Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ประสบการณ์ลดน้ำหนัก>>สาธิตการนวดสลายไขมัน น.85
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ประสบการณ์ลดน้ำหนัก>>สาธิตการนวดสลายไขมัน น.85

Page  <1 8384858687 98>
Author
jiejie View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote jiejie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ประสบการณ์ลดน้ำหนัก>>สาธิตการนวดสลายไขมัน น.85
    Posted: 19 Aug 2010 at 20:11 - IP: 80.216.89.217 IP Information
น้องแต้มพี่ขอเอ็มน้องแต้มได้ป่าวจ้า พี่เป็นแม่ลูกอ่อนเลยมานั่งหน้าคอมนานๆไม่ได้นะจ้า 
Back to Top
tomtam1985 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 20:20 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar    ได้ค่ะพี่จี้  น้องกำลังหัดคลานด้วย  เผลอเป็นหายใช่มั้ยค่ะ  Click to get more. 
"เราจะไม่กินตามแรงยั่วยวนของอารมณ์ ทานแค่พอดีนะค่ะพี่น้อง"
Back to Top
lopbit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lopbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 20:23 - IP: 119.31.126.67 IP Information
5555WinkWink  มิได้งอแง จ้า แค่มะมีเวลา มัวแต่ แชท แชท 5555+++  อย่าเพิ่งเอารูปพี่ลงไปนะ อายเค้า 55+++LOL
ถ้าพี่ไม่ขี้เกีจมันคงจะเยอะกว่านี้ ติดง่วงตอนเย็นนี้แหละ
ไม่ไหวจะเคลีย+++
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 20:29 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar     นวดก่อนแล้วค่อยไปแชทไง ( ทรมานดี อิ อิ )
               ง่วงตอนเย็นพยายามอย่ากินแล้วนอนเลยนะพี่นก

ให้เวลาอาหารเผาผลาญสัก 3 - 4 ชั่วโมงก่อนจ้า  Click to get more. 
"เราจะไม่กินตามแรงยั่วยวนของอารมณ์ ทานแค่พอดีนะค่ะพี่น้อง"
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lopbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 20:41 - IP: 119.31.126.67 IP Information
Big smileแต๋มสูตร นมมพ หมักผมทำไงอะ ผมยาวแล้วร่วงดีจัง Confused
(ตกลงพี่จะถามแต๋มทุกอย่างเลยนะเนี่ย )จะมีคนรำคาญพี่ไหมอะ LOLConfused
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 21:13 - IP: 88.89.32.103 IP Information
 Avatar  พี่นกถามแหละดีแล้วค่ะ  บางทีคำถามพี่นกอาจจะไป
          ตอบโจทย์ปัญหาให้พี่ ๆ คนอื่นได้ด้วยนะพี่นก  Click to get more. 

การหมักผม  ด้วยน้ำมันมะพร้าวได้ผลดีมากพี่ต้องลอง

ไปเริ่มกันเลยดีกว่าพี่จะได้ลองทำดูเลย  Click to get more.
 Click to get more. วิธีใช้น้ำมันมะพร้าวดูแลเส้นผมรากผมและหนังศีรษะ

ชโลมน้ำมันมะพร้าวให้ทั่วหนังศีรษะ ประมาณClick to get more.ช้อนโต๊ะ นวดหนังศีรษะ

จนน้ำมันแทรกซึมจนทั่วหนังศีรษะ ทิ้งไว้อย่างน้อย  Click to get more.  Click to get more.  นาที

แต่ยิ่งทิ้งไว้นานเท่าไรยิ่งดี  เพื่อให้น้ำมันแทรกซึมสู่หนังศีรษะ  แล้วจึงค่อย

ไปสระออก อาจใช้น้ำมันมะพร้าวใส่ผมตั้งแต่ตื่นนอนก็ได้ แล้วทิ้งไว้จน

กระทั่งอาบน้ำตอนเช้าจึงสระออก หรือ พี่นกจะทำแบบแต๋มก็ได้  โดยใช้

น้ำมันมะพร้าว ใส่ผมในตอนกลางคืนก่อนนอน จากนั้นใช้หมวกอาบน้ำ

คลุมผมไว้ หมักไว้จนถึงเช้าเลย  ตื่นนอนตอนเช้าค่อยสระ( ผมนิ่มมาก )

ผมพี่นกจะดูสวยเป็นเงา แลที่สำคัญมจะไม่มีรังแคมากวนใจอีกด้วย

น้ำมันมะพร้าวสามารถลดการสูญเสียโปรตีนของเส้นผมได้สามารถแทรกซึม

สู่รากผมช่วยลดการสูญเสียโปรตีนและช่วยทำให้เส้นผมแข็งแรงขึ้น

น้ำมันมะพร้าวจึงเป็นทางเลือกหนึ่งที่หลายคนใช้ในการดูแลรักษาเส้นผม Click to get more.

* ช่วยทำให้ผมไม่หงอกก่อนวัย  และป้องกันหนังศรีษะล้านด้วยจ้า *

Click to get more. 

Back to Top
Benny Chueng View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Benny Chueng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 22:16 - IP: 75.27.121.145 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ คุณแต๋ม รู้งี้กินตั้งแต่ตอนท้องแล้วเนี่ย สุดยอดน้ำมันจิงๆ ค่ะ
Back to Top
kongkaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 22:19 - IP: 112.142.165.163 IP Information

Avatarขอบใจจ้าน้องแต๋มได้การดูแลผมมาอีกหนึ่งอย่าง หลังจากเมามันกับการตีปีกเมื่อนเย็นวาน ทำเอาเช้านี้พี่ยกแขนแทบไม่ขึ้น แต่พี่ไม่ยอมแพ้ เย็นวันนี้พี่เลยตีซ้ำไป600ครั้ง พี่เดินรอบสนามโรงเรียนหนึ่งชั่วโมงระหว่างเดินก็ตีปีกไปเซ็ทละ30ครั้ง ทำไปทำมาหายปวดไปเลยแต่ต้องรอดูเช้าพรุ่งนี้อีกวัน แขนพี่ไม่ใหญ่มากพี่คงไม่นวด แต่จะไปเน้นที่น่องแล้วทีนี้ ไม่เข้าใจว่าทำไมมันเป็นปล้องตรงเนื้อใต้หน้าแข้ง เหมือนมันใหญ่ขึ้นกว่าแต่ก่อนด้วย ต้นขาเล็กลงมากแต่เหมือนน่องมันใหญ่ขึ้นกว่าเดิม แต่ไม่ต้องห่วงพี่ได้วิธีที่แต๋มลงล่าสุดแล้ว คงสนุกละทีนี้พันมันทั้งขาไปเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 22:25 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar  น้ำมันเหวินลองทานของที่นั่นดูนะค่ะ  เพราะมีพี่คนไทยที่นั่น
             ก็ทานตัวนั้นได้ผลเหมือนกันจ้า  เราหุ่นเหมือนกันเลย  เหวิน

เหวินใช้การนวดเข้้ามาร่วมกับการควบคุมอาหาร  และต้อง

หมั่นทำให้สม่ำเสมอ  ครีมใช้ตัวที่เหวินหาได้ง่ายนั่นแหละค่ะ

นวดลงน้ำหนักหน่อย  ( ไขมัน มันดื้อ ) ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ลง

ถ้าเหวินมีความพยายามซะอย่าง  เหวินก็ต้องทำได้เหมือนกัน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2010 at 22:35 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Originally posted by kongkaew

Avatarขอบใจจ้าน้องแต๋มได้การดูแลผมมาอีกหนึ่งอย่าง หลังจากเมามันกับการตีปีกเมื่อนเย็นวาน ทำเอาเช้านี้พี่ยกแขนแทบไม่ขึ้น แต่พี่ไม่ยอมแพ้ เย็นวันนี้พี่เลยตีซ้ำไป600ครั้ง พี่เดินรอบสนามโรงเรียนหนึ่งชั่วโมงระหว่างเดินก็ตีปีกไปเซ็ทละ30ครั้ง ทำไปทำมาหายปวดไปเลยแต่ต้องรอดูเช้าพรุ่งนี้อีกวัน แขนพี่ไม่ใหญ่มากพี่คงไม่นวด แต่จะไปเน้นที่น่องแล้วทีนี้ ไม่เข้าใจว่าทำไมมันเป็นปล้องตรงเนื้อใต้หน้าแข้ง เหมือนมันใหญ่ขึ้นกว่าแต่ก่อนด้วย ต้นขาเล็กลงมากแต่เหมือนน่องมันใหญ่ขึ้นกว่าเดิม แต่ไม่ต้องห่วงพี่ได้วิธีที่แต๋มลงล่าสุดแล้ว คงสนุกละทีนี้พันมันทั้งขาไปเลย

แต๋มแนะนำให้พี่แก้วนวดน่องไปด้วยค่ะ  เพราะเมื่อต้นขาเล็กลง

แต่เราไม่ได้นวดน่อง   พี่แก้วเลยรู้สึกว่าน่องใหญ่  และการเดิน

รอบโรงเรียนทุกวันเป็นการสร้างกล้ามเนื้อที่น่องด้วยส่วนนึงค่ะ

ทุกอย่างที่พี่แก้วทำ  แต๋มถือว่าเยี่ยมมากอยู่แล้วไม่ต้องกังวลค่ะ

ป.ล.   ไปยืดผมเมื่อไหร่ส่งรูปมาให้น้องดูบ้างนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 00:26 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Originally posted by chaotip

Avatarแต๋ม คิดถึงจังเลย น้ำหนักฉันคงที่ แต่ความคิดถึงแกยังเหมือนเดิม แหะๆ ข้ออ้างป่ะ คิดถึงจิงๆนะ แอบมาอ่านทุกวันแต่ไม่ได้ตอบแกเลย บ้านคุณแฟนบรรยากาศดีจัง เห็นแล้วน่าไปเที่ยว แต่ชาตินี้คงไม่มีบุญ อิอิ แกขอเอาจริงอีกครั้งนะ เริ่มมา 3 วันแล้ว แหะๆ เละเทะมา 3 เดือนแล้วอ่า

คิดถึงอย่างแร๊งงงงงงง........เจ๊ติ๊ก

ป.ลิง หุ่นแกดีมั๊ก มั่ก เมื่อไหร่ฉันจะมีมั้ง มัวแต่ทำตัวแบบนี้ (โกดตัวเอง)Angry

ใครรจะรู้บ้างว่าเจ๊เป็นคนอ้วนที่หน้าตาน่ารัก  เพราะฉะนั้น

เจ๊ต้องพยายามกลับไปหุ่นดีให้ได้   แต๋มจะไม่ให้เมนู 1 อาทิตย์

กับเจ๊อีกแล้ว   อย่างเจ๊ต้องทำเมนูสำหรับ 1 เดือนให้เลย

สัญญาแล้วนะว่าทริป หมูกระทะนี้จะต้องเป็นทริปท้ายที่สุดจริง  Click to get more. 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lopbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 00:46 - IP: 119.31.126.67 IP Information
ConfusedConfusedทะมัยโหดจัง อะ ไปนอนแร้วนะ พรุ่งนี้จาเฝ้า กาทู้ให้ช่วงนี้ว่างงะ งานมะค่อยมี 5555++แต่ขี้โกงไม่ค่อยนวด 555++(คนละเรื่องเดียวกันงะ)55555+++LOLLOL พักนี้ เพื่อนๆๆไปไหนกันหมดไม่ค่อยมาอัพเดทน้ำหนักให้ตื่นเต้นเลยงะ เร็วๆๆเอาของดีมาอวดกันหน่อยจิ อยากเห็นอะ เอามาให้น้ำลายไหลหน่อยนะ 5555++++ Good night ja
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 05:35 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar   พี่ ๆหลายคน  รอให้ครบเดือนก่อนค่ะพี่นก
          พี่นกอย่าลืมนวดเน้นๆที่ต้นแขนหน่อยนะค่ะ

อยากดูภาพ Before & After ของพี่เร็ว ๆ
Back to Top
chaotip View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chaotip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 09:56 - IP: 113.53.254.60 IP Information
Originally posted by tomtam1985

Originally posted by chaotip

Avatarแต๋ม คิดถึงจังเลย น้ำหนักฉันคงที่ แต่ความคิดถึงแกยังเหมือนเดิม แหะๆ ข้ออ้างป่ะ คิดถึงจิงๆนะ แอบมาอ่านทุกวันแต่ไม่ได้ตอบแกเลย บ้านคุณแฟนบรรยากาศดีจัง เห็นแล้วน่าไปเที่ยว แต่ชาตินี้คงไม่มีบุญ อิอิ แกขอเอาจริงอีกครั้งนะ เริ่มมา 3 วันแล้ว แหะๆ เละเทะมา 3 เดือนแล้วอ่า

คิดถึงอย่างแร๊งงงงงงง........เจ๊ติ๊ก

ป.ลิง หุ่นแกดีมั๊ก มั่ก เมื่อไหร่ฉันจะมีมั้ง มัวแต่ทำตัวแบบนี้ (โกดตัวเอง)Angry

ใครรจะรู้บ้างว่าเจ๊เป็นคนอ้วนที่หน้าตาน่ารัก  เพราะฉะนั้น

เจ๊ต้องพยายามกลับไปหุ่นดีให้ได้   แต๋มจะไม่ให้เมนู 1 อาทิตย์

กับเจ๊อีกแล้ว   อย่างเจ๊ต้องทำเมนูสำหรับ 1 เดือนให้เลย

สัญญาแล้วนะว่าทริป หมูกระทะนี้จะต้องเป็นทริปท้ายที่สุดจริง  Click to get more. 

สัญญาก๊าบบบบบบบบบบบบบบบ  คุงครูแต๋มมมมมมมมม
สวยธรรมชาติ(ลงโทษ)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lopbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 13:20 - IP: 172.18.59.109 IP Information

Winkฮาโหลแต๋มกาทู้จาตกแระ WinkWink

Back to Top
gimjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gimjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 13:48 - IP: 123.2.172.251 IP Information

ดีจ้า น้องแต๋ม กำลังนอนฝันดีอยู่ล่ะสิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 15:57 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar  เมนู  1 เดือน สำหรับเจ๊เสร็จเรียบร้อยแล้วจ้า
             เดี๋ยวแต๋มนั่งพิมพ์  แล้วจะส่งพีเอ็มไปให้นะ 

เอาจริงแล้วนะรอบนี้   สู้ สู้ นะเจ๊เพื่อสุขภาพ
             และเพื่อความมั่นใจของเจ๊เอง  Click to get more.            

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 16:00 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar  แล้วอาหารควบคุมน้ำหนักของพี่นกเป็นเมนูอะไรค่ะวันนี้  Click to get more. 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lopbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 16:15 - IP: 172.18.59.109 IP Information

เมนูพี่นะหรือง่ายมากๆๆ  เช้า ตื่นมา  บางวัน นมมพ แล้วก้อ  น้ำเต้าหู้กับ นักเรียน 2 ตัวบางวันก้อ นมพร่องมันเลยถ้าไม่มีน้ำเต้าหู้กับนักเรียนกลางวัน แอปเปิ้ล  1 ลูก+นม พร่องมันเลย ตอน เย็น ไก่ย่างน่อง 1 น่อง  แล้วก้อ ตบท้ายด้วย โยเกริต1 ถ้วย(บางวัน ไม่ดื่มน้ำมันมะพร้าวเพราะว่าขี้เกียจ ปล.ตื่นสายไปทำงานไม่ทัน)55555พี่จะกินอยู่แค่เนี่ย ทรมารไปไหม แต่ไม่รู้จากินไร แต่อาทิตย์หนึ่งพี่จะกินข้าวเช้าประมาณ 2 วัน มีอารายให้พี่กินเพิ่มไหม คิดไม่ออก บางวันกลับจากทำงานมาหลับตื่น 2 ทุ่ม มันเป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ขี้เกียจออกกำลังกาย 55555++ WinkWink

Back to Top
chaotip View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chaotip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 17:34 - IP: 113.53.254.60 IP Information
Originally posted by tomtam1985

Avatar  เมนู  1 เดือน สำหรับเจ๊เสร็จเรียบร้อยแล้วจ้า
             เดี๋ยวแต๋มนั่งพิมพ์  แล้วจะส่งพีเอ็มไปให้นะ 

เอาจริงแล้วนะรอบนี้   สู้ สู้ นะเจ๊เพื่อสุขภาพ
             และเพื่อความมั่นใจของเจ๊เอง  Click to get more.            

ว้าวววววววววว ทราบซึ้งงงงงงงงงงงงงงสุดๆๆๆ ตั้งใจแล้วคร๊าบบบบ แต่วันนี้แอบกินขนมปังไปชิ้นนึง คริๆ นั่งสะกดอารมณ์อยู่วันนี้ของกินเยอะมาก ซึ้งวะแกอ่ะ ขอให้ผลบุญที่แกทำ มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตแกนะ ซึ้งใจแกจิงๆ -เลิฟยู-

สวยธรรมชาติ(ลงโทษ)
Back to Top
แจงกะแลง View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote แจงกะแลง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 19:01 - IP: 86.4.95.195 IP Information

สวัสดีค่ะน้องแต๋ม พี่มารายงานความเคลื่อนใหวค่ะ (ทำยังกะจะมารายงานข่าวLOL)

ตอนแรกกะว่าจะรอให้ครบเดือนก่อนแต่รอไม่ไหวค่ะ

พี่ได้เริ่มกิน นมมพ + นวด + ลดแป้ง

วันที่ 3 สค น้ำหนัก 71.6 kg

จนถึงวันนี้ วันที่ 20 สค น้ำหนัก 69.00 kg

ขาและแขนลดไปข้างละ 2 เซน ค่ะ

ดีใจสุดๆเลยค่ะเกือบ 2 ปี แล้วที่น้ำหนักไม่เคยลงถึงเลข 6 เลย

ต้องขอบคุณน้องแต๋มมากๆเลยขอบคุณจริงๆ

และก็ขอบคุณสำหรับเมนู ( สุดโหด Cry  โหดจริงๆ ) ด้วยนะค่ะ

แล้วไว้วันหลังจะมารายงานผลอีกนะค่ะ

และจะเอารูปมาลงให้ดูความเปลื่ยนแปลงด้วยคะ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
Back to Top
Saeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Saeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 21:53 - IP: 125.26.213.103 IP Information
ขออนุญาตถาม**น้องแต๋มและทุกๆคนนะคะ แสงมาด้อมๆมองๆอยู่นานแล้ว ไม่กล้าโพสต์ถามซะทีค่ะ ชอบมากเลยกระทู้นี้ คือมีอยู่ว่า แสงกำลังท้องค่ะตอนนี้ ได้7เดือนแล้ว ไม่ทราบว่าถ้าแสงจะทานน้ำมันมะพร้าวทั้งเพื่อบำรุงสุขภาพและควบคุมน้ำหนักตอนนี้จะได้มั้ยคะและถ้าได้ต้องทานอย่างไรเอ่ย ขอความกรุณาช่วยตอบคำถามด้วยจ้า TongueTongue ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...
อยู่ใกล้ไกลใช่สำคัญ ถ้าทุกทุกวันเติมรักให้กันจนล้นใจ

สะใภ้ฝรั่งเศส...แสง ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 05:50 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Originally posted by Saeng

Avatarขออนุญาตถาม**น้องแต๋มและทุกๆคนนะคะ แสงมาด้อมๆมองๆอยู่นานแล้ว ไม่กล้าโพสต์ถามซะทีค่ะ ชอบมากเลยกระทู้นี้ คือมีอยู่ว่า แสงกำลังท้องค่ะตอนนี้ ได้7เดือนแล้ว ไม่ทราบว่าถ้าแสงจะทานน้ำมันมะพร้าวทั้งเพื่อบำรุงสุขภาพและควบคุมน้ำหนักตอนนี้จะได้มั้ยคะและถ้าได้ต้องทานอย่างไรเอ่ย ขอความกรุณาช่วยตอบคำถามด้วยจ้า TongueTongue ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

Click to get more. สวัสดีค่ะพี่แสง   พี่แสงลองอ่านข้อมูลด่านล่างนี้เลยนะค่ะ  Click to get more. 
อยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติม   บอกแต๋มนะค่ะ  แต๋มจะหาข้อมูลมาให้ค่ะ
 Click to get more. น้ำมันมะพร้าวมีประโยชน์ต่อทารกและตัวอ่อนในครรภ์  Click to get more. 

เนื่องจากน้ำมันมะพร้าวช่วยให้การดูดซับสารอาหารที่สำคัญเช่นแร่ธาตุและวิตะมินต่างๆทำได้ดีขึ้น หากผู้ที่กำลังจะเป็นแม่รับประทานอาหารที่มีส่วนประกอบของน้ำมันมะพร้าว ตัวอ่อนที่อยู่ในครรภ์จะพลอยได้รับสารอาหารที่สำคัญตามไปด้วย

สำหรับทารกแรกเกิดที่มีน้ำหนักตัวน้อย จากการศึกษาพบว่า ทารกแรกเกิดน้ำหนักตัวน้อยที่ได้รับอาหารสูตรผสมกรดไขมันสายปานกลาง มีอัตราการเจริญเติบโตเร็วขึ้น อัตราการรอดชีวิตสูงขึ้น การศึกษานี้แบ่งทารกแรกเกิดน้ำหนักตัวน้อยออกเป็นสองกลุ่ม กลุ่มหนึ่งได้รับอาหารที่ผสมด้วยน้ำมันมะพร้าว กลุ่มที่ได้รับน้ำมันมะพร้าวโตเร็วกว่ากลุ่มที่ไม่ได้รับ น้ำหนักที่เพิ่มขึ้นเป็นเพราะการเจริญเติบโตของร่างกาย ไม่ใช่เพราะอ้วน จากผลการทดลองจึงเป็นเรื่องไม่น่าประหลาดใจที่เราสามารถ พบกรดไขมันสายปานกลางได้ในน้ำนมแม่

กรดไขมันสายปานกลางในน้ำนมแม่ช่วยให้การดูดซับสารอาหารทำได้ง่ายขึ้นขณะเดียวกันช่วย ป้องกันการติดเชื้อ ยิ่งในน้ำนมแม่มีกรดไขมันสายปานกลางมากเท่าไรทารกก็จะยิ่งมีสุขภาพดีขึ้นเท่านั้น คุณภาพของน้ำนมแม่ขึ้นอยู่กับชนิดของอาหารที่แม่รับประทาน ถ้าแม่รับประทานอาหารด้อยคุณภาพน้ำนมจะมีคุณภาพต่ำ หากแม่รับประทานอาหารที่ส่งเสริมสุขภาพ ทารกจะได้น้ำนมที่กอบด้วยสารอาหารที่จำเป็นต่อสุขภาพและเสริมสร้างภูมิคุ้มกัน

กรดไขมันสายปานกลางในน้ำนมแม่สามารถลดต่ำลงจนเหลือแค่ 3 หรือ 4 เปอเซนต์ เมื่อผลิตภัณฑ์จากมะพร้าวถูกผสมลงในอาหารปริมาณของกรดไขมันสายปานกลางจะเพิ่มขึ้นอย่างมีนัย ตัวอย่างเช่น การรับประทานน้ำมันมะพร้าว 40 กรัม (ประมาณ 3 ช้อนโต๊ะ) ในแต่ละมื้อ ทำให้กรดลอริคในน้ำนมแม่ที่ให้นมบุตรเพิ่มขึ้นชั่วคราวจาก 3.9 เป็น 9.6 เปอเซนต์หลังจาก 14 ชั่วโมง ปริมาณของกรด คาปรีลิคและกรดคาปริคก็เพิ่มขึ้นด้วยเช่นกัน แม่ที่รับประทานอาหารที่มีส่วนประกอบของมะพร้าวทุกวันสามารถเพิ่มปริมาณกรดไขมันสายปานกลางในน้ำนมขึ้นถึง 18 เปอเซนต์ ปริมาณที่เพิ่มขึ้นนี้จะไปส่งเสริมคุณสมบัติการปกป้องตามธรรมชาติของน้ำนมและสนับสนุนอัตราการย่อยกรดไขมันที่ ส่งเสริมการเจริญเติบโตและเสริมสร้างพัฒนาการ

หากแม่ไม่ได้รับประทานอาหารที่ประกอบด้วยกรดไขมันสายปานกลางช่วงก่อนคลอดและในระหว่างให้นมบุตร ต่อมน้ำนมจะสามารถผลิตกรดลอริคได้ประมาณ 3 เปอเซนต์ละกรดคาปริคอีกประมาณ 1 เปอเซนต์เท่านั้น เด็กจะขาดสารอาหารที่จำเป็นกับการสร้างความเจริญเติบโตและภูมิคุ้มกันไปเป็นจำนวนมากจากจำนวนที่เด็กอ่อนควรได้รับ

ที่มาข้อมูล   ห้องสมุดปาริสุทธิ์

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 06:03 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Originally posted by แจงกะแลง

สวัสดีค่ะน้องแต๋ม พี่มารายงานความเคลื่อนใหวค่ะ (ทำยังกะจะมารายงานข่าวLOL)

ตอนแรกกะว่าจะรอให้ครบเดือนก่อนแต่รอไม่ไหวค่ะ

พี่ได้เริ่มกิน นมมพ + นวด + ลดแป้ง

วันที่ 3 สค น้ำหนัก 71.6 kg

จนถึงวันนี้ วันที่ 20 สค น้ำหนัก 69.00 kg

ขาและแขนลดไปข้างละ 2 เซน ค่ะ

ดีใจสุดๆเลยค่ะเกือบ 2 ปี แล้วที่น้ำหนักไม่เคยลงถึงเลข 6 เลย

ต้องขอบคุณน้องแต๋มมากๆเลยขอบคุณจริงๆ

และก็ขอบคุณสำหรับเมนู ( สุดโหด Cry  โหดจริงๆ ) ด้วยนะค่ะ

แล้วไว้วันหลังจะมารายงานผลอีกนะค่ะ

และจะเอารูปมาลงให้ดูความเปลื่ยนแปลงด้วยคะ

Click to get more.  Click to get more.   ดีใจด้วยนะค่ะพี่แจง  ผ่านไป  Click to get more.  Click to get more.  วัน

พี่ขจัดส่วนเกินหายไปเกือบ  Click to get more. กิโลกรัม น้ำหนักขยับลงมาได้อย่างนี้

จากที่พี่เคยคิดว่าน้ำหนักคงขยับลงมาไม่ได้  คงไม่มีอีกแล้วนะค่ะความรู้สึกนั้น

และดีใจที่พี่ใส่ใจมากในการวัดขนาดสัดส่วนก่อนนวดไว้ด้วย   เพราะนั่น

เป็นรางวัลที่พี่อดทนพยายามดูแลตัวเอง   หวังว่าครบเดือนเมื่อไหร่พี่แจง

คงมีข่าวดีมาเป็นกำลังใจให้พี่ ๆ และ เพื่อน ๆที่กำลังทำภารกิจนี้กันอยู่นะค่ะ  
Back to Top
Saeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Saeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 06:09 - IP: 113.53.112.38 IP Information
หวัดดีจ้าน้องแต๋ม พี่แสงขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ น่ารักแล้วยังใจดีอีก เดี๋ยวพี่แสงจะลองซื้อมาทานดูบ้างค่ะ เข้ามาอ่านและติดตามน้องแต๋มอยู่นานแล้ว สาธุ...ทำบุญไม่ขาดยังงี้ขอให้สวยวันสวยคืน สวยแล้ว สวยอีกนะจ๊ะ..อิอิอิLOLLOLLOL
อยู่ใกล้ไกลใช่สำคัญ ถ้าทุกทุกวันเติมรักให้กันจนล้นใจ

สะใภ้ฝรั่งเศส...แสง ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lopbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 07:43 - IP: 119.31.126.83 IP Information

Winkฮาโหลไปนอนแล้วยัง แวะมาทักก่อนไปทำงาน 555+++LOL

Back to Top
nokara View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nokara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 09:38 - IP: 124.120.102.112 IP Information
สวัสดีค่ะ แต๋ม  ขอเรียกว่าแต๋มนะคะ  คงจะอายุเท่าๆกันWink

นก แอบตามอ่านมานานแล้วล่ะค่ะ ตอนนี้สมัครสมาชิกมาเพื่อโพสกระทู้แต๋มโดยเฉพาะเลย

นกกิน นมมพ หมดไปสองขวดแล้ว หุหุ นน.ลด จาก 90 จนตอนนี้เหลือ 83.7 ละค่ะ
แต่พอเริ่มลดลงจนหลายๆคนเริ่มทัก ก็เกิดอาการนิสัยไม่ดีอีกแล้วล่ะค่ะ  ปากมันพาไป ก็เลยเด้งขึ้นเด้งลงไม่ไปแตะเลข 7 ซักทีเลย  แต๋มจัดเมนูลด นน. ให้นกบ้างสิคะ  อาทิตหน้าจะเริ่มฮึด เอาจริงเอาจังอีกครั้งค่ะ

แต๋มจ๋า  นกมีปัญหาเรื่องนวดด้วย  ที่ต้นแขนน่ะ  ครั้งแรกนกซื้อแรพแบบพันอาหารมาใช้ มันใหญ่กว่าต้นแขนตอนพันก็ลำบากมากเลยค่ะ  พันยากแล้วก็ชอบรูดขึ้นรูดลงมากองรวมกันเหมือนกำไลต้นแขนBig smile  และมันแค่สั้นๆ พันไม่กี่วันก็หมด
นกก็เลยไปสอยอันใหญ่ที่มันขนาดกว้างลดลงมา  แต่มันยาวมากกกใช้เท่าไหร่ก็ไม่หมด เหอๆ และที่สำคัญมันหนักมากด้วยล่ะค่ะ  ก็เลยยกพันที่แขนไม่ค่อยไหว  ทาแต่ครีมอย่างเดียวมันจะได้ผลมั้ยคะ
กะจะรอตัวนี้หมด ค่อยไปซื้อ body wrap มาใช้ค่ะ

ตอนนี้พันแต่ที่ขากับหน้าท้องค่ะ  หลังพันแรพเสร็จนกก็ใช้ผ้าก๊อตพันขากับผ้ารัดหน้าท้องมาพันกันร่นเอาค่ะ

ขอบคุณแต๋มมากนะคะ  มาอ่านกระทู้แต๋ม ได้ข้อมูลากมายเลยค่ะ Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 12:59 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Avatar  พรใดที่พี่ส่งมา  ขอให้สิ่งดี ๆเหล่านั้นกลับไปหาพี่แสงด้วยนะค่ะ
             ขอให้คุณแม่แสงและน้องในครรภ์มีสุขภาพแข็งแรงค่ะ  Click to get more. 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 13:06 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Originally posted by lopbit

AvatarWinkฮาโหลไปนอนแล้วยัง แวะมาทักก่อนไปทำงาน 555+++LOL

พี่นกทำงานวันเสาร์ด้วยเหรอเนี๊ย  Click to get more.เซ็งเลยได้พักวันเดียวเอง 
พี่นกรอแม่นูนะเดี๋ยวแต๋มส่งไปให้  คิดไม่ออกใช่ม๊าว่าจะกินอะไรดี  Click to get more. 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tomtam1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2010 at 14:02 - IP: 88.89.32.103 IP Information
Originally posted by nokara

สวัสดีค่ะ แต๋ม  ขอเรียกว่าแต๋มนะคะ  คงจะอายุเท่าๆกันWink

นก แอบตามอ่านมานานแล้วล่ะค่ะ ตอนนี้สมัครสมาชิกมาเพื่อโพสกระทู้แต๋มโดยเฉพาะเลย

นกกิน นมมพ หมดไปสองขวดแล้ว หุหุ นน.ลด จาก 90 จนตอนนี้เหลือ 83.7 ละค่ะ
แต่พอเริ่มลดลงจนหลายๆคนเริ่มทัก ก็เกิดอาการนิสัยไม่ดีอีกแล้วล่ะค่ะ  ปากมันพาไป ก็เลยเด้งขึ้นเด้งลงไม่ไปแตะเลข 7 ซักทีเลย  แต๋มจัดเมนูลด นน. ให้นกบ้างสิคะ  อาทิตหน้าจะเริ่มฮึด เอาจริงเอาจังอีกครั้งค่ะ

แต๋มจ๋า  นกมีปัญหาเรื่องนวดด้วย  ที่ต้นแขนน่ะ  ครั้งแรกนกซื้อแรพแบบพันอาหารมาใช้ มันใหญ่กว่าต้นแขนตอนพันก็ลำบากมากเลยค่ะ  พันยากแล้วก็ชอบรูดขึ้นรูดลงมากองรวมกันเหมือนกำไลต้นแขนBig smile  และมันแค่สั้นๆ พันไม่กี่วันก็หมด
นกก็เลยไปสอยอันใหญ่ที่มันขนาดกว้างลดลงมา  แต่มันยาวมากกกใช้เท่าไหร่ก็ไม่หมด เหอๆ และที่สำคัญมันหนักมากด้วยล่ะค่ะ  ก็เลยยกพันที่แขนไม่ค่อยไหว  ทาแต่ครีมอย่างเดียวมันจะได้ผลมั้ยคะ
กะจะรอตัวนี้หมด ค่อยไปซื้อ body wrap มาใช้ค่ะ

ตอนนี้พันแต่ที่ขากับหน้าท้องค่ะ  หลังพันแรพเสร็จนกก็ใช้ผ้าก๊อตพันขากับผ้ารัดหน้าท้องมาพันกันร่นเอาค่ะ

ขอบคุณแต๋มมากนะคะ  มาอ่านกระทู้แต๋ม ได้ข้อมูลากมายเลยค่ะ Tongue

Click to get more. ยินดีที่ได้รู้จักจ้า  แต๋มดีใจนะที่ประสบการณ์ลดน้ำหนักของแต๋ม

สามารถช่วยนกได้บ้าง   Click to get more. กิโล ที่นกทำได้  แต๋มต้องขอปรบมือให้ในความอึด

ที่นกอดทนพยายามคุมน้ำหนักลงมาได้ขนาดนี้  แต่แต๋มก็อยากให้นกพยายาม

ไปให้ถึงเป้าหมายก่อน   อย่าแพ้ใจตัวเองบ่อย ๆ เพราะเมื่อไหร่ที่เราเผลอกิน

ตามอารมณ์  เราก็จะเผลอบ่อย ๆ ( เพราะอาหารอร่อย ๆมันกระตุ้นอารมณ์หิว )

อดทนไว้ก่อนนะนก   แต๋มไม่อยากให้นกไปเริ่มน้ำหนึ่งอีก  เพราะผ่านช่วงแรก

มาได้มันก็หนักเอาการอยู่แล้ว  ตอนนี้ไหวตัวทันเรามาพยายามให้อยู่ในวินัย

กันอีกรอบนะ  ส่วนเรื่องนวด  ถ้านกมีปัญหาเรื่องพลาสติกมากจริง แต๋มแนะนำ

ให้นกไปซื้อผ้าสำหรับกระชับอาการบวม ตามร้านขายยา นึกภาพออกมั้ย

สีออกน้ำตาลเนื้อ ๆ ประมาณตามภาพนะ  ถ้านกแขน-ขา ใหญ่มากก็เลือกที่ขนาดยาว

หน่อยจะดี  ใช้สามารถแล้วซักได้  แต๋มว่าอันนี้น่าจะแก้ปัญหาตรงนั้นได้  ลองดูนะ 
Back to Top
Page  <1 8384858687 98>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.383 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters