Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เสริมสวย แต่งตัว
  New Posts New Posts RSS Feed: ร้อยไหมจมูก
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ร้อยไหมจมูก

Author
mustlove View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote mustlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ร้อยไหมจมูก
    Posted: 04 Jan 2013 at 17:22 - IP: 115.67.102.111 IP Information
ตอนนี้อยากจะทำจมูกด้วยวิธีร้อยไหม มีสาว ladyinter เคยมีประสบการณ์บ้างไหมค่ะ ดูตาม youtube เห็นบอกว่าอยู่ได้ 3-5 ปี และดูเป็นธรรมชาติกว่าการเสริม แบบ ซิลิโคน
Back to Top
gamera View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote gamera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 19:11 - IP: 124.120.164.4 IP Information
คิดในแง่ความเป็นจริง

ด้ายเส้นเล็กๆ มันจะทำให้จมูกโด่งขึ้นได้อย่างไร  ถ้าโด่งขึ้นจริง มันต้องใช้กี่เส้น ?
แล้วมันต้องดึงต้องรั้งเก็บไว้ส่วนไหน ?
เราเคยเห็นในยูทูปเหมือนเขาเอาด้ายไปฝังไว้ ลอยๆ ย้ำลอยๆๆ  แล้วมันจะโด่งได้อย่างไร ?

ขนาดเอาซิลิโคนยัดบางคนยังไปแก้บอกว่าโด่งไม่พอ ซิลิโคน กับ เส้นใหม ขนาดต่างกันม๊ากกกกกกกกกกกกกกกก 
แต่ถึงแม้ว่ามันจะเป็นไปได้ ลองคิดเล่นๆดูค่ะ ว่าแท่งซิลิโคน กับ เส้นด้าย ถ้าเอาไปใส่ใจจมูกแล้วอันไหนจะสวยมากกว่ากันSmile

บางทีเราต้องวิเคราะห์ความน่าจะเป็นด้วยนะคะ จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของการโฆษณามากเกินไป
(ถ้าสวยจริงแพงแค่ไหนก็ยอมจ่ายค่ะ   แต่ถ้าหากจ่ายไปแล้วสูญเปล่า บาทเดียวเราก็เสียดายค่ะ )
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mustlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 20:54 - IP: 115.67.102.174 IP Information
ขอบคุณค่ะ อยากจะทำจมูกตั้งแต่เรียนมหาลัยล่ะ อยาสวยบ้างอะไรบ้าง แต่ทุกครั้งที่ตัดสินใจทำ ตอนเช้าต้องมีข่าว ศัลยกรรมทำผิด วาสนาไม่ถึงดั้งโด่งกับเข้าซะที
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gamera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 21:09 - IP: 115.87.103.97 IP Information
ถ้าอยากทำเราว่าซิลิโคนดีกว่าค่ะ
ร้อยใหม ไม่น่าทำเสียดายเงินกลัวไม่เห็นผล
ฉีด พวกสารต่างๆ ก็ ไม่ถาวร ทรงไม่สวย บางทีโชคร้ายเจอ พวกซิลิโคนเหลว

คนทำกันเยอะแยะค่ะ ศึกษาดีๆแล้วลุยโลด

ปล. ถ้ามีคุณแฟนอยู่ตอนนี้แนะนำให้เกริ่นๆก่อนค่ะ
เผื่อเขาไม่ชอบให้ทำ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mustlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 21:15 - IP: 115.67.102.174 IP Information
แฟนไม่ห้าม แค่บอกว่า you are chicken scared of everything   
Back to Top
Rabbit_na_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rabbit_na_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 22:57 - IP: 115.67.36.245 IP Information
ทำดีกว่าคะ....เห็นเพื่อนทำมาแทบไม่แตกต่าง..จากเดิม.....หมายถึงทำซิลิโคน....ดีกว่า
I want to have a good friendship with the world.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote gamera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 22:59 - IP: 115.87.103.97 IP Information
ถ้าแฟนไฟเขียวแบบนี้  อยากทำก็ทำเลยค่ะ ลองหาข้อมูลดู ที่เว็บดั้งโด่ง กับ มีดหมอ  มีคนที่เขาทำแล้วไปรีวิว ตอนหน้าบวมๆจนถึงตอนหน้าสวยแป๊ะเวอร์ หลายๆเคส หลายๆ หมอ ติดสินใจดีๆก่อนทำนะคะ  ผู้หญิงเรา ... อย่าหยุดสวยค๊าาาาาาาาาา .... LOL
Back to Top
ribbonwa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ribbonwa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2013 at 00:35 - IP: 171.98.21.105 IP Information
หวาเคยร้อยไหมจมูกค่ะ มันก็ไม่ได้โด่งกว่าเดิมเท่าไหร่ค่ะ แต่ว่าจมูกหวาแลดูเป็นสันมากขึ้น แล้วก็ ดูมีความโด่งเล็กน้อย คือไม่เหมือนทำจมูกค่ะ 
พอดีพี่สาวหวาเค้าเป็นหมอด้านเสริมความงามพวกนี้ พี่สาวเลยร้อยไหมให้ค่ะ ยังไงลองติดต่อมาถามได้ค่ะ 
Back to Top
Zania View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Zania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2013 at 19:12 - IP: 124.122.47.36 IP Information
เราว่าเสริมแบบซิลิโคนเลยค่ะ เพราะเราก็เพิ่งไปทำมาได้16วันเอง ตอนนี้ก็หายบวมแล้ว ร้อยไหมไม่แนะนำค่ะ ฟิลเลอร์ก็ไม่ต้องไปฉีด แพทย์ศัลย์ส่วนใหญ่ไม่แนะนำค่ะ
Odavies
Back to Top
enjoylove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote enjoylove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2013 at 20:41 - IP: 171.100.165.47 IP Information

จอยก็ทำจมูกมาค่ะ จะครบสองปีล่ะ(ทำซิลิโคน) ส่วนร้อยไหมโดยส่วนตัวคิดว่าสนใจร้อยกระชับหน้าดีกว่าLOL ก่อนทำขอแฟนว่าอยากทำจมูกศึกษาเอาค่ะ ถามคนนั้นคนนี้ คนที่เคยทำ ถ้าคิดจะทำก็ทำเลยค่ะ เลือกแบบที่ชอบ แต่จะแนะนำแค่ว่า ควรจะปรึกษาหมอดูก่อน ดูหมอที่มีประสบการณ์นานๆ เพราะหมอจะเก่ง ที่สำคัญมือจะเบาLOL เราจะไม่เจ็บมาก และให้ดูจมูกรับกับรูปหน้า ตา คิ้ว ปาก   ห้ามโดยเด็ดขาดถ้าหมอให้ตัดนี้ โน้น นั้น เรา เพราะบางทีของแบบนี้เราไม่รู้ว่าทำออกมาจะสวยเป๊ะมั้ย เพราะไปเสริม ไม่แย่เท่ากับตามแก้ น๊ะค่ะ อีกข้อนึง ลองดูรูปดารา นางแบบ หรือผู้หญิงที่มีโครงหน้าคล้ายๆเรา เทียบดู เพราะร้อยละ 99.99% ทำมาแน่นอน หมอเก่งๆดูทรงออก และเรามีการบ้านไปถามหมอด้วย ศึกษาและเลือกแบบดีๆน๊ะค่ะ ศัลยกรรมถ้าจะทำทั้งที ต้องออกมาแล้วต้องดูสวยและดูดีกว่าเดิมน๊าค๊ะ โชคดีค่ะSmile

Back to Top
bobojung View Drop Down
Newbie
Newbie
bs 1

Post Options Post Options   Quote bobojung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2013 at 19:38 - IP: 61.90.7.219 IP Information
มันอาจไม่โด่งมากแต่จะทำให้ช่วงสันจมูกดูเรียวขึ้นค่ะ เพื่อนเราร้อยมาก็ขึ้นนะคะ 
no plain no glain
Back to Top
CutyBunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CutyBunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2013 at 20:07 - IP: 77.22.22.117 IP Information

คิดดี ๆ นะคะ ถ้าจะร้อยไหม ไม่ใช่เเค่ จขกท. เท่านั้น เเต่เราบอกทุกคน เพราะขนาดว่าสมาคมเเพทย์ผิวหนังเเห่งประเทศไทยเค้ายังไม่มีการรับรองเลย เเล้วเราจะมั่นใจได้ยังไงว่ามันปลอดภัย เเละส่วนมากเเล้ว คนที่ร้อยไหมให้เราก็ไม่ใช่เเพทย์ผิวหนัง หรือเเพทย์ศัลยกรรมโดยตรง เอาใครที่ไหนก็ไม่รู้มาร้อย เเละบอกว่าเป็นผู้มีความชำนาญ กล้าเสี่ยงเหรอ ??? เห็นดาราทำกัน หรือตามคลีนิคศัลกรรมความงามเค้าก็มีกันเกลื่อน เเต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่ามันปลอดภัยนะคะ 

อันที่จริงเส้นไหมที่เค้าเอามาร้อยบนใบหน้า ทางสมาคมเเพทย์ไทยเค้ารับรองเเละยอมรับเเค่ว่า เส้นไหมนั้นเอามาใช้ในทางการเเพทย์เพื่อการเย็บเเผลผ่าตัดเท่านั้น เเต่ไม่ได้มีการรับรองว่า สามารถเอามาร้อยที่ใบหน้าหรือจมูกได้ อย่าตามเทรนหรืออยากสวยเกินไป จนไม่ศึกษาให้รอบคอบก่อนทำนะคะ เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นมา หน้าเน่า หรืออะไรก็ตาม จะไปฟ้องร้องคลีนิคหรือคนทำก็อาจจะยากนิดนึง เพราะการร้อยไหมยังไม่มีกฎหมายออกมาคุ้มครองผู้บริโภคนะคะ อย.ก็ยังไม่ได้มีการรับรองเอาเส้นไหมไปร้อยที่หน้า

ไปดูลิ้งค์นี้ดีกว่าค่ะ ดูให้จบนะคะ เเล้วจะเข้าใจกระจ่างเลยค่ะ สมาคมเเพทย์ผิวหนังออกโรงเองเลยค่ะ

Back to Top
Nutty_doll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutty_doll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 13:12 - IP: 61.7.139.115 IP Information
เคยศึกษาดูอยุ่เหมือนกันค่ะ 
ฉีดฟิลเลอร์ อยู่ได้ปีเดียว แร่ะสวยหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเขาปั้นยังไง
ร้อยไหม คือ ร้อยไหมตั้งส่วนที่ไม่เป็นดัง อยู่ได้ 5 ปี แต่นูนไม่เยอะ
ส่วนใส่ซิลิโคนทำให้จมูกบาง บางคนก็ดูน่ากลัวค่ะ ยังไงก็ศึกษาเยอะๆนะค่ะ ^^
Back to Top
Pathita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pathita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 14:17 - IP: 58.8.78.61 IP Information
ส่วนตัวไม่ได้ทำอะไร ค่ะ แต่มีเพื่อนสมัยเรียน มอปลายด้วยกันเป็นหมอศัลย์ ลองเข้าไปดูที่ cilnic นี้นะค่ะ เพื่อนไปทำแล้วสวยมากราคาไม่แพง ทั้งร้อยไหมและฉีด filler พร้อมกันเลย น้องสาวก็ไปทำมาค่ะ

http://www.facebook.com/AmetiseClinic.TH
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mustlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 14:33 - IP: 82.178.124.204 IP Information
ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
Back to Top
wanidak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanidak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 14:35 - IP: 180.180.204.115 IP Information
ร้อยไหมทั้งหน้ามา นึงปีแล้ว ร้อยไหมจมูกแค่ห้าเส้นแต่จมูกจะดูเป็นสันดีขึ้นธรรมชาติมากๆ ผลจะดีแค่ไหนอยู่ที่วีธีดูแลการร้อนไหมคือเราต้องการผลการที่คอลลาเจนมาเกาะที่เส้นไหมเพิ่มเพิ่มคอลลาเจนและกระชับขึ้น หลังร้อยไหมสองเดือนต้องดูแลตัวเอง เรากินคอลลาเจนเปปไทด์ตลอด ถ้าคลำที่เส้นไหมเราจะพบเป็นเหมือนเจลนุ่มๆมาเกาะที่เส้นไหม ถ้าร้อยแล้วไม่มีคอลลาเจนมาเกาะก็ไม่มีความหมายคะ ตัวนี้แหละที่ที่เราต้องการ ว่าจะไปร้อยเพิ่ม ห้าเส้นคะ คุณหมอที่ทำให้ ดีมากๆ และไม่แพงเส้นละแปดร้อย หมอไม่เรียกให้ทำเพิ่มเติมเหมือนบางที่และแนะนำให้ดีบางครั้งบอกไม่ควรทำด้วย ถ้าสนใจหลังไมล์ถามได้นะคะ หน้าที่ร้อยมากระชับดีมากคะ อยู่ได้ สองถึงสามปีไม่ใช่ห้าปี พี่ศึกษานานก่อนทำ เพราะไม่ชอบทำศัลยกรรม แต่การร้อยไหมนี่ดีจริงๆคะ แต่ต้องหมอฝีมือดีนะคะ หมอที่ไปทำเค้าไปอบรมมาจากเกาหลีคะ เพื่อนตามไปทำหลายคนแล้วคะ ถูกใจกันทุกคน แต่พี่ไม่มีส่วนได้ใดๆกับทางคลีนิคนะคะ ถ้าจะทำจมูกควรทำให้แค่ธรรมชาติ ถ้ามากไปหรือไม่เข้ากับโครงสร้างหน้าเรามันจะดูหลอกตามากไปเหมือนกำแพงเมืองจีนคะTongue
Back to Top
chuthamat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 16:28 - IP: 93.11.65.142 IP Information
คุณ wanidak ขอดูรูปหลังไมค์ได้ไม่ค่ะ
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top
Mayumi View Drop Down
PR สะใภ้เบลเยี่ยม

Post Options Post Options   Quote Mayumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 17:05 - IP: 78.22.112.157 IP Information
ส่วนตัวไม่ได้ทำศัลกรรมใบหน้า แต่มีเพื่อนทำกันหลายคนค่ะ คนที่ไปร้อยไหมส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มที่ไม่ได้ต้องการความโด่งอะไรมากนั่น แค่ต้องการให้มีสันเพิ่มเติมนิดหน่อยแบบไม่อยากให้คนมาทักว่าไปทำอะไรมาดั้งโด่งขี้น หาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตมีเยอะเลยน่ะค่ะ บอกทั้งข้อดีและข้อเสีย ศึกษาจากเว็ปของต่างประเทศบ้างก็ดีค่ะ เพราะหลายๆอย่างที่พี่ไทยเราไม่รับรองความปลอดภัยทั้งๆที่ เยอรมัน หรือ สหรัฐรับรองว่าปลอดภัยก็มีเยอะค่ะ แต่บางอย่างน่าจะควบคุม พี่ไทยเรายังเปิดเสรีกันหรา มีเงินก็ทำได้ หรือหาซื้อกินได้ แต่อย่าลืมว่าศัลกรรมทุกอย่างไม่มีการรับรองผล 100% น่ะค่ะ มีพื้นฐานของความเสี่ยงทุกอย่าง

ยังไงก็ขอให้สวยขึ้นอย่างที่ตั้งใจนะค่ะ
เชื่อเห่อ,,,คนเลวที่แสดงตัว ไม่น่ากลัวเท่าคนชั่วที่สวมหน้ากากเป็นคนดี
Back to Top
fah_london View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fah_london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2013 at 19:49 - IP: 58.8.190.154 IP Information
การร้อยไหมช่วยให้จมูกดูคมชัดมากขึ้น และเป็นรูปเป็นทรงมากขุึ้นค่ะ แต่ไม่ช่วยเรื่องความโด่งเท่าไรนัก ถ้าอยากจมูกโด่งต้องใส่ซิลิโคน หรือฉีดฟิลเลอร์ค่ะ แต่ควรทำคลินิกที่ได้มาตราฐานและใช้ของที่ผ่าน อ.ย และทำกับแพทย์ที่จบด้านนี้โดยค
ตรงดีกว่าค่ะ เพื่อความปลอดภัย 
ปัญหาจมูกแต่ละท่านไม่เหมือนกันค่ะ ควรปรึกษาแพทย์ดีที่สุดค่ะBig smileBig smile

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.168 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters