Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เที่ยวในจังหวัดขอนแก่น
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เที่ยวในจังหวัดขอนแก่น

Author
nammon20 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เที่ยวในจังหวัดขอนแก่น
    Posted: 25 Sep 2012 at 08:46 - IP: 1.2.142.239 IP Information
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ  ใครอยู่ขอนแก่นบ้างคะ พอดี มน ได้มีโอกาส ต้อนรับหนุ่มออสซี่ จะมาเยี่ยม กลางเดือนหน้า 7 วัน มนเป็นคนต่างอำเภอค่ะ
ค่อนข้างไกลจากตัวเมือง แต่ก็ตกลงกันว่าจะพักกันในเมือง แล้วเช่ารถ เที่ยวกัน  เพื่อนๆ มีไอเดียๆดี แนะนำบ้างไหมค่ะ ไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่กันในตัวเมือง ไม่ว่าจะเป็นสถานที่เที่ยว ดินเนอร์ หรือพักผ่อน ดี สวยๆ อยากให้เขาประทับใจค่ะ เพราะ 7 วันเราตั้งใจว่าจะมาเรียนรู้ นิสัยใจคอกันถ้ารู้สึกคลิก ก็จะสานต่อ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะSmile

Edited by nammon20 - 25 Sep 2012 at 08:47
Back to Top
Kimbery View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kimbery Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 09:52 - IP: 60.241.223.149 IP Information
เพิ่งไปมาเมื่อต้นเดือนพักที่พลูแมน.. โรงแรมค่อนข้างใช้ได้ห้องอาหารที่โรงแรมก็อร่อยแต่บางวันก็ออกไปดินเนอร์ข้างนอกบ้างเป็นร้านอาหารเล่นดนตรีสดเป็นของโรงแรมโฆษะเดินไปไม่ไกลมากจากพลูแมนอาหารอร่อยค่ะ... ส่วนตอนกลางวันก็ไปตีกอล์ฟที่สนามสิงห์เสร็จจากกอล์ฟก็ไปเดินเซ็นทรัล
โดยรวมแล้วก็ถือว่าโอเคไม่ค่อยมีอะไรหลากหลายเหมือนกรุงเทพ.. ส่วนเรื่องสถานที่เที่ยวรอท่านอื่นมาตอบค่ะ
Back to Top
อิงอร View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อิงอร Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 10:38 - IP: 121.217.38.38 IP Information
สวัสดีค่ะคุณมน พี่เป็นคนขอนแก่นก็พอจะแนะนำสถานที่ให้บ้างดังนี้ค่ะ ที่พักในขอนแก่นถ้าย่านที่ไปมาสะดวกก็ โรงแรมพูลแมน โฆษะและเจริญธานีถัดมาตามลำดับ  รถเช่าก็แถวๆหน้ารรพูลแมนได้ต้นจามจุรีนะคะ ร้านอาหารที่อร่อยๆ ก็ ทองการ์เดน ร้านหน้าไม้ และร้านอาหารอีกมากมายรอบๆบึงแก่นนคร ถ้าอยากลองชิมส้มตำไก่ย่างที่อร่อยก็อยูตรงข้ามโรงแรมพีพีนะคะ รสชาติดี สะอาด ติดแอร์  ช่วงค่ำถ้าอยากไปนั่งแบบธรรมชาติใต้ต้นไม้ก็แถวๆโฆษะ หรือชั้นล่างของพูลแมน ไม่ก็ แรดผับ ยูบาร์ ท็อปเวส ถ้าออกนอกเมืองก็ไปเที่ยวเขื่อนอุบลรัตน์(บางแสน2) หมู่บ้านงูจงอาง กู่แก้ว  อุทยานแห่งชาติภูเวียง หมู่บ้านเต่า พิพิธภัณฑ์ขอนแก่น  นวดดีราคาไม่แพงที่รพศูนย์ขอนแก่นแผนกนวด  อ้อ...อย่าลืมพาแฟนนั่งตุ๊กตุ๊กชมเมืองในช่วงเย็น ชมวิหาร9ชั้นที่วัดหนองแวงและดินเนอร์กันที่ร้านบัวหลวงกลางบึง   ขอให้มีความสุขในการเยือนขอนแก่นนะคะ 
http://engonk1.blogspot.com.au/

Back to Top
nookienookie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nookienookie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 11:25 - IP: 49.48.118.162 IP Information
เที่ยวเขื่อนอุบลรัตน์ไหมค่ะ มีที่พัก และร้านอาหารด้วยค่ะ ส่วนถ้าพักในตัวเมืองก็คงเป็นพลูแมน หรือถ้าง่ายๆสบายก็ร้านอาหารในเซ้นทรัลขอนแก่น หรือตอนเย็นไปเดินช๊อปปิ้ง ตลาดต้นตาลค่ะ แต่เสาร์อาทิตย์คนเยอะมาก ถ้าไปเที่ยววัดก็พระมหาธาตุแก่นนคร วัดหนองแวง สวยดีค่ะ มี เก้าชั้น มองเห็นตัวเมืองรอบบึงแก่นนครด้วยค่ะ
Back to Top
sunsweet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 13:56 - IP: 10.0.1.50 IP Information

พึ่งจะได้ต้อนรับหนุ่มออสซี่เหมือนกันค่ะ,,,แต่หนุ่มเหลือน้อยแล้ว 555

ตาที่คุณอิงอรแนะนำเลยค่ะ ประทับใจแน่นอน,,,คอนเฟิร์มค่ะClapClapClap
Back to Top
Thechompooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thechompooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 14:13 - IP: 27.55.4.240 IP Information
ตามนั้นแหล่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 15:48 - IP: 1.2.167.117 IP Information
ขอบคุณคุณพี่อิงอรมากเลย  วัด9ชั้น มนเล็งไว้แล้วส่งรูปให้เขาดูเขาบอกอเมซิ่งมากอยากเห็น อิอิอิ 
คงจะ พาเขากินเที่ยวในเมืองเป็นส่วนใหญ่  ขอบคุณเพื่อนๆทกๆคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ
ได้แต่ภาวนาว่าขอให้คลิกกันทีเถอะเ๊น๊อะSmile
Back to Top
atingtong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atingtong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 17:29 - IP: 11.0.100.67 IP Information
ร้านกาแฟ Cafe de, Forest ตรงกรมป่าไม้ ถนนศูนย์ราชการ ร้านกาแฟ นั่งสบาย สวยสวยๆ

Wishing Tree Khon Kaen Resort
http://www.xn--72cab6d5bkbba3e0ah6hrhma4o.net/eng/wishing-tree-resort/

ร้าน Mild Terrace ฝั่งกังสดาล มข. ริมบึงหนองแวง

โรงแรม Centara ขอนแก่นพึ่งสร้างเสร็จมีร้านอาหาร ห้องพัก 
ลองสำรวจดูค่ะ
http://www.facebook.com/Centara.kk

ตลาดต้นตาล
ถนนนมิตรภาพเลยแยกม.ภาคออกไป เป็นย่านช็อปปิ้ง กินข้าว ฟังเพลง
http://www.facebook.com/TonTannMarket 

Square House Coffee ขอนแก่น
756 ถ.หน้าเมือง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 l 080 420 2066 l อยู่ข้างปิง ดาว้อง

Lotus Extra Khonkaen
โรงหนัง Major Cineplex

Centran Plaza Khonkaen 

นารากุล รีสอร์ทโฮเต็ล
เลยมอภาคไป จะพักหรือไปดินเนอร์ก็ได้ค่ะ

ขออนุญาตแนะนำโรงแรมพี่ อยู่ในตัวเอง ไม่ไกลจากตลาด แหล่งชุมชน อยู่ติดร้านอาหารประชาสโมสร
Fun-D City View
http://www.facebook.com/FunDCityView 

ร้าน ประชาสโมสร

สถานที่ท่องเที่ยวก็พระธาตุขามแก่น,หมู่บ้านเต่า,หมู่บ้านงูจงอาง,สวนสัตว์เขาสวนกวาง, เดินเล่นยามเย็นบึงแก่นนคร, เขื่อนอุบลรัตน์  ถนนคนเดินมีทุกวันเสาร์  หวังว่าจะมีที่ถูกใจนะคะ ขออภัยหากเยอะไปหน่อย Big smile

Edited by atingtong - 25 Sep 2012 at 17:33
Back to Top
patty11 View Drop Down
PR สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 19:22 - IP: 223.204.13.153 IP Information
ทุกคนแนะนำหมดแล้ว เรื่องกินเที่ยว   แต่แอบเพิ่มเรื่องอื่นนิดนึง ก่อนอื่นอีกสิ่งที่คุณควรถามคู่เดท งบที่เขามีในใจค่ะ  เกิดเจอคนเงินไม่มีเงินมากมายนักเลือกนอนแพงๆ กินหรูๆ ผู้ชายมารอบเดียวอาจจะเผ่น หายเอานะคะ ถ้าจะให้เขาเห็นชีวิตหรูหรา ก็ควรพากินริมถนนเดินโต้รุ่งบ้างก็ดีนะคะ ให้รู้ว่าเราก็คนติดดินเป็น พาเขาเห็น หลายๆแบบ สลับกับชีวิตคนปกติบ้างนะคะ อย่ามัวแต่คิดว่าฝรั่งมา พกเงินมาเยอะ  มองเล็งแต่ที่กินเที่ยวหรุไว้  เพราะ ฝรั่งก็คนเน้อ แต่ถ้า เขาใจดี มีเงินถุงเงินถังก็เต็มที่ค่ะ   ไม่ทราบคุณเจอกันมาก่อนหรือยัง ถ้าครั้งแรกก็ ให้สังเกตุการจับจ่ายใช้สอยด้วย  ระหว่างอยู่ด้วยกันค่ะ เพราะฝรั่งบางคนมาหา แล้วเขาเห็นเรา พาไปแต่ที่หรูๆ เดิน ช๊อปกะจาย กินต้องร้านอาหารตลอดดี ๆ ถ้าเขาคนปกติ เขาคงกลัวหรือคิดเหมือนกันนะคะ ที่จะเอาเราไปทำภรรยานะคะ แต่ถ้าเขาเป็นนักธุรกิจ  หรู มีเงิน ก็แล้วไปค่ะ    คุณก็คงรู้ว่าคนของคุณประมาณไหนอันนี้แนะนำเผื่อไว้ค่ะสำหรับการเจอครั้งแรก  ขอให้โชคดีไปกันรอดนะคะ จะได้มาเป็นสะใภ้ออสซี่ด้วยกันค่ะWink 
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top
Pina_Punch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 19:23 - IP: 72.83.222.159 IP Information
ขออนุญาต จขกท เก็บข้อมูลด้วยคนน่ะค่ะ(ยังไงก็เกี่ยวกับขอนเเก่นเเล้ว เเฮ่ะๆๆ เเบบว่าไม่อยากตั้งกระทู้ให้เปลืองเนื้อที่เว็บอีก) เพราะเรากำลังจะกลับไทยปลายปีนี้ อยากมีโครงการพาเเม่ไปเที่ยวทะเลส่วนตัวๆๆเหมือนกัน เเต่คุณเเม่บอกพาเที่ยวในขอนเเก่นก็พอ (เเม่เป็นคนน้ำพองค่ะ เเต่เราไม่เคยรู้สถานที่ต่างๆๆในขอนเเเก่นเลยเพราะว่าขอนเเก่นเปลี่ยนไปเยอะกว่าเเต่ก่อนEmbarrassed) เราก็เลยตามใจเเม่กะจะพาท่านเที่ยว กิน นอนโรงเเรม ช๊อปปิ้งในเมืองขอนเเก่นสักสามสี่วันค่ะ ใครมีข้อมูลดีๆๆเล่าสู่กันฟังน่ะค่ะ
อ้อ รบกวนสาวๆๆอีกหน่อยคือ เราจะนั่งเครื่องไปลงสนามบินขอนเเก่น เเล้วเราจะนั่งรถอะไรต่อเข้าไปในตัวเมืองขอนเเก่นได้ หรือพอมีรถอะไร ประเภทใหนที่ให้บริการในสนามบินขอนเเก่นต่อเข้าตัวเมืองขอนเเก่นบ้าง???

ขอบคุณสาวๆเลดี้ที่เข้ามาเเบ่งปันข้อมูลหรือเเชร์ประสบการณ์มากๆๆน่ะค่ะTongue เเละขอบคุณ จขกท ที่มีพื้นที่ว่างให้เราโพสต์ด้วยคน ขอบคุณมากค่ะSmile.
Back to Top
patty11 View Drop Down
PR สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 20:41 - IP: 223.204.13.153 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

ขออนุญาต จขกท เก็บข้อมูลด้วยคนน่ะค่ะ(ยังไงก็เกี่ยวกับขอนเเก่นเเล้ว เเฮ่ะๆๆ เเบบว่าไม่อยากตั้งกระทู้ให้เปลืองเนื้อที่เว็บอีก) เพราะเรากำลังจะกลับไทยปลายปีนี้ อยากมีโครงการพาเเม่ไปเที่ยวทะเลส่วนตัวๆๆเหมือนกัน เเต่คุณเเม่บอกพาเที่ยวในขอนเเก่นก็พอ (เเม่เป็นคนน้ำพองค่ะ เเต่เราไม่เคยรู้สถานที่ต่างๆๆในขอนเเเก่นเลยเพราะว่าขอนเเก่นเปลี่ยนไปเยอะกว่าเเต่ก่อนEmbarrassed) เราก็เลยตามใจเเม่กะจะพาท่านเที่ยว กิน นอนโรงเเรม ช๊อปปิ้งในเมืองขอนเเก่นสักสามสี่วันค่ะ ใครมีข้อมูลดีๆๆเล่าสู่กันฟังน่ะค่ะ
อ้อ รบกวนสาวๆๆอีกหน่อยคือ เราจะนั่งเครื่องไปลงสนามบินขอนเเก่น เเล้วเราจะนั่งรถอะไรต่อเข้าไปในตัวเมืองขอนเเก่นได้ หรือพอมีรถอะไร ประเภทใหนที่ให้บริการในสนามบินขอนเเก่นต่อเข้าตัวเมืองขอนเเก่นบ้าง???

ขอบคุณสาวๆเลดี้ที่เข้ามาเเบ่งปันข้อมูลหรือเเชร์ประสบการณ์มากๆๆน่ะค่ะTongue เเละขอบคุณ จขกท ที่มีพื้นที่ว่างให้เราโพสต์ด้วยคน ขอบคุณมากค่ะSmile.

ลงเครื่องไม่มีญาติไปรับก็ แท๊กซี่โลดจ้า ขอนแก่นบ้านเฮามีแท๊กซี่แล้วเด้อค่ะเด้อ เขาพัดทะนา แล้วเด้อค่ะ อิอิ LOL   ที่เที่ยวในเมืองก็ เดินช๊อปปิ้งที่เซ็นทรัล  ต่อช๊อปเสื้อถ้าไม่เน้นแบรนเนมที่ตลาดประตูน้ำ  ร้านอาหารก็รอบบึงแก่นนคร  เพียบจ้า(ร้านบัวหลวงหรือบึงหลวง เราว่าแพงไม่อร่อย)  แหนมเนืองเจ้าอร่อยก็ หน้า สถานนีรถปรับอากาศแอร์ ปอ .1
  นอกเมืองถ้าไม่มีรถไปก็คงลำบากแต่ละที่ไกลพอควร หมู่บ้านงูก็งั้นๆ  ไม่มีอะไรไปแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่คะ  ไปดูไดโนเสาที่ภูเวียง ถ้าไม่ติดว่าไกลเกินไป   แต่น้ำพองก็เข้าเขื่อนอุบลรัตน์ ไปทานข้าวในเขื่อน ก็ คงดี ชิลๆ   แต่โดยรวมรอบตัวเมืองไม่น่าเที่ยวอะคะ นอกจากอยุ่ในเมืองเดิน กิน ช๊อป เย็นๆไปโต้รุ่ง เดินตลาด กินอาหาร เพลินๆ ดีกว่าค่ะ

Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 21:05 - IP: 72.83.222.159 IP Information
Originally posted by patty11

[QUOTE=Pina_Punch]. [/QUOTE

ลงเครื่องไม่มีญาติไปรับก็ แท๊กซี่โลดจ้า ขอนแก่นบ้านเฮามีแท๊กซี่แล้วเด้อค่ะเด้อ เขาพัดทะนา แล้วเด้อค่ะ อิอิ LOL   ที่เที่ยวในเมืองก็ เดินช๊อปปิ้งที่เซ็นทรัล  ต่อช๊อปเสื้อถ้าไม่เน้นแบรนเนมที่ตลาดประตูน้ำ  ร้านอาหารก็รอบบึงแก่นนคร  เพียบจ้า(ร้านบัวหลวงหรือบึงหลวง เราว่าแพงไม่อร่อย)  แหนมเนืองเจ้าอร่อยก็ หน้า สถานนีรถปรับอากาศแอร์ ปอ .1
  นอกเมืองถ้าไม่มีรถไปก็คงลำบากแต่ละที่ไกลพอควร หมู่บ้านงูก็งั้นๆ  ไม่มีอะไรไปแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่คะ  ไปดูไดโนเสาที่ภูเวียง ถ้าไม่ติดว่าไกลเกินไป   แต่น้ำพองก็เข้าเขื่อนอุบลรัตน์ ไปทานข้าวในเขื่อน ก็ คงดี ชิลๆ   แต่โดยรวมรอบตัวเมืองไม่น่าเที่ยวอะคะ นอกจากอยุ่ในเมืองเดิน กิน ช๊อป เย็นๆไปโต้รุ่ง เดินตลาด กินอาหาร เพลินๆ ดีกว่าค่ะ

ขอบคุณหลายๆๆเด้อค่ะคุณเเพทตี้สำหรับข้อมูลTongue อันเฮิงขอนเเก่นเเล้ว บ่อมีญาติมารับที่สนามบินหรอกจ้า ไปเเบบไม่ให้ญาติรู้จักว่าจะกลับเมืองไทยเลยจ้าเรากลัวมันวุ่นวายมาก เเบบว่าชอบชอบส่วนตัวๆๆนิดส์หน่อย ก๊ากLOL ให้เเม่กับน้องสาวเดินทางมาพบกันที่โรงเเรมในขอนเเก่นเป็นการส่วนตัว กะอยากซิอยู่เที่ยวเเต่ในเมืองอย่างเดียว คิดๆไว้ว่าอยากซิจ้างรถเหมาไปเเที่ยวเเละทานข้าวกันที่เขื่อนอุบลรัตน์โพ้นเเหล่ว เด๋วให้ถึงวันค่อยวางโครงการอีกที เที่ยวในเมืองก็คงมีที่เที่ยว กิน เดินเยอะเหมือนกัน คงสนุกดี ไอ้เราเป็นคนชอบเดินดูนี่นั่น ผจญภัยไปเรื่อย กะซิเฮ็ดบาปผู้เฒ่า(เเม่)คนเดินตามก้นต้อยๆๆๆ อิอิ ว่าเเต่ขอนเเก่นพัฒนาเเล้วจริงๆๆเน๊าะ คั๊กหล่ะมีรถเเท็กซี่ ว่าเเต่มิเตอร์เหมือนใน กทม. หรือเปล่า อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทานเพื่อเเท็กซี่ฮ้องบอกหนึ่งพันห้าร้อยบาทไปส่งโรงเเรมก็จะเวียนหัวเล็กน้อย ฮ่าฮ่า ที่เวียนหัวไม่ใช่จ่ายค่าเเท็กซี่เเพงหรอกน่ะค่ะ เงินนั้นจ่ายเท่าไหร่ก็บ่อเสียดายดอก เเต่ว่าเสียรู้เเท็กซี่บางคนหัวหมอชอบกดราคาค่าเเท็กซี่เกินจริงนี่ มันน่าเจ็บใจกว่าเน๊าะ ดังนั้นค่าเเท็กซี่นี่มันยังไงกันจ๊ะ เวลาเขาบอกราคามาเราจะได้รู้ว่าราคาสมจริงไม่หลอกลวง อิอิ จริงๆๆดูๆๆโรงเเรมไว้บางโรงเเรมเค้าก็มีบริการรับลูกค้าที่สนามบินเน๊าะ เรากำลังดูๆๆโรงเเรมดีๆๆสักโรงเเรมอยู่...ขอบคุณคุณเเพทอีกครั้งที่เข้ามาเเบ่งปันประสบการณ์...ขอบคุณเด้อค่ะTongue   .
Back to Top
orcird_wr View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orcird_wr Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 21:45 - IP: 188.120.187.2 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

ขอบคุณหลายๆๆเด้อค่ะคุณเเพทตี้สำหรับข้อมูลTongue อันเฮิงขอนเเก่นเเล้ว บ่อมีญาติมารับที่สนามบินหรอกจ้า ไปเเบบไม่ให้ญาติรู้จักว่าจะกลับเมืองไทยเลยจ้าเรากลัวมันวุ่นวายมาก เเบบว่าชอบชอบส่วนตัวๆๆนิดส์หน่อย ก๊ากLOL ให้เเม่กับน้องสาวเดินทางมาพบกันที่โรงเเรมในขอนเเก่นเป็นการส่วนตัว กะอยากซิอยู่เที่ยวเเต่ในเมืองอย่างเดียว คิดๆไว้ว่าอยากซิจ้างรถเหมาไปเเที่ยวเเละทานข้าวกันที่เขื่อนอุบลรัตน์โพ้นเเหล่ว เด๋วให้ถึงวันค่อยวางโครงการอีกที เที่ยวในเมืองก็คงมีที่เที่ยว กิน เดินเยอะเหมือนกัน คงสนุกดี ไอ้เราเป็นคนชอบเดินดูนี่นั่น ผจญภัยไปเรื่อย กะซิเฮ็ดบาปผู้เฒ่า(เเม่)คนเดินตามก้นต้อยๆๆๆ อิอิ ว่าเเต่ขอนเเก่นพัฒนาเเล้วจริงๆๆเน๊าะ คั๊กหล่ะมีรถเเท็กซี่ ว่าเเต่มิเตอร์เหมือนใน กทม. หรือเปล่า อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทานเพื่อเเท็กซี่ฮ้องบอกหนึ่งพันห้าร้อยบาทไปส่งโรงเเรมก็จะเวียนหัวเล็กน้อย ฮ่าฮ่า ที่เวียนหัวไม่ใช่จ่ายค่าเเท็กซี่เเพงหรอกน่ะค่ะ เงินนั้นจ่ายเท่าไหร่ก็บ่อเสียดายดอก เเต่ว่าเสียรู้เเท็กซี่บางคนหัวหมอชอบกดราคาค่าเเท็กซี่เกินจริงนี่ มันน่าเจ็บใจกว่าเน๊าะ ดังนั้นค่าเเท็กซี่นี่มันยังไงกันจ๊ะ เวลาเขาบอกราคามาเราจะได้รู้ว่าราคาสมจริงไม่หลอกลวง อิอิ จริงๆๆดูๆๆโรงเเรมไว้บางโรงเเรมเค้าก็มีบริการรับลูกค้าที่สนามบินเน๊าะ เรากำลังดูๆๆโรงเเรมดีๆๆสักโรงเเรมอยู่...ขอบคุณคุณเเพทอีกครั้งที่เข้ามาเเบ่งปันประสบการณ์...ขอบคุณเด้อค่ะTongue   .
ค่าแท็กซี่เมื่อต้นปีนี้นะคะจากสนามบินเข้าในเมืองจะคิดราคาเหมา 200 บาท(อันนี้เราโทรเข้าศูนย์) แต่ถ้าแท็กซี่ที่รออยู่ที่สนามบินเขาจะคิด 300 บาท แต่มันจะมีบริษัทที่ให้เช่ารถกับบริการเหมารถเข้าในเมืองเขาจะคิด 200 บาทคะอันนี้เดินออกมาก็เจอเลย

แอ๋ว 1979 Khon kaen/Helsingborg
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 21:57 - IP: 72.83.222.159 IP Information
Originally posted by orcird_wr

ค่าแท็กซี่เมื่อต้นปีนี้นะคะจากสนามบินเข้าในเมืองจะคิดราคาเหมา 200 บาท(อันนี้เราโทรเข้าศูนย์) แต่ถ้าแท็กซี่ที่รออยู่ที่สนามบินเขาจะคิด 300 บาท แต่มันจะมีบริษัทที่ให้เช่ารถกับบริการเหมารถเข้าในเมืองเขาจะคิด 200 บาทคะอันนี้เดินออกมาก็เจอเลย

โอ้ ขอบคุณมากมายเลยค่ะคุณ orcird_wr Tongue  เรานี่ตีราคาค่าเเท๊กซี่ไว้น่าจะประมาณ 500- 1,000 บาท ประมาณนี้ เราไม่รู้จริงๆๆค่ะ เห็นคุณมาตอบเมนท์ ดีใจมากได้รู้ข้อมูลเพิ่มว่าค่าเเท็กซี่ไม่เเพงมาก ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะที่เข้ามาเเบ่งปันข้อมูล เก็บข้อมูลลงในสมองอย่างเร็ว..... ตู๊ด...โฮ๊ะๆๆๆๆLOLLOL .
Back to Top
kate1122 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kate1122 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2012 at 23:40 - IP: 171.5.73.190 IP Information
ขอแนะนำเพิ่มเติมค่ะเผื่อ จขกท  อยากจะออกไปสัมผัสสีสันยามราตรีของขอนแก่นค่ะ ตาม link เลยค่ะ   http://men.kapook.com/view43499.html 
Back to Top
isaree View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote isaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 00:04 - IP: 171.98.162.156 IP Information
สวัสดีคะ  เราชื่อ จูน นะคะ  เราเป็นคนขอนแก่น  รู้จักขอนแก่นเป็นอย่างดีเลยแหละ 
คือ อย่างที่โพส ว่าจะเข้ามาเที่ยวและพักในเมือง ถ้าเป็นที่พัก  เราอยากแนะนำ นนทรี ปาร์ค คะ  เป็นโรงแรม ขนาดเล็กแต่หรู ราคาคืนละ 500 ขึ้นไปคะ http://www.noncpark.com/    ตอนแฟนเรามา ก็พาเค้าไปพักที่นี่แหละคะ ประหยัด  และอยู่ในเมือง มีเซเว่นแถวๆนั้น แล้วก็ร้านอาหารด้วย  แล้วถ้าคุณมีรถส่วนตัวก็ดีเลย สามารถขับรถไปตลาดต้นตาลตอนเย็น เดินเล่นชิลๆ  ขับรถไปประมาณ 10 นาทีคะ   หรือถ้าวันไหนว่างๆ  ไปภูเวียง เดินดูกระดูกไดโนเสาร์ก็สนุกไปอีกแบบนะ   ไปนั่งทานข้าวที่เขื่อนอุบลรัตน์ก็ดีนะ  มีอะไรก็ถามเราละกัน  
สาวขอนแก่นจร้า
Back to Top
isaree View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote isaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 00:05 - IP: 171.98.162.156 IP Information
ลืมบอกไปว่า  คืนวันเสาร์ มีถนนคนเดินนะจ๊ะ  ของกินเพี๊ยบ  แฟนเราชอบมาก
Back to Top
piyapiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piyapiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 00:19 - IP: 91.156.232.91 IP Information

ลืมไม่ได้ ส้มตำที่ขอนแก่น อร่อยมากค่ะ ขอบอก ตั้งใจไว้เหมือนกัน กลับไทยปีนี้ ถ้า กลาง เหนือ น้ำท่วม ก็ไปอีสาน ขอนแก่น แน่นอน ค่ะ

ขอบคุณพระเจ้า ที่วันนี้ยังมีลมหายใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 05:14 - IP: 1.2.157.241 IP Information
Smileขอบคุณ เพื่อนๆทุกๆคนมากๆค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆ ที่โพส ถาม อิอิ ตอนนี้มนปริ๊นข้อมูลทั้งหมดไว้ในมือแระSmile
แต่ผลจะออกหมู่หรือจ่าจะประทับใจยังไง แล้วจะมาแชร์อีกทีค่ะBig smileขอบคุณจากใจจริงๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 05:20 - IP: 1.2.157.241 IP Information

ทุกคนแนะนำหมดแล้ว เรื่องกินเที่ยว   แต่แอบเพิ่มเรื่องอื่นนิดนึง ก่อนอื่นอีกสิ่งที่คุณควรถามคู่เดท งบที่เขามีในใจค่ะ  เกิดเจอคนเงินไม่มีเงินมากมายนักเลือกนอนแพงๆ กินหรูๆ ผู้ชายมารอบเดียวอาจจะเผ่น หายเอานะคะ ถ้าจะให้เขาเห็นชีวิตหรูหรา ก็ควรพากินริมถนนเดินโต้รุ่งบ้างก็ดีนะคะ ให้รู้ว่าเราก็คนติดดินเป็น พาเขาเห็น หลายๆแบบ สลับกับชีวิตคนปกติบ้างนะคะ อย่ามัวแต่คิดว่าฝรั่งมา พกเงินมาเยอะ  มองเล็งแต่ที่กินเที่ยวหรุไว้  เพราะ ฝรั่งก็คนเน้อ แต่ถ้า เขาใจดี มีเงินถุงเงินถังก็เต็มที่ค่ะ   ไม่ทราบคุณเจอกันมาก่อนหรือยัง ถ้าครั้งแรกก็ ให้สังเกตุการจับจ่ายใช้สอยด้วย  ระหว่างอยู่ด้วยกันค่ะ เพราะฝรั่งบางคนมาหา แล้วเขาเห็นเรา พาไปแต่ที่หรูๆ เดิน ช๊อปกะจาย กินต้องร้านอาหารตลอดดี ๆ ถ้าเขาคนปกติ เขาคงกลัวหรือคิดเหมือนกันนะคะ ที่จะเอาเราไปทำภรรยานะคะ แต่ถ้าเขาเป็นนักธุรกิจ  หรู มีเงิน ก็แล้วไปค่ะ    คุณก็คงรู้ว่าคนของคุณประมาณไหนอันนี้แนะนำเผื่อไว้ค่ะสำหรับการเจอครั้งแรก  ขอให้โชคดีไปกันรอดนะคะ จะได้มาเป็นสะใภ้ออสซี่ด้วยกันค่ะWink 

ขอบคุณคุณแพทนะคะที่แนะนำ มนเห็นด้วยค่ะ บางทีเราก็ไม่รู้ว่าสถานะการเงินของเขาเป็นไง ตั้งแต่แชทกัมนก็ไม่เคยถามแต่เขาอายุเยอะแล้วค่ะ 53ปี ใช้ชีวิตอยู่ นอกเมือง ค่อนข้างสมถะ เท่าที่คุยกัน แต่ถ้า ฮอลลิเดย์ เขาจะมาไม่ต่ำกว่า1เดือน 2 ครั้งต่อปี  แต่เป็นคนไม่จ่ายอะไรง่ายต้องสมเหตุสมผลถึงจะยอม  แต่ต้องรอดูตัวจริงค่ะ  ว่าเขาเป็นไง  แต่จะยากตรงที่เขาเป็นมังสวิรัตินี่แหละค่ะ คุณ patt
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 05:22 - IP: 1.2.157.241 IP Information
Originally posted by isaree

ลืมบอกไปว่า  คืนวันเสาร์ มีถนนคนเดินนะจ๊ะ  ของกินเพี๊ยบ  แฟนเราชอบมาก
ขอบคุณคุณจูนสำหรับข้อมูลค่ะ มนเคยได้ยินเหมือนกันถนนคนเดิน อยากไปจัง เคยไปครังนึงนานแล้ว ยังอยู่ที่ข้างโรงบาลประชาเวศที่เดิมไหมคะ

Edited by nammon20 - 26 Sep 2012 at 05:22
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 05:25 - IP: 1.2.157.241 IP Information
Originally posted by atingtong

ร้านกาแฟ Cafe de, Forest ตรงกรมป่าไม้ ถนนศูนย์ราชการ ร้านกาแฟ นั่งสบาย สวยสวยๆ

Wishing Tree Khon Kaen Resort
http://www.xn--72cab6d5bkbba3e0ah6hrhma4o.net/eng/wishing-tree-resort/

ร้าน Mild Terrace ฝั่งกังสดาล มข. ริมบึงหนองแวง

โรงแรม Centara ขอนแก่นพึ่งสร้างเสร็จมีร้านอาหาร ห้องพัก 
ลองสำรวจดูค่ะ
http://www.facebook.com/Centara.kk

ตลาดต้นตาล
ถนนนมิตรภาพเลยแยกม.ภาคออกไป เป็นย่านช็อปปิ้ง กินข้าว ฟังเพลง
http://www.facebook.com/TonTannMarket 

Square House Coffee ขอนแก่น
756 ถ.หน้าเมือง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 l 080 420 2066 l อยู่ข้างปิง ดาว้อง

Lotus Extra Khonkaen
โรงหนัง Major Cineplex

Centran Plaza Khonkaen 

นารากุล รีสอร์ทโฮเต็ล
เลยมอภาคไป จะพักหรือไปดินเนอร์ก็ได้ค่ะ

ขออนุญาตแนะนำโรงแรมพี่ อยู่ในตัวเอง ไม่ไกลจากตลาด แหล่งชุมชน อยู่ติดร้านอาหารประชาสโมสร
Fun-D City View
http://www.facebook.com/FunDCityView 

ร้าน ประชาสโมสร

สถานที่ท่องเที่ยวก็พระธาตุขามแก่น,หมู่บ้านเต่า,หมู่บ้านงูจงอาง,สวนสัตว์เขาสวนกวาง, เดินเล่นยามเย็นบึงแก่นนคร, เขื่อนอุบลรัตน์  ถนนคนเดินมีทุกวันเสาร์  หวังว่าจะมีที่ถูกใจนะคะ ขออภัยหากเยอะไปหน่อย Big smile

ขอบคุณมากค่ะ ข้อมูลเพียบ ตื่นเต้นจังเลยร้านกาแฟสวยมาก 
งานนี้ต้องมีเซอร์ไพร์ แน่ๆ อิอิ Big smile
Back to Top
atingtong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atingtong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 12:04 - IP: 110.77.138.235 IP Information
Originally posted by nammon20

Originally posted by isaree

ขอบคุณคุณจูนสำหรับข้อมูลค่ะ มนเคยได้ยินเหมือนกันถนนคนเดิน อยากไปจัง เคยไปครังนึงนานแล้ว ยังอยู่ที่ข้างโรงบาลประชาเวศที่เดิมไหมคะ

ถนนคนเดิน อยู่ถนนศูนย์ราชการ หน้าศาลากลางจังหวัดขอนแก่น จากแยกบขส. เส้นเดียวกับร้านกาแฟ Cafe de' Forest ค่ะ  มีทุกวันเสาร์ 
ฯ จะมีเปิดท้าย 
หอกาญ  เดือนละครั้ง ทุกๆศุกร์ เสาอาทิตย์ ของต้นเดือน
Back to Top
JJJoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JJJoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 16:14 - IP: 125.25.93.252 IP Information
Originally posted by อิงอร

สวัสดีค่ะคุณมน พี่เป็นคนขอนแก่นก็พอจะแนะนำสถานที่ให้บ้างดังนี้ค่ะ ที่พักในขอนแก่นถ้าย่านที่ไปมาสะดวกก็ โรงแรมพูลแมน โฆษะและเจริญธานีถัดมาตามลำดับ  รถเช่าก็แถวๆหน้ารรพูลแมนได้ต้นจามจุรีนะคะ ร้านอาหารที่อร่อยๆ ก็ ทองการ์เดน ร้านหน้าไม้ และร้านอาหารอีกมากมายรอบๆบึงแก่นนคร ถ้าอยากลองชิมส้มตำไก่ย่างที่อร่อยก็อยูตรงข้ามโรงแรมพีพีนะคะ รสชาติดี สะอาด ติดแอร์  ช่วงค่ำถ้าอยากไปนั่งแบบธรรมชาติใต้ต้นไม้ก็แถวๆโฆษะ หรือชั้นล่างของพูลแมน ไม่ก็ แรดผับ ยูบาร์ ท็อปเวส ถ้าออกนอกเมืองก็ไปเที่ยวเขื่อนอุบลรัตน์(บางแสน2) หมู่บ้านงูจงอาง กู่แก้ว  อุทยานแห่งชาติภูเวียง หมู่บ้านเต่า พิพิธภัณฑ์ขอนแก่น  นวดดีราคาไม่แพงที่รพศูนย์ขอนแก่นแผนกนวด  อ้อ...อย่าลืมพาแฟนนั่งตุ๊กตุ๊กชมเมืองในช่วงเย็น ชมวิหาร9ชั้นที่วัดหนองแวงและดินเนอร์กันที่ร้านบัวหลวงกลางบึง   ขอให้มีความสุขในการเยือนขอนแก่นนะคะ 

บ้านหนูอยู่ ภูเวียง (ตอนนี้เปลี่ยนเป็น อำเภอเวียงเก่า ซะละEmbarrassed) ที่ในเวียงเก่า ก้อจะมี อุทยานแห่งชาติภูเวียงนะคะ ถ้าชอบเดินป่า  trekking แนะนำที่นี่เลยค่ะ ไป discover กระดูกไดโนเสาร์กัน Wink แล้วอีกที่ในส่วนของภูเวียงเอง จะเป็น พัทยา 2 จ้า จอยชอบมาก แต่ไม่ได้ไปนานแล้ว เพราะจากบ้านมา 10 ก่าปีแล้ว กลับบ้านก้อแค่ ช่วงเทศกาล ...Big smile ถ้าพี่สนใจอะไรที่ แบบบ้านๆ ถามจอยเพิ่มได้นะค้า เด๋วจอยถามพ่อให้ค่ะ  Tongue ดีใจค่ะ และยินดีต้อนรับสู่ขอนแก่นเด้อค่ะ (เด๋วมีนาปีหน้า จอยก้อจะพาแฟนไป  trekking  ที่อุทยานเหมือนกันค่ะ LOL)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nammon20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2012 at 12:09 - IP: 1.2.163.108 IP Information
Originally posted by JJJoy

บ้านหนูอยู่ ภูเวียง (ตอนนี้เปลี่ยนเป็น อำเภอเวียงเก่า ซะละEmbarrassed) ที่ในเวียงเก่า ก้อจะมี อุทยานแห่งชาติภูเวียงนะคะ ถ้าชอบเดินป่า  trekking แนะนำที่นี่เลยค่ะ ไป discover กระดูกไดโนเสาร์กัน Wink แล้วอีกที่ในส่วนของภูเวียงเอง จะเป็น พัทยา 2 จ้า จอยชอบมาก แต่ไม่ได้ไปนานแล้ว เพราะจากบ้านมา 10 ก่าปีแล้ว กลับบ้านก้อแค่ ช่วงเทศกาล ...Big smile ถ้าพี่สนใจอะไรที่ แบบบ้านๆ ถามจอยเพิ่มได้นะค้า เด๋วจอยถามพ่อให้ค่ะ  Tongue ดีใจค่ะ และยินดีต้อนรับสู่ขอนแก่นเด้อค่ะ (เด๋วมีนาปีหน้า จอยก้อจะพาแฟนไป  trekking  ที่อุทยานเหมือนกันค่ะ LOL)
หวัดดีค่ะ คุณ JJJOY ว๊าว คุณแฟนหล่อจังค่ะ พี่ก็คิดว่าจะไปเที่ยง พิพิธพัณฑ์ ไดโนเสาร์เหมือนกันดูรูปแล้วน่าสนใจดีค่ะ  พัทยา2น่าสน อิอิ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ช่วยพี่ได้เยอะมาก อีก 20กว่าวันก็จะเอกันแย๊วว อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote JJJoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2012 at 12:15 - IP: 125.24.242.175 IP Information

หวัดดีค่ะ คุณ JJJOY ว๊าว คุณแฟนหล่อจังค่ะ พี่ก็คิดว่าจะไปเที่ยง พิพิธพัณฑ์ ไดโนเสาร์เหมือนกันดูรูปแล้วน่าสนใจดีค่ะ  พัทยา2น่าสน อิอิ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ช่วยพี่ได้เยอะมาก อีก 20กว่าวันก็จะเอกันแย๊วว อิอิ

เด๋วเย็นนี้ จอยโทรหาที่บ้าน จลองถามให้ว่ามีที่ไหนน่าเที่ยวเพิ่มเติมบ้าง จะมาโพสบอกอีกทีนะค้า... 
รูปนี้ จอยคัดแล้วคัดอีกน่ะค่ะ แต่หล่อได้เท่านี้แหละ อิอิ  have nice day na ka  ^__^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote JJJoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2012 at 12:16 - IP: 125.24.242.175 IP Information

เด๋วเย็นนี้ จอยโทรหาที่บ้าน จลองถามให้ว่ามีที่ไหนน่าเที่ยวเพิ่มเติมบ้าง จะมาโพสบอกอีกทีนะค้า... 
รูปนี้ จอยคัดแล้วคัดอีกน่ะค่ะ แต่หล่อได้เท่านี้แหละ อิอิ  have nice day na ka  ^__^  ขอบคุณพี่มนมากค้า Embarrassed
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.391 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters