Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ โปแลนด์ / Poland
  New Posts New Posts RSS Feed: รักครั้งนี้จะเป็นไปได้ไหม ?
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รักครั้งนี้จะเป็นไปได้ไหม ?

Page  <123
Author
Amiza View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Amiza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รักครั้งนี้จะเป็นไปได้ไหม ?
    Posted: 07 Nov 2013 at 23:25 - IP: 86.82.115.234 IP Information
ข้ามบ้านมาให้กำลังใจ
เล่าความประทับใจคนโปรแลนด์ Wink
ได้มาเที่ยวที่เนเํธอร์แลนด์ปี พฤษภาคม 2012 เพราะพี่สาวบังคับขู่เข็นให้มาเที่ยว เราไม่อยากมาเพราะอยากหางานทำ ทะเลาะกันไม่คุยเป็นเดือน LOLLOL
ทำใจยื่นวีซ่าแบบเซงๆเบื่อๆ เพื่อนพี่สาวที่เป็นคนดัตซ์เขาก็ทำให้ทุกอย่าง เราแค่ไปยื่น สรุปวีซ่าผ่านซะงั้น

เดินทางมาถึงเนเธอร์แลนด์อาทิตย์คิดถึงบ้าน LOLLOL ผ่านไปได้ 1 เดือนได้รู้จักแฟนพราะพี่สาว บ้านพี่สาวกับบ้านแฟนห่างกัน 40 นาที
วันแรกมาดื่มกาแฟที่บ้านพี่สาว เขามาทำงานแถวนั้นๆเขาอยากให้เราไปบ้านเขานัดพี่และแฟนพี่พร้อมลูกสาวไปดูบ้านเขา ระหว่างไปบ้านเขาเกือบครึ่งทางรถแฟนพี่เกิดเสียงดังเหมือนล้อจะระเบิด เราจึงหยุดดูว่าเกิดอะไรกับรถ ลงไปดูล้อร่วง Dead ถ้าฝืนไปอีกนิดเดียวเกิดอุบัตเหตุชัวร์
เราไปจอดที่พักรถ รอบริษัทประกันมาซ่อมคงประมาณ 1 ชั่วโมง จังหวะพอดีมีรถอีกคันตามหลังมา เขามาจอดหน้ารถเรา สักพักเห็นผู้ชายเดินมา เราถามหลานสาวว่าเขาเดินมาทำไร? หลานบอกขำๆว่ามาฉี่มั้ง โอ้ววว บ้าป่าวเดินมาฉี่ที่รถเราเสียเนี๊ยนะ 

เขาเดินมาถามว่า I help you? Big smileBig smile เขาพูดอังกฤษงูๆปลาๆ พี่สาวบอก โอเค
แฟนพี่บอกไม่ต้องฉันทำได้  Big smile ดีนะพี่แกไม่เข้าใจ เดินกลับไปรถ เอาสแลงมาถอดล้อรถให้ LOLLOL
พี่บอกว่าคนโปรแลนด์มาทำงานที่เนเธอร์แลนด์ได้ค่าแรงถูกกว่าคนไทย แกไม่ชอบ ตอนนี้แกเปลี่ยนใจทันที
เราบอกเห็นไหมเขาใจดี มีน้ำใจขนาดนี้เชียว ClapClap พี่รีบไปเอาผ้ามารองเข่าให้พี่แกเลย
แถมให้ตังค์พี่แกอีก  Sleepy

เราประทับใจเขาถ่ายรูปเก็บไว้ดู ถ้ารอประกันรอไปเถอะ 
คนดี มีน้ำใจ ปลืัมและประทับใจมากในต่างแดน SmileSmile
ขอให้เจ้าหน้าที่สมหวังและเจอคนดีนะคะ

Edited by Amiza - 08 Nov 2013 at 15:17
Back to Top
kankann View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kankann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2013 at 21:19 - IP: 111.84.164.58 IP Information
จะว่าไปไม่ว่าคนชาติไหนๆก็มีน้ำใจให้กันเสมอเนอะ เรามีเพื่อนเป็นชาวเนเธอร์แลนด์เหมือนกันนะคะ นิสัยดีมาก ขี้เล่น แต่แบบพูดตรงมากกกกกก 555 ตอนนี้เจ้าของกระทู้ก็ได้แต่รอให้เค้ากลับมารักกันเหมือนเดิม ขอบคุณนะคะที่มาให้กำลังใจ ซึ้งงงงงงงงค่ะ

Edited by kankann - 09 Nov 2013 at 20:13
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kankann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2013 at 20:17 - IP: 111.84.164.58 IP Information
หลายวันก่อนเค้าไปข้างนอกแล้วไปทั้งวันข้าวก็ไม่ได้กิน กลับมาเค้าแบบหน้าตาดูไม่สบายมากๆ เราได้แต่มองเค้าผ่านกล้อง ช่วยอะไรเค้าไม่ได้เลย แบบสงสารเค้ามาก เลยทำใไ้เรารู้สึกว่าเรารักเค้ามากจริงๆนะ เราอยากดูแลเค้าไปตลอดชีวิต แต่ก็ได้แค่คิด เพราะเรื่องจริงเราทำได้แค่มองเค้า เข้ากั๊นเข้ากันกับเพลงเรื่องจริงยิ่งกว่านิยายเลยนะนี่   
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kankann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2013 at 19:43 - IP: 111.84.114.163 IP Information
ผ่านมาจนถึงวันนี้มันก็ยิ่งมีแต่ท้อ ตอนนี้รู้สึกหมดแรงกับสิ่งที่ทำไป ยิ่งพยายามเท่าไหร่ก็เหมือนเค้ายิ่งไกล วันนี้ถอดใจแล้ว หมดกำลังใจที่จะทำอะไรอีกต่อไป ขอบคุณทุกคนมากค่ะที่เป็นกำลังใจให้เสมอมา วันนี้เราไม่ไหวแล้วจริงๆ ไม่หวังกับคนๆนี้และไม่หวังที่จะมีใครแล้วค่ะ เหนื่อยมากับการแชทเกือบสิบปี ไม่ขอพยายามอีกแล้วค่ะ แล้วแต่ฟ้าจะลิขิตเลย ไม่มีคือไม่มี จะไม่หาอีกละ ไม่อยากดราม่าอ่ะ
Back to Top
PenaHorizon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote PenaHorizon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2013 at 14:03 - IP: 118.174.217.104 IP Information
ให้กำลังใจ น้องกานต์ นะคะ สักวันคนที่ใช่จะเข้ามาในเวลาที่เหมาะสม เวลาที่ใช่ของคนเราไม่เหมือนกัน อย่าท้อเลยค่ะ 
รักแท้จะอยู่คู่กับจิตใจที่สว่างสดใส เต็มไปด้วย

กำลังวังชาและความเคลื่อนไหวที่ร่าเริง
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kankann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2013 at 21:29 - IP: 111.84.100.126 IP Information
Originally posted by PenaHorizon

ให้กำลังใจ น้องกานต์ นะคะ สักวันคนที่ใช่จะเข้ามาในเวลาที่เหมาะสม เวลาที่ใช่ของคนเราไม่เหมือนกัน อย่าท้อเลยค่ะ 

<strong style="font-family: 'Ms Sans Serif', 'Helvetica Neue', Arial, Thonburi, sans-serif; outline: 0px; padding: 0px; margin: 0px; line-height: 29.46875px;">รักแท้จะอยู่คู่กับจิตใจที่สว่างสดใส เต็มไปด้วย
<strong style="font-family: 'Ms Sans Serif', 'Helvetica Neue', Arial, Thonburi, sans-serif; outline: 0px; padding: 0px; margin: 0px; line-height: 29.46875px;">
<strong style="font-family: 'Ms Sans Serif', 'Helvetica Neue', Arial, Thonburi, sans-serif; outline: 0px; padding: 0px; margin: 0px; line-height: 29.46875px;">กำลังวังชาและความเคลื่อนไหวที่ร่าเริง

ขอบคุณมากนะคะที่มาให้กำลังใจ ตอนนี้ก็พยายามทำใจไปเรื่อยๆค่ะ แต่คงต้องใช้เวลาซักพักค่ะ
Back to Top
Page  <123

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters