Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ นอร์เวย์ / Norway
  New Posts New Posts RSS Feed: เอกสารเรส รบกวนด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เอกสารเรส รบกวนด้วยค่ะ

Author
ladybanna View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ladybanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เอกสารเรส รบกวนด้วยค่ะ
    Posted: 23 Jul 2012 at 17:02 - IP: 49.228.72.243 IP Information
สวัสดีค่ะตอนนี้ทิพย์เตรียมเอกสารจะไปยื่นเรสอ่ะค่ะเอกสารทุกอย่างครบหมดแล้ว
เอกสารของแฟนเพิ่งส่งมาถึงแต่เค้าดันลืมส่ง Description of relationshipมาอ่ะค่ะ อยากถามว่าเอกสารตัวนี้จำเป็นมั๊ยคือไม่อยากรอค่ะกว่าเอกสารจะมาถึงนานมากก รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ทิพย์ 1984

Back to Top
Njfunnygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Njfunnygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 17:35 - IP: 115.87.25.41 IP Information

แหววว่าตัวนี้สำคัญนะคะ ยิ่งถ้าเป็นฝ่ายชายเขียนลงชื่อก็ยิ่งดีค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าให้ฝ่ายชายเขียนแล้วส่งมาทางอีเมล Print แนบไปด้วยได้มั้ย รอให้เพื่อนๆท่านอื่นมาตอบอีกครั้ง การที่มีตัวชี้แจ้งถึงความสัมพันธ์ของคุณ 2 คนเป็นหลักฐานที่ดีค่ะช่วยได้เยอะเลยทีเดียว นอกเหนือจากนั้นคุณเองก็เขียนอธิบายความสัมพันธ์ได้ด้วย ยิ่งละเอียดยิ่งดีค่ะ แล้วก็เอารูปถ่าย ตั๋วเครื่องบินอะไรต่างๆแนบเข้าไปค่ะ เวลาที่เจ้าหน้าที่เช็คจะได้ดูว่าเอกสารแน่น เอาใจช่วยให้คุณเตรียมเอกสารครบไวๆนะคะ แล้วก็ให้ได้วีซ่ามาครองไวๆด้วย ตอนนี้แหววก็รอวีซ่าคู่หมั้นอยู่ เอาใจช่วยค่ะ

Back to Top
Apple46 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple46 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 18:44 - IP: 101.109.75.125 IP Information
จดหมายอธิบายความสัมพันธ์สำคัญนะคะ เปิ้ลยังโมโหคุณสามีอยู่เลยว่าจะให้เขียนส่งมาใหม่ เขียนมานิดเดียว บอกเปิ้ลว่าเขียนเฉพาะที่ยูดีไออยากรู้ รูปถ่ายก็ไม่แนบมาเลย จดหมายส่วนใหญ่ประมาณอาิิทิตย์นึงก็ได้แล้วนะคะ ส่งด่วนก็สี่วัน ส่งเอกสารครบจะทำให้การดำเนินงานไม่ล่าช้านะคะ
ple_pi-ohm46
Back to Top
Pusur View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pusur Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 19:12 - IP: 223.205.113.238 IP Information
A written statement from the sponsor in Norway (in Norwegian) explaining the relationship between the two parties. (The written statement should be as detailed as possible and must be signed by the sponsor. The description must be in original)

ก๊อปปี้มาให้ดูตามเช็คลิส
ถ้าแฟนยังไม่ได้ส่งมาให้ก็ส่งทางเมล์ รายละเอียดรูปก็แปะไฟล์ในนั้นเลย (ถ้ามีไฟล์รูป copy and paste เลย) พริินต์แล้วก๊อปลายเซ็นต์แฟนเลย เราก็ทำแบบนี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ladybanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2012 at 09:45 - IP: 110.49.232.83 IP Information
ขอบคุณ คุณแหวว คุณเปิ้ล และคุณ pusur มากนะคะ
ตอนนี้ทิพย์เจอเอกสารแล้วค่ะ สะเพร่าเองดูไม่ละเอียด
แฟนใส่มาให้แล้ว เขิลจังเกือบด่าเค้าแล้วมั๊ยหล่ะ อิอิ
ทิพย์จะไปยื่น วันที่ 25 พรุ่งนี้มีใครไปบ้างเอ่ยจะได้เป็นเพื่อนกัน

ทิพย์ 1984

Back to Top
Njfunnygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Njfunnygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2012 at 17:21 - IP: 124.122.53.99 IP Information
สู้ๆนะคะคุณทิพย์ มาเป็นเพื่อนรอวีซ่ากัน
Back to Top
pim_999st View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pim_999st Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2012 at 00:31 - IP: 110.171.150.68 IP Information
รอเรสอยู่ค่ะเพิ่งยื่นเดือนนี้เหมือนกันค่ะ ขอให้ผ่านเร็วๆกานทุกคนนะค่ะ
pim
Back to Top
Pusur View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pusur Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2012 at 10:09 - IP: 171.4.147.34 IP Information
เอาใจช่วยนะคะ ของเราเรียบร้อยแล้ว เดินทางอาทิตย์หน้า ไว้มีโอกาสเจอกันที่นอร์เวย์นะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ladybanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2012 at 22:57 - IP: 124.120.135.197 IP Information
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ขอให้ผ่านไวๆ สาธุ!!!!
ทิพย์ 1984

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters