Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำโรงแรมและสถานที่เที่ยวที่"ระยอง"ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำโรงแรมและสถานที่เที่ยวที่"ระยอง"ค่ะ

Author
fon## View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote fon## Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำโรงแรมและสถานที่เที่ยวที่"ระยอง"ค่ะ
    Posted: 03 Nov 2012 at 17:35 - IP: 110.49.249.164 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆเลดี้ทุกท่านค่ะคือฝนอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับโรงแรมที่จังหวัดระยองค่ะ
อยากได้แบบโรแรมที่ติดทะเลหรือใกล้ๆและสามารถนั่งชิลที่ชายหาดและทานซีฟู้ด
แบบไม่ใกลกันกับโรงแรมที่พักอะค่ะและอยากทราบแหล่งที่เขาขายซีฟู้ดและพวกปลาแห้ง
อาหารแห้งและอาหารขึ้นชื่อ ขอบคุณมากๆนะค่ะ
You will never walk alone ^_^
Back to Top
Litenapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Litenapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2012 at 19:08 - IP: 125.27.49.25 IP Information
แม่พิมพ์ รีสอร์ท
ติดชายหาด มีสระว่ายน้ำ ใหญ่มาก
ราคาไม่แพง แต่ห้องไม่ หรู มาก
มีร้านอาหาร ทะเล เยอะ เดินเลือกได้ มีร้านอาหารฝรั่ง
ไปบ่อย 
Back to Top
Amazing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amazing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2012 at 19:09 - IP: 58.8.2.29 IP Information
แนะนำ โรงแรมKantary ระยอง น่าจะดีสุด และไม่แพงด้วยคะ่ ในระยอง 
เพราะเราไปพักที่นี่ประจำตั้งแต่ค้นพบค่ะ

COME WHAT MAY!
Back to Top
fon## View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fon## Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2012 at 08:30 - IP: 110.49.249.164 IP Information
ขอบคุณคุณ คุณ Litenapa และคุณ Amazing มากนะค่ะ
You will never walk alone ^_^
Back to Top
Me__love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Me__love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2012 at 09:48 - IP: 110.49.224.95 IP Information
เราแนะนำระยองชาร์เลย์ค่ะ (ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกไหม) ถ้าชอบติดทะเลเลยนะค่ะ สามารถเลือกได้ค่ะว่าจะอยุ่แบบรีสอร์ทหรือจะพักโรงแรมที่เป็นตึก ราคาพอกันค่ะไม่ว่าจะเลือกแบบไหน บรรยากาศดีค่ะ ถ้าเป็นช่วงวันธรรมดาจะเงียบมากค่ะ แต่ถ้าช่วงเสาร์อาทิตย์ก็คนเยอะขึ้นมาหน่อย แต่ก็ไม่วุ่นวายนะค่ะ ส่วนร้านอาหารชีฟู๊ดเนี้ย จะอยุ่ตรงข้ามกับที่พักเลยค่ะคนล่ะฝั่งถนน อาหารอร่อยและราคาก็ไม่แพงด้วยค่ะ เราสั่งทานประจำ แต่ถ้าจะทานที่ระยองชาร์เลย์เลยบรรยากาศจะดีกว่าค่ะแต่ก็จะแพงขึ้นมากอีกพอสมควรเพราะส่วนของห้องอาหารเขาจะติดริมทะเลเลย ถือว่าจ่ายค่าบรรยากาศล่ะกัน ในส่วนของอาหารแห้งพวกปลาหมึกค่อยซื้อตอนขากลับค่ะ เพราะยังไงถ้าพักที่นี้ต้องผ่านบ้านเพ ท่าเรือบ้านเพที่จะข้ามไปเกาะเสม็ดอ่ะค่ะ ที่บ้านเพเนี้ยแหละค่ะเพียบเลยมีทุกอย่างค่ะ ระยองชาร์เลย์จะเลยบ้านเพไปอีกค่ะแต่ก็ไม่ไกลมากแต่ก็ไม่ใกล้มากเช่นกัน เอ๊ะยังไง ถ้าไม่ได้เอารถส่วนตัวไปมีแท็กซี่ค่ะ ถ้าไม่นั่งแท็กซี่ก็มีสองแถวค่ะวินสองแถวจะอยุ่ข้างๆสถานีขนส่งเลย ออกทุกๆ15หรือ30นาทีเนี้ยแหละค่ะ อย่าลืมถามก่อนขึ้นนะค่ะเพราะว่าบางคันถึงแค่บ้านเพ บางคันไปถึงแหลมแม่พิมพ์เลย ออกสลับกันค่ะ เอาเป็นว่าแนะนำค่ะ   
เมื่อก่อนเราก็พักอยุ่ข้างระยองชาร์เลย์เลย เลยรุ้ดีไปนิ้ดด
Back to Top
Casanovy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Casanovy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2012 at 12:16 - IP: 182.53.200.184 IP Information

เราพักที่ วงเดือนรีสอร์ทค่ะ สวยมาก ชายหาดเงียบสงบ อาหารอร่อยว๊ากก ค่า ที่รีสอร์ทมีเรือรับส่งตามเวลาที่กำนดไว้นะค่ะ  ^^

Edited by Casanovy - 04 Nov 2012 at 12:18
♥ การดูคนต้องดูนานๆ
ใครที่หลงคิดว่า รู้จักผู้อื่นดีที่สุด
แสดงว่า ตั้งอยู่ในความประมาท
และจะเจ็บเพราะคนที่ตนคบ ด้วยความไม่ระวัง ♥ツ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.168 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters