ต้องการให้ดูแลเข้มงวดเกี่ยวกับข้อนี้มากเป็นพิเศษค่ะ

4.งดการใช้คำพูดไม่สุภาพ ก้าวร้าว รุนแรง ดูหมิ่นผู้อื่น หรือคำหยาบคาย ส่อไปทางลามก อนาจาร และงดการพูดคุยหัวข้อทางการเมือง ลบหลู่ศาสนา ชาติ และพระมหากษัตริย์ ที่อาจก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาทหรือขัดแย้งกันได้
อ้างอิงจากลิงค์ของเลดี้อินเตอร์ (หน้ารวม) ค่ะ

อุ้มจึงขออนุญาติ ทบทวนการใช้กฏอีกครั้ง และขอความกรุณาทุกๆคนให้ความเคารพระเบียบด้วยนะคะ เพื่อให้ความสันติสุขของบ้านเราที่มีมานานหลายปีได้คงอยู่กับพวกเราตลอดไปค่ะ

ขอบคุณ คุณนุ่น คุณนก คุณพี่ทานิ คุณจ๋า และคุณซี ที่แวะเข้ามาอ่านและรับทราบค่ะ
(ขาเบี้ยว และขี้เกียจทำงานมากช่วงนี้ ขออภัย กร๊ากกก)
Back to Top
thaipenguin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thaipenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 20:36 - IP: 110.164.227.143 IP Information
แวะมาลงชื่อรับทราบ และปฏิบัติตามค่ะ ^_^
Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
หัวหน้าห้อง

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 21:55 - IP: 84.194.71.67 IP Information
เริ่ดค่ะBig smile

ClapClapClapClapClap

Back to Top
chuthamat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 23:08 - IP: 58.11.60.175 IP Information
รับทราบเช่นกันค่ะ SmileSmile
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top
janun View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote janun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2010 at 02:11 - IP: 93.23.125.230 IP Information
รับทราบค่ะคุณอุ้ม และตอนนี้ก็เข้าใจในวิธีการสืบค้นข้อมูล จากเว็บนี้แล้วค่ะ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง
sirichat
Back to Top
sasipat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasipat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2010 at 02:18 - IP: 79.92.9.208 IP Information
เข้ามารับทราบ ปฏิบัติตามด้วยความยินดี จ้าSmile
Back to Top
N_enjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_enjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2010 at 08:27 - IP: 124.120.95.55 IP Information
รับทราบค่ะคุณอุ้ม
รักคือการให้และไม่หวังผลตอบแทน
Back to Top
Llw_1984 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Llw_1984 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2010 at 21:39 - IP: 203.156.91.90 IP Information
มารับทราบพร้อมน้อมรับปฏิบัติตามจ้า
Back to Top
rain View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rain Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2010 at 15:26 - IP: 125.27.248.63 IP Information

ทราบแล้วปฎิบัติ ค่ะ

Back to Top
Fahsai View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Fahsai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2010 at 15:38 - IP: 112.142.186.42 IP Information
รับทราบด้วยคนค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ แนะนำด้วยนะคะ
Back to Top
JaJa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote JaJa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2010 at 16:09 - IP: 213.44.226.167 IP Information
รับทราบคร้าบพ้ม  Smile
Back to Top
unza View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote unza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2010 at 21:43 - IP: 112.142.87.17 IP Information

แวะมาแนะนำตัวค่ะ และทราบกติกาแล้วค่ะ มีคำถามและปัญหามากมายเลยค่ะ อยากปรึกษาค่ะ

Back to Top
unza View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote unza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2010 at 21:44 - IP: 112.142.87.17 IP Information
เพิ่งสมัครเป็นน้องใหม่นะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ และฝากสวัสดี เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนค่ะ
Back to Top
c-yayaying View Drop Down

Post Options Post Options   Quote c-yayaying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2010 at 07:27 - IP: 183.89.86.199 IP Information

เพิ่งสมัครคะ  วันนี้เอง   ไม่รู้จะได้เป็นสะใภ้ฝรั่งเศส หรือป่าวคะ  แต่ ว่ามีเพื่อนที่รู้ใจอยู่นั่นก็พอ ดีกว่ามั้ยคะ  ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ๆ ทุกคนคะ

ชื่อ หญิง นะคะ
YayaYing
Back to Top
sukanya27 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sukanya27 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2010 at 21:23 - IP: 111.84.244.171 IP Information
สวัสดีค่ะ รับทราบทุกข้อค่ะ เพิ่งสมัครวันนี้เอง ชื่อแตงกวานะค่ะ Smile
Back to Top
Noi_F View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noi_F Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2010 at 15:20 - IP: 125.25.246.90 IP Information
สมาชิกใหม่ รับทราบค่า
Noi

Back to Top
angeldevilz View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote angeldevilz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2010 at 16:41 - IP: 125.24.210.5 IP Information

รับทราบคะ และปฏิบัติตามด้วยคนคะ

Back to Top
peunediers View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote peunediers Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2010 at 01:47 - IP: 81.249.228.67 IP Information
Originally posted by deeda

ลิงค์หน้าหลัก "Webboard บ้านสะใภ้ฝรั่งเศส"

กฏ กติกา และมารยาท ความเป็นมาของ เวปบอร์ดบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส
เข้าไปดูได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ

ลิงค์หน้าหลัก "Forum เลดี้อินเตอร์ สะใภ้ฝรั่งเศส"

กฏ กติกา และมารยาท ในการใช้ ฟอรัม เลดี้อินเตอร์ สะใภ้ฝรั่งเศส

1.สามารถสมัครสมาชิกได้ที่ ลิงค์นี้นะคะ

2.เมื่อสมัครสมาชิกแล้ว ล็อคอินได้ทีนี่ค่ะ
http://www.ladyinter.com/login_user.asp

3.เพื่อความมีประสิทธิภาพในการใช้เวปบอร์ดให้เป็นประโยชน์ ถ้าต้องการหาข้อมูลใดๆ
สามารถใช้คำว่า "ค้นหาคำว่า" ที่จะปรากฏขึ้นเกือบทุกๆหน้าหลักๆของเวปบอร์ดบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส

หน้าหลักของเวปบอร์ด

หน้าสมัครสมาชิก และหน้าล็อคอิน ก็มีให้นะคะ เข้าไปเขียนคีย์เวิร์ดที่ต้องการในช่อง "ค้นหาคำว่า"
และ กด Search
ยกตัวอย่างคำสำคัญๆที่สามารถใช้ค้นหาได้ เช่น "วีซ่า" หรือ "สัญญาสมรส" หรือ "การจดทะเบียนสมรส" เป็นต้น

หรือใน ฟอรัม เลดี้อินเตอร์ สะใภ้ฝรั่งเศส สามารถทำการค้นหาด้วยการคลิ๊กไปที่คำว่า "Searh" ที่อยู่ด้านมุมขวาของหน้าหลักฟอรัมสะใภ้ฝรั่งเศส หรือไปค้นหาได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ

เนื่องจากเวปบอร์ดของเรา เริ่มมีกระทู้คำถามซ้ำๆกันบ่อยครั้ง จึงขอความกรุณา ผู้ที่ต้องการค้นหาข้อมูล ลองใช้ "ค้นหาคำว่า" หรือ "Search" ก่อนที่จะตั้งกระทู้ใหม่ด้วยค่ะ
เพราะคำถามที่คุณจะตั้ง คำตอบที่คุณอยากจะรู้ อาจมีผู้เคยตั้งคำถาม และมีคนเคยตอบกันมาแล้ว ถ้าเป็นกรณีคล้ายคลึงกัน จะช่วยประหยัดเวลาทั้งผู้ตั้งคำถาม และผู้ตอบคำถาม และช่วยลดจำนวนกระทู้ซ้ำๆ ทำให้กระทู้ที่คุณอยากจะค้นหา และข้อมูลของกระทู้ดีๆทีว่ามันจะตกหน้าแรกเร็วเกินไปค่ะ

อยากให้ทุกๆคนที่เข้ามาหาข้อมูลในเวปบอร์ดของเรา รู้จักการทำการบ้าน ขวนขวาย ด้วยตัวเองให้ได้ซะก่อน เพื่อความสะดวกของฝ่ายคนถาม เมื่ออยากทราบคำตอบอย่างรวดเร็ว คำตอบบางทีอาจจะมีอยู่แล้วค่ะ เมื่อได้พบเจอคำตอบที่ตรงและใกล้เคียงกับกรณีของผู้ถาม ให้ลดความสับสนเมื่อมีผู้ตอบหลายๆคน ขอความกรุณาอ่านคำตอบให้ดีให้ละเอียดซะก่อน เมื่อพบข้อความที่สำคัญๆให้จดข้อความด้วยมือ หรือก๊อปปี้ข้อความนั้นๆเพื่อแยกไว้อ่าน เฉพาะแต่ข้อความที่จำเป็น ก่อนที่จะตั้งกระทู้ใหม่ซ้ำๆกับกระทู้เดิม และเพื่อความสบายใจของผู้ตอบด้วย จะได้ไม่เบื่อที่ต้องคอยตอบคำถามเดิมๆซ้ำๆนะคะ

ทั้งนี้ทั้งนั้นผู้ถามเมื่อได้คำตอบแล้ว ก็ควรรู้จักขอบคุณผู้ให้คำตอบซักนิด ที่อุตส่าห์ให้ความช่วยเหลือด้วยความมีน้ำใจ ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน คำขอบคุณมันไม่ได้แพงอะไรค่ะ อย่างน้อยคนตอบจะได้รู้สึกมีกำลังใจในการแบ่งปัน และไม่เบื่อหน่ายที่จะให้ความช่วยเหลือค่ะ

5.งดการโพสต์รูปภาพที่ไม่เหมาะสม ล่อแหลม และห้ามไม่ให้มีการขโมยภาพของผู้อื่นจากเวปบอร์ด โดยไม่ได้รับการอนุญาติ และถือเป็นการสงวนลิขสิทธิ์ของเจ้าของรูปภาพนั้นๆ

6.ในฐานะประธานสะใภ้ฝรั่งเศส เวปมาสเตอร์ของบ้านสะใภ้ฝรั่งเศส และ PR ของ ฟอรัมเลดี้อินเตอร์สะใภ้ฝรั่งเศส ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ที่ไม่สร้างสรรค์ ข้อความที่ก่อให้เกิดความเสื่อมเสีย ไม่สุภาพ รวมทั้งรูปภาพ หรือลิงค์เวปไซต์ที่ไม่เหมาะสม ไม่สมควรเปิดเผยในที่สาธารณะค่ะ

**มีปัญหาในการใช้เวปบอร์ด สามารถติดต่อกับเวปมาสเตอร์โดยตรงที่อีเมล์นี้นะคะ**

aumforgez@yahoo.fr

หรือถ้าเป็นสมาชิกเลดี้อินเตอร์ก็สามารถใช้บริการ PM หลังไมค์มาได้ค่ะ

**ขอความกรุณาทุกๆท่านให้ความร่วมมือ พีเอ็มหลังไมค์ หรือส่งข้อความไปยังอีเมล์ส่วนตัวของเวปมาสเตอร์เฉพาะเรื่องสำคัญๆเท่านั้นนะคะ
**กรณีอื่นๆเกี่ยวกับวีซ่า หรือเอกสาร รบกวนโพสต์ข้อความหรือตั้งกระทู้ที่หน้าบ้านดีกว่าค่ะ เพื่อที่ผู้รู้คนอื่นๆจะได้ช่วยตอบ ช่วยแชร์ประสบการณ์ ความคิดเห็น และผู้ที่หาข้อมูลหรือมีปัญหาในกรณีเดียวกันหรือคล้ายๆกัน จะได้มีโอกาสใช้ประโยชน์จากคำถามได้ด้วยค่ะ เพราะเข้าทางหลังบ้าน ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์แก่ส่วนรวมนะคะ

**ยินดีรับฟังความคิดเห็นของสมาชิกท่านอื่นๆค่ะ ถ้ามีความคิดเห็นในการตั้งกฏ กติกา และมารยาทนอกเหนือไปจากนี้ สามารถทิ้งข้อความเพื่อเพิ่มเติม หรือรับทราบด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนที่แวะเข้ามา ทักทาย ช่วยเหลือ ตั้งกระทู้ โพสต์รูป ส่งข้อความ สร้างสีสันในบ้านของเราให้มีชีวิตชีวา ไม่กลายเป็นบ้านร้างนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote peunediers Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2010 at 01:53 - IP: 81.249.228.67 IP Information
Handshakeสาหวัดี ทุก ๆ คนจ้า  ชื่อเปิ้ลจ้า เพิ่งรู้จักเว็บบ้านฝรั่งเศสได้ สองสามวัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะHug
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote peunediers Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2010 at 01:56 - IP: 81.249.228.67 IP Information
Originally posted by peunediers

Handshakeสาหวัดี ทุก ๆ คนจ้า  ชื่อเปิ้ลจ้า เพิ่งรู้จักเว็บบ้านฝรั่งเศสได้ สองสามวัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะHug
Back to Top
Chatton View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Chatton Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2011 at 12:48 - IP: 203.121.186.210 IP Information

ทราบแล้วเปลี่ยนค่า Smile 

Back to Top
kungbzh View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kungbzh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2011 at 21:12 - IP: 90.32.35.147 IP Information
รับทราบค่ะSmile
Back to Top
princessgear View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote princessgear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2011 at 16:54 - IP: 212.198.163.176 IP Information
หวัดดีค่ะ ชื่อเกียร์ค่ะ สมาชิกใหม่ อยู่ที่นี่มาสองปีกว่าแล้วค่ะ เพิ่งมีโอกาสได้เข้ามา อยากมีเพื่่อนคนไทยเยอะๆ ค่ะ 
Gear
Back to Top

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2011 at 23:48 - IP: 92.142.125.41 IP Information
Originally posted by princessgear

หวัดดีค่ะ ชื่อเกียร์ค่ะ สมาชิกใหม่ อยู่ที่นี่มาสองปีกว่าแล้วค่ะ เพิ่งมีโอกาสได้เข้ามา อยากมีเพื่่อนคนไทยเยอะๆ ค่ะ 

ยินดีที่ได้รู้จัก และยินดีต้อนรับเข้าบ้านค่ะคุณเกียร์

คุณเกียร์ไปกระทู้แนะนำตัวที่นี่นะคะ อาจจะเจอเพื่อนสมาชิกที่อยู่ใกล้ๆกัน แล้วสามารถติดต่อเป็นเพื่อนกันได้ค่ะ

อุ้ม
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters