Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฮอลแลนด์ / Holland
  New Posts New Posts RSS Feed: รักที่ตามหา และ เฝ้ารอ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รักที่ตามหา และ เฝ้ารอ

Page  12>
Author
AOM K View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รักที่ตามหา และ เฝ้ารอ
    Posted: 10 Mar 2013 at 16:05 - IP: 61.90.30.26 IP Information
God gaved us two legs to walk,พระเจ้าให้ขาเราสองขาเพื่อเดิน.
two hands to hold, สองมือเพื่อหยิบจับ.
two eyes to see,สองตาเพื่อมองเห็น.
 two ears to heart,สองหูเพื่อได้ยิน.
But why he gives only one hearแต่พระเจ้าให้ "หัวใจ" เพียงดวงเดียว 
'bcos he gave the other one to find.เพราะท่านให้เราหาอีกหนึ่งดวง
.......................................................................................................
ขอเล่าหน่อยคิดคนเดียวมันอึดอัด และปวดหัวทุกครั้ง ไม่รู้จะปรึกษาใครConfused ออมคุยอยู่กับหนุ่มดัชซ์คนนึงคุยเป็นเพื่อนกันมาเป็นปี มันก็รู้สึกผูกพันมากขึ้น เริ่มรักเขาค่ะ เมื่อต้นปีที่แล้วเคยคิดจะไปหาเขาทั้งๆที่ไม่เคยเจอตัวจริง และออมก็ได้งานบนเรือสำราญ ตอนนั้นออมไม่รู้จะเลือก งานหรือความรัก และก็ได้ข้อคิดดีๆหลายอย่างจากพี่แคทของเรา ออมจึงเลือกจะไปทำงานค่ะ เราก็ยังคุยกันเหมือนเดิม ออมไปอบรมที่ลอนดอนก่อนจะขึ้นเรือ เขาบอกว่าจะมาหาเราก็ดีใจแบบสุดๆBig smile ออมก็เทรนหนักมากต้องอ่านหนังสือเสล่มหนาๆมีแต่อังกฤษ หนาวก็หนาวสมองก็ทือ เขาก็คอยให้กำลังใจมาตลอด จนเข้าอาทิตย์ที่สองของการอบรมเค้าก็บอกมาหาที่ลอนดอนไม่ได้แล้วมีงานจริงๆ ออมก็โกรธค่ะOuch  คิดว่าเขาทำงี้ได้ไงเรารอคอยเพื่อได้เจอ แล้วก็ไม่ได้เจอก็แห้วไปแลยออมตอนนั้น ก็เลยคิดว่าเขาเป็นคนไม่จริงจังอะไร แล้วออมก็ถูกส่งไปขึ้นเรือที่ออสเตเลีย ไม่ได้เรือแถบยุโรป ก็ห่างกนไปใหญ่ ออมก็ยุ่งงานอินเตอร์เน็ตแพงเราก็ไม่ค่อยได้คุยกัน แต่เข้าก็ส่งเมลล์ถามข่าวมาทิ้งไว้น่านๆออมเช็คที  ออมก็คิดเชอะทำเป็นมาห่วงใยแต่ในใจก็ลึกๆ ก็แอบบดีใจที่เขาไม่ลืมเรา และแล้วช่วงกล่างเดือน มิ.ย. ปีที่แล้วออมก็ถูกส่งให้เปลี่ยนไปเรือลำใหม่ที่อังกฤษค่ะ ช่วงเดินทางก็ได้อินเตอร์เน็ตฟรีของสนามบินเนาะ เราก็ได้คุยกันอีกครั้งLOLเขาก็เหมือนเดิม ออมก็ลืมโกรธไปเลย ความห่างความคิดถึงทำให้ออมรู้สึกรักเขามากขึ้นอีกค่ะEmbarrassed ออมก็ขึ้นเรืออีกครั้งเราก็ไม่ได้คุยกันอีกก็ได้แต่ทิ้งเมลล์ไว้ จนช่วงปีใหม่ออมรู้ว่าเรือจะไปที่อัมเตอดัม วันที่8-9 ม.ค.ค่ะ ออมก็ส่งข่าวบอกเค้าเราทั้งสองดีใจมากค่ะ มันเป็นโอกาศที่เราจะได้เจอกันแล้วBig smile เขาก็สัญญาจะต้องมาเจอออมให้ได้เขาเครียงานทุกอย่าง แต่ออมก็แออบคิดถ้าออมไม่มาถึงที่ก็คงไม่ได้เจอใช่ไหม..ออมก็ยื่นเรื่องให้เขาขึ้นมาบนเรือเพราะออมไม่ได้หยุด สุดเซ็ง เขาก็มาค่ะ ออมก็ทำงานอยู่ ผู้จัดการก็มาบอกว่า มีคนมาขอพบรออยู่ที่ ชั้นล่างM1 Shocked ออมก็วิ่งเลยค่ะจากชั้น 16 รอลิปไม่ไหวช้ามากในความรู้สึกตอนนั้น เต้นเต้นอย่างบอกไม่ถูก ทั้งๆก็รู้ว่าเค้าจะมา StarEmbarrassedBig smile วินาทีแรกที่เจอเขา โอ้พระเจ้า เขาดูดีที่สุดในสายตาตอนนั้นใส่สูท ถือถุงอะไรไม่รู้ กำลังคุยกับยาม เขายืนอยู่ตรงหัวสะพานเชื่มฝั่งกับเรือ อากาศเย็นเจียบ ฝนตกปลอยๆ ออมหายใจเข้าเต็มปอดเดินไปตรงหน้าเข้า แล้วยกมือไหว้ สวีสดี มือสั่นค่ะ เขาเข้ามากอดออมยกออมตัวลอยกอดเน่นมากแล้วบอกว่าเขาดีใจที่สุดที่ได้พบออมวันี้ ออมน้ำตาไหลมาจากไหนไม่รู้ อึกอักพูดไม่ออก ทุกคนในบริเวณนั้นมองมาที่เราที่เดียว ออมใส่ชุดทำงานอยู่ในออมกอดของชายหนุ่ม แล้วเขาก็ปล่อยออมลง ออมก็พาเขาไปที่ห้องของออม เค้าให้ถุงที่เขาถือมากับออมก็ไม่รู้คืออะไรแต่ก็ขอบคุณ  ออมก็บานนอกว่างไว้ไม่รู้ว่าต้องดูตอนนั้นเนาะ เขาก็หยิบถุงมาเอาของในนั้นออกมา ชิ้นแรกกล่องของขวัญเล็กๆ เขาให้ออมเปิดดู เป็นน้ำหอม ชาแนล ออมลองทันที หอมที่สุดในโลก Embarrassedอิอิ แออบเวอร์ ชิ้นที่สองเป็น ขนม คุกกี้สอดใส้น้ำผึ้ง และก็ห่อหนักอึ้ง เป็นชีส สองก้อนใหญ่ ออมเคยบอกชอบกิน เขาบอกนี่เป็นชีสที่ดีที่สุด ออมก็เขาไปกอดขอบคุณอีกครั้ง..และอันสุดถ้ายเป็นเอกสารการยื่นขอวีซ่า ค่ะ ...อันนี้ออมรับมาแล้วถามว่าคุณแน่ใจแล้วหรือ เค้าบอกว่าแน่ใจ อยากให้มาจริงๆ เคยทำเอกสารนี้แล้วรอบนึงเมื่ต้นปีที่แล้วจำได้ไหมเขาถามออมกลับ ทำหนาตาจริงจัง....แล้วออมก็กลับไปที่ทำงาน พาเขาไปแนะนำให้รู้จักทุกคน  ผู้จัดการอนุญาติให้พาเค้าเที่ยวดูรอบๆเรือ เดินไปทางไหนมีแต่คนมอง เขินมากค่ะEmbarrassed.......จากนั้นก็กลับมาทำงาน เขาบออกว่าจะไปเอาของที่รถเดี่ยวกลับมา ประมาณ สิบนาทีเขากลับมาพร้อมช่อกุหลาบสีขาวแดงผสมกันอันใหญ่มาก โอ้พระเจ้า เขินมาก ทุกคนมารอบดูเรา ทั้งลูกค้าทั้งพื่อนร่วมงาน ออมไม่เป็นอันทำงานเลนทีนี้ และเขาก็ดูออมทำงาน นั้งรอออมทั้งวันจนเลิกงาน 8 pm..เขาก็พาออมขับรถเล่นไปเรื่อๆ สวยมากค่ะ เสียดายมันมืด ไม่เห็นอะไรมาก..แล้วก็ไปทานข้าวด้วยกันที่โรงแรงจำชือไม่ได้ สวยมาก ติดแม่น้ำ สุดโรแมนติก อาหารอร่อย มาก ๆๆ...เพื่อนเขาทำงานที่นั้นด้วย ก็ได้แนะนำให้รู้จักกัน เขาก็ชวนให้ออมมาเที่ยวอีก..แล้วเขาก็พาออมไปที่บ้าน เค้าอยู่คนเดียว เป็นเหมือนทาวเฮาว์ ค่ะ สวย สะอาดสะอาน น่าอยู่ ติดแม่น้ำ ออมชอบวิวมาก อยากเห็นตอนกลางวัน เขาชงชาร้อนให้แก้วนึงพร้อมคุกกี้เหมือนที่ให้ออม อร่อยมาก ...ก็นั่งคุยกันแป๊บนึงก็ถึงเวลาออมต้องกลับขึ้นเรือก่อนเที่ยงคืน...เขาก็มาส่งออม ก็สั่งลาอยู่นาน...ออมก็ทำงานอย่างมีความสูข เราก็ไม่ค่อยได้คุยกันอีกจนถึงวันหมดสัญญาที่ออมต้องกลับบ้าน......
    นี่แหละเรื่องราวค่ะ .....ตอนนี้ออมกลับมาเมืองไทยเราแล้วก็คุยกันบ้าง ก็กำลังเตรียมเอกสารจะขอวีซ่าค่ะ กำลังรอจดหมายความสัมพันเขาบอกจะเขียนแล้วสงมาให้  แต่ตอนนี้เงียบหาไปหลายวันแล้วDisapprove ออมก็รอ รอ รอ ต้อนนี้ไม่รู้อะไรยังไง ..เอาไงดีค่ะ ขอความเห็นด้วยค่ะ คิดว่าเขาจะจริงจังกับออมไหมค่ะ .... 

จะมีไหมสักคนที่รักจริง..
Back to Top
crybaby_142 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote crybaby_142 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2013 at 16:38 - IP: 115.67.101.225 IP Information
อ่านแล้วน้ำตาคลอ คุณออมเขียนได้เห็นภาพมากเลยค่ะ หรือว่ากบ อิน เกินไป
คำแนะนำไม่มีให้ค่ะ ถ้าตื่นเต้นก็พยามทำใจให้สงบ,,,ถ้ากังวล ก็ปล่อยวาง,,,เป็นกำลังใจให้ค่ะ,,,,เค้าคงชอบเรามากอยู่แหละ ถึงกลับไปเอากุหลาบมาอีกรอบ
แต่ตอนนี้อาจจะยุ่งเรื่องงาน หรือ มีอะไรฉุกเฉินก็ได้,,,,เท่าที่กบคุยกับเพื่อนคน ดัตท์ มา กบว่าเค้ามีความอ่อนโยน และเข้าใจความรู้สึกเราได้ดีนะคะ,,,ขอแค่เราอธิบาย,,,sixth sense เค้าดีค่ะ,,,,,,

เรื่องรามนี้น่ารักและสุดซึ้งเลยค่ะ,,,,,สิ่งที่ยิ่งรอนาน เหมือนใจจะขาด มันช่างมีค่ามากจริงๆนะคะ,,, กบเองก็หลงรักประเทศฮอนแลนด์ค่ะ,,,,แต่ว่าสงใจไปอเมริกาแล้ว อิอิ,,:-)
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2013 at 17:14 - IP: 58.11.64.119 IP Information
ขอบคุณค่ะ คุณกบ....สำหรับกำลังใจ
ออมก็นึกถึงช่วงเวลาสั้นๆ ที่เราได้ใกล้ชิกกัน มันมีความสุขมากแค่ไหน และก็รอมาแล้วเป็นปีกว่าจะได้เจอ แต่การรอคอยนี่มันนานและทรมาน ร้อนร้นเหลือเกินค่ะ เพื่อนก็ว่าออมปัญญาอ่อน รออยู่ได้ ผู้ชายเป็นพันบนเรือ ไปมาเกือบทั่วโลก เห็นมาหมด เฝ้ารออยู่ได้แค่ผู้ชายคนเดียว ....บางครั้งออมก็คิดอยากคบคนไหม แต่ก็ลองคุยๆ ไม่เห็นจะมีใครถูกใจสักคน หรือเป็นความรักฝังใจ มันรู้สึกผูกพัน ละเอียดอ่อนบอกไม่ถูก.......ออมว่าจะไปปฏิบัติธรรมบวชชีสักอาทิตย์ ไม่รู้จะดีขี้นไหม...

ว่าแต่คุณกบนี่ """กบเองก็หลงรักประเทศฮอนแลนด์ค่ะ,,,,แต่ว่าสงใจไปอเมริกาแล้ว อิอิ,,:-)"""" คืออะไรน้าาาาาาาาาาาาWink
Back to Top
Sasi-Audun View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Sasi-Audun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2013 at 17:40 - IP: 10.0.0.61 IP Information
อ่านเรื่องของคุณออมแล้วซึ้งมากเลยค่ะ ขอให้ได้เจอกันและสมหวังในความรักไวไวนะคะ ซึ้งจริง จริง ค่ะ
Back to Top
Nongmai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Nongmai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2013 at 00:32 - IP: 1.4.164.26 IP Information
เขาอาจกำลังเตรียมเอกสารเชิญคุณอยู่ก็ได้ รอไปก่อนแล้วทำใจให้สบาย
เขาก็คงติดต่อกลับมาเองถ้าเขาเสร็จแล้ว บางครั้งเขาอาจหาหรือรอเอกสารบางอย่างอยู่ก็ได้ แต่แปลกผู้ชายต่างประเทศถ้าจริงจังจะเป็นคนคิดมาก คิดละเอียด รอบคอบ บางครั้งเรื่องเล็กก็ทำเป็นเรื่องใหญ่  บ้านเรานิดเดียวแต่บ้านเขาใหญ่โต บอกไม่ถูก
Back to Top
Pinky K View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinky K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2013 at 01:19 - IP: 171.7.107.203 IP Information
อ่านแล้วเหมือนดูหนังตอนที่พระเอกมาเจอนางเอกเลยอ่ะ น่ารักจังค่ะ ส่วนเรื่องรอเอกสารจากเขา ก้อรออีกนิดส์นะคะ เพราะความรักของน้องออมรู้สึกต้องใช้ความอดทนในการรอสูงมาก นับถือจริงๆ ค่ะ และพร้อมกับเอาใจช่วยนะคะ ได้อ่านเรื่องของน้องออมแล้วพี่คงหลับฝันหวานแน่เลย HeartClapThumbs Up
Back to Top
Asimo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Asimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2013 at 01:36 - IP: 180.183.1.62 IP Information
เป็นกำลังใจให้คุณออม นะคะ ดี้ อ่านเรื่องของคุณ แล้ว น่ารักมากค่ะ คุณเป็นคน จิตใจมั่นคงมาก ถึงจะอยู่ไกลกัน แต่ สายสัมพันธ์ ยังมั่นคง โดยส่วนตัว ดี้ เชื่อว่า มันเป็นเรื่องของ พรมลิขิต ค่ะ ดี้ เป็นคนที่เชื่อเรื่องแบบนี้นะ ไม่อย่างนั้น คนที่อยุ่ห่างกัน กว่าครึ่งโลก หรือ ที่อื่นๆที่ห่างไกลแสนไกล คงไม่ได้มาเจอกัน รักกัน และ มีความทรงจำดีๆร่วมกันEmbarrassedHeart

คุณ ออม ใจเย็นๆ นะคะ คุณผู้ชาย อาจจะกำลังเตรียมเอกสาร อยู่ การเขียน จดหมายความสัมพันธ์ ต้องเขียนละเอียด เลยอาจต้องใช้เวลาซักหน่อย ดี้ เป็นกำลังใจให้นะคะ Embarrassed
Back to Top
Aya08 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aya08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2013 at 06:14 - IP: 86.133.116.169 IP Information
อ่านเรื่องคุณออม แล้วซึ้งมากเลย. และเข้าใจความรู้สึก. ปุ้มแนะนำว่าให้คุณออมใจเย็น. และรอการติดต่อกลับมาของเขา. แต่ปุ้มว่าอาจจะเป็นเพราะเขากำลังยุ่งมากกว่าและพยายามคิดในทางบวกนะคะ. ถ้าเขาจริงใจและใช่ เดี๋ยวเขาจะติดต่อกลับมาคะ ปุ้มเชื่อ. ยังงัยขอให้คุณออมสมหวังนะคะ. ให้คิดไว้เสอมอนะคะว่าถ้าคนนั้นใช่สำหรับคุณออม เขาต้องติดต่อมา.และสุขสมหวังอย่างที่ปรารถนา. โชคดีนะคะ.     ถ้าเขาติดต่อมาสงข่าวบอกด้วยนะคะ. คอยลุ้นด้วยคน5555
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2013 at 23:28 - IP: 58.8.132.212 IP Information
ขอขอบคุณทุกคน สำหรับทุกกำลังใจค่ะ

ตอนนี้ก็ตั้งหน้าตั้งตารอ ค่ะ  มันเกิดอะไรขึ้น เงียบไปเลย  หรือเปลี่ยนใจไม่อยากให้ออมไปหาซะแล้ว
ออมควรจะถามเขาดีไหม ว่าจะเอายังไง... หนังสือเชิญมันมีอายุกี่เดือนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinky K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2013 at 23:44 - IP: 171.6.232.13 IP Information
เป็นพี่พี่จะถามเราจะได้ทำตัวได้ถูก พี่ไม่ชอบอะไรที่คลุมเครือ ถ้าเป็นพี่พี่จะแกล้งบอกเขาประมาณว่าจดหมายเชิญของคุณจะสแกนแล้วส่งทาง email ไม่ได้นะ คุณต้องส่งจดหมาย ทาง ems จะได้รู้ว่าเขาได้เริ่มดำเนินการหรือยัง ยังงัยพี่ก้อรอเป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2013 at 05:43 - IP: 58.8.132.212 IP Information
จดหมายเชิญเขาให้ออมมาพร้อมกับสำเนา pasport และ ใบรับรองรายได้ 3 เดือน ตั้งแต่วันที่เราเจอกันเมื่อ 8ม.ค.แล้วค่ะ ในหนังสือลงวันที่ 4 jan 13 ..3 เดื่อน คือ september , oktober, november แล้วอย่างนี้ก็ต้องให้เขาส่ง ธค, มค, กพ  มาให้ใช่ใหมค่ะ ...มันหมดอายุแล้วใช่ใหมค่ะ...Confused
Back to Top
chutchayawan.k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chutchayawan.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2013 at 09:35 - IP: 10.0.179.226 IP Information
ดีใจ แล้ว ก็เศร้า แต่ ดิฉัน คิดว่าเขาคงมีปัญหาบางอย่างนะค่ะ เพราะคนที่ดิฉันคุยด้วยเขาก็หายไป 2 อาทิตย์ แต่ดิฉันเชื่อใจ และ ก็คิดว่าน่าจะมีปัญหา ของดิฉันเป็นปัญหาที่ระบบ internet ที่อินเดียค่ะ  แต่ ตอนนี้เขาส่งจดหมายตอบมาแล้ว และจะไปซื้อ Tag มาคุยกัน (เขาไปพักผ่อนที่อินเดียค่ะ) ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ ถ้าเราเชื่อมั่นว่าที่ผ่านมาเขาดี และเสมอต้นเสมอปลาย ตอนนี้เขาอาจจะกำลังกระวนกระวายอยู่ก็ได้ค่ะ อยากติดต่อคุณ แต่มีปัญหาต้องแก้ไขอะไรบางอย่าง รอก่อนนะค่ะ 
yui.chatchayawan
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aya08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2013 at 20:32 - IP: 86.133.116.169 IP Information
เห็นใจและเข้าใจความรู้สึกคุณออมนะคะ. ยังงี้หและการเริ่มต้นของความรัก. มันมักจะวุ่นวายและมีอุปสรรค. ถ้าเป็นปุ้มนะ ถ้ามีโอกาสได้คุยจะถามเลยตกลงว่ายังงัย. มีอะไรช่วยบอกฉันได้มั๊ยย่าปล่อยให้ฉันรอและเงียบไป. บอกเขาว่าการรอคอยมันทรมานนะ. ถ้ารักฉันหรือรู้สึกดีกะฉัน อย่าทรมานกัน โดยเงียบไปอย่างนี้.   ขอโทษนะถ้าอินเกิน. เพราะอะไรแบบนี้เคยเกิดขึ้นกะตัวเองค้าๆๆ. เลยเข้าใจกะการรอคอย. ยังงัยเอาใจช่วยนะคะ. แต่อยากบอกคุณออมว่า ถ้าเขาคนนั้นใช่สำหรับคุณออม. เดี๋ยวเขาก็กลับมาคะ.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinky K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2013 at 21:31 - IP: 14.207.43.215 IP Information
จดหมายเชิญหมดอายุต้องให้เขาส่งมาใหม่ค่ะ และต้องส่งตัวจริงนะคะ (พี่เคยอ่านเจอใน web lady เนี่ยแหละค่ะว่าต้องใช้ตัวจริง) พี่อยากให้น้องออมเคลียร์กับเขาเลยว่า สรุปว่าจะสานต่อเรื่องของน้องออมไหม น้องออมจะได้ทำตัวได้ถูก

ตอนที่พี่คบกับแฟนพี่ก้อถามค่ะ เราจะได้รู้ว่าเขาคิดยังงัยกับเรา ไม่มีอะไรน่าเกลียดหรอกค่ะเราไม่ได้ไปเซ้าซี้ถาม เพียงแต่เราจะได้เคลียร์ว่าเรายืนในจุดไหนเท่านั้นเอง
Back to Top
Konan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Konan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2013 at 22:33 - IP: 58.11.208.152 IP Information
ซึ้งจังค่ะคุณออม มาเป็นกำลังใจให้นะคะ เค้าคงกำลังเตรียมเอกสารอย่างที่เพื่อนๆบอกแหล่ะค่ะ อย่าคิดมาเลย
Back to Top
pumpum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pumpum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2013 at 22:54 - IP: 58.8.21.105 IP Information
ซึ้งในคามรักที่คุณออมเล่ามะจริงๆค่่ะ น่ารักดี เราไม่ใช้สใภ้ฮอลแลนด์ค่ะ แต่เป็นประเทศเพืีอนบ้านติดๆๆกัน จากนิสัยของแฟน เค้าจะชอบให้พูดตรงๆมากว่าค่ะ ตอนนี้เราคิดอะไรก็จะถามไปเลยไม่เก็บไว้ จะเคลียดป่าวๆค่ะ ถามโลดค่ะคุณออม
Nice
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2013 at 23:45 - IP: 58.8.174.245 IP Information

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งค่ะ

วันนี้ได้รับข้อความแต่เขาไม่ได้พูดถึงเรื่องวีซ่าเลย บอกแต่ว่ายุ้งมาก และก็ขอโทษที่ไม่มีเวลาที่จะคุยกะออมแลย

ออมก็ตอบเขาไปว่าไม่เป็นไร เห็นเขาว่ายุ้งมากเลยกลัวว่าออมจะทำให้เขาลำบากใจ ก็เป็นห่วงเขาอีกแหละ ไม่กล้าถามอะไรมาก

ขอรอต่ออีกนิด  แต่ ก็จะเรียบเรียงคำถามเอาไว้ ...ออมควรจะถามยังไงดีค่ะ กลัวว่าเผื่อถามไปเดี่ยวเข้าใจกันผิด ๆ Confused
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinky K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2013 at 00:13 - IP: 14.207.43.215 IP Information
เอาเป็นว่าพี่จะเล่าเครสของพี่ให้น้องออมฟังแล้วนะคะ คือตอนที่พี่คบกับแฟนได้หนึ่งปีเขาก้อมาเมืองไทยและพี่ก้อตามกลับไปเที่ยวบ้านเขา ตอนที่พี่ไปพี่เจอปัญหาคือลูกสาวเขาให้คนมาขนเสื้อผ้าออกจากบ้าน ประมาณว่าไม่ต้อนรับพี่ ตอนที่ลูกสาวเขาให้คนมาเอาเสื้อผ้าไปนั้น แฟนพี่ไม่อยู่บ้านพอแฟนพี่กลับมาพี่ก้อเล่าให้เขาฟัง แต่เขาบอกว่าที่ลูกสาวเขาย้ายออกจากบ้านไม่เกี่ยวกับพี่ ตอนนั้นพี่คิดในใจว่ามันต้องเป็นเพราะพี่แน่ๆที่ทำให้พ่อลูกเขามีปัญหากัน แต่พี่ก้อไม่เซ้าซี้ถามเขาอีก เพราะพี่อยากใช้เวลาที่อยู่กับเขาให้มีความสุขอย่างเต็มที่ (พี่ไปอยู่บ้านเขา 15 วัน) แต่ช่วงนั้นพี่รู้สึกแย่มากไม่รู้จะระบายกับใคร พี่ใช้วิธีเขียน email ไว้ในฉบับร่างเขียนบรรยายความรู้สึกในใจที่รู้สึกอัดอั้น (ทำเหมือนเขียน diary) พอกลับถึงเมืองไทยพี่ก้อส่ง email ฉบับนั้นไปให้แฟนพี่ ข้อความก้อประมาณว่า พี่ไม่อยากเป็นคนที่ทำลายครอบครัวของเขา ไม่อยากให้พ่อลูกมีปัญหากัน พี่รู้ว่าเขารักพี่มาก แต่พี่ยอมที่จะถอยออกมาจากเขา เพื่อรักษาครอบครัวเขาไว้ แต่เขาตอบกลับมาว่า ปัญหาระหว่างเขากับลูกสาวเป็นปัญหาของเขา ไม่เกี่ยวกับพี่ และไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น เขาเลือกพี่ เมื่อเขาตอบกลับมาแบบนี้ พี่จึงตัดสินใจคบเขาต่อ ทั้งที่ญาติพี่ เพื่อนพี่ไม่มีสนับสนุนให้พี่คบกับเขา เพราะกลัวปัญหาแม่เลี้ยงกับลูกเลี้ยง แต่พี่ไม่สนใจพี่ถือว่าเขารักพี่เลือกพี่ และพี่รักเขา และตอนนี้พี่ก้อเลือกถูกเพราะลูกสาวเขาเข้ากับพี่ได้ดี

ที่พี่เล่าให้น้องออมฟัง ก้อเพียงอยากบอกว่า ถ้าเป็นพี่พี่จะถามเขาให้ชัดเจนเพื่อเราจะได้รู้ว่าเรายืนจุดไหน ถ้าเขาบอกว่ารัก เราก้อสามารถรอเขาได้
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 05:56 - IP: 110.168.252.34 IP Information
ทุกคนกว่าจได้รักกัน กว่าจะได้อยู่ด้วยกันนี่ มันมีอุปสรรค์ ทุกคู่เลยเนาะ ....

ถามไปแล้วค่ะ ไม่มีตอบกลับอะไรมาเลย ...Cry ใจไม่ดีเลยค่ะ
Back to Top
mustlove View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mustlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 20:02 - IP: 82.178.124.207 IP Information
เรื่องของคุณออมเหมือนหนังรักเลยค่ะ อยากเห็นหน้าพระเอกกับนางเอกแล้วสิ อย่าคิดมากเลยค่ะบางครั้งความรักก็เป็นเรื่องที่อธิบายไม่ถูกเนอะ ขอให้ปโชคดีกับความรักครั้งนี้นะคะ เอาใจช่วยอีกแรง
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 20:43 - IP: 58.8.79.46 IP Information
ขอบคุณทุกกำลังใจอีอครั้งค่ะ...

ได้คำตอบแล้วค่ะ  กว่าจะตอบมาได้  เกื่อบจะขาดใจ ... เมล์ลมันยาวมาก เอาข้อความสั้นๆแต่ได้ใจความ นะค่ะ

Hello my dear,

ถาม,ทุกข์ สุข ตามประสา เล่าเรื่องงานยาววววยาว Stern SmileTo be honest with you, i don't know what i want at this moment.

พูดถึงเรื่องราวที่ผ่านมารักของเรา   ความรักเก่าที่ผ่าน  เศร้ายาววววววอีกPinch

To answer your question, yes it is better to wait.

I am really sorry to cause you this pain, i didn't meant to hurt you.

ง่ายๆ คือ เขาไม่มั่นใจในตัวออมแน่ๆ   นึกไม่ออก ทำไรผิดหวาาาาาาาาา 
รออีกแหละ  Disapprove งงง อะ ถ้าไม่อยากให้ไปแล้วเอกสารต่างๆ ให้มาทำไม 

เอาไงดี  งาาาาErmm สมควรจะสานต่อไหมค่ะ  
Back to Top
Rabbitz View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Rabbitz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 21:57 - IP: 171.7.198.169 IP Information
เหนื่อยก็หยุดเถอะค่ะ พี่เองก็เคยคบกับหนุ่มประเทศนี้ ยอมรับว่าเหนื่อยวันนึงมานั่งย้อนกลับคิดดูดีๆ เราจะรอทำไม
เลยยอมหยุดและถอยออกมา ลองถามใจตัวเราเองดีกว่าค่ะ คุณยังอายุไม่เยอะ ยังเจอคนอีกมากมายค่ะ
ยิ่งทำงานบนเรือด้วยแล้ว โอกาสเจอเยอะดีกว่ามานั่งรอคนใจโลเล
ขอให้สมหวังเร็วๆ ด้วยค่ะ
Back to Top
Love Vida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Love Vida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 22:28 - IP: 110.49.226.120 IP Information
Originally posted by AOM K

ขอบคุณทุกกำลังใจอีอครั้งค่ะ...

ได้คำตอบแล้วค่ะ  กว่าจะตอบมาได้  เกื่อบจะขาดใจ ... เมล์ลมันยาวมาก เอาข้อความสั้นๆแต่ได้ใจความ นะค่ะ

Hello my dear,

ถาม,ทุกข์ สุข ตามประสา เล่าเรื่องงานยาววววยาว Stern SmileTo be honest with you, i don't know what i want at this moment.

พูดถึงเรื่องราวที่ผ่านมารักของเรา   ความรักเก่าที่ผ่าน  เศร้ายาววววววอีกPinch

To answer your question, yes it is better to wait.

I am really sorry to cause you this pain, i didn't meant to hurt you.

ง่ายๆ คือ เขาไม่มั่นใจในตัวออมแน่ๆ   นึกไม่ออก ทำไรผิดหวาาาาาาาาา 
รออีกแหละ  Disapprove งงง อะ ถ้าไม่อยากให้ไปแล้วเอกสารต่างๆ ให้มาทำไม 

เอาไงดี  งาาาาErmm สมควรจะสานต่อไหมค่ะ  

ข้ามบ้านมาเสนอความเห็น Smile
เราว่าอาจจะไม่มั่นใจในตัวเองก็ได้นะคะ ไม่ใช่ไม่มั่นใจตัวคุณออม ไม่มั่นใจในรักระยะทางไกล ประโยคนี้เราเคยเจอหนุ่มดัตช์พูดกับเราค่ะ Dead
เค้่่าอาจจะกลัวการรักทางไกล

ส่วนจะไปต่อ หรือหยุด เราไม่มีความเห็นค่ะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinky K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 22:34 - IP: 171.6.129.238 IP Information
เป็นพี่พี่หยุดค่ะ ในเมื่อคำตอบเขาชัดเจนขนาดนั้น เหมือนเขาปิดประตูไปแล้ว  น้องออมรอเขาไปก้อไม่มีประโยชน์ โอกาสของน้องออมยังมีอีกมากค่ะ และพี่เชื่อว่าน้องออมต้องได้พบโอกาสดีๆ ด้วยซ้ำ เป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
mayrin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayrin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 22:36 - IP: 223.206.44.67 IP Information
Originally posted by Rabbitz

เหนื่อยก็หยุดเถอะค่ะ พี่เองก็เคยคบกับหนุ่มประเทศนี้ ยอมรับว่าเหนื่อยวันนึงมานั่งย้อนกลับคิดดูดีๆ เราจะรอทำไม
เลยยอมหยุดและถอยออกมา ลองถามใจตัวเราเองดีกว่าค่ะ คุณยังอายุไม่เยอะ ยังเจอคนอีกมากมายค่ะ
ยิ่งทำงานบนเรือด้วยแล้ว โอกาสเจอเยอะดีกว่ามานั่งรอคนใจโลเล
ขอให้สมหวังเร็วๆ ด้วยค่ะ

เคยเหนื่อยมาเหมือนกันค่ะ สุดท้ายแค่เพื่อน เสียเวลาสุดๆอ่ะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 02:20 - IP: 58.8.4.167 IP Information
      รูปของเราค่ะ มีใครรู้จักไหมค่ะ 
Back to Top
tanyanongsin0112 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanyanongsin0112 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 03:28 - IP: 49.231.2.66 IP Information
โอ๊ย ซึ้ง เหมือนกำลังอ่านนิยาย แต่ก็เห็นภาพค่ะคุณออม ขอให้สมหวังนะคะ Clap
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aya08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 03:38 - IP: 81.145.247.204 IP Information
ทำไมพี่เปิดรูปไม่ได้ละคะ????
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AOM K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 13:22 - IP: 58.8.4.167 IP Information
Originally posted by Aya08

ทำไมพี่เปิดรูปไม่ได้ละคะ????

ได้อยู่นะ แต่ไม่ชัดเลยทำไมไม่รู้    แต่ถ้าใครรู้จักหรือคุยอยู่มองตาเดียวก็ต้องจำได้เนาะ
Back to Top
chutchayawan.k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chutchayawan.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 14:33 - IP: 10.0.179.226 IP Information
รูปน่ารักทั้งคู่เลยค่ะ เข้ามาเป็นกำลังใจค่ะ 
yui.chatchayawan
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.195 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters