Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: ปัญหาผมร่วง
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ปัญหาผมร่วง

Author
uangnapa View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote uangnapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปัญหาผมร่วง
    Posted: 08 Nov 2012 at 03:01 - IP: 88.111.121.204 IP Information
สวัสดีคะ หนูอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆว่ามีวิธีแก้ไขปัญหาผมร่วงไหมคะ ย้ายมาอยู่ที่นี่ได้ปีนึงพอดี จากที่เป็นคนผมหนาแต่ตอนนี้บางอย่างเห็นได้ชัดมาก พยายามไม่สระผมน้ำอุ่นมากก็ไม่เป็นผลเลยค่ะ สระผมทีนี่ออกมาเป็นกระจุกCry ตอนนี้กลัวการสระผมไปเลยค่ะ ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างคะ กลุ้มใจมากเลยตอนนี้ 
...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...
       Goi & Chris: The Journey of Love
Back to Top
wales View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wales Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 03:49 - IP: 88.109.44.75 IP Information
เป็นเหมือนกันค่ะสามปีแล้วมันไม่หยุดร่วงสักที เดินไปไหนก็มีแต่เส้นผมต้องดูดฝุ่นทุกวัน 
Back to Top
Alisa_UK View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Alisa_UK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 07:10 - IP: 81.97.17.149 IP Information
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้พยายามเปลี่ยนมาใช้ยาสระผมเด็ก กินวิตมิน ก็ไม่รู้จะช่วยได้แค่ไหน ไม่รู้ว่าเป็นเพราะทานยาคุมด้วยหรือเปล่า เห็นผมร่วงทีไรจิตตกทุกที
Back to Top
LoveRich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoveRich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 08:28 - IP: 110.49.241.49 IP Information
I just started having Zinc and Biotin ka. Hope it could help my hair stronger.
The real meaning of "I love you" is not found in the words themselves, but in the intention behind them.
Back to Top
gilvarry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gilvarry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 09:58 - IP: 86.163.215.141 IP Information
ร่วงเหมือนกันค่ะส่างร่วงหวีร่วงทุกครั้งและทุกวัน!!!!..ทุกวันนี้เราดัดก็ลดหน่อย เพราะมันไปพันกันไว้LOLฮ่าๆๆๆๆๆTongue ไม่รุ่จะใช้อะไรเหมือนกันค่ะเปลี่ยนแชมพูก็หลายยี่ห้อก็ยังล่วงใครมีเคล็ดลับดีๆๆแนะนำด้วยจ๊ะSmile
พยายามทำวันนี้ให้ดีที่สุดและจงภูมิใจสิ่งที่เรามีและรักษาไว้ให้นานที่สุด!!
Back to Top
pigletnam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pigletnam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 15:12 - IP: 86.176.25.214 IP Information
อันนี้พันกันค่ะ เลยทำให้หวียาก ขาด หลุดร่วง ตกใจเหมือนกัน ไม่มีวิธีช่วยเลยค่ะ
Back to Top
Tookei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tookei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 15:21 - IP: 86.142.108.30 IP Information
ไม่รู้ว่าวิธีของเราจะได้ผลกับคนอื่นไหมนะ เรามาอยู่อังกฤษได้3เดือนผมล่วงค่ะมากเหมือนกัน อุดตามท่ออาบน้ำด้วย
เราดื่มนมสดตอนเช้าหนึ่งแก้ว และหมักน้ำมันมะพร้าวสลับกับน้ำขิงสด วันไหนหนักขิงก็ไม่หมักน้ำมันมะพร้าว แค่เราเริ่มดื่มนมก็เห็นผลแล้วค่ะ ข้อมูลทั้งหมดนี้เราหาจากในเน็ตนะคะ ไม่ได้คิดเอง แต่เราลองมาหมดและมาได้ผลที่นมสด ขิง และน้ำมันมะพร้าวค่ะ อ้อ.น้ำมันมะพร้าวใช้แทนแฮโคชก็ได้นะคะ คือใส่ปลายผมหลังสระค่ะ ตอนนี้เวลาส่องกระจกเห็นผมขึ้นมาใหม่เยอะมากๆๆๆค่ะจะไม่กล้าคาดผม หรือรัดผมออกจากบ้านเพราะผมที่ขึ้นใหม่มันโด่เด่มากน่าเกลียด. แต่ดีใจทีาผมหยุดร่วงและขึ้นใหม่ดี
Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 15:23 - IP: 27.55.161.185 IP Information
ถ้าใครทำสีผมบ่อยๆแล้วผมร่วงลองเลิกซักพักก็อาจช่วยได้ค่ะ เพื่อนของเพื่อนที่เป็นหมอด้านนี้ในรพ. เอกชนแห่งหนึ่งในกทม. บอกให้กินไบโอตินจ้ะ ได้ผลดีมากสำหรับเพื่อนเรา แต่ของเรายังไม่ค่อยเห็นผล สืบเนื่องมาจากความเครียดอื่นๆมั้ง แต่พอเอาน้ำกะทิมาหมักผมได้ครั้งเดียวก็ร่วงน้อยลงทันตาเห็น แต่โดนมดหอมกะทิมารุมกัดเล็กน้อย อ้อ เราเอาไอเดียมาจากอีกกระทู้นึงซึ่งเรายังหาไม่เจอ ถ้าจำไม่ผิดน้ำมันมะพร้าวที่สะกัดแบบเย็นก็น่าจะใช้ได้เช่นกัน
Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 15:32 - IP: 27.55.161.185 IP Information
เจอลิงก์แล้ว

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=51508&KW=%BC%C1%C3%E8%C7%A7&PID=1293844#1293844

ปล. ถ้าผู้ชายมีปัญหานี้ proscar คงดีที่สุดถ้าพูดถึงเรื่องยากิน
Back to Top
soraumi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote soraumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 15:34 - IP: 172.20.23.31 IP Information
ของเราก็ร่วงค่ะ แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว
ลองเปลี่ยนแชมพู ครีมนวด แล้วก็ที่ใส่ผมค่ะ แต่เดิมเราใช้ Dove ไม่ก็แพนทีน อะไรแนวๆ นั้นอ่ะค่ะ
ตอนนี้ใช้แชมพูของจินดา สูตรใบหมี่สด ครีมนวดมะกรูด Falless ของ Lion แล้ว Tonic ที่ใส่ผมก็ของ Falless
แต่ก่อนเวลาสระก็ร่วง ลงครีมนวดล้างออกก็ร่วง เช็ดผม หวีร่วงตลอด เรียกว่าแทบไม่อยากหวีเลยค่ะ
ตอนนี้ใช้มาประมาณ 2 อาทิตย์ ลดไปเยอะเลยค่ะ คือเวลาหวีจากที่ร่วงลงเป็น 40-50 ตอนนี้ ไม่ถึง 10 ค่ะ
ลองดูเป็นอีกทางเลือกนะคะ แต่น่าจะต้องฝากคนทางนี้ซื้อส่งไป
แต่ถ้าเกี่ยวกับฮอร์โมน อาจจะต้องปรึกษาแพทย์

โชคดีนะคะ
-----------------------------------

Shoot for the moon. Even if you miss it, You will land among the stars!
Back to Top
vasana promla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vasana promla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 16:56 - IP: 94.8.16.118 IP Information
อันนี้เป็นอีกอย่างที่ได้ผลจริงๆและเร็วถ้าขยันทำนะค่ะThumbs Up คือนวดศรีษะค่ะคือเวลาเรานั่งเล่นหรือนั่งดูทีวีก็ลองทำดูนะค่ะ นวดด้วยนิ้วมือหรือนิ้วหัวแม่มือตามถนัดค่ะนวดครึงเป็นวงกลมคลึงให้ทั่วทั้งหัวค่ะประมานสิบหรือยี่สิบนาทีแต่ถ้ายิ่งนวดนานยิ่งดีขอบอกนวดจนมึนไปทั้งหัวเลยก็ว่าได้ TongueTongueThumbs Upอิอิ เพราะสาเหตุหลักของการเกิดผมร่วงคือหนังศรีษะตึงมากแล้วเลือดไม่สามารถไปเลี้ยงเส้นผมได้ดีทำให้ผนร่วงการนวดคือการผ่อนคลายการตึงของหนังศรีษะแล้วทำให้เลือดไปหล่อเลี้ยงเส้นผมได้ดีมากๆๆขอบอก สังเกตุดูนะค่ะว่าคนที่หนังศรีษะเขาไม่ดึงผมเขาจะได้ร่วงกันWink แต่สังเกตุตัวเรามันจะตึงมาก เพราะเมืองนี้เป็นเมืองหนาวค่ะทำให้รูขุมขนรัดตัวอะไรๆก็ดึงไปหมดทำให้เลือดลมเดินลำบาก ไม่เหมือนที่ไทยค่ะBig smile เพราะตัวเองก็ผมร่วงมากๆตอนมาใหม่ๆแต่ตอนนี้หายแล้วค่ะ ลองทำดูนะค่ะนวดไปสักสามสี่วันก็เห็นผลแล้วค่ะเวลาสระผมร่วงลดลงเก้าสีบเปอร์เซ็นหลังจากนวดไปแล้วสามสี่วัน จริงๆนะค่ะเพราะลองทำด้วยตัวเองไม่เสียเงินค่ะ แต่เสียแรงไปหน่อยนึง ตอนนี้ดิฉันก็นวดตลอดเวลาว่างหรือดูทีวี จนสามีถามว่าเธอจะเกาอะไรหนักหนาหัวBig smile แต่ก็บอกสามีว่าฉันไม่ได้เกาฉันนวดหัวต่างหากอิอิSmileWink ลองทำดูนะค่ะ
Back to Top
nunnun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2012 at 22:18 - IP: 86.2.123.217 IP Information
แต่ก่อนร่วงเยอะเหมือนกันแต่ตอนนี้ร่วงน้อยลง
ส่วนมากเท่าที่สังเหตุดูสาเหตุที่ทำให้ร่วงน่าจะมาจากสระผมด้วยน้ำอุ่นค่ะ
ถ้าเลี่ยงไม่ได้จากการสระผมด้วยน้ำอุ่นนะค่ะ หลังจากสระเสร็จให้ล้างด้วยน้ำเย็นเป็นน้ำสุดท้ายนะค่ะ
และใช้แชมพูเด็ก พยายามอย่าใช้ไดร์เป่าผม ถ้าใช้ก็ใช่เป่าเย็นแทนนะค่ะ
 แต่ก่อนผมร่วงมากถึคงมากที่สุดช่วงนี้ร่วงไม่เยอะมากเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ

Back to Top
uangnapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote uangnapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 14:09 - IP: 88.111.113.236 IP Information
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะSmile
       Goi & Chris: The Journey of Love
Back to Top
calibz View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote calibz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2013 at 16:26 - IP: 180.183.16.120 IP Information
เราเคยร่วงเหมือนกัน ใช้แชมพูไรก็ไม่หาย โทนิคไรพวกเนียะ มันเป็นสารเคมี
เราใช้ Nanovech เป็นเซรั่มจากธรรมชาติ 100% มีอย.ด้วย ใช้แรกๆ ผมยังร่วงอยู่ พอใช้ไปประมาณ 2 อาทิตย์ ล่วงน้อยลงมาก ตอนนี้ดกดำเหมือนเดิมแล้ว เราใช้แบบปลูกกับเร่งยาวด้วยอะ เห็นผมเร็วดี ลองดูๆ

อยากรู้ข้อมูลเพิ่ม เว๊ปนี้เลย http://www.nanovechforyourhair.in.th/
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.203 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters