Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: Ladyinter Crazy Club
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

Ladyinter Crazy Club

Page  <1 89101112 121>
Author
narak View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Ladyinter Crazy Club
    Posted: 20 May 2010 at 18:41 - IP: 124.120.99.210 IP Information
Originally posted by aeko

Tongue น้องใบไผ่ก็น่ารักม๊าก มาก อยู่แล้ว จ้า
 <<< Thank you so much ค่ะ แบบว่านานมีคนชมอ๊ะค่ะ อิอิ

Edited by narak - 24 May 2553 at 12:20
Love me love my family
Back to Top
jasmine.mine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:46 - IP: 91.73.169.74 IP Information
read the joke .... it is very funny

you can change the country and remind your husband..hehehe 

------------------------------------
.ExternalClass .EC_hmmessage P {padding:0px;} .ExternalClass body.EC_hmmessage {font-size:10pt;font-family:Tahoma;}
husband ( who is in Dubai )  sent letter to his wife.......  he said:

hello my wife:

I love you my wife .....   I am sorry  ..... I can't send my salary this month  , so I am sending 100 kisses .

His wife (in their country) replied back after some days to her husband:

Hello my husband:

Thanks for your 100 kisses, I tell you now how i spent your kisses.

1. The milkman take 2 kisses from me for one month's milk.

2. The electricity man only agreed after 7 kisses.

3. Your landlord is coming every day and taking two or three kisses instead of the rent.

4. Shop owner did not accept kisses only, so I have given him some other items....... ....

5. Other things : 40 kisses

Please don't worry for me, I have a remaining balance of 35 kisses and I hope I can complete the month using this balance.

Shall I plan same way for next month, Please Advise!

Your Sweet Heart
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:50 - IP: 91.73.169.74 IP Information
Avatar  คุณนายภานี  เกือบทำผิดกฎห้องแล้วนะจ้ะ  โชคดีเป็นแค่ปลาช่อนลุยสวน ซ๊วบบบบบบบบ   ถ้าเป็น  ส้มตำปลาเผา  ผิดกฎชัวร์
Back to Top
oranit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:50 - IP: 86.41.120.36 IP Information

http://asianflavourswithoranit.blogspot.com/

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:58 - IP: 91.73.169.74 IP Information

ประกาศอีกที    ห้ามคุยเรื่องการเมือง  ( เพราะจะทำให้ห้องโดนยุบ  จะหาที่โม้ไม่ได้  ) ห้ามคุยเรื่องส้มตำปลาเผา  ( เพราะทำให้คิดถึงบ้าน ) จบข่าว

ห้องนี้  คุยได้ทุกเรื่อง  เรื่องบนเตียง ( วิธีปูที่นอน  เกือบโดนแบนแล้วไหมละ ) เรื่องใต้เตียง  ( วิธีเก็บกวาด เฮ้อ ) เรื่องเสน่ห์มัดใจสามี  ( การทำอาหาร )     เรื่องมีสาระ   เรื่องไร้สาระ ความงาม  สารพัน  
ข้อห้ามเพิ่มเติม   ห้ามโพสรูปที่สวยเกินตัวจริง  ( ทำให้หัวหน้าห้องอิจฉา )  รูปสามี  ถ้าหล่อ ต้องรีบเอามาโพส  ให้คนอื่นๆ  แอบไปนอนฝัน น้ำลายไหลเยิ้ม  ( อุ้ย เช็ดน้ำลายก่อน )  
ป.ล.  ถ้าเป็นรูปตามชายเล  without  shirt  ชอบค่ะชอบ  แต่รูปเดี่ยวนะยะ  ไม่ต้องแสดงอาการเป็นเจ้าเข้าเจ้าของ   สามีหล่อแบ่งกันชม  hihihihi  ( จะโดนแตะไหมเนี่ย)   
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:01 - IP: 91.73.169.74 IP Information

Avatar  ยังจ้ายัง  ขอบคุณที่เป็นห่วง  นอนไม่หลับอะ เลยมานั่งถอนขน  เกลี้ยงเลย 

Avatar   เห็นปะ   เหมือนคำพี่ว่าไหม  ไอ้ที่เราอามาโพสนะ  โดนลบไปแล้ว  ดีนะ  เพิ่นไม่ลบทั้งห้อง   จะหาที่โม้ไม่ได้เลยนะนั่น   ( ได้ทีต้องสั่งสอน) 55555555555  

Back to Top
Rainbowi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rainbowi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:01 - IP: 115.87.198.153 IP Information
โว้วววววววววววววววว...ตื่นมา กลายเป็น 10 หน้าไปแล้ว..ไปตามอ่านก่อนดีกว่า..LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:04 - IP: 124.122.137.174 IP Information
Originally posted by jasmine.mine

Avatar  ยังจ้ายัง  ขอบคุณที่เป็นห่วง  นอนไม่หลับอะ เลยมานั่งถอนขน  เกลี้ยงเลย 

Avatar   เห็นปะ   เหมือนคำพี่ว่าไหม  ไอ้ที่เราอามาโพสนะ  โดนลบไปแล้ว  ดีนะ  เพิ่นไม่ลบทั้งห้อง   จะหาที่โม้ไม่ได้เลยนะนั่น   ( ได้ทีต้องสั่งสอน) 55555555555  

ค่ะเจ้ ฝีมือนู๋เองแหล่ะ ใบไผ่ลบออกเองค่ะ LOLLOL 
คนดีชอบแก้ไข ค่ะ เห็นว่ามันไม่ดีก็เลยลบออกค่ะ

Edited by narak - 20 May 2553 at 19:05
Back to Top
Katie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:05 - IP: 110.168.93.6 IP Information
Avatar  พี่เป้า รูปตามชายเล without shirt น่ะ ปรกติผู้ชายเขามี six pack กันใช่ป่ะ แต่แฟนเก๋เหลือ pack เดียวแล้ว จะเอามาลงก็ยังไงอยู่นา ขอไม่เอามาลงดีกว่านะ ( ดีนะที่แฟนไม่รู้ภาษาไทย เขาต้องเสียใจแน่เลยที่พูดถึงเขาแบบนี้ อิ อิ )
Västra Götalands Län, Sverige
Back to Top
oranit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oranit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:10 - IP: 86.41.120.36 IP Information
Originally posted by narak

Originally posted by jasmine.mine

ค่ะเจ้ ฝีมือนู๋เองแหล่ะ ใบไผ่ลบออกเองค่ะ LOLLOL 
คนดีชอบแก้ไข ค่ะ เห็นว่ามันไม่ดีก็เลยลบออกค่ะ
ดีจ้าน้องใบไผ่ยินดีที่ได้รู้จัก  น่ารักเหมือนชื่อเลยBig smile เจ้เราเริ่มทะลึ่งอีกแล้ว ถอนขนอะไร
พี่ๆน้องๆชักจะสงสัย

http://asianflavourswithoranit.blogspot.com/

Back to Top
Panie888 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Panie888 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:11 - IP: 124.120.186.184 IP Information
Avatar   แหม...เสียวว๊าบนึกว่าโดนแบนเพราะไอ้ช่อนลุยสวนซะแล้ว..LOLLOL  ดีใจจังเจ๊เรากลับมาคึกครื้นได้แว้ว.... แต่เจ๊ขาแฟนหนูหัวเถิก..มากอะค่ะ เถิกบนเถิกล่างด้วยอะ คิดว่าไม่น่ามองหนูเก็บเอาไว้น้ำลายไหลคนเดียวดีกว่าใช่มั๊ยอย่างงี้ LOLLOL 

ถูกผิดดีเลวขึ้นอยู่กับเจตนาที่ทำ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:12 - IP: 91.73.169.74 IP Information

ไม่ได้ๆ  พี่เก๋  คุยกะสามี  เพิ่นต้องหล่อลูกเดียว  อย่างสามีหลานสาวเป้านะ   อายุ 68  พอบอกแกแก่  แกไม่ยอม  แกจะชอบพูดว่า

I am young man and handsome..... ป๊าดดดดดดดด   
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:14 - IP: 91.73.169.74 IP Information

Avatar  ดีแล้วน้อง  น่ารักมาก  เห็นห้องอื่นซีเครียดกัน  แวะไปชมมา  ม่ายไหว  ยิ่ง hang  อยู่  

Avatar  ส่วนขนเหรอค่ะ  ยกเว้นผมที่หัวอย่างเดียว  นอกนั้นถอนหมด   hahahahahaha   

Back to Top
Katie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:19 - IP: 110.168.93.6 IP Information
Avatar น้องภานี่ มาพูดว่าเถิกบนเถิกล่าง แล้วไม่มีหลักฐานให้ดูใครเขาจะเชื่อจ้ะ คนในนี้เขาไม่ใช่คนที่จะมาเชื่ออะไรกันง่าย ๆ นะ มาพูดลอย ๆ อ่ะ
Västra Götalands Län, Sverige
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:20 - IP: 91.73.169.74 IP Information
ไหน ๆ ก้อไหนๆ  แล้ว  เรามาเริ่มต้นความงามกันดีกว่า   ด้วยสปาแบบง่ายๆ  โดยไม่ต้องง้อร้านใหญ่  จะแบ่งตามขั้นตอนนะจ้ะ
   1.  การอบซาว์น่า  อบไอน้ำ  อบสมุนไพร
   2.  การขัดผิว
   3.  การสปาหน้า
   4.  การกระชับหน้าอกสำหรับผู้มีปัญหาหน้าอกยาน     การเพิ่มขนาดหน้าอกสำหรับผู้มีปัญหาหน้าอกเล็ก
   5.  กระชัดสัดส่วน  และลดไขมัน
   6. สปามือ  สปาเท้า
   7. การเลือกครีม
   8. การถอนขน  แว๊กซ์ขนที่ไม่เจ็บ (มาก)
   9. คอร์สเจ้าสาว  คอร์สก่อนเจอแฟน  หลักสูตรเร่งรัด  ( ฮืออออออออ  Cry    )
ส่วนจะเริ่มอะไรก่อน  แล้วแต่คิดได้อะ   อีกอย่างเป็นการทำง่ายๆ  ไม่ยุ่งยาก  แต่ว่าสาวๆ (ใหญ่ เล็ก ) ทั้งหลาย อยากรู้อะไรก่อนละ ?????????
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:24 - IP: 91.73.169.74 IP Information
Avatar   โอ้ววววว  เถิกบน  เถิกล่าง  อะไรจะโชคดีขนาดนี้  มาเรียนวิธี   bady massage สูตร มัดใจสามีปะ  ท่าทางจะลื่น    hehehe
Back to Top
Panie888 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Panie888 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:42 - IP: 124.120.186.184 IP Information
Avatar   แหม..พี่เก๋มันจะดีหรือLOLLOLLOL ใครเค้านิยมถ่ายรูปครึ่งล่างกันล่ะพี่..Big smileBig smile พี่เถิกหนูก็อายกันพอดี
Avatarส่วน body massage ที่พี่ว่าหนูสนใจค่ะ..แฟนหนูไม่รู้เป็นไรชอบจิงๆ massage เนี่ย.

ถูกผิดดีเลวขึ้นอยู่กับเจตนาที่ทำ
Back to Top
MaMaBeem View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote MaMaBeem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:50 - IP: 125.26.48.11 IP Information

มาร่วมด้วยอีกคนค่ะ ชื่อเก๋ (เก๋ 3 ค่ะ) บ้านอยู่สิงห์บุรี  อายุ 34 ปี สะใภ้สวีเดน   ตอนนี้ทำงาน อยู่ที่สิงห์บุรีจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:50 - IP: 91.73.169.74 IP Information
page  มาขอสูตรได้เลยจ้า   มีกระทั้งสูตร  สำหรับ  นกเขาไม่ขัน  จุ๊กกรู  จุ๊กกรู   หรือ  ขันน้อย    อันนี้ประสบการณ์จาก  ร.ร.  แอนประสบการณ์ตรง  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:54 - IP: 91.73.169.74 IP Information
Avatar   น่าน  ว่าแล้ว  ในที่สุด  เก๋   ที่สาม  ก็โผล่มาจนได้   หุหุหุ  อ้าว  พี่เก๋  น้องเก๋  มารับ เก๋สามหน่อยเร็ว   อ้อ  ขอวันเดือนปีเกิดด้วยจ้า
Back to Top
janthira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janthira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:01 - IP: 180.180.174.193 IP Information

ชื่อ บี คะ อายุ 30 แล้วจ้าๆ เป็นว่าที่สะใภ้ แคนาดา คะ เป็นคนเกินคะ( คนเมืองเกิน 101) ไม่เต็มคะ Clap

พ่อแม่คือสิ่งที่วิเศษที่สุดในโลก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:08 - IP: 91.73.169.74 IP Information
Avatar  โอ้วในที่สุด  น้องบีคนสวยก็ตามมาจนได้  รอตั้งนาน   ขอเพิ่มหน่อยจ้า  สถานที่เกิด  แอนบัดนาว  สิงสถิตย์อยู่ที่ใด    วันเดือนปีเกิดด้วยจ้า  เพื่อเป็นการง่ายต่อฝ่ายทะเบียนในการลงประวัติ 
Back to Top
Annyhandmade View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Annyhandmade Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:12 - IP: 192.168.1.20 IP Information
Avatar>> น่านเป็นวิธี ลดจำนวน คนเข้า คลับเพิ่มของเจ้เค้าน่ะ เลยเรียก เก็บค่าผ่านทาง ตอนนี้ จำนวน ผู้เข้า สมัคร สมาชิค คลับ ได้ ลดน้อย ลงแล้ว ตาม ลำดับ ...Sleepy...5555+

Avatar>> ดี ขึ้น แระดิ คุณพี่ .... มีแรงมาโม้ต่อแระเนี่ย แล้ว ไอ้ที่ ด่า สามีอ่ะ แร๊งงง ...นะน่าน .... น่าสงสารเค้าอ่ะ คืนนี้ ท่าทาง อ่วมแน่ เจ้ 5555+ ขอให้เคลียร์ พื้นที่ ห้องนอนด่วน !!! เพื่อเจรจาสงบศึกกะสามี 55555+

Avatar>>ตอนที่แม่ท้องเอ๊ะ เนี่ย ฮาสุด ทาน ดินสอพอง กับน้ำซาวข้าว ทุกวันเลยคะ เรื่องจริงนะคะ ใครรู้จะรู้สึกแปลกมากๆ ตอนคลอดออกมา มีดินสอพองหุ้มตัวจนหมอต้องมาลอกออก 0upp จริงหรือ นี่   โ อ้ววว ม่าย.. นะม่ายยย.....Dead.....

Avatar>>>เจ้ คนนี้ >>> Avatar  แก บึกบึน แข็งแรง ค่ะ ไม่ น่าจะเป็นอะไรง่ายๆ  อึดด้วยค่ะ 5555+

Avatar เอามาแข่ง กะของแอน สิ ดู ซิ ใคร จะเถิกกว่า กัน 5555+ +

Avatar ยินดี คร๊า......ขอวันเกิด กะ จังหวัด แฟนด้วยน๊า....คุณพี่เก๋ 3 ฉลามเขียว อิอิ

Fri 7, May 2010 15:38:21
"There is nothing either good or bad but thinking makes it so." ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶AnnY ٩(๏̯͡๏)۶
Back to Top

Post Options Post Options   Quote narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:15 - IP: 124.122.137.174 IP Information
[QUOTE=janthira]

ชื่อ บี คะ อายุ 30 แล้วจ้าๆ เป็นว่าที่สะใภ้ แคนาดา คะ เป็นคนเกินคะ( คนเมืองเกิน 101) ไม่เต็มคะ Clap

[/QUOT
หวัดดีค่ะพี่บี นึกว่าจะหนี ไม่มารายงานตัวซะแล้ว พี่สาวเราLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Annyhandmade Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:17 - IP: 192.168.1.20 IP Information
ข้าพเจ้า นาม ว่า แอน

ชาตะ เมื่อวาน ....

มรณะ ...วันนี้

Dead.... ทามม๊ายยย ทามมาย

คนขาดๆเกิน  เยอะจัง ...หรือ ว่า....

อากาศโลกเรา มันร้อน  หื๊อออออออออออ

นิ้ว เป็น ง่อย ไปแล้ว ขอ แอน ตา ซิน ด้วย!!! .... Ouch

หน้า มืด เป็นลม ...เป็นแผล พุพอง เป็นหนอง

ไฟไหม้ น้ำร้อนลวก เป็น หนอง ใช้ แอน ตา ซิน  

เออ ว่ะ อยากรู้ ถึง ทุกวันนี้ ยัย ซิน เค้า มี ตา ชื่อแอน จริง หร๋อ คะ ^ ^" 5555+
"There is nothing either good or bad but thinking makes it so." ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶AnnY ٩(๏̯͡๏)۶
Back to Top

Post Options Post Options   Quote narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:18 - IP: 124.122.137.174 IP Information

จริงหรือค่ะพี่แอน ร้ายนะเนี้ยเจ้เรา ทำงัยดีใบไผ่เกือบจะโดนถอด (ถอดถอนค่ะ) กลางอากาศเหมือนกันอิอิLOLLOL เข้ามาแล้วก็ยังไม่ไว้วางใจอ๊ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:20 - IP: 124.122.137.174 IP Information

Avatar  ดีแล้วน้อง  น่ารักมาก  เห็นห้องอื่นซีเครียดกัน  แวะไปชมมา  ม่ายไหว  ยิ่ง hang  อยู่  

Avatar  ส่วนขนเหรอค่ะ  ยกเว้นผมที่หัวอย่างเดียว  นอกนั้นถอนหมด   hahahahahaha   

นู๋น่ารักจริงๆ เหรอค่ะเจ้ แล้วรักนู๋ป่าว ถ้ารักก็ส่งของฝากเมืองดูใบมาให้เลยอิอิLOLLOL  ถ้าเป็นน้ำมันก็ดีนะคะ จะได้รวยกับเค้าซะที โดนย้อนสร HahahaLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Annyhandmade Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:23 - IP: 192.168.1.20 IP Information

Avatar เก๋ 2 ตุ้ยตุ้ยตุ้ย ...นุ้ย...

เก๋....เป็น ใผ๋ หน๋อออออออ 55555+

คววามจริง ชื่อ แอน ก็ โหล นะ ดูดีๆ 5555+

มีแอน นม เล็ก แอน นม ใหญ่ แอนนม น้อย แอนนมปาน กลาง แล้วก้อ แอน นมบูด 5555+

ไปหาเอาเอง ไปจัด บอร์ดต่อ เริ่ม เยอะคน แระ เดี๋ยว ตาย 5555+

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:24 - IP: 91.73.169.74 IP Information
เรามาคุยกันเรื่องความสวยความงามกันเหอะ  ว่าแล้วเราก็เริ่มต้นด้วยการเลือก  อบซาว์น่า  หรือว่าจะอบไอน้ำ   อบสมุนไพรดี
    1.  เราต้องตรวจสอบร่างกาย  และสุขภาพเราก่อนว่า  ตัวเองต้องการอะไรให้ตัวเอง
         การอบซาว์น่าจะเน้นที่การสลายไขมัน  ใต้ชั้นผิวหนัง   ก็เหมือนการออกกำลังกาย  ด้วยการวิ่ง  หรือทำงานหนัก
         ข้อดี  ซึ่งตัวนี้จะช่วยได้ดีมากในกรณีที่ต้องการลดความอ้วน  ซึ่งจะได้ผลไว
         ข้อเสีย    ไอ้ตัวที่อยากลดมันก็ลดอยู่หรอก  แต่ไอ้ตัวที่ไม่อยากให้ลดนะ   ดันลดตามไปด้วย  ซึ่งตัวนั้นก็คือ  หน้าอก  และก้นอันงามงอน ( สำหรับคนที่พอมี  หรือมีอยู่น้อยจะหวงมาก )  และผิวจะแห้งค่ะ
          การอบไอน้ำ  และ  อบสมุนไพร   การอบไอน้ำ  และอบสมุนไพรเนี่ย จะมีข้อแตกต่างกันนะค่ะ   โดยปกติ  ตามร้านที่มีห้องใหญ่ๆ  ที่เข้าได้หลายคน  ปกติจะทำเป็นห้องปูน จะใช้เครื่องต้มน้ำ  ตัวนี้จะเป็นไอน้ำมาตามท่อธรรมดา  แต่สำหรับที่เป็นห้องบางแห่ง  หรือห้องเล็ก ประเภท  นั่งคนเดียว  ตู้ผ้า  หรือไม่โอ๊ค  ตัวนี้จะใช้เป็นสมุนไพร  ซึ่งจะให้ความสดชื่นมากกว่าค่ะ   แต่ว่าอบสมุนไพรเนี่ยจะมีข้อเสียสำหรับผู้แพ้สมุนไพร  ดังนั้น  ควรเลือกให้ถูกวิธีค่ะ 
           ข้อดี     ทำให้ผิวพรรณชุมชื่น  เปล่งปลั่ง  เลือดลมเดือนสะดวก
           ข้อเสีย  สำหรับคนที่แพ้สมุนไพร  จะมีอาการผื่นแดง  หายใจไม่สะดวก 
ขั้นตอนการเข้าตู้ค่ะ
     อุปกรณ์ คือ  1  น้ำเปล่า  2  ผ้าขนหนูผืนเล็กๆ  3. หมวกคลุมผม
           ก่อนเข้าตู้ทุกประเภท  ต้องราดน้ำธรรมดาให้ทั่วตัว  อาจจะอาบในห้องฝักบัว หรือใช้เช็ดตัวเอาก็ได้ค่ะ   ห่อผมให้เรียบร้อย  ในกรณีที่เข้าอบซาวน่า  ผมจะแห้งมากค่ะ   อาจใช้ครีมบำรุงผม ใส่ผมก่อนเข้าก็ได้  เป็นการอบไอน้ำ( ผม ) ไปในตัว อิอิอิ   จากนั้นให้ดื่มน้ำเปล่าก่อน   1  แก้ว  เพราะการเข้าตู้จะทำให้เสียเหงื่อมาก  อาจเป็นลมในตู้ได้  เมื่อเสร็จแล้วก็เข้าตู้ได้เลย  ให้นำผ้าขนหนูผืนเล็กเข้าไปเพื่อทำการเช็ดหน้า   เช็ดตามตัว( เป็นการขัดตัวไปในตัว ) สังเกตไหมค่ะ  ถ้าเราเข้าอบ  เหงื่อจะออก  หรือไอน้ำจับ  แต่หนังกำพร้าที่ตายแล้ว  จะรุ่ยออกมาด้วยค่ะ  เป็นการขัดตัวที่ไม่สินเปลืองไปด้วย  hehehe
           ระยะเวลาการอยู่ในตู้ ให้อยู่ แค่ 10-15  นาทีต่อครั้ง  แล้วออกมานั่งพัก ประมาณ 2-5  นาที  แล้วกลับเข้าไปใหม่  ไม่ควรเข้าตู้เกิน  2  ครั้งค่ะ  เพราะจะทำให้ระบบการไหลเวียนภายในร่างกายผิดปกติได้  เคยสังเกตบางคนเข้าไปนั่งเป็นครึ่งชั่วโมง  บอกทนได้ ทนได้  พอออกมาหน้าซีด  เพราะเสียเหงื่อเยอะ  และหายใจติดขัด  แทนที่จะเป็นประโยชน์กลายเป็นโทษซะได้  จากนั้นเราก็อาบน้ำ   แล้ว ทาครีมบำรุงผิว ค่ะ  เสร็จขั้นตอน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Annyhandmade Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:25 - IP: 192.168.1.20 IP Information
เออ จะบอกอีกเรื่อง ลืม ...คนเกิดเดือนกันยายน เยอะ จริงๆด้วยอ่ะเจ้เป้า... มา เรยมะ กันยานี้ พี่ไมค์ มาอยู่ยาวด้วย จะได้ พาไปอวด 5555+

คนหาร เยอะดี เจ้ ซะทีเรย มะ มีท ติ้ง เนี่ย อิอิ
Back to Top
Page  <1 89101112 121>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.318 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters