Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: สำเนาทะเบียนบ้านแปลมั้ย แปลที่ไหนดีคะแนะนำด้วย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สำเนาทะเบียนบ้านแปลมั้ย แปลที่ไหนดีคะแนะนำด้วย

Author
nberry123 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nberry123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สำเนาทะเบียนบ้านแปลมั้ย แปลที่ไหนดีคะแนะนำด้วย
    Posted: 17 Oct 2012 at 22:32 - IP: 171.98.140.56 IP Information

สำเนาทะเบียนบ้านแปลมั้ยคะ ?

ขอรบกวนแนะนำบริษัทแปลแถวลาดพร้าว รัชดา รัชโยธิน เกษตร หน่อยค่ะ มีใครทราบบ้างคะ บ้านอยู่ข้างเมเจอร์รัชโยธินเลยค่ะ อยากหาไกล้ๆจะได้มารับมาส่งเอกสารไว ไม่แพงค่ะ

Back to Top
Iza_1992 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Iza_1992 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 22:37 - IP: 31.54.69.11 IP Information
มาอังกฤษไม่จำเป็นต้องแปลมาค่ะ เพราะมานี่ไม่มีที่ให้ใช้ ยื่นวีก็ไม่ต้องแปลค่ะ สิ้นเปลืองเปล่า ๆ  Tongue
Nothing lasts forever :')
Back to Top
nberry123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nberry123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 22:56 - IP: 171.98.140.56 IP Information
พอดีกำลังจะส่งแปล เปลี่ยนชื่อกับหนังสือรับรองบริษัทตัวเอง นึกขึ้นได้สำเนาทะเบียนบ้านไม่มีภาษาอังกฤษประกอบเลยแอบ งง ค่ะ
Back to Top
Luigi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Luigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 03:20 - IP: 198.166.44.247 IP Information
ไปที่กรมกงสุลเลยค่ะ แจ้งวัฒนะ มีร้านแปลอยู่
A full time mother
Back to Top
indeeni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote indeeni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 10:17 - IP: 115.67.231.136 IP Information
อาทิตย์ที่ผ่านมาไปทำเรื่องทะเบียนสมรสมา ก็ให้คนแถวกงสุลแปลให้เช่นกัน ได้นามบัตรมาด้วย อยากได้เบอร์หลังไมค์นะคะ เผื่อเอกสารเยอะจะได้ให้เค้าแปลให้เราได้เลย
ปล ไม่ได้โฆษณาให้นะคะ แค่ใช้บริการมาแล้ว เห็นว่าเร็วดีเลยบอกต่อ
Back to Top
service_visa View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote service_visa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 13:00 - IP: 58.8.37.223 IP Information
ถ้าเป็นวีซ่าท่องเที่ยว เอกสารไม่ต้องแปลก็ได้ จ้า...
Back to Top
Tuck View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 15:42 - IP: 88.235.189.91 IP Information
เวปของ กรมการกงศุล มีตัวอย่างการแปลเอกสารทุกอย่างค่ะ 

ถ้ายังไม่มั่นใจแปลเอง ก็ร้านแปลอยู่ตรงข้ามกงศุลหลักสี่ค่ะ เขาบริการรับรอง และส่งทางไปรษณีย์ด้วย

Back to Top
saifon_b View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saifon_b Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 17:29 - IP: 203.219.46.240 IP Information
ถ้าแปลเองต้องไปให้กงศุลรับรองอีกไหมคะ แล้วเสียค่ารับรองเท่าไหร่
Back to Top
Little Twin Stars ^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Twin Stars ^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2012 at 17:31 - IP: 180.183.56.59 IP Information
เราแปลเอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Luigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 05:46 - IP: 198.166.44.247 IP Information
Originally posted by saifon_b

ถ้าแปลเองต้องไปให้กงศุลรับรองอีกไหมคะ แล้วเสียค่ารับรองเท่าไหร่
แคนาดาตอนนี้มีข้อกำหนดว่าห้ามแปลด้วยตัวเองค่ะ ประเทศอื่นๆ อันนี้ไม่ทราบ เอกสารที่ใช้ขอวีซ่าถาวร แปลเป็นไทยแล้วต้องให้ กรมกงสุลรับรอง ค่าใช้จ่ายตามลิงค์เลยจ้า  http://www.consular.go.th/main/th/services/1303

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Luigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 05:51 - IP: 198.166.44.247 IP Information
ไปรับเอกสารที่แปลไว้ วันนี้ต้องเอาเอกสารตัวจริงไปด้วย เพราะจะยื่นขอรับรองเอกสารจากกองสัญญาติและนิติกรณ์ด้วยเลย การยื่นขอรับรองเอกสาร สามารถยื่นได้ที่กองสัญญาติและนิติกรณ์ ชั้น สาม ตึกกรมกงสุล ให้นำเอกสารที่ต้องการรับรอง และตัวจริง ไปติดต่อประชาสัมพันธ์ กรอกแบบขอรับรองเอกสาร เรากรอกไปจากบ้านเลยโดยการไปดาวน์โหลดที่เว็บไซด์  เจ้าหน้าที่จะตรวจสอบเอกสาร และจำนวนชุดเอกสาร แล้วให้บัตรคิวมานั่งรอเรียกชื่อและบอกช่องให้บริการ พอถึงคิว ติดต่อช่องแรกเจ้าหน้าที่จะตรวจสอบเอกสารที่แปล เทียบกับสำเนา และตัวจริง ถ้ามีอะไรต้องแก้ไข เขาจะแก้ไขให้ เพื่อไปทำเอกสารมาใหม่ ถ้าไม่มีอะไรแก้ไข เขาจะส่งเราไปจ่ายเงินค่ารับรอง ถ้าต้องการให้เขาส่งเอกสารแปลทางไปรษณีย์ให้แจ้งตรงช่องนี้ เจ้าหน้าที่จะให้ซองมาจ่าหน้า  และเสียค่าบริการ 50  บาท  จากนั้นก็ไปชำระเงิน เอกสารฉบับละ 200 บาท สามารถรับรองทั้งภาษาไทย และ อังกฤษ รับรองคู่กันเลยก็ 400 บาท
Back to Top
lumidoll View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lumidoll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2012 at 20:50 - IP: 58.11.67.38 IP Information
ที่กรมศุลมีร้านแปลข้างเซเว่นค่ะ ไปแต่เช้าเพื่อจะได้คิวแรกๆ คนมาแปลเยอะมากมากค่ะ พี่เค้าก็แนะนำได้ทุกอย่างเลย จากนั้นก็เอาขึ้นไปชั้น 3 เพื่อรับรองได้เลยค่ะ รับรองด่วนใช้เวลา 1 วันรับตอนบ่าย 2-3 ได้ เสียเงิน ใบละ 800 แปลไม่ด่วนก็ใช้เวลา 3 วันรวมวันที่เอาไปแปลด้วยค่ะ ใบละ 200 บาท

วันที่เราเอาไปแปลพอดีร้านข้างเซเว่นคนเยอะมากเราเลยใช้บริการแปลของคนที่มายืนถามๆซะเลย เราไปมาเมื่อวันที่ 15 ตุลาคมที่ผ่านมานี้เองค่ะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ (อันนี้แล้วแต่วิจารณญานนะคะ เพราะเราอ่านของหลายๆคนมีปัญหา แต่ของเราไม่มีปัญหาค่ะ เราเอาทะเบียนบ้านไปแปลนี้แหละ 1 ชม ได้ ตรงเวลา)  0841121970 เบอร์นี้ค่ะแต่จำชื่อไม่ได้แล้วขอโทษนะคะ หน้าละ 200 บาทค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.250 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters