Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: เพื่อนเรียนปถ.บ.เขวาอ.กันทรลักษ์ ศรีสะเกษ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เพื่อนเรียนปถ.บ.เขวาอ.กันทรลักษ์ ศรีสะเกษ

Page  123>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nvieng View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้ โปแลนด์

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนเรียนปถ.บ.เขวาอ.กันทรลักษ์ ศรีสะเกษ
    Posted: 18 May 2010 at 01:51 - IP: 83.25.218.245 IP Information
ชื่อ หนูเวียง มวลพรหม อยากเจอเพือ่นเก่า เเละเพื่อนร่วมชั่นนักเรียน
บ้านเขวา ต.กระเเชง อ.กันทรลักษ์จังเลย ค่ะ รุ่น ปี ๒๕๓๐
ใครอยู่ที่ไหน ตั้งรกรากอยู่ไหนกันบ้าง ขอทราบที่อยู่อาศัยกันด้วยน่ะค่ะ
ตอนนี้เวียงมาตั้งรกราก อยู่ที่ประเทศโปเเลนด์ตั้ง เเต่ ค.ศ 2000 ค่ะ
อยู่ที่ประเทษโปเเลนด์ สามีของเราเป็นชาวไร่เเอปเปิ้ลจ้ะ เวียงมีลูกสาว 1 คน
เพื่อนๆเก่าๆที่รักทั้งหลายมาเด้อ ที่เคยเรียนด้วยกันสมัยนั้น คงจะยังจำกันได้
บ้างน่ะค่ะ
...

Edited by Nvieng - 24 Sep 2553 at 03:54
เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายหาอยาก
Back to Top
athicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote athicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2010 at 03:11 - IP: 78.20.237.26 IP Information
ป้าด เจ้าของกระทู้คือมาหุ่นงามแท้ เข้ามาแอบอิจฉา ยินดีที่ได้รู้จักจ้า ปลาอยู่เบลเยี่ยมจ๊ะ
ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน
Back to Top
pimpin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimpin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2010 at 10:38 - IP: 125.26.68.234 IP Information

หวัดดีค่ะ  ชื่อพิมค่ะ  เกิดที่กันทรลักษ์ค่ะ  แต่ไม่ได้เรียนที่กันทรลักษ์ค่ะ  ตอนนี้เป็นสะใภ้จิงโจ้(ออสเตรเลีย)ค่ะ  พอจะเป็นเพื่อนกันได้มั้ยคะ 

ปล  คุณหนูเวียงหุ่นดีมั่กมากค่ะ
ความสุขมีอยู่รอบๆตัวเรา ขึ้นอยู่กับว่าเราจะคว้ามันไว้หรือเปล่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2010 at 00:52 - IP: 83.25.247.25 IP Information
สวัสดีค่ะ ยินดีที่รู้จักจ้ะ
เเหมตอนนี้หุ่นหายเเล้วค่ะ เพือ่นบ้านนี้เองอยู่ไม่ใกลกันเลยน่ะค่ะ

Edited by Nvieng - 09 Dec 2553 at 22:00
เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายหาอยาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2010 at 00:53 - IP: 83.25.229.38 IP Information
Originally posted by pimpin

หวัดดีค่ะ  ชื่อพิมค่ะ  เกิดที่กันทรลักษ์ค่ะ  แต่ไม่ได้เรียนที่กันทรลักษ์ค่ะ  ตอนนี้เป็นสะใภ้จิงโจ้(ออสเตรเลีย)ค่ะ  พอจะเป็นเพื่อนกันได้มั้ยคะ 

ปล  คุณหนูเวียงหุ่นดีมั่กมากค่ะ
ยินดีที่รู้จักค่ะ คุณพิม ว่าเเต่ว่าเออ เราเรียกกันเเค่ชื่อดีกว่าเนาะ ดูเเปลกหน้าไงไม่รู้อ่ะจ้ะ

คุณพิม อายุเท่าไหร่ค่ะ เวียงอายุ 37 เเล้วค่ะ

Edited by Nvieng - 06 Mar 2553 at 21:08
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2010 at 01:54 - IP: 83.25.229.38 IP Information
สวัสดีค่ะ

คุณแพท ยุ่งหรือค่ ะเวียงก็ไม่ค่อย ว่างเลยค่ะ
งานนี้หัวหมุนติ้วทุกวันค่ะ
เเวะมาทักทายกันบ้างน่ะค่ะ

Edited by Nvieng - 06 Mar 2553 at 19:58
Back to Top
nobody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nobody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2010 at 07:58 - IP: 203.153.236.113 IP Information

สวัสดีค่ะ ชื่อภัทร์ หรือ แพท ค่ะ  อยู่กันทรลักษ์เหมือนกันค่ะ ( ไม่คิดว่าคุณพิมจะอยู่กันทรลักษ์เหมือนกัน )  อยู่ บ้านนา ต. ภูเงินค่ะ  ตอนนี้เป็นสะไภ้ออสเตรเลีย อยู่เพิร์ทค่ะ   อายุ 36 ปีค่ะ ย้ายมาอยู่เพิร์ท เมื่อเดือนมกราคม ปีนี้เองค่ะ มาแต่งงาน  แต่ปกติจะอยู่กรุงเทพฯ ทำงานและเรียนหนังสือที่กรุงเทพฯค่ะ อยู่บ้านเกิดจนถึงอายุ 17 ปี ที่เหลืออยู่กรุงเทพฯ 18,19 ปีค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะคุณเวียง อยู่บ้าน เขวง ต.กระแชง ใกล้ๆกันค่ะ แล้วกลับไปเยี่ยมบ้านบ่อยไหมค่ะ

ปล. post รูปมาให้ดูด้วยค่ะ เผื่อกลับบ้านเจอกันจะได้ทักทายกันค่ะ

Edited by Patteera - 06 Mar 2553 at 20:50
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 01:11 - IP: 83.25.229.38 IP Information
ว้าว คุณแพท สวยมากค่ะ
ทั้งชุดเเต่งงานทั้งคนใส่
 อบอุ่นจังค่ะ  ยินดีย้อนหลังด้วยน่ะค่ะ
อากาศที่โน่นเป็นไงบ้างค่ะ
มีลูกเเล้วยังค่ะ
เวียงมีเเค่คนเดียวเองค่ะ

เเต่งงานมากี่ปี่เเล้วค่ะ โอ้ย ดีใจได้พบ่ คนบ้านเดียวกัน งั้นก็พูดภาษาอีสานได้น้อยสิค่ะ
เเล้วเข้าใจไม ?ค่ะ เวียงมาอยู่ที่นี้ ได้ เกือบ 11 ปีเเล้วค่ะ

เวียงพึ่งกลับไปเยี่ยมบ้านเมือ่ปีที่ผ่านมานี้เองค่ะ ปีหน้ากะจะกลับบ้านค่ะ
เวียงกับสามีเป็นชาวไร่ค่ะ
สามีมีไร่เเอปเปิ้ลค่ะ ทำเองขายเอง เหนื่อยค่ะ เเต่ภูมิใจ
เเวะมาเยี่ยมบ่อยๆน่ะค่ะ
ยินดีมากเลยค่ะ ที่มีเพื่อนคนบ้านเดียวกัน

Edited by Nvieng - 06 Mar 2553 at 20:00
Back to Top
Nee1980PL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nee1980PL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 03:36 - IP: 217.113.228.76 IP Information
และแล้วพี่หนูเวียงก็เจอญาติแล้วจ้า ดีใจด้วยClapClap มาชมรูปพี่พิมด้วยค่ะ สวยงามมาก เจ้าสาวและเจ้าบ่าวดูดีทั้งคู่เหมาะสมกันมากค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะพี่พิมณีก็เป็นคนศรีสะเกษ เหมือนกัน แต่อยู่ อ.อุทุมพรพิสัยค่ะ รู้จักกับพี่หนูเวียง เพราะเพื่อนที่ำทำงานเก่าแนะนำให้รู้จักค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nobody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 07:04 - IP: 203.153.236.113 IP Information

ว้าว คุณพิม สวยมากค่ะ  

ชื่อภัทร์ หรือ แพทค่ะ ไม่ได้ชื่อพิมพ์ค่ะ ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ไม่ได้แนะนำตัวแต่แรก โพสแต่รูปไปให้ดูค่ะ  เพราะมัวแต่ดีใจได้เจอคนหมู่บ้านใกล้กันค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

Edited by Patteera - 06 Mar 2553 at 07:15
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nobody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 07:28 - IP: 203.153.236.113 IP Information

ว้าว คุณแพท สวยมากค่ะ
ทั้งชุดเเต่งงานทั้งคนใส่
 อบอุ่นจังค่ะ  ยินดีย้อนหลังด้วยน่ะค่ะ
อากาศที่โน่นเป็นไงบ้างค่ะ
มีลูกเเล้วยังค่ะ
เวียงมีเเค่คนเดียวเองค่ะ

เเต่งงานมากี่ปี่เเล้วค่ะ โอ้ย ดีใจได้พบ่ คนบ้านเดียวกัน งั้นก็พูดภาษาอีสานได้น้อยสิค่ะ
เเล้วเข้าใจไม ?ค่ะ เวียงมาอยู่ที่นี้ ได้ เกือบ 11 ปีเเล้วค่ะ

เวียงพึ่งกลับไปเยี่ยมบ้านเมือ่ปีที่ผ่านมานี้เองค่ะ ปีหน้ากะจะกลับบ้านค่ะ
เวียงกับสามีเป็นชาวไร่ค่ะ
สามีมีไร่เเอปเปิ้ลค่ะ ทำเองขายเอง เหนื่อยค่ะ เเต่ภูมิใจ
เเวะมาเยี่ยมบ่อยๆน่ะค่ะ

เขามาแก้ตามคุณเวียงค่ะLOLLOL  ขอบคุณนะค่ะที่ชมว่าสวย คุณเวียงก็น่ารักค่ะ มีลูกแล้วยังสวยอยู่เลยค่ะ   เพิ่งแต่งงานมาได้เดือนกว่าๆค่ะ  ตอนนี้ก็เตรียมตัวเป็นคุณแม่มือใหม่แล้วค่ะ กำลังลุ้นอยู่ค่ะว่าจะมีเมื่อไร อยากมีคนเดียวเหมือนกันค่ะ จะได้ดูแลง่าย พาไปไหนมาไหนสะดวก ไม่ต้องหอบหิ้วกันเยอะ มีไร่แอปเปิ้ลเป็นธุรกิจของครอบครัวก็ดีนะค่ะคุณเวียง ดีกว่าเป็นลูกจ้างเขา แถมได้กินแอปเปิ้ลสดๆจากไร่ทุกวัน   ถ้าว่างจะเข้ามาห้องโปแลนด์ มาทักทายบ่อยๆค่ะ แล้วอย่าลืมไปเยี่ยมห้องสะไภ้จิงโจ้บางนะค่ะ อยู่ที่นั่นประจำค่ะ

Edited by Patteera - 06 Mar 2553 at 20:45
Back to Top
red-onion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote red-onion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 08:52 - IP: 115.128.25.100 IP Information
หวัดดีค่ะ ไม่ได้อยู่กันทรลักษ์แต่อยู่อ.ขุขันธ์ค่ะ ยินดีที่รู้จักค่ะ
ชื่ออัจฉราค่ะ อายุ36ปีค่ะ ตอนนี้ย้ายสำเนามายู่กับสามีที่ออสเตรเลีย ฝั่งซิดนีย์ประมาณสองปีแล้วค่ะ
อยากไปเที่ยวไร่แอปเปิลจัง เสียดายอยู่ไกลไปหน่อย
ปล.คุณเวียงหุ่นดีมากๆ(สงสัยกินแอปเปิลทุกวันEmbarrassed)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 20:07 - IP: 83.25.229.38 IP Information
สวัสดีค่ะ ทุกคน
ยินดีต้อนรับน่ะค่ะ สาว ศรีสะเกษ
เเหมขอโทษคุณ เเพทมากมายนน่ะค่ะ ตามไปเเก้เเล้วค่ะ

คุณพิม หน้าตาคล้ายๆกันอ่ะจ้ะ จำผิด

คุณปลา เช่นกันน่ะค่ะ มีอะไรใหม่ๆก็มาเเจ้งข่าวกันบ้างน่ะค่ะ
เหงานิดหน่อยอ่ะค่ะ ที่นี้ เพราะอากาศหนาวเกินไปเถม ฝนเทเกือบทุกวันค่ะ

ขอต้อนรับเพือ่นคนใหม่อีกคนน่ะค่ะ คุณ อัจฉรา มีชื่อเล่นไมค่ะ จะได้เรียกง่ายๆน่ะค่ะ
โห ที่นี้เวียงมีเพือ่นเป็นคน ขุขันธ์อยู่หลายคนน่ะค่ะ
เป็นเจ้าของ ร้านสปาไทยค่ะ เเต่เพื่อนไม่เข้ามาเล่น
เลดี้อินเตอร์ค่ะ เพราะงานยุ่งเเถมเหนื่อยมาก

เรื่องหุ่นไม่ยอมเเพ้ค่ ะไม่อยากอ้วนค่ะ
เพราะเมื่อก่อนเคยอ้วนมากๆทำให้ไม่สบายไปหลายเดือนไม่ไหวค่ะ ขอบคุณที่ชมค่ะ
เห็นตัวจริงเเล้วจะบอกว่า ผอมค่ะ

Edited by Nvieng - 06 Mar 2553 at 21:11
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2010 at 16:15 - IP: 83.25.242.190 IP Information
ดีจ้า สองสาว น้อง ภัทน้อง พิม น้องปลา สบายดีน่ะค่ะ พี่เวียงไม่ได้เข้ามาเยี่ยม มาถามข่าว
เลยค่ะช่วงนี้ไม่ค่อยว่างค่ะ ทำงานทุกวัน

สอนเด็กโลิสที่นี้ด้วยค่ะ

Back to Top
name_por View Drop Down

Post Options Post Options   Quote name_por Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2010 at 19:59 - IP: 119.31.121.79 IP Information
แวะมาทักทายสาวไทบ้านสีสาเกดกันเอง

อ้าวว เจ้ามาอยู่หม่องนี้คือกันตี๊เวียงงงงงง.....ป๊าดด มาพ้อกันอีกเน๊าะเฮา เว้ยน้อสู เผิ่นนะ ซิสามแปดแล้วเด้อ บ่แม่นสามเจ็ดเด้สู นับนิ้วมือใหม่ดิ..ซิหย่าง สามเก้าแล่วเด้อ..

เหอะๆๆ แวะมาหานำเด้อ คิดฮอดคือกัน ป๊าดด บ่คิดว่าซิได๋มาพ้อเน๊าะ แล่ว เป็นจั๋งได๋สวนหมากแอปเปิ้ล ตอนนี้ได๋ขายหือยัง ตอนนี้อีหยังออกหน่อยอีกน้อ..เฮากะอยู่นี้แหละไทยสู บ่ทันได๋กลับดอก ท่าโตอยู่นี้แหละเวียง...

ฮ่าๆๆๆ เว้ามาหลายแล่ว กะจำเฮาได๋บ่หล่ะ แต่เฮากะบ่ลืมโตเด้อเวียง จำได๋ซำเหมอเด้อสู..
ใครได้ดีเรายินดีด้วย ใครตกทุกข์เข้าช่วยด้วยอาสา..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..
Back to Top
hallo_bambam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hallo_bambam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2010 at 21:02 - IP: 94.161.169.107 IP Information
เอื้อยเวียง สรุปแล้วพ้อหมู่บ่นี่ แบมเด้อ อยู่ อ.บึงบูรพ์ ฮู้จักบ่ ติดกับราษีไศลนั่นแหมะ เป็นศิษย์เก่า ศกว. จ้า เห็นเอื้อย กะฟ้าวเข้าทักทายเลยจ้า สาวอิสานอินเตอร์มีแต่ผู้งาม ๆ แมะ Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2010 at 21:57 - IP: 83.25.247.25 IP Information
ป้าด...คุณนายปอ ไปจั๋งได่ม่าจั่งได้เน้อเพิ่นว่าเเต่หายไปไซ้ซั่นดอก
 เฮาซำบ่ายดีงานหลายคือเก่าน้านหลา โอ้ยจั่งเเม่นโลกมันกลมเนาะ LOLLOLLOL
งานไฮงานสวนเฮากำลังเริ่มตัวนายปอ โอ้ย เพื่นไปติดบ้านเลดี้หยู่วาติหายไปจ๋อยโด้น

ยังเลยจ้า น้องเเบม พ้อคนจังหวัดเดียวกันหลายๆหยูเด้อ ป้าดศิษย์ก่า ศกวใ
วาติยินดีที่ฮุ้จักเด้อค่ะ เจ้าอยู่เมืองไทยซั่นบ่ตอนนี้

ชีวิตซาวไฮ่

Back to Top
hallo_bambam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hallo_bambam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2010 at 23:00 - IP: 94.161.152.132 IP Information
ป้าดดดดดดดด ชีวิตชาวไฮ่วาติเอื้อย ชุดใส่คือมาสีสันแท้จ้า หว่าแต่คุณนายทางใดมาตรวจงานBig smile น้องกะย้ายตามสามีมาอยู่อิตาลีจ้า ลูกสาวกับสามีสำบายดีบ่ คึดฮอดไก่ย่างกับตำหมากหุ่งอยู่สวนสมเด็จแหมะจ้าCry
Back to Top
nancy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nancy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 04:26 - IP: 90.211.251.111 IP Information
สวัสดีค่ะ แนนก็อยู่กันทรลักษ์ค่ะ อยู่ในตัวเมืองเลย ดีใจจังเจอคนบ้านเดียวกัน แนนมีเพื่อนที่บ้านเขวานะค่ะ แต่คงเป็นรุ่นน้อง พูดแล้วก็คิดถึงบ้านเนอะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 14:10 - IP: 83.25.242.220 IP Information
ยินดีต้อนรับน้องเเนนอีกคนจ้า ชื่อเล่นน้อง เหมือนหลานสาวพี่เวียงจัง
หลานสาวพี่เวียงกำลังเรียนอยู่ ม.2 ที่บ้านเขวา เเล้วน้องเเนนอยู่ประเทศไหนค่ะ
ตอนนี้ มีลูกมีเต้ากี่คนค้า พี่เวียงมีเเค่ คนเดียวค่ะโตเเล้ว 9 ขวบกว่าๆค่ะ

โอ้ย น้องเเบบ เว้าเรื่องสวนสมเด็จฯคิดฮอดบ้านจับใจเด้อน้อ กินต้ำบักหุ่งร้านย่ายเเพร
ในตลาดเก่าเนาะ  เอื้อยอยู่ตำบล กระเเชงใหญ่จ้า บ้านกะอยู่ทุ่งนาโพ้น
อี้ย..เเอบงามตั๋ว ต้นหมากไม้มันให้อารมณ์ดอกค้า งานหลายๆปีนี้เเมะ เก็บกัน 2 คนผัวเมีย
ว่าติ เเมะข้อยฮาเเต่ไปเล่นสกี ปีกลายตั๋ว อยู่อิตาลีน่า เจ้าหยูเมืองใด ปัดฮาไปไปเยี่ยมหา.

ฮาๆๆขออ่อ่นจักน้อยเเน่ นายปอ เจ้าหยูไส่นั้้น ตอนนี้ กับมาอิงเเลนด์ไป คุณนาย

คุณอัจฉราเพิ่นกะหายไปอีกเเล้ว งานยุ่งหยู่บ่จ้า

ไปเเล้วค้า บ่ทันได้ทักทายผู้ได่กะ อย่าเว้ากันเด้อ งานข้อยหลายกะด้อ

Back to Top
sweetpinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetpinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 15:57 - IP: 58.171.177.20 IP Information
เวียง  ซำบายดีบ่  LOLLOL
พิมเองจ้า  ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน  ช่วงที่ผ่านมาพิมเข้าuser name เก่าไม่ได้  เลยต้องสมัครใหม่  และก็หากะทู้ของเวียงไม่เจอ  เพิ่งจะเจอวันนี้  ดีใจหลายเด้อ  คิดฮอดบ้านเนาะ  อยากกลับไปกินส้มตำหน้าโค้ก ที่ศรีสะเกษ และส้มตำป้าแดงที่กันทรลักษ์  แซ่บอีหลีเด้อ  ตอนนี้พิมอยู่ออสเพิร์ท  ออสเตรเลียจ้า  คิดว่าจะกลับบ้านประมาณต้นปีหน้า  เวียงได้กลับบ้านบ้างหรือเปล่า

หวัดดีสาวๆ ศรีสะเกษทุกคนเด้อค่ะ
i will be here for you my love
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 19:28 - IP: 90.211.251.111 IP Information

ตอนนี้แนนอยู่ England ค่ะ ไม่รู้โชคดีหรือโชคร้ายที่ไม่มีลูกสักคน แต่ว่าไปไม่มีก็เหมือนมีเพราะคุณสามียิ่งกว่าเด็กอีก พี่พิมช่วงนี้รู้สึกว่าเขาจะฮิตส้มตำไก่ย่างบ้านป่าไม้นะ มีหมกปลาด้วย ว่าแล้วน้ำลายไหล อีกตั้งหลายเดือนกว่าจะได้กลับบ้าน กลับทีไรกันทรลักษ์เปลี่ยนไปอีกแล้ว แทบจะไม่หลงเหลือชีวิตแบบเก่าๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote name_por Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 22:39 - IP: 119.31.126.73 IP Information
Originally posted by Nvieng

ป้าด...คุณนายปอ ไปจั๋งได่ม่าจั่งได้เน้อเพิ่นว่าเเต่หายไปไซ้ซั่นดอก
 เฮาซำบ่ายดีงานหลายคือเก่าน้านหลา โอ้ยจั่งเเม่นโลกมันกลมเนาะ LOLLOLLOL
งานไฮงานสวนเฮากำลังเริ่มตัวนายปอ โอ้ย เพื่นไปติดบ้านเลดี้หยู่วาติหายไปจ๋อยโด้น

ยังเลยจ้า น้องเเบม พ้อคนจังหวัดเดียวกันหลายๆหยูเด้อ ป้าดศิษย์ก่า ศกวใ
วาติยินดีที่ฮุ้จักเด้อค่ะ เจ้าอยู่เมืองไทยซั่นบ่ตอนนี้

ชีวิตซาวไฮ่

ป๊าดดดดดดด เวียงมักหล๊ายหลาย ต้นแอปเปิ้ลบ้านเวียงทัั้งหน่วย ทั้งสีคือซิกันกินเป็นตาแซ่บเน๊าะ อยากไปเยี่ยมฮอดสวนพู้นเด้อ แต่ว่า คงซิบ่มีโอกาสหล่ะเวียงเอ่ย ตอนนี้ใช้เงินบาทอยู่ หากะหาเงินบาท มันกะบ่แม่นสมัยก่อนเน๊าะ ได๋มีโอกาสใช้เงินปอนด์นะ อิอิ..
ใครได้ดีเรายินดีด้วย ใครตกทุกข์เข้าช่วยด้วยอาสา..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..
Back to Top

Post Options Post Options   Quote name_por Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2010 at 22:42 - IP: 119.31.126.73 IP Information
เรื่องไปอิงแลนด์บ่ โอ๊ยยยย คิดอีกโดนนะเวียง เบื่อว่ะสู แต่ตอนนี้เฮากะได๋ถือสองสัญชาติแล่วหล่ะเลยคิดว่าไปตอนที่อยากไปดีกว่า แบบเบื่อ บ่มีอีหยังตื่นเต้นเลย คิดฮอดอากาศฮ้อนๆๆ กับเข่าแซ๊บๆๆ บ้านเฮานะ..
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2010 at 01:25 - IP: 83.25.247.21 IP Information
น้าน สิน้องเเนน อยากมื้อบ้านคัก เเฮงใกล้สิเข้าหน้าหนาวเเล้วเนาะ
 รุปงามๆเจ้าหยูไซ้เอามาเบิ่งเเน่จ้า

โอ้ย นายปอ เฮาล่ะอิจาเพิ่นเนาะ หยูบ้าน กินส้มตำปลาร้า เอ้ากะหาเวิคเฮ้ดเป็นเศรฐกิจ
พอเพียงกะพอเเล้ว นายปอ เฮาจักเเม่นคันมืออยากมื้อบ้านคัก ปีหน้าโพ้นเด้อคือ

โอ..คุณนายพิมวาเเต่เพิ่นไปออกลูกหยูเด้อนั้น กะลังจ่มหาหยูเนาะ  จ้าเวียงกะไว้ว่าปีหน้า
โพ้นเด้อสิทื้อบ้านไปยามเเม่ซั้นดอกจ้า

คุณอัจฉราว่างยังค้า หารุปงามๆมาโชว์นำเเน่ สิได่เห็ฯหน้าเห็นตากันดอกจ้า

คุณนาย ภัทกะเงียบๆๆไปจ่อย คิดฮอดเก้อค้า ไปเที่ยวไซ่กะเอารูปงามๆมาอวดกันเเน่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2010 at 01:38 - IP: 90.211.251.111 IP Information

อายเนาะเอื้อยเวียงบ่อยากโชว์รูปเลย คนหยังมาอยู๋เมืองนอก กะคือจังไปตัดอ้อยมา บ่เคยขาว บ่เคยงามขื้นเลยอีหลี

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nvieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2010 at 02:41 - IP: 83.25.247.21 IP Information
เวย อายหยัง ดำกะดำขำเด้อค่ะ เอามาอวดเเน่  เอ้ดหยังกินเเลงไป่

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2010 at 03:58 - IP: 90.211.251.111 IP Information

กินแล้วจ้า มื้อนี้เฮ็ดแกงหน่อไม้แซ่บๆ แถมตำบักหุ่งเผ็ดๆอีกครก อยากบอกว่าลดหุ่นได๋นี้ แต่กินปานหยัดนุ่นเดี๋ยวหารูปงามก่อนเด้อเอื้อยซิลงให้เมิ่ง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2010 at 04:08 - IP: 90.211.251.111 IP Information
Back to Top
sweetpinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetpinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2010 at 09:06 - IP: 58.171.160.132 IP Information
Avatar  เฮาบ่ได้ไปไสดอกเวียง  วนเวียนอยู่ในเวปนี่แหละ  แต่หากะทู้โตบ่พ้อแหม  โง่หลายน้อเฮานี่  เฮากะอยากสิมีลูกคือกันเด้อ  อยากมีลูกเคิ่งกับเขานำแหน่  คุยกับแฟนว่าอยากให้ลูกสูงๆ ขาวๆ ตาสีฟ้า คือแฟนเฮาแหม  แต่แฟนเฮาเพิ่นผั่นอยากให้ลูกคือเฮา  เพิ่นมาคือเฮานั่นล่ะงามแล้ว   ฮ่วย  เฮาล่ะอยากสิกระโดดงับคอเพิ่นแฮง  เฮากะขี้ฮ้ายพอแฮงแล้วยังสิอยากให้ลูกขี้ฮ้ายคือเฮาอยู่แหม  เถียงกันหลายลูกเลยบ่มาเกิดนำจ้อย  เซ็งเลยเฮา
มื้อนี้เฮาเอารูปกับเข้าของมักที่เฮาเฮ็ดกินอยู่ออสเตรเลียมาฝากเด้อ  เป็นตาแซ่บบ่โตว่า
กุ้งแช่น้ำปลา
ขนมจีนน้ำยาป่า
แกงอ่อมทะเล

i will be here for you my love
Back to Top
Page  123>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.195 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters