Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอลบค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอลบค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
blackberry View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote blackberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอลบค่ะ
    Posted: 22 Nov 2012 at 20:21 - IP: 139.168.222.192 IP Information

อยากจะถามสาวๆ บ้านนี้ ว่า มีที่ไหน ที่พัทยา และ กทม น่าเที่ยวมั่งค่ะ พอดีว่าอยากเป็นไกด์ที่ดีน่ะค่ะ แต่ ไม่ค่อยจะรู้จักสถานที่น่าท่องเที่ยวมากนัก  ช่วยแนะนำด้วยนะคะ และแต่ละสถานที่ ต้องมีรถไปเอง หรือว่า ต้องเช่า หรือเหมารถไปเท่านั้น กูรูช่วยมาแนะนำทีค่ะ

Edited by blackberry - 13 Aug 2013 at 18:33
Back to Top
ae_ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2012 at 20:45 - IP: 124.121.105.5 IP Information
ถ้าไปพัทยาก็เกาะล้าน สวนนงนุช ไร่องุ่นเลยค่ะ สวยมากกกกก
Back to Top
ooy79 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ooy79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2012 at 22:22 - IP: 86.166.102.127 IP Information
พัทยา...เดินเที่ยวบารีฮาย ไปดูวิวพัทยา สทร. 5 ไปหาดจอมเที่ยน แต่ถ้าไม่ชอบคนเยอะแนะนำหาดบางสเหร่ เมืองจำลองค่ะ และก็เมืองโบราณ ชินเวอร์เล็ค(ไร่องุ่น) ทิฟฟานี่โชว์ ไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่สหฟาร์ม(ใกล้อำเภอ บางละมุง) นอกนั้นตามคำแนะนำคุณเอค่ะ อยู่กี่วันค่ะ เพราะที่เที่ยวเยอะมาก ว่ายน้ำที่พัทยาปาร์ค.....เอาแค่นี้ก่อนเยอะมากBig smile
Back to Top
Engi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Engi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 00:34 - IP: 10.144.169.203 IP Information
กทม.

พิพิธภัณท์ จิมทอมสัน ,พิพิธภัณท์ หอยทะเล ตรงสีลม ,พิพิธภัณฑ์ ตุ๊กตา, พิพิธภัณฑ์ เกี่ยวกับ กทม. อื่นๆ

วัด ต่างๆ วัดพระแก้ว, วัดโพธิ์ ,วัดอรุณ,วัดภูเขาทอง, หรือพาไปดูพระนอน อื่นๆ

ดื่ม เล็กๆ ร้านอาหาร วิว สวยๆ วิวแม่น้ำเจ้าพระยา ตามโรงแรม แต่มันแพงไป เอาไปดื่ม เล็กๆ 360 รร ฮิลตั้น , มูลบาร์ เวอร์ติโก้ โรงแรม บาร์ยันที และ สกายบาร์ สิร็อคโค่
หรือ ชอบเบียร์ ไอริช บาร์(ผับ) ก็ได้ อื่นๆ

ถ้าชอบ นวด หรือ สปา หรือ นวดเท้า ก็ พาไปเล้ย ทั่ว กทม.

ชอบ แด๊นท์ ร้านเลเวล สุขุมวิท, อาร์ซีเอ, มิกซ์ คลับ, ถนนข้าวสาร ก็ได้ทั้ง ซื้อของ,ร้านอาหาร,แด๊น เพลงแนว เทคโน,อื่นๆ

ช้อป ปิ้ง ถนนข้าวสาร จตุจักร แพลตตินั่ม สยาม ห้าง ต่างๆ

ดูมวยไทย สนามลุมพินี สนามอะไร อีกสนามน้า อ้าวลืมชื่อ

ทานอาหาร พากินหมูกะทะ,ร้านอาหารฝรั่งตามสีลม,สุขุมวิท
ร้านอาหารไทย ตำรับชาววัง,ร้านอาหารอินเดีย,แมกซิกัน, ดินเนอร์บนเรือ, พาไปเดินกิน เยาวราช,ถนนข้าวสาร, ร้านอาหาร ลองเทเบิ้ล อื่นๆ

ต้องถาม ว่าเขาชอบแบบไหน หรือ เปนคน ไลฟ์ สไตล์แบบไหนอ่ะค่ะ
ยามขึ้นอย่าหลงยามลงอย่าท้อ

มารยาทเป็นสิ่งที่ซึ่งผู้เจริญแล้วพึงปฎิบัติ

มารยาทของการวิจารณ์ผู้อื่นมีในตำราเรียนมารยาทไทย

นักปราชญ์ ย่อมรับฟังทุกคำวิจารณ์แล้วเลือกนำไปปฏิบัติ

ไม่มีใคร ไม่เคยผิดพลาด
Back to Top
May_May View Drop Down

Post Options Post Options   Quote May_May Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 00:44 - IP: 125.24.91.163 IP Information

เที่ยวหาดจอมเทียน เที่ยวกลางคืนวอคกิ้งสตีท   เกาะล้าน สวนนงนุช (สวีทแนะนำเกาะล้าน ที่พัก รีเวียร่า บ้านเฉลียงลม) การเดินทาง ถ้าตังเยอะก้อเหมาไปง่ายดี หรือรถโดยสาร ก้อรถตู้ขึ้นที่อนุเสาวรีย์ กะ ขนส่งเอกมัย

เที่ยวกรุงเทพ วัดพระแก้ว วัดโพธิ์ เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์ พระที่นั่งวิมานเมฆ วัดอรุณ ภูเขาทอง
อย่าลืมแว่ะไปถวายพระพรในหลวงที่ศิริราช ให้เขารู้ว่าที่มีประเทศไทยอยู่นี้ก็เพราะในหลวง และพระราชวงศ์
นั่งเรือหางยาวชมแม่น้ำลำคลองต่างๆ ไปซื่อทัวร์ได้ที่ท่าช้างหรือท่าเรือธรรมศาตร์
หรือดินเนอร์หรูบนเรือแกรนด์เพิล ตอนกลางคืนชมความงามของริมฝั่งแม่น้าเจ้าพระยา เดินเล่นตรอกข้าวสาร พัฒน์พงศ์ หรือจะไปดริ้งที่ถนนสุขุมวิท โอ้ยเยอะที่บอกได้เพราะพาแฟนไปเที่ยวมาหมดแล้วดีๆๆ ค่ะ
ฝากเป็นเจ้าภาพที่ดีด้วยนะค๊ะ การเดินทางในกรุงเทพใช้รถแท๊กซี่เลยค่ะ เพราะราคาไม่แพงแต่อย่าเหมา ให้เขากดมิเตอร์ เพราะคนไทยบางคนนิสัยเสียเห็นฝรั่งกะฟันตลอด หรือคุณจะเดินก้อได้เพราะสถานที่อยู่ใกล้ๆกัน แต่บางที่ก้อไกลค่ะ
''ยึดติดมาก ทุกข์มาก''
''ยึดติดน้อย ทุกข์น้อย''
''ไม่ยึดติดเลย ไม่ทุกข์เลย''
Back to Top
mymelody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 02:25 - IP: 182.232.208.247 IP Information
เส้นทางไปชลบุรีที่เที่ยวเพียบเลยค่ะ แวะได้ตลอดทางก่อนจะถึงพัทยาส่วนตัวไม่ได้ไปพัทยานานแล้ว เคยไปกับกรุ๊ปทัวร์เพื่อนๆสมัยเรียน ม.ปลาย ก็จะไปแวะหนองมน พิพิธภัณฑ์ เมืองจำลอง (Embarrassed จำไม่หมดเพราะจบม.ปลายมาหลายปีแล้ว) ที่ใหม่ก็เห็นเป็นอะไรนะที่เป็นภาพวาดของเกาหลีน่ะ เรียกไม่ถูก ลองเสริ์ทดูทาง google ได้ แล้วเลือกเอาเพราะไปหมดคงไม่ไหว คนไทยไม่ไเท่าไหร่แต่ชาวต่างชาตินะสิ ที่ต้องจ่ายค่าเข้าชมแพง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote blackberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 06:18 - IP: 121.220.210.236 IP Information
ขอบคุณค่ะ คุณเอ๋ กูรู คนแรก ที่แนะนำ
ขอบคุณค่ะ คุณ ooy79 อยู่ ประมาณ 2-3 วันค่ะ เราต้องเหมารถ หรือว่ามีรถไปถึงสถานที่อยู่เลยคะ

ขอบคุณค่ะ คุณ Engi  ท่ีเที่ยวแถวกรุงเทพ เยอะแยะมากมายเลยเนาะ ถ้าเที่ยววัน สองวัน คงไปไม่หมดทุกทีแน่เลย ปัญหา ก็คือ รถติด มาก กะว่าจะสนุก ก็คงจะเซ็งซะก่อน  แต่จะลองเลือก ดู ว่าสถานที่ไหนที่ใกล้ กับจุดเริ่มต้น จาก มีนบุรี

ขอบคุณค่ะ คุณ May_May_ เกาะล้าน น่าสนใจนะคะ แบบไปเช้าเย็นกลับ ได้ใช่มั้ยคะ หรือ ว่าต้องไปค้างคืน    ถนน ข้าวสาร หรือ ว่า พัฒพงษ์ ก็อยากพาแกไปเดินเหมือนกัน แกได้ยินแต่คนเขาพูดกัน  และก็บอก เราไม่เคยพาไปเลย เพราะมันไกลมากจากบ้านที่ มีนบุรี  เคยพาเดินเที่ยวแถวๆ กรุงเทพ พอกลับถึงห้อง บ่นใหญ่เลย ว่าเมื่อย ปวดขา เราบอก ก็จะไม่เมื่อยได้ไง ก็ เธอแบก พุงเดินทั้งวัน ขารับน้ำหนักพุงมากเกินไป

ขอบคุณค่ะ คุณ Mymelody ถ้าไปทั้งหมด ก็คงไม่ไหวจริงๆ กลัวจะเมื่อยเสียก่อน ลูกทัวร์เรานี่สิ ยิ่งชอบบ่นอยู่เรื่อย ถ้าเหนื่อยหน่อย  พอตอบกลับประเทศ โปรโมทเมืองไทยน่าดูเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ooy79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 07:28 - IP: 81.159.247.217 IP Information
ถ้าคุณพอรู้เส้นทางแนะนำเช่ารถขับค่ะ วันละ 600 บาท เป็นรถฮอนด้าชิตี้หรือชีวิท แถวบิ๊กชี พัทยาใต้แต่รถติดมากๆๆๆ ช่วงนี้เพราะพัทยาขยายตัว   ถ้าอยู่ไม่นานมาก คิดว่าคุณไปเมืองจำลอง ต่อด้วยสหฟาร์ม จะอยู่ถนนเส้นเดียวกันคือสุขุมวิท ทางไปบางละมุง ไป 2 ที่นี้ก็คงจะหมดแรงแล้ว ต่อด้วยขับรถไปดู ย่านนาเกลือ แถวนี้เยอรมันอยู่เยอะมาก มีรร. และคอนโดเยอะ หาดส่วนตัวก็แถวนี้ค่ะ 
วันที่2 คุณก็เที่ยว หาดจอมเที่ยน หาดบางสเหร่ เส้นทางนี้ไปแถวห้วยใหญ่ สัตหีบค่ะก็ตามด้วยเขาชีจันทร์ พระแกะสลัก ไปชิมไวน์องุ่นที่ชิเวอร์เล็ค หรือสวนนงนุช หมดวันแล้วค่ะ หมดแรงแทน 
วันที่ 3 อยู่แต่ที่พัทยาเถอะพักผ่อนนอนอาบแดด ช็อปปิ้ง หรือไม่ก็ไปบาลีฮาย ดูเขาตกหมีก ขึ้นดูวิวพัทยาที่สทร. 5  พัทยาปาร์คหรือจะข้ามฝากไปเกาะล้าน น้ำใสแจ๋ว เช่าเรือตกปลา ตกหมึก
คนแนะนำเหนื่อยแทนค่ะ อ๋อยอยู่พัทยา10 ปีกะคุณสามียังไม่เคยไปเกาะล้านด้วยกันเลย  อ๋อยไปแต่กะเพื่อนสนิท หรือไม่ก็เพื่อนสาวจา  
ร้านอาหารทะเลแถวจอมเทียน ร้านปูเป็น ร้านลุงไหว ในพัทยาก็ร้านนางนวล แถวว็อคกิ้งเลยค่ะ ถ้าติดหรูหน่อยก็ไปกินสเต็คที่แมนฮัทตันค่ะ ถ้าอยู่แถวนาเกลือก็ร้านมุมอร่อย อยากดูวิวสวยๆๆ ก็รอยัลการ์เด้น ฟูด คอร์ด หรือไม่ก็เซ็นทรัล นั่งดูวิวพัทยาค่ะ 
Back to Top
May_May View Drop Down

Post Options Post Options   Quote May_May Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 08:09 - IP: 125.24.91.163 IP Information

คุณเจ้าของกระทู้
ขอตอบเกาะล้านก่อนนะค๊ะ ไปเช้าเย็นกลับได้ค่ะ แต่เหนื่อย ไปนอนซัก2คืนเถอะค่ะ อย่าลืมไปนั่งทานอาหารที่ร้านครัวเฉลียงลม โรแมนติคมากๆ

ส่วนกรุงเทพ (พัฒน์พงศ์ เน้นอโก้ๆ เสี่ยง แต่ถ้าแฟนอยากไปก้อพาเขาไป) หรือตรอกข้าวสารส่วนใหญ่สองสถานที่นี้เน้นเที่ยวช่วงกลางคืนก้อนั่งแท๊กซี่มา ถ้าเหนื่อยจะค้างก้อได้เพราะแถวนั้น ที่พักมีเยอะ ค่ะ เที่ยวให้สนุกนะค๊ะ
''ยึดติดมาก ทุกข์มาก''
''ยึดติดน้อย ทุกข์น้อย''
''ไม่ยึดติดเลย ไม่ทุกข์เลย''
Back to Top

Post Options Post Options   Quote blackberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 18:59 - IP: 121.220.210.236 IP Information
Originally posted by ooy79

ถ้าคุณพอรู้เส้นทางแนะนำเช่ารถขับค่ะ วันละ 600 บาท เป็นรถฮอนด้าชิตี้หรือชีวิท แถวบิ๊กชี พัทยาใต้แต่รถติดมากๆๆๆ ช่วงนี้เพราะพัทยาขยายตัว   ถ้าอยู่ไม่นานมาก คิดว่าคุณไปเมืองจำลอง ต่อด้วยสหฟาร์ม จะอยู่ถนนเส้นเดียวกันคือสุขุมวิท ทางไปบางละมุง ไป 2 ที่นี้ก็คงจะหมดแรงแล้ว ต่อด้วยขับรถไปดู ย่านนาเกลือ แถวนี้เยอรมันอยู่เยอะมาก มีรร. และคอนโดเยอะ หาดส่วนตัวก็แถวนี้ค่ะ 
วันที่2 คุณก็เที่ยว หาดจอมเที่ยน หาดบางสเหร่ เส้นทางนี้ไปแถวห้วยใหญ่ สัตหีบค่ะก็ตามด้วยเขาชีจันทร์ พระแกะสลัก ไปชิมไวน์องุ่นที่ชิเวอร์เล็ค หรือสวนนงนุช หมดวันแล้วค่ะ หมดแรงแทน 
วันที่ 3 อยู่แต่ที่พัทยาเถอะพักผ่อนนอนอาบแดด ช็อปปิ้ง หรือไม่ก็ไปบาลีฮาย ดูเขาตกหมีก ขึ้นดูวิวพัทยาที่สทร. 5  พัทยาปาร์คหรือจะข้ามฝากไปเกาะล้าน น้ำใสแจ๋ว เช่าเรือตกปลา ตกหมึก
คนแนะนำเหนื่อยแทนค่ะ อ๋อยอยู่พัทยา10 ปีกะคุณสามียังไม่เคยไปเกาะล้านด้วยกันเลย  อ๋อยไปแต่กะเพื่อนสนิท หรือไม่ก็เพื่อนสาวจา  
ร้านอาหารทะเลแถวจอมเทียน ร้านปูเป็น ร้านลุงไหว ในพัทยาก็ร้านนางนวล แถวว็อคกิ้งเลยค่ะ ถ้าติดหรูหน่อยก็ไปกินสเต็คที่แมนฮัทตันค่ะ ถ้าอยู่แถวนาเกลือก็ร้านมุมอร่อย อยากดูวิวสวยๆๆ ก็รอยัลการ์เด้น ฟูด คอร์ด หรือไม่ก็เซ็นทรัล นั่งดูวิวพัทยาค่ะ 

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ คุณ อ๋อย ที่เอ่ยมา ก็เหนื่อย ตั้งแต่วันแรกแล้วล่ะ วันที่ 2 ก็ คงจะไม่อยากลุกจากที่นอน ออกไปไหนอีกแล้ว   ว่าแต่แถวไหน พัทยาเขาขายของฝาก พวก ปลาหมึกแห้งกุ้งแห้งบ้างน้อ เคยเห็นแต่แม่ค้าหาบขายตามชายหาด อยากได้ปลาหมืกแห้งกลับมากิน ที่บ้าน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote blackberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 19:06 - IP: 121.220.210.236 IP Information
Originally posted by May_May

คุณเจ้าของกระทู้
ขอตอบเกาะล้านก่อนนะค๊ะ ไปเช้าเย็นกลับได้ค่ะ แต่เหนื่อย ไปนอนซัก2คืนเถอะค่ะ อย่าลืมไปนั่งทานอาหารที่ร้านครัวเฉลียงลม โรแมนติคมากๆ

ส่วนกรุงเทพ (พัฒน์พงศ์ เน้นอโก้ๆ เสี่ยง แต่ถ้าแฟนอยากไปก้อพาเขาไป) หรือตรอกข้าวสารส่วนใหญ่สองสถานที่นี้เน้นเที่ยวช่วงกลางคืนก้อนั่งแท๊กซี่มา ถ้าเหนื่อยจะค้างก้อได้เพราะแถวนั้น ที่พักมีเยอะ ค่ะ เที่ยวให้สนุกนะค๊ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ May_May  เดี๋ยวจะพาแกไปส่อง พัฒนพงษ์ให้หายอยากซะเลย แกไม่รู้ว่าไปพัฒน์พงษ์ ต้องเดินเข้าไปแกอยากไปเที่ยว แต่ไม่ชอบเดิน และไม่ชอบเบียด คนเยอะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ooy79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 21:47 - IP: 86.166.103.212 IP Information
นาเกลือ ตลาดลานโพธิ์ ใกล้โรงเจ(ขอเม้าโรงเจ หน่อยค่ะ ดีมากเลยผู้คนเคารพมาก เคยพาคุณสามีไปไหว้ ขอให้ชนะคดีที่สู้กะเจ้านายรอนานแล้ว เราอ่านให้สามีพูดตามค่ะ ผ่านมา 3 วันทนายโทร.มาตามกลับอังกฤษบอกชนะแล้ว)  ช่วงเช้าของสดค่ะ เอ้ออย่าลืมแวะเที่ยวตลาดน้ำ 4 ภาคนะค่ะ ถนนสุขุมวิท ก่อนถึงห้วยใหญ่
Back to Top
kungdam View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kungdam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 21:56 - IP: 58.8.209.185 IP Information
เกาะล้านค่ะเคยพาแฟนไปแฟนชอบมากเพราะเค้าเป็นคนชอบที่สงบๆ  อีกอย่างเกาะล้านร้านที่พักสวยมากค่ะ แน๊ะนำบ้านโลมานะค๊ะ มีบริการครบวงจร ห้องพักก็สวย ลุงบ๊อบเจ้าของก็แสนจะใจดี อยากทำอาหารปิ้งย้างขอให้บอก ลุงบ๊อบจัดให้แฟนชอบมากเลยค่ะ ยังไงขอให้ เที่ยวให้สนุกนะค๊ะ TongueTongueWink
ขอบคุณโลกใบนี้ที่เป็นวงกลม
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.230 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters