Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครรู้จักสิงคโปร์ดีบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครรู้จักสิงคโปร์ดีบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย

Author
suwannee View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครรู้จักสิงคโปร์ดีบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย
    Posted: 18 Nov 2012 at 11:34 - IP: 121.73.111.87 IP Information
กลับเมืองไทยคราวนี้ ว่าจะแวะไปสิงค์โปร์ด้วยค่ะ ไม่ได้ไปมาเกือบสิบปีแล้วค่ะ อยากเห็นว่าประเทศเค้ามีอะไรใหม่ๆน่าสนใจบ้าง รบกวนท่านที่เพิ่งไปเที่ยวมา ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่ามีที่เที่ยวไหนน่าสนใจบ้าง  อีกอย่างค่ะ  เรากำลังเล็งๆที่พักแถวถนน Geylang ในสิงคโปร์ไว้ เห็นที่พักราคาไม่แพงเกินไปนัก  แต่ตอนนี้ชักหนาวๆ ประมาณว่าได้ยินว่า แถวนั้นมีสาวกลางคืนเยอะ ไม่รู้ว่าเยอะแค่ไหน แล้วเราพาคุณแฟนไปพักแถวนั้น จะอันตรายมั๊ยเนี่ย แฟนจะ
โดนโฉบไปหรือเปล่า ใครเคยไปแถวนั้น ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
Back to Top
Piglet_mini View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Piglet_mini Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 12:04 - IP: 27.55.15.240 IP Information
http://search.pantip.com/cgi-bin/ss?query=%CA%D4%A7%A4%E2%BB%C3%EC&group=Blueplanet&grp=&search=&submit=&age=all&x=57&y=39
แนะนำให้ค้นจากพันทิพย์ เลยค่ะ
Me myself and I
Back to Top

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 12:19 - IP: 121.73.111.87 IP Information

ขอบคุณค่ะ แวะเข้าไปอ่านมาแล้วค่ะ มีคำแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวใหม่ๆของสิงคโปร์เยอะเลย  แต่สงสัยค่ะว่าเดี๋ยวนี้เค้าไม่ไปเซ็นโตซ่า กับสวนนกจูล่ง อะไรกันแล้วเหรอคะ

อีกอย่างค่ะ เรื่องสาวๆที่ถนนเกลังหล่ะคะ  น่ากลัวมั๊ย  เห็นว่าหน้าหมวยๆ สเป็คแฟนเราซะด้วย  ที่พักแถวนั้นราคาย่อมเยาค่ะ กะว่าจะพักแถวนั้นแหล่ะ แต่ยังกังวลเรื่องสาวๆพวกเนี๊ยะ
Back to Top
Mongol View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mongol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 13:20 - IP: 171.101.120.25 IP Information
เกลังมันย่านเลยนะคะ! เซ็นโตซ่า ไปดู universal studio สวนสัตว์สิงคโปร์(สิ่งทีีเราชอบที่สุดของสิงคโปร์) ไปว่ายน้ำเล่น Marina Bay Sand เดินเล่นและกินนานทีี little India ช้อปที่ออร์ชาร์ด Charles and Keith ที่นั่นถูกมากค่ะ   

ปล. เห็นว่าข้าวมันไก่ที่นั่นมีร้านดังแต่ลืมไปแล้วว่่าแถวไหน

เที่ยวให้สนุกนะคะ
Back to Top
หน่อย View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หน่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 15:38 - IP: 88.117.27.20 IP Information
เข้ามาเก็บข้อมูลจ้า
noi
Back to Top
PoohPooh1987 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PoohPooh1987 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 15:51 - IP: 171.4.226.115 IP Information
เพิ่งไปเมื่อไม่นานค่ะ ไม่รู้ว่ามีอะไรแปลกใหม่เพราะไปทริปสั้นๆครั้งแรกค่ะ ที่ไปก็เดินแถวraffles ค่ะ merinabay ,china town,ก็คิดว่าอะไรที่มันดังของสิงคโปร์ไปมาหมดแล้ว จำไม่ค่อยได้ค่ะ เพราะเที่ยวแต่ละครั้งกางแผนที่ไปเลยค่ะ เดินห้างทานอาหรแถวคาร์กควีย์ค่ะ พักที่โรงแรมธรรมดาค่ะ ไม่แพง บริการดีค่ะห้องสวย Orchid Hotel แถวไชน่าทาวน์ แหล่งเที่ยวก็เซนโตซ่าคนก็เยอะนะค่ะ universal ก็เข้าไปค่ะ เดินชั่วโมงเดียวออกมาเสียค่าผ่านประตู จำไม่ได้ว่า 66 หรือ 69sgd นี่แหละ และตอนกลางคืนไปเดินเล่นแถวมาริน่าเบย์ สวยมากค่ะ ถ่ายภาพมาเยอะเลย
Back to Top
annandjames View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annandjames Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 16:36 - IP: 223.24.117.56 IP Information
หาซื้อหนังสือแนะนำที่ท่องเที่ยวสักเล่มก็ดีนะคะ การเดินทางสะดวก เราชอบไป marina bay,sentosa,raffle street,orchard road. สำหรับที่พัก gaylang street นี่ย่านผู้หญิงกลางคืนเลย แบบว่ายืนห่างคนละ1เมตรเลยค่ะ ถี่มาก ยืนกันหน้าโรงแรมเลย เราเคยหลงไปพักทีนึง ไม่ไปอีกเลย ถ้าอยากได้ที่พักแถวนั้น แนะนำย่าน kanlang street ใกล้สถานีรถไฟฟ้า ที่พักราคาพอๆกับที่ geylang จ้า
Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 16:40 - IP: 60.241.110.226 IP Information
สวัสดีค่ะ
เรากับสามีไปมาเมื่อปีที่แล้วแต่ไม่รู้จะแนะนำอะไรเพราะไม่ได้ไปเที่ยวไหนเยอะ ได้แต่อยู่บ้านหลานสาวสามี และเขาพาไปเที่ยวที่ Park ใหญ่สุดลูกหูลูกตาริมทะเลเป็นแนวยาวมาก และก็สถานที่ขายอาหารคล้ายโต้รุ่งเมืองไทย ร้านอาหารตามสั่งเต็มไปหมดเลย แต่อาหารสู้อาหารไทยไม่ได้เลยค่ะ เสียดายเราจำชื่อสถานที่นี้ไม่ได้ จำได้แต่เป็นป้ายสีเงินหรือแสงไฟฟ้านี่แหละLOL
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Things are beautiful when you love them.
Back to Top
Primploy jones View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Primploy jones Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 17:15 - IP: 58.8.14.171 IP Information
พักแถวออชาร์ดดีกว่าค่ะ ส่วนตัวไปปีที่แล้วพักที่โรงแรมspแถวออชาร์ดค่ะทุกอย่างดีมาก บุฟเฟ่เริดมากค่ะขอบอก พอตอนเย็นก็ไปดินเนอร์ที่แถวมารีน่าเบค่ะ จำชื่อตึกไม่ได้ที่มันเป็นรูปเรืออะคะ ดึกหน่อยลงมาเสี่ยงดวงที่คาสิโน    อีกวันคือไปแถวไชน่าทาวไปหาของกินค่ะ ชอบกินกันทั้งคู่ถูกอร่อยแต่ต้องเลือกดีๆนิดนึงนะคะ แล้วไปใหว้พระที่นั้นจำไม่ได้อีกละชื่อวัดอะไร55 แล้วตอนเย็นก็ไปกินบุฟเฟ่ที่โรงแรม วันต่อมาฝนตกทั้งวันเสียดายมากค่ะที่ไม่ได้ไปยูนิเวิลเซล แต่ตั้งใจจะไปอีกรอบค่ะ
Back to Top
oranit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 18:33 - IP: 86.130.13.32 IP Information
ทริปกี่วันคะ
ถ้าหลายวัน ก้จะแนะนำหลายที่ สิงค์โปรประเทศเล็กแต่ที่เที่ยวเยอะนะ

เช่นกลางวันก้อ เซนโตซ่า จูรงเบิร์ดพาร์ค ถนนออชาร์ดแห่งชอปปิ้ง ลิทเตลอินเดีย ลิทเตลไทย โกลเด้นมาย อีสโคสพาร์คสวยมากที่นี่เราชอบ ไปปั่นจักรยานเล่นกันกับแฟนโรแมนติกดี  อย่าลืมไปเที่ยวดูมารีนไลอ้อนนะเพราะเป็นสัญญาลักษณฺ์ของประเทศเขา

กลางคืน ไนท์ซาฟารี นั่งกินลม ชมวิว คลาคกิ บุคกี้ นั่งเรือเล่นริเวอร์ไซด์ มีอีกหลายที่จำไม่ได้ 

Edited by oranit - 18 Nov 2012 at 18:34

http://asianflavourswithoranit.blogspot.com/

Back to Top
The mountain & snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The mountain & snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 19:06 - IP: 91.145.106.136 IP Information
เคยมาเที่ยวกับทัวร์และพักที่โรงแรมเลอเมอริเดียนค่ะถ้าทริปไม่หลายวันอยากแนะนำให้ไปเที่ยวกับทัวร์ก็ดีนะค่ะเขาจะได้พาเราไปดูสถานที่สวยงามสำคัญๆได้หลายแห่งค่าทัวร์จะรวมไว้หมดทุกอย่างทั้งค่าที่พัก+อาหาร+ตั๋วเข้าชมสวนนกจูล่ง+โอเชี่ยนพาร์คและอีกหลายๆที่ตามที่เพื่อนแนะนำไว้ข้างบนซึ่งจุดเที่ยวแต่ละจุดเขาจะปล่อยให้เราเที่ยวและถ่ายรูปได้นานพอสมควร เป็นทางเลือกทางหนึ่งค่ะWink
Back to Top
Ihavenoname View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ihavenoname Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 19:13 - IP: 94.227.111.85 IP Information
เห็นด้วยคะ พักแถวOrchard rd และ Scotts rd เริ่ดสุดคะ ส่วนตัวแล้วไปห้าครั้งแล้ว นอนที่Grand Hyatt Singapore ตลอดคะ สะดวกสบายมากคะ ช้อปปิ้ง ร้านอาหารเดินออกมาเพียบคะ พอดีใช้สวัสดิการพนักงานคะ เลยนอนหรูตลอด อิอิ สิงคโป์ไปมาสะดวกคะ หาเที่ยวไม่ยาก ดูตามอินเตอร์เน็ตดีกว่า อย่าไปซื้อหนังสือให้เปลืองเงินคะ ที่เหลือ ไม่มีอะไรน่าสนใจมาก ชอบช้อปปิ้งอย่างเดียวคะ
Back to Top
Primploy jones View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Primploy jones Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 22:04 - IP: 58.8.14.171 IP Information

โรงแรมรอยัล พลาซ่า ออน สก็อตส์ (Royal Plaza On Scotts Hotel)
25 Scotts Road, ออร์ชาร์ด, สิงคโปร์ 228220 ลองเข้าไปดูนะคะที่พักสะอาด บริการดี บุฟเฟ่เริสมากกกก ราคากลางๆ ตอนไปจองผ่านอโคด้าค่ะได้ส่วนลดเยอะ ห้องดีลักใช้ได้เลยค่ะ ฟรีเครื่องดืมในห้องด้วยค่ะถ้าจำไม่ผิดเพราะแอบขนมาหมดตอนเช็คเอ้า555แอบงกทั้งเบียร์ทั้งน้ำส้มน้ำดืมหิ้วมากินที่สนามบินค่ะ สามีบอกว่าเราเป็นอีบ้าหอบฟาง แต่ฮีก็ดืมเบียร์นะเพราะอีบ้าหอบมา555 แล้วถ้าใครชอบดืมกาแฟมีเครื่องชงแบบมืออาชีพให้ด้วยค่ะ อ้อฟรีอินเตอร์เนตด้วยค่ะ ตอนไปพักน่าจะประมาน200กว่าเหรียญต่อคืน ลองดูนะคะ ขอแก้นะคะ ชื่อย่อเขา RP ไม่ใช่ SP ค่ะ555
Back to Top
platoooo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote platoooo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 23:27 - IP: 101.109.67.125 IP Information
เพิ่งพาแฟนไปมาเมื่อตอนต้นปีค่ะ พักที่ V. lavender hotelค่ะ เพราะเดินทางสะดวก mrt อยู่ใต้โรงแรมเลย ตอนนั้นคืนละ 160$ ค่ะ สภาพโอเคเลยค่ะ เดินทางสะดวกมากๆๆ เป็นอีกตัวเลือกให้พี่หลินนะคะ

ตอนแรกเล็งย่านเกลังไว้เหมือนกันค่ะ แต่พอแฟนไปสืบทราบมาว่าเป็นย่านแบบนั้น เท่านั้นแหละให้หาที่พักใหม่ด่วนเลย -..-
ไอ้เราก็อยากได้ถูกๆประหยัดเงิน แต่เคยอ่านในพันทิพ เค้าบอกว่าสาวๆแถวนั้นไม่มายุ่งกับพวกเรานะคะ แต่ถ้าฝรั่งอันนี้ไม่แน่ใจ
ว่าเค้าจะมายุ่งไหม

ไปเที่ยวสวนนกจูล่งมาค่ะ เสียดายตังค์อ่ะพี่หลิน ไปเที่ยวสวนสัตว์เขาเขียวยังดีกว่า ได้ใกล้ชิดนกกว่าเยอะมากมาย 
พาแฟนขึ้นไปบน marina bay สิคะพี่หลิน รู้สึกะ 20$ นะ ปลาไปตอน 5-6 โมง ชมทั้งวิวกลางวันแล้วต่อด้วยวิวกลางคืนเลย :D

ที่อื่นๆก็ตามที่เพื่อนแนะนำมาค่ะ china town ก็โอเคนะคะ :D
Back to Top
Mongol View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mongol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2012 at 23:40 - IP: 171.99.99.146 IP Information
ลืมแนะนำ Giant Wheel เราไม่ได้ขึ้น แอบเสียดาย! เพราะดูเป็นสิ่งที่น่าตื่นตาตื่นใจสุดละสำหรับเรา ถ้ารักการช้อปปิ้งไปที่นี่ไม่ผิดหวังค่ะ แต่เราชอบอะไรลุยๆเลยไม่ค่อยถูกจริตสักเท่าไหร่ มัน neat and green เกินไปจนดูน่าเบื่อ

ปล. Grand Hyatt Singapore ทำเราผิดหวังนิดนึง เพราะคิดว่าจะสวยกว่าทีี่ Seoul
Back to Top
Alohagirl View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Alohagirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2012 at 03:54 - IP: 204.210.120.33 IP Information
ชื้อบัตร Hop on- Hop Off คะเที่ยวทั่วเกาะLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2012 at 11:22 - IP: 121.73.111.87 IP Information

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆเลยค่ะ  เดี๋ยวจะลองเช็คราคาโรงแรมที่เพื่อนๆน้องๆแนะนำมานะคะ รวมถึงสถานที่ท่องเที่ยวด้วย  แว่บไปดูวีดีโอเกี่ยวกับย่าน Geylang มาค่ะ เห็นว่ามีสาวๆกลางคืนอยู่มากจริงๆ  แต่ถ้าเราไปกับแฟน เค้าจะมายุ่งกับเรามั๊ยน้า  แต่ถ้าพักแถวนั้นจริง คงปล่อยแฟนไปไหนมาไหนคนเดียวไม่ได้แน่

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.115 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters