Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > คุณแม่อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ลูกดิ้นแรงเกินไป..ทำไงดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ลูกดิ้นแรงเกินไป..ทำไงดี

Author
blue12 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote blue12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ลูกดิ้นแรงเกินไป..ทำไงดี
    Posted: 12 Nov 2012 at 02:15 - IP: 88.162.114.143 IP Information
พอดีตอนนี้ท้องได้ 3 เดือนกว่าๆค่ะ แต่ลูกดิ้นเก่งมาก ตอนที่ครบสามเดือนพอดี เค้าดิ้นธรรมดา พอให้เรารู้สึกว่าเค้าดิ้นอยู่นะ แต่ผ่านมาแค่ 2 สัปดาห์ เค้าดิ้นแรงแบบเด็กประมาณ 8-9เดือนนะคะ สามารถมองเห็นด้วยตาจาำกหน้าท้องของเรา แบบยวบๆเลย เหมือนเวลาเราเอามือจิ้มลูกโป่งแล้วมันเด้งดึ๋งๆๆอ่ะค่ะ(3เดือน3สัปดาห์) มีคนบอกว่า เด็กแข็งแรงมาก เราก็ดีใจแต่สามีกลับคิดว่า เด็กจะเป็นคนบ้าพลังหรือไม่อยู่นิ่ง เวลา้เค้าโตขึ้น เค้าแข็งแรงเกินไป และบอกอีกว่าเป็นเพราะเราชอบฟังเพลงแดนซ์ มันไม่ดีต่อเด็ก เค้าจะเป็นคนสมาธิสั้นแุถมโง่อีกต่างหาก ความจริงเค้าดิ้นในเวลาปกติ แต่แรงขึ้นมากเท่านั้นเองค่ะ แต่คำพูดของสามีก็ทำให้เรากังวล เลยอยากรบกวนถามว่า ลูกเราผิดปกติมั้ยคะและมันเป็นจริงอย่างที่สามีเราพูดมั้ย.........ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบค่ะ

ปล.บางทีสามีบอกว่าเอเลี่ยนมาเกิดค่ะ
Back to Top
Primploy jones View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Primploy jones Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 02:21 - IP: 58.8.145.133 IP Information
รูสึกเร็วจังเลยแอบอิจฉา อิอิ ของพลอยรู้สึกตอนเค้า6เดอืนแนะแต่ดิ้นเบาๆ ตอนนี้จะ8เดือนละดิ้นแรงเหมือนกันค่ะหมอบอกน้องกำลังโตมดลูกเลยดูแคบลงจึงทำให้เรารู้สึกว่าเขาดิ้นแรงกว่าที่ผ่านมาค่ะ
Back to Top
oranit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 02:33 - IP: 86.130.13.32 IP Information
ท้องแรกหรือเปล่าคะ ของเราท้องแรกรู้สึกตอน 20 สัปดาห์นะคะ แปลกเหมือนกันว่าทำไมดิ้นเร็วจัง แต่ก้อดีใจด้วยนะคะดิ้นดีกว่าไม่ดิ้นคะWink

http://asianflavourswithoranit.blogspot.com/

Back to Top
Iza_1992 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Iza_1992 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 02:46 - IP: 86.183.253.216 IP Information
ปกติคุณหมอจะบอกว่าเด็กดิ้นตลอดตั้งแรกเดือนแรก ๆ แต่ด้วยความที่ทารกในครรภ์จะมีขนาดเล็กทำให้ไม่รู้สึกอะไรค่ะ สงสัยลูก จขกท. จะตัวโตน่ะค่ะเลยทำให้รู้สึกไวและแรงขนาดนั้น หรืออีกกรณีคือนับวันผิด จริง ๆ อายุครรภ์อาจจะ 4-5 เดือนขึ้นรึป่าว เพราะเด็กจะดิ้นแรงจนเรารู้สึกได้มากขนาดนั้นต้อง 4-5 เดือนขึ้น และจะแรงสุด ๆ ก็เข้าเดือน 7-8 เพราะทารกเริ่มมีขนาดตัวใหญ่ขึ้น Smile
Nothing lasts forever :')
Back to Top
Angel_N_arther View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Angel_N_arther Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 02:55 - IP: 71.45.133.186 IP Information
เข้ามาตกใจ 3 เดือน ลูกดิ้นแล้วหรอคะ สามเดือนขนาดทารกยังเล็กมากเลยนะ นับวันผิดรึเปล่า
น่าจะเข้าเดือนที่ 5-6 เลยกว่าจะรู้สึกว่าลูกดิ้น
แถม  จขกท บอกว่า มองเห็นด้วยตาด้วย ถือว่าไวมากๆ รึไม่งั้นเด็กก็ตัวโตมากจริงๆ

ของเรากว่าจะรู้สึกก็ เดือนที่  5 เลยค่ะ
แต่ก็อาจจะเป็นไปได้เพระาแต่ละคนไม่เหมือนกันนะ

เรารู้สึกลูกดิ้นแรง-แรงมากก้็เดือนที่ 7-8 ตอนนี้เรา 8 เดือนนิดๆแล้ว
แรงจนจุก ท้องเป็นคลื่นเลยค่ะ

ยังไงสอบถามหมอดูนะคะ
เราแทบจะไม่ค่อยได้ยินเลยว่า ท้องสามเดือน จะรุ้สึกว่าลูกดิ้นได้ขนาดเห็นด้วยตาเปล่า

แต่ก็อย่าตกใจค่ะ เราไม่สบายใจก็โทรถามคุณหมอเลย

Edited by Angel_N_arther - 12 Nov 2012 at 02:59
Back to Top
cookie_pie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookie_pie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 04:04 - IP: 68.190.245.98 IP Information

ไม่ทราบว่า หมอชาวด์ ดูตัวน้องเหรอยังคะ

ถ้าหมอบอกทุกอย่างปกติ หัวใจเต้นระดับที่ดี
ก็คงไม่มีปันหาอะไร น้องเค้าคงจะแข็งแรง
แต่ตอน 3 เดือนลูกอาจดิ้นแล้วแต่ยังตัวเล้กมากเลย คุนแม่ยังไม่น่าจะรู้สึกนะ
เราเริ่มรู้สึกตอน 15-16 วีค แล้วก็ดิ้นเยาะขึ้นมาเรื่อย ๆ
ตอนนี้ 38 วีค ดิ้นกระจาย และรุนแรงขึ้นด้วย
เราพยายามฟังเพลงคลาสสิกช้าๆ อะคะ กลัวคลอดออกมาแล้วลุกไฮเปอ หุ หุ หุ
ป ล คุนสามีคง พูดอำเล่นๆ แต่เอเลี่ยนน้อยก็น่ารักไปอีกแบบ LOL
I can't change the past
          but...
I can learn from that past and make choices and decisions
That will change the future!
Back to Top
mrs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mrs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 06:49 - IP: 121.216.220.90 IP Information
ตอนเราท้องสามเดือนยังดูไม่ออกเลยค่ะว่าท้อง เริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นก้อประมาณสี่เกือบห้าเดือนละค่ะ จะดิ้นแรงมากก้อเดือนที่7-8

จขกท ไม่ต้องคิดมากนะคะ ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ
Back to Top
ladybanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladybanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 06:58 - IP: 178.72.43.78 IP Information
โหหสามเดือนดิ้นแล้วหรอคะ สี่ห้าเดือนของเราแทบจะไม่รุ้สึกอะไรเลยแค่ตอดจุ๊บๆก็ดีใจแทบแย่ อิอิ แล้วไปตรวจดูหรือยังคะถ้าหมอว่าปกติก็โอเค ดูท่าจะแข็งแรงน่าดู
ทิพย์ 1984

Back to Top
Ame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 07:13 - IP: 58.7.190.9 IP Information
เราก็เพิ่งเคยได้ยินว่าลูกดิ้นได้ตอน 3 เดือน อย่างมากก็แค่ตอดตุ๊บๆๆๆ หรือคุญ จขกท จะนับวันผิด?อาจจะ 6-7 เดือนแล้วก็ได้ 5555
Back to Top
Primploy jones View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Primploy jones Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 07:31 - IP: 58.8.145.133 IP Information
ถ้าคุณจขกทไม่ตัวเล็กมากๆหรือลูกตัวโตมากๆหรืไมก็ก็อาจคิดไปเองมั้ยคะ? ถ้าท้องแรกไม่น่าจะใช่แต่ถ้าท้องสองอาจไม่แน่ แต่ดิ้นดีกว่าไม่ดิ้นนะคะ ต่างกับลูกเราทำไมเขาขี้เกียจดิ้นจังเลยจะแปดเดือนละ

Edited by Primploy jones - 12 Nov 2012 at 07:32
Back to Top
jib_11 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jib_11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 08:20 - IP: 69.203.136.92 IP Information
3 เดือนเด็กดิ้นคงเป็นไปได้อยากน่ะเราว่าเพราะการพัฒนาการของเด็กยังไม่ครบเลย อาจจะเป็นการปรับตัวของมดลูกหรือเปล่า อาจทำให้เรารู้สึกว่าเป็นเด็กดิ้นได้ ยังไงลองปรึกษาหมอดูอีกทีน่ะค่ะว่าทำไมเด็กดิ้นเร็วจัง
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote blue12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 20:30 - IP: 88.162.114.143 IP Information
จขกท. มาแล้วค่าาาาาาา ก่อนอื่นขอขอบคุณสำหรับความเห็นของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนนะคะ ลูกของเราดิ้นแล้วจริงๆค่ะ(ขออนุญาตใช้คำแทนตัวว่า เรา นะคะ) ถ้าเค้าดิ้นแรงๆเราจะเปิดเสื้อดูืท้องขยับยวบๆเลยค่ะ นั่งดูกะสามีเพราะตอนแรก เค้าก็คิดว่าเราคิดไปเอง เลยโชว์ให้ดูซะเลย55555555555 นั่นแหละค่ะ เค้าถึงบอกว่า้เอเลี่ยนมาเกิด โืทรนัดหมอแล้วค่ะ อีกสองสัปดาห์ถึงจะได้เจอหมอ ถ้าเรื่องคืบหน้ายังไง แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ส่วนเรื่องนับวันเนี่ยก็ยังงงๆกับหมอที่นี่ค่ะ(ฝรั่งเศส) เราบอกหมอว่าประจำเดือนวันแรกของครั้งสุดท้่ายคือ 1 กค. แต่หมอดูจากการพัฒนาของเด็กในครั้งแรกที่ซาวค่ะและลงว่า 14 กค. แต่มันก็ต่างกันไม่มาก เลยไม่ได้ถามอะไร ตอนนี้ก็เลิกฟังเพลงแดนซ์แล้วค่ะ กลัวลูกเป็นไฮเปอร์นั่นล่ะ
Back to Top
Rorita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rorita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 21:11 - IP: 46.220.19.105 IP Information
อยากรุ้สึกแบบนั้นมั่งจัง LOLLOLLOLLOLLOL
Back to Top
go2bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote go2bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 21:28 - IP: 87.252.67.149 IP Information
ไม่แปลกหรอกเพราะ20สัปดาห์แล้วเกือบ5 เดือนแล้ว เจ้าของกระทู้นับผิดไม่ใช่สามเดือน ตอนเราอายุครรภ์เท่านี้น้องก็ดิ้นกระจาย มีสะอึกด้วยนะ รองสังเกตดู บางทีกวาดทั้งทัองก็มี แถมมีถีบหน้าแฟนเราด้วยนะ555 น้องไม่เป็นไรหรอกอย่าคิดมาก ขอให้แข็งแรง
Back to Top
YingDe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YingDe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 22:10 - IP: 79.220.153.44 IP Information
ดีใจด้วยที่ จะเป็นแม่มือใหม่ เรื่องลูกดิ้นไม่ขอออกความคิด เห็นนะคะ 
Back to Top
Aoya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aoya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 22:16 - IP: 27.55.168.95 IP Information
ถ้าประจำเดือนครั้งสุดท้าย1ก.ค คงไม่ใช่3เดือนคะ ยังไงก้อลองไปพบหมอแล้วอัลตราซาว์ดูนะคะ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Back to Top
Nadear99 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Nadear99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2012 at 22:18 - IP: 180.183.32.94 IP Information
น้องดิ้นเร็วจังค่ะ ตอนเราท้อง 5เดือนยังไม่รู้สึกอะไรเลย... สงสัยคงจะตัวโตมาก แต่ก็ดีน่ะค่ะ เค้าคงแข็งแรงดีค่ะ ดีใจด้วยน่ะค่ะ
" เหนื่อย " ได้แต่ห้าม " ท้อ " เพราะ " ความท้อ " มันก็แค่ " บททดสอบ " ของ " ชีวิต "
Back to Top
natty-natt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natty-natt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2012 at 15:31 - IP: 101.108.30.161 IP Information
ตอนเราท้อง 3 เดือน ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าท้อง แล้วลูกมาดิ้นก็ตอน6-7 เดือนง่ะ ก่อนหน้านั้นแค่ตอดตุ๊บๆ เหมือนพุงเต้นอ่ะค่ะ
"ขอบคุณความห่างไกลที่ทำให้รู้ว่า เรารักกันจริงหรือแค่ภาพลวงตา  "

" Gracias al mando a distancia ,, El hecho de que nos amemos unos a otros, no s?lo una ilusi?n  "
Back to Top
ไอรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2012 at 18:49 - IP: 124.122.235.60 IP Information
เอเลี่ยนมาเกิด LOL รีตอนท้องรีก็ตัวเล็กนะคะ ท้องสาวด้วย ลูกออกมาสามโล ตอนท้องสามเดือนก็ดิ้นแล้วค่ะ ท้องเบี้ยวกันเลยทีเดียว
Back to Top
may5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote may5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2012 at 01:20 - IP: 88.88.6.45 IP Information
คงนับผิดค่ะ ถ้า ปจด.ครั้งสุดท้าย 1กค.เท่ากับ 5เดือนกว่าแล้ว เพราะรส ปจด.ครั้งสุดท้าย 7สค.แต่ซาวด์อายุครรภ์เพิ่มมา 4วัน วันนี้ 23 พย. ท้องได้ 4 เดือนเต็มพอดี รสท้องสองยังรู้สึกจี๊ดๆข้างในยังไม่แน่ใจเลยว่าลูกดิ้น
rose1973,Stryn,Noreg
Back to Top
may5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote may5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2012 at 02:57 - IP: 88.88.6.45 IP Information
Originally posted by blue12

จขกท. มาแล้วค่าาาาาาา ก่อนอื่นขอขอบคุณสำหรับความเห็นของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนนะคะ ลูกของเราดิ้นแล้วจริงๆค่ะ(ขออนุญาตใช้คำแทนตัวว่า เรา นะคะ) ถ้าเค้าดิ้นแรงๆเราจะเปิดเสื้อดูืท้องขยับยวบๆเลยค่ะ นั่งดูกะสามีเพราะตอนแรก เค้าก็คิดว่าเราคิดไปเอง เลยโชว์ให้ดูซะเลย55555555555 นั่นแหละค่ะ เค้าถึงบอกว่า้เอเลี่ยนมาเกิด โืทรนัดหมอแล้วค่ะ อีกสองสัปดาห์ถึงจะได้เจอหมอ ถ้าเรื่องคืบหน้ายังไง แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ส่วนเรื่องนับวันเนี่ยก็ยังงงๆกับหมอที่นี่ค่ะ(ฝรั่งเศส) เราบอกหมอว่าประจำเดือนวันแรกของครั้งสุดท้่ายคือ 1 กค. แต่หมอดูจากการพัฒนาของเด็กในครั้งแรกที่ซาวค่ะและลงว่า 14 กค. แต่มันก็ต่างกันไม่มาก เลยไม่ได้ถามอะไร ตอนนี้ก็เลิกฟังเพลงแดนซ์แล้วค่ะ กลัวลูกเป็นไฮเปอร์นั่นล่ะ
แปลว่าท้องไล่ๆกันเลยค่ะ แต่ทำไมระหว่างปจด.ครั้งสุดท้ายกับอายุครรภ์ที่หมอซาวด์ได้ห่างกันตั้ง 2W แปลว่าเจ้าของกระทู้ ปจด.ไม่ค่อยตรงมากๆ ของรสค่อนข้างใกล้เคียงมากระหว่าง ปจด.ครั้งสุดท้ายกับที่หมอซาวด์ วันนี้อายุครรภ์จากซาวด์ 16Wพอดีค่ะ ถ้าของคุณ เสาร์ 14กค.พรุ่งนี้ก็ 20W (ถ้านับ 4W เป็น 1เดือน เท่ากับ 5เดือนแล้วซินะ) ดีใจด้วยค่ะน้องแข็งแรงดี
rose1973,Stryn,Noreg
Back to Top
missblue View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote missblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2012 at 00:52 - IP: 90.227.95.36 IP Information
ตอนนี้ตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ แต่ว่ายังไม่ได้ไปพบหมอเลย ประจำเดือนมาเลื่อนทุกเดือน
เลยไม่รู้ว่าตอนนี่กี่วีคแล้วแน่นอนค่ะ ครั้งสุดท้าย 7 ตุลาคม
นับเองก็ได้ประมาณเดือนกว่าๆ เอง แต่ท้องค่อนข้างโตเห็นชัดเลยค่ะ ไม่ใช่ท้องแรก ท้องมาหลายครั้งแล้วแต่ว่าแท้งทุกครั้ง
คราวนี้ก็ลุ้นตัวโก่งเลยค่ะ แล้วแพ้คลื่นไส้ทั้งวัน นอนทั้งวัน

ยังไงก็ขอให้พวกเราสุขภาพแข็งแรงกันเนอะ
โชคดีจ้า
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote blue12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2012 at 01:22 - IP: 88.162.114.143 IP Information
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์นะคะ ตั้งแต่ที่เข้ามาโพสต์ เรายังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ ก็คิดว่าลูกแข็งแรงดีอยู่ค่ะ เพราะอ่านจากคอมเม้นท์ของทุกคนที่เข้ามาเขียนให้ความเห็นนี่ล่ะค่ะ  ลูกดิ้นทุกวัน ช่วงนี้ถ้าอยู่ในที่เสียงดังยิ่งดิ้นแรงค่ะ พรุ่งนี้คือวันที่หมอนัดแล้วล่ะค่ะ รู้สึกตื่นเต้นกว่าทุกครั้งก็ว่าได้ ขอให้ทุกคนมีสุขภาพที่แข็งแรงทั้งแม่และลูกเช่นกันค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote blue12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2012 at 23:29 - IP: 88.162.114.143 IP Information
เมื่อวานนี้ไปหาหมอมาแล้วนะคะ ลูกแข็งแรงดีค่ะ ทุกอย่างปกติดี ขอบคุณทุกคนอีกครั้งค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.183 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters