Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำการเดินทางกับ แอร์เอเชียไปเพิร์ท ด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำการเดินทางกับ แอร์เอเชียไปเพิร์ท ด้วยค่ะ

Author
sunsweet View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำการเดินทางกับ แอร์เอเชียไปเพิร์ท ด้วยค่ะ
    Posted: 19 Mar 2013 at 15:09 - IP: 10.0.1.77 IP Information
จะเดินทางไปเพิร์ท เดือนเษายนนี้ค่ะ
แต่ไม่สามรถซื้อตั๋วการบินไทยในวันที่เราต้องการได้(ตรงกับวันหยุดของแฟน)
ปรึกษาแฟนก็ไม่ได้ เพราะเค้าให้เราจองตั๋วตั้งแต่เดือนที่แล้ว แต่เราใจเย็นไม่เข้าเรื่องเอง...Cry
ก็เลยสนใจบินกับแอร์เอเชีย แต่พอเข้าไปดูในเวปของแอร์เอเชียก็เกิดอาการงงงง...
ต้องมีใบรับรองแพทย์   มีใบETA.....เอ่อ..มันต่างกับบินกับการบินไทยหรอ?? ConfusedConfused
เราบินครั้งแรก ไม่รู้จะมีปัญหากับการต่อเครื่องรึเปล่า กลัวตกเครื่องด้วย
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วนนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
Apple CM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple CM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 15:50 - IP: 118.172.136.38 IP Information
เราเคยบินไปเพิร์ธครั้งแรกกับแอร์เอเชียค่ะบินจากเชียงใหม่-กรุงเทพ-กัวลาลัมเปอร์-เพิร์ธ เหนื่อยมากแต่ก็สนุกดี เรื่องการต่อเครื่องไม่ยากหรอกค่ะ พอถึงกัวลาลัมเปอร์แล้วก็เดินตามผู้โดยสารคนอื่นๆเข้าอาคาร เดินตรงไปที่ตม.แล้วก็เดินตามทางไปอาคารผู้โดยสารขาออกต่างประเทศซึ่งมีป้ายบอก หาไม่ยากเลย ระหว่างที่รอก็หาอะไรทานก่อนที่จะไปเช็คอินก็ได้ แต่ร้านสำหรับช็อปปิ้งมีไม่ค่อยเยอะนะคะ สนามบินก็ไม่ใหญ่เท่าไหร่เป็นโซนของแอร์เอเชียโดยเฉพาะเลย ส่วนเรื่องใบรับรองแพทย์เราไม่ได้ใช้นะคะ แล้วก็ใบ ETA เราไม่รู้จักจ้า บนเครื่องหนาวมากใส่เสื้อหนาๆนะคะเพราะเค้าไม่มีบริการผ้าห่มฟรี อาหารก็มีขายแต่ไม่มีแจกน๊า

ปล.ไม่ลองหาตั๋วของสิงคโปร์แอร์ดูล่ะค่ะ เราว่าบริการดีกว่าแถมมีอาหารอร่อยๆเสริฟบนเครื่องด้วย เปลี่ยนเครื่องที่สิงคโปร์ก็สนุกกว่า มีร้านให้เดินดูเยอะมาก มีที่ชาร์ทแบตมือถือฟรีบริการ คอมพิวเตอร์ใช้เน็ตฟรี wifi ฟรี
เสมอต้น.......เสมอปลาย......อาจจะไม่เสมอไป......
Back to Top
cookie8989 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 15:57 - IP: 27.109.116.191 IP Information
แฟนพึ่งจองตั๋วไปเพิร์ทเดือนหน้าเหมือนกันค่ะเราไปพร้อมกันแต่ไม่เห็นเค้าบอกต้องเอาอะไรนี่ค่ะ่
u will never know what i thinking cuz i also dont know what i thinking...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 16:21 - IP: 10.0.1.77 IP Information

ขอบคุณมากค่ะคุณ Apple CM คงต้องมีเสื้อหนาๆไว้ซักตัวซะแล้วSmile

และขอบคุณ คุณ cookie 8989 มากค่ะ ดีจังที่ได้บินพร้อมกับแฟน..อิจฉาค่ะLOL
อุ่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะTongue
Back to Top
นางฟ้า น่ารักอ๊ะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นางฟ้า น่ารักอ๊ะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 16:58 - IP: 125.27.38.109 IP Information
คุณ sunsweet ไปเมื่อไหร่ค่ะ ถ้าวีซ่าผ่านฟ้าก็จองทันทีเลยเหมือนกัน ตั้งใจจะไปการบินไทยแต่ถ้ามีเพื่อนเดินทางก็อาจจะไปแอร์เอเซียเพราะเสียดายตังค์(งก)และก็จะได้ประสบการณ์ดีอ่ะ แบบว่าบินด่วนๆๆๆ จะไปกินช๊อกโกแลตที่แฟนซื้อรอเอาไว้แหล่ะ(มีเอาขนมมาล่อ)...อิอิTongueTongueTongue
Nangfa narakAa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 17:28 - IP: 27.109.116.191 IP Information
แต่รอบแรกก้อไปคนเดียวค่ะแต่เป็นของการบินไทยค่ะรอบนี้เลยจองแอร์แอเชียเพราะเห็นมันถูกดีค่ะแล้วพี่บินวันใหนค่ะเผื่อได้บินพร้อมกันจะได้อบอุ่นกว่าเดิม
u will never know what i thinking cuz i also dont know what i thinking...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 17:58 - IP: 1.1.206.172 IP Information
เดินทางไป3-กลับ16 เมษายนนี้ค่ะ
อยากมีเพื่อนเดินทางที่สุดในสามโลก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 18:07 - IP: 27.109.116.191 IP Information
จองตั๋วแล้วใช่มั้ยค่ะกี้ว่าจะจองวันที่สี่อ่ะแต่แฟนยัวไม่แน่ใจเลยว่าเค้าจะจองวันใหนกันแน่แล้วทำไมไปอยู่น้อยยังค่ะพี่เดี๋ยววันใหนแฟนจองตั้วแล้ใกี้จะรายฝานตัวเลยนะค่ะ
Back to Top
Rachaya11 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Rachaya11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2013 at 18:52 - IP: 125.27.24.46 IP Information
ไปด้วยคนนะคะ อิอิ
ยังไม่ได้จองตั๋วเลยค่ะ ตอนแรกว่าจะไปวันที่ 2 เมษา แต่แฟนเปลี่ยนใจให้ไป 29 เดือนนี้ค่ะ ไปคนเดียวครั้งแรกด้วย ภาษาอังกฤษก็อ่อนแอเหลือเกิน แอบกลัวเลยมองการบินไทยไว้ค่ะ ถ้ามีเพื่อนคงอุ่นใจขึ้นเยอะเลย
It is never too late to be what you might have been
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 12:57 - IP: 10.0.1.83 IP Information

จองตั่วแล้วค่ะ   เดินทางไปวันที่ 3 เมษายน   เวลา 18.45  ค่ะSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 14:24 - IP: 119.42.65.120 IP Information
แฟนกี้ก้อว่าจะจองวันที่สามเหมือนกันค่ะแต่ไม่รู้กี่โมงอิอิหวังว่าคงได้เจอกันนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 16:14 - IP: 10.0.1.61 IP Information
มีสามเวลาค่ะ แต่พี่เลือกช้าสุด คือ 18.45  เพราะขึ้นเครื่องลำเดียวกันตอนเปลี่ยนเครื่องไปเพิร์ทค่ะ(ไม่ต้องรอนาน)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 18:09 - IP: 119.42.65.120 IP Information
อ่อค่ะแต่อันที่แฟนดูเหมือนจะจอดที่กัวลาลัมเปอร์ประมาณ2ชั่วโมงอ่ะค่ะเดี๋ยวต้องรอตอนที่เค้าจองจริงๆก่อนเดี๋ยวกี้จะบอกอีกทีนะค่ะเผื่อได้บินพร้อมกันจะได้ทีเพื่อนด้วยBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sunsweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 19:01 - IP: 1.1.196.163 IP Information

ใช่ค่ะ แต่พนักงานที่พี่จองกะเค้า เค้าบอกว่าสุดท้ายแล้วก็ต้องไปต่อเครื่องจาก KUL ไป PER ลำเดียวกันค่ะ (ถ้าฟังไม่ผิดนะBig smile) ถึงพร้อมกัน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 19:18 - IP: 119.42.65.120 IP Information
ใช่ค่ะของแอร์เอเซียส่วนมากถ้าราคาถูกก้อจะต้องไปจอดกัวลาลัมเปอร์ก่อนนานแค่ใหนก้อแล้วแต่ราคาอิอิแต่เวลาไปต่อเครื่องที่นั่นกี้ไม่มั่นใจนะค่ะว่าลำเดียวกันเดี๋ยวถามแฟนดูอีกทีค่ะTongue
Back to Top
karn116 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote karn116 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 23:15 - IP: 118.172.10.9 IP Information
ขอโทษนะคับ พึ่งสมัครเป็นสมาชิกในห้องนี้  พอดีจะยื่นวีซ่าท่องเที่ยวไปหาแฟนที่Perth วันที่ 29 นี้ ถ้าวีซ่าผ่านก็ตั้งใจว่าจะเดินทางไป17เมษาเดือนหน้านี้ครับ  อยากมีเพื่อนๆพี่สะไภ้จิงโจ้ ที่Perth ไว้คุยด้วยแลกเปลี่ยนและแนะนำผมด้วย  ใครพอจะมี facebook หรือกลุ่มสมาชิกคนไทยในPerthบ้างคับ  จะได้ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ชีวิตที่นั้น ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ครับ แฟนบินมาทำเรื่องวีซ่าให้และจะกลับก่อน ถ้าวีซ่าผมผ่านก็จะบินตามแฟนไป เดินทางคนเดียวอะคับ รบกวนพี่ๆสะไภ้จิงโจ้ที่ใจดี ช่วยแนะนำด้วยคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ   ขอบคุณครับ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2013 at 23:55 - IP: 110.49.242.213 IP Information
ยินดีต้อนรับคร้ากี้บินวันที่5 เมษานี้อยู่เพิร์ทเหมือนกันแถวร๊อคกิ้งแฮมค่ะถ้าไม่รังเกียจแอดเฟสมาได้คร้า Warunee srirawong
Back to Top
karn116 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote karn116 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 18:13 - IP: 118.172.50.87 IP Information
Originally posted by cookie8989

ยินดีต้อนรับคร้ากี้บินวันที่5 เมษานี้อยู่เพิร์ทเหมือนกันแถวร๊อคกิ้งแฮมค่ะถ้าไม่รังเกียจแอดเฟสมาได้คร้า Warunee srirawong

ขอบคุณครับคุณกี้   บ้านแฟนผมอยู่ถนน Woolwich St, West  Leederville ครับ ในเมืองคับ แอ็ดเฟสไปแล้วนะคับ ยังไงถ้ามีโอกาสจะไปเที่ยวหานะคับ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cookie8989 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2013 at 18:57 - IP: 110.49.232.253 IP Information
ยินดีคร้ารับแอดแล้วคร้า ทราบผลวีซ่ายังคร้าขอมห้โชคดีนะค่ะ มารายงานตัวคร้าพี่ๆจองตั๋วแล้วไม่พ้นการบินไทยคร้าอิอิ เดินทางวันที่4เมษานี้ค่ะอวชาต12:00 amคร้าถ้าเพื่อนๆคนใหนบินพร้อมกันก้ออย่าลืมทักนะค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.195 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters