Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอที่เรียนภาษาเยอรมัน ในจังหวัดเชียงใหม่ทีคะ รบกวน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอที่เรียนภาษาเยอรมัน ในจังหวัดเชียงใหม่ทีคะ รบกวน

Author
pakkynany View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pakkynany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอที่เรียนภาษาเยอรมัน ในจังหวัดเชียงใหม่ทีคะ รบกวน
    Posted: 23 Aug 2012 at 22:02 - IP: 91.57.76.181 IP Information
Smileตอนนี้แนนอยู่ที่เยอรมัน  Bad Griesbach

พึ่งมาถึงนี่ได้ 8 วันละคะ มาวีซ่าเยี่ยม 47 วัน และพอมาถึงที่นี่

อากาศและสภาพแวดล้อมดีกว่าไทยเยอะ เลยเปลี่ยนใจจะกลับไทยเพื่อ

รับลูกชายวัย สามขวบมาเรียนและอยู่ด้วยกันที่นี่ ซึ่งสามีก้อคิดว่าดี

แต่ปัญหาคือแนนต้องกลับไปเรียนภาษาเยอรมัน และต้องผ่าน A1 

จึงจะได้วีซ่าติดตามสามี ซึ่งแนนจะกลับถึงไทย วันที่ 2 ตุลานี่ 

และหลังจากนั้นว่าจะหาที่เรียนภาษาเยอรมัน ในเชียงใหม่ เพราะ

แนนอยู่เชียงใหม่น่ะคะ อยากทราบว่าใครที่เคยเรียนที่เชียงใหม่

ที่ไหนสอนดีๆบ้างคะ และราคาไม่แพงจนเกินไปต่อครอส น่ะคะ

เคยไปถามแถวราชภัฎจะเอาครอสละ 40,000 โอ้แม่เจ้า

เลยคิดว่าไม่เรียนดีกว่า แต่ตอนนั้นไม่คิดจะมาอยู่ที่เยอรมันเลย

และแฟนก้อตามใจจะอยู่ไทยก้อได้ เค้าก้อจะมาอยู่ด้วย แต่ตอนนี้เปลี่ยน

ใจละคะ รบกวนผู้รู้กรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณคะ แนนSmile
Back to Top
thana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2012 at 23:09 - IP: 182.52.118.181 IP Information
รู้จักแต่ที่เชียงรายค่ะ ภาษาเยอรมัน ครอสละ 10000 ต้นๆ เอง ครูสอนจบเอกภาษาเยอรมันจาก ม.ขอนแก่น และผ่านการไปใช้ชีวิตที่เยอรมันมาแล้วค่ะ 
และมีนักเรียน จากห้องเรียนนี้ สอบ ผ่าน A1 และตอนนี้ไปใช้ชีวิตที่เยอรมันหลายคนแล้วค่ะ ทั้งสาวๆ และลูกๆ ของสาวๆที่ต้องติดตามแม่ไปอยู่เยอรมันหลายคนแล้วค่ะ มีบาคนจากต่างจังหวัดไปเช่าหอใกล้ๆที่เรียน เพื่อเรียนก็มีค่ะ ลองสอบถามและศึกษาดูได้นะคะ  

Rapatclassroom Welldone ในFacebook ค่ะ  ลองเข้าไปดูนะคะ เผื่่่อเป็นอีก 1 ทางเลือก

อยากเป็นผู้รับต้องเป็นผู้ให้ก่อน []
Back to Top
atingtong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atingtong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2012 at 23:17 - IP: 110.77.138.235 IP Information
แฟนเอก็สอนภาษาเยอรมันค่ะ คอร์สไม่ถึงหมื่น แต่อยู่ขอนแก่น คงไกลไป ตอนนี้มีน้องคนหนึ่งเรียนจบคอร์ส เดินทางไปแลกเปลี่ยนที่สวิตเซอร์แลนด์ 1 ปี
Back to Top
Nattawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nattawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 00:03 - IP: 78.35.60.106 IP Information
โรงเรียนภาษาเยอรมันเชียงใหม่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pakkynany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 01:01 - IP: 79.221.108.161 IP Information
ขอบคุณทุกความเห็นที่แนะนำกันเข้ามานะคะ

ที่ไกลจากเชียงใหม่แนนคงไม่สะดวกน่ะคะ 

แต่ตอนนี้อยู่เยอรมันแฟนก้อบอกจะให้ลองไปเรียนที่โรงเรียนสอนใกล้บ้านเค้า 

แต่เราป๊อดมากคะ กลัวจะสื่อสารกันไม่เข้าใจ เห้อ เซงเลยนิ
Back to Top
patithat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patithat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 05:44 - IP: 78.94.83.128 IP Information
เป็นศิษย์เก่าที่โรงเรียนภาษาเยอรมันเชียงใหม่ค่ะ ที่นี้สอนดีค่ะเป็นกันเองดี. ยังไงลองติดต่อที่โรงเรียนนี้ดูนะค่ะ
อันนี้เป็นเฟสของทางโรงเรียนค่ะยังไงลองเข้าไปถามข้อมูลดูนะค่ะอาจารย์เค้าใจดีทุกคนเลย^__^. โรงเรียนอยู่ในตัวเมืองเลยค่ะ
http://www.facebook.com/cgls.cm?sk=wall
Back to Top
Blue2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Blue2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 09:54 - IP: 118.175.68.3 IP Information
Originally posted by patithat

เป็นศิษย์เก่าที่โรงเรียนภาษาเยอรมันเชียงใหม่ค่ะ ที่นี้สอนดีค่ะเป็นกันเองดี. ยังไงลองติดต่อที่โรงเรียนนี้ดูนะค่ะ
อันนี้เป็นเฟสของทางโรงเรียนค่ะยังไงลองเข้าไปถามข้อมูลดูนะค่ะอาจารย์เค้าใจดีทุกคนเลย^__^. โรงเรียนอยู่ในตัวเมืองเลยค่ะ
https://www.facebook.com/cgls.cm?sk=wall 
ว่าจะเข้ามาแปะลิงค์ให้แนน มาเจอโรงเรียนเดียวกันซะก่อน 
งั้นมายืนยันตามคุณ patithat เพราะเพื่อนพี่บลูก็จบจากที่นี่
เห็นว่าสอนดี เข้าใจง่าย ส่วนใหญ่ได้คะแนนสอบดีด้วยSmile
Back to Top
mymelody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 10:38 - IP: 27.55.6.85 IP Information

http://www.facebook.com/cgls.cm?sk=wall

เป็นที่เดียว (แถวราชภัฎเชียงใหม่) ที่ จขกท บอกว่าแพงไม่ใช่หรือค่ะ 

รู้สึกจะมีอีกที่หนึ่ง เส้นรอบคู่เมือง เห็นสีธงชาติเยอรมันชัดเจน แต่เราไม่แน่ใจว่าเขาปิดกิจการหรือยัง เมื่อก่อนขี่มอไซด์ผ่านยังเล็งไว้เลยว่าอาจจะมาเรียนที่นี่   Smile 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pakkynany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 17:07 - IP: 79.221.108.161 IP Information
ว้าว !!!!!!!!!  ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ จากทุกท่านเลยนะคะ

วันนี้สามีพึ่งไปสั่งหนังสือ A1 ไทย - เยอรมันให้ จะส่งมาถึงวันพรุ่งนี้เช้า

คาดว่าน่าจะได้เรียนจากที่นี่ไปบ้างแล้ว

และอาจจะไปลงเรียนเพิ่มเติม เพื่อไปสอบที่เกอเธ่

ขอบคุณมากคะ

พอดีกำลังวุ่นเรื่องเอกสารจากไทยมีอะไรบ้างที่ต้องนำมาใช้ในการจดทะเบียนที่เยอรมันด้วย

เดี่ยวพรุ่งนี้ทราบเรื่องแล้วจะนำมาบอกต่อ สาวๆเลดี้นะคะ
Back to Top
patithat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patithat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2012 at 18:58 - IP: 78.94.83.128 IP Information
Originally posted by mymelody

<font size="3" color="#ff0000">เป็นที่เดียว (แถวราชภัฎเชียงใหม่) ที่ จขกท บอกว่าแพงไม่ใช่หรือค่ะ 
<font size="3" color="#ff0000">
<font size="3" color="#ff0000">รู้สึกจะมีอีกที่หนึ่ง เส้นรอบคู่เมือง เห็นสีธงชาติเยอรมันชัดเจน แต่เราไม่แน่ใจว่าเขาปิดกิจการหรือยัง เมื่อก่อนขี่มอไซด์ผ่านยังเล็งไว้เลยว่าอาจจะมาเรียนที่นี่   Smile 

คนละที่กันค่ะ ลิ้งค์ที่ให้ไปเป็นโรงเรียนแถวรอบคูเมืองเหมือนที่คุณเข้าใจนี้แหล่ะค่ะ ^^ โรงเรียนนี้ไม่แพงค่ะรู้สึกว่าจะมีโปรโมชั่นมาตลอดเลย โรงเรียนนี้ยังไม่ปิดค่ะเพราะมีนักเรียนมาเรียนเยอะมากแต่ละคนจบมาได้คะแนนดีๆๆทั้งนั้นเลยค่ะเหมือนคุณBlue2012บอกเลยค่ะ^^แล้วทางโรงเรียนเค้าปรับปรุ่งโรงเรียนใหม่ตลอดเลยค่ะแท็คแคร์นักเรียนดี คิดว่าที่ราชภัฎน่าจะแพงกว่านี้เพราะเมื่อก่อนเคยโทรไปถามมาแล้วค่ะแต่สู้ราคาไม่ไหวเพราะแพงเกินเลยได้มาเจอโรงเรียนภาษาเยอรมันเชียงใหม่นี้แหล่ค่ะ รู้สึกเคยได้ยินเพื่อนบอกว่าโรงเรียนนี้น่าจะติดอันดับของทางเกอเท่ด้วยท่าจำไม่ผิดแต่ถ้าผิดขออภัยด้วยค่ะ^__^
Back to Top
pattysukdee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pattysukdee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2017 at 15:31 - IP: 171.100.76.249 IP Information
เก๋เป็นคนหนึ่งที่ตัดสินใจอยู่นาน เคยไปเรียนที่หนึ่งที่แถวคูเมืองใกล้ๆ วัด ลองเรียนแล้วไม่เวิร์คค่ะ คุณครูดูเป็นมนุษย์ป้าชอบจิกคนเรียน แถมพวกไปเรียนก็ชวนเม้าท์นอกเรื่อง ไม่เข้าเนื้อหาสักที และคอร์สโดยรวมแพลงอีกแถมเรียนกันเป็นกลุ่มใหญ่ ไม่เข้าใจก็ไม่กล้าถาม แถมโยนเฉลยใส่ให้เฉยเช็ดคะ เสียไปเกือบ 3 หมื่น ช็อคแพร่บ!!!

จนมาได้เรียนกับครูชู้ย คุณครูน่ารักเป็นกันเองมากคะ และยังรับรอง
ผลสอบผ่านระดับ A1 100% ในระยะเวลาแค่ 60 ชั่วโมง
สอนตั้งแต่ ABC ไปจนถึงติวสอบเลยคะ
ราคาเรียนเดี่ยว ตัวต่อตัวถูกมากคะ
เราเรียนเดี่ยวจบภายใน 1 เดือนครึ่งแล้ว ไวมาก แล้วครูเค้าก็ทำการจองสอบที่กทมให้
ผลสอบผ่านฉลุยเลยได้ 83 คะแนนคะ!!!!!!

ตอนนี้ว่างระหว่างทำวีซ่าขอแต่งงานเลยลงต่อคอร์ส A2 เลย ครูสอนถึงระดับ B2 เลยคะ
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อเพราะครูสามารถสอน Schritte 2 เล่มจบภายใน 60 ชัั่วโมง
สถานที่เรียนในตัวเมืองใกล้นิมมานเหมินท์ฺ มีที่จอดรถ เรียนเดี่ยวเลือกวันเวลาเรียนได้ด้วยคะ

ขอฝากเอาเบอร์ครชู้ยแปะในนี้ให้นะคะ
080-4493295, 090-9451544
LINE ID: chuice
นี่เว็บไซต์ครูเค้าคะ http://chuice.exteen.com/
                            http://facebook.com/Germankruchui

อยากให้เพื่อนๆได้ลองไปเรียนจริงๆคะ เพราะคุ้มค่าและเวลา สำหรับเราๆแล้ว คือไม่ต้องไปเสียเวลานั่งเรียนเป็นกลุ่มค่ะ เรียนไว จบไวด้วยคะ

Edited by pattysukdee - 10 Feb 2017 at 15:33
Back to Top
bowie_cherry4 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bowie_cherry4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2017 at 13:19 - IP: 124.122.19.158 IP Information
ใช่ค่ะ ถ้าอยู่เชียงใหม่ ขอแนะนำครูชู้ยนะคะ สอบแถวศิริมังคลาจารย์ ซอย 3 ครูแกน่ารักใจดี ใจเย็น ค่อยๆ จนเข้าใจ
ครั้งแรกที่เข้าไปอ่านในเว็บครูเค้า
http://facebook.com/Germankruchui
สะดุดตาตรงว่า รับรองผลสอบผ่านใน 60 ชั่วโมง
เพราะส่วนตัวเรา

แอร์เรียนไม่สูง ภาษาอังกฤษก็งูๆ ปลาๆ พอได้เรียนจริง ครูสอนตั้งแต่การผสมเสียง การออกเสียงและแกรมม่า รวมไปถึงเล่มติว เวลาผ่านไปนิดจบคอร์สแค่ 1 เดือนครึ่งค่ะ ไวมาก ครูก็จองสอบที่กรุงเทพให้ ฟรี
ตอนไปสอบครูก็จะติดต่อ ให้กำลังใจตลอด จนสอบเสร็จ มั่นใจมา ครูที่คุมสอบชมว่านิดพูดแนะนำตัวได้ดี
อยากแนะนำสำหรับใครหลายๆ คนที่จะคิดจะไปเรียนเป็นกลุ่มๆ แอร์มองว่าเสียเวลา และ่ส่วนใหญ่ก็ไปเม้าท์นอกเรื่องกัน
แนะนำ ครูชู้ยคะ สอนตรงจุด สอบผ่านแน่นอนคะ

ติดต่อเรียน ครูชู้ย แอดไลน์ LINE ID: chuice
เบอร์โทร 080 449 3295/ 090 945 1544
http://kruchuitutor.tumblr.com

Back to Top
pattysukdee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pattysukdee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2017 at 15:37 - IP: 223.205.42.15 IP Information
ส่วนตัวแนะนำเรียนตัวต่อตัวดีกว่าค่ะ แบบที่เขารับรองผลสอบ
ดิฉันไป OuchOuchOuchOuch เสียค่าโง่ลงเรียนที่โรงเรียนภาษาเยอรมันเชียงใหม่ แถวพระสิงห์ โดยอาจารย์แก่ๆแล้วค่ะ ชื่อจิตตินันท์ นี่เบอร์นาง
081-885 -6972 OuchOuchOuchOuch
หลายคนก็คงเคยพลาดไปลงคอร์สที่นั่นมาเพราะอาจจะเป็นที่เดียวที่ค้นหาใน Google แล้วเจอก่อน อาจารย์แกไม่มีวิญญาณความเป็นครู พูดนอกเรื่อง ไม่ให้เกียรติผู้เรียน เป็นคนหัวสูงคะ ทำให้เราไม่กล้าแม้จะถามอะไรเลย ตอนเรียนยอมรับว่าทรมานมาก และที่ไม่ชอบเลยคือ ตอนสมัครแกไม่บอกรายละเอียดที่แน่นอน ตอนแรกบอกคอร์ส 16,000 เราก็โอเค แต่เรียนเป็นกลุ่มหลายคน พอจะเรียนต้องมีค่าหนังสืออีก 2,600 บาท และบังคับให้จ่ายค่าสมัครสอบ A1 เลยทั้งๆที่เรายังไม่ได้เริ่มเรียน 4,500 เมื่อเรียนจบคอร์สแบบงงๆ แล้ว แบบคือจะให้ทำข้อสอบก็ทำไม่ได้หรอกคะ ก็บังคังให้ลงคอร์สติวอีก 4,500 บาท เบ็ดเสร็จเรียนกับนางแบบๆOuchOuchOuchOuch
โง่ๆ งงๆ รวมไป 27,600 บาท คอร์สกลุ่ม
แถมไม่รู้ชะตาชีวิตจะสอบได้ไหม?

คนที่มีสามีเยอรมัน ไม่ต้องไปเรียนที่นั่น ถ้าอยากรู้เป็นไง ลองไปนั่งเรียนฟรีก่อนนะคะ ยังไม่ต้องจ่ายเงิน หรือคนที่คิดจะไปที่นั่นเปลี่ยนความคิดด่วนเลยนะคะ T_T

Back to Top
doublebb View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote doublebb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2017 at 15:34 - IP: 223.205.42.238 IP Information
ยืนยันอีกเสียงค่ะ  ถ้าอยู่เชียงใหม่ แนะนำเรียนกับครูชู้ยค่ะ ครูชู้ย หน้าตาใจดีและขอคำปรึกษาได้หมด ก็เลยรีบติดสินใจเรียนเลย เพราะครูกล้ารับรองผลให้
ตอนจะเรียนเราก็บอกครูว่า เรารีบค่ะ เราเร่งจะไปอยู่กับแฟนค่ะ เลยลงคอร์สเร่งรัด 
ครูใจเย็น ถามได้หมด ไม่เข้าใจตรงไหน สอนจนอ่านได้ชัดเจน เน้นข้อสอบให้ด้วยคะ พอเรียนจบก็สอบทันทีเลยคะ ลงไปสอบที่กทม ฉายเดียวเลย ตอนแรกก็เกร็งๆ ถ้าพอไปสอบพูดปุ๊บ อาจารย์คุมสอบชม sehr gut กำลังใจดีมาก
สอบพูดได้เกือบเต็มเลย แต่พวกคำศัพท์ก้มีพลาดนิดหน่อย เพราะเราลืมเอง ต้องมีความขยันด้วยนะคะ บวกกับครูที่สอนดี รับรองสอบผ่านค่ะ ตอนนี้อยู่เยอรมันกับสามีแล้ว
แอดไลน์มาคุยกันได้ ID: fahhafarida 

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.165 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters