Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เข้าครัว ชวนชิม & งานฝีมือ
  New Posts New Posts RSS Feed: อาหารและขนมบ้านน้องซาแมนต้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อาหารและขนมบ้านน้องซาแมนต้า

Page  <1 4748495051 208>
Author
totikky View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อาหารและขนมบ้านน้องซาแมนต้า
    Posted: 18 Oct 2012 at 13:00 - IP: 95.33.37.25 IP Information
     กะหรี่ปั้บ สูตรและรูปเป็นของน้องสมาชิกเลดี้ที่ไม่ขอเอ่ยนาม ได้นำมาแชร์ให้เพื่อนๆลองเอาไปทำดู แม่น้องซาแมนต้าก็ต้องขอขอบคุณน้องสมาชิกเลดี้ท่านนี้ มา ณ ที่นี้ ด้วยค่ะBig smile

สูตร กะหรี่ปั้บนมสด ไส้ไก่
ส่วนผสมแป้งชั้นนอก
1   แป้งสาลีฯ 2  ถ้วย
2   น้ำมันพืช 1/4  ถ้วย
3   น้ำตาลทราย  1 ช้อนโต้ะ
4   นมสด 1/2 ถ้วย
5   เกลือ 1  ช้อนชา
(ลดหรือเพิ่มได้ ในกรณีที่แป้งแห้งหรือแฉะเกินไป)

ส่วนผสมแป้งชั้นใน
1   แป้งสาลีฯ 1 ถ้วย
2   น้ำมันพืช  5 ช้อนโต้ะ

วิธีทำไส้ไก่
ผัดไก่กับน้ำมัน ใส่หอมหัวใหญ่ มันฝรั่ง  ซอสปรุงรส น้ำตาล พริกไทย ผงกะหรี่ เข้าด้วยกัน จนสุก

ทำแป้งชั้นนอก
ร่อนแป้งในอ่างผสม ทำบ่อตรงกลาง ผสม นมสด  น้ำตาล น้ำมันพืช เกลือป่น คนให้ละลาย เทผสมคลุกกับแป้งจนเข้ากันดี พักไว้ 20 นาที

ทำแป้งชั้นใน
ร่อนแป้งในอ่างผสม เติมน้ำมันช้าๆ ผสมให้เข้ากันดี พักไว้  20 นาทีเช่นกัน

วิธีทำ
1.จากนั้น นำแป้งทั้งสอง มาแบ่งเป็นก้อนๆ พักไว้ ทำจำนวนเท่าๆกัน
แผ่แป้งชั้นนอกออก  แล้วเอาแป้งชั้นในที่ทำเป็นก้อนใส่วางตรงกลาง แล้วห่อให้มิด
ทำจนหมดแป้ง  แล้วพักให้แป้งคลายตัวอีกครั้ง ประมาณ  20-25 นาที
2.นำแป้งมารีดแผ่ออก  ประมาณ 5 นิ้ว  ม้วนให้แน่น  ตัดแบ่งครึ่งให้เท่ากัน
นำแป้งที่ตัดแล้วมารีดให้แผ่ออกบางๆ ใส่ไส้ตรงกลาง พับครึ่ง จับจีบให้สวยงาม
3.ทอดในน้ำมันร้อน ปานกลาง  (หรือจะเอาเข้าเตาอบก็ได้ ) จนเป็นสีน้ำตาลและสุกกรอบ
ตักขึ้นพักสะเด็ดน้ำมัน
     กะหรี่ปั้บ

กะหรี่ปั้บ

Edited by totikky - 18 Oct 2012 at 13:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 15:23 - IP: 95.33.37.25 IP Information
     วุ้นนมกะทิ 
     สิ่งที่ต้องเตรียม 
     1.นมสดรสจืด ครึ่ง ลิตร
     2.น้ำตาลทราย 2 ช้อนโต๊ะพูน
     3.เจลลาตินแผ่น 2 แผ่น(แช่น้ำให้นิ่ม)
     4.ผงวุ้นกะทิ 1 ซอง
     วิธีทำ
     1.น้ำนมเทใส่หม้อ แล้วเอาผงวุ้นกะทิเทใส่ตามลงไป คนให้เข้ากัน
     2.ตั้งไฟ พอเดือดใส่น้ำตาลเข้าไปคนให้ละลาย 
     3.ปิดไฟ แต่หม้อยังค้างอยู่บนเตา เอาเจลลาตินใส่ลงไปในหม้อ คนให้เข้ากัน
     4.เทใส่พิมพ์ หรือภาชนะที่เพื่อนมี พักไว้ให้เย็น จะทานเลยหรือจะเอาไปแช่ในตู้เย็นก่อนก็ได้ค่ะ แค่นี้เราก็จะได้วุ้นนมกะทิที่หอมๆไว้ทานเป็นของหวานแล้วค่ะ

Have a beautiful dayค่ะเพื่อนเลดี้อินเตอร์
                     (แม่น้องซาแมนต้าSmile)

วุ้นนมกะทิ

วุ้นนมกะทิ

Back to Top
Wanna5555 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Wanna5555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 15:57 - IP: 121.208.178.1 IP Information
แอบนำเมนูคุณแม่น้องซาแมนต้าไปทำหลายเมนู บางวันคิดไม่ออกว่าจะทำอะไรทานดีก้อมาเปิดดูสูตรบ้านนี้ ขอบคุณมากนะค่ะที่นำมาแชร์ Smile
Back to Top
neta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 16:06 - IP: 27.55.3.18 IP Information
สวัสดีแม่น้องซาแมนต้า เป็นยังไงบ้างคะ สบายดีนะป้านิตไม่ได้เข้ามาทักทายแต่ก็แอบเข้ามาประจำ เห็นสูตรอาหารมากมายมาวันนี้เห็นดอกไม้สวยงามมาก ขอบใจที่นำมาให้ชมจ้า
Back to Top
Rorita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rorita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 16:27 - IP: 46.220.95.139 IP Information
วุ้นนมกะทิ  น่าทานมากเลยค่ะแม่น้องซาแมนต้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 18:18 - IP: 95.33.37.25 IP Information
     หนังไก่ทอดชุปเกล็ดขนมปัง เป็นของน้องสมาชิกเลดี้ที่ไม่ขอเอ่ยนามได้นำมาส่งให้เพื่อนๆเลดี้ในกระทู้อาหารนี้ แม่น้องซาแมนต้าก็ต้องขอขอบคุณน้องสมาชิกท่านนี้ มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะBig smile
     หนังไก่ทอดชุปเกล็ดขนมปัง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 20:21 - IP: 95.33.37.25 IP Information
     ไก่ผัดหอมหัวใหญ่ราดข้าว
     สิ่งที่ต้องเตรียม
     1.เนื้อไก่(ตรงสะโพก) 3 สะโพกไก่(หั่นเป็นชิ้นพอคำ)
     2.เนยเค็ม 20 กรัม(ใช้สำหรับผัด)
     3.ซอสน้ำมันหอย 1 ช้อนโต๊ะ
     4.ซีอิ๊วขาว 1 ช้อนโต๊ะ
     5.ผงปรุงรสคนอร์รสไก่ ครึ่ง ช้อนชา
     6.น้ำตาลทราย 1 ช้อนชา
     7.น้ำผึ้ง 2 ช้อนชา
     8.พริกไทยดำป่น ครึ่ง ช้อนชา 
     9.ผงพริกหวาน 1 ช้อนชา
     10.หอมหัวใหญ่หั่นเต๋าเล็ก 1 หัวกลาง
     11.น้ำมันพืชสำหรับใส่ผสมไก่ 3 ช้อนโต๊ะ และน้ำมันพืชสำหรับผัด 4-5 ช้อนโต๊ะ(น้ำมันพืชที่แม่น้องซาแมนต้าชอบใช้จะเป็นน้ำมันดอกทานตะวัน)
     12.เกลือนิดหน่อย

วิธีทำ
     1.นำทำอย่างผสมกัน ยกเว้นเนย หมักไว้อย่างน้อย ครึ่ง ชั่วโมง
     2.หลังจากนั้น ตั้งกระทะ น้ำเนยใส่ และน้ำมันพืชใส่ลงไป พอร้อนน้ำหอมที่เตรียมไว้ใส่ตามลงไป ผัดให้หอมอ่อนตัว
     3.นำไก่ใส่ลงไปผัด ผัดให้ไก่สุกและเหลืองด้วยไฟที่ค่อนข้างแรง 
     4.ตักข้าวใส่จาน แล้วนำไก่ที่ผัดไปวางข้างๆหรือราดบนข้าวก็ตามแต่เพื่อนๆมีจิตนาการทำให้อาหารน่าทานมากยิ่งขึ้น เสิร์ฟไก่ผัดหอมราดข้าวในขณะที่ยังอุ่นๆอยู่ อาจทำเป็นอาหารกลางวัน หรืออาหารมื้อเย็นก็ได้ค่ะ

Have a nice dayค่ะเพื่อนๆเลดี้อินเตอร์

Edited by totikky - 18 Oct 2012 at 20:41
Back to Top
Angel_N_arther View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Angel_N_arther Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 21:24 - IP: 68.113.126.162 IP Information
- ขอ กะหรี่ปั้บ สาม ชิ้นค่ะ อยากกินจัง น่าทานมากๆๆ แงๆ หิวๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 00:12 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by Angel_N_arther

- ขอ กะหรี่ปั้บ สาม ชิ้นค่ะ อยากกินจัง น่าทานมากๆๆ แงๆ หิวๆ

แม่น้องซาแมนต้ายกกะหรี่ปั้บให้คุณAngel_N_artherหมดจานเลยค่ะ แล้วแม่น้องจะบอกให้น้องเลดี้ที่ช่วยเอากะหรี่ปั้บมาส่ง ทำมาให้ใหม่Big smile
     ขอบคุณ คุณAngel_N_artherมากๆค่ะที่เข้ามาคุยกันBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 00:17 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by noonin

แอบเอาวิธีทำอาหารทุกเมนูไปรวมเล่มไว้แล้วค่ะ เอาไว้ไปทำให้คุณว่าที่สามีในอนาคตทาน LOLLOL

สวัสดีค่ะ คุณหนูนิล ไม่ได้คุยกันสักพักแล้วเนอะ คุณหนูนิลสบายดีหรือเปล่า เป็นความคิดที่ดีเลย ที่คุณหนูนิลอยากทำอาหารให้ว่าที่สามีทาน ยังไงแม่น้องซาแมนต้าก็เอาใจช่วยค่ะ ถ้ามีโอกาสแล้วก็อย่าลืมเอาอาหารมาส่งที่บ้านนี้ด้วยเด้อค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 00:21 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by Rorita

วุ้นนมกะทิ  น่าทานมากเลยค่ะแม่น้องซาแมนต้า

สวัสดีค่ะคุณเวย์ เป็นยังไงบ้างวันนี้คุณเวย์สบายดีหรือเปล่าค่ะ แม่น้องซาแมนต้าเพ่ิงมีเวลามาคุยด้วย เพราะวันนี้อยู่ดูลูกทั้งวัน ไม่ค่อยมีเวลาเล่นคอมฯ ขอบคุณ คุณเวย์มากๆค่ะ ที่ได้เข้ามาเม้นท์ให้แม่น้องซาแมนต้าBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 01:00 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by neta

สวัสดีแม่น้องซาแมนต้า เป็นยังไงบ้างคะ สบายดีนะป้านิตไม่ได้เข้ามาทักทายแต่ก็แอบเข้ามาประจำ เห็นสูตรอาหารมากมายมาวันนี้เห็นดอกไม้สวยงามมาก ขอบใจที่นำมาให้ชมจ้า
 สวัสดีค่ะพี่นิต พี่นิตเป็นยังไงบ้างค่ะสบายดีหรือเปล่า ส่วนน้องสบายดี มีแต่ลูกสาวตัวน้อยไม่ค่อยสบาย เพราะมีไข้ขึ้นสูงมาก แต่ตอนนี้วิ่งเล่นได้แล้วค่ะBig smile เพียงแต่น้องไม่ให้ลูกไปโรงเรียน กลัวมีไข้ขึ้นสูงเหมือนวันก่อนอีก
     ขอบคุณพี่นิตมากมาย ที่ได้เข้ามาเม้นท์ให้น้อง ส่วนน้องเองก็ติดตามพี่นิตตลอดนะ เพราะว่าชอบพี่นิตเวลาที่แสดงความเห็นต่างๆในกระทู้ของเพื่อนๆBig smile ถ้าได้เห็นกระทู้ของพี่นิตน้องก็ไม่รอช้าที่จะเข้าไปเม้นท์ เพราะว่าเป็นแฟนคลับของพี่นิตอย่างเหนียวแน่นไปแล้วค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 01:04 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by Wanna5555

แอบนำเมนูคุณแม่น้องซาแมนต้าไปทำหลายเมนู บางวันคิดไม่ออกว่าจะทำอะไรทานดีก้อมาเปิดดูสูตรบ้านนี้ ขอบคุณมากนะค่ะที่นำมาแชร์ Smile

สวัสดีค่ะ คุณวันนา
     แม่น้องซาแมนต้าก็ต้องขอขอบคุณ คุณวันนา เหมือนกันค่ะที่ได้เข้ามาเม้นท์ให้Big smile 

(แม่น้องซาแมนต้า)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 01:08 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by Anansiri

แวะมาดูอาหาร-ขนมเช่นเคยค่ะ วันนี้ได้ดูดอกไม้สวยงามด้วยSmile

สวัสดีค่ะพี่นัญ 
     ขอบคุณพี่นัญมากๆค่ะ สำหรับพี่หมีสีชมพู น้องซาแมนต้าเห็นแล้วชอบมาก เหมือนรู้ใจกัน น้องซาแมนต้าชอบสีชมพูที่สุด พอไปซื้อของและให้เลือกสี ไม่ต้องสงสัยเลย ลูกจะเลือกเอาแต่สีชมพูตลอดLOL เห็นสีชมพูเป็นไม่ได้ ลูกจะไม่พลาดเลยค่ะ
     วันนี้พี่นัญทำงานเหนื่อยมั้ยค่ะ น้องจะเข้าไปบ้านพี่นััญตอนก่อนนอนนะ ขอน้องเอาลูกเข้านอนให้เรียบร้อยก่อนSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 01:14 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by oranit

สวัสดีคะพี่ติ๊กนานแล้วไม่ได้แวะเข้ามาบ้านนี้เลย แต่ยังอบอุ่นเหมือนเดิม
สบายดีนะคะพี่และน้องซาแมนต้า Smile ช่วงนี้นิดท้องใหญ่อืดมากคะ นั่งจิ้มคอมก้อลำบากขึ้น เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเม้นในเลดี้เท่าไหร่แต่เข้ามาอ่านประจำคะ
ฝากไนท์ๆสาวๆคนอื่นด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะ น้องนิด
     เห็นน้องนิดบอกว่าท้องเริ่มใหญ่แล้ว น้องนิดไม่ค่อยได้เข้ามาเม้นท์ ไม่เป็นไรค่ะ พี่ก็เข้าไปกระทู้บ้านพี่เยาว์บ่อย ก็ได้รู้ข่าวน้องนิดที่นั้น ยังไงดูแลสุขภาพด้วยนะ น้องและลูกในท้องจะได้แข็งแรง
     พี่สบายดี น้องซาแมนต้าไม่ค่อยสบาย แต่ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้ว หวังว่าพรุ่งนี้คงจะไปโรงเรียนได้ พี่ต้องดูอีกทีว่าไข้น้องจะขึ้นมาสูงอีกหรือเปล่า แต่ก็ขออย่าให้ขึ้นสูงอีกเลย คนเป็นแม่ใจไม่ค่อยดีค่ะ
     ขอบคุณน้องนิดมากๆที่เข้ามาคุยกันได้ตลอดBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 01:24 - IP: 95.33.37.25 IP Information
Originally posted by wendy

ทำไมแม่น้องซาแมนต้าขยันจริง เป็นแฟนคลับอยู่แบบแอบซุ่มเพราะรู้สึกว่าแฟนคลับเยอะมาก  ลูกสาวก็น่ารัก

สวัสดีค่ะ คุณ wendy
     ขอบคุณมากๆค่ะ ที่คุณ wendy ได้เข้ามาคุยกัน ไม่อย่างนั้น แม่น้องซาแมนต้าก็ไม่รู้ว่าคุณwendyเข้ามาในกระทู้นี้ แค่ได้ยินแม่น้องซาแมนต้าก็ดีใจมากแล้วค่ะ ว่างๆคุณwendyก็เข้ามาคุยกันใหม่นะ บางทีเอาอาหารมาแชร์ด้วยก็จะขอบคุณมากๆค่ะSmile

Back to Top
Jojola View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jojola Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 02:15 - IP: 78.250.246.143 IP Information
ดูกระทู้นี้ทีไร หิวทู้กกทีTongue สบายดีนะจ๊ะติ๊ก อากาศที่นั่นเป็นไงบ้าง เย็นป่าว ที่นี่อากาศ 3 วันดี 4 วันงั้น ๆ 2 วันแย่ ๆ LOL. เทคแคร์นะจ๊ะ 
Back to Top
voor altijd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote voor altijd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 02:50 - IP: 77.170.113.178 IP Information
สวัสดีค่ะน้องติ๊ก วันนี้พี่ยุ่งมากมาย เลยไม่ได้เข้ามาทักทายกันตั้งแต่กลางวัน แต่มาช้าดีกว่าไม่มาเนอะคะ Smile
น้องซาแมนต้าเป็นไงบ้างแล้วคะ แล้วน้องติ๊กเองก้อดูแลสุขภาพด้วยนะคะ อากาศหนาวแล้วเดี๋ยวจะไม่สบายค่ะ
วันนี้พี่จาเอาผัดเผ็ดเนื้อหน่อไม้มาฝากค่ะ พี่ทำไข่เจียวกุ้งสับอีกอย่างนึง แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ค่ะ Smile

Never trust the "doubted ones" and never doubt the "trusted ones". You have "real eyes" to realise the "real lies".
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 03:34 - IP: 95.33.37.25 IP Information
     ขอบคุณทุกเม้นท์นะค่ะ พรุ่งนี้แม่น้องซาแมนต้าจะเข้ามาตอบตอนเช้าๆ แต่ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อน นอนหลับฝันดีค่ะเพื่อนๆเลดี้อินเตอร์

Back to Top
Angel_N_arther View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Angel_N_arther Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 06:13 - IP: 68.113.126.162 IP Information
ผัดเผ็ดเนื้อหน่อไม้มาฝากค่ะ

น่าทานมากๆค่ะ เราชอบเผ็ดๆแบบนี้เลย ข้าวสวยร้อนๆ โอย สวรรค์ชัดๆ
หลังทานเผ็ดก็กิน  กะหรี่ปั้บ  แก้เผ็ดต่อเลย เข้ากั๊น เข้ากันLOLLOLLOL

เข้ามาที่นี่ทุกวันไม่ได้ค่ะ เพราะมัน ทรมาน ท้องไส้จริงๆเวลามาเจออาหารการกิน อร่อยๆ
ยิ่งตอนดึกๆด้วยแล้ว มาม่าเท่านั้นเลย ช่วยชีวิต Big smileBig smileBig smile

แม่น้องซาแมนต้าSmile) และ สาวๆทืุกคนทำกับข้าวเก่งมากๆค่ะ ClapClapClapClap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 11:27 - IP: 95.33.123.109 IP Information
Originally posted by Angel_N_arther

ผัดเผ็ดเนื้อหน่อไม้มาฝากค่ะ

น่าทานมากๆค่ะ เราชอบเผ็ดๆแบบนี้เลย ข้าวสวยร้อนๆ โอย สวรรค์ชัดๆ
หลังทานเผ็ดก็กิน  กะหรี่ปั้บ  แก้เผ็ดต่อเลย เข้ากั๊น เข้ากันLOLLOLLOL

เข้ามาที่นี่ทุกวันไม่ได้ค่ะ เพราะมัน ทรมาน ท้องไส้จริงๆเวลามาเจออาหารการกิน อร่อยๆ
ยิ่งตอนดึกๆด้วยแล้ว มาม่าเท่านั้นเลย ช่วยชีวิต Big smileBig smileBig smile

แม่น้องซาแมนต้าSmile) และ สาวๆทืุกคนทำกับข้าวเก่งมากๆค่ะ ClapClapClapClap

สวัสดีตอนเช้าวค่ะ คุณAngel_N_arther
     แม่น้องซาแมนต้าก็ชอบกะหรี่ปั้บและผัดเผ็ดหน่อไม้(พี่จาเอามาส่ง)เหมือนกัน ถ้าว่างๆแล้วคิดว่าจะทำส่งการบ้านพีี่เขาให้เร็วที่สุดค่ะ 
     แม่น้องซาแมนต้าเพิ่งตื่น และรีบเข้ามาในกระทู้ก่อนเลย ขอบคุณ คุณAngel_N_artherมากๆค่ะสำหรับคำชมที่ให้เพื่อนๆทุกคน ว่าแต่ว่าขอถามชื่อได้มั้ยค่ะBig smile
                    Have a nice dayค่ะ
Back to Top
noonin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 13:20 - IP: 110.49.251.73 IP Information
ค่ะ พอดีช่วงนี้งานเข้าบ่อย ๆ เลยเข้ามาอ่านอย่างเดียว จะโพสตอบก็มีงานเข้ามา เลยไม่ได้ส่งซักกะที เอาไว้มีเวลาจะมาส่งการบ้านนะค่ะ วันนี้มีรูปเค้กของโปรดมาขอสูตรด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค่ะ แบบว่าเป็นคนที่ชอบของหวานกับเค้กเป็นชีวิตจิตใจ ขาดไม่ได้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 14:30 - IP: 95.33.123.109 IP Information
     ทองพัฟ น้องสมาชิกเลดี้ที่ไม่ขอเอ่ยนามได้นำมาส่งให้เพื่อนๆเลดี้เมื่อวาน แต่แม่น้องซาแมนต้าเพ่ิงจะมีเวลานำรูปมาลงให้ สำหรับสูตรแม่น้องซาแมนต้าจะเอามาลงให้ทีหลังนะค่ะ 
     แม่น้องซาแมนต้าต้องของขอบคุณ น้องสมาชิกเลดี้ท่านนี้ มา ณ ที่นี้ ด้วยค่ะSmile

ทองพัฟ

ทองพัฟ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 14:35 - IP: 95.33.123.109 IP Information
Originally posted by voor altijd

สวัสดีค่ะน้องติ๊ก วันนี้พี่ยุ่งมากมาย เลยไม่ได้เข้ามาทักทายกันตั้งแต่กลางวัน แต่มาช้าดีกว่าไม่มาเนอะคะ Smile
น้องซาแมนต้าเป็นไงบ้างแล้วคะ แล้วน้องติ๊กเองก้อดูแลสุขภาพด้วยนะคะ อากาศหนาวแล้วเดี๋ยวจะไม่สบายค่ะ
วันนี้พี่จาเอาผัดเผ็ดเนื้อหน่อไม้มาฝากค่ะ พี่ทำไข่เจียวกุ้งสับอีกอย่างนึง แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ค่ะ Smile

ขอบคุณพี่จามากค่ะ ที่เอาผัดเผ็ดเนื้อหน่อไม้มาส่งให้เพื่อนบ้านนี้ น้องว่าเป็นของโปรดของใครหลายๆคน โดยเฉพาะน้องBig smile น้องจะทำมาส่งการบ้านพี่จานะ
     น้องซาแมนต้าไม่ค่อยยังชั่วขึ้นแล้วค่ะ น้องเพิ่งกลับมาจากไปส่งลูกที่โรงเรียนมา เห็นเด็กๆดีใจพอเห็นน้องซาแมนต้ากลับมาเรียนแล้วBig smile
     แล้วคุยกันใหม่นะพี่จา น้องรีบไปทำครัวก่อน

Have a nice dayค่ะพี่จาที่ใจดี
                   (แม่น้องซาแมนต้าจ๊ะSmile)
Back to Top
Rorita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rorita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 17:13 - IP: 46.220.2.117 IP Information
Originally posted by totikky

Originally posted by Rorita

สวัสดีค่ะคุณเวย์ เป็นยังไงบ้างวันนี้คุณเวย์สบายดีหรือเปล่าค่ะ แม่น้องซาแมนต้าเพ่ิงมีเวลามาคุยด้วย เพราะวันนี้อยู่ดูลูกทั้งวัน ไม่ค่อยมีเวลาเล่นคอมฯ ขอบคุณ คุณเวย์มากๆค่ะ ที่ได้เข้ามาเม้นท์ให้แม่น้องซาแมนต้าBig smile

สบายดี่ค่ะ หวังว่าน้องซาแมนต้ากับคุณแม่จะสบายดีเหมือนกันนะคะ ก็เข้ามาแอบอ่านกินกับข้าวแม่น้องซาแมนต้าเวลาหิว เวลานึกเมนูไม่ออก อิอิ ขอบคุณนะคะ สำหรับ เมนูอร่อยๆ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 17:25 - IP: 95.33.123.109 IP Information
               เฟรนฟราย,นักเก็ตไก่
     เมื่อวานตอนเย็นแม่น้องซาแมนต้าทำอาหารจานด่วนให้ลูกสาวและคุณพ่อบ้านทาน คือ เฟรนฟราย และนักเก็ตไก่ เพี่ยงแต่แม่น้องซาแมนต้าซื้อแบบแช่แข็งมา สำหรับเฟรนฟรายเวลาทอดต้องใช้ไฟแรงนิดนึ่ง ส่วนนักเก็ตไก่ใช้ไฟปานกลาง

วันนี้ได้อัพโหลดรูปลงคอมฯแล้ว เลยเอามาลงให้เพื่อนเลดี้ได้ดู เพื่อวันไหนเพื่อนไม่ค่อยมีเวลาก็อาจจะซื้อแบบแช่แข็งมา แล้วก็ทอดทานเองที่บ้านก็สะดวกและประหยัดไปอีกหน่อยค่ะ

Have a nice dayค่ะเพื่อนๆเลดี้อินเตอร์
                      (แม่น้องซาแมนต้าจ๊ะSmile)

เฟรนฟราย

นักเก็ตไก่

Back to Top
wanwisa12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 18:10 - IP: 84.57.183.137 IP Information
แวะมาชิมกะหรี่ปั๊บขอแบบไม่ปั๊บได้ไหมค่ะ
ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆช่วยเหลือทหารๆทางภาคใต้ของพวกเราเข้าไปดูและบริจาคเป้ใส่น้ำดื่มและเสื้อกันฝนได้ที่
https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 18:28 - IP: 95.33.123.109 IP Information
Originally posted by noonin

ค่ะ พอดีช่วงนี้งานเข้าบ่อย ๆ เลยเข้ามาอ่านอย่างเดียว จะโพสตอบก็มีงานเข้ามา เลยไม่ได้ส่งซักกะที เอาไว้มีเวลาจะมาส่งการบ้านนะค่ะ วันนี้มีรูปเค้กของโปรดมาขอสูตรด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค่ะ แบบว่าเป็นคนที่ชอบของหวานกับเค้กเป็นชีวิตจิตใจ ขาดไม่ได้

แม่น้องซาแมนต้าก็ไม่ค่อยได้ทำเค้กบ่อย เลยไปหาสูตรทำเค้กแบบที่คุณหนูนิลเอารูปมาให้ดู ไม่ตรงกับรูปมากนัก แต่ก็จัดว่าใกล้เคียงกัน คุณหนูนิลลองคลิกเข้าไปดูตามลิงค์ข้างล่างนี้เลยค่ะ แล้วก็คลิ๊กเข้าไปดูด้านในอีกทีว่าสูตรเขาใส่และใช้อะไรบ้างBig smile

Have a nice dayค่ะคุณหนูนิล
Back to Top

Post Options Post Options   Quote totikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 18:43 - IP: 95.33.123.109 IP Information
Originally posted by wanwisa12

แวะมาชิมกะหรี่ปั๊บขอแบบไม่ปั๊บได้ไหมค่ะ

เดี๋ยวน้องบอกให้น้องเลดี้ที่เอามาส่งทำกะหรี่ปั้ปแบบให้ต้องปั๋บให้พี่เยาว์เป็นพิเศษเลย พี่เยาว์เป็นยังไงบ้าง หายปวดหรือยังที่มือน่ะ เห็นพี่บ่นว่าใส่ก็ยังปวดอยู่ ขอให้พี่เยาว์หายเร็วค่ะ

Back to Top
noonin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 18:45 - IP: 110.49.232.196 IP Information
ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวแล้วรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ
Back to Top
Page  <1 4748495051 208>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.519 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters