Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำในการเลือกเพื่อนต่างชาติ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำในการเลือกเพื่อนต่างชาติ

Author
Praow View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำในการเลือกเพื่อนต่างชาติ
    Posted: 09 Jul 2012 at 21:30 - IP: 1.4.142.226 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อพราวค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อวานนี้ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักสาวๆทุกคนนะคะ^^

พราวเพิ่งเคยได้คุยกับเพื่อนต่างชาติอย่างจริงๆจังๆเมื่อวันที่10 มิย ที่ผ่านมา เค้าเป็นชาวอเมริกันค่ะ อายุ 51 ปี ติดต่อเราทางเฟซบุ๊ค คือเห็นเค้าติดต่อมาตั้งแต่มีนาคม กว่าพราวจะเช็คข้อความก็พฤษภาคม ก็เลยลองตอบกลับไป เค้าดีใจมากที่เราตอบกลับ เค้าคนนี้บอกตรงๆตั้งแต่แรกเลยว่าต้องการรู้จักกับเราและจะดีมากถ้าได้ทำความรู้จักกัน

พราวกับเค้าก็ออนคุยกันทางเฟซแค่ช่วงเวลาเดียวคือช่วงสองทุ่มถึงเที่ยงคืนของไทย
ผู้ชายคนนี้สุภาพมาก พูดคุยให้เกียรติเรา ถึงแม้เค้าจะรู้ว่าพราวมีลูกแล้วและได้เลิกกับแฟน เค้าก็คุยกับเราดีตลอด

เค้าบอกว่าโดนแฟนหักอก จึงอยากตามหาความรักที่ซื่อสัตย์ จริงใจ จากที่ไหนก็ตาม และเค้าก็เจอเรา เค้าบอกว่าอยากแต่งงานกับผู้หญิงไทย เพราะเมื่อเค้าเคลียร์งานเสร็จ เค้าต้องการจะย้ายมาอยู่ที่ประเทศไทย คุยกันได้สองอาทิตย์ เริ่มรู้สึกดีต่อกันนะ  เราก็ตั้งตารอจะคุยกับเค้าทุกวัน

พอเข้าปลายๆอาทิตย์ที่สาม เค้าบอกงานเค้ายุ่งมาก และไม่ค่อยได้คุยกันทุกวัน กลายเป็นสองวันครั้ง ครั้งล่าสุดที่คุยก็วันที่ 27 มิย. วันนั้นเค้าขอเรียกเราว่า "Can I call you dear as from today?" ก็แอบยิ้มนะคะ เราก็แกล้งถามกลับไปว่า "You want to call me dear"
เค้าก็ยืนยันกลับมาว่า "Yes, Can I address you as dear,rather than (ชื่อเรา)?"
พราวก็เยสสิคะ  เค้าดีใจมาก

สองวันต่อมา วันที่ 29 มิย.เค้าส่งข้อความบอกว่างานยุ่งมาก ต้องลงไซต์งานที่เมืองอื่น ขอโทษที่ไม่ได้คุย  จบการสนทนาทุกครั้งเค้าก็จะบอกเราว่า "Bye dear, have a nice night rest and sweet dreams."

และก็หายเงียบไปจนถึงวันนี้ ไร้วี่แววที่เค้าจะออนไลน์

ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะคะ กำลังรู้สึกดีๆ เค้าก็กระตือรือร้นจะคุยกับเรา สนใจเรื่องราวเมืองไทย ประเพณีไทย ที่เราสอนเค้า ต่างเฝ้ารอที่จะได้คุยกัน ทำไมจู่ๆ เค้าหายไป

พราวเคยขอเมล์เค้าไว้ เลยนำมาเสิร์ชหาบน google ก็เจอเค้านะ เค้าเคยลงเว็บหาคู่ออนไลน์ แต่ไม่กี่เว็บหรอก และรู้สึกว่าเค้าจะพยายามหาใครสักคนที่ใช่สำหรับเค้า

พราวจึงเริ่มตัดใจได้ ไม่รอให้ว้าวุ่นใจ คิดว่าอย่างน้อยเค้าก็คงจะไปคุยกับคนอื่นที่ใช่ ไม่ได้เกิดเหตุร้ายกับเค้าก็โอแล้วค่ะ

พราวต้องขอบคุณเค้านะ ที่ทำให้พราวได้เรียนรู้ภาษา ทำให้พราวไปร้านหนังสือเพื่อซื้อหนังสือภาษาอังกฤษมาอ่าน ทำให้พราวมีชีวิตชีวา มีช่วงเวลาดีๆ และที่สำคัญ ต้องขอบคุณที่เค้าเป็นคนสุภาพมาก แต่ทำเราเจ็บใจซะนี่กะไร หายไปไม่บอกกล่าว เจ็บนิดๆนะคะ

และเค้าก็ทำให้พราวเริ่มอยากรู้จักเพื่อนต่างชาตินี่สิ^^ แต่ไม่เคยมีประสบการณ์ จึงอยากขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ที่ lady inter  นี่ล่ะค่ะ

พราวเลยสมัครเว็บหาคู่ออนไลน์ได้สองวันละ ก็รอดูคนที่น่าจะใช่สำหรับเรา ไม่ตอบกลับสุ่มสี่สุ่มห้าหรอกนะคะ เลือกเหมือนกันค่ะ หวังลึกๆในใจขอให้พบคนดีและเข้าใจเรา

ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านกันนะคะ ขอบคุณมากคาะ

Back to Top
Rocky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Rocky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 21:39 - IP: 93.107.222.255 IP Information
เพื่อนหรือแฟนค่ะ?
Back to Top
mymelody View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 21:47 - IP: 27.55.4.11 IP Information
สำหรับยุคนี้สิ่งที่ต้องดูอันดับแรกคือคนที่คุยด้วยเป็นสแกมเมอร์หรือเปล่า เข้ามาอ่านเว็บนี้บ่อยๆเดี๋ยวก็จับจุดได้เองค่ะว่าเมล์แบบไหนเป็นสแกมหรือเปล่าจะได้ไม่เสียเวลาตอบกลับ   ค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะ แค่มีสติและนึกถึงหลักความจริงให้มากที่สุด ไม่หลงคารม แค่นี้ก็น่าจะโอเค
Back to Top
cab1 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cab1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 22:03 - IP: 220.101.167.147 IP Information
แวะมาอ่านค่ะ
Back to Top
Inspired View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inspired Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 22:06 - IP: 10.0.1.52 IP Information
Sam is everywhere เหอๆๆๆ 
There is a magnet in your heart that will attract true friends. That magnet is unselfishness,
thinking of others first. When you learn to live for others, they will live for you.
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 22:15 - IP: 1.4.142.226 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ^^
เค้าเคยเกริ่นๆเรื่องอนาคตด้วยกัน ถามเราว่าถ้าเราแต่งงานแล้ว เราจะย้ายไปอยู่กับสามีมั้ย? คิดถึงการมีชีวิตคู่หรือเปล่า? และเค้าจึงขอเรียกเราว่า "dear" นั่นเองค่ะ 
พราวไม่ได้ให้คำตอบทันที เพราะต้องช่วยงานทางบ้าน จะทิ้งไปก็ห่วงแม่นะคะ ไม่มีใครอยู่กับท่าน
เค้าก็เข้าใจนะ พราวยังหลอกตัวเองอยู่ว่าเค้าคงติดงาน

แต่อย่างไร เราต้องเดินหน้าสู้ต่อไป เพื่อสิ่งที่ดีกว่าที่รออยู่ข้างหน้า สู้ๆค่ะSmile
Back to Top
littlestar View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote littlestar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 22:42 - IP: 110.49.250.152 IP Information
เผื่อใจไว้ด้วยน้า มีหลายรูปแบบมากค่ะ พวกสแกรมแฝงตัวอยู่ทุกเว็บ

โดยส่วนตัวเจอแฟนคนปัจจุบันใน TLL ค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ลองเดทมาหลายคน
สะบักสะบอมน่าดูเหมือนกันแต่ก็ไม่เจอคนที่ใช่เลย 555  แต่ดั๊นนน ไปตกหลุมรักเพื่อนที่คุยกันมาเกือบปีซะงั้น
เอาเป็นว่าเจอใครแล้วคุยไปเรื่อยๆน้า อย่ารีบร้อน Smile

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 22:48 - IP: 1.4.142.226 IP Information
ขอบคุณ คุณ  mymelody  และ คุณ littlestar มากๆค่าาา Tongue

Back to Top
November88 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote November88 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2012 at 22:57 - IP: 99.130.109.144 IP Information
Originally posted by Praow

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ^^
เค้าเคยเกริ่นๆเรื่องอนาคตด้วยกัน ถามเราว่าถ้าเราแต่งงานแล้ว เราจะย้ายไปอยู่กับสามีมั้ย? คิดถึงการมีชีวิตคู่หรือเปล่า? และเค้าจึงขอเรียกเราว่า "dear" นั่นเองค่ะ 
พราวไม่ได้ให้คำตอบทันที เพราะต้องช่วยงานทางบ้าน จะทิ้งไปก็ห่วงแม่นะคะ ไม่มีใครอยู่กับท่าน
เค้าก็เข้าใจนะ พราวยังหลอกตัวเองอยู่ว่าเค้าคงติดงาน

แต่อย่างไร เราต้องเดินหน้าสู้ต่อไป เพื่อสิ่งที่ดีกว่าที่รออยู่ข้างหน้า สู้ๆค่ะSmile

ผู้ชายบางคนก็ปากหวาน โดยเฉพาะผู้ชายอเมริกันหลายๆคน(ไม่ได้เหมารวมนะคะ) เพราะบางทีก็โดนปากหวานใส่แบบไม่ได้รู้จักกัน แต่ในใจเป็นอย่างไรไม่รู้   ดิฉันเจอผู้หญิงสูงวัยอเมริกันหลายๆคนเรียกดิฉันว่า "dear" บ้าง  "honey" บ้าง เพราะชอบไปเปิดประตูให้เขา  สามีดิฉันตั้งแต่รู้จักกันมาจนแต่งงานเจ็ดปีกว่า ไม่เคยเรียกดิฉันว่า dear หรือ honey หรือ sweet heart, babe หรืออะไรก็แล้วแต่ที่โรแมนติกเลย  อย่างไรก็แล้วแต่อยากแนะนำว่า ไม่ต้องไปรอเขาหรอกค่ะ ถ้าเขาจริงใจจริงๆ คงไม่หายไปเฉยๆโดยปราศจากการบอกกล่าวใดๆ ปล่อยให้สาวรอแบบนี้ อย่างนี้เรียกว่าไม่มีมารยาท

Back to Top
Antho View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Antho Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2012 at 01:34 - IP: 58.136.18.124 IP Information
ยังไงก็ขออวยพรให้ได้เจอคนที่ใช่เร็วๆฮับ
ตัวอยู่ Deutschland ใจอยู่ Thailand ครับ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2012 at 10:33 - IP: 1.4.143.155 IP Information
ขอบคุณ คุณ  November88 สำหรับความเห็นนะคะ
พราวคิดอย่างนั้นเช่นกันค่ะ 

ขอบคุณ คุณ Antho ด้วยนะคะ ^^
Back to Top
thicha2010 View Drop Down
PR สะใภ้ นิวซีแลนด์

Post Options Post Options   Quote thicha2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2012 at 10:54 - IP: 115.188.237.14 IP Information
เราว่า คำว่า "dear" หรือ "honey" "I like you" เหมือนเป็นคำพูดติดปากฝรั่งมากกว่า ตอนเล่นเว็บใคร ๆ ก็เรียกเราว่า dear , honey  ลงท้ายก็ I like you  ใหม่ ๆ เรามีปลื้มเหมือนกัน พอเล่นมาสักพัก มีเพื่อนฝรั่งที่คุยด้วยจะคอยสอน ว่าอย่าเพิ่งคิดไปไกลกับคำพูดพวกนี้ คุยอย่างมีสติ ถ้าไม่เคยเจอกัน แล้วมาบอก I like you or I love you อย่าไปเชื่อมาก
เราคุยกับแฟนใหม่ ๆ ไม่มีเรียก honey ซะที เรียกแต่ชื่อเล่นเราตลอด จนป่านนี้อยู่ด้วยกันก็ไม่มีเรียกแบบหวาน ๆ เหมือนคนอื่นเลย Confused
ขอให้ จขกท เจอคนที่ใช่เร็ว ๆ นะค่ะ
Back to Top
iampk View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote iampk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 15:10 - IP: 223.27.241.194 IP Information
ขอแอบถามเพื่อนๆ ใม้งได้ไหมค่ะ
คือมีคนนึงเค้าส่ง ข้องความใน TLL ให้เรา ชื่อ   Martin
มีใครคุยอยู่หรือป่าวค่ะ...อยากรู้เหมือนกัน เราก็ลองคุยไปเรื่อยๆก่อน กลัวยังไม่ได้ออกไปเจอ
เเต่ก็เราจะบอกทุกคนอยู่แล้วว่าเริ่มจากเพื่อนนะ
ขอเเอบเจ้าของกระทู้ ถามด้วยนะค่ะ
ส่วนประเด็นเจ้าของกระทู้ เราว่าส่วนมา ฝรั่งเค้าจะปากหวาน แล้วบางทีก็จะติดคำพูดแบบนี้เราจะไม่ค่อยเชื่ออะ ^^
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 15:17 - IP: 1.4.131.143 IP Information
ขอเพิ่มเติมนะคะ นำมาจากกระทู้นี้ค่ะ  
http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=42485&PID=1172908#1172908

ขอบคุณมากนะคะ นำไปใช้ดูแล้ว ได้ผลมากค่ะ
พราวเจอคนนี้คนแรกที่เข้ามาคุยด้วย เป็นฝรั่งคนแรกที่จุดประกายให้เราอยากมีเพื่อนต่างชาติ
คนนี้คุยกันอยู่ดีๆ แล้วก็หายไปเฉยๆ พราวคิดว่าเจ้าคนนี้คงคุยกับผู้หญิงทีละหลายคนค่ะ

คือ เสียความรู้สึกไปเกือบสองอาทิตย์ ดีขึ้นได้เร็วเพราะเรานั่งสมาธิและแผ่เมตตาให้เค้า วิธีนี้ช่วยได้จริงๆค่ะ ผู้ชายคนนี้ พราวได้สืบหาประวัติตามชื่อ อีเมล์ ตามกูเกิ้ล ก็พบว่าเค้าอยู่ตามเว็บหาคู่ออนไลน์ และบนเฟซบุ๊ค ซึ่งยูสเซอร์มันเยอะมาก

มีใครเคยเจอมั้ยคะ เฟซนี้เมื่อปีที่แล้ว https://www.facebook.com/larry.peter.121
นี่เฟซปัจจุบัน https://www.facebook.com/bgrayohio

ขอบอกว่า เค้าพูดจาสุภาพ ไม่คุยเกินเลยกับเรา อยากย้ายมาประเทศไทยมาก ให้เราสอนวัฒนธรรมไทย เมืองไทย อาหารไทย
เกือบเดือนที่คุยกัน และก็หายไปเฉยๆ  ช่วงสอง-สาม วันแรก พราวรับไม่ได้เลย แบบว่าฉันผิดอะไร ทำไมแกหายไปเงียบๆแบบนี้...

ขอนำกระทู้ของคุณ BB34190 มาวางนะคะ http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=35967&PID=1170914

ถูกต้องนะคร้า!!! เค้าใช้ชื่อว่า Brian Gray จาก Cleveland, Ohio, USA.
เป็นหนุ่มหล่อ วัย 51 หน้าตาดีมาก แต่บอกเราอายุ 42 หึ หึ
ก็ต้องขอบคุณเค้าไปที่เป็นครูสอนภาษาที่ดีมาก เรายังส่งเมล์ไปขอบคุณเค้าเลย
ไม่ค่ะ พราวไม่ด่า ไม่ว่าเค้า เค้าทำให้เราเข้มแข็งขึ้น 
ใครที่เจอแบบนี้ หรือเจอเคสที่ร้ายกว่านี้ พราวขอเอาใจช่วยนะคะ

ไม่ได้ทำเพื่อความสะใจแต่อย่างใด แต่เพื่อให้หญิงไทยเราเข้มแข็งและเตรียมพร้อมค่ะ

หากพราวล่วงเกินใครโดยไม่เจตนา ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ _/l\_
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 15:21 - IP: 1.4.131.143 IP Information
ถึง คุณ  iampk 

พราวก็เพิ่งสมัคร TLL ไปสามวันเอง ก็มีส่งข้อความมาบ้าง
ก็ดูๆไปก่อนค่ะ เรามีสิทธิ์เลือกนี่คะ ใจเย็นๆดีกว่า
แต่ถ้าคนไหนที่ดูน่าจะเวิร์ค ก็ทำความรู้จักดูค่ะ

ต้องรบกวนรุ่นพี่ที่ Lady Inter แนะนำด้วยนะคะ Embarrassed
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote iampk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 15:23 - IP: 223.27.241.194 IP Information
เอานะ ถือว่าเป็นบทเรียน ^^
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote iampk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 15:49 - IP: 223.27.241.194 IP Information

ถึง คุณ  iampk 

พราวก็เพิ่งสมัคร TLL ไปสามวันเอง ก็มีส่งข้อความมาบ้าง
ก็ดูๆไปก่อนค่ะ เรามีสิทธิ์เลือกนี่คะ ใจเย็นๆดีกว่า
แต่ถ้าคนไหนที่ดูน่าจะเวิร์ค ก็ทำความรู้จักดูค่ะ

ต้องรบกวนรุ่นพี่ที่ Lady Inter แนะนำด้วยนะคะ Embarrassed
ยังไงก็ยินดีที่รู้จักค่ะ เราก็พึ่งเข้ามา lady inter ไม่ถึงเดือนเลย ^^
Back to Top
Severus Snape View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Severus Snape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 16:42 - IP: 110.77.160.20 IP Information

แค่จะเข้ามาบอกกคุณว่า อย่ารู้สึกดีกับใครง่ายๆ

อย่ารู้สึกดีกับใคร เพียงเพราะเค้าสุภาพ พูดจาดี
เพียงเพราะเค้าบอกว่า ไม่รังเกียจที่คุณมีลูกติด
หรือเค้าสร้างภาพให้คุณเห็นใจเพราะเค้าอกหัก
ต้องการตามหารักแท้และมาอยู่ที่นี่ประเทศไทย
เพราะสิ่งเหล่านี้มันคือ ภาพลวงตา คำหลอกลวง

เราบอกตรงๆ ว่าจริงๆ ไม่อยากจะเข้ามาเตือน
แต่สะดุดตรงที่ วันที่ 20 มิ.ย. วันนี้วันที่ 11 ก.ค.
เวลาไม่ถึงเดือน ทำไมคุณรู้สึกดีกับคนง่ายจัง ?
แสดงว่า คุณเป็นคนที่อ่อนไหวกับคำพูดคนมาก
ถึงแม้จะกลับมาตั้งหลักได้เร็ว แต่ก็ยังเจ็บนิดๆ

จึงขอย้ำอีกครั้งว่า..." อย่ารู้สึกดีดีกับใครง่ายๆ " 

Back to Top
LoveRich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoveRich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 16:56 - IP: 115.31.161.226 IP Information
เห็นด้วยกะพี่สเนปค่ะ
ผู้หญิงเราส่วนมาก อ่อนไหวง่ายกับคำพูดหวานๆ  ของชาวต่างชาติได้ง่ายมาก   
(คงเพราะหนุ่มไทยน้อยคนจะพูดแบบนี้ด้วยมั้ง)
ยับยั้งชั่งใจให้ถึงที่สุดค่ะ  มีสติ  อย่าอ่อนไหว  อย่าเพิ่งเคลิ้มไปแค่คำพูดหวานๆ และคำพูดที่ให้ความหวัง   
แค่คุยไม่กี่วัน ก็ทำให้คุณรู้สึกดีถึงขนาดนี้แล้ว   สุดท้าย จะผิดหวัง และอาจเจ็บได้ง่ายๆค่ะ

The real meaning of "I love you" is not found in the words themselves, but in the intention behind them.
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 19:36 - IP: 1.4.147.200 IP Information
ขอบคุณมากมายสำหรับคำเตือนและคำแนะนำจาก คุณ Severus Snape  และ คุณ  LoveRich นะคะ Smile
จะเก็บไว้เตือนตัวเองและเป็นบทเรียนค่ะCry
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 19:42 - IP: 1.4.147.200 IP Information
Originally posted by Severus Snape

แค่จะเข้ามาบอกกคุณว่า อย่ารู้สึกดีกับใครง่ายๆ

อย่ารู้สึกดีกับใคร เพียงเพราะเค้าสุภาพ พูดจาดี
เพียงเพราะเค้าบอกว่า ไม่รังเกียจที่คุณมีลูกติด
หรือเค้าสร้างภาพให้คุณเห็นใจเพราะเค้าอกหัก
ต้องการตามหารักแท้และมาอยู่ที่นี่ประเทศไทย
เพราะสิ่งเหล่านี้มันคือ ภาพลวงตา คำหลอกลวง

เราบอกตรงๆ ว่าจริงๆ ไม่อยากจะเข้ามาเตือน
แต่สะดุดตรงที่ วันที่ 20 มิ.ย. วันนี้วันที่ 11 ก.ค.
เวลาไม่ถึงเดือน ทำไมคุณรู้สึกดีกับคนง่ายจัง ?
แสดงว่า คุณเป็นคนที่อ่อนไหวกับคำพูดคนมาก
ถึงแม้จะกลับมาตั้งหลักได้เร็ว แต่ก็ยังเจ็บนิดๆ

จึงขอย้ำอีกครั้งว่า..." อย่ารู้สึกดีดีกับใครง่ายๆ " 

จริงๆแล้วก็เริ่มติดต่อกัน 29 พ.ค.55  จากนั้น เค้าส่งข้อความมา และพราวจึงเริ่มคุยวันที่ 10 มิ.ย. 55 น่ะค่ะ  รายละเอียดตกหล่น ขอโทษนะค้าาา
Back to Top
ชิสุ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ชิสุ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 19:56 - IP: 98.233.53.51 IP Information
เห็นด้วยกับคุณ   snape        คะ ว่า คำพูดหวานๆ และพูดให้เรารู้สึกดี ทำให้เราคิดว่าเขาเป็นอย่างที่เขาบอกเรา   แต่ลางทีอาจจะไม่ใช่ ตามที่เขาพูดกับเรา ShockedShocked
Back to Top
Ujaipor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ujaipor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2012 at 20:53 - IP: 119.42.100.232 IP Information

ขอเพิ่มเติมนะคะ นำมาจากกระทู้นี้ค่ะ  
http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=42485&PID=1172908#1172908

ขอบคุณมากนะคะ นำไปใช้ดูแล้ว ได้ผลมากค่ะ
พราวเจอคนนี้คนแรกที่เข้ามาคุยด้วย เป็นฝรั่งคนแรกที่จุดประกายให้เราอยากมีเพื่อนต่างชาติ
คนนี้คุยกันอยู่ดีๆ แล้วก็หายไปเฉยๆ พราวคิดว่าเจ้าคนนี้คงคุยกับผู้หญิงทีละหลายคนค่ะ

คือ เสียความรู้สึกไปเกือบสองอาทิตย์ ดีขึ้นได้เร็วเพราะเรานั่งสมาธิและแผ่เมตตาให้เค้า วิธีนี้ช่วยได้จริงๆค่ะ ผู้ชายคนนี้ พราวได้สืบหาประวัติตามชื่อ อีเมล์ ตามกูเกิ้ล ก็พบว่าเค้าอยู่ตามเว็บหาคู่ออนไลน์ และบนเฟซบุ๊ค ซึ่งยูสเซอร์มันเยอะมาก

มีใครเคยเจอมั้ยคะ เฟซนี้เมื่อปีที่แล้ว https://www.facebook.com/larry.peter.121
นี่เฟซปัจจุบัน https://www.facebook.com/bgrayohio

ขอบอกว่า เค้าพูดจาสุภาพ ไม่คุยเกินเลยกับเรา อยากย้ายมาประเทศไทยมาก ให้เราสอนวัฒนธรรมไทย เมืองไทย อาหารไทย
เกือบเดือนที่คุยกัน และก็หายไปเฉยๆ  ช่วงสอง-สาม วันแรก พราวรับไม่ได้เลย แบบว่าฉันผิดอะไร ทำไมแกหายไปเงียบๆแบบนี้...

ขอนำกระทู้ของคุณ BB34190 มาวางนะคะ http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=35967&PID=1170914

ถูกต้องนะคร้า!!! เค้าใช้ชื่อว่า Brian Gray จาก Cleveland, Ohio, USA.
เป็นหนุ่มหล่อ วัย 51 หน้าตาดีมาก แต่บอกเราอายุ 42 หึ หึ
ก็ต้องขอบคุณเค้าไปที่เป็นครูสอนภาษาที่ดีมาก เรายังส่งเมล์ไปขอบคุณเค้าเลย
ไม่ค่ะ พราวไม่ด่า ไม่ว่าเค้า เค้าทำให้เราเข้มแข็งขึ้น 
ใครที่เจอแบบนี้ หรือเจอเคสที่ร้ายกว่านี้ พราวขอเอาใจช่วยนะคะ

ไม่ได้ทำเพื่อความสะใจแต่อย่างใด แต่เพื่อให้หญิงไทยเราเข้มแข็งและเตรียมพร้อมค่ะ

หากพราวล่วงเกินใครโดยไม่เจตนา ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ _/l\_

คนนี้สแกมเมอร์นะเจ้าค่ะ
ระวังถูกหลอกนะเออ..

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Praow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2012 at 12:02 - IP: 1.4.151.116 IP Information
Originally posted by Ujaipor

คนนี้สแกมเมอร์นะเจ้าค่ะ
ระวังถูกหลอกนะเออ..

ขอบคุณมากค่า....

Back to Top
Vicky Vaki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Vicky Vaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2012 at 13:26 - IP: 27.55.8.147 IP Information

เหมือนเราเลยแหะ...ดิ้นรนไขว้คว้าคบคนโน้นทีคนนี้ที  รักๆเลิกๆ ให้หัวใจมันจี๊ดๆอยู่บ่อยครั้ง   แต่ก็ดันมาตกหลุมรักเพื่อนที่คุยกันมาเกือบปีเหมือนกันเด๊ะๆๆ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.633 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters