Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยโดนบ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครเคยโดนบ้างคะ

Page  12>
Author
Rika View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยโดนบ้างคะ
    Posted: 21 Dec 2012 at 01:30 - IP: 68.8.145.63 IP Information
เมื่อวานเราไปเที่ยวสวนสัตว์กับครอบครัวมาคะ ไปกันประมาน6ซมได้ เเต่เดินตลอดเลย พอกลับมาบ้านเอาลูกนอนในเตียงเค้า เเล้วเรากับสามีก็หลับทันที  ที่นี่ตอนประมาณเที่ยงคืน เหมือนได้ยินเสียงเท้าคนเดิน เพราะพื้นข้างบนบ้านเราใต้พรมมันเป็นไม้คะ ครึ่งหลับครึ่งตื่นจริงๆ เลยไม่เเน่ใจว่าไอเสียงที่ได้ยินนั้นคือเสียงจากในฝันหรือเปล่า  เเต่อยู่ๆเราก็ลืมตาขึ่นมาพร้อมกับความเเน่นหน้าอก เราอยากร้องดังๆให้สามีช่วยเเต่ว่าเสียงไม่มี ตะโกนยังไงก็ไม่มีเสียงคะ เหมือนคนเป็นอัมพาตไปเลย เเต่ตายังลืมอยู่คะ เเต่มองไม่เห็นใครเลยนะคะ เค้าบอกกันว่าเวลาโดนผีอำคนส่วนมากจะเห็นเงาดำดำอะไรสักอย่าง เเต่ริกะไม่เห็นใครคะ ไหนๆก็ขยับตัวไม่ได้ก็เลยหลับต่อ5555   เกิดมาไม่เคยเป็นเเบบนี้เลยคะ  มันคือผีมาอำจริงๆหรอคะ หรือว่าเป็นเเบบที่เเม่เราบอก เราโทรไปหาเเม่ที่ญี่ปุ่น เเม่บอกว่า ไม่ใช่ผีหรอก เเม่ก็เคยเป็น เพราะไปนอนทับเส้นอะไรเนี่ยเเหละ เออ เราก็สบายใจ เเต่โทรหาพ่อที่เมืองไทย พ่อบอกตอนหนุ่มๆพ่อไปนอนกับเพื่อนที่วัด โดนผีอำเเล้วเเบบเห็น ผู้หญฺิงผมยาวๆหน้าตาเป็นผีเลย เเละๆ มานั่งหน้าอกเเก เเล้วบีบคอด้วย เเกบอกคิดว่าตายเเน่ๆ เเต่ก็ผ่านมาได้ เลยไม่รู้จะเชื่อพ่อ หรือเเม่ดี เพื่อนๆคิดว่ายังไงคะ? น่ากลัวอ่าDead หรือเป็นเพราะเราเหนื่อยจริงๆ
Back to Top
Iza_1992 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Iza_1992 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 01:41 - IP: 86.168.69.70 IP Information
เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนอยู่ไทยชอบนอนหลับตอน 5-6 โมงเย็น (เวลาผีตากผ้าอ้อม) เพราะจะรอออนสไกป์คุยกับสามีตอนดึกๆ น่ะค่ะ ขยับไม่ได้ เหมือนอาการผีอำ ในใจนึกถึงพ่อแม่ สักพักขยับตัวได้ ห้องมีแอร์แต่เหงื่อแตกสะงั้นค่ะ Tongue
Nothing lasts forever :')
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 01:48 - IP: 68.8.145.63 IP Information
พี่ก็ภาวนาขอให้อย่าเป็นแบบพ่อพี่เล่าเลย อันนั้นรับไม่ไหวอะ
Back to Top
Pina_Punch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:10 - IP: 108.48.22.224 IP Information
_ ขออนุญาตลบโพสต์น่ะค่ะ ขอบคุณมากมายค่ะSmile

Edited by Pina_Punch - 12 Jan 2013 at 00:16
Back to Top
A-wang View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote A-wang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:12 - IP: 91.152.135.41 IP Information
เชื่อคุณแม่คุณริกะเหอะค่ะ นอนทับเส้นน่ะ ดิฉันเป็นบ่อย แต่พยายามปลุกตัวเองให้ตื่นเอาค่ะ เพราะนอนนานๆ
มันจะชาจนเป็นเส้นเลือดขอด ^_^ เรื่องผีสางไม่เชื่อแต่ไม่ลบลู่ค่ะ
^_^Rein pa sa thai and Finn^_^
Back to Top
pimwa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimwa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:24 - IP: 2.28.215.157 IP Information
เป็นตลอดคะ  เป็นบ่อยด้วย ทางวิทยาศาสตร์จะบอกว่านอนทับเส้นตัวเอง เเต่ทางไสยศาสตร์จะบอกว่าเราโดนผีอำคะ ตอนที่เป็นก็สวดมนต์คะ สวดเท่าไหร่ก็ไม่หาย จนกว่าเราจะเพลียเหนื่อยไปเอง คงไม่ใช่ผีอำ  เเต่ถ้า ผีอำจริงๆๆก็เคยคะ เราก็สวดมนต์ก็หายไป เราจะมีความรู้สึกมากกว่า เหมือนใครมองเราอยู่ 
วัตถุที่เราอยากได้นักอยากได้หนา คิดว่าเมือ่ได้มันมาแล้วจะทำให้มีความสุขอย่างแท้จริง
ฐิตินาถ ณ ระนอง
Back to Top
benze View Drop Down

Post Options Post Options   Quote benze Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:35 - IP: 92.14.178.3 IP Information
พูดถึงเรื่องทับเส้นแล้วตลกมากคะ เพราะว่าเบญโดนผีอำที่ห้องนอนแม่ ข้างล่างเตียง เป็นผีผู้หญิงใส่ชุดไทยหน้าตาน่ากลัวมากคะ นั่งอยู่ตรงปลายเท้าเราแล้วจับข้อเท้าเรากดไว้ ขยับตัวไม่ได้เลยคะ เราเลยท่องนโม 3 จบ แล้วเค้าก้อหายไปหลังจากนั้นรีบเปลี่ยนท่านอนไม่นอนหงายเลยคะ แล้วตื่นเช้ามาเบญเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่ากระดูกทับเส้นแร่ะ
แล้วพอคืนถัดมา แม่ลงมานอนที่เรานอนเมื่อคืนแม่เจอเหมือนเราเหมือนกันเดะเลยคะผู้หญิงใส่ชุดไทย ตื่นเช้ามาแม่มาเล่าให้เล่าฟัง แม่บอกว่าเชื่อแล้วว่ามีจิง เพราะตัวแม่เองเป็นคนที่ไม่เคยโดนอำมาก่อน แต่กับเราจะเจอบ่อยมาก เจอแต่ละทีน่ากลัวมากคะ แต่อันนี้น่ากลัวสุด เห็นจ๊ะๆ แถมแม่ยังเจอเหมือนกันอีก พูดแล้วขนลุกเลยคะ
ส่วนใหญ่จะเจอที่ไทยคะ
Back to Top
Wara-Kurt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wara-Kurt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:47 - IP: 93.82.11.100 IP Information
เคยเป็นตอนเด็กค่ะ ครั้งเดียว จำได้แม่นเลย นอนกับยาย แล้วดึก ๆ มีเงาดำมาทับตัวทำให้สะดุ้งตื่น แต่ขยับตัวไม่ได้ พยายามอยู่ตั้งนาน สุดท้ายสะบัดตัวอย่างแรงแล้วลุกไปเปิดไฟ แต่ไม่กล้าบอกยาย กลัวมันจะกลับมา พอคิดว่าไอ้เงาดำ ๆ นั่นหายไปแล้ว มันคงไม่กลับมาแล้ว ก็เลยปิดไฟไปนอนต่อ ยังไม่ทันหลับ มันกลับมาอีกค่ะ ทีนี้ไม่รอให้มันมาทับค่ะ ลุกไปเปิดไฟก่อนเลย แล้วก็เปิดไฟนอนทั้งคืน
บ้านเราเป็นบ้านไม้ค่ะ สองหลังต่อกัน ตั้งแต่จำความได้ไม่เคยเห็นแม่ทำบุญบ้านเลย บางคืนแม่ก็ลุกมาถามเราว่า "ลุกขึ้นมาเดินทำไมกลางค่ำกลางคืน" ทั้งที่เราหลับอยู่ ไอ้ที่หลับ ๆ นี่ก็ไม่ต้องได้หลับกันเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:51 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

เคยเป็นบ่อยค่ะตอนอยู่เมืองไทย สังเกตตัวเองว่าเวลาทำงานเหนื่อยๆหรือไปเที่ยวกลับมาเหนื่อยๆจะเป็นบ่อย เหมือนนอนๆเผลอหลับเเล้วอยากตื่นมาดื่มน้ำ ตื่นไม่ได้อยากตื่นมาดูโน้นทำนี่ อยากลุกก็ลุกไม่ได้ บางทีเห็นร่างตัวเองนอนอยู่ก็มี(นึกถึงเวลาคนพูดว่า นอนไหลตาย คงอาการเเบบนี้) ก็จะรีบนอนทับร่างตัวเองเลยไม่ไปใหน กลัว:) บางทีก็ว่าตัวเองลืมตาได้เเล้วเชียว เห็นเพื่อนยังเดินไปเดินมาในห้อง ตะโกนบอกเพื่อนให้กระชากหรือปลุกเราให้ตื่นที ตะโกนจนรู้สึกเจ็บคอ เพื่ิอนไม่ได้ยินเราหรอกค่ะ เหนื่อยมากเลยค่ะตอนนั้น บางทีต้องสวดมนต์หรืิอก็เหมือนกลั้นใจเฮือกใหญ่เลย ให้เหมือนหลุดจากฝันหรือภวังค์เเล้วก็จะตื่นเองค่ะเเต่วิธีนี้ทำยากหน่อยหรืออีกวิธีทำใจนิ่งเเล้วก็หลับยาวไปเลยให้หายเหนื่อย ร่างกายก็จะเข้าสู่สภาวะปกติค่ะ.

คุนพันซ์คะ ตอนอยู่ไทยริกะไม่เคยเป็นคะ เเต่ตอนอยู่ญี่ปุ่นตอนนั้นทำงานที่เเม็คโดนัลเเล้วก็ทำงานที่ร้านซูชิด้วย เหนื่อยสุดๆ หลับก็ไม่เป็นคะ เเต่ดันมาเป็นที่อเมริกาเนี่ยเเหละ คิดว่าถ้าเป็นอีกคงจะทำเเบบคุนบอกคะ หลับต่อไปเลย WinkWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:53 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by pimwa

เป็นตลอดคะ  เป็นบ่อยด้วย ทางวิทยาศาสตร์จะบอกว่านอนทับเส้นตัวเอง เเต่ทางไสยศาสตร์จะบอกว่าเราโดนผีอำคะ ตอนที่เป็นก็สวดมนต์คะ สวดเท่าไหร่ก็ไม่หาย จนกว่าเราจะเพลียเหนื่อยไปเอง คงไม่ใช่ผีอำ  เเต่ถ้า ผีอำจริงๆๆก็เคยคะ เราก็สวดมนต์ก็หายไป เราจะมีความรู้สึกมากกว่า เหมือนใครมองเราอยู่ 

เรามีความรู้สึกว่าเตียงเราเหมือนมันขยับๆ เหมือนสามีนอนดิ้นคะ เเต่ตาเหลือบมองสามีอยู่ สามีเราหลับนิ่งอยู่ เเล้วก็เริ่มเจ็บหน้าอกเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:54 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by A-wang

เชื่อคุณแม่คุณริกะเหอะค่ะ นอนทับเส้นน่ะ ดิฉันเป็นบ่อย แต่พยายามปลุกตัวเองให้ตื่นเอาค่ะ เพราะนอนนานๆ
มันจะชาจนเป็นเส้นเลือดขอด ^_^ เรื่องผีสางไม่เชื่อแต่ไม่ลบลู่ค่ะ
ริกะอาจจะเป็นเส้นเลือดขอดจริงๆคะ เพราะทานยาคุม หมอก็บอกว่าถ้าไม่ขยับนานๆเส้นเลือดจะขอดได้ เรื่องผี พยายามจะไม่เชื่อคะ  เเต่พอพ่อเล่ามาเเเล้วขนลุกมาก เพราะว่าเป็นพ่อรู้ว่าพ่อไม่โกหกเเน่ๆ
Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:55 - IP: 60.241.110.226 IP Information
สวัสดีค่ะคุณ Rika,
เราว่าเป็นเพราะความเพลียมากกว่าที่ทำให้เกิดอาการแบบนี้ เราเคยนอนตอนเย็นๆเพราะเพลียและสงสัยนอนนานและก็เกิดอาการแบบนี้ค่ะ ตอนแรกๆก็คิดว่าถูกอำ ก็ตั้งนะโมไปหลายจบ กว่าจะหายก็เหนื่อยเหมือนกันBig smile

" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:56 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Confused
Originally posted by Wara-Kurt

เคยเป็นตอนเด็กค่ะ ครั้งเดียว จำได้แม่นเลย นอนกับยาย แล้วดึก ๆ มีเงาดำมาทับตัวทำให้สะดุ้งตื่น แต่ขยับตัวไม่ได้ พยายามอยู่ตั้งนาน สุดท้ายสะบัดตัวอย่างแรงแล้วลุกไปเปิดไฟ แต่ไม่กล้าบอกยาย กลัวมันจะกลับมา พอคิดว่าไอ้เงาดำ ๆ นั่นหายไปแล้ว มันคงไม่กลับมาแล้ว ก็เลยปิดไฟไปนอนต่อ ยังไม่ทันหลับ มันกลับมาอีกค่ะ ทีนี้ไม่รอให้มันมาทับค่ะ ลุกไปเปิดไฟก่อนเลย แล้วก็เปิดไฟนอนทั้งคืน
บ้านเราเป็นบ้านไม้ค่ะ สองหลังต่อกัน ตั้งแต่จำความได้ไม่เคยเห็นแม่ทำบุญบ้านเลย บางคืนแม่ก็ลุกมาถามเราว่า "ลุกขึ้นมาเดินทำไมกลางค่ำกลางคืน" ทั้งที่เราหลับอยู่ ไอ้ที่หลับ ๆ นี่ก็ไม่ต้องได้หลับกันเลย
เรามองไม่เห็นใครเลยคะ เห็นเเต่สามีนอนอยู่ข้างๆ เเต่รู้สึกได้ว่า เตียงผ้าปูที่นอนมันขยับทั้งๆที่เราทั้งสองคนนอนนึ่งๆอยู่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:57 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by benze

พูดถึงเรื่องทับเส้นแล้วตลกมากคะ เพราะว่าเบญโดนผีอำที่ห้องนอนแม่ ข้างล่างเตียง เป็นผีผู้หญิงใส่ชุดไทยหน้าตาน่ากลัวมากคะ นั่งอยู่ตรงปลายเท้าเราแล้วจับข้อเท้าเรากดไว้ ขยับตัวไม่ได้เลยคะ เราเลยท่องนโม 3 จบ แล้วเค้าก้อหายไปหลังจากนั้นรีบเปลี่ยนท่านอนไม่นอนหงายเลยคะ แล้วตื่นเช้ามาเบญเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่ากระดูกทับเส้นแร่ะ
แล้วพอคืนถัดมา แม่ลงมานอนที่เรานอนเมื่อคืนแม่เจอเหมือนเราเหมือนกันเดะเลยคะผู้หญิงใส่ชุดไทย ตื่นเช้ามาแม่มาเล่าให้เล่าฟัง แม่บอกว่าเชื่อแล้วว่ามีจิง เพราะตัวแม่เองเป็นคนที่ไม่เคยโดนอำมาก่อน แต่กับเราจะเจอบ่อยมาก เจอแต่ละทีน่ากลัวมากคะ แต่อันนี้น่ากลัวสุด เห็นจ๊ะๆ แถมแม่ยังเจอเหมือนกันอีก พูดแล้วขนลุกเลยคะ
ส่วนใหญ่จะเจอที่ไทยคะ
เรื่องของคุนเบญน่ากลัวมากกคะ ของเราถ้าเห็นไม่รู้จะเป็นชุดไทยไหม น่ากลัววว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:57 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by ลิงลม

สวัสดีค่ะคุณ Rika,
เราว่าเป็นเพราะความเพลียมากกว่าที่ทำให้เกิดอาการแบบนี้ เราเคยนอนตอนเย็นๆเพราะเพลียและสงสัยนอนนานและก็เกิดอาการแบบนี้ค่ะ ตอนแรกๆก็คิดว่าถูกอำ ก็ตั้งนะโมไปหลายจบ กว่าจะหายก็เหนื่อยเหมือนกันBig smile
สวัสดีคะ คุนลิงลม ริกะก้อพยายามจะเชื่อเเบบนั้นคะ :)

Back to Top
ลิงลม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลิงลม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 02:58 - IP: 60.241.110.226 IP Information
ป.ล. รูปใน Signature น่ารักจังค่ะSmile
" คิดดี ทำดี ชีวีมีสุข คิดทุกข์ ทำทุกข์ สุขไม่มี "
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 03:02 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by ลิงลม

ป.ล. รูปใน Signature น่ารักจังค่ะSmile
ขอบคุนคะ อิอิ ตอนนั้นยังสาวอยู่คะ
Back to Top
mint_bp05 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mint_bp05 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 03:12 - IP: 11.39.48.54 IP Information
เคยเป็นค่ะ ตอนไปนครฯ แล้วตอนกลับเราต้องมาขึ้นรถไฟที่ชุมพร พอมาถึงบ้านญาติประมาณห้าทุ่ม ด้วยความที่เหนื่อยมากเลยนอนเลยค่ะ ปกตินอนต่างที่จะไหว้ขอเจ้าที่เจ้าทาง วันนั้นหลับเลยค่ะ นอนกลางบ้านค่ะ บ้านเป็นทาวเฮ้าส์มีชั้นลอย ตอนแรกนอนตะแคงอยู่พอเราพลิกตัวเท่านั้นแหละ เป็นเหมือนคุณริกะเลยค่ะ ตาลืมอัตโนมัติเห็นผู้หญิงกับเด็กชายใส่ชุดไทย นั่งอยู่บนชั้นลอย มองเขม็งมาที่เรา แล้วมีเสียงถามว่า มึงมานอนที่กูทำไม ร้องก็ไม่ออก ขยับตัวก็ไม่ได้ หลับตาก็ไม่ได้ ตอนนั้นสวดมนต์ แผ่เมตตา ขอขมาก็ไม่หาย นึกได้ว่าเจอผีให้ด่า ให้แช่งผีจะกลัวไม่กล้าทำเรา คำหยาบมาสารพัดเลยค่ะ แล้วเราก็สะดุ้ง หลุดได้ ตอนนั้นเหมือนจะขาดใจ รีบหันไปเรียกน้องก็ไม่ยอมตื่น เลยนอนกอดน้องไว้เลยค่ะ พิมพ์ไปขนลุกไป มิ้นท์ถึงเชื่อว่าของแบบนี้มีจริง

ของคุณริกะ ไม่เห็นอะไรอาจเป็นการทับเส้นธรรมดาค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 03:16 - IP: 68.8.145.63 IP Information
Originally posted by mint_bp05

เคยเป็นค่ะ ตอนไปนครฯ แล้วตอนกลับเราต้องมาขึ้นรถไฟที่ชุมพร พอมาถึงบ้านญาติประมาณห้าทุ่ม ด้วยความที่เหนื่อยมากเลยนอนเลยค่ะ ปกตินอนต่างที่จะไหว้ขอเจ้าที่เจ้าทาง วันนั้นหลับเลยค่ะ นอนกลางบ้านค่ะ บ้านเป็นทาวเฮ้าส์มีชั้นลอย ตอนแรกนอนตะแคงอยู่พอเราพลิกตัวเท่านั้นแหละ เป็นเหมือนคุณริกะเลยค่ะ ตาลืมอัตโนมัติเห็นผู้หญิงกับเด็กชายใส่ชุดไทย นั่งอยู่บนชั้นลอย มองเขม็งมาที่เรา แล้วมีเสียงถามว่า มึงมานอนที่กูทำไม ร้องก็ไม่ออก ขยับตัวก็ไม่ได้ หลับตาก็ไม่ได้ ตอนนั้นสวดมนต์ แผ่เมตตา ขอขมาก็ไม่หาย นึกได้ว่าเจอผีให้ด่า ให้แช่งผีจะกลัวไม่กล้าทำเรา คำหยาบมาสารพัดเลยค่ะ แล้วเราก็สะดุ้ง หลุดได้ ตอนนั้นเหมือนจะขาดใจ รีบหันไปเรียกน้องก็ไม่ยอมตื่น เลยนอนกอดน้องไว้เลยค่ะ พิมพ์ไปขนลุกไป มิ้นท์ถึงเชื่อว่าของแบบนี้มีจริง

ของคุณริกะ ไม่เห็นอะไรอาจเป็นการทับเส้นธรรมดาค่ะ
ใช่คะริกะยืนยันว่าไม่เห็นอะไรเลยจริงๆ เเต่เเปลกมากเลย เราชอบฝันว่า เราวิ่งหนีอะไรสักอย่างเเต่หนีไม่เคยพ้นเลยเหมือนเเบบว่า มันหมดเเรงในฝันอะคะ ทั้งที่จริงๆเเล้วริกะเป็นนักวิ่ง วิ่งเร็วมากมาก ไม่รู้ทำไมต้องเป็นเเบบไม่มีเเรง

Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 03:19 - IP: 27.55.173.128 IP Information
เราอยู่ค่ายเดียวกับคุณแม่ของคุณ

แม้ว่าเราเคยเจอผีอำแบบที่คุณพ่อของคุณเจอ แบบว่าเอามือดันแล้วไม่ได้เจออากาศธาตุน่ะ แต่อะไรไม่รู้อธิบายไม่ถูก ห้องเราล็อคแบบลงกลอนทุกด้านคงไม่ใช่คนแหงๆ ฟัดกับเงาดำๆนั่นอยู่นานมาก หยิกตัวเองไปด้วย (เล็บจิกอุ้งมือ) ในที่สุดไม่รู้ทำอะไรดี สวดมนตร์ทุกบทที่จำได้ นานเหมือนชั่วกัปชั่วกัลป์แต่มันก็หายไปในที่สุด

จากแค่ไม่กี่ประสบการณ์ของคน คงสรุปไม่ได้ว่าผีหรือผีอำมีจริงหรือไม่ แม้เราจะเคยเจอ เราสาบานไม่ได้ว่านั่นไม่ใช่ความฝันแน่ๆ 100% แล้วแต่คนจะเชื่อ

Back to Top
ladybanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladybanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 03:25 - IP: 138.124.36.124 IP Information
เราเองเป็นบ่อยมากก แต่ก่อนทำงานหามรุ่งหามค่ำเวลาพักที่ทำงานก็จะงีบโดนตลอดกลับมาห้องก็โดนอีกบางทีก็เห็นเป็นเงาบางทีก็ไม่เห็นอะไรท่องมนต์จนเหนื่อยบ้างก็ไปบ้างก็ไม่ไป ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะเหนื่อยหรือเจอจริงๆเพราะเราก็เชื่อเรื่องแบบนี้เหมือนกัน แต่ก็อีกหล่ะแปลกตั้งแต่ลาออกจากงานมาเป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกไม่เห็นเป็น หายไปเลยแต่ก็ดีนะอย่ามาอีกเลยหนูกลัวววว
ทิพย์ 1984

Back to Top
mint_bp05 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mint_bp05 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 03:27 - IP: 11.39.48.54 IP Information
Originally posted by Rika

Originally posted by mint_bp05

ใช่คะริกะยืนยันว่าไม่เห็นอะไรเลยจริงๆ เเต่เเปลกมากเลย เราชอบฝันว่า เราวิ่งหนีอะไรสักอย่างเเต่หนีไม่เคยพ้นเลยเหมือนเเบบว่า มันหมดเเรงในฝันอะคะ ทั้งที่จริงๆเเล้วริกะเป็นนักวิ่ง วิ่งเร็วมากมาก ไม่รู้ทำไมต้องเป็นเเบบไม่มีเเรง

ฝันแบบนั้นเป็นบ่อยค่ะ ตอนอยู่ไทย ฝันว่าวิ่งซะเหนื่อยเลย ฝันว่าตกจากที่สูง ถูกฆาตรกรรม ร้องไห้ ฝันแบบนี้บ่อย แล้วสะดุ้งตื่นทันที มิ้นท์ว่ามันไม่ดีต่อสุขภาพเลยค่ะ ความรู้สึกมันเป็นจริงแบบในฝันค่ะ เหนื่อย หวาดกลัว ใจหาย น่ากลัว มันบอกไม่ถูกเลยค่ะ ตอนนี้หายไปนานแล้ว สวดมนต์ นั่งสมาธิ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ
Back to Top
noona View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 04:20 - IP: 84.73.61.232 IP Information
เราเคยเป็นแต่จะเป็นเฉพาะตอนที่ได้นอนน้อยและช่วงที่เพลียมากๆค่ะ
พอใจในสิ่งที่มี ดีกว่าอยากมีในสิ่งที่พอใจ
Back to Top
Judy185 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Judy185 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 05:09 - IP: 80.168.172.226 IP Information
ไม่รู้จะเชื่อพ่อหรือแม่คุณดี แต่ตอนนี้เรากลัว เมื่อวานตอนกลางคืนเสียงเหมือนใครมาดึงประตู หัวใจหล่นไปอยู่ตาตุ่ม ก็เลยเดินไปดูกับสามีที่ไหนได้ลมพัดประตูุ อิอิ
Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 05:36 - IP: 27.55.173.128 IP Information
Originally posted by Judy185

ไม่รู้จะเชื่อพ่อหรือแม่คุณดี แต่ตอนนี้เรากลัว เมื่อวานตอนกลางคืนเสียงเหมือนใครมาดึงประตู หัวใจหล่นไปอยู่ตาตุ่ม ก็เลยเดินไปดูกับสามีที่ไหนได้ลมพัดประตูุ อิอิ

ขออนุญาตคุณ rika นะคะ...
ถ้าสั่งแอดมินปิดกระทู้ผีๆ จะช่วยคุณได้มั้ยนะ

Edited by peungSKI - 21 Dec 2012 at 05:37
Back to Top
Warataya Kate View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Warataya Kate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 05:46 - IP: 110.49.225.132 IP Information
ช่วงตอนเรียนม.ปลายเป็นบ่อยค่ะ บ่่อยมากถึงขนาดอาทิตย์ละสามสี่ครั้งเลย อันนี้ครอบครัวเชื่อค่ะ เพราะว่าตอนนั้นเกทได้บ้านใหม่ไม่มีศาลพระภูมิหรือศาลเจ้าที่เลย แต่บ้านพ่อกับแม่ที่อยู่ติดกันมีก็เลยคิดว่าไม่ต้องมีก็ได้ ที่ไหนได้เล่นเอาซะมาบ่อยจนชินชา มาเห็นเปนเงาคน, ดึงขา, นั่งทับ, พูดข้างหู วันที่ย่าเสีย ย่ายังมาเลยค่ะ ขยับตัวไม่ได้ ได้แต่มองดูแกเหมือนมาหาของบางอย่าง   ช่วงโดนแรกๆก็กลัว สวดมนต์บ้าง แล้วตั้งสติสะบััดตัว แต่พอมาช่วงหลังๆ โดนบ่อยเกือบทุกวันจนเกทบ่น แบบว่าด่าเลยอ่ะ โมโหอย่างเดียว ง่วงนอน แล้วเค้าก็หายไปเอง สงสัยกลัวเกทแทน
เคยมีครั้งนึงนอนดูทีวีกับแม่กลางวัน แต่เผลอหลับรู้สึกตัวอีกที ได้ยินเสียงข้างๆหู ขยับตัวไม่ได้ และเห็นเหมือนมีคนยื่นหน้ามาข้างๆหู ส่ายไปส่ายมา สักพักแม่ปลุกแม่บอกว่าเห็นเกทนอนมือเกร็ง เท้าเกร็งเหมือนพยายามขยับ เลยปลุกว่าเป็นไรรึเปล่า พอได้ตื่นแล้วโอ้ขอบคุณแม่มากๆๆ
และมีอีกก็ตอนเกทไม่อยู่หลายๆเดือน แม่โทรมาเล่าให้ฟังว่า น้องสาวกับน้องชายเอาผ้าไปซักที่บ้านเกท แล้วน้องสาวปวดฉี่เข้าห้องน้ำพอเค้าเข้าห้องน้ำเสร็จ เปิดประตูมาเห็นน้องชายยืนพิงประตูร้องไห้ เลยถามว่าเป็นอะไร น้องชายบอกว่านั่งอยู่รอผ้าที่ซักอยู่ดีๆ ได้ยินเสียงผู้ชายตะโกนไล่ ไป๊ ไป๊ ไป๊!!! แบบน่ากลัวมาก แล้วเค้าก็วิ่งกลับบ้านมาหาแม่ทั้งคู่ (น้องชายคนสุดท้องอายุ14ไม่เด็กแล้วนะ กลัวจนขนาดร้องไห้ )

Edited by Warataya Kate - 21 Dec 2012 at 05:57
All the darkness in the world can’t put out the light of one candle.
ความมืดทั้งโลก ก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้ :)
Back to Top
ha ha ha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ha ha ha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 06:04 - IP: 60.241.177.219 IP Information
เคยค่ะ  ลืมตาตื่น แต่ขยับไม่ได้เลย  แต่มองไม่เห้นมีใครด้วย  จน โดนดึงดึงแขน สองครั้งที่เริ่มสวดมนต์ในใจ พอจะสวด ก็ดึง พอจะสวดอีกก็ดดนดึง จนตกใจมาก กกกกก  ตายังลืมอยู่เลย  
Back to Top
Warataya Kate View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Warataya Kate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 06:18 - IP: 110.49.225.132 IP Information
Originally posted by Rika

เคยเป็นค่ะ ตอนไปนครฯ แล้วตอนกลับเราต้องมาขึ้นรถไฟที่ชุมพร พอมาถึงบ้านญาติประมาณห้าทุ่ม ด้วยความที่เหนื่อยมากเลยนอนเลยค่ะ ปกตินอนต่างที่จะไหว้ขอเจ้าที่เจ้าทาง วันนั้นหลับเลยค่ะ นอนกลางบ้านค่ะ บ้านเป็นทาวเฮ้าส์มีชั้นลอย ตอนแรกนอนตะแคงอยู่พอเราพลิกตัวเท่านั้นแหละ เป็นเหมือนคุณริกะเลยค่ะ ตาลืมอัตโนมัติเห็นผู้หญิง<span style="line-height: 20px; font-size: medium;">กับเด็กชาย</span>ใส่ชุดไทย นั่งอยู่บนชั้นลอย มองเขม็งมาที่เรา แล้วมีเสียงถามว่า มึงมานอนที่กูทำไม ร้องก็ไม่ออก ขยับตัวก็ไม่ได้ หลับตาก็ไม่ได้ ตอนนั้นสวดมนต์ แผ่เมตตา ขอขมาก็ไม่หาย นึกได้ว่าเจอผีให้ด่า ให้แช่งผีจะกลัวไม่กล้าทำเรา คำหยาบมาสารพัดเลยค่ะ แล้วเราก็สะดุ้ง หลุดได้ ตอนนั้นเหมือนจะขาดใจ รีบหันไปเรียกน้องก็ไม่ยอมตื่น เลยนอนกอดน้องไว้เลยค่ะ พิมพ์ไปขนลุกไป มิ้นท์ถึงเชื่อว่าของแบบนี้มีจริง

<span style="line-height: 20px;">ของคุณริกะ ไม่เห็นอะไรอาจเป็นการทับเส้นธรรมดาค่ะ</span>

ฝันแบบนี้คุณริกะน่าจะมองดูของรอบตัวบ้างน่ะคะ แม่เคยฝันว่าวิ่งหนีบ่อยมาก บางทีก็สู้กับ_ี อ่า จนแม่เอาผ้ายันต์ใต้หมอนออกก้อไม่ฝันอีกเลย พระที่ให้ยันต์มาบอกว่า มันอยากลองของกันล่ะสิ     แม่บอกน้ำหนักลดเลยช่วงนั้น ตื่นมาเหงื่อท่วม ออกกำลังกายในฝัน
All the darkness in the world can’t put out the light of one candle.
ความมืดทั้งโลก ก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้ :)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 08:27 - IP: 68.8.145.63 IP Information
คือเราศาสนาคริสต์ คาทอลิคอะคะ เลยไม่รู้จะสวดอะไรดี ตอนนั้นนึกไม่ออกด้วยว่าต้องสวด Confused
Back to Top
Ame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2012 at 09:38 - IP: 202.89.172.185 IP Information
เป็นบ่อยโดยเฉพาะใกล้ๆสิ้นเดือน สามีบอกว่าไม่ต้องกังวลมาก เงินนะเอาเข้าบัญชีให้แล้วนะ เวลาเราคิดมากเราชอบนอนควำ่หน้านั้นแหละมันทำให้หายใจไม่สะดวกเส้นทับเหมือนที่แม่คุญบอก
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.242 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters