Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เสริมสวย แต่งตัว
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากทำตาสองชั้น  ทำที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อยากทำตาสองชั้น ทำที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

Author
Phatharawan View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Phatharawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากทำตาสองชั้น ทำที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ
    Posted: 20 Jan 2013 at 17:55 - IP: 101.114.125.84 IP Information
หวัดดีคะ  คือเป็นคนตาสองชั้นหลบในนะคะ  อยากทำตาสองชั้น  เพื่อนคนไหนมีประสบการณ์ หรือ หมอไหนดี อย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยคะ  ขอบคุณคะ

Edited by Phatharawan - 20 Jan 2013 at 17:58
Back to Top
kamintsri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kamintsri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2013 at 19:48 - IP: 110.49.248.94 IP Information
ยังไม่มีใครมาเม้น ข้าน้อยก็อยากรู้เหมือนกัน ถอดแว่นทีไรคนอื่นทักว่าร้องไห้ทุกที ไม่รู้เป็นไรตาบวมตลอด
Back to Top
HBD View Drop Down

bs 7868

Post Options Post Options   Quote HBD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2013 at 20:45 - IP: 101.166.146.186 IP Information
ทำตาสองชั้นมี2แบบค่ะ
1.แบบเย็บสามจุด =สไตล์เกาหลีออกมาสวยเลยค่ะ แบ๊วเลยแหละ ไม่บวมและไม่เจ็บเท่าไหร่ ไม่ต้องตัดไหม แต่เค้าบอกกันว่าอยู่ได้ประมาณ5-6ปี ก็จะหลุดเป็นเหมือนเดิม แต่ก็แล้วแต่หนังตาของแต่ละคนนะคะ อย่าแคร์ค่ะ หลุดก็ทำใหม่
2.แบบกรีด =ทำออกมาชั้นตาจะเล็กเหมือนไม่ได้ทำ แต่ก็ดูสวยกว่าเดิมนะคะ ใช้เวลารักษาตัวหลายวันค่ะ เจ็บ บวม ต้องตัดไหมด้วย แต่อยู่กับเราตลอดชีวิตค่ะ
****เราทำแบบเย็บสามจุดค่ะ ทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับหมอกิตติศักดิ์ ตอนเราทำปี54 ราคาประมาณ14,000฿แต่ปีที่แล้วมีเพื่อนอยากไปทำเลยให้โทรถามราคา เชื่อไหมค่ะราคาหมอกิตขึ้นเป็น18,000฿ประมาณนี้อ่ะ เราคิดว่าคนคงไปทำเยอะเลยปรับราคา แต่ถ้่าทำกับหมอคนอื่นก็ราคาเดิมค่ะ ก่อนที่เราจะตัดสินใจทำเราเห็นฝีมือหมอคนนี้จากเพื่อนที่รู้จัก4-5คน ทุกคนทำออกมาสวย แบ๊ว ชั้นตาดูชัดเจน ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ ตอนเราเจอแฟนครั้งแรกแฟนเราชมว่า "Khun Ta Suay Mak Mak"555. เราส่งรูปให้ดูได้นะ หลังไมค์ได้
ปล.แบบกรีด แม่เราพิ่งไปทำมาได้2เดือน เราถึงได้รู้ว่าออกมาเป็นงัย

Edited by HBD - 20 Jan 2013 at 21:02
Back to Top
kacy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2013 at 21:12 - IP: 103.7.16.182 IP Information
ต้องให้หมอดูก่อนค่ะ
บางคนก็ทำไม่ได้นะคะ แบบว่าทำออกมาแล้วแก่ค่ะ
ศึกษาข้อมูลเยอะๆก่อนทำค่ะ เพราะว่ามันแก้ไขยากกกกกกกกกกกกกกก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phatharawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 08:35 - IP: 101.114.119.8 IP Information
ขอบคุณคะคุณ HBD เป็นขอมูลประกอบการตัดสินใจมากๆคะ  แบบกรีดเราไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรเหมือนกันคะเพราะบางคนทำมาแล้วชั้นตาไม่เท่ากันแถมยังอยู่กับเราไปตลอด ขอบคุณมากๆนะ  ขอดูรูปหน่อยได้ไหมคะ  ส่งให้หลังไมค์ก็ได้คะ ขอบคุณมากๆคะ
Back to Top
nberry123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nberry123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 08:41 - IP: 171.98.140.56 IP Information
Nida Skin & Cosmetic

คุณหมอปิยะ

432 /6-7 สยามสแควร์ ซอย 9 ปทุมวัน กรุงเทพ
โทรศัพท์มือถือ : 089 771 7026
  อีเมลล์ : doctorpiya@yahoo.com

http://www.nidaskincosmetic.com 

เพื่อนทำมาสวยมากกกกกกกกกดูไม่ออกเลยว่ามันตาตี่มา ทำให้แต่ไฮโซ เอโฮสเตส แต่ราคาไม่ได้แพงต่างจากที่อื่นเลยค่ะ

Back to Top
nberry123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nberry123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 08:42 - IP: 171.98.140.56 IP Information

http://www.nidaskincosmetic.com

Nida Skin & Cosmetic

432 /6-7 สยามสแควร์ ซอย 9 ปทุมวัน กรุงเทพ
โทรศัพท์มือถือ : 089 771 7026
โทรศัพท์ : 02-252-2121, 02-251-2552
อีเมลล์ : doctorpiya@yahoo.com
www.nidaskincosmetic.com

คุณหมอปิยะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phatharawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 08:58 - IP: 101.114.111.8 IP Information
อยากดูรูปจังเลยคะ  สาวๆท่านใดมีรูปหลังทำตาสองชั้นมาแชร์ไหมคะ Wink

Edited by Phatharawan - 21 Jan 2013 at 09:19
Back to Top
The mountain & snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The mountain & snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 15:31 - IP: 91.145.106.136 IP Information
เราทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์กับคุณหมอปิติค่ะ ทำแบบเย็บ 3 จุด รวมทั้งกรีดด้วย เพราะเราต้องการให้คุณหมอยกหางตาขึ้นให้เล็กน้อย ก่อนหน้านี้เราตาชั้นเดียวคล้ายอาหมวย เลยต้องไปพบคุณหมออีกครั้งเพื่อตัดไหม  ทำออกมาแล้วก็รู้สึกพอใจค่ะ  ส่วนใหญ่คุณหมอจะถ่ายรูปก่อนทำ-และหลังทำไว้ทุกคน ถ้าจขกท.สนใจลองเข้าไปดูที่เว็บไซด์ของทางโรงพยาบาลได้ค่ะ ในนั้นจะมีรูปตัวอย่างให้ดูด้วย ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเพราะคุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก เราทำเมื่อปีที่แล้วราคา15,000 บาท Smile
Back to Top
foxy_me View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote foxy_me Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 15:51 - IP: 192.168.1.87 IP Information
Originally posted by HBD

ทำตาสองชั้นมี2แบบค่ะ
1.แบบเย็บสามจุด =สไตล์เกาหลีออกมาสวยเลยค่ะ แบ๊วเลยแหละ ไม่บวมและไม่เจ็บเท่าไหร่ ไม่ต้องตัดไหม แต่เค้าบอกกันว่าอยู่ได้ประมาณ5-6ปี ก็จะหลุดเป็นเหมือนเดิม แต่ก็แล้วแต่หนังตาของแต่ละคนนะคะ อย่าแคร์ค่ะ หลุดก็ทำใหม่
2.แบบกรีด =ทำออกมาชั้นตาจะเล็กเหมือนไม่ได้ทำ แต่ก็ดูสวยกว่าเดิมนะคะ ใช้เวลารักษาตัวหลายวันค่ะ เจ็บ บวม ต้องตัดไหมด้วย แต่อยู่กับเราตลอดชีวิตค่ะ
****เราทำแบบเย็บสามจุดค่ะ ทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับหมอกิตติศักดิ์ ตอนเราทำปี54 ราคาประมาณ14,000฿แต่ปีที่แล้วมีเพื่อนอยากไปทำเลยให้โทรถามราคา เชื่อไหมค่ะราคาหมอกิตขึ้นเป็น18,000฿ประมาณนี้อ่ะ เราคิดว่าคนคงไปทำเยอะเลยปรับราคา แต่ถ้่าทำกับหมอคนอื่นก็ราคาเดิมค่ะ ก่อนที่เราจะตัดสินใจทำเราเห็นฝีมือหมอคนนี้จากเพื่อนที่รู้จัก4-5คน ทุกคนทำออกมาสวย แบ๊ว ชั้นตาดูชัดเจน ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ ตอนเราเจอแฟนครั้งแรกแฟนเราชมว่า "Khun Ta Suay Mak Mak"555. เราส่งรูปให้ดูได้นะ หลังไมค์ได้
ปล.แบบกรีด แม่เราพิ่งไปทำมาได้2เดือน เราถึงได้รู้ว่าออกมาเป็นงัย

คุณ HBD ส่งรูปให้ดูได้มั๊ยคะ อยากใช้ประกอบการตัดสินใจ ส่งมาหลังไมค์ก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
AmySakura View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AmySakura Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 16:26 - IP: 115.87.237.41 IP Information

เราแนะนำ หมอเกมส์ BB YOU คะ เหนรีวิวในเว็บดั้งโด่ง

และคิดว่าคุณหมอทำออกมาสวยทุกคนเลยคะ

นี่เว็บคลีนิกคะ ถ้าสนใจ http://www.bbbeautycenter.com/

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phatharawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 17:17 - IP: 101.114.103.239 IP Information
เราก็ดูๆหมอเกมส์ไว้เหมือนกันคะ  แต่ยังไม่แน่ใจเลย  รีวิวของหมอกิตติศักดิ์ก็สวยเหมือนกันคะ
Back to Top
HBD View Drop Down

bs 7868

Post Options Post Options   Quote HBD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2013 at 17:36 - IP: 101.166.146.186 IP Information
หมอเกมส์ ไม่รู้ว่าใช่หมอคนเดียวกับที่เคยอยู่ รพ.เลอลักษณ์ รึป่าวนะคะ ถ้าใช้เทคนิกของหมอจะเย็บ2จุด
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phatharawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2013 at 14:40 - IP: 120.18.212.185 IP Information
ใช่คะ หมอเกมส์เคยอยู่เลอลักษณ์มาก่อนคะ เข้าไปดูรีวิวการทำตาสองชั้นของหมอเกมส์กับหมอกิตติศักดิ์ คล้ายๆกันมากคะ แต่หมอกิตติศักดิ์ตอนนี้คิวยาวมากกกกกกกกกกกกคะ Smile ตอนนี้แอบชอบการทำจมูกของหมอกิตติศักดิ์ด้วยคะ สวยมาก ชอบ
Back to Top
gamera View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gamera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2013 at 15:05 - IP: 110.169.216.195 IP Information
ลองแวะเข้าไปที่เว็บดั้งโด่งดูนะคะ มีคนมารีวิวเยอะมาก ก่อนทำ หลังทำ จากแต่ละหมอ

เราเป็นคนตาบวมค่ะ ตื่นนอนมาหน้าก็บวม ไม่รู้ว่าต้องทำงัยถึงจะหาย นอนหมอนยดหัวสูงๆก็ไม่หาย แถมตอนตื่นปวดคออีกต่างหาก Cry   ต้องรอตอนบ่ายๆหน้าค่อยไม่บวม เซ็งมาก

ไม่ได้เข้ามาช่วยเลย
เข้ามาบ่นปัญหาของตัวเองแทนDead
Back to Top
Hisolowincomes View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Hisolowincomes Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 17:42 - IP: 91.10.207.134 IP Information
เราทำกับหมอกมลยูเนียนฯคะทำมาสามปีแล้วตอนนั้น15000ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขึ้นยังนะ ทำออกมาค่อนข้างพอใจเลยล่ะสวยธรรมชาติมากค่ะ ทำแค่นี้จบแล้วล่ะไม่ทำอะไรเพิ่มเติมแระพอใจกับตัวเองแระ ก่อนทำหาข้อมูลให้แน่นนะคะ
Back to Top
gamera View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gamera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2013 at 22:14 - IP: 124.120.85.138 IP Information
Originally posted by Hisolowincomes

เราทำกับหมอกมลยูเนียนฯคะทำมาสามปีแล้วตอนนั้น15000ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขึ้นยังนะ ทำออกมาค่อนข้างพอใจเลยล่ะสวยธรรมชาติมากค่ะ ทำแค่นี้จบแล้วล่ะไม่ทำอะไรเพิ่มเติมแระพอใจกับตัวเองแระ ก่อนทำหาข้อมูลให้แน่นนะคะ

เชียร์หมอกมลอีกเสียงค่ะ แผลเนี๊ยบมาก
ล่าสุดเห็นบอกว่า 25,000

อยากให้คุณเจ้าของกระทู้หาข้อมูลเยอะๆ หมอแต่ละคนทำตาคนละแบบ บางคนถนัดแบบเย็บจุด บางคนถนัดแบบกรีด การทำตาสองชั้น แผลหลังผ่าตัดสำคัญมากที่สุด หมอไหนจะเทพไม่เทพดูกันตรงแผลหลังผ่าตัดนี่แหละ  บางคนเย็บแย่มากเหมือนตะขาบเลย อย่าเห็นแก่ราคาถูก การทำตาสองชั้นถ้าต่ำกว่า 10,000 เราว่าหมอค่อนข้างมือใหม่ แผลผ่าตัดจะไม่สวย 

การแก้ตาสองชั้นจะไม่เหมือนกับจมูกเพราะแผลมันซ่อน และ โชว ต่างกัน 

การทำตาสองชั้นนั้นแผลหลังผ่าตัดจะเด่นเป็นสง่า  ยิ่งกรีดแก้มากเท่าไหร่ แผลยิ่งเห็นชัดเจน บางคนแผลนูนด้วย

เราอยากจะแนะนำว่า ให้กรีดไปเลย การเย็บจุดเห็นบอกว่าบางคนใหมหลุดแล้วชั้นตากลับมาเหมือนเดิม

ขอแนะนำเว็บดั้งโด่ง ให้คุณเข้าไปศึกษาข้อมูลของหมอแต่ละคน และเคสพลาดของหมอแต่ละคนด้วย ตาสองชั้นต้องหาข้อมูลเยอะๆค่ะ

ขอให้คุณโชคดี 

Edited by gamera - 26 Jun 2013 at 22:34
Back to Top
radamaria29 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote radamaria29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2013 at 22:49 - IP: 172.16.0.142 IP Information
ที่นราธิวาส มีคลีนิกนึง ทำสวยและเนียนมากกกกก

ติดต่อดูดวงไพ่ยิปซี 08-777-18317
http://radapayakorn.blogspot.com/
Back to Top
lalanajung View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lalanajung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2013 at 17:48 - IP: 101.108.69.171 IP Information
แต่เราใช้ eye2 แบบไม่ต้องผ่าตัด เป็นตัวยาแบบติดแล้วให้ผลถาวรเลย
ตอนแรกก็ไม่น่าเชื่อ แต่เห็นว่าราคาไม่แพง เลยลองสั่งมาเล่นดู
วันแรกก็งงๆ แต่ใช้ตามvcdที่เขาส่งมาให้ด้วย ก็..........
สวยเลยๆๆๆ ใช้ไปสักสองอาทิตย์...ได้ผล แจ๋วมาก
ใช้อยู่ประมาณ2เดือนกว่า.........
ตอนนี้เราได้ชั้นตาสวยสูงตามที่เราต้องการแล้วโดยไม่ต้องผ่าให้เจ็บด้วย
Back to Top
barispim View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote barispim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2013 at 22:50 - IP: 110.169.200.138 IP Information
http://www.dungdong.com/forum.php เข้าไปตามลิ้งนี้เลยค่ะ เว็ปนี้เป็นเว็ปที่รวามรายชื่อหมอ คลีนิค และ รีวิว ค่ะ พิมก็เข้าไปดูรีวิวที่นี่ก่อนตัดสินใจเหลาจมูกค่ะ ข้อมูลเยอะดีค่ะ สามารถตั้งบอร์ดถามผลงานหมอได้ค่ะ ^^
I am who I am and who I wanna be.
Back to Top
Amilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2013 at 00:45 - IP: 23.27.248.40 IP Information
คุณ lalanajung คะ
eye2 แบบไม่ต้องผ่าตัด ราคาเท่าไหร่ค่ะ และสั่งซื้อได้ที่ไหน พี่ไม่ชอบตาตัวเองลยค่ะมันเป็นชั้นใหญ่เหมือนคนแก่นะคะ จะนำมาใช้ได้ไหม แต่พี่ก็อยากไปทำตากับหมอเหมือนกันแต่คงอีกนานกว่าจะได้กลับไทยค่ะ
ความพยายาม ไม่เคยทำให้ใคร พ่ายแพ้ ความท้อแท้ ก็ไม่เคยให้ใคร ชนะ
Back to Top
minybaby74 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minybaby74 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2013 at 12:28 - IP: 110.171.56.24 IP Information
http://www.eye2thailand.com/default.asp

น่าจะเป็นสติกเกอร์หรือเปล่า เราเคยติด นะ ก็ อยู่นานเหมือนกัน แต่พอล้างหน้าแล้วก็หายอ่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Amilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2013 at 19:01 - IP: 23.27.248.45 IP Information
ขอบคุณค่ะ คุณ minybaby74 สติกเกอร์ที่ว่านี้อยากจะลองมาติดเพื่อดึงชั้นตาขึ้นไปให้ชั้นมันหลบในนะคะ ตัวเองชอบแบบนี้ค่ะ   ตอนเช้าตาจะปกติค่ะแต่เวลาสายๆหรือใช้สายตามากตาจะล้าหนังตาจะไหลลงมาเห็นชั้นใหญ่มากไม่ชอบเลยค่ะ
ความพยายาม ไม่เคยทำให้ใคร พ่ายแพ้ ความท้อแท้ ก็ไม่เคยให้ใคร ชนะ
Back to Top
lalanajung View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lalanajung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2013 at 00:24 - IP: 101.108.65.0 IP Information
eye2 ที่เราซื้อมาใช้นี่ ไม่ใช่สติกเกอร์แบบถูกๆที่ไปค้ำไว้เล่นๆ
ของเขาเป็นแบบมีตัวยาด้วย มันถึงให้ผลแบบถาวร
แต่ที่เราชอบใจมากคือ ตอนที่ใช้อยู่ ไม่มีคนเห็นว่าเราติดอะไรเลย
ไม่บวม สวยเลยในวันที่เราเริ่มใช้
และยังแก้ไขได้อย่างที่เราต้องการจะให้สูงหรือเตี้ยได้
ตอนที่เราซื้อนั้น เพื่อนแนะนำให้หาใน google คำว่า eye2 เจอะเลย
ที่มาเล่าสู่กัน.... เพื่อเป็นวิทยาทาน จะได้สวยแบบไม่เจ็บอีกทางหนึ่ง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Amilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2013 at 10:31 - IP: 76.228.121.170 IP Information
คุณ  lalanajung  เล่ามาน่าสนนใจมากค่่ะ   คงต้องรีบไปค้น google หา eye2 ซะแล้ว ขอบคุณที่แนะนำค่ะ Smile
Back to Top
drei_Staedte View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote drei_Staedte Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2013 at 17:20 - IP: 91.19.125.86 IP Information
ขอขอบคุณทุกๆท่าน กับข้อมูลดีๆของ eye2 คะ
Back to Top
davika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote davika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2013 at 22:21 - IP: 124.122.65.205 IP Information
แอบเข้ามาสนใจeye2  เพราะชั้นตาเริ่มหลบใน  หนังตาเยอะ อยากขยับชั้นตาขึ้น ตาจะได้ดูโตขึ้น

แต่อยากบอกว่า  เราเกิดมาเป็นคนตาชั้นเดียว  แต่ด้วยความอยากสวยตั้งแต่อยู่มัธยมต้น
เราใช้กาวแปะเอาเลย  ใช้เข็มโครเชต์ค่อยๆเขี่ยกาวแปะชั้นตาตามต้องการ
ทำอยู่นานแค่ไหนจำไม่ได้  ขยันมาก  แม้ยามนอนก็ต้องทาทิ้งไว้.......พอจบมัธยมต้น
ก็ได้ชั้นตาที่สวยและถาวร  ไม่ต้องใช้กาวอีกเลย....SmileSmile  ผ่านมายี่สิบปี  ชั้นตาก็ยังอยู่อย่างเดิม

Edited by davika - 11 Dec 2013 at 22:22
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.211 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters