Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ข้อมูลสแกรมเมอร์ ไปดูได้จากที่นี่คะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ข้อมูลสแกรมเมอร์ ไปดูได้จากที่นี่คะ

Author
patty11 View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้จิงโจ้

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ข้อมูลสแกรมเมอร์ ไปดูได้จากที่นี่คะ
    Posted: 31 May 2012 at 10:34 - IP: 223.206.131.213 IP Information
Thai Anti Scam (สาวไทยรู้ทันกลลวง) 
เอามาฝากสำหรับคนที่กลัวสแกรมเมอร์ ไปลองเข้าเฟสนั้น เดี๋ยวแอดมินเขาจะช่วยตรวจสอบได้คะ     
ส่วนลิงคืด้านล่าง จากกรมศุลกากร ข้อมูลจาก สาวๆที่โดนสแกรมเมอร์ติดต่อ ตามอ่านได้คะ

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=4116&page=1#comment

Edited by patty11 - 31 May 2012 at 18:50
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top
Ana2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ana2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 10:46 - IP: 112.96.67.134 IP Information
Email from Scammer !!!
ASSALAMUALAIKUM!!

MY NAME IS, MRS. ABBEBA BAASIM, FROM LIBYA, I'M A WIDOW SUFFERING FROM (CANCER OF THE LEVER AND TUMOR FIBROID) WHICH DENIED ME A CHILD AS A RESULT I MAY NOT LAST TILL THE NEXT TWO MONTHS ACCORDING TO MY DOCTOR  REPORT. I'M MARRIED TO LATE MR. BAASIM QWARA, AND WE WERE MARRIED FOR MANY YEARS WITHOUT ANY CHILD BEFORE HIS DEATH IN LIBYAN POLITICAL CIVIL WAR. I'M 57 YEARS OLD WOMAN.
I HAVE SOME FUNDS I INHERITED FROM MY LATE HUSBAND IN SUM OF (ONE MILLION GBP) (£1,000,000.00 GBP) I NEEDED A VERY HONEST AND GOD FEARING PERSON WHO CAN CLAIM AND USE THE FUNDS FOR CHARITY WORK LIKE PROPAGATING THE GOOD N- โฆษณาแฝง -sw22wi2 - OF ALLAH, AND TO ENDEAVOR THE ISLAMIC MOSQUE OR CHURCH OF CHRIST, AND TO HELP LESS-PRIVILEGED IN ANY PART OF THE WORLD.
I FOUND YOUR EMAIL ADDRESS FROM INTERNET AND I DECIDED TO CONTACT YOU FOR THE CHARITY WORK. I DON'T NEED ANY TELEPHONE COMMUNICATION IN THIS REGARDS BECAUSE OF MY HEALTH ACCORDING TO MY DOCTOR REPORT.
PLEASE IF YOU WOULD BE ABLE TO USE THE FUNDS FOR THE CHARITY WORK AS I STATED, CONTACT ME BACK WITH YOUR IDENTITY SUCH AS: Your Full Name...Home Address.. Age.. Phone Number And Occupation.. SO THAT I SHALL LEAD YOU TO THE BANK WHERE THE FUNDS WAS DEPOSITED BY MY LATE HUSBAND MR. BAASIM QWARA, FOR CHARITY WORK. EMAIL ME AT godsent1955@rediffmail.com ASSALAMUALAIKUM!!

ALWAYS PRAY FOR MY HEALTH.
MAY GOD BLESS YOU.  
MRS. ABBEBA BAASIM.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 18:40 - IP: 223.206.131.213 IP Information
  • ความคิดเห็นที่ 540

ตอบกระทู้ 515 ได้ตัวที่ใช้ชื่อ Mark Wiz ถ้าเข้าไปเช็คใน google.com มันปิดใบหน้ามันแล้วนะ ถ้าใครเคยเห็นรูปมันหรือเคยสนทนากับมัน แชร์รูปมัน กันบ้างน่ะค่ะ เผื่อให้คนที่กำลังคุยหรือ chat กับมันอยู่จะได้รู้ตัว

จากเพื่อนหญิง

โดยคุณ phreeya  (110.49.226.104)     9 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 540

ตอนนี้ เราก็มีเมลแบบนี้ส่งเข้ามาบอกจะส่ง  แหวนเพรช  โน๊ตบุคและอะไรอีกหลายอย่างแต่เค้าไม่เคยขอเงิน หรือพูดมาในแนวขอความช่วยเหลือ  แต่แปลกที่ว่า เค้าขอที่อยู่ และชื่อจริง  แต่ที่สงสัยทำไมต้องขอสำเนาบัตรประชาชนด้วย งงๆๆ  แต่เราไม่เคยเห็นหน้าเค้าเลย  มีแต่เค้าส่งรูปมาให้ดู  ไม่เคยคุยกันนอกจากส่งอีเมลมาเท่านั้น  คุณๆว่ามันน่ากลัวมั้ย  และสมมุติถ้าเราส่งสำเนาบัตรประชาชนจิง  ๆคนพวกนี้เค้าสามารเอาบัตรเราไปทำอะไรได้บ้าง คัยทราบช่วยตอบหน่อยน่ะค่ ะ

โดยคุณ kai  (101.108.217.253)     10 พ.ค. 2555

ถ้า ไม่อะไรผิดสังเกต ก็ไม่มีเรื่องหรอกค่ะ  แต่ไม่ควรส่งข้อมูลอะไรไปจะดีกว่า  ถ้ามีเบอร์บัญชี  ชื่อ  ธนาคารโอนเงินไป ก็ลงแจ้งด้วยนะค่ะ ได้เป็นประโยชน์กับบุคคลอื่นด้วย

โดยคุณ   (27.55.2.87)     11 พ.ค. 2555

ไม่น่ามีอะไร  ถ้ามีเบอร์บัญชี ชื่อ ธนาคาร ก็ลงด้วยนะค่ะ จะได้ตามจับกันได้

โดยคุณ   (27.55.7.148)     11 พ.ค. 2555

ผู้หญิง ไทยได้เฮบ้าง มันโดนจับได้แล้วที่ห้างดังแห่งหนึ่ง แตได้คนเดียวคือไอ้smith ผิวดำไนจีเรีย อาศัยอยู่บางใหญ่ จ. นนทบุรี มันเอารูปฝรั่งผิวขาว หล่อมากแต่งเรื่องว่าเป็นคนอังกฤษ ใครเคยโอนตังค์เข้าบัญชีผู้หญิงไทย ไปชีตัวเป็นผู้เสียหายให้มากๆนะคะ ตำรวจยังบอกอีกว่าแก็งนี้เป็นแก็งใหญ่ ตำรวจกำลังจะไปลากตัวมันมาให้หมดทั้งแก็ง ชาวบางใหญ่ ชาวเป็นหูเป็นตาว่าข้างบ้านท่านมีพวกผิวดำกำลังย้ายบ้านไหม?ในช่วงนี้ แจ้งDSI ด่วนนะคะ ช่วยกันกำจัดพวกสารเลวให้หมดแผ่นดิน มันหน้าด้านมากตอนแถลงข่าว ทำหน้าตายไม่ยอมรับ ถึงที่เราได้ฮ่าๆๆๆๆๆๆแล้วสะใจ กดLIKE ล้านครั้งสำหรับท่านที่ตลบหลังแจ้งความให้ตำรวจจับมันได้คาหนังคาเขา

โดยคุณ กด like 1ล้านครั้ง  (182.232.231.41)     30 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 539

ต่อ จากระทู้ 539 ดูมันสิ ยังมีความพยายาม ส่ง SMS มาให้ ว่าวันนี้มันไม่มีข้าวกิน ลูกสาวที่มันอ้างว่าชื่อ Tracy กำลังป่วย ดูมันซิ มีความพยามยามเป็นเลิศ นี้จะเที่ยงคืนแล้วมันยังไม่ละความพยายาม ถ้ามันอยู่ใกล้  ๆ จะหยอด ใส่ขันให้มันสัก 1 บาท เพื่อเป็นการทำบุญ โธ่ น่าเวทนา ทำไปได้  อ่อ ถ้า ไม่ได้อ่านกระทู้ นี้ "  พรุ่งนี้คุณจะคุยกับเขาไม่รู้เรื่อง "  55555555555  เตือน เพือน  หญิงทุกคนที่พลาดไปแล้ว สู้ ๆ น่ะ เงินไม่ตายก็หาใหม่ได้ ดีกว่าพลาดกับมันไปทั้งชีวิต

ขอให้โชคดีสำหรับผู้หญิงทุกคน

โดยคุณ phreeya  (110.49.226.104)     8 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 538

พูดยังไม่ทันขาดคำมันก็โทรมาอีก  ไอ้ ตัว ที่ ใช้ชือ Carol  white  Hocker..หรือ E-mail : hcarolwhite@yahoo.com  ให้ ระวังมันด้วยน่ะ ตอนนี้มันใช้เบอร์ 60166479084  ตายอยากตายเย็นจังเลย คิดว่ามันจะเงียบไปหลังจากที่เราไม่ตอบ เมล์ หรือ รับโทรศัพท์ของมัน นรกส่งพวกมันมากเกิดชัด  ๆ  เลยเน่อะ  ระวังตัวด้วยน่ะ เป็นห่วงผู้หญิงไทยด้วยกันจ้า

โดยคุณ phreeya  (110.49.226.104)     8 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 537

ต่อ จากกระทู้ 535 วันนี้มันโทรหาเราตั้งแต่เช้าน่ะ โทรเป็นสิบ ส่ง SMS มาเป็นสิบ แต่เราเฉยไม่ตอบมันก็เลยเงียบไป ไม่เห็นเมล์มาอีกเลยจ้า มันอาจจะรู้แล้วว่าเรารู้ตัวมั้ง เพราะมันโทรหาเราว่าไปแบงก์ มาหรือ ยังเราบอกว่าเราไม่ว่างจ้า ขอบคุณที่ให้กำลังใจ เราเชื่อมั่นว่า หากไม่คาดหวังเราก็จะไม่โลภ อะไร ก็ทำอะไรเราไม่ได้จ้า ขอบคุณที่ช่วยกันแชร์ความคิดเห็น เราก้เป็นห่วงคนอืนเหมือนกันนะ กลัวหลงกลมันเข้า ระวังน่ะ มันใช้ E-mail : hcarolwhite@yahoo.com  และใน facebook มันใช้ชื่อ Carol  white  hocker  รูปที่มันแนบไฟล์คือ ภาพผู้ชาย อายุประมาณ 40 ถ่ายคู่กับเด็กผู้หญิง จ้า ระวังมันด้วยน่ะ  เป็นห่วงผู้หญิงทุกคน

• ความคิดเห็นที่ 536

เพิ่ม เติมจากกระทู้ 533 คือ เราได้ส่งรูปถ่ายไปให้มันหลายรูป แต่เป็นรูปครึ่งตัวถ่ายด้วยกล้อง เวปแคมน่ะ เป็นรูปปกติ ไม่มีโบ๊ หรือหวือหว่าอะไร ถ้าใครเคยโดนเรื่องของการแบล๊คเมล์หรือ การขูดรีด มันใช้วิธีไหนช่วยบอกกันบ้างน่ะ จะขอบพระคุณมาก เหตุการณ์ครั้งนี้สอนเราได้เยอะว่าอย่า คุย facebook กับใครที่เราไม่รู้จัก อ่อ เราลืมบอกไปมันลงชื่อเข้าไปใช้ เวปไซร์ Twoo ....ด้วยน่ะ เตือนทุกคนที่ยังอยู่ในเวีปไซร์ Twoo  ระวังมารสังคมพวกนี้ด้วยน่ะ แต่สงสารคนที่มันเอารูปมาลงน่ะ เวรกรรมแท้ๆ  

โดยคุณ phreeya  (110.49.241.154)     8 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 536

มันทำไรไม่ได้หรอกครับ อาจขู่เพื่อให้กลัว

โดยคุณ pong  (1.4.239.23)     8 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 535

HONEY THIS IS THE NAME OF THE MANAGER THAT YOU WILL USE TO SEND THE MONEY BY WESTERN UNION TOMORROW.PLEASE THE OTHER PERSON WILL NOT BE AVAILABLE THIS WEEK USE THIS NAME PLEASE
    NAME: ADBI FAHAD
    ADDRESS:AMAN BLOK B-11-13 DAMANSARA SELANGOR
    KUALA LUMPUR MALAYSIA

HONEY YOU DONT NEED MY ACCOUNT DETAILS BECAUSE IF YOU PAY IN,I WILL NOT GET IT I NEED TO USE THE MONEY TO ACTIVATE MY CREDIT CARD.YOU WILL SEND IT WITH WESTERN UNION MONEY TRANSFER USE THE NAME OF THE BANK MANAGER OF THE BANK I WENT TO TODAY HIS NAME IS ADBI FAHAD ADDRESS 10-12 AMAN BLOK B 11-13 DAMANSARA SELANGOR KUALA LUMPUR MALAYSIA.
    THE TOTAL MONEY IS AROUND MALAYSIAN CURRENCY 9,950 THAT IS IN THAILAND MONEY AROUND 105,936.57 THB.I JUST CHECKED WITH GOOGLE EXCHANGE BUT IF YOU GET TO THE BANK TOMORROW YOU CAN CHECK IT WELL OK.PLEASE KEEP ALL WHAT WE ARE DOING FOR US ALONE NO OTHER PERSON WILL HEAR ABOUT IT UNTIL I COME OK HONEY.
    NAME TO USE TOMORROW IS
    NAME: ADBI FAHAD
    ADDRESS:AMAN BLOK B-11-13 DAMANSARA SELANGOR
    KUALA LUMPUR MALAYSIA
    IF YOU FINISH WITH WESTERN UNION OFFICE TOMORROW IN THE BANK,SEND TO MY MOBILE PHONE YOUR NAME AND THE MTCN NUMBER SO THAT I CAN FORWARD TO THE BANK MANAGER TO WITHDRAW AND ACTIVATE MY CREDIT CARD SO THAT I CAN HAVE ACESS TO MONEY OK.PLEASE MAKE SURE YOU DO IT FIRST THING IN THE MORNING HONEY YOU KNOW I SO MUCH MISS YOU AND WANT TO FINISH EVERYTHING AND BE WITH YOU ON FRIDAY OK.I LOVE YOU SO MUCH HONEY.
    นี้คือข้อความที่มันส่งเลขที่บัญชีมาให้โอนเงิน พรุ่งนี้จะนำเอกสารดังกล่าวไป แบงก์ เพื่อจะสอบถามว่าเขาสามารถตรวจเช็คหรือช่วยอะไรได้บ้าง ถ้าใครเคยได้รับข้อความแบบนี้ เมล์มาคุยกันบ้างน่ะ มันยังไม่รู้ตัวน่ะ ว่าเรารู้ว่ามันเป็นพวกต้มตุ่น

โดยคุณ phreeya  (110.49.241.154)     8 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 535

คุณ phreeya กำลังเจอพวกนี้มันตื้อ ต้อนหน้า หลัง ด้วยวิธีต่าง ๆ นา ๆ  แต่ให้ท่องให้ขึ้นใจเลยค่ะ  เงินเราอยู่กับเราดีดีหลุดออกกระเป๋าเราแล้วมันจะคืนมาหรือเปล่า ใครจะตามคืนมาให้ พวกนั้นเป็นใครอยู่ ๆ ก็ขอกันง่าย ๆ ด้วยวิธีต่าง ๆ เนี่ยเหรอ  ลองบอกมันให้ไปรับที่สถานฑูตไทยในกัวลาลัมเปอร์สิบอกว่าเรารู้จักวิธีส่ง เงินสดของเงินไทย เราสะดวกวิธีนี้วิธีเดียวเท่านั้น  เชื่อเลยมันจะอ้างโน่นนี่นั่น ด่าบ้างล่ะ สุดท้ายไม่ได้ดั่งวิธีมัน หรือไม่ทำตามเกมส์มัน มันก็จะด่าว่าไม่เป็นท่าเลยแหละ  ง่าย ๆ คนขอทานบ้านเรายังเห็นหน้าตาก่อนให้เงิน  แล้วพวกนี้ล่ะหน้าตาใครก็ไม่รู้มันส่งแค่รูปมาให้ดู

โดยคุณ สาว สาว  (124.121.6.190)     8 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 534

โอเคเลย ของเราเมื่อตะกี้เองเขาตำราเดิม ทำเนียมมาทำเป็นสแกนตัวเครื่องบินมาให้มันไม่รู้หรอกว่าเราก็เคยนั่งเครื่อง รู้ว่าตั๋วเครื่องบินแอร์เอเซียเป็นแบบไหน   แล้วก็เขาตำราบอกว่าเครดิตการ์ด ไม่สามารถใช้ได้ในมาเลเซีย เงินสดที่ติดตัวมาก็ต้องจ่ายค่าเอกสารค่าที่พัก ค่าอาหาร แล้วต้องไปทำเรื่องที่แบงก์ กลัวว่าจะไม่ทัน เลยขอให้เราโอนเงินไปให้  เราก็เลยบอกไปว่าเท่าไหร่ให้บอกเลขที่บัญชีมา เราจะโอนไปให้ แม้มันส่งรูปลูกสาวมาให้ดูมันคงไปเอารูปใครมาก็ไม่รู้ มันคงลืม ว่ารูปที่มันส่งมาให้นั่นลูกมันโตอายุประมาณ 11 ขวบได้แล้วมั่ง และอีกอย่างลูกมันสูงเกิน100 ซม.ซึ่งต้องจ่ายค่าตั๋วเครื่องบินแล้ว แม้ดันบอกว่า ลูกยังเล็กมันต้องอุ้ม คิดจะเป็นพวกต้มตุ่นแต่ไม่เนียนเลย อ่อ อย่าลืมน่ะมันใช้ E-mail:hcarolwhite@yahoo.com และเบอร์ที่มันใช้มีดังนี้60166479084 ,4475398799905,007624088970 รูปถ่ายที่มันลงใน facebook carol  white Hocker  เป็นรูปผู้ชายฝิวขาว รูปร่างอวบ   อุ้มลูกสาวผมสีทองใส่แว่นตา รูปประจำตัวมันคือใส่เสื้อเจ๊กเก็ต เดินอยู่ท่ามกลางหิมะ อยากเตือนทุกคน ถ้ามีสติในการคุย หากไม่โลภ หรือ คาดหวังมากเกินไปอะไรก็มาทำให้เราเดือดร้อนไม่ได้  หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมก็เมล์เข้ามาคุยได้น่ะ yu_jys@hotmail.com เผื่อมีอะไรจะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลได้ สติเท่านั้นที่ทำให้เรารู้เท่าทันกลโกง

• ความคิดเห็นที่ 533

ตอนนี้ ก็กำลังคุยกับฝรั่งอยู่จ้า บอกว่าทำงานอยู่ uk เป็นพ่อม่ายลูกหนึ่ง ส่งรูปถ่ายมาให้ดูด้วยทั้งเขาและลูกสาว บอกวาต้องการแต่งงานแต่ต้องแวะรับเงินประกันที่พ่อตายที่ มาเลเซียก่อน แล้วจึงจะบินมาเมืองไทย ไม่แน่ใจหรือเปล่าว่าเป็นพวกต้มตุ่น เขาใช้ชื่อ carol white hocker หรือ เมล์ hcarolwhite@yahoo.com ใครเคยคุยกันคนนี้บ้างเมล์มาบอกกันบ้างน่ะ แต่อันนี้ไม่ค่อยกังวลหรอกจ้า เพราะไม่โลภ จ้าระวังตัวอยู่เหมือนกันกลัวโดนหลอกจ้า

โดยคุณ phreeya  (110.49.226.184)     6 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 533

คุยไป เลยค่ะ แต่อย่าให้ข้อมูลส่วนตัวหรือ เผลอเอาหน้าให้มันเห็น  เดี๋ยวมันจะหาเรื่อง หาราว มาขู่รีดไถเงินเอาดื้อ ถึงเราไม่โลภ มันก็มีวิธีหาเงินของพวกมันค่ะ  ระวังตัวนะคะ

โดยคุณ คนไทย  (115.87.38.179)     7 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 533

ใช่แน่ นอนค่ะ 100% ถ้าไม่เชื่อก็ลองคุยดู สุดท้ายก็ต้องการให้เราช่วยเหลือเรื่องเงิน แต่คุยไปเลยค่ะ แล้วมาแชร์ให้ฟังนะค่ะว่าพวกมันมาแบบไหนอีก...จะได้ทันกลลวง....

โดยคุณ tui  (171.7.132.106)     7 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 532

เฟส บุ๊คเพจยินดีให้เข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์ รูปภาพสแกมเมอร์ อีเมล์ หรือข้อมูลเกี่ยวกับสแกมเมอร์ที่คุณประสบอยู่ มาช่วยกันเตือนผู้หญิงไทยไม่ให้ตกเป็นเหยื่อค่ะ  https://www.facebook.com/pages/Anti-Scam%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87/270122916403453

ถ้าต้องการใช้นามแฝงให้ส่งข้อความส่วนตัวมาที่เพจ Inbox Message ได้เลยค่ะ เราจะช่วยคุณแชร์ในนามแฝงค่ะ 

มาช่วยกันเยอะๆนะคะ

ในเพจเราจะมีรูปที่แสดงการค้นหาIP Address ของพวกสแกมเมอร์ด้วยค่ะ

โดยคุณ งมงาย (สมาชิก)  (110.49.235.137)     5 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 531

http://pongsakpoopatee.blogspot.com/

เป็นบล๊อคที่รวบรวมเรื่องราวสแกรมเมอร์ 

ทำนานแล้วตอนนี้ก็ยังระบาด และ ยังมีคนหลงกลอยู่อีก

พวกนี้มันทำร้อยคนได้สักคนนึงมันก็คุ้มแล้วครับ 

โดยคุณ   (1.4.239.246)     5 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 530

ดิฉันก็ โดนเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่ได้โอนเงินให้มันแต่ครั้งสุดท้ายค่ะมันส่งข้อความ ขู่ค่ะว่าต้องโอนเงินให้มัน $3000 ภายในวันอังคารที่ 08/5/55 นี้ มันบอกว่ามันมีรูปและข้อมูลของเรา มันใช้ชื่อ  William George อยู่ UK อายุ 48 ปี ทำงานเป็นDirectของบริษัทน้ำมันที่UK ค่ะ มีลูกสาว 1คน (มีรูปลูกสาวและเมียให้ด้วยค่ะไม่รู้ไปเอารูปของใครมา)เมียมีชู้ พูดจาหวานมากแต่มันไม่ค่อยสนใจข้อความที่เราส่งไป มันจะพูดแต่เรื่องของมันสาธยายมากๆเลย พูดแบบพร็อตเรื่อง บางทีก็ส่งมาซ้ำกัน เหมื่อนมันไป copyคำพูดจากที่อื่นมาค่ะ เสียงกับหน้าตาใน profileดูไม่สมกันเลยค่ะ รูปหล่อมาก แต่เสียงพูดเหมือนคนแก่หรือพวกแขกน่ะคะ เบอร์โทร+เบอร์ที่ส่ง smsของมันค่ะ +447519740618,+447031816674 มันบอกว่าจะส่งของมาให้เป็นของมีค่าแต่พอส่งมาก็มีความมาเลเซียโทรมาบอกว่า ของโดนกักเพราะผิดกฏหมายมีเงินส่งมาในซองเบอร์โทรของนกต่อ +6016967463  จะต้องโอนเงินให้ 25000 บาทแล้วจะส่งของให้จะได้ภายในวันเดียวตอน 06.00โมงเย็น มันโทรมาถี่และส่ง smsมาด้วยให้ส่งเร็วๆไม่อย่างนั้นของมันจะโดนกักไม่สามารถออกมาได้อีก ไอ้Georgeก็โทรมาด้วยมันบอกว่าให้พยายามหาเงินเพราะมันเป็นของชิ้นแรกที่จะ ให้มันติดสัมมนาอยู่สก็อตแลนด์ยุ่งมากไม่สามารถออกมาโอนเงินให้ได้ ให้เราจ่ายไปก่อนในนั้นมีเงินมากกว่า 25000อีก เราฟังมันโทรมาหลายรอบและมันก็เร่งมากๆที่จะให้โอนเงินให้ คิดแล้วว่าต้องโดนมันหลอกแน่ๆ ก็เลยส่งข้อความไปที่นกต่อว่าได้โอนเงินไปให้ที่สถานฑูตไทยในมาเลแล้ว 25000 และได้บอกว่าได้ให้ชื่อและเลขที่บัญฃี+ชื่อ+ที่อยู่ให้กับสถานฑูตแล้วให้ไป เอาได้เลย (เลขที่โอนเงิน western union ชื่อ awad fareed ที่อยู่ jalan 22 bander puteri selangor kuala lumpur malaysia) มันส่งsmsกลับมาบอกว่า ให้โอนเข้าบริษัทมันเท่านั้นไม่อย่างนั้นคุณจะเสียใจ ดูมันยังมีหน้ามาขู่เราอีก ชั่วจริงๆ ถ้าเพื่ีอนๆเห็นเบอร์แบบนี้อย่าไปเชื่อมันนะคะ

โดยคุณ NN  (58.8.123.97)     5 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 530

อย่าสนใจอย่าส่งเงินนครับ

โดยคุณ พงษ์ศักดิ์  (1.4.239.246)     5 พ.ค. 2555

บอกให้ มันมาเอาเงินสดที่เมืองไทยเลยค่ะ  แกล้งมันเล่น  ๆ มันคงนึกว่าเราโง่มากและรักมันมากสิเนี่ย ดูถูกคนอื่นด้วยวิธีต่าง ๆ  ที่จริงมันก็นอนตีพุงหลอกเอาเงินคนนั้นทีคนนี้ที  ขอแนะนำค่ะ  อย่าโทรไปหามันด้วย เปลืองตังค์ค่าโทรศัพท์

ส่วนนกต่อคนไทย ช่วยสอนสามัญสำนึก ให้มันด้วยค่ะเผื่อจะรักเมืองไทยบ้าง

โดยคุณ สาว สาว  (124.121.3.195)     5 พ.ค. 2555

อย่าไปหลงกลเค้านะค่ะ...มันเป็นมิจฉาชีพที่คอยหลอกเอาเงิน

คนใจอ่อนไปวันๆ...

โดยคุณ tui  (171.7.125.192)     5 พ.ค. 2555

น่าจะ ใช่คนๆเดียวกันแต่มันใช้ชื่อ william Phillip วันนี้ไม่ได้เอาโทรศัพท์มาว่าจะใช่เบอร์เดียวกันมั้ยที่มันติดต่อเรา  ไอ้พวกชั่วเมื่อไรมันจะโดนจับสักที ขอสาปแช่งพวกมันทั้งแก๊งอย่าได้ตายดี โครตชั่วสุดๆไม่น่าชิงหมาเกิดเลย

โดยคุณ คนเคยโดน  (125.25.114.136)     7 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 529

มีผู้หญิงไทยเป็นนางนกต่อด้วยค่ะ

โดยคุณ   (203.157.169.6)     4 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 529

ส่งรายละเอียดแจ้ง ปปง.เลยค่ะ

โดยคุณ   (27.55.7.129)     6 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 528

มีเมล์สอบถามไปขอความช่วยเหลือที่สถานทูตอีกรายแล้ว ครับ

ตอนนี้มีปัญหาอยากขอคำปรึกษา กรณีอยากช่วยเหลือเพื่อนชาวอังกฤษที่มา ติดต่องานที่บริษัทปิโตนัสออยด์ ขณะนี้เขาอยู่ที่มาเลเชีย ไม่สามรถเคลียริ่งเช็คออกได้เลยโทรมาหาดิฉันเขาพูดไทยไม่ได้ ดิฉันพูดภาษาไทยและพูดอังกฤษได้บ้าง ทำให้การสื่อสารระหว่างดิฉันและเพื่อนมีปัญหา ไม่เข้าใจหลายอย่าง เลยไม่รู้จะช่วยยังไง เขาเอาแต่ร้องให้น่าสงสารมาก

โดยคุณ สอท. ณ กรุงกัวลาลัมเปอร์  (60.54.182.93)     4 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 528

คนไทยใจ ดีค่ะ ขี้สงสาร แต่อย่าตกหลุมพรางจิตวิทยาของเขาค่ะ ขึ้นชื่อสัญชาติอังกฤษแล้วเครดิตดีอยู่แล้วถ้าเขาขอความช่วยเหลือจากรัฐบาล เขา ง่ายนิดเดียว สถานฑูตมีทุกหย่อมหญ้า  เว้นเสียแต่ว่าสร้างเรื่องหาเงินคนอื่นไปวันๆ คิดดูสิ บริษัท ปิโตรนัส ออกจะใหญ่โตแค่ช่วยเหลือบุคลากรตัวเองไม่ใช่เรื่องยากค่ะ  คิดเยอะ ๆ ให้เขาใช้ความรู้ช่วยเหลือตัวเองดีกว่า ควักเงินให้เขาค่ะ

โดยคุณ คนไทย  (124.121.56.179)     4 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 528

แนะนำ คุณ 528 อย่าไปหลงเชื่อเด็ดขาด มันเป็นพวกแก๊งตุ้มตุ๋น เพื่อนดิฉันเคยโดนมาแล้วเสียเงินไปเกือบสามหมื่นแนะ...  อยู่อังกฤษแบบนี้แหละ แล้วไปติดอะไรที่มาเลเซีย จริงๆมันเป็นพวกฝรั่งดำที่อยู่ในมาเลเซีย มันแกล้งร้องไห้ฟูมฟายเช่นกัน สารพันปัญหาที่จะหยิบยกมาพูด...ให้น่าสงสาร ไม่เชื่อคุณลองคุยๆดู สุดท้ายพวกมันต้องการให้ช่วยเรื่องเงิน แล้วจะใช้คืนให้...แล้วก็หายหัวไปเลย...อย่าไปใจอ่อนนะ ไม่งั้นคุณจะโดนเหมือนเพื่อนฉัน ที่ชอบสงสารคน!

โดยคุณ tui  (171.7.236.242)     4 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 527

อยากจะ บอกว่า ที่เป็นคนขาวคนอังกฤษ หรือเยอรมันน่ะ ส่วนใหญ่แล้ว มันเป็นคนอัฟริกา อยู่ในไทย ส่วนหนึ่ง อีกส่วนอยู่ที่มาเลย์ ไอ้พวกเนี้ย จะใช้คารม หว่านล้อมผุ้หญิงให้สงสาร วิวัฒนาการใหม่คือ สามารถเปิดกล้องเวปแคม ให้เห็นหน้าได้ โดยใช้หน้าคนขาว ทั้งที่ความจริง มันเป็นพวกอัฟริกา พวกนี้มันลำบาก อดอยาก จะตาย มันทำได้ทุกอย่างละ มันเข้ามาบ้านเรา หาผู้หญิงอ้วน ๆ ทำเมีย บอกไอชอบแบบนี้ ทั้งที่จริง ๆมันก็เหมือนผู้ชายทั่วโลกนั่นแหละ แล้วก็หลอกใช้ เราเห็นผู้หญิงไทย บางคนเดินกับไอ้ดำ ชีมั่นใจมาก สงสัยดีใจได้ผัวฝรั่ง ทั้งที่ความจริง มันก็หลอกใช้ให้เป็นเครื่องมือ

โดยคุณ เกือบโง่  (101.108.54.226)     2 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 527

กดLike 1 ล้านครั้ง ให้คุณเกือบโง่นะคะ เราก็เกือบโดนมันคาบเงินไป....รับประทาน ...ขณะนี้มันกำลังล้อมหน้าล้ล้อมหลังในเว็บหาคู่เว็บหนึ่ง 55555555 รูปฝรั่งรูปเดียว แต่มีหลายชื่อ เวียนมาอยู่นั้นแหละ...เที่ยงคืนบ้านเรามันยังคุยกับเราได้ทั้งๆที่บอกอยู๋ ออสเตรเลีย

โดยคุณ กด like 1ล้านครั้ง  (49.228.245.27)     3 พ.ค. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 527

ถูกต้อง มาก ๆ ค่ะ พวกนกต่อหญิงทั้งหลาย นึกว่าตัวเองเลิศควงฝรั่ง ยอมมันทุกอย่างเพื่อเป็นเครื่องมือเขา เพื่อแลกเศษเงินแค่นั้นเอง มันรักเฉพาะหน้าเพื่อทำมาหาเงินจริง ๆ  เดี๋ยวก็เจอกรรมตามสนองค่ะ  สาธุ

โดยคุณ สาว สาว   (124.121.56.179)     4 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 526

ขอบคุณ สำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ เพิ่งเจอมาเหมือนกันข้อความที่ส่งมาคล้าย ความคิดเห็นที่ 401 ค่ะ เพียงตัดแต่งเนื้อเรื่องแตกต่างบ้าง ครั้งแรกเค้าส่ง messages มาทาง facebook ก่อน

Hello Gorgeous

My Name Is Dickson Smith it give me a great joy and pleasure to write you after viewing your profile which interest me to have communication with you, i really want to have a good relationship with you i will be very happy if you can write me back.

Have a blessed day.
    Dickson Smith

เลยตอบกลับว่ายินดีที่ได้รู้จัก

Hello my dear,

Thanks for your mail. I'm Dickson Smith from London and i am 45 years old, i am a nice and outspoken person who loves everything that makes me smile and feel good.Am fun loving,romantic,caring and honest.Am a self employed professional businessman and i work in BPC as an Engineer.I would like to know more about you and also know if you are a single lady that is very ready to settle down with Someone that will treat you special.i am looking for a smart,patient,beautiful,hardworking,sexy and endearing woman.She most be ready to love me for whom I am and not for what I am.I really seek to find the woman of my dreams someone I will spend the rest of my LIFE with. Thus i do not know much about you, but after going through your profile which caught my attention and i decided to write to you in the hope that you will reply my message soon and give Me the chance to introduce my self to you and make this relation of ours take a step further Well, please tell me more about you General

I will be eagerly waiting for your quick response and I am certain that I did make a right choice in corresponding for the right time. mail me back for further details,i am looking forward to read from you soon.

With Regard

เราบอกเค้าว่าโปรไฟล์ฉันไม่น่าสนใจเลย ทำไมเลือกที่จะส่งข้อความมาให้

Hello dear thanks for your mail,

How are you today?I guess you are doing fine as always..

I will like to tell you more about myself but where do I start from okay.My name is Smith.I am from Glasgow United Kingdom and burn in Spain.I am a Marine Engineer by profession and a professional businessman.I had my degree at the Oxford university.I work with British Petroleum Company here in the U.K.I have been with the company for 13 years as the director of operations.

I am the only child of my late parents Professor and Dr. Mrs Francis Dickson of the blessed memory. I was married before, but have been divorce by my wife since 4years and 8months ago.I want to spend the rest of my life with someone who is friendly,honest, caring,trustworthy and God fearing.I find very much peace and tranquility here.

I`m 4`4" 1967 bls with a athletic build , mentally stable, physically fit, a bunch of laughs, warm, caring, honest, a good listener, God Fearing, and a positive person.I am real easy person to talk to and a loving and outgoing father. I enjoy playing sax which i do often at my leisure time.I like going to the movies,or watching movies in my room or Cabin, I like swimming,listening to music and dance to any kind of music,i sing,sailing, going bowling and also a good cook.I am a family oriented person,love children and there is more, but it would be better for you to find some things out for yourself.

It is very important for me to build a life of stability, security, and opportunity for the special person I hope to share my thoughts,feelings,experiences, dreams and fantasies with, and to offer the best opportunities for any kid that might be included in my life,both mine and that special person children, and that is my focus at this time and I also do enjoy my job though risky because we are always on the high sea.

I am really interested in wanting to know about what makes you the special person you are today, I want to know more about your family, your background, your life experiences, past relationships, your goals and dreams, your interests, and anything else you want to tell me. I even want to learn about the secrets you very rarely share with someone!. So come on and share it all with me, as I am not here to talk to you about general things such as partying, the weather, sports, e.t.c. I want to learn about you and what makes up your heart and soul, as the friendship I want to build with you I want it to be like no other you have ever shared in or experienced. This friendship I want to build with you will be filled with substance,quality,spirituality,love,faithfulness and potential.Hope i didn't write much of a novel.............lol.

Hope to hear from you soon.Until then have a pleasant day.

พออ่านเริ่มรู้แล้วว่าเป็นพวก scammer เลยแกล้งถามว่าถ้าเค้า perfect ทำไมไม่เลือกผู้หญิ่งในประเทศของคุณ ใช่เค้าตัวจริงหรือเปล่าพิสูจน์ได้ไหม และบอกเค้าว่าเจอรูปโปรไฟล์ใน facebook มี 2 facebook

Hello my dear

Thanks for your mail, i am so happy that my mail get to you in good health and you are fine as well today..i just check my mail to see if you have mail me..i could not come online for some days now due to my shift in work..well for my two account i open the new one when i return back from my traveling trip, i could not access the old account so i open a new one..i am only using this one now because i can not make use of the other one again...i wait to hear from you soon so we can take our relationship to a next step..

With warm regards
    Smith

เราเลยเงียบไปไม่ตอบ เค้าก็เขียน message มาหาอีกครั้ง

Hello my dear,

How are you today and how is your family..This are few things i need to let you know.Few people come into our lives and make the whole world seem bright, but you're one of those rare and splendid jewels. When I was sad, you made me smile. When I was alone and blue you were there for me, and you made me feel strong enough to take on the whole world. Because I appreciate the many things you've done for me, I'm sending you the Candle of Love. Please send it to others who have touched your life to let them know how much you care about them. Happy Sunday.

I wait to hear from you soon.

With warm regards,
    Smith

เราเพิ่งตอบไปว่าคุณกลัวพระเจ้าหรือเปล่า คุณเป็น scammer ใช่ไหม แล้วก็บล็อคเลยไม่อยากคุยด้วยแล้ว

โดยคุณ baby  (27.130.83.245)     27 เม.ย. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 526

ตอบมันไปเลยค่ะ ว่าตำรวจไทยกำลังรอจับพวกมันอยู่ พวกนิโกร กับนางนกต่อ

โดยคุณ คนไทย  (124.122.217.232)     28 เม.ย. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 526

pongsakpoopatee.blogspot.com

โดยคุณ pong  (1.4.254.61)     28 เม.ย. 2555

• ความคิดเห็นที่ 525

Subject: WE NEED YOUR URGENT RESPONSE...
    To: mamlin_love@hotmail.com
    Attention Mis Thanaphorn Thisawech, I am contacting you from Interlink Courier and Delivery Company regarding your consignment which contains (A PACKAGE) departed from America with destination in favour of Miss Thanaphorn Thisawech. Address PHYATHAI 1 HOSPITAL 364/1 SRI-AYUDHAYA RD.THANONPHYATHA RATCHATEVEE BANGKOK 10400 THAILAND.
    Tel +66898832751 We wish to inform you that your consignment was placed On Hold uponarrival scan in Phuket Thailand due to the discovering of unverified item in the consignment. We have met the Thailand customs and the higher authorities concerned regarding the resolve and clearance of your consignment for departure to it's final destination in Thailand and the authority said that you have to pay charges before the consignment will be released to depart to its final destination.
    Custom clearing charge – 16,000THB
    Stamp/Duty Fee - 12,000 THB
    Penalty for unverified item – 4000 THB
    Total 32,000.00 THB
    We are given you the chance of the whole today then if you didn't comply, it means your package will be seized. We are waiting for your urgent response to this email as soon as possibleAddress : Phuket Office : 10 Prachanukroh Road,Patong Beach, Kathu,23150 Thailand.
    Tel...0899646748

Regards
    Courier Service managment,
    Mr Robert.

อันนี้สดๆๆร้อนๆๆค่ะ  จะบอกรายละเอียดอีกทีค่ะ

โดยคุณ แหม่ม  (203.150.228.171)     24 เม.ย. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 525

คุณ แหม่ม รบกวนขอทราบชื่อผู้ติดต่อทั้งผู้ชาย และ ผู้หญิง เบอร์โทร อีเมล ด้วยค่ะพอดีเจอที่ภูเก็ตเหมือนกัน อยากทราบข้อมูลเผื่อเป็นแก๊งค์เดียวกันค่ะ  ขอบคุณค่ะ

โดยคุณ สาว สาว  (124.121.56.179)     4 พ.ค. 2555

• ความคิดเห็นที่ 524

http://www.facebook.com/profile.php?id=100003240049129&sk=wall เจอ คนนี้คะชื่อ Alex cole มาคล้ายกับที่หลายคนเจอ เจอทาง FB ประมาณว่าอยากแต่งงาน ใครเคยเจอมั่งคะ แต่ไม่คิดอยากมีสามีฝรั่งเลยไม่สนใจคะ

โดยคุณ oonwan  (203.150.228.171)     23 เม.ย. 2555

• ตอบกลับความคิดเห็นที่ 524

หลอกชัวร์ 100% เพื่อนๆอย่าไปเชื่อเด็ดขาด...ถ้าดีจริงก็ไปแต่งงานที่บ้านมันเดะ...

โดยคุณ tui  (203.150.228.171)     24 เม.ย. 2555

• ความคิดเห็นที่ 523

กรรมมีจริงค่ะ ใครทำยังไงไว้ก็จะได้อย่างนั้นแหละ แต่ความชั่วผลจะออกช้านิดนึง

อดใจรอหน่อย และ สู้ ๆ ๆ ต่อไปค่ะ เราร่วมด้วยช่วยกันเตือนภัยไว้เรื่อย ๆ ดีแล้วค่ะ

จะให้มันสิ้นซากทีเดียว คงยาก เพราะสันดานคนมันเปลี่ยนไม่ได้เหมือนพระท่านสอนนั่นแหละ

โดยคุณ หัวอกเดียวกัน  (203.150.228.171)     23 เม.ย. 2555

• ความคิดเห็นที่ 522

เข้าไป แชร์ และ ดูรูปโฉมหน้ากันได้เลยที่ facebook Thai Anti scam แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวจริงรึึป่าว เพราะมันจะกล้าเอาหน้ามันมาโชว์เหรอ รึไม่ ก็ไปเอา รูปคนอื่นมาใช้ มันชอบหากินอยู่ตามเวปไซด์หาคู่น่ะ คนนึงแต่งประวัติใหม่ เปลี่ยนชื่อใหม่ เป็นหลาย ๆ สิบคน  ที่แท้ ก็มันคนเดียวน่านแหละ

โดยคุณ ่jewerly  (203.150.228.171)     23 เม.ย. 2555

• ความคิดเห็นที่ 521

โดนเหมือนกัน micle frank  ในไทยเฟรนดี้  หลอกส่งของมาให้ต้องเสียภาษีเอง อย่าไปหลงเชื่อมันนะ ฝรั่ง ร้าย

โดยคุณ   (203.150.228.171)     22 เม.ย. 2555

Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 18:44 - IP: 223.206.131.213 IP Information
ด้านบนคือคนที่โดนมากับตัวเองเขาเอามาแชร์กันในเวบของศุลกากร ค่ะ ถ้าอยากอ่านต่อ ตามไปในลิงค์ที่แพตให้     Copy  ลิงค์ ไปวางนะคะ
http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=4116&page=1#comment

Edited by patty11 - 31 May 2012 at 18:51
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 18:57 - IP: 223.206.131.213 IP Information
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 19:00 - IP: 223.206.131.213 IP Information

http://facebook.com/​franklinair

http://www.tagged.com/airfrank

franklinreschka@yaho​o.com

franklinreschka@live.com

Franklin Reschka เข้าใช่ชื่อนี้ในการติดต่อ

Back to Top
Kannika5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kannika5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2012 at 16:51 - IP: 61.19.97.226 IP Information
เจอเป็นสิบค่ะ  รู้ทันมันหมด จะมาลักษณะไหน  จำท่วงทำนองการเขียนมันได้  ด่าไปเรียบร้อยแล้ว Tongue
ขอให้ทุกคนระมัดระวังตัวนะคะ
kan
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2012 at 16:56 - IP: 49.49.191.225 IP Information
Originally posted by Kannika5

เจอเป็นสิบค่ะ  รู้ทันมันหมด จะมาลักษณะไหน  จำท่วงทำนองการเขียนมันได้  ด่าไปเรียบร้อยแล้ว Tongue
ขอให้ทุกคนระมัดระวังตัวนะคะ

คนที่เล่นเวบเดท มานานจะมีความรู้เรื่องนี้กันพอควร แต่มือใหม่บางคนไม่รู้ คะ และ ไม่ทันพวกมันด้วย เพราะเหยื่อของพวกนี้คือคนที่มุ่งหวังอยากมีรัก หรือต้องการฝรั่ง สักคนเข้ามาในชีวิต เจอคำหวาน ก็เคลิ้ม ยิ่งเดี๋ยวนี้มันทำงานเป้นทีม มี สร้างตัวละคร แม่ ลุก เปิดกล้องแชทกันจริงๆ โทรหาจริง ๆให้ตายใจ เราต้องต้องช่วยกัน เผยแพร่ข่าวคะ ตอนนี้มาหลายทาง หลายรุปแบบมาก Wink
Back to Top
วิลัยพร เดโชศักดิ์มณ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote วิลัยพร เดโชศักดิ์มณ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2018 at 15:26 - IP: 1.46.171.145 IP Information
เพื่อนๆคะมีใครมีแฟนเป็นทหารอเมริกันบ้างที่ประจำอยุ่ประเทศต่างๆเวลาเขาจะลาหยุดเขาจะต้องให้แฟนหรือญาติเป็นคนขอทำเรื่องวันหยุดให้จริงไหมคะและจะต้องมีค่าธรรมเนียมในการขอวันหยุดใช่ไหมค่ะอย่างลาหนึ่งเดือนต้องจ่าย500$ ประมาณนี้ค่ะพอมีใครรุ้เรื่องนี้บ้างกรุณาแชร์ประสบการณ์ให้รุ้ด้วยนะคะ
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2018 at 20:59 - IP: 84.13.196.73 IP Information
แล้วเขาบอกด้วยใช่ไหมว่า อยากให้คุณช่วยลาหยุดให้ แล้วโอนเงินจำนวนนี้ไปที่บัญชีนี้ เดาว่าเป็นบัญชีที่ฐานทัพของเขา

ถ้าเป็นตามนี้ มันคือแสกมเมอร์ กดบล๊อคไปเลยรัวๆ

คหสต.เราว่าเรื่องระเบียบการลางาน คนทำงานก็ต้องเป็นคนทำเองสิคุณ ยิ่งเป็นทหารยิ่งต้องเคร่งครัดระเบียบวินัย ต้องมีเอกสารลากันเป็นขั้นตอน ไม่ว่าประเทศไหนหรืองานไหนก็คล้ายกันหมด คงไม่ต้องให้แฟนหรือญาติคอยทำให้หรอก ไม่ใช่เด็ก5ขวบ
Back to Top
Yahoo22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yahoo22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jan 2018 at 10:06 - IP: 49.231.245.195 IP Information
ให้ยึดหลักแห่งความเป็นจริงไว้ก่อนดีที่สุด
เงินเรา คือเงินของเรา จะจ่ายออกไปต้องมีเหตุและผล ถ้าไม่ใช่ธุระของเรา เราจำเป็นต้องจ่ายแทนเขาหรือไม่
เราแค่คุยกันในเนต เขาเป็นแฟนเราจริงๆ แล้วหรือยัง เคยเจอกันแล้วหรือยัง แล้วทำไมเราจะต้องไปทำธุระให้เขา จ่ายเงินให้เขา
ขนาดคนเจอหน้ากัน มันยังหลอกกันได้ นับประสาอะไร คนไม่เคยเจอกัน พูดอย่างไร หลอกอย่างไรก็ได้ แล้วทำไมเราต้องไปเชื่อฟังเขา
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.189 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters