Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: สอบถามขาช้อปเมืองไทยหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอบถามขาช้อปเมืองไทยหน่อยค่ะ

Author
suwannee View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามขาช้อปเมืองไทยหน่อยค่ะ
    Posted: 10 Feb 2013 at 11:37 - IP: 121.73.111.87 IP Information
รบกวนสอบถามสาวนักช้อปที่เมืองไทยหน่อยนะคะว่าสถานที่ช้อปปิ้งต่อไปนี้ สามารถต่อรองราคาได้ไหมคะ  ถ้าได้ควรต่อลงมาสักเท่าไหร่ดีคะ  พอดีเราจะกลับไทยเดือนเมษายนนี้  ตั้งใจว่าจะซื้อพวกเสื้อผ้ากลับไปต่างประเทศพอสมควรค่ะ

ประตูน้ำ. แพลตตินั่มมอลล์ . โบ๊เบ๊ . ถนนข้าวสาร  และ จตุจักรค่ะ

เท่าที่ได้ยินมา ปัจจุบันนี้  จตุจักร ไม่ได้ราคาถูกกว่า ประตูน้ำแล้วใช่มั๊ยคะ 

อ้อ หรือ เพื่อนๆท่านไหนมีสถานที่ช้อปปิ้งเสื้อผ้าแหล่งอื่นๆที่พอจะแนะนำได้ ก็รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Back to Top
Desiree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Desiree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 12:17 - IP: 171.98.25.184 IP Information
ข้าวสารแพงอ่ะ ราคานักท่องเที่ยวเลย ถึงจะบอกราคาคนไทยแต่เรามาหาซื้อเสื้อที่ เจเจ ยังถูกกว่า แต่ถ้าจะซื้อเสื้อผ้าแบบเยอะๆแนะนำประตูน้ำค่ะ ได้ราคาส่ง แต่ถ้าอยากได้ของปลีกที่ถูกหน่อยก็เจเจค่ะ แต่จตุจักรจะมีของพวกของที่ระลึกเยอะค่ะเพื่อสนใจก็ลองไปเดินดูทั้ง ประตูน้ำทั้งเจเจ เลยก็ได้Smile
True love has real
Back to Top
rungring View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rungring Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 12:29 - IP: 58.106.173.100 IP Information
ถ้าที่ประตูน้ำ หรือ แพลตตินั่ม อย่าไปต่อราคาแบบเยอะๆนะค่ะ แม่ค้าที่นั่นปากจัดมากกกกกค่ะนิสัยไม่ค่อยดีชอบมองลูกค้าแบบหัวจรดเท้า แล้วของถ้าซื้อแค่ตัวสองตัวมันก็ไม่ถูกเลยค่ะ ถ้าซื้อยกโหลถึงจะถูกค่ะ ส่วนของดิฉันกลับไทยคราวที่แล้วดิฉันไปช้อปที่สยามตอนกลางคืนค่ะจะอยู่ริมถนนฝั่งตรงข้ามพารากอนค่ะ จะเริ่มประมาณ หกโมงเย็น จนถึงเที่ยงคืนเลยค่ะ ของแนววัยรุ่นแล้วก็สวยด้วยเสื้อผ้าหน้าหนาวก็มีเยอะ ราคาก็สมกับคุณภาพแล้วก็แบบค่ะ หรือไม่ก็เข้าไปดูที่เซ็นทรัลค่ะ จะมีจัดโปรโมชั่นอยู่เรื่อยๆเลยค่ะ คุณภาพดีสมราคาหรือถ้าเพื่อนหรือญาติคุณมีcouponก็จะได้ส่วนลถึง70เปอร์เซ็นเลยนะคะ แต่ถ้าcollectionเสื้อผ้าหน้าหนาวไม่รู้ว่าตอนนี้ยังจะมีอยู่หรือปล่าวนะค่ะ
Back to Top
BennyBew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BennyBew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 12:55 - IP: 124.121.236.146 IP Information
ยูเนี่ยนมอลถูกกว่าประตูน้ำอีกค่ะ หมายถึงซื้อเป็ตัวนะ
Just the way you are ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 15:09 - IP: 121.73.111.87 IP Information
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ  รอฟังจากท่านอื่นๆเพิ่มเติมด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Back to Top
Hunepine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Hunepine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 16:14 - IP: 183.88.26.177 IP Information
  จากปสก.ที่ขายเสื้อผ้ามาเราซื้ออยู่สองที่คือประตูน้ำกับแพลตตินั่ม เสื้อผ้าเกรดต่างกันค่ะทั้งไสตล์และการตัดเย็บฝั่งแพตตินั่มจะดีกว่า แต่ราคาก็แพงกว่าบางครั้งแบบเหมือนกันกับฝั่งประตูน้ำ  ส่วนฝั่งประตูน้ำราคาจะถูกกว่าการตัดเย็บไม่ค่อยดี ถ้าคุณเน้นซื้อเยอะก็ลองมาดูฝั่งประตูน้ำก็ได้ค่ะ เพราะแพตตินั่มจะไม่ค่อยสนใจลูกค้าที่ซื้อปลีก ฝั่งประตูน้ำของใหม่จะเข้าทุกคืนวันพุตลาดจะมีตั้งแต่ตี3ถึง8โมงเช้าราคาถูกกว่าขายช่วงปกตินิดหน่อย คุณลองไปเดินดูแบบก่อนก็ได้ว่าชอบแนวไหนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ ส่วนจตุจักรเสื้อผ้าจะแพงกว่าเพราะเค้าเน้นงานออกแบบเอง+ตัดเองซะส่วนใหญ่ค่ะ
Back to Top
whanyens View Drop Down

Post Options Post Options   Quote whanyens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 18:31 - IP: 213.187.67.182 IP Information
เรื่องต่อราคาต่อไม่เก่งนะค่ะเท่าที่เคยได้ลดก็ 5-50 บาทก็ดีใจแล้ว.Big smile แต่ที่ ประตูน้ำ, โบ๊เบ๊ ,จตุจักรต่อได้แน่คะ  Smile

ถนนข้าวสารราคามักจะเป็นราคาต่างชาติ ถ้าคนไทยซื้อก็ต่อได้แต่ราคามันก็ไม่ได้ถูกไปกว่าที่อื่น ดีไม่ดีแพงกว่าด้วยConfused

แพลตตินั่มมอลล์ก็ไม่ถูกเหมือนกัน ถ้าซื้อแค่ไม่กี่ชิ้น เคยต่อแม่ค้าชักสีหน้าเลยเข็ดคะ Confused

เทคนิคพิเศษ จะได้ราคาแบบไทยๆ จะซื้ออะไรเดินไปคนเดียวสืบราคาคนเดียว อย่าให้เค้าเห็นว่ามากับคนต่างชาตินะค่ะ ไม่งั้นให้ต่อยังไงราคาก็ ++ เพิ่มตั้งแต่แรกอยู่แล้วคะ อย่างน้อย 200 บาท

Back to Top
CutyBunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CutyBunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 19:16 - IP: 77.22.22.117 IP Information
.

Edited by CutyBunny - 01 Mar 2013 at 02:46
Back to Top
butterfly77 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote butterfly77 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 20:08 - IP: 27.55.168.35 IP Information
ไปประจำก็คือ ยูเนี่ยนมอล เพราะมีให้เลือกหลากหลายไม่ต้องซื้อหลายตัวก็ได้ราคาที่ไม่แพงค่ะ
แต่ถ้าซื้อจำนวนเยอะ แนะนำให้ไปประตูน้ำค่ะ ส่วนแพลตตินัม ถ้าซื้อตัวเดียวแพงค่ะ ต้องซื้อ 2 หรือ 3 ตัวขึ้นไปถึงจะได้ราคาถูกค่ะ
ข้าวสาร ไม่เคยคิดจะไปซื้อเสื้อผ้าที่นี่ราคาแพงเหมือนกันค่ะเคยซื้อตัวละ 250 แต่ซื้อตลาดทั่วไปแค่ 150 เอง แต่เสือผ้าที่ข้าวสารบางร้านก็สวยดีมีไอเดียไม่เหมือนใครค่ะ
ส่วนจตุจักรแพงเหมือนกันค่ะ ปกติถ้าเสื้อผ้าจะไม่เน้นซื้อที่จตุจักรค่ะ เดี๋ยวนี้ไปเดินจตุจักรก็ไม่ค่อยได้ซื้ออะไรนอกจากเดินดูเฉยๆค่ะWink

ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

แต่เดี๋ยวนี้แฟนไม่ให้ซื้อเพราะบอกว่าเสื้อผ้าไม่ค่อยมีคุณภาพให้ไปซื้อที่เยอรมันที่บ้านแฟนราคาก็ไม่ต่างกันมากช่วง โปรโมชั่นนะคะ Big smile

Edited by suwan_ma - 10 Feb 2013 at 20:12
ข้อเสียของการได้คุยกันทุกวันคือการทำใจยอมรับมันเมื่อวันนึงเค้าหายไป
Back to Top
bernie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bernie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 20:41 - IP: 10.148.110.33 IP Information
เราว่าราคาส่งน่าจะเป็นประตูน้ำ โบ๊เบ๊ และ แพลตตินัมแต่ต้องซื้อหลายๆตัว ถ้าซื้อ 3 ตัวได้ราคาส่ง แต่ถ้าซื้อเป็นโหลก็จะถูกลงไปอีกถ้าว่างๆ วันอาทิตย์เราชอบไปเดินที่ใบหยกบางครั้งจะมีเอาเสื้อผ้าที่เหลือน้อย หรือไม่มีขนาดให้เลือกมาลดถูกกว่าราคาส่งอีกอะคะ แต่มีให้เลือกไม่มาก
Back to Top
ialive View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ialive Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 20:59 - IP: 80.203.97.209 IP Information
.

Edited by Natthanicha - 19 Mar 2013 at 17:57
Back to Top
ialive View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ialive Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 21:03 - IP: 80.203.97.217 IP Information
-

Edited by Natthanicha - 11 Feb 2013 at 18:10
Back to Top
Daa2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Daa2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 21:11 - IP: 46.59.74.103 IP Information
เมื่อเดือนธันวา ป้าดากลับไทย ไปไหนเห็นอะไรถูกใจช๊อปแหลก เพราะดูราคาแล้วถูกมากๆ  พอเข้าบ้านทั้งน้าทั้งหลาน ...ลุมซ๊ะ ว่าซื้อแพงCry
เมื่ออารมณ์โกรธเข้าประตูหน้า.... สติปัญญามักจะถอยหนีประตูหลัง
Ud/Thailand & Sweden/Landskrona

Back to Top
wilailuk_66 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wilailuk_66 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2013 at 22:54 - IP: 88.70.217.206 IP Information
เห็นด้วยยกะคุณ cutybunny  ค่ะ  อยู่ที่เยอรมันเหมือนกัน จะชอบดูเสื้อผ้า ช่วงที่ร้านเค้าเอามาเซลล์  ยี่ห้อๆๆ ทั้งนั้น ราคาถูกกว่าเมืองไทยอีก  แต่ที่ซื้อมาจากเมืองไทยก้อจะเป็นเสื้อผ้าหน้าร้อนสวยๆๆ แถมตัวเองมาปัญหาตัวเล็ก หาเสื้อผ้าไซค์เท่าตัวเองยาก บางครั้งจะต้องไปดูแถวร้านเสื้อผ้าของเด็กโตคู่ อิอิ  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2013 at 10:45 - IP: 121.73.111.87 IP Information

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำเพิ่มเติมนะคะ  ตั้งใจจะซื้อแบบละตัวหน่ะค่ะ ไม่ได้ซื้อแบบละหลายๆตัว และไม่ได้ตั้งใจซื้อไปขายต่อด้วยค่ะ  เสื้อผ้าที่นิวซีแลนด์ ถ้าเป็นเสื้อผ้าผู้หญิง คุณภาพไม่ดีเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะเมดอินไชน่า เนื้อผ้าก็ไม่ดี การตัดเย็บก็แย่  สู้เสื้อผ้าที่แขวนขายตามริมฟุตบาตบ้านเราไม่ได้เลย เสิ้อผ้าผู้หญิงเป็นเเดรส ตัวละไม่ต่ำกว่า 2000 บาท ดุเนื้อผ้าแล้ว สู้บ้านเราตัวละ 300-500 ก็ไม่ได้  ถุงเท้าก็หลวมโพรกเพรก  ใส่นอน เช้ามาหลุดหายไปไหนไม่รู้  ถุงเท้าซื้อแพตตินั่มคู่ละ 35 บาท ทั้งหนา ทั้งใส่กระชับเท้า สบายกว่าเยอะเลยค่ะ 

ว่าแต่ว่า ยูเนี่ยนมอลล์ ห้างใหม่เหรอคะ  จากเมืองไทยไปปีครึ่ง  ตอนมายังไม่เคยได้ยินชื่อเลยค่ะ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนคะ
Back to Top
butterfly77 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote butterfly77 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2013 at 13:35 - IP: 27.55.158.244 IP Information
ห้าง Union mall เปิดมานานแล้วค่ะ อยู่ฝั่งตรงข้าม central ลาดพร้าว ปากซอยลาดพร้าว 1 ติดสถานีรถไฟใต้ดิน MRTค่ะ เสื้อผ้ามีหลากหลายสไตล์ ราคาไม่แพงด้วยค่ะ หากช้อปที่นี่เสร็จก็ไปต่อที่ central ลาดพร้าวได้เลยมีเสื้อผ้าให้เลือกเยอะเหมือนกันค่ะ 

แนะนำเพิ่มเติมค่ะ ทีอนุเสาวรีย์ ก็มีตลาดตอนเย็นนะคะ เสื้อผ้าเยอะมากเหมือนกัน ราคาไม่แพงค่ะ 

Edited by suwan_ma - 11 Feb 2013 at 14:38
ข้อเสียของการได้คุยกันทุกวันคือการทำใจยอมรับมันเมื่อวันนึงเค้าหายไป
Back to Top
phasit509236 View Drop Down
Newbie
Newbie
bs 7868

Post Options Post Options   Quote phasit509236 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2013 at 22:08 - IP: 124.120.61.178 IP Information
แนะนำ
ลองไปซื้อที่ แถวโรงพยาบาลหัวเฉียวนะครับ ตอน ตี2-6โมงเช้า คืนวันเสาร์-อาทิตย์ มีเยอะมาก ราคาสินค้าถูกกว่า แต่อาจต้องซื้อหลายตัวเพื่อให้ได้ราคาส่ง บางร้านส่ง 3 ตัว 2 ตัว ก็พอมีครับ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.158 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters