Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เสริมสวย แต่งตัว
  New Posts New Posts RSS Feed: รีวิวสครัปผิวเนียนใส ถูกและดียังมีในโลก หน้า2ค่ะ^^
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รีวิวสครัปผิวเนียนใส ถูกและดียังมีในโลก หน้า2ค่ะ^^

Page  12>
Author
honeypiezone View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวสครัปผิวเนียนใส ถูกและดียังมีในโลก หน้า2ค่ะ^^
    Posted: 16 Feb 2013 at 11:43 - IP: 27.55.0.101 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆเลดี้ เมื่อวาเลนไทน์ที่ผ่านมา
พายได้แต่งหน้าไปดินเนอร์กับคุณแฟน
เราสังเกตุได้ชัดว่าผิวหน้าเราดูดีขึ้นเยอะ
แต่งหน้าแล้วหน้าเรียบสว่างใส แต่ชุดที่ใส่เป็นชุดเกาะอก
แล้วมันเห็นได้เลยว่าผิวตัวกับผิวหน้าเราแตกต่างกันมาก
ผิวตัวยังกระดำกระด่าง ดูหมองๆ
เลยอยากขอรบกวนสาวๆหน่อยค่ะว่า ใครมีสูตรดูแลผิวกายให้เรียบเนียน กระจ่างใสบ้างค่ะ
จะเป็นสครับ สมุนไพร หรือโลชั่นอะไรก็ตามค่ะ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
ส่วนผิวหน้าพายใช้ SK-II cellumination essence กับ SK-II facail treatment essence ค่ะ
ราคาโหดไปนิด แต่ได้คุ้มเสียค่ะ
อยากถ่ายรูปผิวตัวให้ดู แต่กล้องมือถือออกเกินความจริงไปหน่อย
คือมีปัญหาเรื่องผิวหมอง และรูขุมขนกว้างค่ะ

ขออภัยที่ตัวพิมพ์เล็ก พิมพ์ในโทรศัพท์ค่ะ

Edited by honeypiezone - 18 Mar 2013 at 17:24
Back to Top
TRUE LOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TRUE LOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 13:04 - IP: 1.2.216.62 IP Information

ถ้าเอาแบบอลังการ อาบน้ำนมในอ่างอาบน้ำ หรือพอกน้ำนมค่ะน้องพาย 

แต่ถ้าไม่มีอ่างอาบน้ำ หรือคิดว่าสิ้นเปลืองเกินไป ทำที่บ้านได้ง่ายๆ คือ อาบน้ำล้างตัวให้สะอาด ขณะอาบใช้ใยบวบขัดคราบไคลออกให้หมดจด ใช้สำลีชุบนมสดรสจืดยี่ห้อหมีโกลด์ที่แช่เย็นไว้แล้ว  ทาให้ทั่วผิวกายทิ้งไว้จนคราบนมแห้งประมาณ 20 นาที แล้วอาบน้ำเปล่าอีกรอบ ซับตัวให้แห้ง  ทำทุกๆ วัน ผิวจะขาวผ่อง นวลเนียนทั่วทั้งตัวค่ะ Smile

ด้วยรัก
ประธานบ้านส.ว. Smile
...No man is worth you tears and the only one who is, will never make you cry.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 13:44 - IP: 27.55.8.145 IP Information
Originally posted by gonna_ love

เมื่อก่อนรู้สึกว่าผิวเราไม่ดีเหมือนกัน เราว่าบำรุงผิวให้ชุ่มชื่นก่อนเพราะเราเป็นคนผิวแห้งมาก  ตอนนี้ใช้โลชั่นของ Jergens เรารู้สึกใช้ดีกว่าครีมที่โฆษณาว่าทำให้ผิวขาวตามท้องตลาดอีก ถ้าอยู่บ้านก็ใช้bagking soda ขัดผิวอาทิตย์ละสองสามครั้งตอนอาบน้ำ บางทีก็ใช้มะขามผสมกับน้ำผึ้งด้วย(ถ้าไม่ขี้เกียจ) สลับกับ เกลือที่ใช้ขัดผิว มีเวลาก็ไปขัดตัวทำสปา อาบน้ำนม รู้สึกว่าผิวดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ Jergens นี่สำหรับคนผิวแห้งอยู่เปล่าค่ะ
เราหาข้อมูลในเน็ต อยากใช้มากเหมือนกันค่ะ แต่เห็นว่าเอาผิวแห้ง โดยเฉพาะคนที่อยู่เมืองหนาวอยู่
แตเราผิวค่อนข้างมันค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 13:47 - IP: 27.55.8.145 IP Information
Originally posted by TRUE LOVE

ถ้าเอาแบบอลังการ อาบน้ำนมในอ่างอาบน้ำ หรือพอกน้ำนมค่ะน้องพาย 

แต่ถ้าไม่มีอ่างอาบน้ำ หรือคิดว่าสิ้นเปลืองเกินไป ทำที่บ้านได้ง่ายๆ คือ อาบน้ำล้างตัวให้สะอาด ขณะอาบใช้ใยบวบขัดคราบไคลออกให้หมดจด ใช้สำลีชุบนมสดรสจืดยี่ห้อหมีโกลด์ที่แช่เย็นไว้แล้ว  ทาให้ทั่วผิวกายทิ้งไว้จนคราบนมแห้งประมาณ 20 นาที แล้วอาบน้ำเปล่าอีกรอบ ซับตัวให้แห้ง  ทำทุกๆ วัน ผิวจะขาวผ่อง นวลเนียนทั่วทั้งตัวค่ะ Smile

ด้วยรัก

ขอบคุณค่ะพี่ มีอ่างค่ะ ถ้าอ่างใหญ่มาก ถ้าจะแช่ตัวนี้ต้องนมกี่กล่องอะค่ะ
อันนี้พายไม่ทราบจริงๆค่ะ เค้าใช้นมที่ดื่มแช่ หรือมีนมสำหรับแช่ตัวโดยเฉพาะค่ะ
ถ้าเป็นนมดื่ม คงเป็นการสิ้นเปลืองไปสำหรับหนูค่ะ แต่จะลองชุบสำลีดูค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 13:56 - IP: 27.55.8.145 IP Information
Originally posted by Girlie

<font face="Times New Roman" size="3"><span style="line-height: normal;">
</span>
<font face="Times New Roman" size="3"><span style="line-height: normal;">SK-II Facial treatment essence - ใช้น้ำป้าเจี๊ยบอยู่เหมือนกัน </span>
<font face="Times New Roman" size="3"><span style="line-height: normal;">แต่ไม่ทุกวัน เพราะหน้าขาวอยู่แล้ว ที่สำคัญแพงจึงใช้ยามจำเป็น</span>
<font face="Times New Roman" size="3"><span style="line-height: normal;">
</span>
<font face="Times New Roman" size="3"><span style="line-height: normal;">แต่คุณถามทั้งตัวใช่ไหม</span>
<font face="Times New Roman" size="3"><span style="line-height: normal;">ผิวกายใช้ </span><span style=": rgb251, 251, 253; line-height: 25px;"><font size="3" color="#ff0000">Jergens  </span><span style=": rgb251, 251, 253; line-height: 25px;"><font size="3" color="#ff0000">หน้าอกใช้ </span><span style="font-family: Tahoma, 'Microsoft Sans Serif', 'MS Serif'; line-height: normal;"><font size="3" color="#ff0000">Smooth-E Skin Therapie</span>
<span style="line-height: normal;">ก้น ตามซอกหลืบ หัวเข่า และข้อศอก เราใช้ครีม การ์นิเย่ ไลท์ </span>
<span style="line-height: normal;">แบบกระปุกทาหน้าจะเข้มข้นกว่าโลชั่น (กลัวดำ...เพราะวันๆเอาแต่นั่ง)</span>
<span style="line-height: normal;">ครีมมะขามพะเยาสั่งซื้อเป็นกิโล ขัดตัวแล้วใสมาก ดีกว่าสครับหลอดละหลายร้อยอีก</span>
<span style="line-height: normal;">ครีมทามือทาเท้า </span><span style="font-family: tahoma; line-height: normal; text-align: justify;"><font size="3" color="#ff0000">Soap & Glory ขาดไม่ได้ อย่าให้ใครว่าหน้าสวยแต่มือเท้ากร้าน</span>
<span style="font-family: tahoma; line-height: normal; text-align: justify;"><font size="3" color="#ff0000">ไม่ต้องเน้นขาว ขอให้ผิวชุ่มชื่นดูสุขภาพดีก็พอ</span>
<span style=": rgb251, 251, 253;">
</span>
<span style=": rgb251, 251, 253;">
</span>
</span>

ขอบคุณ คุณGirlie สำหรับการเผยเคล็ดลับความสวยค่ะ
พายเป็นคนผิวแทนค่ะ เมื่อก่อนอยากขาว แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้วค่ะ
อยากผิวเนียนๆแทน คุณGirlie บอกเหมือนคุณแฟนพายเลยค่ะ
คือร่างกายมีหัวจรดเท้า อย่ามุ่งดูแลผิวหน้า จนตัวกับหน้าต่างกันเหมือนคนละคน 5555
ซึ่งมันก็จริงค่ะ เราขัด พอก ถู จนหน้าใส แต่ตัวดำด่างจนดูแปลกๆ
อยากใช้ครีมมพขามพะเยาเหมือนกันค่ะ จริงๆอยากหาร้านซื้อในกรุงเทพเลย
เพราะไม่ค่อยได้อยู่บ้าน กลัวเค้ามาไม่เจอแล้วไม่ได้รับของ
คุณGirlie พอจะทราบร้านที่หาซื้อได้ในกทม. มั๊ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
tai_asia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tai_asia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 14:10 - IP: 125.24.91.20 IP Information
ตอนเรียนปริญญาตรีมีเพื่อนผู้หญิงคนนึงเป็นคนใต้ผิวคล้ำแต่เธอขยันขัดผิวจนผิวผ่องใสเนียนสวยกว่าใครๆในชั้นเรียนเดียวกันเลยค่ะ วิธีของเพื่อนก็ง่ายๆเลยค่ะ เพื่อนต่ายใช้มะขามเปียกค่ะใส่กระปุกแช่น้ำไว้ขลุกขลิกหน่อยนะคะ แล้วพอจะอาบน้ำก็ราดน้ำที่ตัวให้เปียกแล้วเอามะขามมาขัด ขัดสักพัก บางวันเพื่อนเอาน้ำตาลทรายผสมทำเป็นสครับขัดค่ะ แล้วขัดสักยี่สิบนาทีแล้วอาบน้ำปกตินะคะ เพื่อนต่ายสครับอาทิตย์ละสองสามครั้ง แต่ถูด้วยมะขามแทบทุกวัน ผิวเพื่อนเนียนใสจริงๆค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 14:40 - IP: 27.55.8.145 IP Information
Originally posted by tai_asia

ตอนเรียนปริญญาตรีมีเพื่อนผู้หญิงคนนึงเป็นคนใต้ผิวคล้ำแต่เธอขยันขัดผิวจนผิวผ่องใสเนียนสวยกว่าใครๆในชั้นเรียนเดียวกันเลยค่ะ วิธีของเพื่อนก็ง่ายๆเลยค่ะ เพื่อนต่ายใช้มะขามเปียกค่ะใส่กระปุกแช่น้ำไว้ขลุกขลิกหน่อยนะคะ แล้วพอจะอาบน้ำก็ราดน้ำที่ตัวให้เปียกแล้วเอามะขามมาขัด ขัดสักพัก บางวันเพื่อนเอาน้ำตาลทรายผสมทำเป็นสครับขัดค่ะ แล้วขัดสักยี่สิบนาทีแล้วอาบน้ำปกตินะคะ เพื่อนต่ายสครับอาทิตย์ละสองสามครั้ง แต่ถูด้วยมะขามแทบทุกวัน ผิวเพื่อนเนียนใสจริงๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 14:42 - IP: 27.55.8.145 IP Information
Originally posted by Girlie

คุณพาย ลองเสริชหาในเฟซบุ๊คหรืออากู๋ว่า "ครีมมะขามพะเยา" ซื้อโดยตรงเลยจะถูกกว่า
เราเคยซื้อกระปุกเล็กในห้างมาลองก่อน เพราะกลัวแพ้ ราคา 75 บาท
แต่ถ้าสั่งซื้อในเว็บหรือเฟซบุ๊คโดยตรงจะราคาแค่ 30 บาท
แต่เราซื้อเป็นกิโลเลย คุ้ม...ส่งถึงบ้าน

...อ้อ...เราเคยลองผสมกับขมิ้นขาวผงที่ซื้อมาด้วย เราว่ามันไม่ได้ผล 
พอผสมกันแล้วเนื้อมันไม่ลื่น มันเป็นก้อนๆ พอกตัวไม่ได้ 
ใช้มะขามล้วนๆพอกแล้วเอาใยบวบขัดเบาๆอีกที เผื่อมีคราบมะขามติดอยู่ 
รับรองใส ยิ่งผิวสีแทนจะสวยกว่าผิวขาวนะ...เราว่า
หลังจากนั้นก็บำรุงผิวตามปกติค่ะ

ขอบคุณคนใจดีอีกครั้งจ้า
พายหาข้อมูลแล้วค่ะ
โอ้ สงสัยจะต้องสั่งโดยตรงจริงๆค่ะ
เพราะราคาห่างกันเหลือเกิน
โทรสั่งเลยดีกว่า อิอิ
Back to Top
LoveRich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoveRich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 15:23 - IP: 115.87.178.144 IP Information
สั่ง ครีมมะขามพะเยา ในเฟสค่ะ "ครีมมะขามพะเยา shop" . และมีหลากหลายสมุนไพรให้เลือกใช้ ปกติจะใช้ครีมมะขามพะเยา ผสมกับ โยเกิร์ตรสธรรมชาติ และน้ำผึ้งค่ะ ขัดทั่วตัว ทิ้งไว้สัก 10 นาที และล้างออก ขัดแล้วพยายามหลีกเลี่ยงแสงแดด ทากันแดดทุกครั้งด้วยค่ะ

Edited by LoveRich - 16 Feb 2013 at 17:03
The real meaning of "I love you" is not found in the words themselves, but in the intention behind them.
Back to Top
right..away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote right..away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 16:46 - IP: 101.51.29.24 IP Information
Originally posted by honeypiezone

Originally posted by TRUE LOVE

ด้วยรัก

ขอบคุณค่ะพี่ มีอ่างค่ะ ถ้าอ่างใหญ่มาก ถ้าจะแช่ตัวนี้ต้องนมกี่กล่องอะค่ะ
อันนี้พายไม่ทราบจริงๆค่ะ เค้าใช้นมที่ดื่มแช่ หรือมีนมสำหรับแช่ตัวโดยเฉพาะค่ะ
ถ้าเป็นนมดื่ม คงเป็นการสิ้นเปลืองไปสำหรับหนูค่ะ แต่จะลองชุบสำลีดูค่ะ

มันไม่ได้ เป็นนมที่เอามาดื่มค่ะ  น้ำนมที่เอามาอาบจะเข้มข้นกว่า เรียก "โปรตีนน้ำนม/วิตามินน้ำนมบำรุงผิว"  มีไว้สำหรับอาบโดยเฉพาะไม่ต้องมีอ่างก็อาบได้ไม่ต้อง้แช่ แค่เอามาถูนวดตัวตอนอาบอาบแบบเราถูสบู่สัก 10-20นาทีสะดวกทำได้ทุกวันเวลาอาบน้ำก็อาบปกติจากนั้นก็เอา น้ำนมสำหรับอาบมาลูบไล้ตามตัว ตอนที่ยังไม่โดนน้ำน้ำนมจะเป็นสีเหลืองพอโดนน้ำจะกลายเป็นสีขาวคือกลายเป็นน้ำนมนั่นเอง เลยเรียกอาบน้ำนม อันเดียวกันกับในสปา คอร์สเจ้าสาว แพงต่างๆนานานั่นแหละค่ะ  แต่ทำเองที่บ้านซื้อน้ำนม (โปรตีนน้ำนม) มาอาบเองถูกกว่าเยอะ  หาซื้อได้ที่ร้านขายอุปกรณ์เสริมสวย  แกลลอนนึง (1ลิตร) 300 บาท ใช้ได้เป็นปี อาบแล้วผิวนุ่มมาก หอมด้วย ซับตัวแห้งก็ทาโลชั่นปกติ เท่านั้นก็นุ่มทั้งตัวแล้วค่ะ ของเราชอบมากโดยเฉพาะเวลาอาบน้ำนมจะนวดตรงหน้าอกกับลำคอเป็นพิเศษให้มันเนียนนุ่มน่าสัมผัส

แถมนิดนึง  บางวันนึกอยากสดชื่น อาบน้ำแร่ด้วยจะฟินมาก  น้ำแร่สำหรับอาบจะสีฟ้า แกลลอนละ 150 บาท แบบเดียวกับในสปาเป๊ะ  อาบทั้งน้ำแร่แช่ทั้งน้ำนม ไม่นุ่มไม่หอมฟินทั้งตัวไม่รู้จะว่าไงแล้ววว (แบบเดียวกับร้านสปาร้านเสริมสวยชั้นนำใช้เด๊ะ)

ลองค้นใน กูเกิ้ล ว่า...วิตามินน้ำนมสำหรับบำรุงผิว  ดูก่อนก็ได้ค่ะ อันไหนถูกก็ซื้ออันนั้น  ไม่ต่างกันขอให้มันคือ น้ำนมสำหรับอาบก็พอ  ถ้านมสำหรับดื่มมันจะ เจือจางไม่เหมาะสำหรับอาบ ไม่ได้ผลเท่าที่ควรค่ะ 

อีดิท เพิ่มเติม  ถ้าจะซื้อให้ซื้อ แบบเป็น  วิตามินน้ำนมบำรุงผิวที่เป็นสีเหลืองใส (จะยี่ห้ออะไรก็ได้แต่ขอให้มันเป็นวิตามินน้ำนมบำรุงผิวสีเหลืองใสๆ) นะคะ  อย่าเข้าใจผิด ไปซื้อครีมอาบน้ำผสมน้ำนม ถ้าซื้อครีมอาบน้ำผสมน้ำนมก็ไม่ต่างอะไรกับอาบสบู่ทั่วไป  

Edited by right..away - 16 Feb 2013 at 17:14
Back to Top
TRUE LOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TRUE LOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 17:10 - IP: 1.2.216.62 IP Information
Avatar  พี่เก่งว่าจะเข้ามาตอบข้อสงสัยน้องพาย  ก็มีน้องใจดี right.away มาคลายข้อสงสัยให้แบบละเอียดแล้ว  ตามนั้นเลยค่ะน้องพาย  ขอบคุณน้อง right.away ด้วยค่ะ Smile
...No man is worth you tears and the only one who is, will never make you cry.
Back to Top
annandjames View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annandjames Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2013 at 21:29 - IP: 10.0.0.136 IP Information
เราทานคอลลาเจนค่ะ ช่วยได้นะ อาจจะเห็นผลช้าหน่อยแต่ว่าก็ไม่แพงและไม่อันตราย คอลลาเจนทั่วไปตามท้องตลาดมีหลายยี่ห้อค่ะ แต่ที่เรากินคือ Bella Colla ไม่แพงและเห็นผลค่ะ ผิวเนียนนุ่มขึ้นและกระชับขึ้นค่ะ ใช้เวลานิด แต่ก็คุ้มนะคะSmile
Back to Top
Inspired View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inspired Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2013 at 00:16 - IP: 92.144.116.253 IP Information
เราใช้ SK II เหมือนกัน
เเล้วอีกตัวเวลาควักตังค์เเต่ละทีอ๊วกเเตก คือ IMPRESS 
เเต่ถ้าขัดตัวสมุนไพรบ้านเรานี่เเหละดี มะขามเปียก กับ น้ำผึ้ง 
There is a magnet in your heart that will attract true friends. That magnet is unselfishness,
thinking of others first. When you learn to live for others, they will live for you.
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2013 at 00:50 - IP: 171.99.85.52 IP Information
เคล็ดลับส่วนตัวใช้ครีมมะขามพะเยาขัดประมาณอาทิตย์ละครั้งค่ะ (ขี้เกียวจ)
พยายามสครับตัวด้วยเกลือสปามะขามเปียกบ่อยๆ ผิวจะใส ลูบแล้วเนียนนุ่มมาก
ส่วนครีมทาตัวเราใช้เภสัชสลับกับกานิเย่แล้วก็วาสลีนค่ะ
บางคืนทาครีมหอยทากยี่ห้อฟูจิที่ขายใน 7-11 ซองละ 39 บาท ช่วยเรื่องรอยแผลเป็น
อาทิตย์ก่อนแฟนพี่ที่ทำงานถามว่าไปทำไรมาขาวขึ้นเยอะ....เราบอกว่ากินไฮเตอร์ค่ะ 555
If another girl steals your man, there's no better revengs than letting her keep him....Real man can't be stolen :)
Back to Top
nu_i View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nu_i Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2013 at 03:16 - IP: 213.118.86.253 IP Information

อยากได้น้ำนมและน้ำแร่มาอาบบ้างจัง แถวเมืองนอกมีมั้ยค่ะ ใครรู้บ้างSmile

Back to Top
meawspice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meawspice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2013 at 12:20 - IP: 49.49.151.62 IP Information
ไปอยู่เมืองนอกค่ะ ขาวออร่าเวอร์ๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2013 at 17:35 - IP: 27.55.175.180 IP Information
พายขอขอบคุณสำหรับความน่ารักพี่ๆและเพื่อนๆเลดี้มากนะค่ะ
ขอโทษที่ไม่ตอบเป็นรายคน เพราะพิมพ์มือถือค่ะ
แต่อ่านของทุกคน วันนี้ไปได้โปรตีนน้ำนมแล้ว
รอครีมมะขามพะเยามาส่ง
แล้วอีก 28 วันจะกลับมารีวิวค่ะ ผู้หญิงกับความงามเป็นของคู่กันค่ะ
จุ๊บๆ
Back to Top
preme View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preme Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2013 at 19:25 - IP: 115.67.163.214 IP Information
ClapClapClapClapแอบมาก๊อบข้อมูล ขอบคุณ จขกท ที่ตั้งกระทู้ได้ตรงใจ
Back to Top
chany View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 13:18 - IP: 58.137.106.190 IP Information
หลังจากอ่านจากของคุณ honeypiezone เรื่องครีมมะขามพะเยาเมื่อวันเสาร์ เดี๊ยนก็ไปค้นเสาะมาจนได้เมื่อวันอาทิตย์ จัดมา5 กระปุกเล็กลองขัดและทาถูอย่างเมามัน ขอบอกว่า ไม่เสียใจเลยที่ไปซื้อมาคะ ตอนนี้คะแนนนำกว่า ครีมขัดตัวยี่ห้อ St' eve หรือ เซ็นต์ไอ อะไรซักอย่างนี่แหละคะ(อ่านไม่เคยถูกเลย) อ้อ ตอนนี้เปลี่ยน package ใหม่ มีคำว่า แม่แสงดี ใช่ไหมคะ ถ้าหาในห้างหรือร้านขายยาไม่เจอ มีที่ร้าน โป๊ะผัก(ข้างโรงพยาบาลศิริราช นะคะ) เพิ่งโทรไปถามมาเมื่อวันอาทิตย์ ค่า ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ให้ 10 คะแนน เลย
Back to Top
bkksmilegal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bkksmilegal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 14:51 - IP: 119.46.48.11 IP Information

เราไปซื้อครีมมะขามพะเยา จากร้านภูไท เมื่อวานนี้ค่ะ  กระปุกเล็ก 25 บาท แต่เราซื้อแบบ 500 กรัม 150 บาท  อิอิ  แบบ 1 กิโล 300 บาท ถ้าใส่กระป๋อง  ถ้าเป็ฯถุง 1 กิโล เหลือ 260 บาท   จ๊ะ

อ๋อ ได้ครีมขัดผิว ของบุญไพรมาด้วยค่ะ  เอามาลองใช้  เป็นสครับ น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นผสมเกลือ 400 กรัม 50 บาท ใช้ดีค่ะหอมนำมันมะพร้าวอ่ะค่ะ     แล้วก้อ สครับขมิ้นแบบผสมเกลือ ราคา 50 บาท แต่ยังไม่ได้ลองใช้ ค่ะ  

เด๋วยังไงว่ามาอัพเดตนะค่ะ   ของถูกและดี มีจริงๆๆๆ  

ปลได้วาสลีนแท้ 100% ประปุกขนาดกลาง 12 บาท มาอีก โอ๊ย ซื้อเพลินมากค่ะ ของเค้า ถูกและดีจริงๆๆ

ต้องขอบคุณกระทู้นี้ที่ทำให้ผลักดันให้เราอยากสวย อิอิSmileSmileSmile
Back to Top
Litenapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Litenapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 15:17 - IP: 125.27.54.18 IP Information
LOLLOLLOLLOL
วันนี้ทำครีมมะขาม เองค่ะ
นมสดหมดอายุ
มะขามเปียกพันปี
ผสมกัน กรองได้เนื้อข้นๆ เก็บไว้ใช้ได้นาน  กากเอาไป ปั่น เอาไว้ขัดตัว
ป ล คงขัดบ่อยไม่ได้ เพราะออกแดดบ่อยมาก
แนะนำ สบู่มะขาม ซอพตี้ ใช้ดีมาก ๆ ผิวจะผ่อง
Back to Top
laila.n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laila.n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 17:08 - IP: 180.180.8.129 IP Information
เราคนนึงคะสาวก SKII ใช้มา 4 ปีแล้วกับผิวหน้า ไม่มีแพ้ มีแต่ดีขึ้นๆ

แต่ผิวกายใช้แต่ Jurgen กับซาวน่า สปา 2อาทิตย์ครั้งแต่ไม่เคยมีสูตรอะไรมาทำเองเพราะขี้เกียจเข้าร้านแก้ผ้าให้ที่สปาขัดให้ หน้าหนา ไม่อายแล้วค่ะ
Dog never bite me, just humans...Whatever you wanna say, it won't be worth for yourself or anyone. Believe me, ppl just only laugh and talk negatively about you. Pity you !!
Back to Top
L.O.V.E. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote L.O.V.E. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 17:31 - IP: 124.122.197.149 IP Information

มีสาวๆ เลดี้อินเตอร์หลายท่านมายืนยัน สงสัยต้องลองผลิตภัณฑ์ตัวอื่นๆ ของ SK II บ้างแล้ว ปกติใช้แต่มาร์สพอกหน้าเป็นแผ่นๆ

ส่วนตัวเราบอกตามตรงว่าเรื่องพวกนี้เราไม่มีเวลาทำเอง + ขี้เกียจเป็นทุน LOL เลยไม่มีสูตรใดๆ มาแนะนำ จขกท.

แนะนำได้แค่ว่าเราใช้บริการของ Clarins มาเกิน 10 ปี แล้ว ทุกวันนี้มีแต่คนชมว่าผิวสวย ผิวดูสุขภาพดี ดูเด็กกว่าอายุ ผิวดูละเอียด เนียน ใสแต่ไม่ขาวเว่อร์ (อย่าเพิ่งอ๊วกนะคะ LOL) ขนาดเพื่อนผู้ชายยังชมเลย แถมให้แฟนสาวไปลงคอร์สแบบเราด้วย ทุกวันนี้เรียกว่ายกตัวเองให้ช่างสปาที่นี่ดูแลไปเลยนอกเหนือจากเรื่องผิวแล้ว ครีมบำรุง ยกกระชับทรวงอกก็ดี รอยแตกลายที่ผิว (เรามีที่ต้นขามาตั้งแต่ตอนวัยรุ่น) เจอมาร์สของที่นี่เข้าไป จางไปเยอะเลย

เราเองเป็นลูกค้ามานานและเราเห็นว่ามันได้ผลจริง (แต่ต้องใช้เวลา) และมันเหมาะกับคนขี้เกียจอย่างเรา เราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับที่นี่นะคะ แต่เห็นว่า จขกท. ดูจะเป็นคนรักสวยรักงาม ชอบอะไรพวกนี้ ก็เลยอยากนำเสนอ Big smile 
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 17:48 - IP: 171.99.86.46 IP Information
ไอ้ครีม Jergens นี่หาซื้อได้ที่ไหนใน กทม. บ้างคะ ?
กระแสดีอย่างนี้ต้องไปจัดมาซักขวดแล้ว
If another girl steals your man, there's no better revengs than letting her keep him....Real man can't be stolen :)
Back to Top
oil_france View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 18:14 - IP: 78.242.4.34 IP Information
เข้ามาเก็บความรู้ค่ะ เผื่อเอาไว้ใช้บ้างค่ะ แต่ที่แน่ๆเจ้าของกระทู้กระเป๋าสวยค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ เกี่ยวกันไหมLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2013 at 21:42 - IP: 125.24.175.148 IP Information
ขอบคุณสาวๆที่เข้ามาแชร์ความสวยกันนะค่ะ
ขอให้สาวๆสวยๆขึ้นยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ
ไว้ว่างๆ จะมารีวิวผลิตภัณฑ์สำหรับ แต่งหน้าทำผม
สำหรับสาวๆที่อาจจะลังเลว่าจะซื้อเครื่องสำอางยี่ห้อไหนดี
เพราะพายชอบแต่งหน้า
เราจะได้สวยๆไปพร้อมกัน
สำหรับ skll พายได้ซื้อมาใช่ช่วงนึงแล้วหยุดไป เพราะอยากลองของใหม่
แต่เมื่อได้ไปเที่ยวที่สิงคโปร์ อย่างที่รู้ๆกันว่าที่สนามบินชางฮีของถูกมาก
เลยซื้อติดมือมาด้วย แล้ววันนึงคุณแฟนทักว่าเดี๋ยวนี้ผิวดีขึ้นนะ ก็เลยเป็นสาวกตั้งแต่นั้นมา
และจัดการจับคุณแฟนเป็นสาวกน้ำป้าเจี๊ยบเรียบร้อยโรงเรียนไทย-เยอรมันแล้ว 55555
จากนั้นก็ยอมจ่ายแพงๆตามเคาเตอร์ แต่ไม่กล้าเสี่ยงสั่งตามเวปค่ะ กลัวเจอของปลอมหรือผสมน้ำ
รอเวลาไปสิงคโปร์อีกครั้ง
ขอให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านและแชร์หน้าใสค่ะ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2013 at 22:10 - IP: 125.24.175.180 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้อยู่บ้านว่างๆค่ะ ก็เลยทำรีวิวเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์รองพื้นที่ใช้อยู่
เผื่อเป็นประโยชน์แก่สาวๆที่กำลังมองหารองพื้นสักตัว
บอกก่อนพายเป็นคนผิวสองสี ฉะนั้นเฉดสีนี้จะเป็นสีที่เหมาะกับพายค่ะ เริ่มกันเลย

1. เริ่มจากซ้ายมือนะค่ะ Revlon Colorstay ค่ะ
ตัวนี้ปกปิดดีระดับนึงแต่ไม่ที่สุด และไม่เป็นคราบ สังเกตุจากเวลาเกลี่ยสีแทบกลืนไปกับสีผิวเลย
ราคาน่ารัก จำได้ประมาณ 495 บาทมั้ง คุมมันได้ดี สีไม่เปลี่ยนระหว่างวัน
เนื้อครีมเหนียวนิดนึง ความคิดเห็นส่วนตัว ถ้าคนที่ผิวดีอยู่แล้ว ขวดนี้เอาอยู่
แต่ถ้าผิวต้องการการปกปิดให้สวยใส ฉ่ำหวานหรือออกงานแบบไม่มีเวลาตบแป้งเพิ่มเลย
อาจจะเอาไม่อยู่ค่ะ อันนี้ถ้าพายยังเป็นเด็กนักศีกษา ไม่มีรายได้เอง อาจจะไม่เปลี่ยนใจจากขวดนี้ค่ะ
แต่ถ้ามีกำลังจ่าย ยังหาตัวที่ดีกว่านี้ได้ค่ะ(งงมั๊ย)Confused ฮ่าๆๆ คือมันดีแต่ไม่สุด ถ้ากำลังซื้อไม่มาก
มันก็ทดแทนแบรนด์แพงๆได้ดีกว่ายี่ห้อที่ราคาใกล้เคียงกัน ตัวนี้ให้ 8/10 ค่ะ เพราะเทียบกับราคาแล้วยิ้มออก

2. Chanel Mat Lumiere ค่ะ ตัวนี้ พายเฉยๆมาก ทนใช้เพราะมันแพง
แต่ก็ไม่ถึงต้องเก็บเข้ากรุค่ะ เคยได้ยินว่า Chanel จะเหมาะกับคนผิวแห้ง แต่พายผิวมัน
ซื้อมานาน แต่ยังไม่หมด ราคาจำไม่ได้แล้ว แต่ข้อดีคือประหยัดค่ะ ใช้นิดเดียวก็เกลี่ยได้เต็มหน้า
และเบาๆไม่หนักหน้า สีไม่เปลี่ยนระหว่างวัน ไม่เป็นคราบ เกลี่ยง่าย
แต่มันก็ไม่มีอะไรเลย ฮ่าๆๆ คือปกปิดธรรมดา หน้าไม่มันเพิ่มแต่ก็ไม่คุม
พายเก็บไว้ใช้วันที่ไม่มีอะไรพิเศษค่ะ ให้ทาแป้งแล้วติดหน้าก็พอ
คุณภาพยังไม่ประทับใจค่ะ ให้ 6/10 ค่ะ เพราะแพงแบบไม่สมคุณภาพที่ได้รับ

3. MAC Studio fix fluid มาแล้วววววลูกรักของเรา รักมากมายค่ะ
ตัวหน้าลงแล้วหน้าเปลี่ยนจริงค่ะ คือผิวหน้าฉ่ำๆ ปกปิดดีแต่ไม่หนักหนามาก
ลงตัวนี้แล้ว ลดค่าแป้งได้เลย เพราะแค่ลงแป้งฝุ้นหรือ setting power ตามก็เอาอยู่แล้วจ๊ะ
ผิวหน้าเรียบเนียนสุดๆ แต่ขอร้องว่าอย่าลงแป้งผสมรองพิ้นตามเยอะ เพราะตัวนี้ปกปิดดีอยู่แล้ว
เกลี่ยแล้วหน้าจะแห้ง ไม่ทิ้งความเหนียวเหนะไว้เลย ถ้าลงแป้งเยอะ อาจจะหนาและสีผสมตีกัน
ทำให้หน้าหมองได้ กันน้ำได้ด้วยค่ะ ตัวนี้ให้10/10 โลด ก็ลูกรักเค้านี้ อิอิ

4.Laura mercier ตัวนี้เป็น Foundation primer ค่ะ ไม่ได้ลองในมือให้ดูนะค่ะ
โทษที เค้าลืม อิอิ แต่จริงๆตัวนี้ไม่มีสีอยู่แล้วค่ะ ลงก่อนรองพื้นทิ้งไว้สักห้านาที
จะทำให้เกลี่ยรองพื้นได้ง่ายขึ้น ช่วยปรับสภาพผิวให้เรียบเนียนและสีสว่างขึ้น
จริงๆตัวนี้มีคุณสมบัติในการคุมมันและทำให้เมคอัพเราอยู่ได้นานขึ้น
แต่สำหรับพายยังไม่เกิดผลค่ะ ผลิตภัณฑ์ที่เอามันอยู่สำหรับพายยังไม่ใช่พวกนี้ค่ะ
เป็นผลิตภัณฑ์ชนิดอื่น วันหลังจะมารีวิวให้ดู แต่ถ้าออกงานก็ใช้ค่ะ มันเป็นความรู้สึกทางใจ
แต่สารภาพตามตรง ไม่เห็นผลที่แตกต่างระหว่างใช้กับไม่ใช้ค่ะ แค่ช่วยตอนเกลี่ยรองพื้นมากกว่า
7/10ค่ะตัวนี้ เพราะไม่มีก็รอด

5. Etude House BB cream ปกติไม่ค่อยใช้ของเกาหลีเท่าไหร่ เพราะรู้สึกว่าเค้าทำขึ้นมาเพื่อคนผิวขาว
แต่ติดใจลิปสติกแล้ว BA ยัดเหยียดให้ ว่ามันช่วยบำรุงผิวไปด้วยนะ บลาๆ ก็เลยตกหลุมครึ่งๆกลาง
พันกว่าบาท ลองก็ได้ว่ะ แล้วก็จริงอย่างคิด ขนาดลองสีที่เหมาะกับคนผิวคล้ำแล้วก็ยังขาวเว่ออยู่ดี
แต่ตัวนี้ปกปิดเทพ เนื้อครีมใช้นิดเดียวก็ขาวโบ๊ะไปทั้งหน้า เรียบเนียนดี แต่หน้าลอยชัดๆ
เนื้อครีมค่อนข้างเหนียว ถ้าเกลี่ยไม่ดีมีสิทธิ์ติดคราบทั้งวัน พายต้องใช้แป้งฝุ่นลงไปซับให้หน้าแห้งก่อน
ถึงจะลงแป้งพัฟได้ ไม่งั้นคราบแน่ๆ ตัวนี้พายเก็บไว้ใช้ตอนออกงานกลางคืน เริ่ดๆดีค่ะ
ขาวใส ฉ่ำ หรือผสมกับตัวอื่น แต่ถ้าใช้เดี่ยวๆตอนกลางวัน ต้องใช้แป้งสีเข้มๆหน่อยลง
ไม่งั้นหน้าลอยลิ่วได้แน่ค่ะ 8/10 โทษฐานขาวเกิน อิอิ

6. Laura mercier tinted moisturizer ตัวสุดท้ายท้ายสุดของวันนี้
ตัวนี้ไม่รู้ได้มายังไง เหมือนซื้อของครบแล้วเค้าแจกก็ไม่รู้ ฮ่า เพราะไซส์เล็ก
ไม่น่าจะเป็นไซส์ขาย แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น อิอิ ประเด็นคือ พอกับเจ้า Chanel คือไม่มีฉันก็ไม่ไขว่คว้าหาหรอก
แต่ถ้ามีแล้วก็ไม่ถึงกับเก็บลงกรุหรือบริจาค วันไหนอยากสบายๆก็ลงตัวนี้แล้วลงแป้งฝุ่นทับ
สบายเบาหน้าดีค่ะ การปกปิดไม่เท่าไหร่ แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรเลย เอาไว้หลอกหนุ่มๆว่าชั้นไม่ได้แต่งหน้านะ ฮ่าๆๆๆ
คือช่วยให้ผิวเรียบเนียนได้ระดับนึง แต่อีกครั้งไม่มีก็รอดค่ะ ให้ 6/10ค่ะ

หวังว่าจะช่วยสาวๆได้บางนะค่ะ พายถ่ายรูปให้ดู เรียงจากซ้ายมือเลยนะค่ะ แต่สีที่ลงให้ดูที่แขนไม่มีตัวที่ 4ค่ะ
รูปล่างสุดคือเกลี่ยแล้ว รูปกลางเปรียบเทียบเนื้อและสีให้ดูค่ะ เป็นตัวที่พายไม่แบนนะ ยังใช้อยู่ อิอิ
วันหลังจะเป็นคิวของอายชาโดว์บ้าง ใครสนใจก็รแชมนะค่ะ ขอให้ทุกคนสวยใสค่ะ บายๆ

Edited by honeypiezone - 21 Feb 2013 at 22:16
Back to Top
kacy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2013 at 22:51 - IP: 103.7.16.182 IP Information
ปรกติหน้าไม่เป็นสิว(ใช้ครีมเขียวของเพื่อนกระปุกละสองร้อย)
แต่พอคุณแฟนซื้อครีม 
คลีนิค ตัวนี้มาสิวเพียบจร้าาาาาาาาาCry
Back to Top
kooklove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kooklove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2013 at 23:37 - IP: 125.26.1.204 IP Information
ไม่แต่งหน้าเลยค่ะ เคยครั้งเดียวในชีวิตแบบจัดเต็มแค่ตอนวันรับปริญญา แต่เข้ามาเพราะน้องพาย จขกท น่ารัก แถมเขียนรีวิวได้น่าอ่านมาก นึกภาพออกเลยค่ะ
แล้วจะมาค่อยติดตามอ่านรีวิวตัวต่อไปน่ะค่ะคนสวย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2013 at 00:50 - IP: 125.24.175.180 IP Information
Originally posted by เกด

ปรกติหน้าไม่เป็นสิว(ใช้ครีมเขียวของเพื่อนกระปุกละสองร้อย)
แต่พอคุณแฟนซื้อครีม 
คลีนิค ตัวนี้มาสิวเพียบจร้าาาาาาาาาCry

หนูไม่เห็นรูปอ่ะค่ะพี่
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.297 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters