Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: มันคงเป็นความรัก
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

มันคงเป็นความรัก

Author
punwasa View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มันคงเป็นความรัก
    Posted: 05 Nov 2012 at 13:38 - IP: 182.52.190.191 IP Information
มันคงเป็นความรัก........... หลังจากที่เคยโพสต์ขอกำลังใจเรื่องแฟนที่ประสบอุบัติเหตุจนตอนนี้เขาหายเป็นปกติ และมาจับได้ว่าออนไลน์เวปเดท และนัดเจอสาวปินส์ เฮ้อ สาวปินส์เธอแรงได้ใจจริงAngryAngryAngry และเราก็ขอเลิก รับไม่ได้ในสิ่งที่เขาทำ
และเราก็เริ่มค้นหาชายชาวต่างชาติในเวปเดทอีกครั้ง หลังจากร้างลามานาน เราเริ่มที่ pof และ dateinasia คุยกับต่างชาติมากมาย บางคนก็เห็นเล่นหลายเวปมาก และส่วนใหญ่ก็เลือกเล่น dateinasia และเริ่มมีเดทกับต่างชาติ คนแรกที่เดทอยู่พัทยา แต่แก่กว่าเราเยอะมาก คุยกันนัดเจอกัน แลก skype และถึงวันนัด เจอกันที่แยกสยามคันทรีคลับ แต่เราสายมากไปถึงพัทยาเกือบ 2 ทุ่ม จนแกบ่นมากมาย เราพักที่บ้านเขา เห็นแต่รูปว่าสวยแล้วนะ แต่เจอของจริงสวยมากมาย มีสระว่ายน้ำด้วยWink เรานอนกันคนละห้อง ตลอดเวลาที่อยู่ในบ้านเดียวกัน 3วัน2คืน แทบจะไม่ได้พูดกันเลย ก็แกเล่นทำงานทั้งวัน ว่างก็คุยกับเพื่อน กินเบียร์ และนอนกลางวัน แต่แกดีมากๆกับเรา จนตอนนี้พวกเรายังเป็นห่วงและมีความหวังดีให้กันเสมอ ปรึกษากันได้ทุกเรื่อง ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่สามารถเจอได้ในเวปเดทSmileSmileSmile
หลังจากที่รู้ว่าไม่สามารถพัฒนาความสัมพันธ์กับแก ก็เริ่มคุยกับหนุ่มอีกครั้ง เจอมามากทั้งดี ทั้งโอ้อวด ทั้งสกาม สแกม และแล้ววันหนึ่งมันเหมือนเป็นเรื่องบังเอิญ เราเลือกหาหนุ่มๆและส่งข้อความหา จนมาเจอกับชายคนหนึ่งจากอังกฤษ หน้าตาในโปรไฟต์ดูดุ แต่เขาชอบถ่ายรูปเหมือนเราอ่ะ งั้นลองส่งข้อความทักทาย ชายคนนี้ และแล้ววันต่อมาก็ได้รับจดหมายจากชายคนนี้ ทักทายกับมา เราคุยเมล์กันประมาณ 3 ฉบับ และเขาก็ขอสไกด์ เราก็ให้ไป และก็ดันให้ไปหลายคน เลยลืมว่าใครเป็นใครLOLLOLLOL เขาก็ถามอีกครั้งในเมล์ว่าขอสไกด์ เราก็บอกคุณแอดฉันมาแล้วนี้ เขาบอกไม่ใช่เขา เอ้า ซวยแล้วตรูมันสไกด์ใครว่ะWacko ดีที่เขาบอกรอนะเดี๋ยวผมจะแอดเดี๋ยวนี้ เขาก็แอดมา แต่เราก็ไม่ได้สนใจอะไรมากนัก เพราะตอนนี้ตัวเลือกมีเยอะ LOL เราไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไร จนวันหนึ่งออนสไกด์และดันเป็นเวลาเดียวกับที่เขาออน มันช่างเป็นพรหมลิขิตมากๆ EmbarrassedEmbarrassed เราทักทาย เขาก็ขอเห็นหน้าเรา เราก็โอเค เออ ตัวจริงหล่ออ่ะWink คุยกันเล็กน้อย และวันต่อมาเราก็ออนเวลาเดิม อิอิ ก็รอเขานี้แหละ และแล้วเขาก็ออน จริงๆด้วยClapClap แต่วันนี้กับเป็นเรื่องที่เซอร์ไพรต์มาก เขาบอกว่าพรุ่งนี้เขาจะมากรุงเทพ และพวกเราเจอกันที่กรุงเทพนะ ผมจะติดต่อคุณเมื่อผมอยู่ที่กรุงเทพ และเขาก็ออฟไลน์ เฮ้ยTongue แล้วอย่างไรจะติดต่อเราได้อ่ะ เมล์ก็ไม่มี มีแต่สไกด์ เออ เอากับชายคนนี้ซิ แต่ก็แอบหวังเล็กๆนะ คงจะได้เจอกันที่กรุงเทพSmileSmileSmile 
Back to Top
Severus Snape View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Severus Snape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 13:54 - IP: 110.77.161.118 IP Information

มันคงเป็นความรัก? ตรงไหนฟร่ะ?..งง
ระวัง มันอาจเป็นรักแท้ในคืนหลอกลวง
หรือว่ามันคงเป็นความหวังลมๆ แล้ง ๆ

Back to Top
aki.basson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aki.basson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 14:07 - IP: 41.116.55.53 IP Information
ระวังจะเป็น holiday girlfriend นะจ๊ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 14:17 - IP: 182.52.190.191 IP Information

และหลังจากนั้นหนึ่งวัน เราก็ออนสไกด์ปกติ เขาก็ส่งข้อความเข้ามา บอกว่าเขาอยู่ที่กรุงเทพ พักที่โรงแรมนี้ ถ้าว่างมาเจอผมนะ ผมอยากเจอ เราก็ดันปากดีบอกว่า ได้ซิ ก็นัดเจอกันวันเสาร์ นัด 10โมง เราไปเจอที่โรงแรม บ่ายโมง สายตลอดเรา เราแต่งตัวอย่างงามLOLLOL เดทนี่น่า สวยกันหน่อย พอไปถึงโรงแรม โทรหาติดแต่ไม่มีคนรับ 2 ครั้ง คิดในใจแต่ดันพูดออกมาวะดัง มึงหลอกตรูเหรอ อ่ะงั้นลองอีกครั้ง ถ้าไม่ติดตรูกลับ ดันติดซะงั้น เขารับและบอกว่าผมรอคุณจนเผลอหรับ ให้รอที่ล็อบบี้ 10 นาที ผมจะลงไป ขออาบน้ำก่อน เราก็บอกโอเค ในใจคิดว่าสงสัยมันจะเอาสาวบาร์มานอน เลยไม่กล้ามาพบทันที AngryAngryAngry แต่ก็รอว่ะ มาทั้งทีขอเห็นตัวเป็นๆสักทีเถอะ จะผิดหวังก็ช่างมัน เจ็บมาเยอะ LOLLOLLOL และแล้วชายคนหนึ่งก็ออกมาจากลิฟท์ นั่นมันคนที่นัดเจอเรานี่หน่า หล่ออ่ะ ตื่นเต้นมาก ใจเต้นแรงมาก เขินอ่ะEmbarrassed เขาแก่กว่าเราหลายปีนะ แต่เขายังดูดีอยู่ เขาก็เดินตรงมาหาเรา และทักทาย เราได้แต่พยักหน้า พูดไม่ถูกอ่ะ Embarrassed เขาก็ชวนไปกินชา เราก็ตอบโอเค ไม่ได้ถามเลยว่าที่ไหน ตัวมันเบาเหมือนลอยได้อ่ะ และแล้วก็ตื่นจากภวังค์ว่าเขาพามาที่ห้องนี่หว่า ตรูกลัวนะโว๊ย แต่เขาบอกว่าผมไม่ทำไรคุณหรอก โอเค ฉีนเดินมาคึ่งทางแล้วนิ เดินหน้าต่อเป็นไงเป็นกัน มัวแต่กลัวและคิดมากเหมือนครั้งก่อนก็จบกันพอดี แต่ไม่ใช่เราง่ายๆSmile  เราก็เดินตามเขาเข้าไปในห้อง พอเขาปิดประตู ใจหล่นตุ๊บ ก็กลัวอ่ะ แต่เขากับเฉยๆกับเรามาก เดินชงกาแฟ เรานั่งที่โซฟา เฮ้ย ไม่คิดจะถามเราสักคำ หิวน้ำเหมือนกันนะโว๊ย และเขาก็ชงชามาให้ อร่อยดี ชอบมันเป็นชาของอังกฤษ และเขาก็ขอนั่งข้างๆ เราก็ตอบว่าได้ซิ พวกเราก็เริ่มบทสนทนา เขาบอกว่า ผมคิดว่าคุณยังเป็นนักเรียนก็คุณตัดผมสั้น อ้าวเป็นงั้นไป Tongueผมนัดคุณ ผมยังกลัวว่าผมจะถูกตำรวจจับไหมTongue  เราผิดเหรอเนี่ย เลยควักบัตรประชาชนให้ดู เขาเลยยิ้มออก และบอกว่าผมไม่ถูกตำรวจจับแล้วTongueTongueTongue

และก็คุยกันมากมาย จนก่อนกลับเขาบอกว่า ผมชอบคุณตั้งแต่วันแรกที่เห็นคุณในสไกด์ คุณเป็นตัวของตัวเอง ไม่แต่งหน้า ผมชอบแบบนี้ มันสวยแบบธรรมชาติ LOLLOLEmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed เขินมากอ่ะ และเขาก็ขอจับมือและหอมแก้ม และได้เวลาที่เราต้องกลับ แต่ดันเหมือนพรหมลิขิต พี่สาวโทรมาบอกว่าไม่อยู่บ้าน ให้รอก่อนกับเพื่อนก่อน โชคเข้าข้างตรูแล้วโว๊ยWinkWink บอกเขาว่าวันนี้ฉันจะพาคุณไปเที่ยวข้าวสารเพราะมันใกล้บ้านฉัน เขาดีใจมากที่มีเวลาอยู่กับเรามากขึ้น เราก็เดินไปแอร์พอร์ตลิ้งค์ด้วยกัน เขาเทคแคร์ดีมาก คอยดูเราตลอด และจับมือตลอดทาง มันเป็นความสุขที่บอกไม่ถูกอ่ะ EmbarrassedEmbarrassed พอไปเห็นข้าวสาร เขาบอกว่าฝรั่งเยอะเขาไม่ชอบเลย แต่เราก็บอกว่าไม่ต้องสนฝรั่ง อาหารอร่อยรออยู่ เราก็พาไปกินร้านอาหารข้างทาง สั่งผัดไท กับต้มยำกุ้ง และสุกี้ เขากินอย่างเอร็ดอร่อยมาก แต่ไม่เข้าใจทำไมฝรั่งกินเลอะได้ใจ LOLLOL และแล้วก็ถึงเวลาคิดเงิน เราจะจ่ายเขาบอกไม่ต้อง เออ ดีประหยัดตังค์ในเป๋า เราก็พาเดินเที่ยวและนึกได้ว่าอยกกินเครปเลยแวะร้านเครป สั่งเครปกับกาแฟ เรากินเขาก็มองหน้าเราตลอดเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Severus Snape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 14:32 - IP: 110.77.161.118 IP Information

อ้าวเป็นเรื่องเล่าหรือนี่ ! งั้นเดี๋ยวค่อยเม้นท์ใหม่

Back to Top
miss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 14:53 - IP: 125.25.178.143 IP Information
Originally posted by Severus Snape

อ้าวเป็นเรื่องเล่าหรือนี่ ! งั้นเดี๋ยวค่อยเม้นท์ใหม่

คุณเนป เย็นไว้คะ ความรักกําลังคืบคลานเข้ามา    เข้ามาเชียร์จขกท
Back to Top
YingDe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YingDe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 15:01 - IP: 79.220.147.208 IP Information
อ่านไปเขินไป จขกท เนี่ย 555+ น่ารักนะค่ะ  รออ่านมาเขียนต่อๆEmbarrassedSleepy

Edited by YingDe - 05 Nov 2012 at 15:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Severus Snape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 15:10 - IP: 110.77.161.118 IP Information
Originally posted by miss

Originally posted by Severus Snape

คุณเนป เย็นไว้คะ ความรักกําลังคืบคลานเข้ามา    เข้ามาเชียร์จขกท

เย็นแล้ว เย็นแล้ว แต่อาจไม่เข้ามาอีกก็ได้นะ
เพราะส่วนตัว เราไม่ชอบอ่านเรื่องเล่าเท่าไร
เราต้องขอโทษคุณจขกท ด้วยนะที่เข้าใจผิด
ถ้าเป็นเรื่องเล่าแล้วขึ้นต้นแบบนี้ ต้องจบสวย

Back to Top
น้ำหวาน เมืองนนท์ View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote น้ำหวาน เมืองนนท์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 15:56 - IP: 124.121.122.216 IP Information
รอ ด้วยค่ะ อ่านแล้วชอบ น่ารักดี
Back to Top
LOVE.OU View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LOVE.OU Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 16:07 - IP: 125.24.84.9 IP Information

รอเหมือนกันค่ะ น่ารักดี รอไปต่อค่ะ อิอิอิอิLOLLOL

Back to Top
chomy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chomy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 17:46 - IP: 110.77.158.243 IP Information
สาบานว่า เดทนะ ไม่ใช่เดินตลาด 
chomy
Back to Top
Crazyrose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Crazyrose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 20:18 - IP: 171.4.183.95 IP Information
อิอิ รออ่านต่อนะค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 22:11 - IP: 182.52.190.191 IP Information
ขอบคุณทุกคนนะค่ะ.... สำหรับทุกความคิดเห็นนะค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 23:05 - IP: 182.52.190.191 IP Information
มาต่อกันเลยนะค่ะ
หลังจากที่เข้าไปร้านเครป เราสั่งเครป เขาสั่งกาแฟ เรากินเครป เขาก็มองหน้าตลอด คิดในใจตรูกินเครปได้น่าเกลียดมากเลยเหรอTongueTongue และเขาก็เล่าเกี่ยวกับงานของเขา เขาเคยเป็นเชฟ และมีร้านกาแฟที่ลอนดอน ตอนนี้ให้ท่านแม่ดูแล เขาชอบถ่ายรูปมาก เรียนจบด้านการถ่ายรูปโดยตรง เขาถ่ายสวยมาก ใครต้องการคนถ่ายรูปงานแต่งงาน ติดต่อหลังไมค์ได้นะค่ะLOLLOLLOL แต่เราก็ไม่ได้ตอบอะไรมาก ได้แต่เออ และทึ่งในความคิดของเขา หรืออีกอย่างมันปลื้มอ่ะEmbarrassedEmbarrassed และเล้ววินาทีสำคัญในการเริ่มต้นความรักก็เกิดขึ้น เราขอแยกตัวไปจ่ายค่าขนมกับกาแฟ โดยที่เขาไม่รู้ตัว ตอนแรกก็อยากเล่นตัวให้เขาจ่าย แต่คิดอีกทีตรูกินทั้งนั้นเลยนิ พอคิดตังตรูอยากเป็นลมแพงพอกับอาหารเย็นLOLLOL และเขาก็รีบเดินมา แต่ไม่ทันแล้วฉันจ่ายไปแล้ว ทำไมไม่ลุกให้มันเร็วกว่านี้ฟ่ะ
และพวกเราก็ยิ้มและขอบคุณพนักงาน เราขอบคุณตามเขา เขาจะขอบคุณทุกร้าน มันทำให้เราปลื้มอ่ะ พยายามพูดไทย แม้มันจะฟังดูแปลกๆแต่มันก็เพราะสำหรับเราLOL  พวกเราเดินเพื่อจะแยกย้ายกันกลับบ้าน และแล้วเขาก็เดินมาจับมือ และบอกว่าขอเรียกว่า ฮันนี่ นะ เรานะตกใจมาก ฉันเป็นแฟนเธอเมื่อไรนี่ มัดมือชกนี่หว่า แต่ยอมนะEmbarrassed เขาบอกว่าไม่เคยเห็นผู้หญิงไทยที่จ่ายค่าอาหารให้ฝรั่ง เอ้าตรูแปลกตรงในว่ะเนี่ย เขาบอกว่าปลื้มมาก และตัดสินใจไม่ผิดที่เรียกเราว่า ฮันนี่ผมชอบคุณมาก พูดเป็นภาษาไทยด้วยอ่ะ ปลื้มอีกแหละEmbarrassed และเราก็เดินมาถึงป้ายรถเมล์ เขาบอกว่าคุณนั่งแทกซี่กลับเลย เราบอกว่าไม่เป็นไรบ้านใกล้แค่นี้เอง 10 นาทีก็ถึง แต่ในใจคิดว่า ขอฉันอยู่ข้างคุณนานอีกนิดนะ อย่ารีบปล่อยมือฉันซิ ชอบนะโว๊ย แบบนี้Embarrassed รอสักพัก รถเมล์มา จะรีบมาทำไมฟ่ะตอนนี้ พอเวลารีบล่ะไม่มี เวลาจะสวีทล่ะ มาเร็วเชียวนะLOL เขาเห็นรถเมล์มา เขาก็กอดเราทันที โอ้ในใจมันเต้นแรงมาก เขาบอกว่าถึงบ้านโทรหาทันทีนะ และออนสไกด์ทันที จะออนมันทั้งทีอยู่ในรถเมล์เนี่ยนะ เออ แต่ก็ทำตามโดยดี อิอิ และเราก็ออนไลน์คุยกันทุกวัน เมสเสจหาทุกวัน แต่เราวันละข้อความ เขาบอกว่าคุณขี้เหนียวมาก ส่งได้วันละข้อความ เฮ้ย เงินหายากนะเฟ่ย และเราก็เริ่มมีนัดทานข้าวอีกครั้งที่เดิมในข้าวสาร ด้วยเหตุผลเดิม มันใกล้บ้านฉัน และครั้งนี้เขาเริ่มชัดเจนกับความสัมพันธ์มากขึ้น โดยการให้ดูโทรศัพท์ และ ลบเบอร์ผู้หญิงในช่วงที่เขาออนไลน์เวปเดทก่อนมาเจอเรา และลบโปรไฟต์ให้เห็น ปลื้มซะEmbarrassed แต่เขาไม่ขอให้เราลบนะ อาจจะลองใจเราก็ได้ ในใจคิดขอดูหนุ่มอีกสักอาทิตย์ ถ้ามีเดทอีกครั้งจะลบทันทีLOL เราก็กินข้าว เดินเล่น หัวเราะเฮฮา บ้าบอ เราเป็นตัวของตัวเองมาก มันใช่เลยนะ ถ้ารับเราทำอะไรบ้าๆบอๆได้แสดงว่าจริงใจ คิดเข้าข้างตัวเองอีกแล้วตรูLOL เขาจะเทคแคร์เราดีมาก ทุกครั้งและสมำเสมอ และแล้วก็มีนัดอีกครั้งในวันหยุดยาว เอาแล้วโว๊ย โชคเข้าข้างตรูแล้ว รวบหัวรวบหางเลยดีกว่าWinkWink เรานัดไปเที่ยวกัน และพักผ่อนด้วยกัน เราก็ไปหาเขาที่โรงแรม แต่เขาบอกว่าไปไม่ได้ต้องถ่ายรูปทำงาน เฮ้ย เป็นอย่างนี้ได้ไงฟ่ะ แผนทั้งหมดพังทลายกะสวีทเต็มที แต่เขาบอกว่าพักกับผมที่โรงแรมนะ เฮ้อ เอาจริงเหรอเนี่ย คิดอยู่สักพักประมาณ 3 นาที หรือไม่ถึงLOLLOL ก็ได้ค่ะ เขาดูดีใจมาก สงสัยเป็นแผนของเขาแน่ๆ และเราก็อยู่ในห้องกันสองต่อสอง คงเดาไม่ยากนะว่าเกิดอะไรขึ้น EmbarrassedEmbarrassed เขินอ่ะ และเขาก็มากระซิบว่า ผมรักคุณ และจริงใจกับคุณ แต่ในใจตรูกลัวมึงทิ้งตรูมาก แต่ความมั่นใจก็บังเกิด เขาบอกว่าไปโรงพยาบาลกับผม เฮ้ยอะไรว่ะงง ไปถึงโรงพยาบาล มันไฮโซอ่ะ ทำไรไม่ถูก เขาบอกกับพยาบาลว่า ผมมาตรวจร่างกายวางแผนแต่งงาน พอได้ยิน พระเจ้าเหมือนโลกมันหยุดหมุนอ่ะ ทำไรไม่ถูก ซึ้งอ่ะ Embarrassed และเราก็ตรวจร่างกาย เขาอยู่ข้างและคอยจับมือตลอดเวลา เราต้องเจาะเลือดทั้งคู่ แต่เราอ่ะกลัวมาก เขากอดเราตลอดเวลา เขินอ่ะEmbarrassed และตรวจร่างกายเตรียมวางแผนมีน้อง ตอนแรกไม่รู้ว่าต้องตรวจ เขาบอกว่าผมมีเซ็กซ์แบบไม่ป้องกันกับคุณ เพราะผมมั่นใจคุณและอยากมีลูกกับคุณ มาขนาดนี้แล้วก็ตามโปรแกรมแหละค่ะ แต่หมอบอกว่าเราอาจจะมีปัญหาเรื่องบุตรยาก เพราะตรวจพบว่ามีซีสแต่มันขนาดเล็กอยู่ โชคดีที่เจอเขาและมาตรวจกับเขา เขาดูเศร้าหลังจากที่รู้เรื่องนี้ แต่เราบอกว่าฉันไม่เป็นไร ฉันโอเค เพราะฉันมีคุณเคียงข้างฉัน เขาร้องไห้เลยอ่ะ เรานี่อึ้ง Smile และเราไปกินข้าวและอยู่ด้วยกันตลอดเวลา เรานอนเขาจะกอดตลอด ไม่เคยปล่อยให้นอนห่างกัน อิอิ หรือยังใหม่กันอยู่ เขาออนสไกด์กับเพื่อน และโชว์เรากับเพื่อน และบอกว่าเมื่อก่อนคิดกับเรา 5050 เพราะไม่มั่นใจแต่ตอนนี้มั่นใจมาก และพวกเราก็ออนสไกด์กับครอบครัวเขาที่ลอนดอน ท่านแม่ ท่านพี่ ท่านลูกของเขา เมียเขาตายอ่ะ เสร็จตรูล่ะงานนี้Wink พอตอนเช้า เขาตื่นมาและบอกว่าไปบ้านคุณกัน เราตกใจแทบช๊อต เฮ้ย ไม่ได้บอกใครในบ้านเลยนะ ไปตรูโดนเทศนาโวหารแน่ๆ แต่เขาบอกผมจะต้องไปให้ได้ ผมเข้าใจวัฒนธรรมไทย มันไม่ถูกต้องถ้าเราจะคบแบบปกปิด ผมชอบเปิดเผย แต่ถามพ่อคุณจะต่อยผมไหมLOL เขาไม่เคยให้เราต้องบอกเกี่ยววัฒนธรรมไทย เขากลับเรียนรู้มันด้วยตนเอง เขาบอกว่าผมรักคุณ ผมจำเป็นที่ต้องเรียนรู้วัฒนธรรมของคุณด้วยตัวผมเอง ปลื้มจัดWink  
Back to Top
magiclady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote magiclady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2012 at 23:13 - IP: 223.206.16.136 IP Information
ติดตามค่ะ อัพไว ๆ นะคะ Wink
Back to Top
raindeer13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote raindeer13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 00:43 - IP: 49.49.174.101 IP Information

อ๊ากกกกกก 
อิจฉามากมายค่ะ
ยินดีด้วยที่คุณ จขกท. ได้เจอกับผู้ชายที่ดีเยี่ยมแบบนี้นะคะ
ความคิดความอ่านดีกว่าผู้ชายไทย(บางคน) ล้านเท่าเลยค่ะ LOL
ขอให้มีความสุข และรักกันตลอดไปค่ะ Embarrassed
I always miss you!
We'll be together
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 12:19 - IP: 182.52.183.226 IP Information
ขอบคุณค่ะ แต่ความรักครั้งนี้ใช่ว่าจะไม่มีอุปสรรค มันกับเป็นอุปสรรคที่จะพิสูจน์รักแท้ของกันและกันWink
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 13:12 - IP: 182.52.183.226 IP Information
หลังจากที่เขาต้องการไปพบครอบครัวของเรา อุปสรรคก็เริ่มคืบคลานเข้ามาในความรักของเรา เราโทรไปบอกกับพี่สาวว่าจะพาหนุ่มต่างชาติเข้าบ้านช่วยบอกกับแม่ที พี่สาวดีมากช่วยทุกอย่าง ครอบครัวเราค่อนข้างหัวโบราน ไม่ชอบให้พาผู้ชายเข้าบ้าน และมักจะคิดว่าฝรั่งมันหลอกเราหรือปล่าว ไม่แปลกที่คิดยังงั้น ก็พวกเขาเป็นห่วงเรานิหน่า และมันก็แตกต่างกันทุกอย่าง แต่เรามันพวกนอกกรอบ คิดแค่ตัวเองว่า ตรูจะได้คบกันอย่างเปิดเผยเสียที ลืมคิดถึงความรู้สึกคนเป็นพ่อกับแม่ ว่าห่วงเราขนาดไหน และเราก็ได้รับโทรศัพท์จากพี่สาว ว่าแม่ไม่ยอมให้พาเข้าบ้าน มันเร็วเกินไป  พอบอกกับเขา เขาเศร้ามาก และเดินมากอดกับเราCryCry และบอกว่าคุณเชื่อผมนะ อดทนนะ ผมจะพิสูจน์ให้ครอบครัวคุณเห็น และเขาก็ชวนไปตลาด เฮ้ย ไปทำไมว่ะตรูงงTongue และเขาก็ไปซื้อพวงมาลัยมา สอง พวง และจับมือเรา และบอกว่า ไปพบครอบครัวคุณกับผมตอนนี้ เฮ้ย เอาจิงดิTongue คิดในใจงานเข้าตรูล่ะงานนี้ LOL เราอึ้งสักพัก เขาก็สะกิด คุณรักผมไหม เราก็พยักหน้า งั้นเชื่อผม ไปกับผม Embarrassed เอาว่ะ เดินมาขนาดนี้แล้วตายเป็นตาย พวกเราก็ไปขึ้นรถตู้ที่อนุเสาวรีย์ บ้านเราอยู่สุพรรณบุรี เรานั่งจับมือเขาตลอดทาง มันสับสนมากตอนนั้น และกลัวมากด้วยว่า คำตอบจะเป็นอย่างไร พอถึงสุพรรณ เราโทรหาพี่สาว บอกว่า ตรูอยู่สุพรรณแล้วกับแฟน  พี่สาวตกใจมากBig smile มึงเล่นไรของพวกมึงว่ะ แม่ยังไม่ยอมให้เข้าบ้าน เราก็บอกรู้แล้ว แต่เขาไม่ยอม ช่วยหน่อยนะ เราก็นั่งรอพี่สาวโทรกลับมาอย่างตื่นเต้นมากๆBig smile เขาจับมือตลอดเวลา และบอกว่าทุกสิ่งทุกอย่างมันจะดี เชื่อผม ก็ตรูเชื่อนี่ไง Big smile ตรูถึงได้เครียดอยู่นี้ และแล้ววินาทีแห่งความหวังก็เกิดขึ้น พี่สาวโทรเข้ามา และบอกว่าแม่จะออกไปพบกับเขาที่ห้าง ให้พวกเรารอที่ห้าง อีก 1 ชั่วโมงจะไป เราก็บอกกับเขา เขาก็ยิ้ม และดีใจมากที่แม่ยอมมาพบเขา ระหว่างรอแม่มา เราก็เลยคิดจะอวดความสวยงามของจังหวัดเราซะหน่อย LOL เราก็ถามว่าอยากไปไหนไหม เออ ถามทำไมว่ะเขาไม่รู้จักซะหน่อย ลืมนึกไปLOLLOL เขาบอกว่าอยากไปเดินตลาด เราก็เลยจัดไป เขาเดินไปตลาดเห็นไม้กวาด เขาแปลกใจมาก ถ่ายรูปไว้มากมาย เราก็งง แม่ค้าก็งง ก็เลยถาม ลอนดอนไม่มีเหรอ เขาบอกไม่มี เฮ้ย นี่มัน อเมซิ่ง ไทยแลนด์นี่หว่า ถ่ายทุกอย่าง เดินไปเจอหัวหมู พี่แก่ทำหน้างง และบอกมันยิ้มให้ผมด้วย เออ คิดไปได้Big smileBig smile เขาชอบมาก และ แม่ค้าก็ชอบเขามาก ก็พี่แก่เล่น ขอบคุณ สวัสดีครับ ทุกร้าน แม้เราล่ะหมองไปเลยClap แต่เขาหัดอ่านภาษาไทยด้วยตัวเองนะ และจะมีโปรแกรมในมือถือตลอด สุดยอดไปเลย และแล้วโทรศัพท์ก็ดังขี้น เสียงนั้นถามว่าอยู่ไหน เฮ้ย นั่นมันแม่นี่หว่า ซวยแล้วตรูเดินเพลิน เลยบอกแม่รอหน่อย เดี๋ยวขึ้นรถไปหา พวกเราก็รีบกันหน้าตั้ง พอถึงหน้าห้าง เรามือสั่นมาก กลัวมาก เขาจับมือ และเดินนำเข้าไปในห้าง รู้เหรออยู่ไหนBig smile แม่รออยู่ในร้าน เราก็เดินนำเข้าไป พอเราบอกว่า  แม่ เขานั่งคลุกเข่าต่อหน้าแม่ และบอกว่า ผมรักติ๊ก เป็นภาษาไทย เราและทุกคนในร้านอึ้งไปเลยEmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed เขาก็หยิบพวงมาลัย และฉุดเรานั่งลง เขาก้มกราบแม่ที่ตัก เราอึ้งมากEmbarrassed และเขาก็บอกว่าผมขอโอกาสพิสูจน์ความรักของผม อิอิ พี่สาวแปลให้แม่ฟังLOL และเขาก็นั่งรอกับพื้น ว่าแม่จะตอบอย่างไร เราก็ลุ้น ตื่นเต้นมาก แม่บอกว่าให้เวลาพิสูจน์ตัวเอง6 เดือน ห้ามไปอยู่ด้วยกันเลย เขาก็ดันต่อรองแม่ว่าอาทิตย์ละครั้งได้ไหมช่างกล้านะClap แม่บอกว่าไม่ แต่สามารถรับไปกินข้าวได้แต่ห้ามกับเกิน 4 ทุ่ม และสามารถไปเที่ยวได้ทุกเสาร์และอาทิตย์แต่ห้ามค้างด้วยกัน และห้ามมีลูกก่อนแต่ง เขาดันทะลึ่งหน้าบอกว่า ผมอยากมีลูกมากๆครับ Clap แม่บอกว่าถ้ารักจริงต้องรอได้ เขารับปากและบอกผมจะทำให้ทุกคนเห็น และแม่ก็ยิ้มให้เขา และบอกว่ากับกันเถอะ และแม่เดินมาคุยว่า แม่เข้าใจความรู้สึกพวกเรา แต่แม่อยากเห็นความพยายามและอดทนของเขา ลูกต้องอยู่กับเขาทั้งชีวิต ถ้าแค่นี้ทำไม่ได้ นั่นก็เท่ากับว่าเขาไม่สามารถดูแลเราได้ เราก็ร้องไห้เลย Cry แม่บอกว่าต่อให้ลูกตัดสินใจได้เอง อย่างไรแม่ก็ห่วงอยู่ดี ตราบเท่าที่แม่ยังมึลมหายใจ ร้องไห้เลยCryCry และพวกเราก็ลากลับกรุงเทพ ระหว่างที่เดินมาส่งแม่หน้าร้าน มีคนในร้านเดินมาบอกกับแฟน คุณทำถูกแล้วClapClap ปลื้มซะ และบอกเราว่า สู้ๆนะ พวกเราก็ขอบคุณ ระหว่างที่นั่งรถกลับกรุงเทพ เราก็หลับมาตลอดทาง เขาก็สะกิดและบอกว่า ผมดีใจมากที่แม่คุณยิ้มให้ผม มันทำให้ผมมีความสุขมาก คืนนั้นพวกเราก็อยู่ด้วยกัน เขาออนสไกด์กับแม่เขา และบอกทุกอย่างที่เกิดขึ้นวันนี้ แม่เขาดีใจนะ เพราะตอนแรกท่านแม่รู้แต่ด้านไม่ดี พอเจอแบบนี้ ท่านแม่ก็ปลื้มซะ แต่รักครั้งนี้ก็ยังมีอุปสรรคที่เกิดจากตัวเรา แย่มากๆ และจะมาบอกอีกครั้งนะค่ะ อยากให้ทุกคนมีกำลังใจกันนะค่ะ อุปสรรคพิสูจน์รักแท้ค่ะ
Back to Top
anchaleeangy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anchaleeangy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 14:02 - IP: 192.168.1.34 IP Information
Wink สาวสุพรรณใจสู้อยู่แล้วเนอะ... เพราะเราเองก็สาวสุพรรณเหมือนกันจ้า ^^
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 20:28 - IP: 182.52.183.226 IP Information
Smileขอบคุณค่ะ
Back to Top
oaka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote oaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 21:17 - IP: 110.49.225.246 IP Information
พีชอบ comment ของพี่ severus snap เหมือนคุยกะพี่คนโตLOL
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punwasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 22:45 - IP: 182.52.183.226 IP Information
Confusedและอุปสรรคที่เราก่อขึ้นก็เกิดขึ้น เกือบทำให้เราต้องเลิกกับเขาแล้ว
วันนั้นเราพักด้วยกัน เราก็คุยกันต่างๆนานา และดันคุยเรื่องเงินเดือนของเพื่อนเขา เพราะเพื่อนเขาจีบเพื่อนเราอยู่ เราก็คุยกันไม่ค่อยเข้าใจ แต่รู้ว่ามันเยอะ เขาก็บอกพูดและอธิบายตั้งมากมายไม่เข้าใจ เขาก็เดินไปหยิบโทรศัพท์เราที่โต๊ะ เราก็ไม่ได้เอะใจอะไรเลย ว่างานจะเข้าตรูแล้วLOL  เขาก็เดินมาที่เตียงและเปิดโทรศัพท์ มันดันมีข้อความจากเฟช ส่งมาว่า ฉันคิดถึงคุณ เราก็รีบเข้าไปแย่งโทรศัพท์ และมาเปิดดู งานเข้าอย่างจังConfused เขาโมโหมาก เดินไปกินเหล้า และนั่งที่โซฟา ไม่พูดกับเรา เราก็ไม่พูด แต่ในใจคิดว่าถ้าตรูไม่พูด ตรูต้องเสียเขาไปแน่Confused เลยตัดสินใจพูดกับเขา เขาโมโหมาก เราก็ทำเป็นโมโห เขาบอกขอดูเฟช ถ้าคุณลบเขา  พวกเราจบ เขาก็ดูข้อความในเฟช มันเป็นข้อความจากแฟนเก่า เรากับแฟนเก่าบางครั้งจะมีส่งข้อความหากัน ตัดบัวยังเลือใยConfused เขาอ่าน และก็ร้องไห้ และถามว่าทำไม ทำไม ทำไม คุณออกจากห้องผมตอนนี้ ไม่ต้องมาถูกตัวผมพวกเราร้องไห้อย่างหนัก เราก็พยายามอธิบาย กอดเขาตลอดเวลา ไม่ยอมปล่อยเขาไป เขาถามกลับมาว่า อย่างไรที่คุณจะทำเกี่ยวกับมัน เราตอบไม่ได้ ได้แต่ร้องไห้ มันสับสนมาก และเราก็ตอบว่าฉันจะลบเฟช และสไกด์ เขาก็นิ่งและร้องไห้ และเราทั้งคู่ก็เงียบ สักพักเขาก็เดินมา พร้อมกับคอม คุณรักผมไหม ถ้ารักผม คุณลบมันได้ไหม เราตอบอย่างไม่ลังเล ได้ซิ เขาก็จัดการลบเฟช ด้วยตัวเขาเอง และเขาบอกว่า ผมรักคุณมาก ช่วยดูแลหัวใจผมด้วย อย่าทำผมเจ็บอีกครั้ง CryCry และเขาก็เข้ามากอด พวกเราร้องไห้ และไม่สามารถนอนได้เลย ตอนเช้า เขาตื่นมา และบอกว่า ผมรักคุณมาก ถ้าผมปล่อยให้คุณไปเมื่อคืน พวกเราไม่สามารถกลับมาอีกครั้ง แต่ผมเลือกที่จะอยู่กับคุณ เพราะผมรักคุณ  มันเป็นปัญหาที่แก้ไขได้ ผมต้องการคุณ เวลาจะช่วยปรับทุกอย่างBig smileBig smile แต่เรากลับไม่กล้ามองหน้าเขา เขาบอกว่ามองหน้าเขา ผมรักคุณ คุณรักผม เราได้แต่ร้องไห้อย่างเดียว ผิดนะที่ยังติดต่อแฟนเก่า แต่เขากับไม่ด่าว่าเราสักคำ มีแต่ความรักดีๆที่มอบให้ จนตอนนี้ เรารู้แล้วว่าเราตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกเขา เขาไม่เคยถามเกี่ยวมันอีกเลย ตอนนี้เราก็ไม่มีเฟชของเราเอง บางครั้งก็เสียดายเพื่อนนะ แต่ ก็เลือกที่จะอยู่กับเขา เราไม่ได้สอนใครนะ แต่อย่าคิดว่าเราจะสามารถโกหกได้ตลอด เพราะคุณอาจจะไม่ได้โชคดีเหมือนเรา ตอนนี้พวกเราก็ไม่ได้พักด้วยกัน แต่เจอกันบางเวลา มันต้องใช้ทั้งความอดทน และความเชื่อใจอย่างมาก อีก 3 เดือน จะครบกำหนดแล้ว ต้องกลับมานั่งลุ้นคำตอบจากครอบครัวอีกครั้ง เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ มีแฟนฝรั่งไม่ใช่เรื่องยาก ถ้าเขาคือคนที่ใช่ และมาพบในเวลาที่ใช่
Back to Top
marumeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote marumeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 22:58 - IP: 172.16.0.126 IP Information
อยากให้ถึงวันนั้นของเรา เร็ว ๆๆๆ 

รอ นานแล้วนะ 

คู่ จขกท น่ารักมากเลยค่ะ คนของเราไม่รู้จะอดทนได้เหมือนแฟน จขกท รึป่าว
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.160 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters