Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ New Zealand
  New Posts New Posts RSS Feed: จะขอ work visa underpartnership
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

จะขอ work visa underpartnership

Author
joom25 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote joom25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จะขอ work visa underpartnership
    Posted: 10 Sep 2012 at 08:37 - IP: 118.173.187.69 IP Information
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ อิอิ  จุ๋มค๊ะ กำลังเตรียมเอกสารขอเวิร์ควีซ่า คืองี้ ค๊ะ จุ๋มกะแฟนคบกันมา 3 ปีกว่าแล้วค๊ะ แฟนไปๆมาๆหาจุ๋มในไทย 5 ครั้งแล้ว ส่วนตัวจุ๋มไปหาแฟนที่นิว ครั้งแรก ไปอยู่สองเดือน ครั้งล่าสุดไปอยู่สี่เดือน จุ๋มกลับไทยเมื่อต้นเดือนเมษาปีนี้ ล่าสุดแฟนมาหาอีกรอบเมื่อเดือนสิงหาจุ๋มกะแฟนเพิ่งจดทะเบียนกันที่กทม ตอนนี้แฟนกลับนิวแล้ว จุ๋มก้อเลยต้องเตรียมการเรื่องเอกสารขอวีซ่า ในเคสของจุ๋มแล้วจุ๋มสามารถของ work visa underpartner ship ได้เลยใช่มั้ยค่ะ จุ๋มจะขอ 1 ปีก่อน อยากจะถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ง่ะค๊ะ ขอความมั่นใจง่ะค๊ะ แล้ว แบบฟอร์ม ตอนนี้ มันก้อเปลียนเป็น inz 1198 แล้วช่ายมั้ยค๊ะ  แฟนจุ๋มเค้าโทรหา inz ที่นิว เค้าบอกว่า น่าจะสมัครเป็น visitor อีกครั้งง่ายสุด แต่ไม่อยากไปนั่งๆ อยู่แต่ในบ้านแล้วทำงานก้อไม่ได้ค๊ะ อยากจะทำงานได้ด้วย ขอความคิดเห็นจากเพือนๆหน่อยน่ะค๊ะ

ขอบคุณมากค๊ะBig smile

joomnz
Back to Top
winjung View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote winjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2012 at 15:23 - IP: 122.59.213.114 IP Information
ถ้ามีเอกสารแสดงว่าเราอยู่ด้วยกันจริง ลองขอวีซ่าทำงานดูก็ได้นะคะ ถ้าไม่อนุมัติ เค้าจะเปลี่ยนเปนวีซ่าท่องเที่ยวแทนคะ  แต่ว่า ถ้าทางสถานทูตบอกว่าให้ขอวีซ่าท่องเที่ยวก็น่าจะทำตามนะคะ เหมือนวีซ่าท่องเที่ยวถูกกว่า แล้วค่อยมาเปลี่ยนวีซ่าทำงาน ตอนมาอยู่ที่นี้ สัก สองถึงสามเดือนคะ   พูดแล้วงงไหมคะ  ....เอาใจช่วยคะ  พึ่งยื่นพีอาร์ กะลังลุ้นเหมือนกันคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote joom25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2012 at 17:05 - IP: 118.173.187.69 IP Information
ค๊ะขอบคุนมากค๊ะ ตัวจุ๋มอยากขอเวิร์คไปเลยได้ทำงาน ครั้งที่แล้วอยู่นิว 4 เดือนเบื่อมากอยู่แต่บ้านทำงานก้อไม่ได้ ขอถามเรื่องตั๋วเครื่องบินหน่อยค่ะ ต้องซื้อไปกลับ ช่ายมั้ยค่ะ เฮ้อ แล้วตั๋วขากลับก้อต้องจ่ายฟรี เพราะยังงัยก้อต้องต่อวีที่โน้น เอาขาไปอย่างเดียวได้เป่าค่ะ:)
joomnz
Back to Top
platoooo View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote platoooo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2012 at 20:29 - IP: 101.109.21.77 IP Information
เราว่าคุณจุ๋มน่าจะขอเวิคไปเลยนะคะ ถ้าคุณจุ๋มมีหลักฐานพิสูจน์ได้ว่าคบกันและบินไปหาเจอกันอยู่ด้วยกันอย่างต่อเนื่อง 3 ปีอ่ะค่ะ แล้วมีทะเบียนสมรสด้วย เราว่ามีโอกาสได้สูงนะคะ:D
Back to Top
winjung View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote winjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2012 at 14:56 - IP: 122.59.213.114 IP Information
ขอเวิร์กไปเลยคะ สนับสนุนคะ  ได้เวิร์กไม่ต้องจองขากลับคะ เพราะวีซ่าเปนแบบ มัลติเปิล  คะ  หรือถ้าอยากจองตั๋วไปกลับ ก็จองแบบ ที่ขากลับรีฟันเงินได้นะคะ ได้คืนนิดหน่อย ก็ยังดีกว่าไม่ได้นะคะ
Back to Top
suwannee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2012 at 14:03 - IP: 121.73.111.87 IP Information

เข้ามาสนับสนุนด้วยคนค่ะว่าให้ขอเวิร์ควีซ่าไปเลย  ถ้าพิสูจน์ได้ว่าคบกันมานานจริง  แบบนี้เผลอๆได้เวิร์ค 2 ปีไปเลยก็เป็นได้นะคะ  ส่วนเรื่องตั๋วเครื่องบิน  ถ้าซื้อขาเดียว มันจะแพงพอๆกับซื้อไปกลับเลยไม่ใช่เหรอคะ  แต่ถ้าทำอย่างที่น้องเค้าบอกไว้ก็ดีค่ะ ซื้อแบบที่สามารถรีฟันด์ตั๋วขากลับได้ แม้ว่าจะได้ไม่เยอะก็ตาม

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote joom25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2012 at 20:21 - IP: 118.173.219.71 IP Information
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จุ๋มหายไปหลายวัน อิอิ เข้ามาอัพเดต ค่ะ จุ๋มส่งเอกสารยื่นขอเวิร์คอันเดอร์พาทเนอร์ไปแล้วค่ะ
เพิ่งส่งไปวันนี้เอง จุ๋มตัดสินใจยื่นเวิคไปเลย ก่อนหน้านี้ยังลังเลอยู่ ว่าจะยื่นแบบ visitor under or work under ดี
แต่พออ่านความเห็นจากเพื่อนๆ เลย ตัดสินใจ ขอเวิคไปก่อนดีกว่า
จุ๋มขอไป 1 ปี จุ๋มไม่ได้ยื่น police certificate ไปด้วย เพราะไม่ได้ขอวีเกิน 2 ปี แต่ก้อไม่แน่ง่ะ ทาง อิม อาจจะขอมา
ตอนนี้ก้ออย่างเดียวแล้วตอนนี้ อิอิ
joomnz
Back to Top
suwannee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2012 at 10:24 - IP: 121.73.111.87 IP Information

โชคดีนะคะ  ได้ข่าวเรื่องวีซ่าเมื่อไหร่  กลับมาแจ้งข่าวดีด้วยนะคะ จะรอฟังค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote joom25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2012 at 10:16 - IP: 118.173.234.237 IP Information
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ จุ๋มเองค่ะ มาอัพเดตข่าวการขอwork under partnership ค่ะ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อนๆมากสำหรับคำแนะนำให้ขอวีwork ไปเลยเพราะก่อนหน้านี้ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ว่าจะขอวี visitor under partnership or work under partnership ดี 
จุ๋มเลยตัดสินใจ ขอ work ไปเลยเพราะมั่นใจแล้วว่าเอกสารแน่น พอสมควร จุ๋มส่งเอกสารยื่นไป วันที่ 4 ตุลา แล้วพอวันที่ 17  ทางอิมโทรมาขอเอกสารเพิ่ม เพราะในทะเบียนสมรส ดันไปบันทึกว่า จุ๋มกับแฟนไม่เคยอยู่กินกันมาก่อน ก่อนจดทะเบียนสมรส แต่เอกสารจุ๋มไปอยู่นิวมาสองรอบและอยู่ด้วยกันมาก่อน เจ้าหน้าที่บอกว่ามันขัดกับความเป็นจิง 5555 เพราะตอนจดทะเบียนสมรส ความที่ตื่นเต้น เลยไม่ได้แจ้งเค้าว่าเราอยู่ด้วยกันมาก่อนก่อนจดทะเบียน เจ้าหน้าที่สถานทูตเลยให้ทำจดหมายอธิบายไป จุ๋มก้อเลยเขียนไปว่า เราไม่ได้แจ้งกับเจ้าหน้าทะเบียนว่าเราอยู่ด้วยกันมาก่อน ค่ะ แล้ว แฟกซ์ไป วันที่ 17 เลย แล้ววันนี้สถานทูตก้อโทรมาแจ้ง แต่เช้าเลยว่า ได้วีซ่าทำงาน 1 ปี ตามที่ขอไปแล้ว แล้วจะส่งกลับทางโปรษณีย์กลับตามที่แจ้งไว้ อิอิ ดีใจมากเลยค่ะ  จุ๋มกะว่า เด่วจัดการวางแผนเรื่องลูกสาวจุ๋มเสร็จ ก้อจะเดินทางไปนิวต้นเดือน ธันวา Smile จุ๋มกะแฟนอยู่แถว Mt Eden ค่ะ มีเพื่อนๆที่นิวอยู่แถวนั้นบ้างมั้ยค่ะ 
joomnz
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.142 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters