Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > คุณแม่อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: มีเลือดออกตอนท้อง 13 สัปดาห์ มีโอกาสแท้งมั้ยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

มีเลือดออกตอนท้อง 13 สัปดาห์ มีโอกาสแท้งมั้ยค่ะ

Author
STICK View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีเลือดออกตอนท้อง 13 สัปดาห์ มีโอกาสแท้งมั้ยค่ะ
    Posted: 30 Apr 2012 at 22:11 - IP: 178.25.208.74 IP Information
    ตอนนี้เราท้องแฝด 13 สัปดาห์ เมื่อวานอากาศดีเราก็เลยชวนสามีออกไปเที่ยวต่างเมือง เดินเที่ยวทั้งวันประมาณ 6 ชั่วโมง ปรากฎว่าตอนเย็นช่วงขากลับบ้าน มีเลือดสีเข้มไหลออกมา(แต่ไม่มาก)และปวดท้องน้อย เราตกใจมาก และเป็นกังวล (ได้แต่ภาวนาว่าน้องๆอย่าเป็นอะไรเลย ตลอดทางขากลับบ้าน) กลัวแท้ง วันนี้ตอนเช้าเราก็ไปพบคุณหมอที่คลีนิกประจำ คุณหมอก็เช็คมดลูก และอัลตร้าซาวด์ และแจ้งว่าน้องๆปกติ แต่ถ้ามีอาการปวดท้อง และมีเลือดไหลออกมาอีกให้รีบไปโรงพยาบาลด่วน

ถึงตอนนี้เราก็ยังรู้สึกปวดท้องเวลาเดิน และมีเลือดค้างนิดหน่อย เราก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเรามีโอกาสแท้งมั้ย และอาการคนแท้งลูกเป็นอย่างไร

Edited by STICK - 30 Apr 2012 at 22:12
Back to Top
bleu_majorelle View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bleu_majorelle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2012 at 23:01 - IP: 31.32.18.106 IP Information
ดีมากเลยค่ะที่ไปหาคุณหมอเลยทันที ถ้าคุณหมอบอกว่าทุกอย่างปกติก็อย่าไปกังวัลอะไรนะคะ
เพราะตอนนี้ก็พ้นไตรมาสแรกมาแล้ว

เราเคยแท้งท้องแรกไปตอนสัปดาห์ที่ 10 คือแท้งครบตามธรรมชาติ แต่ที่จริงเค้าหยุดพัฒนาตั้งแต่สัปดาห์ที่ 7 แล้ว ตอนนั้นก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ นอกจากเลือดสีน้ำตาลออกนิดเดียวก่อนหน้านั้น คือเราไม่แพ้ด้วยน่ะค่ะเลยบอกไม่ได้ ส่วนค้นที่แพ้แล้วแท้งเห็นว่าอาการแพ้มักจะหายไป ขอให้คุณแม่กับน้อง ๆ แข็งแรง นะคะ การเดินเป็นการออกกำลังกายที่ดีสำหรับหญิงมีครรภ์ค่ะ แต่ต้องพักเหนื่อยด้วยนะคะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2012 at 23:41 - IP: 178.25.208.74 IP Information
Originally posted by bleu_majorelle

ดีมากเลยค่ะที่ไปหาคุณหมอเลยทันที ถ้าคุณหมอบอกว่าทุกอย่างปกติก็อย่าไปกังวัลอะไรนะคะ
เพราะตอนนี้ก็พ้นไตรมาสแรกมาแล้ว

เราเคยแท้งท้องแรกไปตอนสัปดาห์ที่ 10 คือแท้งครบตามธรรมชาติ แต่ที่จริงเค้าหยุดพัฒนาตั้งแต่สัปดาห์ที่ 7 แล้ว ตอนนั้นก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ นอกจากเลือดสีน้ำตาลออกนิดเดียวก่อนหน้านั้น คือเราไม่แพ้ด้วยน่ะค่ะเลยบอกไม่ได้ ส่วนค้นที่แพ้แล้วแท้งเห็นว่าอาการแพ้มักจะหายไป ขอให้คุณแม่กับน้อง ๆ แข็งแรง นะคะ การเดินเป็นการออกกำลังกายที่ดีสำหรับหญิงมีครรภ์ค่ะ แต่ต้องพักเหนื่อยด้วยนะคะSmile

ขอบคุณคุณbleu_majorelle สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจนะคะ เช่นกันนะคะ
Back to Top
wanwisa12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 00:00 - IP: 84.57.145.46 IP Information
พี่เคยเป็นค่ะพี่เป็นคนมีลูกยากต้องไปฉีดยาบำรุงรักไข่ให้ท้องได้พอท้องได้ 4 สัปดาห์
เลือดออกมาเป็นก้อนเลยค่ะพยาบาลบอกแท้งแล้วไม่เหลือหรอกแต่พอหมอมาหมอถาม
ว่าพี่ไปทำแท้งมาหรอพี่บอกกว่าจะมีได้เสียเงินไปเยอะแล้วจะมาเอาออกทำไหมหมอเลย
บอกจะช่วยให้ลูกรอดเลยการฉีดยากันแท้งและขาสองข้างต้องยกสูงไว้ที่ขาหยั่งเจอไป 4 เข็ม
ตอนนี้โตแล้วพรุ่งนี้ก็ไปเป็นทหารเกณฑ์แล้วค่ะ ไปหาหมอบ่อยนะค่ะเอาใจช่วยให้หนูแข็งแรง
ทั้งแม่และลูกค่ะ

ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆช่วยเหลือทหารๆทางภาคใต้ของพวกเราเข้าไปดูและบริจาคเป้ใส่น้ำดื่มและเสื้อกันฝนได้ที่
https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai
Back to Top
Sirikorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sirikorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 00:14 - IP: 188.194.196.34 IP Information
ดูแลสุขภาพนะค๊ะ ถ้าหมอบอกปกติไม่มีปัญหา ก็อย่ากังวลนะค๊ะ แต่ยังมีปวดท้องเวลาเดิน เราว่างดการเดินนานๆ และการหยิบหรือยกของหนักไว้ก่อน นอนพักผ่อนเยอะๆ ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 00:24 - IP: 178.25.208.74 IP Information
Originally posted by wanwisa12

พี่เคยเป็นค่ะพี่เป็นคนมีลูกยากต้องไปฉีดยาบำรุงรักไข่ให้ท้องได้พอท้องได้ 4 สัปดาห์
เลือดออกมาเป็นก้อนเลยค่ะพยาบาลบอกแท้งแล้วไม่เหลือหรอกแต่พอหมอมาหมอถาม
ว่าพี่ไปทำแท้งมาหรอพี่บอกกว่าจะมีได้เสียเงินไปเยอะแล้วจะมาเอาออกทำไหมหมอเลย
บอกจะช่วยให้ลูกรอดเลยการฉีดยากันแท้งและขาสองข้างต้องยกสูงไว้ที่ขาหยั่งเจอไป 4 เข็ม
ตอนนี้โตแล้วพรุ่งนี้ก็ไปเป็นทหารเกณฑ์แล้วค่ะ ไปหาหมอบ่อยนะค่ะเอาใจช่วยให้หนูแข็งแรง
ทั้งแม่และลูกค่ะ

ขอบคุณคุณพี่wanwisa12 ค่ะ หนูก็กำลังคิดว่าพรุ่งนี้จะให้แฟนพาไปเช็คที่โรงพยาบาลอีกรอบดีรึเปล่า เพราะตอนนี้หนูยังปวดท้องหน่อยๆอยู่เลยค่ะ และรู้สึกเป็นกังวลกลัวเสียน้องๆไป
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 00:28 - IP: 178.25.208.74 IP Information
Originally posted by Sirikorn

ดูแลสุขภาพนะค๊ะ ถ้าหมอบอกปกติไม่มีปัญหา ก็อย่ากังวลนะค๊ะ แต่ยังมีปวดท้องเวลาเดิน เราว่างดการเดินนานๆ และการหยิบหรือยกของหนักไว้ก่อน นอนพักผ่อนเยอะๆ ค่ะ

ขอบคุณคุณSirikornนะคะ เราหาข้อมูลในเน็ทเกี่ยวกับการแท้ง และตอนนี้เรายังรู้สึกปวดท้องหน่อยๆ ก็เลยเป็นกังวล เดี๋ยวถ้าสามีกลับมาอาจปรึกษาว่าไปโรงพยาบาลพรุ่งนี้ดีมั้ยหนะค่ะ
Back to Top
TITANIC View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TITANIC Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 01:36 - IP: 83.108.15.39 IP Information
ท้อง 12วีคแล้วค่ะ เมื่อเช้ามีเลือดจางๆสีชมพูออกมาติดกระดาษทิชชู่ กลัวเหมือนกันค่ะแต่หายไปแล้ว
รัตน์ทำงานวันละ7.5 ชม.ค่ะ กังวลอยู่เหมือนกันกลัวแท้งConfused ท้องแรกด้วย อายุ33แล้วค่ะ
อาทิตย์หน้านัดหมอตรวจอัลตร้าซาวน์ครั้งแรก อยากให้ถึงเร็วๆจัง
หมอที่นี่ถ้าท้องแรกและไม่มีประวัติอะไรน่าห่วงคงไม่เชคและไม่นัดบ่อย
แต่เราดิกลัวโน่นกลัวนี่จัง เพื่อนที่นี่บอกถ้ากังวลนักไม่สบายใจก็โทรปรึกษาหมอ
คุณหมอประจำตัวเราก็มาจากเยอรมันค่ะ พูดภาษานอร์เวย์ทั้งเราและหมอจะยิ่ง งง กันไปใหญ่มั๊ยเลยไม่ค่อยอยากโทร หวังว่าทุกอย่างขอให้ราบรื่นทั้งเราและคุณแม่ทุกคนด้วยเน้อ
กว่าจะเป็นแม่คนได้นี่ มันไม่ได้ง่ายเลยเนอะ
รัตน์ /ตุลา 1978/ Førde

Eg kom til Norge i oktober 2008.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2012 at 03:08 - IP: 178.25.185.214 IP Information
Originally posted by TITANIC

ท้อง 12วีคแล้วค่ะ เมื่อเช้ามีเลือดจางๆสีชมพูออกมาติดกระดาษทิชชู่ กลัวเหมือนกันค่ะแต่หายไปแล้ว
รัตน์ทำงานวันละ7.5 ชม.ค่ะ กังวลอยู่เหมือนกันกลัวแท้งConfused ท้องแรกด้วย อายุ33แล้วค่ะ
อาทิตย์หน้านัดหมอตรวจอัลตร้าซาวน์ครั้งแรก อยากให้ถึงเร็วๆจัง
หมอที่นี่ถ้าท้องแรกและไม่มีประวัติอะไรน่าห่วงคงไม่เชคและไม่นัดบ่อย
แต่เราดิกลัวโน่นกลัวนี่จัง เพื่อนที่นี่บอกถ้ากังวลนักไม่สบายใจก็โทรปรึกษาหมอ
คุณหมอประจำตัวเราก็มาจากเยอรมันค่ะ พูดภาษานอร์เวย์ทั้งเราและหมอจะยิ่ง งง กันไปใหญ่มั๊ยเลยไม่ค่อยอยากโทร หวังว่าทุกอย่างขอให้ราบรื่นทั้งเราและคุณแม่ทุกคนด้วยเน้อ
กว่าจะเป็นแม่คนได้นี่ มันไม่ได้ง่ายเลยเนอะ

หวัดดีค่ะคุณรัตน์ ชื่อติ๊กนะคะ ติ๊กก็ 31 แล้วค่ะ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ของติ๊กมีเลือดออกสีเข้มออกดำๆ เป็นกังวลมากค่ะ ถึงแม้คุณหมอจะบอกว่าไม่เป็นอะไร น้องๆปลอดภัยดีก็ตาม ติ๊กปวดท้องน้อยทุกวันเลยค่ะ คุณหมอสั่งแมกนีเซียมให้ ต้องทานยาแม็กนีเซียมวันละ 4 เม็ด วิตามิน+DHA 2 เม็ด ธาตุเหล็กอีก 1 เม็ด ปกติติ๊กเป็นคนที่ทานยายากมาก จะอ้วกก่อนทุกที ติ๊กฝากท้องตอน 7 สัปดาห์ เดี๋ยววันพฤหัสฯนี้ก็ไปฝากเป็นครั้งที่ 3 ค่ะ ภาษาเยอรมันก็ยังไม่แข็งแรง ก็ต้องไปกับคุงสามีทุกครั้ง

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะว่ากว่าจะเป็นแม่คนนี่มันไม่ง่ายจริงๆ กังวลไปหมด คุณรัตน์ทำงานด้วยเก่งจังค่ะ ติ๊กนี่ตั้งแต่ท้องนี่ เหนื่อยง่าย ต้องนอนกลางวันตลอด และคุณหมอก็สั่งห้ามทำงานด้วยเพราะเป็นท้องแฝด สงสัยคุณหมอเห็นติ๊กตัวเล็กด้วยมั้งค่ะ

ขอให้คุณรัตน์และน้องสุขภาพแข็งแรงนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักว่าที่คุณแม่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้สำหรับหมอนัดซาวน์ครั้งแรกนะคะ

Edited by STICK - 02 May 2012 at 03:09
Back to Top
Farasha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Farasha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2012 at 22:46 - IP: 27.130.103.87 IP Information
พี่สะใภ้ก็เป็นค่ะ ตอนท้อง 3 เดือนนี่แหละ ไปเดินห้าง กลับมา เลือดไหลค่ะ ตกใจไปโรงพยาบาล หมอบอกว่าไม่เป็นไรให้ยาบำรุง และบอกอย่าเดิน หรือทำงานมากช่วงนี้ให้ผ่านช่วงท้องอ่อน ไปก่อน ตอนคลอดน้องออกมาก็ปกติดีค่ะ น่ารัก แข็งแรง ฉลาด ตอนนี้ลูกเค้าอายุ 7 เดือนแล้วค่ะ :)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2012 at 23:05 - IP: 178.25.184.246 IP Information
Originally posted by Farasha

พี่สะใภ้ก็เป็นค่ะ ตอนท้อง 3 เดือนนี่แหละ ไปเดินห้าง กลับมา เลือดไหลค่ะ ตกใจไปโรงพยาบาล หมอบอกว่าไม่เป็นไรให้ยาบำรุง และบอกอย่าเดิน หรือทำงานมากช่วงนี้ให้ผ่านช่วงท้องอ่อน ไปก่อน ตอนคลอดน้องออกมาก็ปกติดีค่ะ น่ารัก แข็งแรง ฉลาด ตอนนี้ลูกเค้าอายุ 7 เดือนแล้วค่ะ :)

ขอบคุณคุณFarasha ที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์จากพี่สะใภ้ให้ฟัง นึกว่าจะไม่มีใครมีประสบการณ์เหมือนเราซะอีก ตอนนี้เราก็คลายความกังวลล่ะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้คุณหมอก็นัดตรวจอีกรอบ คุณหมอก็ให้ทานแมกนีเซียม ตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
Back to Top
Gigi View Drop Down
PR สะใภ้สวิส

Post Options Post Options   Quote Gigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2012 at 23:11 - IP: 80.219.136.135 IP Information
ถ้าคุณหมอว่าไม่เป็นไร ก็ ไม่น่าเป็นห่วงจ้า บางคนเป็นเลือดเก่า ค๊า เห็นเค้าว่างั้น กันค๊า ของกิ๊ก ไม่มีเลือดใดๆๆออกค่ะ ตรวจทุกวีคเลย รู้อีกที กลายรูปไปแล้วเลยต้องปั๊มใหม่จ้า แต่ ว่าจขกท เกิน 12 วีคแล้ว ถือว่าปลอดภัยไปกว่าครึ่งแล้วจ้า
มีคำถามเกี่ยวกับบ้านสวิตเชิญจ้าhttp://www.facebook.com/groups/463595767062342/
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2012 at 23:17 - IP: 178.25.184.246 IP Information
Originally posted by Gigi

ถ้าคุณหมอว่าไม่เป็นไร ก็ ไม่น่าเป็นห่วงจ้า บางคนเป็นเลือดเก่า ค๊า เห็นเค้าว่างั้น กันค๊า ของกิ๊ก ไม่มีเลือดใดๆๆออกค่ะ ตรวจทุกวีคเลย รู้อีกที กลายรูปไปแล้วเลยต้องปั๊มใหม่จ้า แต่ ว่าจขกท เกิน 12 วีคแล้ว ถือว่าปลอดภัยไปกว่าครึ่งแล้วจ้า

ขอบคุณคุณGigiนะคะ คุณหมอก็บอกว่าเป็นเลือดเก่าเหมือนกันค่ะ ขอให้ว่าที่คุณแม่และน้องสุขภาพแข็งแรงนะคะ
Back to Top
Fåhn View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Fåhn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2012 at 03:28 - IP: 213.128.189.45 IP Information

ขอให้ปลอดภัยนะคะ  หลายคนเลือดออกตอนท้องแต่ไม่ได้เกิดจากความผิดปกติอะไร  แม่สามีเราบอกว่าเคยเลือดออกเยอะเหมือนเป็นเมสน์วันนึงตอนท้อง ไปหาหมอก็พบว่าไม่มีอันตรายอะไร

เราแท้ง สัปดาห์ที่14โดยไม่มีเลือดหรืออะไรออกมาให้ตกใจเลยค่ะ  แค่เริ่มปวดท้องนิดๆตอนประมาณสัปดาห์ที่13    ก็นึกว่ามดลูกขยายตัวธรรมดา พอสัปดาห์ที่14เริ่มปวดบ่อยขึ้น เหมือนปวดท้องเมนส์อ่ะค่ะ  เจ็บนิดๆ กลางสัปดาห์ 15 ก็คลอดเลยค่ะ ถุงน้ำคร่ำแตก  ต้องไปเหน็บยาคลอดออกที่ รพCry

ขอให้ว่าที่คุณแม่ทุกคนปลอดภัยนะคะ  ดูแลตัวเองดีๆ อย่าประมาท ลุกนั่งวิ่ง  หรือทำไรรุนแรงๆSmile

ส่วนเราก็พยายามปั๊มต่อไป อิอิ

Fon,1980 Ulsteinvik, Møre og Romsdal
Back to Top
Angel_N_arther View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Angel_N_arther Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2012 at 05:12 - IP: 68.117.158.89 IP Information
ท้องแรกเราแท้ง ตอน วีคที่ 11 ค่ะ
ไม่มีอาการอะไรเลย ไม่แพ้ด้วย พบหมอ ก็ไม่เห็นหัวใจเด็ก
เราแท้งครบไม่ได้ขูดมดลูก

ท้องนี้ เข้าวีคที่ 9 แล้ว รอครบ 12 วีคก็ได้นัดหมอซาวน์ดูน้อง
ใจก็กล้ัวๆ เราทำงาน สามวัน/สป วันละ เกือบ 10 ชมหน่ะ
งานหนักไม่ใช่เล่นด้วยเราก็เช็คตัวเองทุกครั้งเวลาเข้าห้องน้ำ
ว่ามีเลือดอะไรไหม โล่งใจทุกที

ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดคือดูแลตัวเอง ส่วน จขกท ได้พบหมอและตรวจเช็คแล้ว
น้องปกติก็วางใจได้เลยค่ะ อย่างน้อยเราก็ได้ตรสวจกับแพทม์แล้ว ว่าไม่เป็นไร
แต่ก็ต้องดูแลหมั่นสังเกตุตัวเองเสมอนะคะ

ผ่านไตรมาสต์แรกมาแล้วก็โล่งใจในระดับนึงแล้ว
เป็นกำลังใจให้แม่ลูกแข็งแรงปลอดภัย

ส่วนเราก็รอวีคที่ 12 จะมาถึง อยากจะพบหมอไวๆอยากดูลูกอยากรู้ทุกอย่างไวๆ
แต่ก็ต้องรอๆ ไม่นานเกินรอ

เป็นกำลังใจให้Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2012 at 15:03 - IP: 178.25.146.167 IP Information
Originally posted by Fåhn

ขอให้ปลอดภัยนะคะ  หลายคนเลือดออกตอนท้องแต่ไม่ได้เกิดจากความผิดปกติอะไร  แม่สามีเราบอกว่าเคยเลือดออกเยอะเหมือนเป็นเมสน์วันนึงตอนท้อง ไปหาหมอก็พบว่าไม่มีอันตรายอะไร

เราแท้ง สัปดาห์ที่14โดยไม่มีเลือดหรืออะไรออกมาให้ตกใจเลยค่ะ  แค่เริ่มปวดท้องนิดๆตอนประมาณสัปดาห์ที่13    ก็นึกว่ามดลูกขยายตัวธรรมดา พอสัปดาห์ที่14เริ่มปวดบ่อยขึ้น เหมือนปวดท้องเมนส์อ่ะค่ะ  เจ็บนิดๆ กลางสัปดาห์ 15 ก็คลอดเลยค่ะ ถุงน้ำคร่ำแตก  ต้องไปเหน็บยาคลอดออกที่ รพCry

ขอให้ว่าที่คุณแม่ทุกคนปลอดภัยนะคะ  ดูแลตัวเองดีๆ อย่าประมาท ลุกนั่งวิ่ง  หรือทำไรรุนแรงๆSmile

ส่วนเราก็พยายามปั๊มต่อไป อิอิ

ขอบคุณคุณFåhnนะคะ ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วค่ะ น้องๆปลอดภัยและแข็งแรงดี แต่คุณหมอก็เตือนให้เคลื่อนไหวร่างกายให้น้อยลง อย่าเดินเยอะไป เราก็ระวังตัวมากขึ้นค่ะ
   ขอให้คุณFåhnมีน้องไวไวสมใจนะคะ โชคดีค่ะ

Edited by STICK - 05 May 2012 at 15:19
Back to Top

Post Options Post Options   Quote STICK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2012 at 15:18 - IP: 178.25.146.167 IP Information
Originally posted by Angel_N_arther

ท้องแรกเราแท้ง ตอน วีคที่ 11 ค่ะ
ไม่มีอาการอะไรเลย ไม่แพ้ด้วย พบหมอ ก็ไม่เห็นหัวใจเด็ก
เราแท้งครบไม่ได้ขูดมดลูก

ท้องนี้ เข้าวีคที่ 9 แล้ว รอครบ 12 วีคก็ได้นัดหมอซาวน์ดูน้อง
ใจก็กล้ัวๆ เราทำงาน สามวัน/สป วันละ เกือบ 10 ชมหน่ะ
งานหนักไม่ใช่เล่นด้วยเราก็เช็คตัวเองทุกครั้งเวลาเข้าห้องน้ำ
ว่ามีเลือดอะไรไหม โล่งใจทุกที

ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดคือดูแลตัวเอง ส่วน จขกท ได้พบหมอและตรวจเช็คแล้ว
น้องปกติก็วางใจได้เลยค่ะ อย่างน้อยเราก็ได้ตรสวจกับแพทม์แล้ว ว่าไม่เป็นไร
แต่ก็ต้องดูแลหมั่นสังเกตุตัวเองเสมอนะคะ

ผ่านไตรมาสต์แรกมาแล้วก็โล่งใจในระดับนึงแล้ว
เป็นกำลังใจให้แม่ลูกแข็งแรงปลอดภัย

ส่วนเราก็รอวีคที่ 12 จะมาถึง อยากจะพบหมอไวๆอยากดูลูกอยากรู้ทุกอย่างไวๆ
แต่ก็ต้องรอๆ ไม่นานเกินรอ

เป็นกำลังใจให้Big smile

ขอบคุณคุณAngel_N_artherนะคะ เมื่อวานเราก็ไปวัดน้ำไขสันหลังต้นกระดูกคอ เช็คดาวน์มาค่ะ และคุณหมอก็เช็คอวัยวะทุกส่วนของน้องๆด้วย เห็นหัวใจน้องๆเต้นตุ๊บๆตื่นเต้นมากคะ คนอยู่ฝั่งซ้ายนิชอบดูดนิ้วโป้งตลอด ส่วนคนที่อยู่ฝั่งขวานี่จะยกไม้ยกมือ ถีบขาซ้ายขวา คุณหมอก็บอกว่าเด็กๆแข็งแรงดี และเห็นหัว จมูก ปาก แขน ขา กระเพาะ คุณหมอเช็คขนาดทุกอย่างเลย ผลการตรวจทุกอย่างอยู่ในเกณฑ์ปกติดีทุกอย่าง รู้แบบนี้แล้วเราก็จะไม่ตรวจแบบเจาะน้ำคร่ำค่ะ ตอนนี้ก็เลยรู้สึกท้องแบบสบายใจมากขึ้น ไม่มีอะไรต้องกังวลล่ะ เหลือแต่ระวังตัวเองเรื่องการเดิน การเคลื่อนไหว
   เราก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณAngel_N_artherนะคะ ความรู้สึกตอนซาวน์เห็นน้องๆครั้งแรกนี่เป็นอะไรที่ตื่นเต้น ดีใจอย่างบอกไม่ถูกค่ะ มันรู้สึกสุขใจจริงๆ อีก 3 อาทิตย์ไม่นานเกินรอค่ะ ขอให้ว่าที่คุณแม่และน้องสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.230 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters