Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: คิ้ว3มิติ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

คิ้ว3มิติ

Author
isaree View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote isaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คิ้ว3มิติ
    Posted: 14 Nov 2012 at 22:50 - IP: 110.171.56.155 IP Information
อยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยคะ เกี่ยวกับการทำคิ้ว3มิติ
คือว่าจูนไปทำมา เมื่อวานนี้ แล้วมันเข้มจัง หัวคิ้วก็ดูเหลี่ยมๆ แต่ช่วงกลางกับปลายก็ดูสวยดีคะ
แต่แอบเป็นกังวลใจว่า มันจะเป็นยังไงต่อไปคะ จะจางกว่านี้ไหม (ตอนนี้น้ำตาลเข้มคะ)?? แล้วขนาดมันจะเล็กลงมั้ยคะ?? ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงจะดูปกติคะ??
ผู้รู้และมี ปสก มาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ แอบนอนไม่หลับ ตื่นมาก็ต้องหยิบกระจกมาส่อง แอบน้ำตาไหล
Back to Top
Piglet_mini View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Piglet_mini Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2012 at 23:19 - IP: 27.55.7.77 IP Information
สักพักจะจางลงค่ะเพราะที่สักมันตกสะเก็ดลอกออกก็จะจางลง
Me myself and I
Back to Top
happii View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote happii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2012 at 23:21 - IP: 171.4.103.61 IP Information
เพื่อนเคยทำค่ะ ตอนแรกที่ทำเข้มมากแถมช่างสักบอกว่านัดอีก1อาทิตย์ให้มาเติมคิ้ว 
มันร้องไห้ใหญ่เลย เข้มขนาดนี้ใครจะไปเติมอีกเนี่ย
แต่พอครบ1อาทิตย์มันจางลงจริงๆค่ะ จางมากด้วย ต้องไปเติมคิ้วให้มันเข้มขึ้นตามที่ช่างนัดอีกตะหาก

สรุปว่า.... อย่าซีเรียสค่ะ เดี๋ยวก็จาง
Back to Top
fly2dream View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fly2dream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2012 at 23:22 - IP: 27.55.12.177 IP Information
ประมาณ 7 วันค่ะพอมันลอกสีจะจางลงค่ะ
Back to Top
เจสJ View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote เจสJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2012 at 02:38 - IP: 84.202.95.191 IP Information
ทำมาแล้วจ้าเมื่อ เดือนที่ผ่านมา สด ๆ ร้อน ๆ ที่ร้าน Cuteconcept ที่ตึกอัศวนันท์ ทองหล่อ ของเรา เทคนิคจากเกาหลีอยู่ได้ประมาณสามปี  สีที่ใช้มาจาก เยอรมันนี หรือสวิส นี่แหละ เป็นร้านทำผมที่ทำผมให้คุณหมิว ลลิตา ศศิประภา ด้วย เลยมั่นใจว่าคงไม่คงสะอาด และประณีต

แล้วแต่ชอบนะ ห้าวันแรกมันจะเข้มต้องให้มันหลุดแล้ว ความเข้มมันจะเหลือประมาณ 70% (ของเราติดชัดด้วยแหละแล้วแต่ผิวหนังบางคนด้วย บางคนลดลงครึ่งนึงของความเข้ม)

แต่ของเราชอบเข้ม แล้วก็ไม่มีเวลาไปย้ำเพราะอยู่ต่างประเทศ เลย ย้ำทีเดียวสองรอบเลยภายในหนึ่งเดือน
เราคิดว่า จขกท ยังไม่เคยทำใหม่ๆ อาจจะไม่ชิน

เทคนิคนิดนึงคือ ถ้าไม่อยากให้มันติดเข้มมากจริงๆ ก็ไม่ต้องทาครีมที่คิ้ว ล้างหน้าปกติเลย มันจะทำให้สีหลุดเร็วเพราะผิวหนังมันจะผลัดเร็วขึ้น

แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับที่ร้านว่าทำร้านที่ไหน 
ส่วนตัวเราชอบมาก เป็นอะไรที่ประหยัดเวลาเพราะต้องไป เรียนตอนเช้ามาก กว่าจะแต่งหน้าครบเสียเวล

Edited by เจสJ - 15 Nov 2012 at 02:45
Back to Top
patcharida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patcharida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2012 at 08:19 - IP: 125.24.104.226 IP Information
Avatar ขออนุญาต จขกท ขอถามคุณเจสนะคะ ไม่ว่ากันนะคะ คุณ เจส ทำมาพอจะบอกราคาได้ไหมคะ ของเราเคยทำมาเมื่อไม่กี่เดือนนี้ค่ะ แต่ ไม่ค่อยเวริ์กค่ะ เลยอยากจะมองหาร้าน ถ้าได้บิน ก่อนจะไปอยากจะทำใหม่อีกครั้งค่ะ ของเราเติมรอบสองสีออกมาไม่เป็นสีน้ำตาลเลยค่ะ ออกสีเขียวDeadDeadDeadDeadแต่ก็ไม่อยากอะไรมากและ ไหนๆมันก็ออกมาเป็นแบบนี้ ไม่อยากจะต่อว่าช่าง ก็เลย ช่างมันเดี๋ยวลองหาร้านดูอีกที เพราะมาสังเกตุตอนทำเสร็จแล้วว่า หัวคิ้วก็ไม่เท่ากันด้วยOuch แต่อยากเห็นของคุณเจสตอนเพิ่งทำมาพอจะเอารูปมาโพสต์ได้ไหมคะ
ขอบคุณ จขกท ขอแบ่งพื้นที่ และขอบคุณ คุณเจสค่ะ

Edited by patcharida - 15 Nov 2012 at 08:20
Back to Top
Piglet_mini View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Piglet_mini Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2012 at 10:41 - IP: 27.55.13.119 IP Information
เราทำที่ the beauty art เมเจอร์ รัชโยธิน 4500 ค่ะ
Me myself and I
Back to Top
ooy79 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ooy79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2012 at 22:42 - IP: 86.143.7.41 IP Information
ขอดูรูปด้วยค่ะ กำลังหาข้อมูลจะกลับไปทำปีหน้า อยากสวยBig smile
Back to Top
bigfootbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bigfootbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2012 at 02:11 - IP: 93.222.94.171 IP Information
คุณแจส ค่ะ อยากทราบค่าใช้จ่ายนะค่ะ ขอบคุณค่ะ สนใจเพราะเป็นคนหน้าจืดๆๆ ว่าจะไปทำเพราะพี่สาวก็ไปทำแล้วสวยใช้ได้เลยค่ะ แต่ไม่อยากไปทำที่เดียวกับพี่สาวนะค่ะ หุ หุ ขอบคุณค่ะ 
Back to Top
isaree View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote isaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2012 at 09:29 - IP: 110.171.56.155 IP Information
จูนทาขี้ผึ้งทุกๆวันคะ  มันค่อยๆลอกออกมาแล้ว ตอนนี้ได้สามวันแล้วคะ   ดูสีจางลงไปนิดนึง แต่ยังมีสะเก็ดอยู่ แต่ไม่ได้แกะออกนะคะ รอมันหลุดไปเอง  จูนทำที่ขอนแก่นคะ  ราคาปกติ 3900  แต่เค้าลดเปิดร้านใหม่จนถึงสิ้นปีเหลือ 2500 เพื่อนๆอาจจะสงสัยว่า ทำไมมันถูกจัง คะ ราคาถูกดี แต่เค้าก็มีประสบการณ์นะคะ  ทำมาเยอะแล้วสวยด้วย  ลองติดต่อเค้าได้คะ  ชื่อคุณภา  0884805588    (เค้าไม่ได้จ้างมาโฆษณานะคะ  อิอิ)
เดวเอารูปมาให้ดูนะคะ
Back to Top
lily_^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lily_^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2012 at 09:34 - IP: 118.174.151.202 IP Information
ขออนุญาตถามด้วยคนค่ะ

คิ้วเราขาดเพราะว่าเป็นอีสุกอีใสแผลมันอยู่ตรงกลางคิ้วพอดี พอเสก็ดหลุด แล้วมันจะเป็นหลุม ทีนี้ เราไปสักถาวรเพื่อเพิ่มไม่ให้ดูคิ้วขาด   แต่พอสักมาได้ ประมาณ 6 เดือน มันก้อจาง มองเห็นเป็นคิ้วขาดเหมือนเดิม  ถ้าเราไปทำ 3 มิติ มันจะช่วยได้ไม๊ (เพราะถาวรมันจะเป็นปื้นไปหมด สามมิติ มันจะเป้นเส้นๆ แต่เรากลัวว่ามันจะไม่กลบตรงหลุมคิ้วที่ดูขาดได้) LOLLOL
Back to Top
Mingli View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mingli Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2012 at 16:20 - IP: 61.173.87.253 IP Information
สนใจทำเหมือนกันค่ะ รบกวนคุณเจสด้วยค่ะ อยากทราบรายละเอียดราคาว่าประมารเท่าไหร่จะได้เก็บตังค์ไว้ทำสวย เพราะมีปัญหาที่หางคิ้วสั้นไม่เท่ากันค่ะเลยอยากสัก 3 มิติจะได้เลิกเขียนคิ้วไปเลย

ขอบคุณมากค่ะSmile
Back to Top
piyapiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piyapiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2012 at 16:41 - IP: 171.98.13.112 IP Information

ไม่ต้องกังวลค่ะ จางลงแน่นอนค่ะ  สวยค่ะ ทำมาเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว ชอบมาก ถูกใจ เจ็บน้อยกว่าคิ้วถาวรธรรมดาค่ะ  ใครอยากทำ ไม่ต้องกลัวค่ะ ทำเลย รับรองสวยค่ะ ของเราทำ 4000 ค่ะ สวยถูกใจ ไม่เสียดายเงินค่ะ

Edited by piyapiya - 17 Nov 2012 at 16:44
ขอบคุณพระเจ้า ที่วันนี้ยังมีลมหายใจ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.176 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters