Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: แนะนำโรงแรมที่พัทยา กับสมุยหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แนะนำโรงแรมที่พัทยา กับสมุยหน่อยค่ะ

Page  12>
Author
ae_ja View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำโรงแรมที่พัทยา กับสมุยหน่อยค่ะ
    Posted: 16 Dec 2009 at 22:16 - IP: 111.84.88.156 IP Information
หวัดดีค่ะเพื่อน ๆ วันนี้เอ๋มีเรื่องมาขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ  รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำโรงแรมที่พัทยา  กับเกาะสมุยด้วยค่ะ เพื่อน ๆ คนไหนที่เคยไปพัทยา กับสมุยมาแล้ว รบกวนแนะนำโรงแรมหน่อยนะค่ะ  รบกวนถ้ามีเวปไซค์ก็ขอด้วยนะค่ะ
ปล เอ๋จะไปพัทยา กับ สมุยช่วงมกราคมจ้าTongue
Back to Top
Moonielsen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Moonielsen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 00:23 - IP: 114.128.214.47 IP Information

ตอนนี้อยู่สมุยค่ะ มาพักผ่อนเยี่ยมน้องชาย  เคยเห็นน้องชายจองโรงแรมให้เพื่อนจากญี่ปุ่นโรงแรมใหม่สะอาดมีหาดด้วยชื่อ IBIS ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกไหมลองดูในเน็ทนะคะไม่แพงค่ะ

Back to Top
Lille engel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lille engel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 01:31 - IP: 83.89.21.232 IP Information
หวัดดีจ๊ะเอ๋ ที่พัทยานี่อยากได้ราคาประมาณเท่าไหรอ่ะ เอาแถวไหนดี กลาง เหนือ ใต้ จ๊ะ เดี๋ยวจัดให้ Wink

Yu, DK
Back to Top
aya1983 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aya1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 01:57 - IP: 180.180.103.216 IP Information

สวัสดีคะคุณเอ๋ อ้อมไปสมุยไปพักมา2อาทิตย์เลยพอเห็นที่พักบ้างนะคะ

เเนะหาดเฉวงเเล้วกันเพราะยาวเเล้วก็สวยดีคะ พักเฉวงกลางจะมีของทานเยอะดีนะคะ ไปพักเเถวๆ อาค บาร์ อะคะราคาประมาณ800-1000 ขึ้นประมาณนี้เเระคะอาคบาร์จะติดหาดด้วยใกล้ดีตอนกลางคืนก็ทานข้าวที่นั้นเเหละคะบรรยากาศดีอิอิ เเต่ตอนไปอยู่เฉวงใต้อาหารจะเเพงสักหน่อยเเถวนั้น เเนะนำเซนทรัลเบย์คะติดหาดเลยบังกะโลหน้าหาดก็1500 นอนดูทะเลสบายใจเเต่ถ้าหลังด้านหลังก็ลดราคาลงมาคะ ยังมีราคาประมาณ600 800 พวกนี้เยอะคะเเต่ไม่มีเวป ลองไปพักที่นั้นสักคืนค่อยหาก็ดีนะคะSmile
พัทยานี้มากมายเลยคะเเต่มีอันนี้น่ารักดีเล็งๆไว้เพื่อไปคราวหน้าไงก้ลองดูนะคะ
เดี๋ยวจะมาขอเก็บข้อมูลบ้างนะคะอิอิ
araya~~torgeir

1983    1974,kirkenes

Back to Top
dannymama View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dannymama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 02:10 - IP: 98.176.39.82 IP Information
khun Ae
this is the site for hotel na ka
in Pattaya i really like Amari  ah kah it is worth what u are paying na
and Samui   I like  Chaweng beach resort  and Ban Chanweng ah kaa
enjoy the trip na ka 
looking forward to see ur picture na ka
Orawan
Orawan
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 02:17 - IP: 115.87.130.223 IP Information
น้องเอ๋ลองเช็คตามเวปต่างๆที่คุณ อรวรรณ ให้มาดูนะคะ เลือกโรงแรมตามงบประมาณเราได้ค่ะ และเห็นรูปและแผนที่้ด้วยขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะพี่เพิ่งกลับจากพักผ่อนที่ัหัวหิน ที่นั่นเงียบมาก นักท่องเที่ยวไม่เยอะ
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 02:24 - IP: 92.40.21.172 IP Information
ตอนพี่นกกลับจากอังกฎษปี  2005 ไม่รู้ที่เที่ยวเลยค่ะ พี่นกเลยชื้อแพ็ค สามวันสองคืนแต่ติดใจเลยอยู่ต่อเป็น สิบวันหาดส่วนตัวสวยมากค่ะ ห้องนอนเปลียนสามเวลา ตอนเข้าไปพี่ก็บัตรรูดตลอด อาหารเช้าหรูมากค่ะ แถมนักท่องยังมองพี่กับแฟนพี่แปลก พี่ไม่ได้เอะใจมัวแต่บ้าเล่นน้ำไม่สนใจใครเท่า พอวันที่สามเดินออกมาข้างนอกถึงโทรถามเพื่อน เห้ยชื่อโรงแรมคุ้นว่ะถึงไม่ได้อยู่เมืองหลายปี มันก็เพื่อนถามพักที่ไหนโชฟิเทลเซ็นทรัล เพื่อนบอกความโง่ไม่เคยแบ่งใคร อยากบอกว่ามันแพงโหด มากๆ ก็แล้วใครๆก็เราแปลกแม้แต่ตัวพี่เองใช้บัตรรูดเขาขอหนังสือเดินทางด้วย โง่จริงเรา ไม่ได้ช่วยอะไรค่ะแค่อยากละบาย Cry
Back to Top
Life View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 05:42 - IP: 82.30.91.3 IP Information
น้องเอ๋...ที่พัทยาพี่พอจะรู้จักที่หนึ่งค่ะเป็บแบบรีสอร์ทเล็กๆๆติดกะห้างบิ๊กซีอยู่ที่พัทยากลางคืนหล่ะหนึ่งพันบาทค่ะมีสระว่ายน้ำสองสระ...ถ้าสนใจเดี๋ยวพี่หาเบอร์โทรให้แล้วลองโทรไปถามเค้าได้ค่ะ...ไม่หรูมากขนาดปานกลางค่ะ...พี่ไปพักมาสองสามครั้งค่ะ...กะจะจองตอนไปเมืองไทยปีหน้าค่ะ...ชื่อโรงแรม the cottage ja..
Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 08:45 - IP: 124.121.196.35 IP Information
Avatar   ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวเอ๋ลองหาดูนะค่ะ

Avatar  ยุ เอ๋อยากได้แถวพัทยากลางจ้า  เลียบชายหาดก็ดีนะค่ะ  ขอบคุงวณยุล่วงหน้าด้วยจ้า

Avatar  ขอบคุณจ้าอ้อม แต่ถ้าเป็นสมุยนะ เอ๋อยากจะไปพักหาดเฉวงเหมือนกันแหล่ะ เคยเห็นกระทุ้ เก่า ๆ พี่อ้อ ณ สมุยก็แนะนำเฉวงค่ะ

Avatar  ขอบคุณสำหรับเวปค่ะ เดี๋ยวเอ๋ถ่ายรูปมาเผื่อนะค่ะ

Avatar   ขอบคุณค่ะพี่มาย  ว่าแต่หัวหินพี่มายพักที่ไหนค่ะ  เพื่อจะได้ไปเที่ยวบ้างค่ะ

Avatar    พี่นกค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ เข้ามาระบายได้เลยค่ะ   แต่โซฟิเทิลเนี้ย ขึ้นชื่อของความแพงเลยล่ะค่ะ

Avatar  งั้นเอ๋รบกวนขอเบอร์โทรด้วยค่ะ เพื่อจะได้เป็นไอเดียจ้า

Edited by ae_ja - 17 Dec 2009 at 08:47
Back to Top
SWEETIESPIM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SWEETIESPIM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 08:47 - IP: 58.137.113.83 IP Information
โรงแรมชื่อ Lk residence กับ lkmetropole ,lk renaissanceค่ะที่พัทยาค่ะ ไม่แพงเลยแถมห้องหรูมากค่ะ

Back to Top
SWEETIESPIM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SWEETIESPIM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 08:49 - IP: 58.137.113.83 IP Information
เวลาพิมพ์ไปเที่ยวพัทยาก็จะพักโรงแรมของ lk นี้ค่ะ สะอาด ราคาไม่แพง ห้องหรูอีก โรงแรมอมารีแพงแถมห้องเล็กเซงเลยค่ะLOL แต่เสียอย่าเดียวค่ะ อยู่ใกล้ผับไปหน่อย
Back to Top
anjing View Drop Down
PR สะใภ้ UK

Post Options Post Options   Quote anjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 08:52 - IP: 124.120.242.103 IP Information
ของบัดดี้กรุ๊ป ก็ได้จ๊ะน้องเอ๋ พี่เคยไปพักมาอยู่ใกล้หาดละไม สมุย

ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา

ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ
Back to Top
Aussie's Lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aussie's Lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 09:18 - IP: 203.154.27.2 IP Information
คุณเอ๋ แนะนำเวปนี้นะคะ

เอ็นเจ ก็ไปเช็คราคาที่พัก และเปรียบเทียบราคา ว่าจะไปภูเก็ตช่วงสงกรานต์หนะค่ะ
Back to Top
aya1983 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aya1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 09:23 - IP: 125.25.240.255 IP Information
เเต่หาดมันส่วนใหญ่พวกเก้าอี้ชายหาดมันไม่ค่อยมีให้เช่าจะเป็นเเต่ของพวกรีสอร์ทใหญ่ๆถ้ามีก็ตัวละ100 เเต่ถ้าตรง อาคบาร์ที่ว่าก็ปูผ้านั่งเลย กับตรงเซนทรัลเบย์นั้นเเหละคะมันเป็นหาดสาธารณะฝรั่งปูผ้านอนกันเฉย5555เรางี้ไม่รุหลบไหนดีอิอิ

ไปเเล้วถ่ายถ่ายรูปมาฝากกันบ้างนะจ๊ะ
araya~~torgeir

1983    1974,kirkenes

Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 10:26 - IP: 203.156.117.21 IP Information
I am in Pattaya now, I stay at Sabai Resort, on the pattaya second road, near big c ka,

here have 3 swimming pool,  price about 1,400 b./night included breakfast,

I book from agoda ka

p' tukta 
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
ladysamui View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ladysamui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 10:29 - IP: 58.136.51.118 IP Information
หวัดดีจ้าน้องเอ๋
พี่อ้อขอแนะนำโรงแรมตัวเองได้มะเนี่ย (บ่ได้เป็นเจ้าของเด้อ)

Mercre Samui Fenix คะ อยู่ตรงหาดละไม ใกล้ๆ หินตา หินยาย ติดกับร้านอาหาร "เสบียงเล" เลยคะ
โรงแรมเพิ่งเปิดไม่ถึงปี ใหม่ซิงๆ ซีวิวทุกจุดเลย ไม่พลุกพล่านด้วยคะ ออกแนวโมเดิร์นนะคะ

ลองเข้าไปดูเว็บก่อนก็ได้จ้า
สงสัยอะไรถามพี่อ้อได้เด้อ ตอนนี้อยู่กรุงเทพฯ จ้ะ

น้องเอ๋เคยมีเบอร์พี่อ้อหรือปล่าวเนี่ย ถ้าต้องการคำปรึกษาเรื่องสมุย ก็ส่งข่าวได้นะจ้ะ

พี่อ้อ สมุย
Back to Top
kate_u1 View Drop Down
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 11:42 - IP: 124.121.239.159 IP Information

ต้องถาม budget พี่อีกนะค่ะ พี่เอ๋  เกดว่าลองหาโรงแรมในเว็บ ตามราคาที่พี่ต้องการดีกว่านะ  อย่างที่เกดไปพัก อยู่ผลายๆสมุยเลย  แต่เกดพักอพาท์เม้นท์ของเพื่อนแฟน อยุ่ในบริเวณ โรงแรม seascape  (ถ้าเกดจำไม่ผิด)  ที่พักของโรงแรม จะมีแบบบนตึก กับบ้านเป้นหลังๆนะค่ะ แต่ราคาเกดไม่แน่ใจ  แต่ห้องที่เกดพัก  1500  บาท ห้องใหญ่มากอยุ่นะค่ะ

Back to Top
kissie View Drop Down
ปชส. สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote kissie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 12:54 - IP: 58.9.6.145 IP Information
ไม่ทราบว่าตั้ง budget ไว้ประมาณไหนคะ

พัทยา

Back to Top
annjila26 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annjila26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 13:26 - IP: 125.27.39.252 IP Information

แนะนำลองเช็คที่ฮอลิเดย์อินดูนะค่ะเพราะเพิ่งเปิดใหม่น่าอยู่มากค่ะ

Back to Top
Lille engel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lille engel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 14:31 - IP: 83.89.21.232 IP Information
หวัดดีอีกรอบจ้าเอ๋ พัทยากลางเลียบชายหาดเหรอก็มี hard rock hotel กะ มณเทียร หรือจะเป็น ทรอปิคานา อยู่ติด hard rock ราคาไม่แน่ใจเดี๋ยวเช็คให้อีกทีจ๊ะ หรือเป็น โนว่า ลอจ์ด อันนี้ก็อยู่ติด มณเทียร ไม่เคยพักหรอกจ๊ะ แต่ดังอยู่น่าจะใช้ได้ แต่กุมภานี้ยุจะพักที่ เอวัน อ่ะ ติดหาดเหมือนกัน แต่มันอยู่พัทยาเหนือ เอ๋ลองจองผ่านเอเจนซี่น่ะจะได้ราคาดี ยุก็จองของ agoda อยากได้สถานที่เที่ยวถามยุได้น่ะ เดี๋ยวบ่ายๆยุมาอีกรอบน่ะจ๊ะ Smile

Yu, DK
Back to Top
Life View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 17:52 - IP: 82.30.91.3 IP Information
น้องเอ๋....พี่ณิเองจ้าเบอร์โทรของโรงแรมน่ะค่ะ....เดอะ คอทเทจ ถนนพัทยาสาย2 ตรงข้ามซอย 2เมืองพัทยา ชลบุรี 20260 โทร : (038) 425650,425660...ไปทำงานก่อนน่ะค่ะ...
Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top
sopidapa_pook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sopidapa_pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 18:01 - IP: 212.183.140.51 IP Information
Originally posted by Lille engel

หวัดดีอีกรอบจ้าเอ๋ พัทยากลางเลียบชายหาดเหรอก็มี hard rock hotel กะ มณเทียร หรือจะเป็น ทรอปิคานา อยู่ติด hard rock ราคาไม่แน่ใจเดี๋ยวเช็คให้อีกทีจ๊ะ หรือเป็น โนว่า ลอจ์ด อันนี้ก็อยู่ติด มณเทียร ไม่เคยพักหรอกจ๊ะ แต่ดังอยู่น่าจะใช้ได้ แต่กุมภานี้ยุจะพักที่ เอวัน อ่ะ ติดหาดเหมือนกัน แต่มันอยู่พัทยาเหนือ เอ๋ลองจองผ่านเอเจนซี่น่ะจะได้ราคาดี ยุก็จองของ agoda อยากได้สถานที่เที่ยวถามยุได้น่ะ เดี๋ยวบ่ายๆยุมาอีกรอบน่ะจ๊ะ Smile

หวัดดีจ้าเอ๋ แหมๆๆ อิจฉาจริงๆ ได้ไปเที่ยวกะแฟน ตั้ง 2 ที่ เราก็อยากไปสมุยน่ะ ยังไม่เคยไปเลย

มาเห็นด้วยกับคุณ Lille engel ว่าลองเข้าไปดูราคา เชคห้องพักว่าง ที่ AGODA ได้เลย มีห้องพักเยอะดีอ่ะ ราคาไม่แพงถูกกว่าจองตรงกะทางโรงแรมจ้า  จริงๆๆ อยากแนะนำ รร. ที่เค้าเคยทำอยุ่ Mercure hotel Pattaya แต่ห้องเล็กไม่ติดทะเล อยุ่พัทยาใต้ ราคาไม่แพงมากตอนนี้รู้สึกจะลดด้วย ไงแล้วลองโทรไปดูก่อนก็ได้ที่เบอร์ 038-425050 ต่อ Reservation คุณแอน แล้วบอกว่าปุ๊กแนะนำมา (โสภิดาภา) เผื่อได้ราคาดีๆ หน่ะ Smile

เข้ามาเพิ่มข้อมูล อีก รร. ออลซีซั่น อยุ่พัทยากลาง สาย2  ไม่ติดทะเล ตรงข้ามฮาร์ดร็อค  ติดต่อสอบถามห้องพักได้ที่ 038-418888 ต่อ Reservation คุณไพเราะ บอกว่าปุ๊กแนะนำมา (โสภิดาภา)
อันนี้ได้ราคาพิเศษแน่นอน เพื่อนซี้ปุ๊กเอง Big smile

ขอให้โชคดี ได้รร. ไหน ที่ไหน บอกกันบ้านน๊า

Edited by sopidapa_pook - 17 Dec 2009 at 18:49
Pook 1982 @U.K.

Back to Top
kitty2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitty2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 18:34 - IP: 180.183.33.53 IP Information
ตามมาเก็บข้อมูลค่าาา คุณเอ๋ได้ที่ไหนแล้วหลังไปเที่ยวอย่าลืมเอารูปมาให้ดูด้วยนะคะ รอดูๆ แบบว่าสมุยก็ไม่เคยไป ส่วนพัทยานี่จำชื่อไม่ได้ง่ะว่าพักที่ไหนขอไปค้นก่อนนะคะ 
Back to Top
rati2527 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rati2527 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 18:39 - IP: 24.132.174.153 IP Information

ไหนๆ พี่เอ้ถามแล้วก็ขอแจมด้วย ช่วง เดือน กุมภา จะกลับไทย แล้วแฟนจะไปหาเพื่อนที่พัทยา อยากทราบว่าที่พักแถวไหนในพัทยา มีบริการเลี้ยงเด็กด้วยค่ะ

hi5
Back to Top
Patoslo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patoslo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 18:44 - IP: 84.215.95.39 IP Information

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ มีแพลนว่าจะไปสมุย ตอนกลับไทยปีหน้าเหมือนกัน เอ๋ไปเที่ยวเสร็จแล้วเอารูปมาโพสด้วยนะเพื่อน ขอบใจล่วงหน้าจ้า อิอิWink

แพท..Oslo:March 1979
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2009 at 23:10 - IP: 111.84.81.136 IP Information
Avatar  ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ เอ๋ตามเข้าไปดูแล้วค่ะ สนใจมาก ๆ เลยค่ะ

Avatar  ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวเอ๋ส่งให้แฟนดูด้วยค่ะ

Avatar   ขอบคุณเอ็นเจ อีกรอบนะค่ะ

พี่ตุ๊กตาค่ะ  สบายรีสอรท์ ก็น่าสนใจค่ะ เข้าไปดูมาแล้วเช่นกัน

Avatar   พี่อ้อค่ะ เอ๋ยังไม่เคยมีเบอร์พี่อ้อเลยค่ะ แต่เดี๋ยวอย่างไรเอ๋จะ pm หานะค่ะ

Avatar   ราคาประมาณ 2-3 พันก็ยังโอเคอยู่ค่ะ ถ้ามากกว่านี้ไม่ไหวจ้า  อิอิอิอิ

Avatar   ขอบใจจ้ายุ  เดี๋ยวเอ๋ตามไปดูที่ Agoda นะ

Avatar   ขอบคุณพี่ณิด้วยค่ะ ตอนนี้เอ๋มีหลายตัวเลือกเลย ต้องค่อย ๆ เลือกจ้า 

Avatar   ขอบคุณปุ้กด้วยนะ เดี๋ยวถ่ายรูปมาเผื่อจ้า

Avatar  ตามมาเก็บข้อมูลด้วยกันได้เลยค่ะ แต่เดี๋ยวเอ๋จะเก็บรูปมาเพื่อนะค่ะ

Rati2527       เดี๋ยวรอเพื่อน ๆ มาช่วยตอบนะ เพราะว่าพี่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ไหนมีบริการเลี้ยงเด็ก 

Avatar    แพท เดี๋ยวไปเที่ยวเสร็จแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูจ้า

Back to Top
PandaMojiPor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PandaMojiPor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2009 at 12:18 - IP: 172.30.3.139 IP Information
เห็นพี่เอ๋มองหาโรงแรม ตอนแฟนปอมา ลองหาห้องในเวบนี้อะคะ www.asiarooms.com
แต่เวลาจองกับจ่ายต้องให้คุณแฟนจองอะค่ะ เหมือนเค้าไม่รับแขกคนไทย Cry จริงๆก็ไม่ชอบตรงนี้นะ แต่ว่าได้ห้องดีราคาถูกอะค่ะ
ส่วนโรงแรมที่เคยพัก.. เคยพักแค่สองที่ ที่นึงเป็นเซอวิซอพาร์ทเม้น เพราะแฟนมาทำงาน เลยเช่านานหน่อยค่ะ.. แต่อีกที่ โลมารีสอร์ท ปอไม่ประทับใจ ขอไม่แนะนำนะคะ Smile ลองดูตามความเห็นพี่ๆน้องๆเลยค่ะ
Back to Top
Ladda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ladda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2009 at 16:12 - IP: 211.26.92.69 IP Information
ที่สมุย ขอแนะนำที่นี่ค่ะ เคยไปพักมาค่ะ ลองดูที่เวป นี้ค่ะ Bandara Resort & Spa (Koh Samui, Thailand)

ส่วนพัทยา เคยพักมาค่ะ แนะนำที่ Rabbit Resort Pattaya Hotel Thailand

รักเธอ " ประเทศไทย " จะมิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย ลูกหลานเหลนโหลน ภายหน้าจะได้มี พสุธา อาศัย อนาคตจะต้องมีประเทศไทย ขออาราธนา สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย ปกป้อง คุ้มครอง
Back to Top
kam@uk View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kam@uk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2009 at 17:04 - IP: 58.137.193.135 IP Information

สวัสดีค่ะ น้องเอ๋ พี่ชื่อแก้มนะค่ะ พี่เข้ามาศึกษาข้อมูลจากเว็บนี้จนรู้จักน้องเอ๋แล้วค่ะ แต่น้องอาจจะไม่รู้จักพี่หรอก แต่วันนี้พี่สมัครเป็นสามชิกแล้วค่ะ พี่จะแนะนำ holidayinn Pattaya ค่ะ พอดีBFพี่จะมาหาเดือนกุมภาEmbarrassed พี่จะพาไปเที่ยวพัทยาเหมือนกัน พี่search เจอในเว็บพันทิพอ่ะค่ะ สวยดี มีคนreview ไว้ ลองดูนะค่ะสวยดีhttp://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8653524/E8653524.html

พี่แก้มค่ะ
Soooo Happy ;)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2009 at 08:35 - IP: 124.121.190.81 IP Information
Avatar     ขอบคุณปอด้วยนะค่ะ  ตอนนี้พี่ก็ดูราคาอยู่หลายที่ค่ะ จะได้เปรียบเทียบกัน

Avatar    ขอบคุณพี่แก้มค่ะ เดี๋ยวเอ๋ตามเข้าไปดูในเวปพันทิพย์นะค่ะ
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.336 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters