Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เดนมาร์ก / Denmark
  New Posts New Posts RSS Feed: แฟนมีหญิงอื่นทำไงดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แฟนมีหญิงอื่นทำไงดี

Page  12>
Author
mayabook View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote mayabook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แฟนมีหญิงอื่นทำไงดี
    Posted: 20 May 2010 at 17:23 - IP: 125.25.93.212 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่อ ฝน ค่ะเป็นน้องใหม่ที่นี่ค่ะ มีเรื่องจะปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆน่ะค่ะ เรื่องของเรื่องคือ เมื่อวานฝนเจอผู้หญิงคนหนึ่งค่ะมาหาที่คอนโดค่ะ ตอนแรกฝนงงมากเพราะนั่งดูเหตุการณ์บ้านเมืองเราอยู่น่ะค่ะ แต่ รปภ โทรมาให้ลงไปรับเพื่อน ฝนก็งงค่ะ เพราะเพื่อนจะมาทำไมตอนนี้แถมไม่โทรมาก่อนด้วย ฝนก็เลยลงไปรับค่ะ พอเจอปุ๊บสาวเจ้าก็ตกใจเพราะเป็นฝนค่ะที่ไปรับ ฝนก็งงค่ะ เพราะไม่ใช่เพื่อนเรา ( ฮ่วย ) แต่ว่าช่วงเวลานี้แฟนฝนไม่อยู่ประเทศไทยค่ะ ไปประชุมที่เกาหลี ฝนเลยถามเธอคนนั้นว่ามาหาแฟนเหรอ เธอบอกว่าใช่ค่ะ ( โอย เจ็บปวด ) ทำไรไม่ได้ค่ะ ก็เลยให้เค้าขึ้นมาที่ห้องเลย ฝนก็บอกเค้าไปว่าแฟนไปเกาหลีกลับวันศุกร์นี้แล้ว ฝนบอกไปว่าฝนเป็นแฟน แต่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน เพราะฝนอยู่อีกคอนโดค่ะ แยกกันเพราะต่างก็อยากอยู่ใกล้ที่ทำงานของตัวเอง ฝนก็ถามเรื่องราวทั้งหมดว่าเป็นใคร เจอกันที่ไหน เธอก็บอกว่า เจอกับแฟนฝนนานแล้ว เจอกันที่ผับ แล้วก็เคยนอนด้วยกัน แล้วก็เจอกันบ่อย ( โห เจ็บปวดอีกครั้ง ครั้งนี้เจ็บลึกเลยทีเดียว ) ฝนก็ไม่พูดอะไรค่ะ ฝนก็กดโทรศัพท์เลยค่ะ โทรไปหาแฟนที่เกาหลีและบอกว่าวันนี้ใครมาหา เค้าตกใจมากและขอคุยกับผู้หญิงคนนั้น สักพักเค้าคุยกันเสร็จผู้หญิงก็ขอตัวกลับ เหลือฝนกับโทรศัพท์ทางไกล ฝนก็คุยกับเค้าค่ะ ว่าเอาไง เริ่มประสาทกลับด้านค่ะ ไม่รู้จะพูดอะไร มันชาไปหมด ได้ยินแว่วๆว่าค่อยคุยกันเพราะเค้ากลับวันศุกร์ ฝนรู้สึกเหมือนคนโง่ค่ะ ฝนรู้จักกันมา 4 ปีค่ะ เป็นแฟนกัน 2 ปี เป็นแฟนคนแรกค่ะ รู้สึกเจ็บมาก เหมือนโดนทรยศอย่างร้ายแรง เพราะฝนรักเค้าและวางแผนจะแต่งงานกันด้วย หรือเพราะผู้ชายอยากมีหลายคน ฝนคิดว่าฝนไม่มีอะไรบกพร่องนะคะ เจอกันเกือบทุกวัน และเค้าก็ดีนะ มารับฝนที่ทำงาน ไปกินข้าว แล้วบางวันฝนก็นอนที่คอนโดเค้า บางวันเค้าก็นอนที่คอนโดฝน แล้วมาวันนี้ วันที่รู้ว่าเค้ามีคนอื่น ฝนรู้สึกชาและอยากอยู่คนเดียว อีกด้านนึงฝนก็คิดว่าฝนไม่ดีพอหรือเปล่าเค้าเลยอยากมีคนอื่น ฝนควรเลิกกับเค้าดีมั้ยคะ ฝนไม่รู้จะทำไงดีอยากกลับห้องตัวเอง แต่ก็เหตุการณ์บ้านเมืองเป็นอย่างนี้อยู่ด้วย ฝนควรทำยังไงดีคะ
Back to Top
Neyy View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 17:55 - IP: 203.172.204.145 IP Information
Originally posted by mayabook

สวัสดีค่ะ ชื่อ ฝน ค่ะเป็นน้องใหม่ที่นี่ค่ะ มีเรื่องจะปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆน่ะค่ะ เรื่องของเรื่องคือ เมื่อวานฝนเจอผู้หญิงคนหนึ่งค่ะมาหาที่คอนโดค่ะ ตอนแรกฝนงงมากเพราะนั่งดูเหตุการณ์บ้านเมืองเราอยู่น่ะค่ะ แต่ รปภ โทรมาให้ลงไปรับเพื่อน ฝนก็งงค่ะ เพราะเพื่อนจะมาทำไมตอนนี้แถมไม่โทรมาก่อนด้วย ฝนก็เลยลงไปรับค่ะ พอเจอปุ๊บสาวเจ้าก็ตกใจเพราะเป็นฝนค่ะที่ไปรับ ฝนก็งงค่ะ เพราะไม่ใช่เพื่อนเรา ( ฮ่วย ) แต่ว่าช่วงเวลานี้แฟนฝนไม่อยู่ประเทศไทยค่ะ ไปประชุมที่เกาหลี ฝนเลยถามเธอคนนั้นว่ามาหาแฟนเหรอ เธอบอกว่าใช่ค่ะ ( โอย เจ็บปวด ) ทำไรไม่ได้ค่ะ ก็เลยให้เค้าขึ้นมาที่ห้องเลย ฝนก็บอกเค้าไปว่าแฟนไปเกาหลีกลับวันศุกร์นี้แล้ว ฝนบอกไปว่าฝนเป็นแฟน แต่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน เพราะฝนอยู่อีกคอนโดค่ะ แยกกันเพราะต่างก็อยากอยู่ใกล้ที่ทำงานของตัวเอง ฝนก็ถามเรื่องราวทั้งหมดว่าเป็นใคร เจอกันที่ไหน เธอก็บอกว่า เจอกับแฟนฝนนานแล้ว เจอกันที่ผับ แล้วก็เคยนอนด้วยกัน แล้วก็เจอกันบ่อย ( โห เจ็บปวดอีกครั้ง ครั้งนี้เจ็บลึกเลยทีเดียว ) ฝนก็ไม่พูดอะไรค่ะ ฝนก็กดโทรศัพท์เลยค่ะ โทรไปหาแฟนที่เกาหลีและบอกว่าวันนี้ใครมาหา เค้าตกใจมากและขอคุยกับผู้หญิงคนนั้น สักพักเค้าคุยกันเสร็จผู้หญิงก็ขอตัวกลับ เหลือฝนกับโทรศัพท์ทางไกล ฝนก็คุยกับเค้าค่ะ ว่าเอาไง เริ่มประสาทกลับด้านค่ะ ไม่รู้จะพูดอะไร มันชาไปหมด ได้ยินแว่วๆว่าค่อยคุยกันเพราะเค้ากลับวันศุกร์ ฝนรู้สึกเหมือนคนโง่ค่ะ ฝนรู้จักกันมา 4 ปีค่ะ เป็นแฟนกัน 2 ปี เป็นแฟนคนแรกค่ะ รู้สึกเจ็บมาก เหมือนโดนทรยศอย่างร้ายแรง เพราะฝนรักเค้าและวางแผนจะแต่งงานกันด้วย หรือเพราะผู้ชายอยากมีหลายคน ฝนคิดว่าฝนไม่มีอะไรบกพร่องนะคะ เจอกันเกือบทุกวัน และเค้าก็ดีนะ มารับฝนที่ทำงาน ไปกินข้าว แล้วบางวันฝนก็นอนที่คอนโดเค้า บางวันเค้าก็นอนที่คอนโดฝน แล้วมาวันนี้ วันที่รู้ว่าเค้ามีคนอื่น ฝนรู้สึกชาและอยากอยู่คนเดียว อีกด้านนึงฝนก็คิดว่าฝนไม่ดีพอหรือเปล่าเค้าเลยอยากมีคนอื่น ฝนควรเลิกกับเค้าดีมั้ยคะ ฝนไม่รู้จะทำไงดีอยากกลับห้องตัวเอง แต่ก็เหตุการณ์บ้านเมืองเป็นอย่างนี้อยู่ด้วย ฝนควรทำยังไงดีคะ

ขออนุญาตขยายขนาดตัวอักษรค่ะ
ตัวเรายังเป็นไม่ได้อย่างที่เราต้องการแล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร...
Back to Top
schengen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 17:58 - IP: 192.168.182.4 IP Information

สวัดดีค่ะคุณฝน  ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น  พี่ว่าน้องฝนใจเย็นๆๆก่อนนะค่ะ(พี่รู้ว่ามันทำยาก)  แต่เราต้องทำค่ะใจดีสู้เสือเอาไว้และรอแฟนคุณมาก็นั่งคุยกันดูหรือเรียกผู้หญิงคนนั้นมาคุยพร้อมกันไปเลยก็ได้  แล้วพอถึงตอนนั้นคุณฝนก็จะรู้ว่าควรจะทำยังไง  ถึงจะยังไงพี่ก็ขอให้คุณฝนโชคดีนะค่ะ  เห็นใจและเข้าใจสถานะการณ์แบบนี้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์
Back to Top
Neyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:01 - IP: 203.172.204.145 IP Information

รอแฟนคุณกลับมา แล้วค่อยคุยกับแฟนคุณค่ะ บางทีเค้าอาจเป็นอดีตกันไปแล้วก็ได้ ยังไงขอให้มีสตินะคะ เอาใจช่วยค่ะ
ตัวเรายังเป็นไม่ได้อย่างที่เราต้องการแล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร...
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mayabook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:31 - IP: 125.25.93.212 IP Information
ขอบคุณมากๆเลย ค่ะ แต่เมื่อเช้าแฟนโทรมา พูดเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ฝนเลยไปไม่ถูกทางเลย เค้าพูดเหมือนเมื่อวานไม่เรื่องแบบนี้ ปวดใจ รักมากเจ็บมากเหลือเกิน เจ็บจนอยากถอย
Back to Top
roong37 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote roong37 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 18:47 - IP: 95.154.39.48 IP Information
อย่าเพิ่งถอยค่ะคุณฝน 4 ปีที่คุณมีใจให้กับแฟนคุณนี่นานโขอยู่นะคะ จะมาถอยง่ายๆได้งัย รอเขากลับมาคุณฝนลองคุยกับเขาดู ลองถามว่าเป็นจริงอย่างที่หญิงคนนั้นบอกคุณฝนมั้ย เมื่อถึงเวลานั้นคำตอบของเขาอาจจะทำให้คุณฝนหาทางออกเจอก็ได้นะคะ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ 
เพื่อนแท้หาไม่ง่าย เพื่อนกายหาไม่ยาก เพื่อนมากอาจไม่ดี แต่ถ้าเพื่อนไม่มี...โลกทั้งใบ..อยู่ได้งัย..คนเดียว
Back to Top
kanyakorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanyakorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:07 - IP: 86.45.172.234 IP Information
เข้าใจความรู้สึกที่บอกว่า....เจ็บจนอยากถอย.....อันนี้เคยเป็นค่ะ....เพราะรักเค้า และเราไม่อยากเจ็บชํ้า
ใจมันชา...มึนๆ งงๆ อะไรหว่า...ประมาณนั้น...ใช่ไหม
แต่ถอยออกมา...ทบทวนดูก็ไม่น่าจะเป็นไรมั่งค่ะ
คุยกันด้วยเหตุผล....เสียทองท่วมหัว...เสียผัว(ชั่ว)ดีกว่าน่ะค่ะ....จำเอาไว้น่ะค่ะ...ความรักเกิดขึ้นได้ใหม่เสมอ
รักแท้ไม่ได้มีแค่ครั้งเดียว.....ขอให้คุณโชคดี
รักเธอทุกวัน
Back to Top
Moonielsen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Moonielsen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:38 - IP: 110.168.91.243 IP Information

นะตอนนี้เข้าใจว่าเจ็บค่ะ อารมณ์ก็ไม่ปกติ ระหว่างที่แฟนยังไม่กลับยังมีเวลาคิด ขอให้น้องมีสตินะคะ รอจนกว่าเขากลับมาแล้วเราจะได้คำตอบ เอาใจช่วยค่ะ

Back to Top
nalinee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nalinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 20:45 - IP: 119.42.126.171 IP Information
ขอเข้ามาเป็นกำลังใจให้ คุณฝน ด้วยอีกคนนะค่ะSmileSmile
ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มีให้นะค่ะ
Back to Top
AomIndy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AomIndy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 21:11 - IP: 125.26.186.147 IP Information

ขอให้คุณหาทางออกที่ดีที่สุดสำหรับคุณนะคะ  ส่วนเรื่องแฟนคุณนี่ ไม่มีความเห็นค่ะ

ดิฉันอยากให้คุณรักตัวเองให้มากๆค่ะSmile 
Back to Top
Jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 21:24 - IP: 110.49.106.106 IP Information

คุยกันก่อนน่ะค่ะที่จะตัดสินใจอะไรลงไป รู้ว่ามันเจ็บ แต่คิดว่าถ้าคุยกับแฟนแล้วน่าจะตัดสินใจง่ายกว่า ว่าจะเอาอย่างไร เอาใจช่วยค่ะ

Back to Top
nisanart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 21:30 - IP: 113.53.163.104 IP Information
 พี่ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน
ขอให้ตั้งสติให้ดีๆ คิดถึงคุณพ่อคุณแม่ให้มากๆ
รักตัวเองให้มากๆ
ถ้าหากต้องเสียใจหรือจากกันรับรองว่า ไม่นานน้องจะหายเศร้า
แต่ขอให้เข้าใจกันด้วยดี ด้วยเถอะ เจ้าประคุณ
Back to Top
^Poo^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ^Poo^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 21:46 - IP: 118.172.178.198 IP Information

น้องปูเข้ามาเป็นกำลังใจให้คร่า น้องปูก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันคร่า แต่ของปูเจอผู้หญิงในห้องเลยคร่า
แต่เจ้าตัวออกไปข้างนอก ปูเลยถามว่าเป็นใคร บอกว่าเป็นแฟนเจ้าของห้อง ปูแทบหงายหลัง ตัวชา ประสาทกลับแล้วก็อาละวาด ของที่ห้องพังหมด อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สรุปปูคบมา 4ปี ผู้หญิงคนนั้นเป็นพยาบาลพึ่งคบมา 6เดือน แต่กรณีปูเรื่องนี้เยื้อเยื้อมา1ปี ฝ่ายชายโกหกปูว่าเลิกกับผู้หญิงคนนั้นแล้ว ปูก็เชื่อ และแล้ววันหนึ่ง ผู้หญิงคนนั้นโทรมาขอแฟนปูคร่า บอกว่าไม่อยากปิดบังต่อไป ไม่อยากลบซ่อน รู้ว่าผิดนะ แต่รัก อยากได้ ปูบอกว่าโอเค เอาไปเลย สรุปปูยกให้คร่า ทนไม่ไหว เหมือนแก้วที่มันร้าวคร่า แตกแล้ว ให้ต่อใหม่มันก็ไม่สามารถกับมาเหมือนเดิม
         แต่กรณีของคุงพี่ ปูคิดว่าคุงพี่รอเค้ากลับมาก่อนแล้วเคลียร์กันดีกว่า ตอนนี้ทำได้อย่างเดียวรอเค้ากลับมาแก้ปัญหา
ปูเป็นกำลังใจให้นะคร่า ชีวิตปูผิดหวังเรื่องความรักบ่อยคร่า ยังไม่เจอเนื้อคู่ซักที หรือยังไม่เกิดก็ไม่รู้
         ยังไงคุงพี่ก็ดูแลตัวเองก่อนนะคร่า น้องปูเป็นกำลังใจให้คร่า :D
♥ aldrig ska jag sluta älska dig ♥ ツ
Back to Top
Beachgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Beachgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 22:42 - IP: 115.67.139.189 IP Information

เราว่ารอแฟนคุณกลับมาและเปิดอกคุยกันเลยว่าเป็นยังไง ผู้หญิงคนนั้นคือใคร ปัจจุบันความสัมพันธ์ของเค้ากับผู้หญิงคนนั้นถึงไหน จบกันหรือยัง

แล้วความสัมพันธ์ระหว่างคุณกับเค้าเป็นเช่นไร พูดกันให้เคลียร์เลยค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

แต่อยากจะบอกนิดนึงว่า คู่กันแล้วไม่แคล้วกันค่ะ
Back to Top
Tangkvvaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tangkvvaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 01:12 - IP: 68.110.92.117 IP Information

ก่อนอื่นคุณฝน ต้องอย่าคิดว่าเราไม่ดีพอสำหรับเค้านะคะ

เราต้องคิดว่า เรานะดีพอ แต่เค้าไม่พอดี ไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่

เป็นกำลังใจให้คะ ไม่ว่าคุณฝนจะตัดสินใจยังไงกับเหตุการณ์นี้

บอกตัวเองไว้คะ ชั้นทำดีที่สุดแล้ว

Edited by Tangkvvaa - 21 May 2553 at 01:12
Back to Top
natcha1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natcha1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 02:08 - IP: 93.164.13.71 IP Information

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้ผลลัพย์ออกมาในทางที่ดีค่ะ ชอบคำนี้ค่ะ ต้องอย่าคิดว่าเราไม่ดีพอสำหรับเค้านะคะ

เราต้องคิดว่า เรานะดีพอ แต่เค้าไม่พอดี ไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ / ผู้ชายบางคนกว่าจะรู้ว่ามีเพชรอยู่ในมือ ก้อต่อเมื่อเสียมันไปแล้วนั่นเองค่ะ รักมากเจ็บก้อมาก แต่ถ้ากลั้นใจข้ามจุดนั้นมาได้แล้ว จะเห็นค่ะ ว่ามันเล็กมากจริงๆกับความเจ็บปวดในวันนั้น สู้ๆค่ะ Smile

Back to Top
Mrs ExteRmINaToR74 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mrs ExteRmINaToR74 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 02:26 - IP: 86.148.4.235 IP Information

สู้ๆนะค่ะ เดี๋ยวคุณฝนก็ผ่านมันไปได้

Edited by Mrs ExteRmINaToR74 - 06 Jan 2553 at 18:24
Chorley Lancashire UK
Back to Top
FruLille View Drop Down
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Post Options Post Options   Quote FruLille Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 03:03 - IP: 83.93.199.37 IP Information
อย่าโทษว่าตัวเองไม่ดีพอหรือว่าความผิดมันเกิดจากตัวเราเอง
ใจเย็นๆไว้ค่ะ สติมา ปัญญาเกิด Smile

โชคดีค่ะ

Alder er kun et tal,ikke nødvendigvis lig med visdom eller modenhed.
Back to Top
Dior View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Dior Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 03:15 - IP: 86.2.247.127 IP Information

ถ้าเค้าบอกว่าไม่มีอะไร แค่ทางผ่าน เค้าเลือกคุณและจะเลิกกับผู้หญิงคนนั้น  คุณจะเชื่อและให้อภัยเค้ามั้ยคะ ???

..... ในเมื่อตลอดเวลา 4 ปีที่เค้ากันมา เค้าบอกคุณเสมอว่าเค้าไม่มีใครนอกจากคุณ !

เจ็บใจ เสียใจ ผิดหวัง เสียเวลา แต่คงไม่นานที่จะเยียวยานะคะ  อะไรที่มันร้าวแล้ว ถึงจะพยายามที่จะเอากาวมาแปะ แต่ยังไงก็ยังคงเห็นรอยร้าว และสามารถที่จะแตกร้าวอีกรอบได้เสมอ

อยากร้องก็ร้องนะคะ มันจะทำให้เรารู้สึกดีขึ้น
Back to Top
Mango View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mango Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 04:24 - IP: 95.209.54.253 IP Information
ผู้ชายที่ไม่ซื่อสัตย์.....ทนคบต่อไปก็จะเจ็บอยู่อย่างนี้แหละค่ะ
รักใหม่เกิดขึ้นได้หลายครั้งค่ะ กว่าจะแก่กว่าจะตายต้องเจออีกมากมายเลยแหละ
(ตัวเราเอง..กว่าเราจะมาเจอคนที่รักเราจริงก็อกหักมาจนนับไม่ถ้วนเหมือนกัน)

ให้โอกาสตัวเองเจอคนที่ดีๆรักจริงดีกว่านะ Smile
มะม่วง,31 år o bor i Göteborg
Back to Top
อิงอร View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อิงอร Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 05:55 - IP: 117.47.233.86 IP Information
สันดานคนถ้าเคยเป็นยังไงๆก็แก้ไม่หาย เลิกเถอะอย่าเสียเวลาอีกต่อไป ขนาดคบกันมาตั้งสี่ปียังโกหก ใช้เวลาศึกษาคนใหม่เถอะค่ะ เพราะถึงจะรักเขามากแค่ไหน แต่ใจมันมีแผลแล้วคงลบยากค่ะ
http://engonk1.blogspot.com.au/

Back to Top
JingJai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JingJai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 10:29 - IP: 125.27.31.68 IP Information

กรณีของคุณฝนเป็นเหมือนเพื่อนเราเลยค่ะ คือจะเล่าเรื่องเพื่อนให้ฟังนะค่ะ เผื่อจะเป็นแนวทางให้คุณฝนได้คิดหาทางออกบ้าง..แต่ก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้หรือเปล่าน๊ะ

เรื่องก็มีอยู่ว่า เพื่อนเขามีแฟนเป็นคนนอร์เวย์ เพื่อนเขาเป็นคนที่จัดว่าสวย และมีเสน่ห์มาก มีทั้งผู้ชายไทยและต่างชาติมาชอบเขามากมายค่ะ แต่ก็เหมือนมีอะไรบังตา หรือเป็นเวรกรรมก็ไม่รู้นะค่ะ ให้เพื่อนเลือกแฟนของเขา คนที่มาจากนอร์เวย์ค่ะ แฟนเพื่อนอายุก็มากแล้วนะค่ะ ประมาณ 47 ปีค่ะ
แต่แฟนของเพื่อนเขาไม่เคยแต่งงานมาก่อน และไม่เคยยึดติด หรือผูกมัด กับใครทั้งนั้น แต่เพื่อนของเราก็รักเขามาก เพื่อนยังบอกกับเราเลยว่า จะขอมีเขาเพียงคนเดียว และรักเดียวใจเดียวตลอดไปค่ะ ตั้งแต่แรกที่เพื่อนตัดสินใจคบกับแฟนเขา ในใจเพื่อนก็หวังค่ะ ว่าแฟนจะมีแค่เพื่อนเพียงคนเดียว แต่อะไรๆ ก็ไม่เป็นดังหวังเสมอไป เพื่อนกับแฟนเพื่อนก็คบกับมาตลอด แต่เวลาแฟนเขามาหา เพื่อนเขาอาจจะไม่มีเวลาให้แฟนเท่าไหร่ มีอยู่วันหนึ่งค่ะ เพื่อนนั่งรถจากสุพรรณ บ้านของเพื่อนมาหาแฟน เมื่อมาถึงโรงแรมที่พักของแฟน เพื่อนก็แทบช๊อคค่ะ เพราะว่า เพื่อนเห็น กำไล และแหวนผู้หญิงในห้องน้ำ จากนั้นเพื่อนเองก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี จะอยู่หรือจะกลับบ้านดีนะ เพื่อนได้แต่นั่งร้องไห้อย่างเดียวค่ะ เพราะไม่คิดว่าตัวเองจะต้องมาเจอกับเหตุการณ์แบบนี้ แต่ก็ตั้งสติ แล้วบอกกับตัวเองว่า ในเมื่อเรารักเขา เราก็ต้องทนได้ ยอมรับเลยว่าเพื่อน อดทนมาก ไม่พูดอะไร ไม่ถามอะไร เกี่ยวกับเรื่องกำไล และแหวนที่เพื่อนเจอให้ห้องน้ำ กับแฟนเลย ทำตัวเป็นปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ในใจเพื่อนนั้นมันเต็มไปด้วยความเจ็บปวดค่ะ แฟนของเพื่อนเป็นคนเจ้าชู้มากนะค่ะ เวลาเพื่อนไม่อยู่ก็มักจะหาผู้หญิงบาร์มานอนด้วยเสมอ ในข้อนี้เพื่อนก็รู้ดีค่ะ แต่ด้วยความรักบังตาก็เลยทำเป็นไม่สนใจอะไรทั้งนั้น เพื่อนอดทนและมอบความรักที่เต็มไปด้วยความบริสุทธิ์ใจให้แฟนของเขาตลอดและทำแต่เรื่องดีๆ ให้แฟน จนในตอนนี้ค่ะ แฟนของเพื่อนก็เห็นในความดีและความรักที่เพื่อนมีให้ เขาก็เปลี่ยนแปลงตัวเองไปเยอะเลยค่ะ ตอนนี้เขามีแต่เพื่อนของเราคนเดียว แล้วยังบอกขอโทษกับเรื่องที่ผ่านมา ที่เขาเคยทำให้เพื่อนเสียใจ เขารู้แล้วว่าใครดีกับเขา และรักเขาจริง
ยอมรับนะค่ะ ว่าเพื่อนเรานี่มันเป็นประเภทที่อึด และทนจริงๆ ค่ะ ขนาดแฟนเขาทำขนาดนี้เพื่อนมันยังมั่นคงในรักทีมีต่อแฟนเขาอยู่เลย ถ้าเป็นเราก็คงถอยมาตั้งนานแล้ว ไม่ยอมเอาตัวเองไปทรมาน ขนาดนั้นหรอก ร้องไห้และเสียใจเกือบทุกวันใครมันจะไปยอมทน
Happy of your life
Back to Top
december11 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote december11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 17:55 - IP: 213.114.27.181 IP Information
เสียใจด้วยนะค่ะ คุณฝน ให้กำลังแล้วกันเนอะ ขอให้คุณได้เจอคนไหม่ที่ดีๆSmile
http://www.facebook.com/?ref=home#!/profile.php?id=100001229190611
Back to Top
aonya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aonya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 19:04 - IP: 88.185.130.175 IP Information

ฟังแล้วเจ็บปวดแทน เป็นกำลังใจให้นะคะคุณฝน ค่อยๆคิด และคุยกันค่ะ...สู้ๆนะคะ

Back to Top
Blue Mango View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Blue Mango Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 19:30 - IP: 213.107.112.15 IP Information
สิ่งสำคัญที่สุดของความสัมพันธ์ระหว่างคนสองคนคือ ความซื่อสัตย์

เขาไม่ดีพอสำหรับคุณต่างหาก คุณจะคิดอะไรก็ได้แต่อย่าคิดว่าตัวเองไม่ดี
เพราะถ้าคุณคิดว่าตัวเองไม่ดี คุณก็ยังจะอยู่กับผู้ชายที่ไม่ดีต่อไป

แล้วยิ่งถ้าจะแต่งงานแล้วยังทำตัวแบบนี้อีก

โดยส่วนตัวถ้าผู้ชายไม่ว่าชาติไหนๆยังไม่รู้จักคำนี้ ก็ต่างคนต่างไปแล้วกัน

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mayabook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 20:31 - IP: 125.25.97.16 IP Information
ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับกำลังใจและคำแนะนำมากมายที่ให้ข้อคิด คุยกันแล้วค่ะ ฝนไม่ร้องไห้เลย ขณะที่คุยค่ะ มีแต่เค้าที่ร้องไห้และเสียใจ เค้าเจอผู้หญิงที่สุขุมวิท 11 ค่ะ เค้าเมา และเห็นผู้หญิงร้องไห้เลยเข้าไปคุยด้วย สรุปว่าผู้หญิงอกหักและสวยน่ะค่ะ เค้าเลยพากลับห้องและมีเซ็กส์กัน จนถึงปัจจุบัน และยังคุยกันอยู่ เค้าขอโทษและบอกว่าจะให้ทำยังไง ฝนเลยตัดสินใจว่าแยกกันอยู่ดีกว่า ฝนก็เสียใจนะคะ แต่คิดว่าดีที่สุดแล้ว ถ้ายังอยู่ด้วยกัน มันยังฝังใจว่า เตียงที่เรานอนด้วยกัน เคยมีใครไม่รู้มานอนมีอะไรกับแฟนเรา ฝนก็ถามค่ะว่าถ้าเป็นฝนพาผู้ชายมานอนด้วยเค้ารู้สึกยังไง เค้าก็รับไม่ได้ค่ะ ฝนบอกว่า เหมือนกันรับไม่ได้มากๆ เลยตัดสินใจเลิกค่ะ ฝนก็กลับห้องตัวเอง คงต้องทำใจสักพัก
ขอบคุณมากนะคะ
Back to Top
moccha_t View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote moccha_t Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 21:28 - IP: 111.84.135.212 IP Information
เข้มแข็งนะคะคุณฝน ... เอาใจช่วย แล้วเวลาจะพาคุณฝนผ่านความเจ็บปวดไปได้
บอกไม่ได้เหมือนกันค่ะว่านานแค่ไหน....คนที่จะรู้ดีที่สุดคงเป็นคุณฝนเอง
คนรอบข้างปลอบได้ ให้กำลังใจได้  แต่คนที่จะข้ามจุดๆนี้ไปได้ คือตัวคุณฝนนะคะ
สู้ๆ  เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ
Back to Top
Nkuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nkuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 22:09 - IP: 113.53.203.172 IP Information

เข้ามาให้กำลังใจอีกคนคะ  สู้ๆ  คิดไว้เสมอว่าเราจะต้องได้เจอคนดีกว่านี้  เกลียดที่สุดผู้ชายไม่เคยพอ

Back to Top
ponchanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ponchanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 23:24 - IP: 125.24.227.51 IP Information

สู้ๆ นะค่ะ คุณฝน เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Back to Top
schengen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 23:45 - IP: 192.168.182.178 IP Information

พี่ขอให้คุณฝนเจอแต่สิ่งดีๆๆนะค่ะฟ้าหลังฝนย่อมสวยงามค่ะและพี่ก็เชื่อว่าน้องฝนต้องเจอคนดีๆๆที่รักเดียวใจเดียวอย่างแน่นอนค่ะ    เรายอมเจ็บตอนนี้ดีกว่าแต่งงานไปแล้วมารู้ทีหลังนะค่ะ  ยังไงก็สู้ๆๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ Tongue

edite คำผิดค่ะ

Edited by schengen - 21 May 2553 at 23:46
พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.236 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters