Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > 18+
  New Posts New Posts RSS Feed: แฟนมาเจอครั้งแรก ประสาทเสียกันป่ะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แฟนมาเจอครั้งแรก ประสาทเสียกันป่ะคะ

Page  <123
Author
nidmartijn View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nidmartijn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แฟนมาเจอครั้งแรก ประสาทเสียกันป่ะคะ
    Posted: 14 Sep 2012 at 01:31 - IP: 27.55.11.171 IP Information
เราคุยกับแฟนอยู่ประมาณ 4เดือน แฟนถึงจองตั๋วมาหา และต้องรออีก 3เดือนกว่าจะได้เจอกัน รวมๆแล้วก็ 7เดือนเลยหล่ะที่"รอ" ..ตอนนั้นไม่ได้คิดเลยว่าถ้าเจอตัวจริงแล้วเค้าจะไม่ชอบเรา หรือเราจะไม่ชอบเค้า ไม่รู้ทำไม!! อาจจะเพราะคุยกันจนสนิทและคุยกันแบบเพื่อน แต่เจอกันครั้งแรกที่สนามบิน แฟนบอกว่า"คุณดูเตี้ยกว่าที่คิด ตัวเล็กๆ น่ารักดี" ส่วนเราก็บอกว่า"คุณก็หล่อกว่าที่คิดเหมือนกัน" LOLLOL
ตอนนี้ เราคบกับแฟนมา 3ปี เราเพิ่งจะคุยกับแฟนเรื่องแต่งงาน(จริงๆจัง)เมื่อเดือนที่แล้วเองตอนเราไปเยี่ยมแฟน เพราะเราและแฟนต่างก็คิดว่าการแต่งงานไม่ใช่สิ่งสำคัญที่สุด สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ"อยู่ด้วยกันแล้วมีความสุขและเข้าใจกันและกัน" และคิดว่าจะย้ายไปอยู่ด้วยกันก่อนสักปี ถ้าเรารับกับสภาพอากาศที่โน่นได้และปรับตัวเข้ากับชีวิตที่โน่นได้(เราไปเยี่ยมแฟนทุกปี แต่ไปช่วงซัมเมอร์) จากนั้นค่อยแต่ง ถ้าเราปรับตัวไม่ได้ก็ค่อยว่ากันอีกที เพราะแฟนบอกว่าฤดูหนาวจะหนาวมาก กลัวว่าเราจะไม่ชอบ!! 

ยังไงคุณ จขกท.ก็อย่างเพิ่งคิดมากจนฟุ้งซ่านน่ะค่ะ ไม่ผิดหรอกค่ะที่จะคุยกันเรื่องอนาคต แต่ช้าๆได้พร้าเล่มงามดีกว่าค่ะ ^^
Back to Top
ิbudsabadara View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ิbudsabadara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 05:35 - IP: 58.11.197.58 IP Information
มาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ปล่อยเป็นไปตามธรรมชาติเถอะคุ่ะ อย่าคิดมากเลย ทำใจให้สบายนะค่ะBig smileเพราะฟุ้งซ่านไปก็ทำให้จิตตกคิดมากไปเอง คิดซะว่าอะไรจะเกิด มันต้องเกิดค่ะ

ส่วนเราเพิ่งคุยกับคนต่างชาติได้ 3 อาทิตย์ เค้าบอกจะมาหาเราอาทิตย์หน้าค่ะ อยากมาเจอเราตัวเป็น ๆ อยากเห็นหน้าเรา (ไม่รู้จะผิดหวังอ่ะป่าว 555) เราก็ตื่นเต้นเหมือนกันค่ะ เกรงว่าเราจะเจอเค้าแล้วเรายังจะชอบเค้าอย่างที่ Chat กันหรือเห็นกันในกล้องรึป่าว....แต่ก็ไม่ไ้ด้คาดหวังไรมากค่ะ เพราะตอนนี้กำลังพิสูจน์ว่าเค้าเป็นนายสแกรมรึป่าวOuch

เราสงสัยเลยเมล์ไปท้าเค้าว่า ถ้ารักเราจริงก็ให้มาหาเราที่เมืองไทย เค้าเลยบอกว่าจะมาหาอาทิตย์หน้านี้ล่ะ เพื่อพิสูจน์ว่าเค้ารักเราจริง (นั่น...ทำเราเคลิ้มอีก) ก็ต้องรอดูกันไปค่ะ เพราะอย่างการ Chat กับการพูดคุยตัวจริงกันนั้น มันจะต่างกันมากนะTongue ถ้าเราเจอเค้าเป็น ๆ แล้วเราไม่ชอบเค้าก็ต้องบอกไปตามตรงแหละค่ะ เพราะการจะใช้ชีวิตคู่อยู่ร่วมกันนั้นต้องดูกันยาว ๆ ค่ะWink
Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 07:48 - IP: 27.55.9.70 IP Information
ให้ความรักเป็นเหมือนกับไวน์จะดีกว่านะ ใช้เวลาบ่มให้กลมกล่อม รีบคาดหวังเกินไปไม่ได้อะไรขึ้นมานอกจากจะสร้างความเครียด ตกหลุมรักเร็วเกินไป เชื่อเค้าเร็วเกินไป อาจทำให้เครียดไปนาน อย่าคิดว่าความต่างทางภาษา เวลา และภูมิภาคเป็นปัจจัยที่ทำให้เราต้องรีบเร่งเสมอไป แบบมองหน้ากัน 7 วันแล้วต้องท้องป่องแบบปลากัด ถ้าผู้ชายคนนี้เป็นหนุ่มข้างบ้านคุณ คุณจะต้องใช้เวลาดูใจเค้านานแค่ไหน คุณควรต้องดูใจฝรั่งต่างชาตินานพอๆกัน หรือ มากกว่าด้วยซ้ำ เพราะเค้าไม่เคยเป็นแม้กระทั่งเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนของเพื่ิอนคุณในเมืองไทย เค้าคือ คนแปลกหน้าคนหนึ่งในหลายพันล้านคนในโลกนี้ เหมือนเซลส์แมน คุณไม่ไว้ใจเซลส์แมนเพราะคุณรู้จุดประสงค์เค้าค่อนข้างชัดเจน ดังนั้นคุณยังไว้ใจผู้ชายฝรั่งคนหนึ่งซึ่งบอกรักคุณผ่านเว็บ แต่ไม่รู้ชัดว่าเค้าต้องการอะไรจากคุณ คงไม่ได้

อยากให้ทุกความรักจบลงด้วยดี แต่ในฐานะที่อยู่เมืองนอกมาแสนนาน เห็นอะไรๆที่ไม่อยากเห็น ได้ยินอะไรๆที่ไม่อยากได้ยินมาเยอะ ขอบอกแค่เพียงว่าคนที่คุณจะข้ามน้ำข้ามทะเลไปอยู่ด้วยนั้นต้องเป็นคนที่คุณไว้ใจพึ่งพาได้ ถ้าไม่แน่ใจ อย่าทุ่มใจ เวลาและกาย และต่อให้คุณไว้ใจเค้าแค่ไหน อย่าไปแบบไม่มีการป้องกันตัว โดยเฉพาะอย่าไปแบบไม่มีเงินส่วนตัวพอที่จะไปสถานทูตไทยที่ใกล้ที่สุดได้ เป็นต้น

Edited by peungSKI - 14 Sep 2012 at 07:50
Back to Top
venuslavendeln View Drop Down

Post Options Post Options   Quote venuslavendeln Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 08:13 - IP: 10.33.41.14 IP Information
ให้มันค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าค่ะ ใช้เวลาค่อยเรียนรู้กันไปดีกว่าค่ะ ยังไม่เจอกันเลย อาจจะคลิ๊กและอาจจะไม่คลิ๊ก นิสัยตอนอยู่ด้วยกันจะรับกันไหม มันต้องใช้เวลาบ่มเพาะนะคะ ไอ้ข้อดีของทุกคนไม่แปลกหรอกค่ะเพราะดีๆใครๆก็รับได้ แต่มนุษย์ทุกคนที่อยู่ด้วยกันต้องรับข้อเสียของกันและกันมากกว่าค่ะว่ารับได้ไหม รับได้ก็อยู่กันได้ รับไม่ได้ก็เซโนว์ไป ล้วนแต่ใช้เวลาทั้งสิ้นค่ะ ของหนูคบมา 5 ปีแล้วค่ะ เชื่อไหมคะ หนูยังไม่พาเข้าบ้านเลยค่ะ เผื่อเปลี่ยนคนกร๊ากกกกกกกกTongue เรื่องแต่งงาน หนูไม่จดทะเบียนกับใครอยู่แล้วค่ะ ไม่ว่าจะแต่งกับใครกี่คนในอนาคต แต่ออกตัวก่อนค่ะว่าไม่เจ้าชู้นะคะ หนูมีแฟนหนูคนเดียวค่ะ (อนาคตมันเป็นสิ่งไม่แน่นอน) เพราะงั้นเลยไม่ได้ไปซีเรียสอะไรกับเรื่องนั้นมากน่ะค่ะ คุณจขกท ต้องใช้เวลาศึกษากันไปก่อนดีกว่านะคะ เพราะเจอตัวเป็นๆอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราคาดหวังก็ได้ค่ะ หรือโชคดีเกินจากที่เราคาดหวังไว้ก็ดีไปค่ะ ขอให้โชคดีนะคะความรักสวยงามเสมอค่ะถ้าเราใช้มันเป็นSmile
True love's never run smooth
Back to Top
Beach__ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Beach__ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 09:25 - IP: 124.122.121.249 IP Information
อืม ไม่นึกว่าจะมีคนขุดกระทู้ขึ้นมาใหม่

มารายงานเพิ่มเติมคะ สำหรับหนุ่มคนที่เราประสาทเสีย สรุปสุดท้ายไม่มาคะ และคงไม่มีวันมา เราก็มีปรึกษาเพื่อนๆฝรั่งผู้ชายที่เล่นแคมฟรอกด้วยกันนานๆ ทุกคนพูดคล้ายๆกันว่า อารม mental problem หรือป่าว ทำไมมาเพ้อเจ้ออะไร ได้นานสองนาน ขนาดรอบแรกหลอกว่าเข้า รพ. ให้คนโทรมาหา หลังจากนั้นยังบอกอีกว่า จะมาอีกทีภายใน 2 วีค สรุปก็ไม่มาอยู่ดี เราก็เฮิรตไปเรย แม่เราก็ลุ้นด้วย ที่บ้านไม่เคยมีใครคบฝรั่ง แม่ก็ดูแซดนะ เหมือนอยากให้ลูกแต่งงานจริงๆ เราก็ช้ำ นน.ลดไปเลย

แล้วแถมหลังจากเรื่องนี้ เราลองคุยอีกคนจาก DIA บุคตั๋วและจองโรงแรม จ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว เราลองแอบโทรเช็ค รร.ที่พัทยาว่าจองจริงมั้ย ปรากฎว่าจองจิง

แต่สุดท้าย อยู่ๆ หายตัวไป 2-3วัน เราอดไม่ได้ เลยลองเมลถาม คิดในใจเอาอีกแล้ว เค้าก็ตอบกลับมาว่า เค้าเจอ ญ อีกคน พักอยู่ที่พัทยาอยู่แล้ว และรู้ว่าเราไม่อยากจะไปพัทยา แต่เค้าก็จ่ายเงินค่าโรงแรมไปหมดแล้ว แต่เราโอเค แบบนี้เข้าใจ

เอาไปเอามา มีหนุ่ม UK คนนึง ตามจีบเราใน DIA อยู่นานสองนาน เป็นครูที่ไทย หน้าตาไม่เคยเห็นเพราะเค้าไม่มีกล้อง แต่คนนี้คุยดี ไม่มีกาม เค้าบอกว่า วันนึงเค้าจะโชวเราว่าเค้าชอบเราจิงๆ แถมที่พักใกล้ๆกันด้วย มอไซด์ 15 บาท (อันนี้เค้าบอกเราเอง เพราะเราพักใกล้ห้าง เค้าบอกราคามอไซด์จากห้าง) วันนึงออนตอน 2 ทุ่ม แล้วบอกว่ามากินข้าวกันมั้ย (ชวนมาแล้ว 2ครั้งไม่ได้ไป) เรางัยไม่รู้ก็ขึ้นวินไปหาซะงั้น เจอกันครั้งแรกเค้าจำเราไม่ได้ เพราะรูปเราสวย 555+ เราก็เคยเห็นเค้าแค่ในรูป ก็จำไม่ไ่ด้เหมือนกัน แต่เอะใจมีฝรั่งวนๆเวียนๆหน้าร้านเหมือนรอใคร จนเราลองทัก สรุปว่าใช่เค้า ตอนนี้เลยกลายเป็นคบหาดูใจกันมาเดือนนึงแล้วคะ 
Back to Top
l3lack3Y3s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote l3lack3Y3s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 10:38 - IP: 171.97.33.42 IP Information
Originally posted by Beach__

อืม ไม่นึกว่าจะมีคนขุดกระทู้ขึ้นมาใหม่

มารายงานเพิ่มเติมคะ สำหรับหนุ่มคนที่เราประสาทเสีย สรุปสุดท้ายไม่มาคะ และคงไม่มีวันมา เราก็มีปรึกษาเพื่อนๆฝรั่งผู้ชายที่เล่นแคมฟรอกด้วยกันนานๆ ทุกคนพูดคล้ายๆกันว่า อารม mental problem หรือป่าว ทำไมมาเพ้อเจ้ออะไร ได้นานสองนาน ขนาดรอบแรกหลอกว่าเข้า รพ. ให้คนโทรมาหา หลังจากนั้นยังบอกอีกว่า จะมาอีกทีภายใน 2 วีค สรุปก็ไม่มาอยู่ดี เราก็เฮิรตไปเรย แม่เราก็ลุ้นด้วย ที่บ้านไม่เคยมีใครคบฝรั่ง แม่ก็ดูแซดนะ เหมือนอยากให้ลูกแต่งงานจริงๆ เราก็ช้ำ นน.ลดไปเลย

แล้วแถมหลังจากเรื่องนี้ เราลองคุยอีกคนจาก DIA บุคตั๋วและจองโรงแรม จ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว เราลองแอบโทรเช็ค รร.ที่พัทยาว่าจองจริงมั้ย ปรากฎว่าจองจิง

แต่สุดท้าย อยู่ๆ หายตัวไป 2-3วัน เราอดไม่ได้ เลยลองเมลถาม คิดในใจเอาอีกแล้ว เค้าก็ตอบกลับมาว่า เค้าเจอ ญ อีกคน พักอยู่ที่พัทยาอยู่แล้ว และรู้ว่าเราไม่อยากจะไปพัทยา แต่เค้าก็จ่ายเงินค่าโรงแรมไปหมดแล้ว แต่เราโอเค แบบนี้เข้าใจ

เอาไปเอามา มีหนุ่ม UK คนนึง ตามจีบเราใน DIA อยู่นานสองนาน เป็นครูที่ไทย หน้าตาไม่เคยเห็นเพราะเค้าไม่มีกล้อง แต่คนนี้คุยดี ไม่มีกาม เค้าบอกว่า วันนึงเค้าจะโชวเราว่าเค้าชอบเราจิงๆ แถมที่พักใกล้ๆกันด้วย มอไซด์ 15 บาท (อันนี้เค้าบอกเราเอง เพราะเราพักใกล้ห้าง เค้าบอกราคามอไซด์จากห้าง) วันนึงออนตอน 2 ทุ่ม แล้วบอกว่ามากินข้าวกันมั้ย (ชวนมาแล้ว 2ครั้งไม่ได้ไป) เรางัยไม่รู้ก็ขึ้นวินไปหาซะงั้น เจอกันครั้งแรกเค้าจำเราไม่ได้ เพราะรูปเราสวย 555+ เราก็เคยเห็นเค้าแค่ในรูป ก็จำไม่ไ่ด้เหมือนกัน แต่เอะใจมีฝรั่งวนๆเวียนๆหน้าร้านเหมือนรอใคร จนเราลองทัก สรุปว่าใช่เค้า ตอนนี้เลยกลายเป็นคบหาดูใจกันมาเดือนนึงแล้วคะ 
ยินดีด้วยนะคะ พวกสแกมและสกามชอบเวิ่นเว้อ คุณแฟนไม่เคยให้ความหวังว่าจะมาไทย จะไปดินเนอร์ จะ blah blah blah... เค้าชอบพูดถึงสิ่งที่จะมีโอกาสเกิดขึ้นได้เท่านั้น อาจจะดูว่าไม่หวานแต่สำหรับเราถือว่า ตรงๆ และจริงใจดีค่ะ คบกันมา 3 เดือนแล้วค่ะ
If another girl steals your man,
there’s no better revenge than letting her keep him.
Real men can’t be stolen.
Back to Top
mali2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mali2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 10:40 - IP: 101.51.210.141 IP Information

ขอให้ จขกท  มีความสุขกับความรักครั้งใหม่นะคะ

เอาใจช่วยค่ะ

มะลิ
Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 10:51 - IP: 27.55.9.70 IP Information
ดีใจกับ จขกท. ด้วยจ้า แต่คบกันไปแบบหวานเย็นคงดีกว่าฟ้าแล่บล่ะ แต่สงสัยว่าคุณไม่เครียดเรื่ิองสาวอื่นจะมางาบหนุ่มอังกฤษคนนี้เหรอ ผู้หญิงบางคน (จากประสบการณ์ตรง) ถ้าผู้ชายไม่ไล่เหมือนหมูเหมือนหมาว่าอย่าไปยุ่งกับเค้าเพราะเค้ามีเจ้าของแล้วก็ด้านไม่เลิก อ้อ เราไม่ใช่คนที่ถูกด่า แต่เป็นภรรยาของผู้ชายอังกฤษที่พูดตร๊งตรงคนนั้น

Edited by peungSKI - 14 Sep 2012 at 10:51
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Beach__ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 12:32 - IP: 124.122.121.249 IP Information
เราไม่ได้เครียดอะไรนะคะ เพิ่งคบกันเอง แต่เรา 2 คนก็ไฟแลบจิงๆ ยอมรับโดยดี เพราะตอนนี้ เราก็ไปนอนคอนโดเค้าเกือบทุกคืน ยกเว้นบางวัน อยากดูหนังที่โหลดไว้ แล้วไม่อยากเปลืองแผ่นไร้ ก็บอกเค้าว่าอยู่ห้อง แต่เค้าก็เริ่มถามอยากมาห้องเรามั่ง แต่เรายังไม่โอ รอไปก่อน LOL

ตอนคบกันใหม่ๆ เคยไม่พอใจเค้า ไม่ไปหา 2 วัน เค้าก็ msg มาหาบอก  thinking of you ด้วย Big smile

เราก็ไม่เคยคบฝรั่งมาก่อน แถมอายุห่างกัน 10 ปี เค้าอายุ 44 เราว่าเค้าขี้บ่นนะ เรารำคารนิดๆด้วย อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด Wink

อีกอย่างเราว่าเค้าไม่ได้รวยอะไร สาวไทยไม่น่าจะชอบเค้า แต่จิงๆ ไม่รู้รวยหรือจนนะ แต่ปกติ กิงข้าวเช้า ข้าวเย็น เค้าก็จ่ายตลอด เราถือว่าเราเสียค่ามอไซด์ 15 บาท แระ 555+ (ขำขำ อย่าเครียดคะ)
Back to Top
Blue2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Blue2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 12:34 - IP: 118.175.68.3 IP Information
Originally posted by peungSKI

ให้ความรักเป็นเหมือนกับไวน์จะดีกว่านะ ใช้เวลาบ่มให้กลมกล่อม รีบคาดหวังเกินไปไม่ได้อะไรขึ้นมานอกจากจะสร้างความเครียด ตกหลุมรักเร็วเกินไป เชื่อเค้าเร็วเกินไป อาจทำให้เครียดไปนาน อย่าคิดว่าความต่างทางภาษา เวลา และภูมิภาคเป็นปัจจัยที่ทำให้เราต้องรีบเร่งเสมอไป แบบมองหน้ากัน 7 วันแล้วต้องท้องป่องแบบปลากัด ถ้าผู้ชายคนนี้เป็นหนุ่มข้างบ้านคุณ คุณจะต้องใช้เวลาดูใจเค้านานแค่ไหน คุณควรต้องดูใจฝรั่งต่างชาตินานพอๆกัน หรือ มากกว่าด้วยซ้ำ เพราะเค้าไม่เคยเป็นแม้กระทั่งเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนของเพื่ิอนคุณในเมืองไทย เค้าคือ คนแปลกหน้าคนหนึ่งในหลายพันล้านคนในโลกนี้ เหมือนเซลส์แมน คุณไม่ไว้ใจเซลส์แมนเพราะคุณรู้จุดประสงค์เค้าค่อนข้างชัดเจน ดังนั้นคุณยังไว้ใจผู้ชายฝรั่งคนหนึ่งซึ่งบอกรักคุณผ่านเว็บ แต่ไม่รู้ชัดว่าเค้าต้องการอะไรจากคุณ คงไม่ได้

อยากให้ทุกความรักจบลงด้วยดี แต่ในฐานะที่อยู่เมืองนอกมาแสนนาน เห็นอะไรๆที่ไม่อยากเห็น ได้ยินอะไรๆที่ไม่อยากได้ยินมาเยอะ ขอบอกแค่เพียงว่าคนที่คุณจะข้ามน้ำข้ามทะเลไปอยู่ด้วยนั้นต้องเป็นคนที่คุณไว้ใจพึ่งพาได้ ถ้าไม่แน่ใจ อย่าทุ่มใจ เวลาและกาย และต่อให้คุณไว้ใจเค้าแค่ไหน อย่าไปแบบไม่มีการป้องกันตัว โดยเฉพาะอย่าไปแบบไม่มีเงินส่วนตัวพอที่จะไปสถานทูตไทยที่ใกล้ที่สุดได้ เป็นต้น
ชอบเม้นท์นี้จังBig smile เห็นด้วยมากๆ ค่ะ Thumbs UpThumbs Up
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ิbudsabadara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 04:41 - IP: 124.122.226.158 IP Information
ขออวยพรให้เจ้าของกระทู้เจอคนที่ใใช่นะค่ะ สำหรับเราตอนนี้คิดว่าอาจจะเป็นเหมือน จขกท.ก็ได้ ทำเป็นว่าจะมา แต่ท้ายที่สุดก็เป็นพวกสแกรม พอเรารู้ทันก็คงไม่มา ของเราก็วัดกันวันที่ 18 ก,ย. นี้ล่ะค่ะ จะใช่ของจริงหรือพวกลวงโลก ให้มันรู้แล้ว รู้รอดกันไปเลย เหนื่อยค่ะ ถ้าไม่ใช่จะได้ไปตามหารักแท้กับคนใหม่ต่อไปค่ะ Wink
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ิbudsabadara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 04:44 - IP: 124.122.226.158 IP Information
Originally posted by Blue2012

Originally posted by peungSKI

ชอบเม้นท์นี้จังBig smile เห็นด้วยมากๆ ค่ะ Thumbs UpThumbs Up

ตามที่คุณแนะนำเลยค่ะ จะนำมาเป็นข้อเตือนใจและระมัดระวังตัวเอง ขอบคุณนะค่ะClap
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Beach__ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 11:00 - IP: 124.120.144.160 IP Information
Originally posted by ิbudsabadara

ขออวยพรให้เจ้าของกระทู้เจอคนที่ใใช่นะค่ะ สำหรับเราตอนนี้คิดว่าอาจจะเป็นเหมือน จขกท.ก็ได้ ทำเป็นว่าจะมา แต่ท้ายที่สุดก็เป็นพวกสแกรม พอเรารู้ทันก็คงไม่มา ของเราก็วัดกันวันที่ 18 ก,ย. นี้ล่ะค่ะ จะใช่ของจริงหรือพวกลวงโลก ให้มันรู้แล้ว รู้รอดกันไปเลย เหนื่อยค่ะ ถ้าไม่ใช่จะได้ไปตามหารักแท้กับคนใหม่ต่อไปค่ะ Wink

อย่าเพิ่งถอดใจเลยคะ สุดท้ายถ้าไม่เสียใจ ก็ แฮปปี้เอนดิ้ง มีแค่ 2 ทางเลือกเอง เอาใจช่วยด้วยคนนะคะ คนเราวาสนาเกิดมาไม่เท่ากัน คนที่เค้าเฮง เจอคนดีมีเยอะแยะไปคะ ส่วนเราอาจจะวาสนาน้อยไปหน่อย อิอิ แต่ยังงัยเราเอาใจช่วย ลุ้นอยู่จ้า
Back to Top
Page  <123

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.164 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters