Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: เที่ยวเชียงราย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เที่ยวเชียงราย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kanittaya View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เที่ยวเชียงราย
    Posted: 18 Dec 2012 at 23:18 - IP: 110.171.124.81 IP Information
ใครอยู่เชียงราย หรือเคยไปเที่ยวเชียงรายช่วยเข้ามาแนะนำด้วยค่ะ ว่าโรงแรมที่ไหนที่อยู่ในตัวเมืองที่สะดวก สะอาด และปลอดภัยบ้าง สถานที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ มีที่ไหนบ้าง ขอบคุณค่ะBig smile
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
malangpor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote malangpor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2012 at 00:05 - IP: 118.172.69.155 IP Information
ต้องแน้นเรื่องระดับดาวรึป่าวค่ะ 
Back to Top
tang mo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tang mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2012 at 01:28 - IP: 84.196.243.130 IP Information

สวัสดีคะ ดิฉันเป็นคนเชียงรายคะ ถ้าจะพักโรงแรมในเมือง ก็มีหลายที่อยู่เหมือนกันนะคะ  เช่น โรงแรมวังคำ โรงแรมริมกก โรงแรมดุสิต โรงแรมเวียงอินค์ ฯลฯ

แต่ถ้าอยากได้แบบสะดวกจริงๆอยู่ใกล้สถานีขนส่ง ใกล้ไนท์บราซ่า ใกล้ร้านอาหารไทยและต่างชาติ ใกล้แหล่งช็อปปิ้ง ก็ขอแนะนะโรงแรมวังคำคะ สะอาด พนักงานต้อนรับดีมาก  ราคาพอดี ไม่แพงคะ (ไม่เกิน ๒๐๐๐บาท) 

ส่วนสถานที่ท่องเที่ยวในเชียงรายก็มี เท่าที่นึกออกได้ตอนนี้นะคะLOL

วัดร่องขุ่น ,วัดพระแก้ว, น้ำตกขุนกรณ์,พระตำหนักดอยตุง, พระธาตุดอยตุง,ดอยช้างมูบ, เชียงแสน สามเหลี่ยมทองคำ,
ตลาดการค้าชายแดน แม่สาย-ท่าขี้เหล็ก(พม่า), ดอยวาวี,วัดถ้ำผาจ๋ม (วัดที่นี่ศักดิ์สิทธิมากคะ),ถ้ำปลา-ถ้ำลิง, นั่งช้างไปดูหมู่บ้านกระเหรี่ยงคอยาว, พระขี่ม้าบิณฑบาตร,ทะเลหมอกภูชี้ฟ้า,สักการะรพะธาตุ ๙ จอม,
ขอให้เที่ยวสนุกๆนะคะSmile
และเราจะมีกันและกันตลอดไป
Back to Top
Natcharee H. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natcharee H. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2012 at 06:09 - IP: 175.35.38.109 IP Information
แนทก็สาวเชียงรายเหมือนกันค่าาา :) เรื่องโรงแรม เคยพักหลายที่ แต่ชอบ 2 ที่นี้ค่ะ Laluna hotel and resort กับ the legend Chiang rai Hotel ลองค้นหาใน google ดูค่ะ ทั้งสองที่เดินทางสะดวก สระว่ายน้ำ สวนสวย ไม่ค่อยพลุกพล่าน อาหารเช้าให้เลือกเยอะ อยู่ในตัวเมือง ส่วนที่เที่ยวคุณ tang mo แนะนำไว้ละเอียดดีค่ะ ขอแนะนำช่วงกลางคืนจะมีตลาดไนบาร์ซ่าด้วยนะคะ ของขาย ของกินเยอะ ถ้าร้านอาหารเหนือบรรยากาศดีแนะนำ สบันงาขันโตก โตกตอง และ ตองตึง มีโชว์ฟ้อนรำด้วยค่ะ ถ้าเน้นธรรมชาติก็ที่ คุ้มเจ้านาง กับ ลีลาวดี อาหารหลากหลายอร่อยด้วยค่ะ   
Back to Top
Garfield View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Garfield Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2012 at 10:52 - IP: 49.48.4.146 IP Information
มาเห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงคะ กับ Laluna hotel and resort   เพิ่งไปมาอาทิตย์ที่แล้วคะ ร่มรื่น สะอาด และก้อปลอดภัยคะ ( แต่แาหารแอบแพงนิดนึง ) Tongue
Back to Top
L.O.V.E. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote L.O.V.E. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2012 at 12:38 - IP: 110.168.58.4 IP Information
เข้ามาเชียร์ Laluna อีกเสียงค่ะ

ถ้ายังไม่เบื่อช๊อปปิ้ง ตอนนี้ที่เชียงรายก็มีเซ็นทรัลไปเปิดแล้วนะคะ Big smile
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters