Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครมีวิธีบริหารเสน่ห์อย่างไร
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครมีวิธีบริหารเสน่ห์อย่างไร

Page  <12
Author
Pina_Punch View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครมีวิธีบริหารเสน่ห์อย่างไร
    Posted: 18 Oct 2012 at 23:19 - IP: 72.83.222.159 IP Information
Originally posted by Maribu

Originally posted by Pina_Punch

ขอปรบมือให้คุณ Pina_Pinch เจ้าแม่ beauty ตัวจริงเสียงจริงค่ะ
มาร์อ่านเคล็ดลับของคุณแล้วอยากลองเอาไปทำด้วยตัวเองบ้างจัง แต่คิดว่าขืนมาร์ทำเองคงหมดวันแน่ๆเลยค่ะ เพราะทุกวันนี้แค่อาบน้ำแต่งตัวปกติก้อปาไปเกือบสองชั่วโมงแล้ว แต่มาร์สนใจสเปรย์ผมหอมของ Oriental Princess มากๆค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปซื้อมาลองใช้เลย ขอบคุณคุณ Pina มากนะคะสำหรับคำแนะนำดีๆ

ปล. อ่านคำแนะนำด้านความงามของคุณแล้วมาร์เชื่อว่าคุณ Pina ต้องเป็นผู้หญิงที่สวยมากๆเลยแน่นอนค่ะ

ขออนุญาต จขกท ตอบกระทู้คุณมาร์อีกรอบน่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณมาร์Smile
เรื่องความสวยๆๆงามๆๆมีเวลาค่อยทำค่ะ เข้าใจคุณมาร์เเละสาวๆอีกหลายคนคงไม่มีเวลามาก
บางคนก็อาจจะไม่ชอบทำ...เเต่ทำนิดส์ๆๆหน่อยๆๆก็ได้ทำมั่งค่ะSmile
ผลิตภัณฑ์เราซื้อทีหนึ่งใช้ได้เป็นปีเลยค่ะ ก็ซื้อมาตั้งเเต่มาอยู่อเมริกาใหม่ๆๆ ตอนนี้ยังเหลือใช้.

ส่วนสเปร์ผมหอมของ Oriental Princess เราใช้มาหลายปีเเล้ว ตั้งเเต่อยู่เมืองไทยค่ะ
จำได้ว่าเคยไดร์ผมให้ลูกค้าคนนึงเเล้วกลิ่นผมหอมเขาฟุ้งเลย เราก็เลยถามลูกค้าว่า
ทำอะไรกับผมใช้ยาสระผมอะไรทำไมหัวหอมจังBig smileBig smile ลูกค้าที่ร้านก็เลยหยิบขวดสเปร์ผมออก
มาจากกระเป๋าให้เราดู...ณ วันนั้นเราก็เลยเเจ๊นไปซื้อมาสังเวยตัณหาตัวเอง ฮ่าฮ่าLOL
ขวดหนึ่งราคาย่อมเยาเเถมใช้ไดนาน ไม่ลืมหิ้วมาใช้ที่อเมริกาอีก มาอยู่นี่เกือบปีเเหล่ะ
สเปร์ผมยังเหลือใช้อีกเยอะ หาซื้อสเปร์ผมหอมที่อเมริกาไม่มี โชคดีที่หิ้วมาจากเมืองไทยค่ะBig smile
อยากให้ผู้หญิงสวยๆๆกันทุกคน เเละ
อวยพรให้คุณมาร์สวยขึ้นทุกคืนทุกวันยิ่งๆตลอดไป โชคดีมีความสุขค่ะSmileSmile

Back to Top
miss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 00:53 - IP: 125.24.240.232 IP Information
Wink

Originally posted by miss

สวัสดีจร้า!
ที่มาร์เคยได้ยินมาคือ การดื่มกาแฟสดวันละ 1 แก้วจะส่งผลดีในทางบวกคือทำให้เราเด็กกว่าวัยนะคะ เพราะในเมล็ดกาแฟจะมีสารต้านอนุมูลอิสระหรือสาร antioxidant อยู่ด้วยค่ะ มาร์ลองด้วยตัวเองคิดว่าเห็นผลจริงนะคะ ตัวมาร์เป็นคนติดกาแฟมากว่า 20 ปีแล้ว และเป็นคนนอนเช้าตื่นสายตลอดค่ะ บางวันก้อนอนน้อยมากๆแต่ไม่เคยมีใครทักว่าหน้าโทรมเลยนะคะ หลายคนยังไม่เชื่ออีกว่าจะสามสิบแปดขวบธันวานี้แล้ว
  อ่าา ความรู้ใหม่ เราดื่มกาแฟธรรมดา พวกเนสกาแฟที่ชงสําเร็จแล้วคะ เอาสะดวกBig smile จะเกี่ยวกันมั้ยค่ะ กาแฟสดอาจจะได้สารอาหารตรงนั้นมากกว่า กาแฟที่ผสมแล้วหรือเปล่าน้อ? คุณมาร์ว่าเกี่ยวมั้ย?  คุณหมอหน้าที่เราไปหาประจําแกบอกเราแบบนี้ กาแฟจะดูดความชุ่มชื้นจากผิวไป เลี่ยงได้ก็เลี่ยง ถ้าอยากผิวสวยให้หันมาทานพวกผลไม้ตระกูลเบอร์รี่ องุ่น แทน สวนคนที่มีผิวพรรณดี และหน้าเด็กกว่าวัยแกว่าคือมีคอลเจนใต้ผิวหนังดีและเยอะ จะสังเกตุว่าคนหน้ามันจะได้เปรียบกว่าคนหน้าแห้ง เพราะหน้ามันหน้าไม่เหี่ยวก่อนวัยง่าย แกว่างั้น ตอนนี้ชักไม่แน่ใจ แต่ราเองก็ติดกาแฟงอมแงมเลยค่ะ แต่ยังไม่ถึงยี่สิบปี ห้าหกปีได้แล้วคะ
สวัสดีอีกรอบค่ะคุณ จขกท และคุณ miss นึกได้อีกเรื่องพออ่านเจอตรงที่คุณ miss พูดถึงคอลลาเจนใต้ผิวหนัง คือมาร์ดื่มตัว 3X ของ Giffarine ทุกเช้าด้วยค่ะ (ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ) แพ็คนึงมีหกขวด ราคาแพคละห้าร้อยกว่าบาทค่ะ ตัวนี้จะประกอบไปด้วยหอยเป๋าฮื้อ 3 ตัว ผสมกับน้ำผลไม้ตระกูลเบอร์รี่ ซึ่งคุณสมบัติของหอยเป๋าฮื้อคืออุดมไปด้วยคอลลาเจนค่ะ ดื่มแล้วช่วยด้านความตึงใสของผิวโดยตรงเลยค่ะ
   ดีจ้าคุณมาร์ ขอบคุณที่เอามาบอกต่อนะคะ น่าสอยมาลองมากเลยคะ ราคาย่อมเยา สรรพคุณก็ดีด้วย เข้าคอนเซ็ปเราLOL ผิวจะได้ตึงๆไม่ต้องพึ่งคุงหมอศัลย อิอิ เดี๋ยวไปสอยมาแล้วจะมาอัพเดทให้ฟังคะ น่ารักและใจดีจังคะ ขอให้สมหวังเรื่องความรักโดยเร็ววันนะคะ เพี้ยง! เพี้ยง! Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote miss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 00:57 - IP: 125.24.240.232 IP Information
ก็อกๆ คุณเค้ก จขกท หายไปไหนน้อ มาบอกสูตรเด็ดเคล็ดลับกันหน่อยจ้า งัดมาให้หมดซะดีๆLOL เสื้อผ้า หน้าผม เครื่องสําอาง แนวทางการแต่งตัว โพสภาพยิ่งดีคะ ชอบๆๆๆๆ กระทุ้คุณเค้กรึของเราเนี่ยะ โทษทีนะคะEmbarrassed อินจัด
Back to Top
cake2522 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 01:37 - IP: 110.49.249.249 IP Information
ดีค่ะ เค็กไปบ้านเพื่อน เล่นกะหลานมาค่ะ เหงาไม่อยากทานข้าวคนเด๋ว

ขอบคุณ คุณ miss

ชอบ khun pina จังเลย เจ้าแม่ความงาม เค็กไม่ค่อยไม่แว็ก ขนหน้า ขนตัว เพราะ ผิวเนียนๆค่ะ

เรื่องเลเซอร์นี่ก็ทำแต่ไม่บ่อย ที่หน้า เค็ก หน้าบาง ปีละครั้ง

หุ่น เค็ก หน้าอก เยอะๆ ซี 85 เวลาไป ช็อบ คนขายบอกถึงหรอค่ะ คุณน้องซ้อนรูป

เอว ก็ 27 สะโพกไม่กลม แต่ก็ แอ่นใช้ได้อยู่ อยากก้นกลมๆ แต่เพื่อนบอก แค่นี้ก็สวยแล้ว

เค็กจะไม่แต่งหน้าทุกวันนะค่ะ จะทาแป้งเด็ก เพื่อนร่วมงานบอกหน้ายังเด้ง ไม่อายุ 33

เสื้อ topshop h&m ตาม
ร้านที่สยาม ของคนไทยอะค่ะ เสื้อประตูน้ำก็ซื้อ ในโลตัสก็ซื้อค่ะ

ส่วนไนท์ครีม ปีนี้ ใช้ ของ asada ยกเซ็ต กล่องละ 3000 เค็กใช้ได้ 3 เดือนกว่า
มีหมดครีมบำรุง ล้าง หน้า ตัว มารค์หน้ากลางคืน ครีมล้างหน้าทำให้หน้าเปนสีชมพู

แต่เค็ก ทาครีมกันแดด หมอ ราชเทวี ค่ะ เน้นอันนี้ขาดไม่ได้

ขอบคุณสาวๆ นะค่ะ น่ารักกันจัง อิอิ
CAKE2522
Back to Top
Rossy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rossy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 02:28 - IP: 115.87.120.151 IP Information
โอ้วววววเมื่อเกือบ30ปีทำไม๊ทำไมเราไม่เจอกระทู้แบบนี้บ้าง จะได้เป็นสาวสองพันปีบ้าง เฮ้ออออแล้วถ้าลุกขึ้นมาตอนนี้จะยังทันมั๊ยนี่
Narerad
Back to Top
Naard View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Naard Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 07:17 - IP: 27.55.13.183 IP Information
       ถ้าบริหารเสน่ห์ทางร่างกาย  ก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรค่ะLOL เพียงแต่ว่าไม่กินเนื้อสัตว์เป็นมังสวิรัตมาสองปีกว่าๆแหละ  น้ำก็ดื่มปกติวันละ 2 ลิตร  ไม่ดื่มเหล้า  ไม่สูบบุหรี่  ไม่เที่ยวกลางคืน(คอนเซฟนี้ทำมา ตั้งแต่อายุ 20 ปีแล้ว) เมื่อก่อนทุ่มๆกว่าก็ตื่นแล้วค่ะ  ที่สำคัญต้องไม่เครียด!!!
      ยกกรณีเพื่อนรุ่นพี่ที่ทำงานคนหนึ่งดูเด็กมากๆ เพราะเธอเป็นสาวกขาประจำของคลีนิกเสริมความงาม  ซื้อคอร์สทำหน้ารักษาผิวทีหนึ่งสามหมื่นอัพ  แต่พอมีปัญหาครอบครัวเท่านั้นแหละ  ต่อให้สารพัดหมอก็เอาไม่อยุ่ 
      ถึงเข้าใจว่าความสวยงามของผู้หญิงมันมาจากข้างในจริงๆ ถ้าไม่เครียดซะอย่าง และดูแลผิวพรรณนิดหน่อย ก็ดูดีได้
เจ็บกว่าการไม่มีความหวัง คือการไม่ลืมความหลัง เท้าก้าวเดินไป แต่หัวใจหยุดตรงนั้น เธอรู้ไหม การคิดถึง คนที่ไม่มีทางพบกัน นั้นปวดร้าวและทรมานเหลือเกิน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2012 at 06:15 - IP: 58.11.20.64 IP Information
พวกคอลลาเจน เค็กกำลังเลืกยี่ห้ออยู่ ไม่ได้ทาน มา 3-4 เดือนแล้ว ก่่อนหน้านั้น มี เพื่อนเอา คอลลาเจน แบบ ผง ๆ มาชง ของ ญี่ปุ่น จำไม่ได้ ยี่ห้ออะไร แล้ว วิตตามีนซีด้วย เค็ก กินๆ หยุดๆ อะ แต่ถ้ามีเพื่อนๆ ในนี้ มาโพส ว่ายี่ห้อไหนอะไร ดี ก้อ วันสอง วันนี้ จะ ไปสอยมากินซัก หน่อย 

ครีมหมักผมก็ ว่าจะไปหาซื้อตามแบบคุณ Pina ดู สักหน่อย จดๆไว้ละ อิอิSmile
CAKE2522
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2012 at 07:36 - IP: 58.11.20.64 IP Information
ชุดนี้เป็น ชุด สปา ผิว และ สปา เท้า ( งานคนไทย เพื่อนซื้อของขวัญให้ ค่ะ ) 

ตามคำขอ ของ คุณ Miss นะค่ะ 
CAKE2522
Back to Top

Post Options Post Options   Quote miss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2012 at 11:49 - IP: 125.24.245.154 IP Information
หวัดดีคะคุณเค้ก วิตซีที่เราทานอยู่แต่สลับไปมาแล้วแต่อันไหนใกล้มือก็มี แบล็คมอล, เมก้าเนทซี(เหมือนคุณคุณพีน่า) แล้วก็ Nature's one Ester C ตัวนี้เราทานทั้งวิตซีและแบบที่เป็นผลไม้รวมคือ Fruitalife ส่วนตัวเราชอบแบล็คมอล เราว่าเห็นผลเร็ว ผิวเนียนและออกแทนๆ สําหรับเรานะ เราทานวันละ 1000 มล อยากถ่ายภาพให้ดูนะแต่ขี้เกียจถ่ายแล้วก็โหลดBig smile ลองดูนะคะ
Back to Top
SWEETDAY View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote SWEETDAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2012 at 16:59 - IP: 58.11.20.117 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

สวัสดีตอนเช้าๆๆค่ะคุณเค็กเเละสาวๆๆเลดี้
วันนี้เราเข้ามาโพสต์รูปผลิตภัณฑ์ประทินความงาม อิอิ อย่าเข้าใจผิดเรา
มิได้เข้ามาเพื่อโปรโมทผลิตภัณฑ์สินค้าเเต่อย่างใดน่ะค่ะ เพียงเเต่ว่าเวลาพูดเรื่อง
ความสวยความงามเเล้วเราช๊อบชอบค่ะ.. เอ้าเริ่มต้นกันเลย

ขั้นตอนหน้า
-ขัดหน้าด้วย ST.Ives (Apricot scrub)
-ลอกหน้าด้วยสูตรผลไม้ (Papayaหลอดสีเขียวค่ะ)
-พอกหน้าด้วยผงทองคำบริสุทธิ์ผสมน้ำผึ้งน่ะค่ะ(ซื้อผงทองคำมาจากไทยห่อละห้าร้อยกว่าบาทเองBig smile)
-มาร์คหน้าค่ะ ใช้ของ The Body shopกับ No.7 ค่ะ เราใช้มาร์ก The Body shop สองสูตร
คือสูตรVitamin E (กระปุกสีชมพู) เเละ Nutriganics smoothing mask(กระปุกสีเทา)
ส่วนของ No.7(Boots) conditioning Clay Mask สูตรออกานิกสลับกันไป
ทำหน้าเสร็จ ก็ขัดผิวค่ะ ใช้เกลือสปาผสมกับกากกาเเฟ,น้ำมะขามเปียกเเละน้ำผึ้งขัดค่ะ ผิวเนียนดีค่ะ
ส่วนเข้าตู้อบก็ใช้น้ำนมผสมน้ำผึ้งเข้าไปอบตัวเลยค่ะ ผลิตภัณฑ์น้ำนมซื้อมาจากไทย
จะเป็นขวดเท่ายาสระผม น้ำนมในขวดเป็นสีน้ำตาล พอเอามาลูบตัวที่เปียกก็จะกลายเป็นน้ำนมค่ะ
ส่วนผมก็หมักทรีทเมนท์ของ Matrix ผสมเซรั่มเข้มข้นของลอรีอัลค่ะ พันด้วยเเล็ป อบได้เลย
หรือถ้าไม่อบก็ไม่ไม่เป็นไรเเต่ทิ้งไว้เเบบนั้นประมาณชั่วโมง ผมนิ่ม นุ่มลื่น ตรง เงางามค่ะSmile

.

ประทินผิวเสร็จมาต่อด้วยฉีดสเปร์ผมหอมด้วย Oriental Princess ค่ะ
เเละก็ขัดผิวเสร็จมาชโลมเเละนวดผิวกายด้วย ออยอโรมา ของ Victoria's secret กลิ่น Love to kiss
กลิ่นนี้หอมเเบบหวานๆๆค่ะ น้ำมันออยซึมเข้าผิวเเล้วก็ทาโลชั่นครีมของ
Victoria's secret ทับอีกรอบ...ห๊อมๆๆค่ะ ชอบๆๆอิอิLOLLOL

ต่อกันเลยน่ะค่ะกับวันสบายๆๆ ด้วยการเเว็กซ์ขนค่ะWink
เราทำเองน่ะค่ะ อุปกรณ์(ตามรูป)ก็จะมีอ่ะค่ะ เเว็กซ์กลิ่นน้ำผึ้ง,ไม้สำหรับเเว็กซ์ขนาดต่างๆๆ,
เเป้งค่ะใช้ลูบบางๆๆก่อนลงเเว็กซ์ป้องกันเเว็กซ์ติดผิวค่ะ
ออยล์เอาไว้ใช้ลบเเว็กซ์ที่เหนียวๆๆ(ที่ยังหลงติดหลังจากเเว็กซ์เสร็จ)
เเล้วก็จะมีเเผ่นกระดาษที่ใช้ดึงเเว็กซ์ขนาดต่างๆๆ..
เราก็เเว็กซ์ตรงใหนมีขนเราเเว็กซ์ออกหมดค่ะ กำจัดออกหมดไม่เหลือหล่ะค่ะไม่เว้นเเม้เเต่ตรงนั้น.. อิอิLOL

ประทินผิวข้างนอกเเล้ว มาต่อด้วยวิตามินเสริม(เเต่การทานวิตามินเสริมเราทานสามเดือน
เเละก็หยุดไปเดือนหรือสองเดือนเเล้วก็ทานเเละก็หยุดน่ะค่ะ สลับกันไปเเบบนี้
 เวลาทานอาหารเสริมทานติดต่อกันเป็นเวลานานไม่ดีน่ะค่ะ ต้องหยุดมั่งทานมั่งค่ะ)
อาหารเสริมที่เราทานก็จะมี คอลลาเจน (Callagen), คิวเทน Q10, วิตามินซี (Vitamin C),
อาหารเสริมวิตามินรวมเเละผสมน้ำมันสกัดเข้มข้ม
(กระปุกสีส้มใหญ่ๆ อันนี้วิตามินรวมคุณหมอบอกทานได้ต่อเนื่องค่ะ)
บำรุงสมองด้วยอาหารเสริม Ginkgo biloba(ใบเเป๊ะก๊วยเเคปซูล) เพราะเราอ่านหนังสือเยอะค่ะ
สุดท้ายวิตามินรวมเเละเเร่ธาตุ(กระปุกสีม่วง)สำหรับคนเตรียมตั้งครรภ์ค่ะ อิอิBig smile

ทั้งหมดทั้งมวลรวมทั้ง ดื่มน้ำ,ออกกำลังกาย ไม่เครียดเเละนอนหลับให้เพียงพอ
ทานผัก ผลไม้เเละอาหารให้ครบทั้งห้าหมู่ค่ะ
ขอให้ จขกท เเละสาวๆๆเลดี้มีสุขภาพร่างกายเเข็งเเรงเเละสวยๆๆกันถ้วนหน้าค่ะ โชคดีมีความสุขค่ะTongue.

ขอขอบคุณ คำแนะนำดีๆ นะค่ะ ของคุณPina_Punch จะนำไปใช้จ้ะ ไว้มีอะไรจะมาอัพเดทค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2012 at 20:36 - IP: 110.49.224.140 IP Information
ขอบคุณนะค่ะ คุณ miss ที่แนะนำ

ขอบคุณคุณเพื่อนสาวคนสวย chaeam แหมรักสวยรักมากๆเหมือนกันนะเนี่ย

เค้าไม่เคยใช้ใยบวบ เพราะเคยใช้แล้วแสบผิวอะ ผิวเราแห้ง ต่อไปต้องเหี่ยวแน่ๆ อิอิ

อยากลองมะขามกับขมิ้น บางอะ ไว้หามา

CAKE2522
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2012 at 05:13 - IP: 115.87.177.45 IP Information
Originally posted by love11

ของเราขัดผิวอาทิตย์ล่ะสองถึงสามครั้ง  เกลือสปาในเซเว่นอ่ะค่ะ  สวยได้ในราคาไม่แพงค่ะBig smile ขัดหน้านวดหน้าทำเองหมดอ่ะค่ะ  ช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม  ดูอ่อนกว่าวัย  ที่สำคัญอาบน้ำขัดตัวอย่าลืมบำรุงผิวด้วยน่ะค่ะ  เช็ดตัวหมาด ๆ ลงโลชั่นเลยค่ะทั่วตัวเลย  สวยแป่ะค่ะในราคาไม่แพง  พี่เว่นช่วยได้LOLLOLLOLLOL

ขอบคุณน้อง love 11 นะคะ อัพค่ะ

CAKE2522
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2012 at 08:57 - IP: 115.87.177.45 IP Information
เมื่อวันเสาร์ไป หายี่ห้อ ครีมหมักผมแบบ พี่ Pina ไม่มี เฮ้อ แต่ยังไงก็ ต้องหาสักยี่ห้อ เลยสอยมา 2 ยี่ห้อ พร้อมเซรั่ม ต้องบำรุง ผมอะ เพราะ เค็กต้อง ยืด ผม ทุก 5 เดือนค่ะ 

เดินไป เดินมาที่สยาม คนเยอะมากๆ เลย เข้าไป ร้าน Karmart ถามๆ พี่ที่เค้าใช้ มาส์ก เค้าบอกว่าดีจริง โทรไปถามเพื่อนบอกร้าน สปาที่เค้าไปทำก็ ใช้ยี่ห้อนี้ เลย สอย มาให้แม่พี่ น้อง แต่ ซื้อ แบบ กั๊ก ก่อน คราวหน้า เดือนวันเกิดเค้า ลด 20% 

พอมาวันอาทิตย์ รีบเต้นแอรโรบิด 1 ชม. แล้ว ทา เจลพริก ของ เค้า ด้วยของบอก ว่าเหงื่อ ออกเยอะอยาก แล้วก็ร้อนต้องใช้เจลทามากก เด๋วเต้นแบบ นี้ อีก 2 อาทิตย์ ด้วยสิเอวจะเหลือ 26 ไหม ตอนนี้ 27 อะ 

หมัก ผม ด้วย L'oreal  ผสม ตัว powercell repair  ด้วยเครื่องอบไอน้ำ ขอบอกเลยว่าจาก ผมที่ชอบ พันๆ แห้งๆ ต้องปลาย นุ่ม ลื่นขึ้นมากๆ สะบัดผมได้อย่างมีน้ำหนักเลยทีเดียวLOL
CAKE2522
Back to Top
Ame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2012 at 09:47 - IP: 124.169.240.7 IP Information
ยุ่งกับเจ้าตัวเล็กและกำลังอยู่ในช่วงลดนำ้หนัก_แต่เวลาจะเข้าสังคมแจ๋วแปลงร่างภายใน 1 ชั่วโมงแบบว่าสวยหยาดเยิ้มๆๆๆ อ้อจะ ใกล้ 38 แล้วเพื่อนบอกว่าเหมือนคนอายุ 30 เปล่าหลอกนะเรารู้ทัน_มันจะยืมตังค์ เพื่อน love_
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2012 at 20:51 - IP: 72.83.222.159 IP Information
Originally posted by cake2522

เมื่อวันเสาร์ไป หายี่ห้อ ครีมหมักผมแบบ พี่ Pina ไม่มี เฮ้อ แต่ยังไงก็ ต้องหาสักยี่ห้อ เลยสอยมา 2 ยี่ห้อ พร้อมเซรั่ม ต้องบำรุง ผมอะ เพราะ เค็กต้อง ยืด ผม ทุก 5 เดือนค่ะ
ครีมหมักผมของ อาวียองซ์(Aviance)เเละครีมหมักผมของ Matrix(เเมทริคซ์) ก็ใช้ดีค่ะ หาซื้อได้ตามร้านขายของส่งพวกผลิตภัณฑ์เสริมสวยค่ะ ที่ประตูน้ำก็มีอยู่หลายร้านค่ะ ลองๆๆเดินหาดูถ้ามีเวลา เเต่ที่คุณเค๊กซื้อมาก็ถือว่าใช้ได้ดีน่ะค่ะ ตัวบำรุงใหนก็ถือว่าโอเคได้บำรุงดีกว่าไม่ทำบำรุงอะไรเลย ผู้หญิงมีผมสวยมีชัยไปกว่าครึ่งค่ะSmile .

เดินไป เดินมาที่สยาม คนเยอะมากๆ เลย เข้าไป ร้าน Karmart ถามๆ พี่ที่เค้าใช้ มาส์ก เค้าบอกว่าดีจริง โทรไปถามเพื่อนบอกร้าน สปาที่เค้าไปทำก็ ใช้ยี่ห้อนี้ เลย สอย มาให้แม่พี่ น้อง แต่ ซื้อ แบบ กั๊ก ก่อน คราวหน้า เดือนวันเกิดเค้า ลด 20%
ดีจังค่ะคุณเค๊ก ที่ต่างประเทศไม่ค่อยมีผลิตภัณฑ์บำรุงผมให้เลือกเยอะเหมือนเมืองไทย เรากลับไทยปลายปีนี้จะไปหาตะเวนซื้อไว้เยอะๆๆกลับอเมริกา เพราะอยู่ที่นี้เราไม่รู้จะใช้ผลิตภัณฑ์ยี่ห้อใหน ไม่คุ้นชื่อสักอย่าง ยกเว้น เเมทริคซ์ ลอรีอัล เเพนทีน โดฟ  Paul Mitchell เเละ KERASTASE เราจะใช้เเต่ผลิตภัณฑ์ที่เราคุ้นชื่อในเมืองไทยค่ะ(ทั้งหมดนั้นก็ซื้อจากเมืองไทย บางทีก็สั่งเอาในเน็ตโดยตรง เเต่ซื้อกระปุกหนึ่งก็ใช้ได้นานเลยค่ะเกือบครึ่งปีเเน่ะ) เราว่าที่เมืองไทยมีผลิตภัณฑ์ความงามให้เลือกสรรเยอะค่ะ เราชอบ กลับเมืองไทยคราวนี้ ไม่พลาดเเน่ๆ อิอิSmile

พอมาวันอาทิตย์ รีบเต้นแอรโรบิด 1 ชม. แล้ว ทา เจลพริก ของ เค้า ด้วยของบอก ว่าเหงื่อ ออกเยอะอยาก แล้วก็ร้อนต้องใช้เจลทามากก เด๋วเต้นแบบ นี้ อีก 2 อาทิตย์ ด้วยสิเอวจะเหลือ 26 ไหม ตอนนี้ 27 อะ
ขอให้ได้ 26 น่ะค่ะ เอาใจช่วยค่ะSmile.

หมัก ผม ด้วย L'oreal  ผสม ตัว powercell repair  ด้วยเครื่องอบไอน้ำ ขอบอกเลยว่าจาก ผมที่ชอบ พันๆ แห้งๆ ต้องปลาย นุ่ม ลื่นขึ้นมากๆ สะบัดผมได้อย่างมีน้ำหนักเลยทีเดียวLOL
ของเขาดีจริงค่ะ (เมื่อก่อน)ที่ร้านเสริมสวยเราก็ทำให้ลูกค้าเเบบนี้ค่ะ เเล้วทำให้ผมตัวเองเเบบที่ทำให้ลูกค้าเหมือนในร้านเสริมสวย ผลลัพธ์ไม่ต่างกัน พอมาอยู่ต่างประเทศเลยทำเองหมด เพราะไม่อยากเปลืองตังค์เข้าร้านบ่อย สิ้นเปลืองเเละเเพงค่ะ เก็บตังค์ไว้ซื้อผลิตภัณฑ์ต่างๆๆไว้ใช้ดีกว่าเปลืองตังค์ไปให้ช่างทำ เพราะช่างก็ทำเหมือนเราทำเองไม่ต่างกันเลย เผลอๆๆเราทำให้ตัวเองดีกว่าช่าง(คนอื่น)อีกเเน่ะ อิอิLOLLOL .
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2012 at 08:37 - IP: 115.87.169.80 IP Information
ขอบคุณ คุณ Ame นะค่ะ  ขอให้ลดน้ำหนักได้สมใจหุ่นกลับเซี๊ยะ เหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณ คุณ Pina นะค่ะ ใช่ค่ะ ที่เมืองไทยมีหลายยี่ห้อ มากๆ เพลินมากกก กับการเลือกสรร 

ใช่ค่ะ เราทำดีกว่าช่างทำเยอะ นี่ถ้ายืดเองได้นะ จะดีแต่ไม่สามารถเลยจริงๆ 5555LOL
CAKE2522
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2012 at 22:02 - IP: 72.83.222.159 IP Information
ขออนุญาตน่ะค่ะ...เข้ามาเคาะประตูบ้านคุณเค็ก..ก๊อกๆๆๆTongue.
เดี๋ยวสัปดาห์หน้าจะสาธิตการเเว๊กซ์ขนน่ะค่ะ
จะเอาภาพมาประกอบใหดูวิธีการเเว็กซ์
สาวๆๆหลายคนคงสนใจเพราะเห็นหลายกระทู้โพสต์เรื่องเเว็กซ์.. อดใจรอนิดส์นึงน่ะค่ะ
รอให้หนูทดลอง(สามี)ว่างก่อน...จะเเว๊กซ์เเละเก็บรูปภาพมาลงกันให้ดูเป็นขั้นตอนค่ะ..
.Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cake2522 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2012 at 08:21 - IP: 58.11.21.175 IP Information
ยินดีค่ะ คุณ Pina จะมารอฟังค่ะ ชอบเรื่องความสวยความงาม  แล้วก็ ชอบของกินด้วย 555Smile
CAKE2522
Back to Top
Page  <12

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.186 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters