Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สาวๆที่ออกงานสังคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สาวๆที่ออกงานสังคม

Author
Ame View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวๆที่ออกงานสังคม
    Posted: 01 Nov 2012 at 13:04 - IP: 124.169.240.7 IP Information
รบกวนถามสาวๆที่เคยออกงานสังคมทั้ง ตปท และ ที่อยู่เมืองไทย แอมอยู่ Perth. เวลาจะออกงานแต่ละครั้งก็ต้องแต่งหน้าและทำผมเองและส่วนมากก็จะแบบเดิมๆ บางครั้งก็ม้วนผม บางครั้งก็ปล่อยตรงตามธรรมชาติ อยากเข้าร้านเหมือนกันแต่โคตรแพง ขอให้สาวๆช่าวแชร์วิธีการทำผมเอง( ทรงผม) หรือใครมีอะไรใหม่ๆบอกแอมบางนะ และอีกไม่กี่วันก็จะไปงานแต่งเพื่อนสามี ก็ยังไม่รู้ว่าจะใส่ชุดแบบไหน? และทำทรงผมแบบไหนดี? งานมีตอน 11.00 am และ 18.30 pm. งานเช้าและเย็น แบบว่าเราก็อยากสวยเหมือนสาวๆในนี้บ้าง_ขอบคุญค่ะ
Back to Top
Casanovy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Casanovy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 13:08 - IP: 182.53.204.102 IP Information

เข้ามานั่งดูสาวๆแนะนำเหมือนกัน อยากสวยเหมือนกันอ่า Wink LOL LOL LOL
♥ การดูคนต้องดูนานๆ
ใครที่หลงคิดว่า รู้จักผู้อื่นดีที่สุด
แสดงว่า ตั้งอยู่ในความประมาท
และจะเจ็บเพราะคนที่ตนคบ ด้วยความไม่ระวัง ♥ツ
Back to Top
Frau.k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Frau.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 13:11 - IP: 58.8.34.183 IP Information
ใจหลินคะนะคะว่าทรงหางม้ามัดสูงเรียบตึงดูโก้ สง่าดีค่ะ ถ้าเป็นงาน outdoor ลมพัดไรแบบนี้ก็จะได้ไม่กังวลจับผมมาก ดูคล่องตัวด้วยค่ะ
Back to Top
miss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 13:28 - IP: 27.55.0.110 IP Information
ลองๆเข้าไปดูแบบผมกับการแต่งตัวของดาราhollywoodเวลาออกงานบนพรมแดง หรือไม่ก็ดานาไทยเราก็ได้คะ คุณจะได้ไอเดียในการแต่งองค์ทรงเครื่องเวลาออกงาน. มีเยอะเลย ถึงจะไม่สวยเท่า หรือ หรูเท่า แต่อย่างน้อยๆก็ดูๆไว้เป็นแนวทาง เราชอบดูรายการสตาร์สไตน์ ช่อง แฟชั่นต่างๆ ทางช่อง ubc มาก สังเกตุแล้วก็เอามันมาประยุกต์ใช้กับหน้าตาและร่างกายเรา วันว่างๆก็หัดแต่หน้าทําผมบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งเอง ส่วนเราชอบสไตน์ของหลายคน เวลาไปงานหรือเวลาไปซิ่งไหนก็เอามาอะแดพให้เข้ากับสไตน์เราจ้า อืมมอยากโหลดภาพได้มากจากมือถือเนี่ยขเราจะกาสารมาให้ดู เราไม่รู้จะแนะไงนะ ขอแนะนําแนวการคิดละกัน แล้วคุณค่อยหาไปว่าอันไหนเป็นตัวเราและเหมากะเรามากที่สุด ในแบบฉบับของตัวเองคะ นอกจรื่องเลย
Back to Top
Sweet Angle View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Sweet Angle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 15:39 - IP: 95.34.92.47 IP Information
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c5VtLMniWzo

ตามลิงค์เลยค่ะ เลือกแบบ ทรงสไตล์ตามที่ชอบเลยค่ะ
แม้แต่องค์พระปฎิมายังราคิณ คนเดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา..++++
Back to Top
surik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote surik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 16:25 - IP: 62.215.137.117 IP Information
เราขอแชร์วิธีของเรานะคะ เรื่องแต่งหน้าเราก็หาดูจากใน youtube, pantip.com ตอนแรก ๆ อย่าเพิ่งหัดเล่นสีมากค่ะ เริ่มที่แนวเดียวก่อนที่มันสามารถใช้ได้ทุกงาน ส่วนเรื่องผมนี่เราใช้วิธีติดคลิปผมเอาค่ะ แค่ติดให้ถูกต้องแค่นั้นเอง แล้วจัดแต่งทรงผมด้านนอกเอาค่ะ

หวังว่าคงช่วยคุณ จขกท. ประหยัเงินและเวลาได้นะคะ

ปล. รูปนี้เราติดคลิปผมเอาค่ะ แต่เพื่อนๆบอกเหมือนผมจริงเลยค่ะ ขอปิดหน้านะคะ อาย 555555

Edited by surik - 01 Nov 2012 at 16:26
When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.

John M. Richardson
Back to Top
subame View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote subame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 18:31 - IP: 58.8.237.210 IP Information
คุณsurik ขนาดปิดหน้าไว้ แต่เรารู้สึกว่าต้องเป็นคนสวยแน่ๆอ่า Smile
Back to Top
ไอรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 19:53 - IP: 171.6.0.82 IP Information
http://www.youtube.com/watch?v=lkWcJN05vZg

อันนี้เป็นแบบผมยาวเคริลเล็กๆ ทำง่ายดีค่ะ รีทำตลอด แต่ในคลิปนางพูดเยอะน่ารำคาญ นางเริ่มที่ประมาณ 3.00 นาที ที่รีทำจะใส่มูสตอนผมเปียก ม้วนลอนไว้ แล้วก็เอาไดร็ลมร้อนเป่าพอแห้งสนิทก็เอาลมเย็นโกรกอีกทีนึง ไม่ตองรอข้ามคืนค่ะ

อันนี้เป็นแบบบันง่ายๆจะให้ดูสวยก็เพิ่มพร๊อพเข้าไปค่ะ มันดูง่ายแต่ก็หรูหราดีค่ะ 

ส่วนเรื่องแต่งหน้า เอาเป็นแบบเอริทโทนธรรมชาติๆจะดีกว่าค่ะ สำหรับมือใหม่กันพลาด

Back to Top
Pina_Punch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 21:27 - IP: 108.48.22.224 IP Information
สำหรับเรานอกจากปล่อยผมตามธรรมชาติเเล้วเวลาออกงาน เราอาจะมีเเบบผมสลับทำไปเเล้วเเต่โอกาส เสื้อผ้า การเเต่งตัวเเละการเเต่งหน้าว่าเหมาะสมกัน เลยเอารูปเเบบทรงผมที่เราชอบทำประจำกับเเละการเเต่งหน้าโทนต่างๆมาเเชร์กัน ทำง่ายๆๆไม่ต้องใช้อุปกรณ์เยอะ เเละที่สำคัญทำด้วยตัวคนเดียวได้ ตามข้างล่างเลยน่ะค่ะSmile

- รวบตึงรัดสูงค่ะ                                    - เเสกกลาง เปียเเล้วขดผมค่ะ         -เเสกกลาง เปียสองข้าง
ทรงผมดาราออกงาน                     แบบผมดาราออกงาน              แบบผมดาราออกงาน

- รวบตึงค่ะ มัดผมให้เเน่น เเล้วเปียผมข้างหลัง ม้วนเปียขดไว้ตามรูปค่ะ เเต่งหน้าประมาณนี้ค่ะ.
kim kardashian

-รวบตึงธรรมดา มัดให้เเน่นเเล้วปล่อยหางม้า เอาผมจำนวนหนึ่งม้วนรอบยางที่รัดผม ตามรูปค่ โทนหน้าเเต่งประมาณนี้ก็เริ่ดส์เเล้วค่ะ.
ทรงผม

- ทรงนี้โดยส่วนตัวเราทำยากค่ะ เพราะผมเราลื่น ม้วนผมเเล้วผมคลายตัวเร็ว เราก็จะปล่อยตามธรรมชาติเเค่เเสกตามรูปเเล้วปักกิ๊ปก็เก๋ดีค่ะ ประยุกต์ทำเอาค่ะ เเล้วเเต่ชอบเเล้วเเต่ชุดที่ใส่ด้วยค่ะSmile.

- ทรงนี้ก็เรียบๆๆ เเต่เราก็ชอบทำบ้าง เราจะดูชุดที่เราใส่ด้วย ก็อาจจะเเม๊ทกัน อาจจะทำตามเเบบคือเเสกข้างเหนือหน้าผาก หรือ อีกเเบบเเสกผมเลื่อนลงมาเฉียงๆๆปิดตรงหน้าผากก็เก๋ดีค่ะ หรืออีกวิธี คือเเสกผมเเบบนี้เเล้วเเหน็บผมซ่อนไว้ตรงหูเเต่ปล่อยผมไม่ต้องรัดก็เก๋ไปอีกเเบบง่ายๆๆ เรียบๆๆ ชุดที่ใส่ การเเต่งหน้าก็พอเหมาะเเละเข้ากันค่ะ.

- ทรงนี้เราก็ทำประจำ ชอบๆๆมาก เเสกกลางเเบบเรียบๆๆเกๆๆง่ายๆเเต่เข้ากับเกือบทุกชุด ยิ่งหน้าคนเอเชียจะสวยเเบบมีเสน่ห์ไทยๆๆ ทรงนี้จะเก๋เลยทีเดียวค่ะ เราเเต่งหน้าประมาณนี้ค่ะ.

Back to Top
mai517 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mai517 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 22:36 - IP: 37.44.153.136 IP Information
เราชอบมีเครื่องประดับค่ะ เอาเครื่องประดับเปลี่ยนใส่กะชุดเดิมๆๆ ทำให้มองแล้วเหมือนมันแตกต่าง ไปงานไหนเครื่องประดับต้องเลิศค่ะ เสื้อผ้าหน้าผมก็จัดตามงาน ก่อนไปงานก็ทำเล็บ ขัดหน้านิดๆๆเพื่อหน้าจะได้ดูใสๆๆ แต่งหน้าก็จะได้ติดทน ไม่หมอง
mai517
Back to Top
surik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote surik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 23:04 - IP: 62.215.137.117 IP Information
ขออนุญาติคุณ จขกท.นะคะ

สวัสดีค่ะคุณ subame และ พี่ Maribu
เราหน้าตาธรรมดามาก แต่ว่าพอแต่งหน้าแล้วก็พอไปวัดได้ค่ะ
LOL
When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.

John M. Richardson
Back to Top
panyalak_k13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panyalak_k13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 23:44 - IP: 80.195.13.15 IP Information
ถ้าเป็นงานที่อยู่สายยันค่ำอย่างนี้แนะนำทรงผมแบบ2in1เลยค่ะ คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะผมยาว ช่วงสายเกล้าผมแบบง่ายๆด้วยกิ๊บดำแล้วติดเครื่องประดับแต่ก่อนเกล้าม้วนผมด้วยคีมไฟฟ้าซักนิดให้เค้าเซ็ทตัวให้พร้อมสำหรับการปล่อยเค้าออกมาตอนค่ำ ห้ามใช้ยางรัดผมและspayตอนเกล้านะคะ หาดูวิธีได้ในยูทู๊ป คิดว่าการทำผมที่ไม่เพอร์เฟคหรือเนี๊ยบจนเกินไปเราจะดูดีได้นานกว่าค่ะ อ้ออย่าลืมพกsprayเล็กไปยกโคนนะคะก้มหัวลงSprayแล้วสะบัดขึ้น เกิดค่ะ เกิดBig smile 
Back to Top
sookie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sookie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 00:20 - IP: 24.74.214.144 IP Information

ก่อนออกงานเราชอบนั่งดู youtube ค่ะ ทำผมนี่ดูของ Lilith Moon คนนี้สวยและทำผมเก่งมากกกกกก ลองไปหาดูนะคะ เราทำตามเค้าบ่อยๆเวลาออกงานที่เป็นทางการหรือปาร์ตี้ไนท์คลับ แต่บางทีก็ขี้เกียจเราก็จะแค่รวบตึงสูงๆ แล้วใช้โรลม้วนตรงปลายๆ หรือบางทีก็ปล่อยตรงธรรมดา หากิ้บคริสทอลสวยๆติด บางครั้งมีเวลาเยอะก็โรลทั้งหัวแล้วรวบไว้ข้างใดข้างหนึงส่วนใหญ่เรารวบขวาค่ะ และเอากิ๊บติดบางทีก็ใช้ดอกไม้ติดซักดอกสวยไปอีกแบบค่ะ SleepySleepy

Back to Top
BiTchAnGeL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BiTchAnGeL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 00:38 - IP: 110.171.171.25 IP Information
แต่งหน้าทำผม ยูทูปเลยค่ะ คนอัพไว้เยอะมากกกกกกกก บิชก็ Follow ไว้หลายคนเหมือนกัน

แนะนำน่ะค่ะ บิชขอใส่เป็นลิงค์แล้วคลิกไปยูทูปแล้ว ไปกดซับคลิปเธอเอานะค่ะ เพราะใช่คลิป

ที่นี่แล้วมันไม่ลิงค์ต่อไปยูทูป ฉะนั้นมันกดซับสคลิปยาก ซับสคลิปอยู่สามคนตอนนี้ หลักๆ

http://www.youtube.com/watch?v=4vtD2f2DMQk&feature=g-user-u

http://www.youtube.com/watch?v=oSKUD3a5uBo&feature=g-user-c

http://www.youtube.com/watch?v=PH1az2Ebng4&feature=relmfu

ลองๆดูค่ะ ยูทูปสอนแต่งหน้าทำผมเยอะมากกกกกกกก บิชก้แต่งเป็นจากตรงนี้แระคะ

Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 02:11 - IP: 27.55.9.112 IP Information
Originally posted by surik

เราขอแชร์วิธีของเรานะคะ เรื่องแต่งหน้าเราก็หาดูจากใน youtube, pantip.com ตอนแรก ๆ อย่าเพิ่งหัดเล่นสีมากค่ะ เริ่มที่แนวเดียวก่อนที่มันสามารถใช้ได้ทุกงาน ส่วนเรื่องผมนี่เราใช้วิธีติดคลิปผมเอาค่ะ แค่ติดให้ถูกต้องแค่นั้นเอง แล้วจัดแต่งทรงผมด้านนอกเอาค่ะ

หวังว่าคงช่วยคุณ จขกท. ประหยัเงินและเวลาได้นะคะ

ปล. รูปนี้เราติดคลิปผมเอาค่ะ แต่เพื่อนๆบอกเหมือนผมจริงเลยค่ะ ขอปิดหน้านะคะ อาย 555555

อายทำไมคะ สวยปิ๊งดี นึกว่าไปทำผมมานะเนี่ย เก่งจัง

@ จขกท.
เราไปแบบติดจรวดทุกงานค่ะ เพื่อที่จะได้เสริมหล่อให้สามี เราเยินไม่เป็นไร สามีต้องหล่อไว้ก่อน แต่พวกสาวฝรั่งเค้ามากันแบบเต็มเครื่องจริงๆนะเออ ทำผม ซื้อชุดใหม่ เราเป็นโรคเบื่อเข้าร้านทำผมฝรั่งค่ะ

เรื่องทรงผม พวกหนัวสือเรย์ รุ่นเก่าๆมีการทำผมเองแบบง่ายๆสวยๆเยอะมากๆ ชอบเปิดดูที่ร้านเสริมสวยของญาติแถวบ้านที่เมืองไทย เราไม่มี scanner น่ะ

Edited by peungSKI - 02 Nov 2012 at 02:12
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 05:49 - IP: 124.169.240.7 IP Information
Originally posted by Frau.k

<font ="Apple-style-span" size="5">ใจหลินคะนะคะว่าทรงหางม้ามัดสูงเรียบตึงดูโก้ สง่าดีค่ะ ถ้าเป็นงาน outdoor ลมพัดไรแบบนี้ก็จะได้ไม่กังวลจับผมมาก ดูคล่องตัวด้วยค่ะ
_ขอบคุญค่ะคุญหลินแอมจะลองทำดู
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 05:51 - IP: 124.169.240.7 IP Information
Originally posted by Sweet Angle

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c5VtLMniWzo

ตามลิงค์เลยค่ะ เลือกแบบ ทรงสไตล์ตามที่ชอบเลยค่ะ
__นั่งดูเมื่อคืนตอนเจ้าตัวเล็กหลับถูกใจหลายๆแบบในนี้ ขอบคุญค่ะคุญ sweet angle
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 05:55 - IP: 124.169.240.7 IP Information

__ขนาดไม่เห็นหน้าเรายังคิดว่าคุญสายมาก_ขอบอกว่าการแต่งตัวแบบนี้คือแบบที่เราชอบมาก(ก่อนยังไม่มีเจ้าตัวเล็ก). ขอบคุญค่ะคุญ surik

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 05:58 - IP: 124.169.240.7 IP Information
Originally posted by ไอรี

http://www.youtube.com/watch?v=lkWcJN05vZg

อันนี้เป็นแบบผมยาวเคริลเล็กๆ ทำง่ายดีค่ะ รีทำตลอด แต่ในคลิปนางพูดเยอะน่ารำคาญ นางเริ่มที่ประมาณ 3.00 นาที ที่รีทำจะใส่มูสตอนผมเปียก ม้วนลอนไว้ แล้วก็เอาไดร็ลมร้อนเป่าพอแห้งสนิทก็เอาลมเย็นโกรกอีกทีนึง ไม่ตองรอข้ามคืนค่ะ

<font size="4" color="#009900">
<font size="4" color="#009900">อันนี้เป็นแบบบันง่ายๆจะให้ดูสวยก็เพิ่มพร๊อพเข้าไปค่ะ มันดูง่ายแต่ก็หรูหราดีค่ะ 
<font size="4" color="#009900">___คุญไอรีค่ะ นัดเพื่อนไว้ให้มาแต่งหน้าแบบที่คุญแนะนำค่ะ_ได้ประโยนช์มากเลยค่ะ ต่อไปนี้คงแปลงกายได้หลายแบบมากขึ้น_55555 ขอบคุญค่ะ
<font size="4" color="#009900">ส่วนเรื่องแต่งหน้า เอาเป็นแบบเอริทโทนธรรมชาติๆจะดีกว่าค่ะ สำหรับมือใหม่กันพลาด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 06:01 - IP: 124.169.240.7 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

สำหรับเรานอกจากปล่อยผมตามธรรมชาติเเล้วเวลาออกงาน เราอาจะมีเเบบผมสลับทำไปเเล้วเเต่โอกาส เสื้อผ้า การเเต่งตัวเเละการเเต่งหน้าว่าเหมาะสมกัน เลยเอารูปเเบบทรงผมที่เราชอบทำประจำกับเเละการเเต่งหน้าโทนต่างๆมาเเชร์กัน ทำง่ายๆๆไม่ต้องใช้อุปกรณ์เยอะ เเละที่สำคัญทำด้วยตัวคนเดียวได้ ตามข้างล่างเลยน่ะค่ะSmile
___แอมชอบแบบแสกกลางเปียสองมากๆๆค่ะจะลองทำดู_ขอบคุญค่ะคุญ piña. Punch
- รวบตึงรัดสูงค่ะ                                    - เเสกกลาง เปียเเล้วขดผมค่ะ         -เเสกกลาง เปียสองข้าง
ทรงผมดาราออกงาน                     แบบผมดาราออกงาน              แบบผมดาราออกงาน

- รวบตึงค่ะ มัดผมให้เเน่น เเล้วเปียผมข้างหลัง ม้วนเปียขดไว้ตามรูปค่ะ เเต่งหน้าประมาณนี้ค่ะ.
kim kardashian

-รวบตึงธรรมดา มัดให้เเน่นเเล้วปล่อยหางม้า เอาผมจำนวนหนึ่งม้วนรอบยางที่รัดผม ตามรูปค่ โทนหน้าเเต่งประมาณนี้ก็เริ่ดส์เเล้วค่ะ.
ทรงผม

- ทรงนี้โดยส่วนตัวเราทำยากค่ะ เพราะผมเราลื่น ม้วนผมเเล้วผมคลายตัวเร็ว เราก็จะปล่อยตามธรรมชาติเเค่เเสกตามรูปเเล้วปักกิ๊ปก็เก๋ดีค่ะ ประยุกต์ทำเอาค่ะ เเล้วเเต่ชอบเเล้วเเต่ชุดที่ใส่ด้วยค่ะSmile.

- ทรงนี้ก็เรียบๆๆ เเต่เราก็ชอบทำบ้าง เราจะดูชุดที่เราใส่ด้วย ก็อาจจะเเม๊ทกัน อาจจะทำตามเเบบคือเเสกข้างเหนือหน้าผาก หรือ อีกเเบบเเสกผมเลื่อนลงมาเฉียงๆๆปิดตรงหน้าผากก็เก๋ดีค่ะ หรืออีกวิธี คือเเสกผมเเบบนี้เเล้วเเหน็บผมซ่อนไว้ตรงหูเเต่ปล่อยผมไม่ต้องรัดก็เก๋ไปอีกเเบบง่ายๆๆ เรียบๆๆ ชุดที่ใส่ การเเต่งหน้าก็พอเหมาะเเละเข้ากันค่ะ.

- ทรงนี้เราก็ทำประจำ ชอบๆๆมาก เเสกกลางเเบบเรียบๆๆเกๆๆง่ายๆเเต่เข้ากับเกือบทุกชุด ยิ่งหน้าคนเอเชียจะสวยเเบบมีเสน่ห์ไทยๆๆ ทรงนี้จะเก๋เลยทีเดียวค่ะ เราเเต่งหน้าประมาณนี้ค่ะ.

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 06:05 - IP: 124.169.240.7 IP Information
Originally posted by peungSKI

เราขอแชร์วิธีของเรานะคะ เรื่องแต่งหน้าเราก็หาดูจากใน youtube, pantip.com ตอนแรก ๆ อย่าเพิ่งหัดเล่นสีมากค่ะ เริ่มที่แนวเดียวก่อนที่มันสามารถใช้ได้ทุกงาน ส่วนเรื่องผมนี่เราใช้วิธีติดคลิปผมเอาค่ะ แค่ติดให้ถูกต้องแค่นั้นเอง แล้วจัดแต่งทรงผมด้านนอกเอาค่ะ___เมื่อก่อนไม่ค่อยรู้เรื่องการแตงหน้า. แต่งตามมีตามเกิด_55555 ตั้งแต่ดู. จากที่คุญ pengski. แนะนำต่อไปนี้คงต้องลองทำดู ขอบคุญค่ะ แบบว่าอยากสวย

อายทำไมคะ สวยปิ๊งดี นึกว่าไปทำผมมานะเนี่ย เก่งจัง

@ จขกท.
เราไปแบบติดจรวดทุกงานค่ะ เพื่อที่จะได้เสริมหล่อให้สามี เราเยินไม่เป็นไร สามีต้องหล่อไว้ก่อน แต่พวกสาวฝรั่งเค้ามากันแบบเต็มเครื่องจริงๆนะเออ ทำผม ซื้อชุดใหม่ เราเป็นโรคเบื่อเข้าร้านทำผมฝรั่งค่ะ

เรื่องทรงผม พวกหนัวสือเรย์ รุ่นเก่าๆมีการทำผมเองแบบง่ายๆสวยๆเยอะมากๆ ชอบเปิดดูที่ร้านเสริมสวยของญาติแถวบ้านที่เมืองไทย เราไม่มี scanner น่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2012 at 06:10 - IP: 124.169.240.7 IP Information
___แอมขอบคุญเพื่อนๆที่เข้ามาแชร์เพราะมันทำให้สาวๆหลายๆคนรวมทั้งแอม แต่งด้วยตัวเอง ยิ่งสำหรับคนที่อยู่ ตปท เพราะของแพงทุกอย่าง ___ได้เวลาสวยแล้วเรา
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.387 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters