Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เดนมาร์ก / Denmark > * สะใภ้ เดนมาร์ก
  New Posts New Posts RSS Feed: ท่องเที่ยว รีวิวที่พัก ข้อมูลตั๋วเครื่องบิน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ท่องเที่ยว รีวิวที่พัก ข้อมูลตั๋วเครื่องบิน

Page  <1 151617
Author
Aloha_p View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Aloha_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ท่องเที่ยว รีวิวที่พัก ข้อมูลตั๋วเครื่องบิน
    Posted: 03 Sep 2011 at 01:25 - IP: 183.89.245.74 IP Information
ถึงพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนคะ รบกวนถามเรื่องตั่วไปเดนมาร์กคะ จองตั๋วเพื่อทำวีซ่าอ่ะคะ
ปลายทางจริงๆแล้วจะไป Aalborg แต่อยากได้ตั๋วราคาถูกๆหน่อยคะ ไปต่อเครื่องที่โคเปนก็ได้นะคะ หรือถ้าไม่มีจริงๆ ก็ลงที่โคเปนแล้วต่อรถไฟไปกะได้คะ ปอยจะเดินทางประมาณวันที่ 14-17 ตุลานี้คะ กลับ 6 มกรา
พี่ๆ เพื่อนๆ ที่พอทราบเวบ หรือ เอเจ้นที่ตั๋วถูกๆหน่อย รบกวนโพสบอกด้วยนะคะ
หรือไม่ก็ เมลมาได้คะ ที่ alohapoy_kingdom@yahoo.com
ขอบคุณล่วงหน้าค่า
Back to Top
PandaMojiPor View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote PandaMojiPor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2011 at 19:19 - IP: 90.184.97.208 IP Information
ก่อนอื่น หมุนรอบตัวสวัสดีทุกคนค่ะ Big smile

คุณ Aloha_p ลองเข้าไปดูที่เวบนี้นะคะ http://www.vipholidaytravel.co.th/ 
ปอเคยจองจากเวบนี้มาสองรอบค่ะ บริการดี ปอโทรไปรบกวนวันหยุดยังช่วยหาตั๋วให้ Embarrassed 
กับ www.momondo.dk บางครั้งมีถูกกว่าจองที่ไทยด้วย ลองเปรียบเทียบราคาดูนะคะ

ขอถามสาวที่อยู่ฝั่งอีสานตอนบนด้วยค่ะ ปอจะกลับไทยปีหน้า แต่ช่วงนี้ก็กำลังเตรียมการเดินทาง
โรงแรม และมากมายอยู่ ปอจะไปนครพนม ปอหาได้ของแอร์เอเชียถูกสุด ๕๕ แต่ว่าลงใกล้สุดที่อุดรธานี

พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยคะ ว่าจากสนามบินอุดรธานี ไปเรณูนคร จะไปได้ทางใดบ้าง ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
L & N View Drop Down

Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2011 at 04:36 - IP: 178.157.202.107 IP Information
Originally posted by PandaMojiPor

ก่อนอื่น หมุนรอบตัวสวัสดีทุกคนค่ะ Big smile

คุณ Aloha_p ลองเข้าไปดูที่เวบนี้นะคะ http://www.vipholidaytravel.co.th/ 
ปอเคยจองจากเวบนี้มาสองรอบค่ะ บริการดี ปอโทรไปรบกวนวันหยุดยังช่วยหาตั๋วให้ Embarrassed 
กับ www.momondo.dk บางครั้งมีถูกกว่าจองที่ไทยด้วย ลองเปรียบเทียบราคาดูนะคะ

ขอถามสาวที่อยู่ฝั่งอีสานตอนบนด้วยค่ะ ปอจะกลับไทยปีหน้า แต่ช่วงนี้ก็กำลังเตรียมการเดินทาง
โรงแรม และมากมายอยู่ ปอจะไปนครพนม ปอหาได้ของแอร์เอเชียถูกสุด ๕๕ แต่ว่าลงใกล้สุดที่อุดรธานี

พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยคะ ว่าจากสนามบินอุดรธานี ไปเรณูนคร จะไปได้ทางใดบ้าง ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สาวๆจ้า ใครทราบบ้างจ๊ะ ช่วยน้องปอด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะWink

ปล. น้องปอ พี่มาเข้าช่วย อิอิ แต่ไม่ได้มาช่วยให้ข้อมูลนะ  เข้ามาช่วยตามหาคนช่วยแนะนำจ๊ะ อิอิ Big smile
Back to Top
L & N View Drop Down

Post Options Post Options   Quote L & N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2011 at 04:39 - IP: 178.157.202.107 IP Information
สาวๆเพื่อนบ้านที่น่ารักทุกๆ คน ที่แวะผ่านมา ใครทราบช่วยแนะนำน้องปอด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PandaMojiPor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2011 at 22:30 - IP: 90.184.97.208 IP Information
พี่แม่นก น่ารักที่ซู๊ดดดด ขอบคุณที่เข้ามาช่วยกันค่ะ แต่ยังไม่มีคนเข้ามาช่วยตอบเลยค่ะ ฮือๆ Cry หาทางไปยากขนาดหนอ เรณูนครนิ

Edited by PandaMojiPor - 21 Sep 2011 at 22:30
Back to Top
Neyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 12:08 - IP: 11.0.100.13 IP Information

น้องปอ พี่ไปตามสาวอุดรให้แล้ว น้องนินา แต่น้องเค้าเตรียมอ่านหนังสืออยู่ไม่รู้ว่าจะได้เข้ามาอ่านในนี้มั่งมั้ยอ่ะTongue
ตัวเรายังเป็นไม่ได้อย่างที่เราต้องการแล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร...
Back to Top
nina tongsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nina tongsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 15:53 - IP: 85.82.153.40 IP Information
มาแล้ว  พี่เนย์ไปตาม  เรณูนครอยู่ที่สกลใช่รึเปล่าค่ะ จากสนามบินให้มาพักแถวๆ บขส เก่าค่ะมันจะใกล้ห้างเจริญศรีคอมเพล็ก ตอนนี้กำลังปรับปรุงเป็นเซ็นทรัลค่ะ มีโรงแรมเจริญศรีกับเจริญโฮเต็ลแต่แอบแพงนะ ถ้าให้แนะนำก็ลงเดินตรงห้างแล้วเดินหาแมนชั่นรายวันมีเยอะมากตอนนี้ คืนละ 300 ถึง 500 บาทห้องแอร์ร้านอาหารเยอะ สามารถเดินไปตลาดสถานีรถไฟได้ของกินมากคล้ายจตุจักรเปิดท้าย ตอนเช้าก็ตื่นแล้วเดินมาสี่แยกสกลมันจะมีรถบัสนะค่ะจอดอยู่หรือถ้าไม่อยากเดินก็ขึ้นตรงบขสแต่รอนานนะกว่ารถจะออก มีแอร์กับธรรมดาค่ารถธรรมดาประมาณ 60 นี่แหละจำไม่ได้ ถ้าขึ้น บขสนะถามเขาก่อนว่าออกกี่โมง อย่าซื้อตั๋วก่อนเด็ดขาดกับไอ้ที่บอกว่าเดี๋ยวก็ออก รู้นะพวกหากินกับบขส  ให้ถือห้างเป็นตัวหลักเดินออกจากห้างมาทางลานพระอะไรสักอย่างมันจะเป็นสี่แยกมองหารถบัส วิ่งออกมาหรือจอดอยู่นั่นแหละค่ะ บขส จะไปลาว ขอนแก่น สกล หนองคายก็ตรงนี้แหละค่ะ จากสนามบินมีรถเหมาไม่รู้เท่าไรนะค่ะแต่บอกเขามาส่งที่ห้างเจริญศรีคอมเพล็ก แล้วเดินเลือกดูเลยค่ะชอบแมนชั่นแบบใหนแต่ถ้าอยากหรูก็ติดห้างนั่นแหละที่เป็นโรงแรมกระจกนะค่ะ ได้ห้องแล้วจะเดินตลาดหรือห้างก็แล้วแต่ค่ะมันไม่ใหญ่มากนะค่ะอุดร เดินก็ไม่หลงนะ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะค่ะ   พี่เนย์ห้องนี้เพื่อนๆพี่ๆ เข้ามาตอบปํญหาของหนู ได้ความรู้หลายอย่างก็จากที่นี่ มีไรช่วยได้หนูก็ช่วยจ้า
รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน   อดีตไม่สามารถจะทำร้ายเราได้หรอก นอกจากเราจะเอาอดีตมาทำร้ายตัวเราเอง
Back to Top
Neyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 15:59 - IP: 11.0.100.13 IP Information
nina tongsuk      น่ารักอ่ะ เด็กคนเนี้ยSmileClapClap

Avatarน้องปอหลับน้ำลายยืดอยู่ไหนนี่ มาดูคำตอบเร้ว
ตัวเรายังเป็นไม่ได้อย่างที่เราต้องการแล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร...
Back to Top
nina tongsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nina tongsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 16:51 - IP: 85.82.153.40 IP Information
จ๊าก  ปล่อยไก่ตัวใหญ่เลยเรณูนครอยู่ นครพนมจ้าไม่ใช่สกลแต่ก็ขึ้นรถที่ บขส นั่นแหละมีรถไปค่ะ  อิอิอิ อายมากเลย ถ้านินาเลือกนะจะบินจากกรุงเทพลงขอนแก่นเพราะรถที่ขอนแก่นมีเยอะกว่า แต่ถ้าทางอุดรจะใกล้กว่าได้อย่างเสียอย่างค่ะ ประหยัดค่าตั๋วเครื่องบินด้วย จะไปเที่ยวพระธาตุด้วยรึเปล่าค่ะนินาอยากไปมากเลยคิดว่ากลับเมืองไทยก็จะหาเวลาไปสักครั้ง แต่ถ้าคุณปอจะเช่ารถขับแนะนำนี่เลยร้อยเอ็ดมีวัดถ้ำโซดา เป็นวัดเล็กๆ ที่อยู่ในถ้ำมีน้ำตกตรงปากถ้ำนะค่ะ แล้วก็วัดที่พระราชินีเคยเสด็จ จำชื่อไม่ได้ สูง ร้อยเอ็ดเมตร พระ ร้อยเอ็ดรูป บรรไดร้อยเอ็ดขั้นอันนี้ไม่แน่ใจ สวยมากเป็นบรรไดวนเดินขึ้นถึงยอดชมวิวเลยค่ะ เสียดายตอนไปยังสร้างไม่เสร็จ สามปีที่แล้วนะ อยากพาแม่ไปเหมือนกัน แต่ก็สงสารคนแก่คงจะเดินขึ้นไม่ไหว
รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน   อดีตไม่สามารถจะทำร้ายเราได้หรอก นอกจากเราจะเอาอดีตมาทำร้ายตัวเราเอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PandaMojiPor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2011 at 01:22 - IP: 90.184.97.208 IP Information
ขอบคุณครูพี่เนย์กับคุณนินา มากๆๆๆๆๆๆๆค่า พอจะนึกภาพออกว่าเปนตรงไหนละ เพราไปต้นปีนี้ พักโรงแรมใกล้ๆเซนทรัลที่อุดร (แต่ห้างที่อุดรน่าเดินมากงะ เสื้อผ้าสวยๆถูกๆเยอะมาก)

ไม่เป็นไรจ้า เพราะเรณูก็ไม่ไกลจากสกลเนาะ ถ้าขับรถไปเองก็ผ่านสกลนครขึ้นเขาภูพาน อยากเช่ารถเหมือนกันค่ะ แต่หาคนขับไม่ได้ แฟนไม่กล้าขับปอเองก็ขับไม่เป็นด้วย ไปเที่ยวพระธาตุแน่ๆค่ะ เพราะห่างจากเรณูแค่สามสิบนาทีเอง 

ปอคงลงอุดรค่ะ เพราะถ้าร้อยเอ็ดปอกลัวงงอ่า ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ หาที่ไหนไม่มีจริงๆ ><
Back to Top
Chana.na View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chana.na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2012 at 01:41 - IP: 62.198.68.191 IP Information
สวัสดีพี่ๆน้องๆ สะใภ้เดนมาร์กทุกคนค่ะ ปกติก้อไม่ค่อยได้เข้าโพสบ่อยๆ แต่พอดีวันนี้มีเรื่องจะขอรบกวน พี่ๆน้องๆ ค่ะ  ตอนนี้ตัวเองอยู่ที่เดนมาร์กค่ะ มาอยู่ได้ปีกว่าๆ แล้ว ก้อกำลังเรียนภาษาอยู่ตอนนี้  พอดีเดือนกรกฎานี้ (sommer)ปิดเทอม เลยมีโอกาสจะไปเยี่ยมครอบครัวที่เมืองไทย สรุปน่ะ  อยากได้ตั๋วไปกลับ โคเปน-กรุงเทพ ค่ะ ขอความกรุณา ถ้าพี่ๆน้องๆคนไหนมี เวป ที่จองตั๋ว การบินไทยได้ไม่แพง รบกวนด้วยค่ะ เพราะสามีเช็ค เค้าบอกว่าประมาณ 7,000 โคลน รบกวนด้วยค่ะ จะไปประมาณ 3 สัปดาห์ ค่ะ  ขอบคุณค่ะ
ชนา ...
Back to Top
bangpoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2012 at 02:22 - IP: 80.162.30.49 IP Information
ช่วงเดือนนี้ตั๋วจะแพงอยู่แล้วค่ะ ลองหาดูให้แล้วถ้าบินตรงเลยแล้วได้ราคา7000kr ตอนเดือนกรกฎานี่ก็ราคโอเคอยู่ค่ะ แต่ถ้าจะให้ถูกลงกว่านี้คงจะต้องรอช่วงสิงหาคมค่ะ
Back to Top
bangpoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2012 at 19:46 - IP: 86.52.93.82 IP Information
http://www.viviro.com/search/display.php. อะอันนี้ถ้าจะไปเดือนมิถุนาจ้าถูกหน่อย
Back to Top
nunaandersen View Drop Down
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2012 at 22:01 - IP: 94.18.115.185 IP Information
ปกติืซื้อเวปซุปเปอเซฟค่ะ ถูกมาก คือโคเปน กทม สามพันเก้าถึงสี่พัน อ่ะค่ะ (ถ้าไปวันที่เค้ากำหนดให้)

http://www.supersaver.dk/valg-flyrejse-alternativ
Nuna fra Fårup

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Chana.na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2012 at 00:57 - IP: 62.198.68.191 IP Information
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล ไว้จะให้แฟนเข้าไปดูค่ะ

Originally posted by bangpoo

http://www.viviro.com/search/display.php. อะอันนี้ถ้าจะไปเดือนมิถุนาจ้าถูกหน่อย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Chana.na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2012 at 00:59 - IP: 62.198.68.191 IP Information
ขอบคุณค่ะ
Originally posted by nunaandersen

ปกติืซื้อเวปซุปเปอเซฟค่ะ ถูกมาก คือโคเปน กทม สามพันเก้าถึงสี่พัน อ่ะค่ะ (ถ้าไปวันที่เค้ากำหนดให้)

http://www.supersaver.dk/valg-flyrejse-alternativ
Back to Top
Page  <1 151617

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.246 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters