Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > คุณแม่อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: เลือดออกขณะตั้งครรภ์ -_-"
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เลือดออกขณะตั้งครรภ์ -_-"

Page  <1 234
Author
nanina View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เลือดออกขณะตั้งครรภ์ -_-"
    Posted: 08 Sep 2012 at 00:56 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by bigfootbunny

ของเราก็แท้งค่ะ 2ครั้ง  อีก 2อาทิตย์ 3เดือนครั้งแรก อีกครั้งก็2เดือน ไม่เป็นไรค่ะ สู้ๆๆ หวังว่าซักวันจะเป็นวันของเรา เมื่อเรามีบุญพอเขาคงมาเกิดกับเราค่ะ 

ได้ฟังหลายคนแท้งสองครั้งสามครั้ง ฟังแล้วก็ใจหายค่ะ Cry  นันรู้สึกว่าแค่ครั้งเดียวมันก็เจ็บปวดจนบรรยายไม่ถูกแล้วนะคะ ก็ได้แต่ภาวนาเนอะ ขออย่าให้มีครั้งต่อไปเลยก็แล้วกัน...นันเป็นกำลังใจให้คุณ bigfoofbunny ด้วยเช่นกันนะคะ ขอให้ได้ข่าวดีเร็ว ๆ นี้นะ Smile
Distance, it is a test of love, many will fail, but for those who can withstand it have the answer: true love.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2012 at 01:00 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by wanyabeer

เสียใจด้วยนะค่ะ
เอาข้อมูลมาให้อ่านค่ะ เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับการตั้งครรภ์ครั้งต่อไป ไม่ต้องรีบร้อนนะค่ะ รักษาร่างกายให้แข็ง เพื่อประโยชน์ของตัวคุณเอง 
ส่วนตัวตอนตั้งครรภ์สามเดือนแรกก็ไม่ได้คิดมากอะไร ยังไม่อยากคาดหวังมากเกินไป ทำใจว่าถ้าเค้าแข็งแรงก็อยู่กับเราต่อ แต่ถ้าไม่ก็เป็นกาีรดีกับตัวเค้าเอง ไม่อยากเห็นเค้าต้องทรมารน่ะค่ะ เมื่อผ่านช่วงนี้ไปได้จึงค่อยมีกำลังใจมากขี้น กาีรแท้งในช่วงนี้เกิดขึ้นได้เป็นจำนวนมาก ถือเป็นการคัดเลือกทางธรรมชาึติ ไม่ใช่ความผิดของคุณแม่ โอกาสหน้ายังมี ขอให้ได้ลูกน้อยที่แข็งแรง สมบูรณ์นะค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ นะคะที่ช่วยเอาลิงค์ดี ๆ มีประโยชน์มาให้อ่าน และขอบคุณสำหรับกำลังใจด้วยค่ะ Smile  นันอยากจะเข้มแข็งอย่างคุณ wanyabeer จังเลยค่ะ นันยอมรับว่าไม่ได้ทำใจหรือเผื่อใจเรื่องนี้เลยแม้แต่นิดเดียว เพราะคิดว่าตัวเองแข็งแรงดี คงไม่น่าจะมีเรื่องอะไรแบบนี้เกิดขึ้น ...แต่สุดท้ายพอมันเกิดขึ้นกับเรา ก็ทำใจไม่ได้ค่ะ Cry  แต่คราวหน้าถ้ามีโอกาสได้มีอีกครั้ง จะพยายามดูแลตัวเองให้ดีกว่าดีค่ะ ...ขอบคุณมาก ๆ นะคะ Smile
Distance, it is a test of love, many will fail, but for those who can withstand it have the answer: true love.
Back to Top
BaByfish11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BaByfish11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2012 at 01:10 - IP: 188.221.75.74 IP Information
คุณนันคะ ปลาขอแนะนำเลยนะ ตอนนี้ถ้ายังมีเลือดไหลอยู่อย่างต่อเนื่อง คุณนันควรจะแวะไปพบคุณหมอเพื่อตรวจให้แน่ใจค่ะ ป้องกันไว้ก่อนจะดีกว่า อย่ารอ ไปพบหมอที่แผนก A&E (Accident & Emergency) เปิด 24 ชั่วโมงที่โรงพยาบาลใกล้บ้านได้เลยค่ะ

เท่าที่ฟังเรื่องราวมาทั้งหมด คุณนันอาจจะโชคร้ายที่เจอคุณหมอที่ไม่ค่อยรับผิดชอบคนไข้  ทัศนคติบกพร่องปลาขอใช้คำนี้แล้วกันเนอะ แต่อยากจะบอกคุณนันว่า คุณหมอไม่เหมือนกันทุกคนค่ะ แล้วถ้าคุณนันอยากจะเปลี่ยน Practice หรือ GP ก็สามารถทำได้ตลอดเวลา ลองให้คุณสามีลองเช็คดูว่าแถวบ้านที่อยู่ มี Practice อื่นอีกมั้ยที่คลอบคลุม area ของบ้านคุณ

ส่วนเรื่องที่คุณนันกังวล และคิดว่า เพราะคุณยังไม่เคยเสียภาษีมาก่อน คุณนันจึงเกรงใจไม่อยากเรียกร้องอะไรมากมาย อย่าคิดอย่างนั้นค่ะ ชีวิตเราทุกคนมีค่า จรรยาบรรณแพทย์คือการรักษาพยาบาลคนไข้โดยไม่มีการแยกแยะ รวย จน เชื้อชาติ ฯลฯ หมอที่ดีถ้าเห็นคนเกิดอุบัติเหตุอยู่ข้างถนน ก็ต้องรีบลงมาช่วยค่ะ จะให้รอว่าเค้ามีเงินจ่าย หรือไม่มี ไม่ได้หรอกค่ะ Smile

ขอถามนะคะ ปลาข้องใจมากเลยอ่ะ นับตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ คุณสามีคุณนันไม่ได้พยายามจะพาคุณนันไปพบคุณหมอที่ไหนเลยหรือคะ (ขอโทษนะคะที่ต้องถามตรงๆ เพราะปลาคิดว่าการที่คุณนันนั่งรอให้เลือดหยุดไหลเองนั้น มันอันตรายต่อชีวิต และเสี่ยงต่อการติดเชื้อมากๆเลย ไม่แน่อาจจะมีผลต่อการตั้งครรภ์ในอนาคตด้วยค่ะ)

Edited by BaByfish11 - 08 Sep 2012 at 01:13
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2012 at 01:13 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by GARY&AMM

ขอแสดงความเสียใจกับน้องนันด้วยนะค่ะ เคสน้องนันเหมือนพี่แอมเลยค่ะ พี่ก็แท้งตอนท้องจะได้สามเดือนเหมือนกันค่ะ แต่ รพ บ้านพี่ขอชมเลยค่ะ ว่าดูแลดีมากเลยค่ะ วันที่แท้งวันแรกพี่ไปหาหมอ เขาสแกนให้ดูเลยค่ะ หมอบอกว่าเด็กไม่มีหัวใจแล้ว สามีกับพี่เสียใจมากเลยค่ะ จากนั้นเขาก็ถามพี่ว่าจะรอให้เลือดออกมาหมดเองหรือว่าจะขูดมดลูกดีค่ะ พี่เลยตัดสินใจเลือกที่จะขูดมดลูกดีกว่าค่ะ นับตั้งแต่วันนั้นมาจนถึงวันนี้ก็หกเดือนเต็มแล้วค่ะ ที่เฝ้ารอว่าเมื่อไหร่เขาจะมาอยู่กับเราอีก เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เดี๋ยวก็มีใหม่ค่ะ รักษาสุขภาพนะค่ะ
พี่แอม

ขอบคุณพี่แอมมากนะคะที่มาให้กำลังใจนัน ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นนิดหน่อยแล้วค่ะ ...โรงพยาบาลที่พี่แอมพูดถึง คือในอังกฤษนี่เหรอคะ? ถ้างั้นเค้าก็คงทำงานต่างกันเนอะ นันนึกว่าจะเป็นเหมือนกันทั้งระบบ...นันก็ยังอดคิดไม่ได้ค่ะ ว่าถ้าหากเราได้เจอหมอเร็วกว่านี้ ได้ตรวจได้สแกนเร็วกว่านี้ อะไร ๆ มันอาจจะไม่เป็นแบบนี้ก็ได้เนอะ Confused  นี่นันแท้งแล้วก็ไม่ได้ตรวจอะไรอีกเลย นอกจากตรวจเลือดไปเมื่อวันอังคาร...นันก็รู้สึกกังวลเหมือนกันว่า "เค้า" จะหลุดออกมาเองหมดมั๊ย เพราะหมอก็ไม่ได้บอกให้ไปขูดมดลูกหรืออะไรเลยค่ะ Confused....นันเสียใจกับพี่แอมด้วยเช่นกันนะคะ ที่เจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน....แล้วก็ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะ ขอให้ตัวเล็กเร็ว ๆ นี้นะคะ นันเองก็หวังว่าคงจะมีโอกาสอีกซักครั้ง Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2012 at 01:19 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by noom Portsmouth

นุ่มพึ่งได้เข้าบ้าน..เสียใจด้วยนะค่ะพี่นัน  นุ่มรู้ว่าพี่เสียใจขนาดใหน น้องเค้าคงยังไม่พร้อมมาอยู่ด้วย  แต่นุ่มเชื่อว่าน้องเค้าจะกลับมาหาพี่และแฟนพี่เร็วๆนี้ค่ะ พี่ต้องดูแลตัวเองด้วยนะค่ะ ..

ขอบคุณมากนะคะน้องนุ่มที่ยังแวะมาให้กำลังใจพี่นัน...ตอนนี้พี่ก็เริ่มจะทำใจได้บ้างแล้วล่ะค่ะ ดีขึ้นกว่าวันแรกเยอะเลย...แอบอิจฉาน้องนุ่ม พี่ันันก็อยากมีเจ้าตัวเล็กน่ารักน่าชัง น่าหยิกแบบเจ้าโอลี่บ้าง ไม่รู้ทำไมมียากมีเย็ญขนาดนี้อ่ะ น้องนุ่มพอจะแนะนำวิธีหน่อยได้มั๊ยคะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2012 at 01:38 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by BaByfish11

คุณนันคะ ปลาขอแนะนำเลยนะ ตอนนี้ถ้ายังมีเลือดไหลอยู่อย่างต่อเนื่อง คุณนันควรจะแวะไปพบคุณหมอเพื่อตรวจให้แน่ใจค่ะ ป้องกันไว้ก่อนจะดีกว่า อย่ารอ ไปพบหมอที่แผนก A&E (Accident & Emergency) เปิด 24 ชั่วโมงที่โรงพยาบาลใกล้บ้านได้เลยค่ะ

เท่าที่ฟังเรื่องราวมาทั้งหมด คุณนันอาจจะโชคร้ายที่เจอคุณหมอที่ไม่ค่อยรับผิดชอบคนไข้  ทัศนคติบกพร่องปลาขอใช้คำนี้แล้วกันเนอะ แต่อยากจะบอกคุณนันว่า คุณหมอไม่เหมือนกันทุกคนค่ะ แล้วถ้าคุณนันอยากจะเปลี่ยน Practice หรือ GP ก็สามารถทำได้ตลอดเวลา ลองให้คุณสามีลองเช็คดูว่าแถวบ้านที่อยู่ มี Practice อื่นอีกมั้ยที่คลอบคลุม area ของบ้านคุณ

ส่วนเรื่องที่คุณนันกังวล และคิดว่า เพราะคุณยังไม่เคยเสียภาษีมาก่อน คุณนันจึงเกรงใจไม่อยากเรียกร้องอะไรมากมาย อย่าคิดอย่างนั้นค่ะ ชีวิตเราทุกคนมีค่า จรรยาบรรณแพทย์คือการรักษาพยาบาลคนไข้โดยไม่มีการแยกแยะ รวย จน เชื้อชาติ ฯลฯ หมอที่ดีถ้าเห็นคนเกิดอุบัติเหตุอยู่ข้างถนน ก็ต้องรีบลงมาช่วยค่ะ จะให้รอว่าเค้ามีเงินจ่าย หรือไม่มี ไม่ได้หรอกค่ะ Smile

ขอถามนะคะ ปลาข้องใจมากเลยอ่ะ นับตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ คุณสามีคุณนันไม่ได้พยายามจะพาคุณนันไปพบคุณหมอที่ไหนเลยหรือคะ (ขอโทษนะคะที่ต้องถามตรงๆ เพราะปลาคิดว่าการที่คุณนันนั่งรอให้เลือดหยุดไหลเองนั้น มันอันตรายต่อชีวิต และเสี่ยงต่อการติดเชื้อมากๆเลย ไม่แน่อาจจะมีผลต่อการตั้งครรภ์ในอนาคตด้วยค่ะ)

ขอบคุณพี่ปลาอีกครั้งนะคะที่ยังแวะมาให้คำแนะนำดี ๆ Smile ตอนนี้เลือดใกล้จะหยุดไหลแล้วล่ะค่ะ แทบไม่ต้องใส่ผ้าอนามัยแล้ว มันเหมือนกับตอนเราเป็นประจำเดือนวันท้าย ๆ อย่างงั้นน่ะค่ะ ส่วนอาการปวดท้อง ก็รู้สึกจิ๊ด ๆ ที่ท้องน้อยเหมือนตอนเป็นเมนส์แต่ไม่มากเท่าไหร่แล้ว....ที่นันกังวลก็คือ กลัวว่า "เค้า" จะออกมาไม่หมดรึเปล่า จำเป็นต้องขูดมดลูกมั๊ย? แต่พอเราเล่าอาการทุกอย่างให้สามีกับแม่สามีฟัง เค้าก็โทร.ปรึกษาหมอนะคะ (หมอที่เป็นหมอประจำครอบครัวเค้าน่ะค่ะ) แต่หมอฟังแล้ว ก็บอกว่าไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง เพราะหมอมาหาเย็นวันที่ "น้อง" หลุดออกมาทั้งตัว หมอเห็นแล้วก็บอกว่าไม่ต้องไปสแกนแล้ว เพราะหลุดออกหมดแล้ว Confused  นันก็เลยไม่รู้จะพูดยังไงอีก พูดมากไป เดี๋ยวก็จะหาว่าเรารู้ดีกว่าหมออีก เฮ้อ...

ส่วนสามีนัน ตอนแรก ๆ นันก็แอบโกรธแอบน้อยใจเหมือนกันนะคะ ที่เค้าไม่ยอมพาเราไปหาหมอ...แต่อย่างที่นันบอกน่ะค่ะ ว่าพอโทร.ถามหมอ เล่าอาการให้หมอฟังแล้ว หมอก็บอกว่าแบบนี้ แบบนี้นะ สรุปแล้วคือ "ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง" ยิ่งหมอบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติมาก ๆ เกิดขึ้นได้บ่อย ๆ จนไม่น่าแปลกใจ...ทุกคนก็เลยเหมือนจะคล้อยตามหมอ Confused อีกอย่างเค้าก็รู้ว่าหมอที่นี่ไม่ทำอะไรให้แน่ ๆ ถ้าไม่ถึงสามเดือน Confused  ก็ถึงขนาดบอกว่าถ้าแท้งสามครั้งติดต่อกันขึ้นไปนู่นแหล่ะเค้าถึงจะตรวจให้เราละเอียด แต่แค่นี้ปกติค่ะ เหอ เหอ เหอ Cry นันก็เลยไม่รู้จะทำไง ก็ปล่อยเลยตามเลย...แต่ก็บอกสามีว่า ถ้าจะพยายามใหม่อีกรอบ นันขอไปหาหมอ ตรวจทุกอย่างให้แน่ใจก่อนนะ ว่านันพร้อมจะมีแล้วจริง ๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหมอที่นี่เค้าจะตรวจอะไรให้เราได้บ้าง Confused

นันเคยถามเค้าเหมือนกันนะคะ ว่าที่นี่มีแบบโรงพยาบาลที่เป็นของเอกชนบ้างมั๊ย แบบที่เราเต็มใจจ่ายเงินให้เค้าดูแลเราดี ๆ อ่ะ แบบว่าอยากตรวจ อยากสแกนเมื่อไหร่ก็ได้สแกนอะไรประมาณนั้น แม่สามีบอกว่ามีค่ะ...แต่แบบนั้นก็คือการที่เราไปลัดคิวคนอื่นเค้าที่เค้า นัด เค้ารอกันมาเป็นอาทิตย์ ๆ อย่างงั้นอ่ะค่ะ ..เพราะคนที่นี่ก็คือถูกปฎิบัติเหมือนกันหมด นัดหมอเป็นอาทิตย์ ๆ กว่าจะได้เจอ กว่าจะได้ตรวจ...นันงงมาก ๆ ทำไมมันไม่สะดวกง่ายดายเหมือนบ้านเราเนอะ Confused

Back to Top
nikkinikki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nikkinikki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2012 at 17:46 - IP: 213.177.225.219 IP Information
เพิ่งเข้ามาอ่าน  ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
ตอนนั้นเห็นคุณนันโพสว่าเช็คแล้วเป็น 3+
ยังคิดเลยว่าอายุครรภ์น่าจะเท่าๆ กัน
จะบอกว่าอย่าคิดมาก ก็คงยังทำไม่ได้ ทำใจลำบาก
ไหว้พระสวดมนต์เยอะๆ แล้วกันนะค่ะ
เดี๋ยวน้องก็มาอยู่กับเราใหม่ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ
นุ้ย

Nikki
Back to Top
moonface View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moonface Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2012 at 15:52 - IP: 82.16.221.180 IP Information
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ สวดมนต์ ทำบุญ นะคะ
เดี๋ยวน้องก็กลับมาค่ะ
อย่าลืมดูแลสุขภาพและบำรุงเยอะๆ
สู้ๆ
Back to Top
lucky girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lucky girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2012 at 16:40 - IP: 81.98.140.160 IP Information
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะน้องนัน และเป็นกำลังใจให้สู้ เริ่มใหม่กันต่อไป ดูแลตัวเองให้เข้มแข็ง แข็งแรง เดี๋ยวเค้าก็จะมาอยู่กับเราอีกครั้งค่ะ
ขอโทษทีเพิ่งมา มาช้าไปหน่อย อิ อิ
จากภูผาถึงทะเล เพราะชีวิตคือการเดินทาง    
Back to Top
benzfunfun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote benzfunfun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2012 at 19:22 - IP: 71.14.32.43 IP Information
แสดงความเสียใจด้วยค่ะ แต่อยากให้กำลังใจพี่นันว่า ไม่ใช่มีแต่พี่นันคนเดียวในโลกที่เจอกับเหตุการณ์แบบนี้ พี่นันจะต้องผ่านจุดนี้ไปได้เหมือนกับพี่ๆคนอื่นๆ ทุกคนมีความทุกข์ใจต่างกันไป แต่ยังไงชีวิตมันเดินถอยหลังไม่ได้ก้อต้องสู้กันต่อไปนะคะ หลังจากนี้ขอให้พี่นันมีลูกหัวปีท้ายปี สักห้าหกคนให้สมใจเลยนะคะ ฮึบๆ

Edited by benzfunfun - 13 Sep 2012 at 19:23
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2145184467943.2132034.1196217946&type=3#!/photo.php?fbid=2548149861826&set=a.2145184467943.2132034.1196217946&type=3&theater
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 01:57 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by nikkinikki

เพิ่งเข้ามาอ่าน  ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
ตอนนั้นเห็นคุณนันโพสว่าเช็คแล้วเป็น 3+
ยังคิดเลยว่าอายุครรภ์น่าจะเท่าๆ กัน
จะบอกว่าอย่าคิดมาก ก็คงยังทำไม่ได้ ทำใจลำบาก
ไหว้พระสวดมนต์เยอะๆ แล้วกันนะค่ะ
เดี๋ยวน้องก็มาอยู่กับเราใหม่ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ
นุ้ย

อบคุณมากนะคะคุณนุ้ยที่มาเป็นกำลังใจให้นัน Smile  ตอนนี้เริ่มทำใจได้เยอะขึ้นแล้วค่ะ ก็รอให้สุขภาพแข็งแรง บำรุงนู่นนี่นั่นให้สมบูรณ์ พร้อมเมื่อไหร่ก็จะพยายามอีกครั้งค่ะ ....ก็ภาวานาขออย่าให้เป็นเหมือนครั้งที่ผ่านมาเท่านั้นค่ะ....นันก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณนุ้ย แล้วก็อวยพรให้คุณนุ้ยและเจ้าตัวเล็กในท้องมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ  น่าจะคลอดประมาณมีนาปีหน้าเนอะ ขอให้คลอดง่าย ๆ ละกันนะคะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 02:22 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by moonface

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ สวดมนต์ ทำบุญ นะคะ
เดี๋ยวน้องก็กลับมาค่ะ
อย่าลืมดูแลสุขภาพและบำรุงเยอะๆ
สู้ๆ

ขอบคุณ คุณจิ๋วด้วยนะคะ ที่เข้ามาให้กำลังใจนัน Smile ตอนนี้ก็พยายามบำรุงอยู่ค่ะ ทั้งโฟลิค ทั้งธาตุเหล็ก พร้อมเมื่อไหร่ก็จะลองพยายามอีกสักครั้ง ....อยากโชคดีมีทีเดียวได้สองคน น่ารัก ๆ แบบลูกชายแฝดของคุณจิ๋วบ้างจังเลยค่ะ Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 02:27 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by lucky girl

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะน้องนัน และเป็นกำลังใจให้สู้ เริ่มใหม่กันต่อไป ดูแลตัวเองให้เข้มแข็ง แข็งแรง เดี๋ยวเค้าก็จะมาอยู่กับเราอีกครั้งค่ะ
ขอโทษทีเพิ่งมา มาช้าไปหน่อย อิ อิ

ขอบคุณมากนะคะพี่ภรณ์ที่แวะมาให้กำลังใจนัน Smile  ตอนนี้ดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ ก็พยายามวางแผนกันใหม่ เตรียมสุขภาพให้แข็งแรงกว่านี้ แล้วค่อยลุยกันใหม่ค่ะ หุ หุ หุ Big smile  ....พี่ภรณ์เป็นยังไงบ้างคะ ไม่ได้เข้าไปคุยที่ห้องกล้วยไม้เลย สบายดีนะคะ? รักษาสุขภาพด้วยเช่นกันนะคะ ช่วงนี้นันว่าอากาศเริ่มจะหนาว ๆ เย็น ๆ แล้วล่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nanina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 02:30 - IP: 86.30.186.200 IP Information
Originally posted by benzfunfun

แสดงความเสียใจด้วยค่ะ แต่อยากให้กำลังใจพี่นันว่า ไม่ใช่มีแต่พี่นันคนเดียวในโลกที่เจอกับเหตุการณ์แบบนี้ พี่นันจะต้องผ่านจุดนี้ไปได้เหมือนกับพี่ๆคนอื่นๆ ทุกคนมีความทุกข์ใจต่างกันไป แต่ยังไงชีวิตมันเดินถอยหลังไม่ได้ก้อต้องสู้กันต่อไปนะคะ หลังจากนี้ขอให้พี่นันมีลูกหัวปีท้ายปี สักห้าหกคนให้สมใจเลยนะคะ ฮึบๆ

ขอบคุณมากนะคะน้องเบ๊นซ์สำหรับกำลังใจค่ะ Smile พี่ก็เข้าไปอ่านเรื่องราวในอินเตอร์เน็ต เห็นหลายคนก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน พี่ก็รู้สึกมีกำลังใจขึ้นเยอะค่ะ ตอนนี้ก็ทำใจได้เยอะมากแล้วล่ะค่ะ ได้กำลังใจดี ๆ จากหลายคน ทั้งคนใกล้ชิด ทั้งพี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็บนี้ ...ก็คงจะพยายามใหม่อีกครั้งค่ะ แต่คงรอให้พร้อมกว่านี้อีกหน่อย....ยังไงก็ขอให้สมพรปากน้องเบ๊นซ์จริง ๆ นะคะ (พี่ไม่ขอห้าหกคนหรอกนะคะ ขอแค่คนเดียวก็พอ แต่ขอให้ออกมาแข็งแรงครบสามสิบสองประการ ก็พอใจแล้วล่ะค่ะ Smile
Back to Top
Page  <1 234

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.238 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters