Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: ครีมกันแดด
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ครีมกันแดด

Author
amirio View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ครีมกันแดด
    Posted: 15 Oct 2012 at 13:57 - IP: 27.130.90.108 IP Information
อยากทราบว่าครีมกันแดดที่ออสกับที่ไทยคะ

- ที่ไหนราคาถูกกว่ากันคะ 
- คุณสมบัติป้องกันแดดดีไหม ยี่ห้อไหนใช้ดี
- เพื่อนๆกำลังใช้ยี่ห้อไหนกันอยู่คะ

เรากำลังจะไป Perth ที่นั้นแดดแรงมาก กลัวว่าจะคล้ำไปกว่าเดิมBig smile

ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ
Back to Top
Nelly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nelly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 18:22 - IP: 124.186.88.7 IP Information
เราใช้ครีมกันแดดทาหน้าซิเชโด้ ซื้อมาจากเมืองไทย ส่วนครีมทาตัวเวลาไปทะเลก็ใช้ของบานาน่า โบ้ทซื้อที่ออส ในความคิดเราเท่าที่สำรวจเองครีมยี่ห้อสากล เช่น คลีนิก ชาแนล ลอริออล เมเบอร์ลีน เรฟลอน เมืองไทยจะถูกกว่ามาก แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพเหมือนกันหรือเปล่า ส่วนครีมที่เป็นยี่ห้อของออสเตรเลีย เช่น สกิน ดอกเตอร์ ซื้อที่ออสจะถูกกว่าเมืองไทยเยอะมาก
Back to Top
Panda55 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Panda55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 18:32 - IP: 58.8.103.81 IP Information
ส่วนตัวใช้ "Eucerin White Solution Oil-Control Day Fluid SPF. 30" ค่ะ บางเบา หน้าไม่มันเยิ้ม กลางคืนก็ใช้ "Smooth E White Baby face serum ANTI-MELASMA"  ตัวยารักษาฝ้า (ฝ้าแดดค่ะ)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 19:56 - IP: 27.130.90.108 IP Information
- คุณ Nelly แอมก็กะว่าจะซื้อ Banana Boat สำหรับทาตัวเหมือนกันแต่เอามาทาหน้าคงไม่ไหว เพราะมันเหนียว 

- คุณ Panda55 สองยี่ห้อที่คุณใช้ต้องไปซื้อที่คลังยาจะได้ราคาถูก น่าสนเหมือรกันคThumbs Up

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
jummy.jenny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jummy.jenny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 20:42 - IP: 122.109.43.175 IP Information
ถ้าคุณ amirio หมายถึงครีมกันแดดทาหน้าส่วนใหญ่ที่นี่ตามเคาน์เตอร์เบรนจะเห็นก็แต่ SPF 15 คะ ของเราใช้ Estée Lauder ค่ะมีค่า SPF 15 ยังไม่เคยเห็นเค้าขายแบบบ้านเราเลย SPFสูงๆนะคะ ส่วนทาตัวหาได้ง่ายตามเพื่อนข้างบนบอกนะคะ. ส่วนราคาก็ไม่แพงมากหรอกค่ะ จำราคาไม่ได้อ่ะ
Back to Top
patty11 View Drop Down
PR สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 20:56 - IP: 171.5.73.171 IP Information
http://www2.woolworthsonline.com.au/Shop/Department/15?name=delicatessen#url=/Shop/Aisle/311%3Fname%3Dsun-care

ลองดูเอาคะ ลิงค์ของห้างที่เราต้องเจอ ประจำในออสเตรเลียค่ะ
เหมือนโลตัสบ้านเราแระคะ

โดยส่วนตัวเวลาไปเพิชจะซื้อของ สมูทอีไปค่ะไม่เหนียว กันฝ้า เพราะไปเพิชกลับมาทีไร พี่กระ จะกลับมาด้วยทุกครั้ง แต่รอบนี้ แพท ทาของสมูทอี SPF52 ที่เป้นหลอด สีขาว เนื้อครีมสีขาว ได้ผล แต่ออกแดดมา ให้ทา skin docter เอาอยู่นะคะ ฝ้า กระ ลดลงได้เห็นผลมันต้องใช้ของออสเลยละเครื่องสำองค์ถึงเอาอยู่เพราะแดดบ้านเขาไม่เหมือนที่อื่น รู้ๆอยู่เนอะถ้าเคยไป เพิชไม่แดดโหดมากๆ ว่าไทยเราร้อนก็ไม่ บ้าดีเดือดเท่าเพิช เพราะแพทเป็นคนที่บ้าเครื่องสำอางค์มากๆ ลองมาเกือบทุกตัว เอสเต้ ลังโคม คลีนิค ใช้ไปก็เสียเงินทิ้งแต่กับบางคนอาจจะดี แต่กับแพท ไม่ได้ผล ถ้าเรื่องกระ เลยลองใช้ สกินด๊อกเตอร์ ตัว สำหรับกระโดยตรง 2 ตัว ของเขาดีจริงๆค่ะยอมรับเลย ค่ะลองดูสิคะ

Edited by patty11 - 15 Oct 2012 at 21:16
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top
CC-TSL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 21:13 - IP: 198.151.53.245 IP Information
ข้ามบ้านมาออความเห็นค่ะ ซีชอบ Sunplay SPF 130++ ซื้อได้ที่วัตสันหรือท้อปส์ ขวด 30 มิล ราคา 300 บาทแต่ว่าใช้ได้นานเหมือนกัน ทาหน้าทาตัวได้ไม่มันไม่เหนอะ และกันแดดได้ดี ไปทะเลไม่ดำค่ะ Big smile
Back to Top
ConanW View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ConanW Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2012 at 21:29 - IP: 58.7.242.154 IP Information
ใช้ของ Lancome กระไม่หายจริงๆแหละค่ะ แต่ตัวที่ทากันแดดดีมากเลย กระไม่หายแต่ก็ไม่เพิ่ม ส่วนทาตัวใช้นีเวีย
Back to Top
pim-pim View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pim-pim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 06:06 - IP: 121.222.117.42 IP Information
ทาหน้า กานิเย่ Day Cream 15+ค่ะ
ทาผิว นีเวีย 50+ค่ะซื้อมาจากไทยเลยค่ะแดดแแรงแค่ใหนก้อเอาอยู่ ที่นี่มีแค่ 30+ค่ะ
Be Happy
Back to Top
Nelly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nelly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 06:56 - IP: 124.186.88.7 IP Information
เพิ่งซื้อสกินดอกเตอร์ gamma hydroxy มาใช้ ราคาไม่แพงเลยแค่ 35 ดอลล์เอง คิดเป็นเงินไทยพันนิดๆ แต่เมืองไทยขายกันสองพันแน่ะ
Back to Top
Diazies View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Diazies Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 10:47 - IP: 1.2.153.119 IP Information
ใช้ Biore Uv Perfect Face Milk SPF 50+/PA+++  (สีขาว) โลชั่นน้ำนมกันแดด เนื้อบางเบา เป็น make up Base ได้เลยค่ะปรับผิวให้เนียนใส เนื้อครีมซึมซับได้เร็วมาก ไม่รู้สึกเหนียวเหนอะหนะ หน้าไม่มัน และไม่ขาววอก แถมราคาก็ไม่แพงอีกด้วยค่ะ ประมาณ 300 บาท
Diazies
Back to Top
alwin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alwin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 12:17 - IP: 58.110.49.244 IP Information
      ปกติเราไม่ได้ใช้ครีมกันแดดเลยค่ะ แต่วันไหนแต่งหน้า ก็จะมีรองพื้นของเมเบลลีนซึ่งมี SPF 20 ส่วนตัวไม่ค่อยออกแดดนานเท่าไร วันหนึ่งๆ ก็ประมาณ 1-2 ชม. ดังนั้น SPF 15-20 ก็พอแล้วค่ะ ส่วนแขนขาทาโลชั่นอย่างเดียว LOL
แต่ถ้าจะไปชายหาด เราใช้ Homebrand SPF 30 ($6-$9)ซื้อจาก Woolworth ค่ะ
Embarrassed
What ever will be, will be.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 16:41 - IP: 27.130.90.108 IP Information
ขอบคุณทุกคนที่มาให้คำแนะนำนะคะ Big smile 
Back to Top
piggift View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote piggift Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 17:21 - IP: 121.45.175.218 IP Information
รู้สึกว่าตามกม.ที่นี่จะห้ามโฆษณาค่าSPF เกิน30นะคะ
ทาตัวใช้ของbanana boat เหมือนกันค่ะแต่เลือกที่ไม่เหนียวค่ะ
จะเขียนว่าDry touch หรือ powder-dri
Sand won't stick ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 19:09 - IP: 27.130.90.108 IP Information
Shockedอ้าว จริงหรอคะ เรากะว่าจะซื้อ SPF 30-50เลยอ่ะ ไปเที่ยวทะเลบ่อยเลยต้องใช้ประมาณนี้ ถ้าเราโดยตรวจค้น ซวยเลยUnhappy

ขอบคุณนะคะคุณ Piggilf
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 20:44 - IP: 223.204.8.130 IP Information
Originally posted by Nelly

เพิ่งซื้อสกินดอกเตอร์ gamma hydroxy มาใช้ ราคาไม่แพงเลยแค่ 35 ดอลล์เอง คิดเป็นเงินไทยพันนิดๆ แต่เมืองไทยขายกันสองพันแน่ะ

15ml หรือ 50 ml คะ แพต ก็ซื้อไม่แพงนะ 50 ml พันนิดๆอะคะบ้านเรานะ แต่ถ้าช่วงไม่โปร 2800 แนะ อีก ตัว 1900 คะ ที่แพตใช้ 2 ตัวที่โชว์อะคะ แต่ได้ผลคุ้มอยู่นะคะ
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 20:54 - IP: 223.204.8.130 IP Information
Originally posted by amirio

Shockedอ้าว จริงหรอคะ เรากะว่าจะซื้อ SPF 30-50เลยอ่ะ ไปเที่ยวทะเลบ่อยเลยต้องใช้ประมาณนี้ ถ้าเราโดยตรวจค้น ซวยเลยUnhappy

ขอบคุณนะคะคุณ Piggilf
เอาใส่กะเป๋าเดินทางใบใหญ่ไปนะคะ ของพวกนี้อย่าพกขึ้นเครื่องแพตไปก็เอาสมูทอีไปไม่เห้นมีปัญหาอะคะ  แพตขาดกันแดดไม่ได้ด้วยเพราะขนาดทา พี่กระกลับมาไทยด้วยตลอดเลย เพราะไปตกปลาท้าแดดท้าลม เกือบทุกวันเวลาสามีอยู่ชอบมาก ไม่ก็แบบนี้ไปหา คุ้ยจับปูมาไว้ดองใส่ส้มตำ ยำมะม่วง อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 21:46 - IP: 27.130.90.108 IP Information
โหคุณแพต ถึงขนาดจับปูเลยหรอคะ แอมก็ชอบทำกิจกรรมกลางแจ้งเหมือนกันBig smile แอมอยากรู้คะว่าปูที่อยู่ตามหินแบบนี้ทานได้ด้วยหรอ ไปทะเลกับแฟนบ่อยๆ ไล่จับตลอด จะเอามาทานนะคะLOL แต่แฟนบอกว่าทานไม่ได้ อดเลย อยากเอามาทำส้มตำเหมือนกันSmile แต่ที่แอมเจอมันไม่ใช่ปูม้า
นะคะ มันเป็นปูแบบนี้ค่ะ

เหมือนปูที่ใส่ส้มตำที่เมืองไทยเลยอ่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 21:52 - IP: 223.204.8.130 IP Information
คุณแอม แพตกินกันหมดแระคะ ฮ่าๆ ไม่เห็นเป็นไร จากครีมกันแดดไปหาปูแระเรา ฮ่าๆๆ  แพตจับมาก็เอามาเปิดน้ำจืดแช่ให้มันพ่นความสกปรกออก สาม 4 รอบค่อยดองน้ำปลา ไม่งั้นก้กินแบบสดๆเลย ใส่มะม่วงวันไหนมีมะม่วงดิบ แซบมากแฟนนั่งทำหน้าแบบ yukky yukky ฮ่าๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 21:58 - IP: 223.204.8.130 IP Information
ลบรูปก่อนไม่อยากโดนยิงถูกตัว ฮ่าๆๆ LOL
ไปตกปลาที ตั้งแต่10โมงเช้ายัน 5โมงเย็นอยู่กลางแดด กลางลมเลย
ละคะ ชอบ ได้ปลามากินตลอด
  แหมเสียดายเราน่าจะอยู่ใกล้กันเนอะคุณแอมได้ชวนกันไปหาปลากัน คริ คริ

ปอลิง.....ถ้าครีมกันแดดของออส เห็นนิยมกัน ก็ของ banana boat แระคุณแอมถ้าขี้เกียจหิ้วนะราคาพอกันกับไทยแระคะ

Edited by patty11 - 17 Oct 2012 at 00:21
Back to Top
wandy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wandy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 23:00 - IP: 27.0.66.47 IP Information
ที่ออสแดดแรงก็ใช้ครีมที่ออสนั้นแหละค่ะเพราส่วนผสมเค้าทำสำหรับประเทศเขาโดยตรง เลือกดีๆนะค่ะ
โชคดีจะบังเกิดแก่คนที่ตัดสินใจเป็น
               -ยูริพีดีส
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2012 at 23:24 - IP: 27.130.90.108 IP Information
@ คุณแพต แอมก็ชอบตกปลาเหมือนกันค่ะ แอมบ้าตกปลามากก ชวนแฟนออกตลอดเลย ตอนกลางคืนก็ตกหมึกเอาไปเป็นเหยื่อตกปลาอีกที LOL 

@ คุณ Wandy ขอบคุณนะคะ Smile

Edited by amirio - 16 Oct 2012 at 23:25
Back to Top
piggift View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote piggift Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 05:38 - IP: 121.45.177.117 IP Information
ไอ้ที่SPF เกิน30น่ะเราเอาเข้ามาได้ค่ะไม่เป็นไร แต่เค้าแค่ห้ามบริษัทโฆษณาเท่านั้นเองค่ะ
Back to Top
MizzKotton View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote MizzKotton Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 09:38 - IP: 124.168.211.162 IP Information
Originally posted by CC-TSL

ข้ามบ้านมาออความเห็นค่ะ ซีชอบ Sunplay SPF 130++ ซื้อได้ที่วัตสันหรือท้อปส์ ขวด 30 มิล ราคา 300 บาทแต่ว่าใช้ได้นานเหมือนกัน ทาหน้าทาตัวได้ไม่มันไม่เหนอะ และกันแดดได้ดี ไปทะเลไม่ดำค่ะ Big smile

ขอแชร์บ้างนะคะ ตัวนี้ที่คุณซีแนะนำไว้ก้ดีเหมือนกัน เหมี่ยวซื้อใช้เวลาจะไปทะเล(ที่ไทย)ตลอด เพราะคุณแฟนชอบพาไปนอนอาบแดดที่ทะเล แบบปูผ้านอนกันโจ้งๆตรงกลางแดดนั่นแหละค่ะ ไอ้เรากะจะหลบๆไปนอนแถวโคนต้นมะพร้าว หาต้นไม้ใบบังบ้างไรบ้างก็ไม่ได้ ก็เลยใช้เจ้าตัวขวดแดงนี่เป็นตัวช่วยค่ะ Wink

ด้วยความที่เนื้อเป็นน้ำนมก็จะไม่เหนียวเหนอะหนะนะคะ แถมทาแล้วผิวจะดูผ่องๆขึ้นด้วยค่ะ ถ้าไม่อยากใช้กันแดด+ บีบีทาตัว ที่ทาแล้วเหนียวๆ แต่ผิวขาวในพริบตาแบบที่พริตตี้ใช้ (ใช้ในกรณีทาไปถ่ายรูปท้าแดดอะไรแบบนั้นนะคะ) ก็ใช้ตัวนี้แทนได้ แต่ว่าถ้าทาเยอะก็จะมันๆหน่อยนะคะ อ้อ อีกอย่างตัวนี้กันน้ำด้วยค่ะ เวลาล้างต้องฟอกสบู่หลายรอบหน่อย ทาหน้าได้ด้วย แต่เหมี่ยวใช้กับหน้าแล้วแพ้น่ะค่ะ Confused

แต่ก็เอาอยู่เลยค่ะ ใส่บิกินี่ไปนอนอาบแดด ท้าแดด ท้าลม เป็นวันๆ พอกลับจากทะเลก็สังเกตว่าผิวมีคล้ำลงบ้าง แต่ไม่ไหม้ ผิวส่วนที่โดนแดดกะในร่มผ้าไม่ตัดกันเป็นขอบๆนะคะ ก็โอเคใช่ได้เลย อ้อ แต่ว่าเหมี่ยวทาซ้ำระหว่างอาบแดดด้วยนะคะ โดยคุณแฟนเป็นคนทาให้ อิอิ เค้าชอบ เค้าขอทาให้เองเลย พ่อก็ละเลงใหญ่เลยค่ะ เลยทำให้ใช้ขวดนึง 30ml. ต่อการไปทะเลหนึ่งครั้งเลยค่ะ เหอๆ แอบเปลืองๆ Tongue

อ้อ ลืมบอกไป ถ้าชอบของนีเวีย แนะนำว่าให้ซื้อจากไทยมาเลยนะคะ เพราะนีเวียที่นี่ก็ made in Thailand จ้า 
เหมี่ยวเคยหลงไปซื้อ แบบรีบๆหยิบมา ไม่ได้อ่านดูอะไร ได้แบบSPF 30 ขนาดน่าจะประมาณ200-250 ml. มาขวดนึง โดนไป20กว่าเหรียญ ตกแล้ว600กว่าบาท แถมยังmade in Thailand บ้านเฮาซะด้วยสิ แบบว่าชั้นซื้อที่ไทยไม่เกิน300ย่ะ แพง แอบเคือง แล้วที่ยิ่งกว่านั้นคือใช้ได้ไม่เกิน3ครั้ง เพราะมันเหนียวมากกก  ขนาดเอาผสมโลชั่นแล้วทา ทาเสร็จโปะแป้งเด็กทับ ตัวก็ยังหนึบๆอยู่ ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้ ก็กะเก็บไปใช้ที่ไทยต่อ แต่ด้วยความโก๊ะของตัวเองคือ เผลอแพ็คใส่กระเป๋าหิ้วขึ้นเครื่องตอนขากลับ เลยโดนพี่ตม.สกัดดาวรุ่งโยนทิ้งเลย แงๆ เจ็บใจมากCryCry

Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 14:04 - IP: 27.130.75.247 IP Information
Originally posted by patty11

ลบรูปก่อนไม่อยากโดนยิงถูกตัว ฮ่าๆๆ LOL
ไปตกปลาที ตั้งแต่10โมงเช้ายัน 5โมงเย็นอยู่กลางแดด กลางลมเลย
ละคะ ชอบ ได้ปลามากินตลอด
  แหมเสียดายเราน่าจะอยู่ใกล้กันเนอะคุณแอมได้ชวนกันไปหาปลากัน คริ คริ

ปอลิง.....ถ้าครีมกันแดดของออส เห็นนิยมกัน ก็ของ banana boat แระคุณแอมถ้าขี้เกียจหิ้วนะราคาพอกันกับไทยแระคะ

คุณแพตแอมเพิ่งเข้าเน๊ต ยังไม่เห็นรูปคุณแพตเลยอ่ะDisapprove แอมอยู่ Swan View ไม่ไกลจาก Midland เท่าไหร ถ้าเราอยู่ใกล้กันจะดีมากเลย จะได้ไปตกปลากัน ช่วงนี้ที่ Perth อากาศร้อนและด้วย 
ครีม Banana Boat แอมกะจะซื้อที่โน่นเลยคะมีให้เลือกเยอะดี เอาไว้ทาตัว เข้าไปดูในเว๊บที่คุณให้มานั้นแหละLOL

ขอบคุณนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 14:06 - IP: 27.130.75.247 IP Information
Originally posted by piggift

ไอ้ที่SPF เกิน30น่ะเราเอาเข้ามาได้ค่ะไม่เป็นไร แต่เค้าแค่ห้ามบริษัทโฆษณาเท่านั้นเองค่ะ

ตอนแรกแอมเข้าใจว่าห้ามเอาเข้าBig smile แอมจะเอาใส่กระเป๋าใบใหญ่ไปคะ ขอบคุณนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 14:41 - IP: 27.130.75.247 IP Information
Originally posted by MizzKotton

Originally posted by CC-TSL

ขอแชร์บ้างนะคะ ตัวนี้ที่คุณซีแนะนำไว้ก้ดีเหมือนกัน เหมี่ยวซื้อใช้เวลาจะไปทะเล(ที่ไทย)ตลอด เพราะคุณแฟนชอบพาไปนอนอาบแดดที่ทะเล แบบปูผ้านอนกันโจ้งๆตรงกลางแดดนั่นแหละค่ะ ไอ้เรากะจะหลบๆไปนอนแถวโคนต้นมะพร้าว หาต้นไม้ใบบังบ้างไรบ้างก็ไม่ได้ ก็เลยใช้เจ้าตัวขวดแดงนี่เป็นตัวช่วยค่ะ Wink

ด้วยความที่เนื้อเป็นน้ำนมก็จะไม่เหนียวเหนอะหนะนะคะ แถมทาแล้วผิวจะดูผ่องๆขึ้นด้วยค่ะ ถ้าไม่อยากใช้กันแดด+ บีบีทาตัว ที่ทาแล้วเหนียวๆ แต่ผิวขาวในพริบตาแบบที่พริตตี้ใช้ (ใช้ในกรณีทาไปถ่ายรูปท้าแดดอะไรแบบนั้นนะคะ) ก็ใช้ตัวนี้แทนได้ แต่ว่าถ้าทาเยอะก็จะมันๆหน่อยนะคะ อ้อ อีกอย่างตัวนี้กันน้ำด้วยค่ะ เวลาล้างต้องฟอกสบู่หลายรอบหน่อย ทาหน้าได้ด้วย แต่เหมี่ยวใช้กับหน้าแล้วแพ้น่ะค่ะ Confused

แต่ก็เอาอยู่เลยค่ะ ใส่บิกินี่ไปนอนอาบแดด ท้าแดด ท้าลม เป็นวันๆ พอกลับจากทะเลก็สังเกตว่าผิวมีคล้ำลงบ้าง แต่ไม่ไหม้ ผิวส่วนที่โดนแดดกะในร่มผ้าไม่ตัดกันเป็นขอบๆนะคะ ก็โอเคใช่ได้เลย อ้อ แต่ว่าเหมี่ยวทาซ้ำระหว่างอาบแดดด้วยนะคะ โดยคุณแฟนเป็นคนทาให้ อิอิ เค้าชอบ เค้าขอทาให้เองเลย พ่อก็ละเลงใหญ่เลยค่ะ เลยทำให้ใช้ขวดนึง 30ml. ต่อการไปทะเลหนึ่งครั้งเลยค่ะ เหอๆ แอบเปลืองๆ Tongue

อ้อ ลืมบอกไป ถ้าชอบของนีเวีย แนะนำว่าให้ซื้อจากไทยมาเลยนะคะ เพราะนีเวียที่นี่ก็ made in Thailand จ้า 
เหมี่ยวเคยหลงไปซื้อ แบบรีบๆหยิบมา ไม่ได้อ่านดูอะไร ได้แบบSPF 30 ขนาดน่าจะประมาณ200-250 ml. มาขวดนึง โดนไป20กว่าเหรียญ ตกแล้ว600กว่าบาท แถมยังmade in Thailand บ้านเฮาซะด้วยสิ แบบว่าชั้นซื้อที่ไทยไม่เกิน300ย่ะ แพง แอบเคือง แล้วที่ยิ่งกว่านั้นคือใช้ได้ไม่เกิน3ครั้ง เพราะมันเหนียวมากกก  ขนาดเอาผสมโลชั่นแล้วทา ทาเสร็จโปะแป้งเด็กทับ ตัวก็ยังหนึบๆอยู่ ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้ ก็กะเก็บไปใช้ที่ไทยต่อ แต่ด้วยความโก๊ะของตัวเองคือ เผลอแพ็คใส่กระเป๋าหิ้วขึ้นเครื่องตอนขากลับ เลยโดนพี่ตม.สกัดดาวรุ่งโยนทิ้งเลย แงๆ เจ็บใจมากCryCry

ตม.นี้เห็นอะไรเป็นครีมๆ น้ำๆนี้จับโยนหมดแหละคะ แอมเคยโดนที่ไทยเนี้ยแหละ เอาน้ำดื่ม แค่น้ำดื่มขวดเล็กนิดเดียวเอง บอกห้ามเอาขึ้นเครื่อง สงสัย ตม หิ้วน้ำตอนนั้นเลยเอาไปดื่มLOL 

เรื่องครีม Sunplay SPF 130++ แอมเจอแล้วคะ มองๆอยู่เหมือนกัน ที่ร้านวัตสัน ประมาณ 300ต้นๆ แต่แอมใช้สำหรับทุกวันน่ะคะ ค่า SPF มันเยอะไป ขอบคุณนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 18:05 - IP: 223.205.8.54 IP Information
แอบแนะเพิ่มนิดนึง คุณแอมซื้อ นีเวีย after son ไปจากบ้านเราดีกว่า ขวดนึงแค่ 300 กว่าบาท นิดๆๆเองค่ะ  เวลาไปออกแดดมาทา หลังการออกแดด ดีมากๆเลยคะ  ส่วนครีมกันแดดไปหาเอาข้างหน้า ราคาพอกัน 

Edited by patty11 - 17 Oct 2012 at 18:06
Back to Top

Post Options Post Options   Quote amirio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 23:05 - IP: 27.130.75.247 IP Information
ครีม  After Sun มีแล้วคะ ซื้อไว้ยังเหลืออยู่เลย

ขอบคุณค่ะคุณแพตBig smile
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.365 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters