Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฮอลแลนด์ / Holland > * สะใภ้ ฮอลแลนด์
  New Posts New Posts RSS Feed: ข้อมูลการขอวีซ่าท่องเที่ยวฮอลแลนด์
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ข้อมูลการขอวีซ่าท่องเที่ยวฮอลแลนด์

Page  <1 1213141516>
Author
Vachi View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Vachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ข้อมูลการขอวีซ่าท่องเที่ยวฮอลแลนด์
    Posted: 25 Nov 2016 at 09:51 - IP: 118.172.229.247 IP Information
Originally posted by beer-sj

ยินดีด้วยครับ SmileSmile

Originally posted by Vachi

Originally posted by Vachi

เพิ่งไปยื่นมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ เมื่อวันที่ 8 พ.ย. 2559 ขอวีซ่ารอบที่ 2
ได้รับ เมลล์แค่ฉบับเดียว นอกนั้นไม่มีการเคลื่อนไหวอะไรเลยค่ะ
อยากทราบว่า มีใครขอวีซ่ารอบที่ 2 นานมั้ยค่ะ กว่าจะได้รับการตอบกลับมาค่ะ แชร์ประสบการณ์รอให้หน่อยนะค่ะ
รู้สึกขอครั้งที่ 2 นานกว่ารอบแรกจังเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ได้รับเล่มคืนแล้วค่ะ สรุปว่าได้วีซ่ามา 1 ปีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณเบียร์
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Vachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2016 at 10:16 - IP: 118.172.229.247 IP Information
Originally posted by YHUD

ถ่าเราจะเดินทางช่วง เดือนเมษายน ประมาณ วันที่ 6 สามารถขอวีซ่าล่วงหน้าได้กี่วันค่ะ ขอช่วงกุมภาพันธ์ได้ไหม
รบกวนผู้รู้ตอบทีค่ะ. ขอบคุณค่ะ

ขอตอบเท่าที่ทราบนะค่ะ หากผิดพลาดประการใด รอสมาชิกท่านอื่น มาเพิ่มเติมอีกทีนะค่ะ
ยื่นขอวีซ่าล่วงหน้าก่อนวันเดินทางได้ภายใน 90 วันค่ะ สามารถยื่นได้ตังแต่เดือน มกราคมหรือจะเป็นเดือนกุมภาพันธ์ตามที่ คุณYHUD ต้องการก็ถือว่าอยู่ในจังหวะที่พอดีค่ะ
Back to Top
YHUD View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YHUD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2016 at 18:11 - IP: 27.55.78.135 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ จะได้เตรียมตัวเตรียมเอกสาร
Back to Top
Aof_noisy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Aof_noisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2016 at 13:47 - IP: 27.55.8.68 IP Information
หนูก็ยื่นไปรอบที่ 2 ครั้ง ตอนนี้รอมานานเหมือนกัน จะครบ 15 วันแล้ว ตอนนี้แอบกังวลเหมือน หนูเพิ่งยื่นวันที่ 16 พ.ย59 คะ
คุณโชคดีจัง ได้วีซ่ามานอนกอด ตั้ง 1 ปี
หนูชื่อ ออฟ นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Vachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2016 at 00:46 - IP: 182.232.124.204 IP Information
Originally posted by Aof_noisy

หนูก็ยื่นไปรอบที่ 2 ครั้ง ตอนนี้รอมานานเหมือนกัน จะครบ 15 วันแล้ว ตอนนี้แอบกังวลเหมือน หนูเพิ่งยื่นวันที่ 16 พ.ย59 คะ
คุณโชคดีจัง ได้วีซ่ามานอนกอด ตั้ง 1 ปี
หนูชื่อ ออฟ นะคะ

ขอบคุณค่ะ และยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ พี่ชื่อโบค่ะ พี่ว่าลองเข้าไปเช็คสถานะใน website ของ VFS ดูค่ะ เผื่อจะมีการแสดงรายละเอียด ไม่ทราบว่าน้องออฟ เช็คดูหรือยังค่ะ ของพี่ผ่านไป 7 วัน โดยไม่นับ วันเสาร์ -อาทิตย์นะค่ะ พี่ลองเข้าไปเช็คสถานะดู แล้วก็มีการแสดงรายละเอียดว่าส่ง Passport คืนกลับมาแล้ว สักพัก ก็มี e-mail แจ้งจาก VFS ส่งมาอีก 2 ฉบับค่ะ
วันรุ่งขึ้นก็ได้รับเล่มคืนทันที ยังไงขอให้น้องโชคดีนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Aof_noisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2016 at 13:12 - IP: 27.55.89.136 IP Information
สวัสดีคะพี่โบ ลองเชคแล้วค่ะ สถานะยังไม่เปลี่ยนแปลงเลย แอบกังวลอยุ่เหมือนกันคะ อ่านกระทู้ในพันทิป ส่วนมากถ้าสถานทูตพิจารณา นานๆ ผลออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่คุณเบียร์ก็ให้คำปรึกษาดีมากคะ ยังไงคงต้องลุ้นต่อไปเพราะยังไม่ครบ 15 วัน ของการพิจารณาไม่รวม เสาร์และอาทิตย์ 😔😔
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Vachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2016 at 11:37 - IP: 118.172.229.247 IP Information
Originally posted by Aof_noisy

สวัสดีคะพี่โบ ลองเชคแล้วค่ะ สถานะยังไม่เปลี่ยนแปลงเลย แอบกังวลอยุ่เหมือนกันคะ อ่านกระทู้ในพันทิป ส่วนมากถ้าสถานทูตพิจารณา นานๆ ผลออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่คุณเบียร์ก็ให้คำปรึกษาดีมากคะ ยังไงคงต้องลุ้นต่อไปเพราะยังไม่ครบ 15 วัน ของการพิจารณาไม่รวม เสาร์และอาทิตย์ 😔😔

ได้เรื่องอะไรยังไง รบกวน update ให้ฟังด้วยนะค่ะ ลุ้นด้วยคนค่ะ งานนี้
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Aof_noisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2016 at 13:55 - IP: 183.89.250.216 IP Information
อ๊อฟลุ้นตัวโก่งเลยพี่โบว์ !! แต่ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย กังวลไปหมด ยิ่งกว่าสอบfinal อีก
พี่โบว์บินเมื่อไหร่คะ แล้วพี่โบว์อยู่เมืองไหนคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Vachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2016 at 19:06 - IP: 118.172.229.247 IP Information

อ๊อฟลุ้นตัวโก่งเลยพี่โบว์ !! แต่ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย กังวลไปหมด ยิ่งกว่าสอบfinal อีก
พี่โบว์บินเมื่อไหร่คะ แล้วพี่โบว์อยู่เมืองไหนคะ

เดินทาง 4 ก.พ. ปีหน้าค่ะ แฟนพี่อยู่เมือง Alphen ann den rijn ค่ะ
Back to Top
bhurata View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bhurata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2016 at 21:13 - IP: 115.87.191.208 IP Information
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ 

เราวางแผนจะเดินทางช่วงต้นเดือนพฤษภาค่ะ (คือแฟนจะบินมาเมษาแล้วจะบินไปด้วยกัน) 
เราอยากรบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ ว่าควรขอวีซ่าประมาณช่วงไหนดีคะ คือไม่อยากขอช้าเพราะกลัวว่าตั๋วจะแพง แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะต้องขอก่อนหน้านานแค่ไหนนะคะ และเอกสารทั้งหมดของแฟนนี่คือเขาสามารถสแกนแล้วส่งมาให้เราได้ไหมคะ หรือต้องเป็นเอกสารส่งมาทางไปรษณีย์เท่านั้นคะ 

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ 

(ชื่อ ไอซ์ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ กำลังเริ่มหัดภาษา Dutch ค่ะ)

Edited by bhurata - 06 Dec 2016 at 21:28
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Aof_noisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2016 at 22:16 - IP: 183.89.250.216 IP Information
เดี๋ยวยังไง อ๊อฟจะมา update อีกนะคะ พรุ่งนี้ก็ 15 วันแล้ว ไม่รู้ว่าจะมีการเคลื่อนไหว หรือเปล่า 😭😭
Back to Top
beer-sj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2016 at 23:59 - IP: 62.108.5.116 IP Information
visa สามารถยื่นก่อนวันเดินทางได้ไม่เกิน 90 วันครับ ถ้าจะมาพฤษ๓า แนะนำต้นมีนาก็ยื่นได้เลยครับ เพราะช่วงนี้จะเป็น  High season ของที่นี่ สถานฑูตจะยุ่งมากในการออก visa

เรื่องเอกสาร สามารถใช้ที่ส่งมาทาง email ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวจริง หรือส่งมาทางไปรษณีย์

Originally posted by bhurata

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ 

เราวางแผนจะเดินทางช่วงต้นเดือนพฤษภาค่ะ (คือแฟนจะบินมาเมษาแล้วจะบินไปด้วยกัน) 
เราอยากรบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ ว่าควรขอวีซ่าประมาณช่วงไหนดีคะ คือไม่อยากขอช้าเพราะกลัวว่าตั๋วจะแพง แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะต้องขอก่อนหน้านานแค่ไหนนะคะ และเอกสารทั้งหมดของแฟนนี่คือเขาสามารถสแกนแล้วส่งมาให้เราได้ไหมคะ หรือต้องเป็นเอกสารส่งมาทางไปรษณีย์เท่านั้นคะ 

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ 

(ชื่อ ไอซ์ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ กำลังเริ่มหัดภาษา Dutch ค่ะ)
If my only crime is love...
For that I will pay a price
The world may turn it's back
But It can never take my pride...
Back to Top
Amphonrat40 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Amphonrat40 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2016 at 19:56 - IP: 223.207.178.168 IP Information
สวัสดีค่ะชาวสะใภ้ฮอลแลนด์     พี่ไก่ค่ะ
พี่ขอรบกวนหน่อยค่ะ
คือแแฟนพี่จะเดินทางมาเมืองไทยและเค้าอยากจะนำเครื่องปั่นผลไม้มาด้วยเพราะเค้าเห็นบ้านเราผลไม้หลากหลาย แต่ลักษณะเครื่องปั่นบ้านเค้ามันไม่เหมือนบ้านเราตือมันทั่งปั่นทั้งต้ม ตัวมอเตอร์มันใหญ่กว่าเล็กน้อย พี่กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องศุลกากรด่านตรวจที่สุวรรณภูมิเค้าจะตรวจสอบแล้วจะมีปัญหาวุ่นวาย แต่พี่ก็พยายามเตือนแล้วว่าไม่ต้องนำมาแต่เค้าก็จะนำมาท่าเดียว พี่ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่ามันจะมีปัญหามัย พี่กังวลมากเลยค่ะ ขอรบกวนหน่อยนะค่ะ   ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2016 at 20:59 - IP: 62.108.5.116 IP Information
เป็นเครื่องที่เค้ามีอยู่แล้วหรือซื้อใหม่ครับ ? ถ้ามีอยู่แล้วตอนเจอตรวจก็แจ้งว่าไม่ใช่ของใหม่ เอามาให้แฟนใช้ก็ไม่น่าจะมีปัญหา ส่วนถ้าเป็นของใหม่ ให้เก็บใบเสร็จไว้ ถ้าราคาไม่เกิน 20000 บาท ก็ไม่เสียภาษีอยู่แล้วครับ

Originally posted by Amphonrat40

สวัสดีค่ะชาวสะใภ้ฮอลแลนด์     พี่ไก่ค่ะ
พี่ขอรบกวนหน่อยค่ะ
คือแแฟนพี่จะเดินทางมาเมืองไทยและเค้าอยากจะนำเครื่องปั่นผลไม้มาด้วยเพราะเค้าเห็นบ้านเราผลไม้หลากหลาย แต่ลักษณะเครื่องปั่นบ้านเค้ามันไม่เหมือนบ้านเราตือมันทั่งปั่นทั้งต้ม ตัวมอเตอร์มันใหญ่กว่าเล็กน้อย พี่กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องศุลกากรด่านตรวจที่สุวรรณภูมิเค้าจะตรวจสอบแล้วจะมีปัญหาวุ่นวาย แต่พี่ก็พยายามเตือนแล้วว่าไม่ต้องนำมาแต่เค้าก็จะนำมาท่าเดียว พี่ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่ามันจะมีปัญหามัย พี่กังวลมากเลยค่ะ ขอรบกวนหน่อยนะค่ะ   ขอบคุณมากค่ะ
But It can never take my pride...
Back to Top
Amphonrat40 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Amphonrat40 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2016 at 21:16 - IP: 223.207.178.168 IP Information
ขอบคุณค่ะน้องเบียร์
เป็นเครื่องใช้แล้วของที่บ้านแฟนค่ะ แต่เค้าไม่ค่อยใช้เลยเอามาให้พี่ใช้ที่เมืองไทย เค้ายังเก็บคู่มือไว้แต่ใบเสร็จไม่ได้เก็บไว้ ค่ะ
Back to Top
Natthapa14 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Natthapa14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2016 at 16:58 - IP: 49.228.224.5 IP Information
ได้ข้อมูลที่สมบูรณ์มากๆจากกระทู้คุณเบียร์ค่ะ กราบขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ยื่นไปเมื่อวันอังคารโดยมีแฟนเป็นสปอนเซอร์ค่ะ เจ้าหน้าที่น่ารักกันมากๆ ประทับใจเลย แต่เจ้าหน้าที่ไม่ได้ถามคำถามอะไรเป็นพิเศษ แจ้งเพียงแต่ว่าให้รอรับเล่มที่บ้านภายใน 15 วันทำการ รอลุ้นอยู่เลยค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Dec 2016 at 00:12 - IP: 62.108.5.116 IP Information
ไม่เป็นไรครับ ได้ผลวีซ่ายังไงรบกวนช่วยมา update ด้วยนะครับ

Originally posted by Natthapa14

ได้ข้อมูลที่สมบูรณ์มากๆจากกระทู้คุณเบียร์ค่ะ กราบขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ยื่นไปเมื่อวันอังคารโดยมีแฟนเป็นสปอนเซอร์ค่ะ เจ้าหน้าที่น่ารักกันมากๆ ประทับใจเลย แต่เจ้าหน้าที่ไม่ได้ถามคำถามอะไรเป็นพิเศษ แจ้งเพียงแต่ว่าให้รอรับเล่มที่บ้านภายใน 15 วันทำการ รอลุ้นอยู่เลยค่ะ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Natthapa14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Dec 2016 at 19:18 - IP: 49.228.227.171 IP Information

ไม่เป็นไรครับ ได้ผลวีซ่ายังไงรบกวนช่วยมา update ด้วยนะครับ

Originally posted by Natthapa14

ได้วีซ่ามาแล้วนะคะคุณเบียร์ ครั้งแรกกับการยื่นและเตรียมเอกสารเอง ได้แบบมัลติ 90 วัน ข้อมูลคุณเบียร์แน่นจริงๆ ต้องยกความดีความชอบให้เลยค่ะ บิน 31 ธันวานี้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Dec 2016 at 20:54 - IP: 62.108.5.116 IP Information
เย้ ๆ ยินดีด้วยครับ มาสิ้นปีเลย มาช่วยกันหนาว TongueTongue

[QUOTE=beer-sj]
ได้วีซ่ามาแล้วนะคะคุณเบียร์ ครั้งแรกกับการยื่นและเตรียมเอกสารเอง ได้แบบมัลติ 90 วัน ข้อมูลคุณเบียร์แน่นจริงๆ ต้องยกความดีความชอบให้เลยค่ะ บิน 31 ธันวานี้ค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Natthapa14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2016 at 19:22 - IP: 49.228.226.137 IP Information
ว่าแต่...พี่ๆ เพื่อนๆ หายไปไหนกันหมดคะ ทำใมดูวังเวงจังเลยBig smile

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะทุกๆท่าน
Back to Top
turnmeon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote turnmeon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2016 at 15:18 - IP: 10.130.71.29 IP Information
สวัสดีค่ะ จะบิน 22 นี้แล้วค่ะ Emirate ต่อเครื่องดูไบ มีใครบินพร้อมกันมั้ยเอ่ยย ไม่เคยต่อเครื่องเลย แอบหวั่นๆใจ เพื่อนๆอยู่กันมั้ยค่ะ เงียบเหงาจัง

สอบถามจะเอาของไปฮอลแลนด์หน่อยค่ะพอดีมีของ ที่ไม่แน่ใจว่าเอาไปได้มั้ยค่ะ
1. โมเดลรถตุ๊กๆ ของไทย
2. โมเดลรถจักรยานถีบ เอายัดใส่กล่อง ประมาณ 10 นิ้ว รวมกับรถตุ๊กๆ โหลดใต้เครื่อง
3. ยางที่ปัดน้ำฝนรถยนต์ (พอดีแฟนบอกที่นู่นแพง เลยซื้อไปฝาก)
4. กระเป๋าเป้ ทรงเลียนแบบ Lesportsac แต่มันเป็นยี่ห้อ brosport ซื้อตามตลาดนัด
5. กระเป๋าเครื่องสำอางเลียนแบบ cath kidston (อันนี้น่าจะไม่ผ่านใช่มั้ยคะ)

รบกวนทีนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2016 at 16:48 - IP: 145.100.74.55 IP Information
เอามาได้หมดครับ ที่นี่ไม่ค่อยตรวจเรื่องของปลอมเหมือนฝรั่งเศส

Originally posted by turnmeon

สวัสดีค่ะ จะบิน 22 นี้แล้วค่ะ Emirate ต่อเครื่องดูไบ มีใครบินพร้อมกันมั้ยเอ่ยย ไม่เคยต่อเครื่องเลย แอบหวั่นๆใจ เพื่อนๆอยู่กันมั้ยค่ะ เงียบเหงาจัง

สอบถามจะเอาของไปฮอลแลนด์หน่อยค่ะพอดีมีของ ที่ไม่แน่ใจว่าเอาไปได้มั้ยค่ะ
1. โมเดลรถตุ๊กๆ ของไทย
2. โมเดลรถจักรยานถีบ เอายัดใส่กล่อง ประมาณ 10 นิ้ว รวมกับรถตุ๊กๆ โหลดใต้เครื่อง
3. ยางที่ปัดน้ำฝนรถยนต์ (พอดีแฟนบอกที่นู่นแพง เลยซื้อไปฝาก)
4. กระเป๋าเป้ ทรงเลียนแบบ Lesportsac แต่มันเป็นยี่ห้อ brosport ซื้อตามตลาดนัด
5. กระเป๋าเครื่องสำอางเลียนแบบ cath kidston (อันนี้น่าจะไม่ผ่านใช่มั้ยคะ)

รบกวนทีนะคะ

Back to Top
turnmeon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote turnmeon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2016 at 09:44 - IP: 10.130.71.29 IP Information
ขอบคุณมากค่ะคุณเบียร์ที่ตอบคำถามตลอด ตื่นเต้นจังค่ะจะได้ไปครั้งแรก กลัวการต่อเครื่อง มากๆ ตื่นเต้นๆ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2016 at 15:47 - IP: 62.108.5.116 IP Information
ต่อ้ครื่องที่ดูไบไม่ยากครับ เดินตามป้าย transit อย่างเดียว แต่เหนื่อยหน่อยเพราะสนามบินใหญ่ แล้วอาจจะต้องขึ้นรถไฟเปลี่ยนอาคาร

Originally posted by turnmeon

ขอบคุณมากค่ะคุณเบียร์ที่ตอบคำถามตลอด ตื่นเต้นจังค่ะจะได้ไปครั้งแรก กลัวการต่อเครื่อง มากๆ ตื่นเต้นๆ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YHUD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Dec 2016 at 06:20 - IP: 27.55.64.10 IP Information
แอบกังวลเรื่องเอกสาร ถ้าเราต้องการพักที่บ้านแฟนแต่ยื่นเป็นสปอนเซอร์
ตัวเอง กับให้แฟนเป็น เอกสารต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ แฟนจะมาช่วงกุมภาพันธ์
จะให้เขาเตรียมเอกสารตัวจริงมา เราจะยื่นช่วงต้นกุมภาพันธ์แต่จะเดินทาง
ช่วงต้นเมษายน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YHUD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Dec 2016 at 06:21 - IP: 27.55.64.10 IP Information
จะไปเที่ยว ประมาณ11-12 วันต้องมีเงินในบัญชีเท่าไหร่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Dec 2016 at 16:29 - IP: 62.108.5.116 IP Information
รบกวนเข้าไปอ่านที่กระทู้นี้หน้าแรกครับ http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=47104
เอกสารเตรียมอย่างที่แจ้งไว้ในกระทู้เลย เอกสารไม่จำเป็นต้องใช้ตัวจริง scan ส่งมาใช้ได้เลย

ถ้าให้แฟนเป็นสปอนเซอร์ เอกสารจะดูฝั่งคนเชิญเป็นหลัก + หลักฐานความสัมพันธ์ว่าแน่นเพียงพอมั้ย 

ถ้าเป็นสปอนเซอร์ให้ตัวเองก็ต้องมีหนังสือรับรงการทำงาน statement แผนการเดินทาง ใบจองที่พักโรงแรม ฯลฯ 

ค่าใช้จ่ายคร่าวๆที่สถานฑูตกำหนดในกรณีที่ สปอนเซอร์ตัวเอง ขั้นต่ำอยู่ที่ 34 euro  ต่อวัน

แอบกังวลเรื่องเอกสาร ถ้าเราต้องการพักที่บ้านแฟนแต่ยื่นเป็นสปอนเซอร์
ตัวเอง กับให้แฟนเป็น เอกสารต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ แฟนจะมาช่วงกุมภาพันธ์
จะให้เขาเตรียมเอกสารตัวจริงมา เราจะยื่นช่วงต้นกุมภาพันธ์แต่จะเดินทาง

Edited by beer-sj - 23 Dec 2016 at 16:31
Back to Top

Post Options Post Options   Quote YHUD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2016 at 21:33 - IP: 27.55.163.134 IP Information

รบกวนเข้าไปอ่านที่กระทู้นี้หน้าแรกครับ http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=47104
เอกสารเตรียมอย่างที่แจ้งไว้ในกระทู้เลย เอกสารไม่จำเป็นต้องใช้ตัวจริง scan ส่งมาใช้ได้เลย

ถ้าให้แฟนเป็นสปอนเซอร์ เอกสารจะดูฝั่งคนเชิญเป็นหลัก + หลักฐานความสัมพันธ์ว่าแน่นเพียงพอมั้ย 

ถ้าเป็นสปอนเซอร์ให้ตัวเองก็ต้องมีหนังสือรับรงการทำงาน statement แผนการเดินทาง ใบจองที่พักโรงแรม ฯลฯ 

ค่าใช้จ่ายคร่าวๆที่สถานฑูตกำหนดในกรณีที่ สปอนเซอร์ตัวเอง ขั้นต่ำอยู่ที่ 34 euro  ต่อวัน

[QUOTE=YHUD]แอบกังวลเรื่องเอกสาร ถ้าเราต้องการพักที่บ้านแฟนแต่ยื่นเป็นสปอนเซอร์

สอบถามเพิ่มเติมได้ไหมค่ะ แอบบงง

ถ้าเราต้องการจะพักที่บ้านแฟน มีหนังสือเชิญจากแฟน
และหนังสือยืนยันความสัมพันธ์พร้อมรูปถ่าย แต่เราจะ
สปอนเซอร์ตัวเอง ต้องเขียนแผนเดินทางและจองโรงแรมไหมค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beer-sj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2016 at 23:32 - IP: 62.108.5.116 IP Information

[QUOTE=beer-sj]
ถ้ากรณีนี้ ไม่ต้องเขียนแผนการเดินทาง กับ จองโรงแรม ครับ แต่เอกสารส่วนตัวของคุณก็เพิ่มขึ้นมาคือ statement payslip หนังสือลางานจาก hr 

สอบถามเพิ่มเติมได้ไหมค่ะ แอบบงง

ถ้าเราต้องการจะพักที่บ้านแฟน มีหนังสือเชิญจากแฟน
และหนังสือยืนยันความสัมพันธ์พร้อมรูปถ่าย แต่เราจะ
สปอนเซอร์ตัวเอง ต้องเขียนแผนเดินทางและจองโรงแรมไหมค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote YHUD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2016 at 23:52 - IP: 223.24.26.2 IP Information
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ เดี่ยวจะลองปรึกษาคุณแฟนก่อน เพราะถ้าเราสปอนเซอร์ตัวเอง
เราคำนวณคร่าวๆ มีเงินในบัญชีไม่มาก ไม่รู้จะเพียงพอที่วีซ่าจะผ่านหรือไม่
Back to Top
Page  <1 1213141516>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters