Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: และแล้ววันนี้ก็มาถึง .. เศร้าค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

และแล้ววันนี้ก็มาถึง .. เศร้าค่ะ

Page  <12
Author
LASAENG View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote LASAENG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: และแล้ววันนี้ก็มาถึง .. เศร้าค่ะ
    Posted: 27 Jan 2013 at 18:35 - IP: 10.0.1.127 IP Information
ลิกกันตอนนี้ยังดีเสียกว่าค่ะอย่าเสียใจไปเลย
แต่ก่อนไมมีเขาเราก้ออยู่ได้ไมมีเขาต่อจากนี้ก้อต้องอยู่ได้ชิค่ะ
เขาบอกว่าถ้าจะให้ช่วยเรื่องเงินก้อบอก(ช่างเปิดทางเสียจริง) บอกไปเลยว่าอยากไปเที่ยวรอบโลกสิบประเทศให้หายเศร้าช่วยค่าใ้จ่ายสักสองถึงห้าแสนจะได้มั้ยคุณ?

คหสต

Edited by LASAENG - 27 Jan 2013 at 18:37
Back to Top
loveforever View Drop Down

Post Options Post Options   Quote loveforever Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2013 at 18:58 - IP: 49.144.20.138 IP Information
Originally posted by LASAENG

ลิกกันตอนนี้ยังดีเสียกว่าค่ะอย่าเสียใจไปเลย
แต่ก่อนไมมีเขาเราก้ออยู่ได้ไมมีเขาต่อจากนี้ก้อต้องอยู่ได้ชิค่ะ
เขาบอกว่าถ้าจะให้ช่วยเรื่องเงินก้อบอก(ช่างเปิดทางเสียจริง) บอกไปเลยว่าอยากไปเที่ยวรอบโลกสิบประเทศให้หายเศร้าช่วยค่าใ้จ่ายสักสองถึงห้าแสนจะได้มั้ยคุณ?

คหสต

ตอบไปแล้วค่ะเรื่องเงิน บอกขอสัก 10000gbp ไม่เห็นตอบว่าไงค่ะ อยากจะรู้เหมือนกกันว่าจะให้จริงแน่หรือเปล่า เพราะเท่าที่คบมาไม่เคยขอเรื่องเงินค่ะ นอกจากตอนไปอังกฤษที่ให้เขาออกค่าต๋วให้
เขาก็ซื้อไอแพตให้ค่ะ แต่ก็นั่นมันตอนรักกัน. ส่งข้อความหลายข้อความก็ไม่ตอบกลับ ก็แสดงว่าหมดใจแล้วจริงๆ

คนเราคิดจะตัดมันก็ตัดขาดซะง่ายดายขนาดนี้เลยเหรอ. ในมือถือ ไอแพต อีเมล มีแต่ชื่อเขา และรูปต่างๆ ทำใจลำบากจริงๆ ไม่อยากลบทิ้ง ยังเสียดาย เสียใจค่ะ
Back to Top
LASAENG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LASAENG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2013 at 19:10 - IP: 10.0.1.127 IP Information
Originally posted by loveforever

Originally posted by LASAENG

คหสต

ตอบไปแล้วค่ะเรื่องเงิน บอกขอสัก 10000gbp ไม่เห็นตอบว่าไงค่ะ อยากจะรู้เหมือนกกันว่าจะให้จริงแน่หรือเปล่า เพราะเท่าที่คบมาไม่เคยขอเรื่องเงินค่ะ นอกจากตอนไปอังกฤษที่ให้เขาออกค่าต๋วให้
เขาก็ซื้อไอแพตให้ค่ะ แต่ก็นั่นมันตอนรักกัน. ส่งข้อความหลายข้อความก็ไม่ตอบกลับ ก็แสดงว่าหมดใจแล้วจริงๆ

คนเราคิดจะตัดมันก็ตัดขาดซะง่ายดายขนาดนี้เลยเหรอ. ในมือถือ ไอแพต อีเมล มีแต่ชื่อเขา และรูปต่างๆ ทำใจลำบากจริงๆ ไม่อยากลบทิ้ง ยังเสียดาย เสียใจค่ะ
แน่จริงให้อย่างที่พูดมั้ยเงินแค่หมื่นปอนด์เราหาได้อยู่แล้วแม้จะไม่มีเขาในชีวิตนี้ประเด้นคืออยากรู้ผู้ชายคนนี้หมายความตามที่พูดแค่ไหนเท่านั้นถ้าไม่คุณก้อจะได้ทราบว่าผู้ชายคนนี้ไร้ชึ้งความหมาย

ไม่ต้องลบก้อได้ค่ะเก็บไว้ดูเมื่อยามคิดถึงเข้าใจค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ
Back to Top
iShine Kate View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote iShine Kate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 02:21 - IP: 110.49.243.88 IP Information
เป็นกำลังใจให้ จขกท ค่ะ Smile
จดทะเบียนสมรสเพื่อขอวีซ่า เค้าน่าจะเข้าใจเหตุผลบ้าง
เค้ากลัวที่จะ นอกลู่นอกทางไม่ได้ วอกแวกกับสาวอื่นไม่ได้ล่ะสิ Ouch
ให้แฟนอ่าน แฟนบอกว่า อยู่ด้วยกันตอนนี้กับอยู่ด้วยกันหลังจดทะเบียน มันต่างกันยังไง?ถ้าไม่ใช่เหตุผลข้างบน  ควรจะเฟสทูเฟส ไม่ใช่ทางอีเมล์ ไม่แมนๆDead

All the darkness in the world can’t put out the light of one candle.
ความมืดทั้งโลก ก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้ :)
Back to Top
@^kat^@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @^kat^@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 05:36 - IP: 86.177.74.112 IP Information
เศร้าเสียใจให้พอนะ ร้องไห้มันออกให้หมด จะได้ปล่อยความสิ้นหวัง หดหู่ อันแสนจะอุบาทว์ ให้มันหมดไปกับผู้ชายขี้ขลาดตาขาว ดีแล้วที่ไม่ได้มาเป็นฝามี ถึงแต่งกันไปก็คงจะมีแต่เสียใจเปล่าๆAngry คนเราถ้าได้เจออะไรที่มันหนักๆเหมือนหินมาก่อน มันจะเป็นเกราะป้องกันความอ่อนแอของเราได้อย่างดีทีเดียว และคงไม่มีใครโชคร้ายไปตลอดชีวิต คนดีๆต้องมีเข้ามา แล้วเมื่อวันนั้นคุณจะยิ้มได้อย่างภาคภูมิคะ Smile
พี่เองก่อนมาเจอสามีคนนี้ก็เจอเรื่องหนักๆมาเยอะคะ ทำให้แกร่งขึ้นเยอะคะ สามีคนนี้ดีมากไม่เคยคิดว่าเราจะได้เจอกับคนที่ดีกับเราขนาดนี้ แต่ใครจะรู้อนาคตจริงมั๊ยคะ สู้คะSmile
Back to Top
BaByfish11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BaByfish11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 05:46 - IP: 188.221.75.74 IP Information
เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณจขกทนะคะ ขอให้ทำใจได้เร็วๆค่ะ พูดตรงๆคุณอย่าไปเสียใจให้กับผู้ชายคนนี้เลยค่ะ เพราะอ่านจากอีเมล์แล้วเหมือนเค้าหมดรักคุณไปแล้ว 

คนเราถ้าบังรักกันจริง ถึงความเห็นจะไม่ตรงกันเรื่องลูก ก็ควรจะต้องหันหน้าคุยกันไม่ใช่ทิ้งเราไปโดยตัดสินใจคิดเองเออเองแล้วปล่อยให้คุณเจ็บอยู่คนเดียว

คนมันจะไม่รักแล้ว ก็หาเหตุผลร้อยแปดพันเก้าแหล่ะค่ะ หวังว่าซักวันคุณจะเจอคนที่ดี และใช่ โชคดีนะคะ
Back to Top
loveforever View Drop Down

Post Options Post Options   Quote loveforever Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 07:59 - IP: 49.144.20.138 IP Information
ขอบคุณค่ะ จะพยายามสู้ค่ะ :)
Back to Top
natha11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natha11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 19:35 - IP: 86.160.101.0 IP Information

เข้ามาเป็นกำลังใจนะคะ  เห็นด้วยกัลหลาย ๆ ความเห็นว่าเลิกตอนนี้ดีกว่าแต่งงานกันแล้วมีปัญหาภายหลัง

อย่าท้อถอยนะคะ  สิ่งดี ๆ ยังรออยู่ข้างหน้า
Back to Top
lucky girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lucky girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 20:06 - IP: 86.153.54.11 IP Information
เป็นกำลังใจให้นะคะ ฟ้าหลังฝนจะสดใสเสมอ ชีวิตเราต้องเดินต่อไปค่ะ สู้ ๆ 
จากภูผาถึงทะเล เพราะชีวิตคือการเดินทาง    
Back to Top
nudjit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 20:10 - IP: 82.25.254.254 IP Information
สู้ๆนะคะ คุณกับเค้าอาจจะไม่ใช่คู่กัน เราเห็นมาหลายคู่เลยจริงๆ ที่เป็นแบบนี้ ฝรั่งเนี่ยบทรัก รักจนหลง บทจะหมดใจเนี่ยไอ้ที่ว่ารักมันหายไปดื่อๆเลย น่ากลัวจริงๆ 

you are most valuable thing in my life. I love you with all my heart .. ^^   แจนค๊า..

Back to Top
Nanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 22:05 - IP: 27.55.8.16 IP Information
เป็นกำลังใจให้ค่ะ นันเองก็เจ็บมาเยอะและไม่รู้ว่าจะต้องเจ็บอีกมั้ย แต่ทีรู้ๆคือ เจ็บทุกครั้งมันก็หายดีทุกครั้ง ไม่ช้าก็เร็ว
สู้ๆนะคะ เวลาผ่านไปเร็วจะตาย อีกแปบคุณก็ทำใจได้ และเจอกับคนดีๆ Smile
Love is always bestowed as a gift
- freely, willingly and without expectation.
We don't love to be loved; we love to love.
Back to Top
Phanjan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Phanjan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 22:21 - IP: 182.53.159.201 IP Information
สวัสดีค่ะ 
เริ่มต้นใหม่ไปพร้อมๆกันนะค่ะ เพราะพวกเราคือเพื่อนร่วมเจ็บ สักวันต้องเป็นวันของเราบ้างค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ แต่ส่วนตัวยังเจ็บแปลบๆ อยู่ค่ะ
ความเจ็บในอดีต ไม่ได้สอนให้รัก คนอื่น น้อยลง แต่สอนให้รักตัวเอง มากขึ้น
Back to Top
parnlita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote parnlita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2013 at 20:03 - IP: 2.220.50.247 IP Information
มาขอให้กำลังใจน้อง จขกท นะคะ เห็นด้วยกับคอมเมนท์ของพี่น้องทุกๆคนคะ ฟ้าหลังฝนย่อมดีกว่า เลิกตอนนี้ดีกว่าอยู่ด้วยกันแล้วมีลูกคะ เลิกตอนนี้ทำใจได้ง่ายกว่า ที่จะต้องแต่งงานแล้วมาเจออะไรที่ทุกข์กว่านะคะ อย่าอยู่คนเดียว เพราะจำทำให้คิดถึงเขา พยายามสังสรรค์คุยกับเพื่อนๆจะได้ลืมเขาบ้างคะ สาวไทยสู้ๆจ้า เนื้อคู่แท้อาจจะกำลังเดินทางไปหาก็ได้นะคะ
เป็นคนพิการ แต่ไม่เป็นภาระของสังคม     
Back to Top
enya13 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote enya13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 11:18 - IP: 124.121.105.51 IP Information
เป็นกำลังใจให้เหมือนกันคะ ขอให้วันนึงคุณจะเจอคนที่ใช่นะคะ ออกไปเที่ยวกับเพื่อนจะได้ไม่คิดมาก แถมยังเปิดโอกาศให้เจอคนใหม่ด้วยคะ
BoldArialFont Size 4Green Font
Back to Top
Deedeedar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Deedeedar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 13:23 - IP: 108.173.7.214 IP Information
ตอนเราอยู่อังกฤษก็เคยโดนหนุ่มอังกฤษบอกเลิกทางอีเมลล์เหมือนกันค่ะ แถมเป็นรักครั้งแรกของเราด้วย
ยังไงก็สู้ๆน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Back to Top
Page  <12

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.340 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters