Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เสริมสวย แต่งตัว
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครมีประสบการณ์ทำบราซิเลี่ยนแว็กซ์....แชร์หน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครมีประสบการณ์ทำบราซิเลี่ยนแว็กซ์....แชร์หน่อยค่ะ

Page  12>
Author
April_weena View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครมีประสบการณ์ทำบราซิเลี่ยนแว็กซ์....แชร์หน่อยค่ะ
    Posted: 12 Aug 2012 at 21:46 - IP: 192.168.200.204 IP Information
กำลังหาข้อมูลระหว่างบิกินี่แว็กซ์ กะบราซิเลี่ยนแว็กซ์อยู่ค่ะ แต่คิดว่าบิกินี่แว็กซ์คงไม่เท่าไหร่หาอ่านง่ายมากๆ แต่บราซิเลี่ยนแว็กซ์นี่สิมีน้อยมาก เลยอยากจะให้สาวๆ เลดี้อินเตอร์ที่มีประสบการณ์ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

- ร้านที่ทำ ราคา
- ความรู้สึกตอนที่ทำ
- ความรู้สึกหลังทำ
- ชอบหรือไม่ชอบยังไงบ้างค่ะ

(เคยอ่านเจอมาว่าทำแล้วเหมือนกลับไปเป็นเด็กอีกครั้งเลย ว้าวววว...ขนาดนั้นเลยรึป่าวคะ)
Back to Top
Barney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Barney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 22:10 - IP: 101.108.47.96 IP Information
ทำ bikini wax ประจำที่อีฟ โรเช่ ค่ะ ราคาไม่ชัวร์เพราะเราซื้อคอร์สเอาไว้ เป็นครั้งน่าจะพันบาทนิดๆหรือไงนี่แหละค่ะ
เค้าจะเหลือขนไว้ให้พอจุ๋มจิ๋มน่ารักประมาณสองนิ้ว แต่ถ้าบราซิลเลี่ยนจะแว็กซ์โล้นหมดรวมข้างในด้วยนะคะ (แต่ที่อีฟ โรเช่ ไม่มีบราซิลเลี่ยนนะคะ)

ความรู้สึก มันก็เจ็บแบบทนได้แหละค่ะ ทำบ่อยๆก็แว็กซ์ง่ายขึ้น 
แต่ถ้าเป็นบราซิลเลี่ยน จะเจ็บกว่ากันเยอะเลย เพราะเนื้อข้างในอ่อนๆนะคะ เราจำได้ว่าร้อง อ๊าย อ๊าว โอ๊ว ตลอดเลยค่ะ น้ำตาเล็ดเลย

ส่วนตัวชอบทำค่ะ เพราะรู้สึกสะอาด แล้วเราเป็นคนขนดก ปล่อยยาวๆไว้มันดูน่าเกลียด เราไม่มั่นใจค่ะ
แล้วสามีก็ชอบด้วยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 23:08 - IP: 192.168.200.204 IP Information
Originally posted by Yiing

ทำ bikini wax ประจำที่อีฟ โรเช่ ค่ะ ราคาไม่ชัวร์เพราะเราซื้อคอร์สเอาไว้ เป็นครั้งน่าจะพันบาทนิดๆหรือไงนี่แหละค่ะ
เค้าจะเหลือขนไว้ให้พอจุ๋มจิ๋มน่ารักประมาณสองนิ้ว แต่ถ้าบราซิลเลี่ยนจะแว็กซ์โล้นหมดรวมข้างในด้วยนะคะ (แต่ที่อีฟ โรเช่ ไม่มีบราซิลเลี่ยนนะคะ)

ความรู้สึก มันก็เจ็บแบบทนได้แหละค่ะ ทำบ่อยๆก็แว็กซ์ง่ายขึ้น 
แต่ถ้าเป็นบราซิลเลี่ยน จะเจ็บกว่ากันเยอะเลย เพราะเนื้อข้างในอ่อนๆนะคะ เราจำได้ว่าร้อง อ๊าย อ๊าว โอ๊ว ตลอดเลยค่ะ น้ำตาเล็ดเลย

ส่วนตัวชอบทำค่ะ เพราะรู้สึกสะอาด แล้วเราเป็นคนขนดก ปล่อยยาวๆไว้มันดูน่าเกลียด เราไม่มั่นใจค่ะ
ขอบคุณคุณ Yiing มากนะคะ เคยได้ยินว่า อีฟ โรเช่ มีเหมือนกันค่ะ ถ้าได้ไปทะเลว่าจะลองไปทำที่นี่ดูค่ะ แล้วบราซิเลี่ยนแว็ก คุณ Yiing ทำที่ไหนคะ พอดีปลาอยู่กรุงเทพไม่รู้ว่ามีที่ไหนทำแล้วเจ็บน้อยๆ บ้าง แต่จากที่คุณหญิงบอกนี่เห็นภาพเลยนะคะ แอบกลัวเหมือนกันแต่ก็อยากลองทำดูเพราะเรื่องการรักษานี่ละคะ น่าจะทำง่ายกว่า
Back to Top
ppt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ppt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 00:30 - IP: 98.196.117.81 IP Information
บลาซิลเลี่ยนอวกซ์ ทำที่ลังโคม หรือ คลาแรงค์ ที่เซนทรัลชิดลม ไม่มีไม่เจ็บนะ แต่ไม่ได้เจ็บมากมาย ราคานานแล้วนะ เกือบๆสองพัน อน่จำไม่ได้เพราะไม่ได้กลับไทยนาน ทำแล้วจะติดนะ เพร่ะมันโล่งสบายดี

Edited by ppt - 13 Aug 2012 at 00:32
Back to Top
Pina_Punch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 01:19 - IP: 108.48.22.224 IP Information

Embarrassed Embarrassed

Edited by Pina_Punch - 15 Jan 2013 at 08:38
Back to Top
Noonut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noonut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 01:24 - IP: 88.207.136.123 IP Information
นัทเคยไปทำที่ dada wax ห้างยูเนี่ยนมอลล์ ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ ตอนนั้นค่าแว็กบราซิลเลี่ยน 1,000บาท ค่าครีม 350 บาท มีแว็กต่างๆทุกส่วนของร่างกาย เจ็บพอทนได้ค่ะ และอีกที่ที่นัทเช็คตามเน็ตที่รังสิต ร้านนี้ถ้าคนกลัวเจ็บเค้ามีการแปะยาชา และฉีดยาชาด้วย ราคาแว็กกับยาชา ลองค้นหาดูในกูเกิ้ลนะค่ะ
Back to Top
Beachgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Beachgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 02:09 - IP: 115.67.65.235 IP Information
เราชอบ brazilian wax นะคะ มันโล่งดีค่ะ คุณแฟนก็ชอบ
เราทำที่ reveal wax salon ทองหล่อ 13 ค่ะ
ถ้าไปทำ แน่นอนต้องเจ็บอยู่แล้ว แต่อยากสวยก็ต้องทนไงคะ เจ็บแป๊บเดียวก็หาย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 02:41 - IP: 192.168.200.204 IP Information
อบคุณความคิดเห็นของทุกๆ คนนะคะ ปลาคิดว่าจะลองเลือกที่ราคาไม่แพงดูค่ะ แต่ได้ข้อมูลมาเพิ่มอีกแล้ว ฮอลลิวูด แว็กซ์ กะลังช่างใจอยู่ว่าระหว่างบราซิลเลี่ยนกะฮอลลิวูด จะทำตัวไหนดีEmbarrassed
Back to Top
khamlarp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlarp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 04:06 - IP: 37.183.115.38 IP Information
  • null
ขอตอบในสถานะของ พนง สปานะคะ จากประสบการณ์การทำงานที่ผ่านมา ไม่มีการแว็กซ์ขนใดๆที่ทำแล้วไม่เจ็บ ต่างกันที่จะเจ็บมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของช่างและก็ตัวลูกค้าที่บางคนก็ผิวคนข้างบาง ถ้าหากไม่เคยแว็กซ์มาก่อนให้ลองทำบีกินนี่แว็กซ์ดูก่อนสัก 3-4 ครั้ง แล้วค่อยลองทำบาซิลเลี่ยน ปล.เวลาทำไม่ต้องอายช่างนะคะสำหรับเราแล้วเรื่องนี่มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ค่าแว็กซ์บีกินนี่ 9 euro บาซิลเลี่ยน 15 euro ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม่ราคาที่บ้านเราถึงแพงมาก เห็นราคาแล้วตกใจ

Edited by khamlarp - 13 Aug 2012 at 04:12
1972
Back to Top
Book View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Book Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 04:25 - IP: 124.120.241.45 IP Information
bikini เป็นการแวกซแค่ขอบนะค่ะเท่าที่ทราบ
ส่วน Brazilianจะเป็นเอาออกทั้งหมดยกเว้นส่วนกลางด้านบนนิดหน่อย(ปกติทำแต่อันนี้ค่ะ)
ส่วนHollywood ก็เกลี้ยงเลยคร่าาาา

ทำร้านประจำที่ The waxing bar คะ อยู่ที่ ozono สุขุมวิม39
-ราคา Brazilian 1800 บาทค่ะ
ร้านนี้จะเป็แวกซ์ร้อนค่ะ มีหลายกลิ่นให้เลือก กลิ่นประจำจะเป็น Chocolate

ตอนทำเจ็บเหมือนกันค่ะแต่พอทนได้ พนักงานจะมีวิธี ของเค้าค่ะ ทำดีมากๆ ใช้เวลาประมาณ 1ชม

หลังทำต้องดูแลผิวหลังทำโดยใช้สคัรบที่ไม่มีน้ำมันผสมจะช่วยให้ไม่เกิดขนคุดค่ะ ซึ่งเคยทำแล้วเกิดขนคุดบ้างบางครั้ง
ไม่ชอบเลยค้ะ พยายามหาวิธีที่ไม่ให้เกิดเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้มีขนคุดทุกครั้งค่ะ
แนะนำว่าถ้าทำก็ทำ Brazilian เลยค่ะ สะอาดมากๆ หรือ Hollywood ก็ได้แล้วแต่ชอบค่ะ
Back to Top
Nelly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nelly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 04:28 - IP: 124.185.37.183 IP Information
เคยทำบาซิลเลี่ยนแว็กซ์แถวหน้าม.เกษตร ราคาไม่แพง จำชื่อร้านไม่ได้แล้วแต่ค่อนข้างดังสำหรับย่านนั้น

จำได้ว่าเจ็บค่ะ แต่ก็ทนได้ อยู่ได้นานเป็นเดือนเลย แต่เราทำครั้งเดียวแล้วพอ ตอนนี้อาศัยโกนกับเล็มๆเอา

Back to Top
bebebe3333 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote bebebe3333 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 04:44 - IP: 182.53.50.16 IP Information
่ดาแา
Back to Top
bebebe3333 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote bebebe3333 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 04:49 - IP: 182.53.50.16 IP Information
เรายิงเลเซอร์กำจัดขนแบบHollywood ค่ะทำมาสามครั้งแล้ว ติดใจสุดๆและเจ็บสะแด่วเชียว หมอแซวว่าเราซาดิส์ อิอิ เพื่อความสวยยอมทนค่ะ:)
Back to Top
Barney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Barney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 10:20 - IP: 180.180.49.82 IP Information
Originally posted by April_weena

ขอบคุณคุณ Yiing มากนะคะ เคยได้ยินว่า อีฟ โรเช่ มีเหมือนกันค่ะ ถ้าได้ไปทะเลว่าจะลองไปทำที่นี่ดูค่ะ แล้วบราซิเลี่ยนแว็ก คุณ Yiing ทำที่ไหนคะ พอดีปลาอยู่กรุงเทพไม่รู้ว่ามีที่ไหนทำแล้วเจ็บน้อยๆ บ้าง แต่จากที่คุณหญิงบอกนี่เห็นภาพเลยนะคะ แอบกลัวเหมือนกันแต่ก็อยากลองทำดูเพราะเรื่องการรักษานี่ละคะ น่าจะทำง่ายกว่า

บราซิลเลี่ยนเคยทำตามสปาค่ะ จำชื่อได้ไม่หมด มีบรองซ์ เดย์ สปา ที่เซ็นทรัลเวิลด์ แล้วก็ ฮันนี่ พอท ที่ CTW เหมือนกันค่ะ
นอกนั้นก็ the waxing bar ค่ะ จำไม่ได้ว่ามีที่ไหนบ้าง

เคยทำ Hollywood wax ด้วยค่ะ จะต่างกับ บราซิลเลี่ยนคือ เค้าจะแว็กซ์ออกหมดส่วนล่างของเราจะไม่เหลือขนเลยค่ะ แว็กซ์รวมไปถึงก้นเลยค่ะ เรียกได้ว่าถ่างแล้วถ่างอีก ถ่างหน้าถ่างหลังเลยล่ะค่ะ LOL
Back to Top
shinbe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote shinbe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 10:27 - IP: 180.183.90.174 IP Information
เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ ไม่เคยทำเล๊ยยยยย Tongue ได้แต่ตัดกับโกน เวลาขึ้นนี้ โอ้ววววว
Back to Top
ppt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ppt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 11:38 - IP: 98.196.117.81 IP Information
บราซิลเลี่ยนแวกซ์ ไม่มีเหลือยู่ ออกไปหมด รวมไปถึงก้นด้วย เพราะ คนบราซิลเขานิยมใส่ชุดว่ายน้ำแบบ thong มีขนไม่ได้ เขาถึงเรียกว่า บราซิลเลี่ยนแวกซ์
Back to Top
Tida_F View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tida_F Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 11:53 - IP: 125.26.218.13 IP Information
Cryไม่กล้าคะ กลัวเจ็บ อู้ยยยยยย ซี๊ดดดดดดดดOuch
The less you give a f**k...... The happier you will be.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 17:48 - IP: 192.168.200.204 IP Information

Originally posted by April_weena

บราซิลเลี่ยนเคยทำตามสปาค่ะ จำชื่อได้ไม่หมด มีบรองซ์ เดย์ สปา ที่เซ็นทรัลเวิลด์ แล้วก็ ฮันนี่ พอท ที่ CTW เหมือนกันค่ะ
นอกนั้นก็ the waxing bar ค่ะ จำไม่ได้ว่ามีที่ไหนบ้าง

เคยทำ Hollywood wax ด้วยค่ะ จะต่างกับ บราซิลเลี่ยนคือ เค้าจะแว็กซ์ออกหมดส่วนล่างของเราจะไม่เหลือขนเลยค่ะ แว็กซ์รวมไปถึงก้นเลยค่ะ เรียกได้ว่าถ่างแล้วถ่างอีก ถ่างหน้าถ่างหลังเลยล่ะค่ะ LOL
LOL 555 ขำตรงถ่างแล้วถ่างอีกนี่ละคะ คงจะเขิลน่าดูนะคะ แต่เพื่อความสวยเนอะ ศรีต้องทนให้ได้ 

ปลาก็สนใจ The waxing bar เหมือนกันค่ะ เห็นมีสาขาใกล้บ้านด้วย ราคาไม่ค่อยน่ารักเลย แต่คิดว่าสำคัญที่ขั้นตอนการทำของช่างกับทำให้ไม่ระคายเคืองมากกว่านะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 17:50 - IP: 192.168.200.204 IP Information
Originally posted by bebebe3333

เรายิงเลเซอร์กำจัดขนแบบHollywood ค่ะทำมาสามครั้งแล้ว ติดใจสุดๆและเจ็บสะแด่วเชียว หมอแซวว่าเราซาดิส์ อิอิ เพื่อความสวยยอมทนค่ะ:)
เคยแต่กำจัดขนจักกะแร้ แค่นี้ก็เจ็บจี๊ดๆๆ แล้วอ่ะคะ เห็นด้วยกับคุณหมอนะคะ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 17:51 - IP: 192.168.200.204 IP Information
Originally posted by Book

bikini เป็นการแวกซแค่ขอบนะค่ะเท่าที่ทราบ
ส่วน Brazilianจะเป็นเอาออกทั้งหมดยกเว้นส่วนกลางด้านบนนิดหน่อย(ปกติทำแต่อันนี้ค่ะ)
ส่วนHollywood ก็เกลี้ยงเลยคร่าาาา

ทำร้านประจำที่ The waxing bar คะ อยู่ที่ ozono สุขุมวิม39
-ราคา Brazilian 1800 บาทค่ะ
ร้านนี้จะเป็แวกซ์ร้อนค่ะ มีหลายกลิ่นให้เลือก กลิ่นประจำจะเป็น Chocolate

ตอนทำเจ็บเหมือนกันค่ะแต่พอทนได้ พนักงานจะมีวิธี ของเค้าค่ะ ทำดีมากๆ ใช้เวลาประมาณ 1ชม

หลังทำต้องดูแลผิวหลังทำโดยใช้สคัรบที่ไม่มีน้ำมันผสมจะช่วยให้ไม่เกิดขนคุดค่ะ ซึ่งเคยทำแล้วเกิดขนคุดบ้างบางครั้ง
ไม่ชอบเลยค้ะ พยายามหาวิธีที่ไม่ให้เกิดเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้มีขนคุดทุกครั้งค่ะ
แนะนำว่าถ้าทำก็ทำ Brazilian เลยค่ะ สะอาดมากๆ หรือ Hollywood ก็ได้แล้วแต่ชอบค่ะ
กะลังลังเลเหมือนกันค่ะระหว่าง บราซิลเลี่ยนกะฮอลลิวูด แต่กลัวเจ็บนี่ละคะ แต่คิดว่าน่าจะทำที่ The waxing bar เพราะใกล้บ้านสุด คิดแล้วก็เสียวๆ ไงไม่รู้นะคะ LOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote April_weena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 17:54 - IP: 192.168.200.204 IP Information
Originally posted by khamlarp

• null
ขอตอบในสถานะของ พนง สปานะคะ จากประสบการณ์การทำงานที่ผ่านมา ไม่มีการแว็กซ์ขนใดๆที่ทำแล้วไม่เจ็บ ต่างกันที่จะเจ็บมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของช่างและก็ตัวลูกค้าที่บางคนก็ผิวคนข้างบาง ถ้าหากไม่เคยแว็กซ์มาก่อนให้ลองทำบีกินนี่แว็กซ์ดูก่อนสัก 3-4 ครั้ง แล้วค่อยลองทำบาซิลเลี่ยน ปล.เวลาทำไม่ต้องอายช่างนะคะสำหรับเราแล้วเรื่องนี่มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ค่าแว็กซ์บีกินนี่ 9 euro บาซิลเลี่ยน 15 euro ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม่ราคาที่บ้านเราถึงแพงมาก เห็นราคาแล้วตกใจ
ใช่ค่ะ ปลาเคยโกนเองครั้งสองครั้งค่ะ อย่างนี้ถ้าจะลองทำบราซิลเลี่ยนหรือไม่ก็ฮอลลิวูด พอจะทำได้มั้ยคะ กลัวเจ็บแต่คิดว่าถ้าอยากให้มันดูดีก็คงต้องลองดู
Back to Top
Ujaipor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ujaipor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 18:07 - IP: 119.42.110.183 IP Information
คริ ..คริ..เข้ามาอ่านกระทู้ เดาเอาตอนมันแว็กซ์ ๆ นี่ว่ามันต้องเกี่ยวกะขน
อุ๊ยต๊าย จั๊กกะเดี๋ยม ดีแท้.. ท่าจะโปร่ง โล่ง สบาย ดีจัง
ส่วนตัวทำแค่ ตัด เล็ม ไม่ให้รกรุงรังก็พอ
แบบนี้ไม่เคย อ่านเป็นวิทยาทานอ่ะ..
Back to Top
BennyBew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BennyBew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 18:24 - IP: 110.169.252.85 IP Information
ตอบในฐานะเคยทำทำงานที่true'est clinicค่ะ ถามลูกค้าทุกคน เจ็บทุกคนๆ ยาชาทาก็ช่วยได้ในระดับนึง แต่มันก็ช่วยได้เยอะ ผลออกมาก็โอเคนะคะ  
Just the way you are ^^
Back to Top
lihanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lihanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 18:47 - IP: 121.214.54.36 IP Information

• null

เหงราคา 15 euro แล้วอยากจะไปทำพรุ่งนี้เลย  แต่เผอิญเราอยู่ออส  ยังไม่เคยเชคราคาที่นี้เลย เราว่า ออสน่าจะแพงกว่าอ่ะค่ะ
จิงใจก้อเสียตังค์ จิงจังก้อเสียใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 21:22 - IP: 108.28.80.203 IP Information

-โพสต์ซ้ำ ขออนุญาตลบโพสต์น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ-

Edited by Pina_Punch - 13 Aug 2012 at 21:43
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 21:40 - IP: 108.48.22.224 IP Information

Smile Smile

Edited by Pina_Punch - 15 Jan 2013 at 08:37
Back to Top
L.O.V.E. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote L.O.V.E. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 22:00 - IP: 124.120.194.243 IP Information
เราทำที่ Clarins สาขาเซ็นทรัลบางนาค่ะ เริ่มแรกเราขัดตัว นวดตัวที่นี่ประจำอยู่แล้ว แต่ไม่เคยแว๊ก หลังๆ ก็ทำจนสนิทกับช่างที่นวด ก็เลยหน้าด้านมากขึ้น LOL เลยลองทำแบบไลด์ก่อน (บิกินี่แว๊กซ์) เราลงเป็นคอร์ส คิดแล้วตกครั้งละ 800 บาท ตอนหลังๆ มานี่เราทำบราซิเลี่ยนแว๊กซ์ เราลงเป็นคอร์สเหมือนเดิม คิดแล้วตกครั้งละ 1,600 บาท (ถ้าช่วงไหนที่ร้านมีโปรก็จะได้ราคาที่เราบอกค่ะ)  
ก็เจ็บพอๆ กับบิกินี่นะคะ แต่เจ็บที่เราว่านี่ก็ไม่ได้เจ็บมากถึงขนาดทนไม่ไหวหรือน้ำตาเล็ดน้ำตาร่วงนะคะ เพียงแต่จะให้บอกว่าไม่เจ็บเลยมันก็ไม่ใช่ สำหรับเราตอนที่ทำครั้งแรกก็เจ็บนะ คือ แต่ว่าเจ็บน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะเลยค่ะ (เป็นแว๊กซ์ร้อน) แต่ทุกวันนี้ชิลมากค่ะ ดึงปื๊ดๆ ไม่เจ็บแล้ว Big smile
ทุกวันนี้แว๊กซ์เสร็จ เราไม่รู้สึกอะไรเลยนอกจากรู้สึกสบายน้องจิมิ LOL ของเราจะแว๊กซ์ทุก 2 - 3 เดือนค่ะ  พอทำบ่อยๆ ขนที่ขึ้นมาใหม่ก็จะเส้นเล็กลงและรู้สึกว่าขนบางลงด้วยค่ะ ไม่ขึ้นเยอะเป็นป่าดงดิบเหมือนเมื่อก่อน Wink
ชอบค่ะ เย็นสบายอากาศถ่ายเทดี LOL รู้สึกดีกว่าตอนอยู่ในป่าดงดิบเยอะเลย 

(เคยอ่านเจอมาว่าทำแล้วเหมือนกลับไปเป็นเด็กอีกครั้งเลย ว้าวววว...ขนาดนั้นเลยรึป่าวคะ)
จริงค่ะ แต่มันจะกลับไปเป็นเด็กได้แค่ช่วงที่เพิ่งไปแว๊กซ์มาได้ 2 - 3 อาทิตย์แรกค่ะ จากนั้นพอขนมันเริ่มขึ้นก็กลับมาแก่เหมือนเดิม LOL 
Back to Top
lihanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lihanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 22:42 - IP: 121.214.54.36 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

Originally posted by Pina_Punch

Originally posted by lihanna

• null

เหงราคา 15 euro แล้วอยากจะไปทำพรุ่งนี้เลย  แต่เผอิญเราอยู่ออส  ยังไม่เคยเชคราคาที่นี้เลย เราว่า ออสน่าจะแพงกว่าอ่ะค่ะ

มาหลังๆๆ(อยู่ต่างประเทศ)ศรีทำด้วยตัวของศรีเองเลย เก็บรายละเอียดเองLOL  ไม่ถึงสามสิบนาทีหรอกค่ะ เเว๊กซ์ร้อนนี่ดึงออกทีดังเเคว๊กๆๆเลยหล่ะค่ะ(ศรีออกเเนวซาดิสซ์ไปเปล่าฟ่ะเนี๊ยะ) มาปีสองปีนี้ป่าดงดิบเริ่มโล่งเตียนอาจจะเป็นเพราะศรีตัดไม้ทำลายป่าบ่อย ต้นไม้ตอไม้เลยไม่ค่อยเจริญงอกงาม นานๆๆศรีก็เลยทำสักครั้ง นี่ก็สบายตัวศรีไปหล่ะค่ะEmbarrassed.

5555 เข้ามาขำคุณศรีค่ะ LOL
จิงใจก้อเสียตังค์ จิงจังก้อเสียใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 23:28 - IP: 108.28.80.203 IP Information
[/QUOTE]
 มาหลังๆๆ(อยู่ต่างประเทศ)ศรีทำด้วยตัวของศรีเองเลย เก็บรายละเอียดเองLOL  ไม่ถึงสามสิบนาทีหรอกค่ะ เเว๊กซ์ร้อนนี่ดึงออกทีดังเเคว๊กๆๆเลยหล่ะค่ะ(ศรีออกเเนวซาดิสซ์ไปเปล่าฟ่ะเนี๊ยะ) มาปีสองปีนี้ป่าดงดิบเริ่มโล่งเตียนอาจจะเป็นเพราะศรีตัดไม้ทำลายป่าบ่อย ต้นไม้ตอไม้เลยไม่ค่อยเจริญงอกงาม นานๆๆศรีก็เลยทำสักครั้ง นี่ก็สบายตัวศรีไปหล่ะค่ะEmbarrassed.
[/QUOTE] [/QUOTE]

5555 เข้ามาขำคุณศรีค่ะ LOL
 Click to get more. เขินส์จัง .... Click to get more. ฮิฮิฮิ....

[/QUOTE]

Back to Top
Tida_F View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tida_F Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2012 at 07:48 - IP: 125.26.212.249 IP Information
Originally posted by L.O.V.E.

เราทำที่ Clarins สาขาเซ็นทรัลบางนาค่ะ เริ่มแรกเราขัดตัว นวดตัวที่นี่ประจำอยู่แล้ว แต่ไม่เคยแว๊ก หลังๆ ก็ทำจนสนิทกับช่างที่นวด ก็เลยหน้าด้านมากขึ้น LOL เลยลองทำแบบไลด์ก่อน (บิกินี่แว๊กซ์) เราลงเป็นคอร์ส คิดแล้วตกครั้งละ 800 บาท ตอนหลังๆ มานี่เราทำบราซิเลี่ยนแว๊กซ์ เราลงเป็นคอร์สเหมือนเดิม คิดแล้วตกครั้งละ 1,600 บาท (ถ้าช่วงไหนที่ร้านมีโปรก็จะได้ราคาที่เราบอกค่ะ)  
ก็เจ็บพอๆ กับบิกินี่นะคะ แต่เจ็บที่เราว่านี่ก็ไม่ได้เจ็บมากถึงขนาดทนไม่ไหวหรือน้ำตาเล็ดน้ำตาร่วงนะคะ เพียงแต่จะให้บอกว่าไม่เจ็บเลยมันก็ไม่ใช่ สำหรับเราตอนที่ทำครั้งแรกก็เจ็บนะ คือ แต่ว่าเจ็บน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะเลยค่ะ (เป็นแว๊กซ์ร้อน) แต่ทุกวันนี้ชิลมากค่ะ ดึงปื๊ดๆ ไม่เจ็บแล้ว Big smile
ทุกวันนี้แว๊กซ์เสร็จ เราไม่รู้สึกอะไรเลยนอกจากรู้สึกสบายน้องจิมิ LOL ของเราจะแว๊กซ์ทุก 2 - 3 เดือนค่ะ  พอทำบ่อยๆ ขนที่ขึ้นมาใหม่ก็จะเส้นเล็กลงและรู้สึกว่าขนบางลงด้วยค่ะ ไม่ขึ้นเยอะเป็นป่าดงดิบเหมือนเมื่อก่อน Wink
ชอบค่ะ เย็นสบายอากาศถ่ายเทดี LOL รู้สึกดีกว่าตอนอยู่ในป่าดงดิบเยอะเลย 

จริงค่ะ แต่มันจะกลับไปเป็นเด็กได้แค่ช่วงที่เพิ่งไปแว๊กซ์มาได้ 2 - 3 อาทิตย์แรกค่ะ จากนั้นพอขนมันเริ่มขึ้นก็กลับมาแก่เหมือนเดิม LOL 

บรรยายซะอยากลองมั่งเลยละ ตะเอง
The less you give a f**k...... The happier you will be.
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.225 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters