Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เดนมาร์ก / Denmark > * สะใภ้ เดนมาร์ก
  New Posts New Posts RSS Feed: แบบฟอร์มยื่นต่อวีซ่า แบบออนไลน์
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แบบฟอร์มยื่นต่อวีซ่า แบบออนไลน์

Author
nunaandersen View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แบบฟอร์มยื่นต่อวีซ่า แบบออนไลน์
    Posted: 25 Sep 2012 at 22:50 - IP: 92.243.253.87 IP Information
สำหรับผู้ใหญ่
https://www.nyidanmark.dk/xform/formularer/fa3.form.aspx

สำหรับเด็ก
https://www.nyidanmark.dk/xform/formularer/fa4.form.aspx

แนะนำให้ยื่นแบบออนไลน์ง่ายและประหยัดเวลา พอยืิ่่นแล้วต้องไปทำการถ่ายรูปพิมพ์ลายนิ้วมือภายใน 14  วัน

Edited by nunaandersen - 26 Sep 2012 at 23:41
Nuna fra Fårup

Back to Top
bangpoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 01:34 - IP: 194.239.181.69 IP Information
ขอบใจจ้าหนูนาคนงาม กะลังหาเลยแหมเหมือนจจะรู้ใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 23:13 - IP: 92.243.253.87 IP Information
หวัดดีค่ะพี่ นานเลยไม่ได้คุยกัน หนูก็เพิ่งยื่นไปเห็นว่าสะดวกดียื่นออนไลน์เลยมาแบ่งกัน เวลาไปถ่ายรูปก็แค่เตรียมหน้าสวยไปอย่างเดียวไม่ต้องไปเสียเวลาตรวจเอกสาร อย่าลืมโทรไปนัดคิว และ ปริ้นใบเสร็จจากการกรอกออนไลน์ไปด้วยนะค่ะ ออฮุส โทรติดยากส์มากค่ะ

Edited by nunaandersen - 26 Sep 2012 at 23:43

Back to Top
PooRodvigStevns View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PooRodvigStevns Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2012 at 19:46 - IP: 193.150.86.168 IP Information
พี่ก็กรอกออนไลน์นะหนูนา และก็ไปถ่ายรูปที่สถานีตำรวจ
หลังจากนั้น ประมาณ 2 อาทิตย์ ก็มีจดหมายมา  บอกว่า...พี่ลืมลงลายมือชื่อ
พี่ก็ยังติดใจสงสัยอยู่นะว่า กรอกออนไลน์แล้วจะให้ลงลายมือชื่อตรงไหน

แต่...พี่ก็เซ็นต์ชื่อ แล้วก็ส่งกลับไป จากวันนั้น จนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีเวลาเช็คเลยว่า
ต้องเซ็นต์ชื่ออย่างไร
ขอให้ทุกๆคน มีความสุขทุกๆวัน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2012 at 21:23 - IP: 37.96.90.176 IP Information
Originally posted by nunaandersen

หวัดดีค่ะพี่ นานเลยไม่ได้คุยกัน หนูก็เพิ่งยื่นไปเห็นว่าสะดวกดียื่นออนไลน์เลยมาแบ่งกัน เวลาไปถ่ายรูปก็แค่เตรียมหน้าสวยไปอย่างเดียวไม่ต้องไปเสียเวลาตรวจเอกสาร อย่าลืมโทรไปนัดคิว และ ปริ้นใบเสร็จจากการกรอกออนไลน์ไปด้วยนะค่ะ ออฮุส โทรติดยากส์มากค่ะ

จ้าเราเจอกันตอนงานบ้านแม่นกก็ไม่ได้คุยกันเลยแต่ก็แวบๆเข้ามาดูเรื่อยๆจ้า หนูนาสบายดีนะจ๊ะ. จ้าที่ออฮูสโทรติดยากมากเห็นบ่นกันมาหลานคนแล้วอะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2012 at 21:36 - IP: 92.243.253.87 IP Information
พี่ปูต้องเซ็นตอนถ่ายรูปเสร็จเป็นเครื่องเซ็นเหมือนตอนรับไปรณีย์ เลยค่ะ เสร็จแล้วก็เป็นอันเสร็จพิธี กรณีของพี่หนูไม่แน่ใจว่าต้องกลับไปทำที่เครื่องหรือว่าแค่เซ็นกลับไป โทรไปถามจนท. ก็ได้ค่ะว่าสมบูรณ์หรือยัง ค่ะ

Back to Top
ก๊อก View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ก๊อก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2012 at 03:50 - IP: 58.9.197.108 IP Information
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะน้องหนูนา Wink
http://www.facebook.com/messages/#!/photo.php?fbid=3393927538163&set=a.1377420686752.2050109.1568932684&type=3&theater
Back to Top
PooRodvigStevns View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PooRodvigStevns Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2012 at 04:02 - IP: 193.150.86.168 IP Information

อ๋อ.. หลังถ่ายรูปเสร็จแล้ว เจ้าหน้าที่ก็ให้พี่เซ็นต์ค่ะ แต่..หลังจากนั้นประมาณ 2 อาทิตย์ ก็มีจดหมายมาจากอู๊ดเเลนด์นิ่ง ให้พี่ลงชื่ออีกครั้ง  พี่ก็ลงชื่อและก็ส่งกลับไปแล้วล่ะ 

ณ.ตอนนี้คิดว่าสมบูรณ์นะ   แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า พี่ผิด หรือเจ้าหน้าที่พลาด 555555

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2012 at 23:39 - IP: 92.243.253.87 IP Information
เซ็นต์เสร็จต้องกดตรงโอเคด้วยนะค่ะ ข้อมูลถึงบันทึก หรืออาจจะเป็นเจ้าหน้าที่เผลอไปลบ เพราะปกติเวลาเราเซ็นต์แล้วกดโอเค มันก็จะไปขึุ้นทีั่หน้าจอ แล้วเจ้าหน้าที่จะบันทึกข้อมูล ช่วงนี้เรามารอวีกันว่าจะนานแค่ไหน อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2012 at 14:34 - IP: 37.96.90.176 IP Information
1ชั่วโมงผ่านไปไวเหมือนโกหก. โทรไปหาตํารวจไม่ติดเลยอะหนูนา.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PooRodvigStevns Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2012 at 18:17 - IP: 193.150.86.168 IP Information

คิดว่า...จะรอนาน แต่ก็ไม่นานจนเกินไป

กรอกออนไลน์วันที่ 6 สิงหาคม --------- ได้รับบัตร วันที่ 10 ตุลาคม

หนูนาได้รับบัตรหรือยังคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunaandersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2012 at 22:53 - IP: 92.243.253.87 IP Information
Avatar  โทรไปเรื่อยๆๆ พี่ อย่าได้ยอมแพ้ หนูโทรเกือบสองชั่วโมงกว่าจะติดอ่ะ

Avatar เร็วมากเลยค่ะพี่ปู ดีใจด้วยนะค่ะ อย่างงี้ต้องฉลองน่ะได้มาตั้งสามปีWink ส่วนหนูรอต่อไป ว่าแล้วก็แอบไปดูไปรณีย์ม่างเผื่อมาแล้วBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bangpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2012 at 04:13 - IP: 194.239.181.69 IP Information
โทรติดแระเมื่อวานนี้หนูนา อีตาแว่นที่บ้านมันแน่จริงๆเลยโทรไปโวยกะอูแลนนิ่งแป๊บเดียวอะ เราสิโทร2ชั่วโมงครึ่งเต็มๆไม่ติด 5555555 มันบอกว่าwe are busy please wait. ตลอดเลย ได้วันที่18นี้แหละ แต่ว่ามันเลยกําหนดไป3วันไม่รุเป็นไรป่าวอะ
Back to Top
nupoo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nupoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2013 at 21:17 - IP: 87.60.41.132 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อปูค่ะเป็นสมาชิกใหม่ตอนนี้อยู่เดนมาร์กได้หนึ่งเดือนแล้ว มีเรื่องรบกวนอยากถามค่ะ แบบฟอร์มยื่นต่อวีซ่าอันนี้ใช้ต่อตอนใหนค่ะ อีกเรื่องค่ะทำซ่ามาเยื่อมแฟนอยู่ได้ 3 เดือนแต่แฟนอยากไห้อยู่ต่อจะขอเพิ่มเป็น 6 เดือนหรือขอต่ออีก3 เดือนส่มารถทำได้มั้ยค่ะ คือโทรไปถามที่สถานทูตแล้วเหมือนเค้าไม่อยากไห้คำตอบค่ะ ถ้าต่อได้ต้องทำหรือใช้อะไรบ้างเอกสารเหมือนที่เราใช้ขอมาหรือเปล่า
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
Touchsanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Touchsanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2013 at 22:54 - IP: 77.75.163.226 IP Information
Originally posted by nupoo

สวัสดีค่ะ ชื่อปูค่ะเป็นสมาชิกใหม่ตอนนี้อยู่เดนมาร์กได้หนึ่งเดือนแล้ว มีเรื่องรบกวนอยากถามค่ะ แบบฟอร์มยื่นต่อวีซ่าอันนี้ใช้ต่อตอนใหนค่ะ อีกเรื่องค่ะทำซ่ามาเยื่อมแฟนอยู่ได้ 3 เดือนแต่แฟนอยากไห้อยู่ต่อจะขอเพิ่มเป็น 6 เดือนหรือขอต่ออีก3 เดือนส่มารถทำได้มั้ยค่ะ คือโทรไปถามที่สถานทูตแล้วเหมือนเค้าไม่อยากไห้คำตอบค่ะ ถ้าต่อได้ต้องทำหรือใช้อะไรบ้างเอกสารเหมือนที่เราใช้ขอมาหรือเปล่า
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

คุณปูคะ....วีซ่าเยื่ยมเยือนไม่สามารถขอต่อได้คะ ต้องกลับไทยเท่านั้นคะ แต่ถ้าไม่กลับไทยและคุณทำเรื่องแต่งงานก็จะขอเป็นวีซ่าสเตทเพอร์มิตคะSmile
[IMG]http://i1[IMG]http://i1,
Back to Top
nupoo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nupoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2013 at 01:02 - IP: 87.60.41.132 IP Information
Cry  อยู่ต่อไม่ได้งั้นคงต้องกลับแล้วค่อยมาใหม่ค่ะเพราะยังไม่มีโครงการจะแต่งขอดูไปเรื่อยก่อน ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำตอบ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters