Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เดนมาร์ก / Denmark > * สะใภ้ เดนมาร์ก
  New Posts New Posts RSS Feed: ปาร์ตี้ @ Silkeborg Dk  (เพื่อน้อง ท้องอิ่ม)
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ปาร์ตี้ @ Silkeborg Dk (เพื่อน้อง ท้องอิ่ม)

Page  <1 293031
Author
L & N View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปาร์ตี้ @ Silkeborg Dk (เพื่อน้อง ท้องอิ่ม)
    Posted: 23 Jul 2012 at 14:35 - IP: 178.157.202.92 IP Information

Winkสวัสดีค่ะสาวๆทุกๆคน

ตอนนี้แม่นกและครอบครัวกลับมาถึงเดนมาร์กแล้วนะค่ะ

ขอแจ้งรายละเอียดต่างๆที่นำสิ่งของและเงินไปมอบให้กับบ้านแกร์ด้า ที่จังหวัดลพบุรีให้ทราบนะค่ะ

วันที่เราเดินทางไปคือวันที่ 7 กรกฎาคม ผู้ร่วมเดินทางก็จะมี ครอบครัวป้านิด ครอบครัวแม่ออรี่ และ ครอบครัวแม่นกนะค่ะ ครอบครัวแม่นกและครอบครัวป้านิดเหมารถตู้ไปหนึ่งคัน ส่วนครอบครัวแม่ออรี่ขับรถส่วนตัวไป แล้วเราก็ไปเจอกันที่บ้านแกร์ด้า

วันนั้นเด็กๆที่บ้านแกร์ด้าอยู่ไม่มาก เพราะเด็กๆบางส่วนเข้ากรุงเทพฯเพื่อรับวัคซีน

เจ้าหน้าที่ที่แม่นกติดต่อคือ พี่หมู

ก่อนเิดินทางไป แม่นกได้สอบถามกับพี่หมูว่า ทางบ้านแกร์ด้าขาดอะไรบ้าง อะไรที่ทางเราสามารถหาซื้อแล้วนำไปมอบให้ได้บ้าง

ทางพี่หมูก็บอกมาว่า ทางบ้านแกร์ด้าขอรบกวนเป็น ซีอิ้วขาว ซอสแม็กกี้ น้ำมันปาล์ม น้ำหวาน ขนมปัง

แม่นกก็เลยไปหาซื้อที่แม็คโค (แวะซื้อที่แม็คโคหัวหิน) เพราะครอบครัวแม่นกไปเที่ยวหิวหิิน ขากลับก็เลยแวะซื้อใส่รถตู้มาเลย

รายการ และค่าใช้จ่ายต่างๆมีดังนี้นะค่ะ

น้ำหวาน สอง ลัง ลังละ สิบสองขวด    2*425            850   บาท

ซอสปรุงอาหารตราแม็กกี้ ห้าลิตร สามแกลอน  3*179      537   บาท

ซีอิ้วขาวตราเด็กสมบูรณ์ สิบแกลอน              10*180      1800   บาท

น้ำมันปาล์มตราโบนัส หกปี๊บ  6*545                        3270   บาท

(ยอดในใบเสร็จรับเงิน คิดเกินไปหกปี๊บ จำนวนเงิน 3270บาท)

คุ๊กกี้คอร์นเฟลค   6 ถัง                                          1000  บาท

คุ๊กกี้อัลมอลด์      6 ถัง                                          1100  บาท

ยอดในใบเสร็จรับเงิน คือ 11827  บาท

ได้เงินคืน 3270บาท (เพราะคิดค่าน้ำมันปาล์มเกินไปหกแกลอน จำนวนเงิน 3270 บาท)

จำนวนเงินที่ใช้จ่ายในการซื้อของ คือ  8557 บาท

จำนวนเงินที่เหลือ ที่มอบเป็นเงินสดให้กับทางบ้านแกร์ด้า คือ  จำนวนเงิน  28753 บาท

เงินที่แลกได้ วันที่ 29 มิถุนายน คือ  37310 บาท

ยอดเงินบริจาค 6955 kr.
เงินโครนที่นำไปแลกคือ 7000 โครน

อัตราแลกเงิน วันที่ 29 มิถุนายน  คือ 5.33

7000 Kr. * 5.33 บาท  =                      37310  บาท 

สิ่งของที่นำไปบริจาค                                    8557   บาท

เงินบริจาคที่มอบให้กับทางบ้านแกร์ด้า       28753    บาท

ต้องขอขอบคุณสาวๆใจบุญทุกๆท่านด้วยนะค่ะที่ร่วมบริจาคในครั้งนี้ พี่หมูและเด็กๆฝากขอบคุณมาด้วยนะค่ะ เด็กๆ ร้องเพลงขอบคุณสาวๆใจบุญทุกๆท่านด้วยค่ะวันนั้น เป็นอะไรที่แบบอั้นน้ำตาไม่อยู่จริงๆค่ะวันนั้นพอได้ยินเสียงที่เด็กๆร้องเพลงขอบคุณ

ขอให้ทุกๆครอบครัว มีแต่ความสุข สมหวัง ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง โรคภัยไม่มี นะค่ะ

ปล. รูปภาพบรรยากาศวันนั้น เดี๋ยวแม่นกจะรบกวนพี่แอนตี้เหมือนเดิมนะค่ะ ให้ช่วยลงรูปให้ดูกันนะค่ะ

Back to Top
Anty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Anty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 16:06 - IP: 87.56.236.131 IP Information

สวัสดีค่ะ มาแล้วรูปภาพประกอบความดีงามของสาวๆ บ้านสะใภ้เดนมาร์ก LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Anty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 16:11 - IP: 87.56.236.131 IP Information

Back to Top

Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 16:55 - IP: 178.157.202.92 IP Information
Winkขอบคุณมากๆค่ะพี่แอนตี้
Back to Top
bangpoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 18:54 - IP: 2.129.10.7 IP Information
อนุโมทนาบุญด้วยค่า
Back to Top
nunaandersen View Drop Down
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2012 at 21:07 - IP: 92.243.253.92 IP Information
อยากฟังเสียงน้องๆร้องเพลง บรรยายจนน้ำตาซึม
ดีใจที่ร่วมทำบุญกับน้องๆค่ะ
Nuna fra Fårup

Back to Top
natcha1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natcha1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2012 at 01:36 - IP: 188.183.157.199 IP Information
ขอบคุณแม่นกและครอบครัวนะค่ะที่หากิจกรรมดีๆแบบนี้มาให้พวกเราทำกัน ได้บุญและได้สนุกด้วย อยากให้มีแบบนนี้ทุกๆปีเนอะ แต่ก่อรู้เลยนี่ก่องานช้างเลยแหละสำหรับทางเจ้าภาพเอง นู๋อาจจะไม่ได้ไปร่วมสนุกด้วย แต่ยังขออยู่เบื้องหลังเหมือนเดินนะค่ะ มีบุญมาก่อสะกิดกันได้ตลอดดดดดนะจ้ะ ยินดีค่ะ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Anty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2012 at 00:22 - IP: 87.56.236.131 IP Information
Originally posted by L & N

Winkขอบคุณมากๆค่ะพี่แอนตี้

ยินดีมากค่ะ ขอบคุณแม่นกและสะใภ้เดนมาร์กทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้เช่นกันจ้ะ
Clap Clap Clap Clap  Clap  Clap Clap Clap Clap Clap Clap Clap Clap Clap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 02:26 - IP: 178.157.202.77 IP Information

Winkสวัสดีค่ะสาวๆทุกๆท่าน
วันนี้ขออนุญาตนำภาพบรรยากาศงาน

ปาร์ตี้ @ Silkeborg Dk (เพื่อน้อง ท้องอิ่ม) 2011 ครั้งที่ 1 มาให้ชมกันอีกครั้งนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 02:43 - IP: 178.157.202.77 IP Information
Originally posted by Anty

LOL อสม.(อาสาสมัคร) มาแล้วจ้ะ
พร้อมส่งภาพให้ยลโฉมสาวๆ ตอนนี้เลย เชิญค่ะ LOL

ต่อเนื่องกันเลยจ้าาาา LOL

ช่วงนี้รอขออนุญาตจากเจ้าของภาพบางส่วนอยู่นะคะ
ยังมีภาพสวยๆ แซ่บๆ อีกเยอะจ้ะ LOL Big smile

มาดูผลผลิตของสาวๆ บ้านนมสดกันค่ะ Smile
น่ารักน่าชังกันทั้งนั้นเลย LOL

ภาพรวม และรวมภาพ LOL

ด้วยความยินดีค่ะ คุณนก ตามมาด้วยภาพนี้เลยจ้ะ
พี่เบิร์ด เจ้าของร้าน Thai Køkken & Butik , Silkeborgvej 27F, 7400 Herning Tlf.: 97 21 30 60
ผ่านมาผ่านไปก็แวะอุดหนุนพี่เบิร์ดได้ค่ะ Smile LOL (อาจได้ราคาพิเศษ) อิอิ Big smile

สวัสดีวันอาทิตย์จ้ะ สาวๆ Smile
วันนี้มาเก็บตกภาพเพิ่มเติมนิดนึงค่ะ

มาดูอาหารมากมายก่ายกอง และแซ่บเว่อร์ทุกรายการ ณ วันนั้นกันจ้ะ Tongue LOL

สาวๆ บ้านนมสดกับการโพสต์ท่าน่ารักๆ จ้ะ Smile LOL

ปาร์ตี้ @ Silkeborg Dk (เพื่อน้อง ท้องอิ่ม) 2012 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2013 at 15:29 - IP: 178.157.202.77 IP Information
 *** ปาร์ตี้ เพื่อน้อง ท้องอิ่ม ครั้งที่ 3 ปี 2013 ในปีนี้นกและคณะกรรมการ ของด การจัดปาร์ตี้ฯ นะค่ะ ปกติเราจะจัดกันในวันเสาร์แรกของเดือนมิถุนายน ปีนี้ทางเราไม่พร้อมในการจัดปาร์ตี้ฯ จึงเรียนมาให้ทราบทั่วกันนะค่ะ แต่เราเปิดรับบริจาคเหมือนเดิมนะค่ะ ถึงเราจะไม่มีปาร์ตี้ฯ แต่พวกเราก็จะมี " เพื่อน้อง ท้องอิ่ม " ค่ะ

ปาร์ตี้ เพื่อน้อง ท้องอิ้ม ครั้งที่ 1. (2011)
สมทบทุนอาหารกลางวันสถานสงเคราะห์เด็กหญิงบ้านราชวิถี

ปาร์ตี้ เพื่อน้อง ท้องอิ้ม ครั้งที่ 2. (2012)
1. สมทบทุนช่วยเหลือน้องๆเด็กกำพร้าที่วัดโบสถ์วรวรดิษฐ์ อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง
2. มูลนิธิสิทธิเด็กบ้านแกร์ด้า เด็กกำพร้าที่ติดเชื้อHIV และป่วยเป็นโรคเอดส์ จ.ลพบุรี

ปาร์ตี้ เพื่อน้อง ท้องอิ้ม ครั้งที่ 3. (2013)
ปีนี้ เราจะนำเงินบริจาคทั้งหมดมอบให้กับ มูลนิธิ สุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและเยาวชน หรือที่รู้จักกันทั่วไปในนาม “บ้านโฮมฮัก” จังหวัดยโสธร

ร่วมบริจาคกับทางเรา เรายินดีอย่างยิ่งค่ะที่จะเป็นตัวแทนรวบรวมเงินบริจาค หน้าไมค์ขอเลขที่บัญชีนกได้นะค่ะ นกขอเปิดรับบริจาคตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่ 20 มิถุนายน นี้นะค่ะ เพราะนกต้องเดินทางไปไทย 22 มิถุนายน
ปีนี้นกไม่สามารถไปบริจาคด้วยตัวเองได้นะค่ะ นกจะนำเงินไปแลกและโอนเข้าบัญชีของ
มูลนิธิ สุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและเยาวชนนะค่ะ

หรือจะโอนเข้าบัญชีของทางมูลนิธิฯ ที่นกลงรายละเอียดข้างล่างนี้ได้เลยค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ สำหรับผู้ใจบุญทุกๆท่าน ขอให้ท่านและครอบครัว คนที่ท่านรัก พบแต่ความสุข สมหวัง ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จน สวยๆ หล่อๆ นะค่ะ

มูลนิธิ สุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและเยาวชน
เลขที่ 3 หมู่ที่ 12 บ้านประชาสรรค์

ตำบลตาดทอง อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร 35000

โทรศัพท์/โทรสาร: 045-722-241, 045-580-200

E-mail: noiin_su@yahoo.co.th

http://www.banhomehug.org/donate/

1. ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขายโสธร

ชื่อบัญชี: มูลนิธิ สุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและเยาวชน

บัญชีเลขที่: 561-2-21187-7

Swift Code: SICOTHBK

2. ธนาคารทหารไทย สาขายโสธร

ชื่อบัญชี: มูลนิธิ สุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและเยาวชน

บัญชีเลขที่: 437-2-13090-8

Swift Code: TMBKTHBK

3. ธนาคารกสิกรไทย สาขายโสธร

บัญชีเลขที่: 129-2-57021-6

Swift Code: KASITHBK

Website: http://www.banhomehug.org/

Back to Top
Page  <1 293031

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.352 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters