Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอรบกวนเพื่อนเลดี้ด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอรบกวนเพื่อนเลดี้ด้วยค่ะ

Author
patty11 View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้จิงโจ้

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอรบกวนเพื่อนเลดี้ด้วยค่ะ
    Posted: 28 Mar 2013 at 11:10 - IP: 124.149.134.84 IP Information

ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
บุตรสาวคุณพล 
 วัย 5 ขวบ ป่วยเป็นมะเร็ง ตอนนี้อยู่ รพ.รามา ต้องการเลือด 
กรุ๊ป A Rh-nagative พบ 
มากในชาวต่างชาติ
ดญ. นันท์นภัส ภู่รุ่งเรือง ผู้ป่วยโรคมะเร็ง มีความจำเป็น
ต้องการใช้เลือด กรุ๊ปเลือด A-Rh-nagative ติดต่อ คุณพล โทร 0819877767

ส่วนด้านล่าง อยู่จังหวัดเลยค่ะ 

ขอปฎิหารครั้งสุดท้ายให้แก่ชีวิตช่วยกันแชร์ต่อขอความเมตตาจากผู้ที่อยู่เมืองเลยบริจาคเลือดให้พ่อนู๋ด้วยระบุให้
 นายวาทศิลป์ ศิริหล้า พ่อต้องการเลืดมากที่สุดไม่จำกัดกรุ๊ปค่ะเพื่อเอาเสก็ดเลือดให้พ่อหากผู้ใดต้องการเดินทางมาบริจาคให้พ่อนู๋มีค่าใช้จ่ายให้ค่ะและขอบคุณเป็นอย่างสูงสำหรับผู้ที่มาให้เลือดพ่อบุญคุณนี้หญิงกับพี่ปลิวจะไม่มีวันลืม 0895444678 โทรหาได้น่ะค่ะ

ทั้ง 2 เคส ไม่ได้ขอเงินทอง แค่ขอ เลือก ใครมีเลือด ตามที่ขอ และ มีเวลา ก็ช่วยกันไปบริจาคช่วยเหลือ หรือ บอกข่าวต่อให้เพื่อช่วยเพื่อนมนุษย์ กันต่อไปนะคะ

Edited by patty11 - 28 Mar 2013 at 11:11
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top
์NoofonJaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ์NoofonJaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 11:13 - IP: 1.2.229.243 IP Information
อยากช่วยจังเลย แต่เสียดาย ฝนน้ำหนักน้อย
เค้าไม่ให้บริจาค

เคสแรก กรุ๊ปเลือดก็ไม่ตรงกับแฟน

ขอให้พระคุ้มครอง ขอให้อยู่รอดปลอยภัยนะคะ

Never let bullsh*t stress you

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 11:21 - IP: 124.149.134.84 IP Information
Originally posted by ์NoofonJaa

อยากช่วยจังเลย แต่เสียดาย ฝนน้ำหนักน้อย
เค้าไม่ให้บริจาค

เคสแรก กรุ๊ปเลือดก็ไม่ตรงกับแฟน

ขอให้พระคุ้มครอง ขอให้อยู่รอดปลอยภัยนะคะ

ไปเองไม่ได้กระจายข่าวต่อไปกฌได้กุศลแล้วละคะ เผื่อมีคนที่เขาพร้อมต่อไปนะคะ แค่น้ำใจก็ถือว่าดีมากแล้วจ้ะน้องฝน ขอบคุณแทนคนป่วยนะคะ
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top
Sammysmile View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Sammysmile Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 11:38 - IP: 58.64.49.186 IP Information
แซมมี่ขอก๊อปไปลงเฟสให้นะคะ จริงๆอยากบริจาคเลือดเอง แต่เลือดลอยอะSmile

ไม่มีทางสายใดยาวเกินกว่า......

สองเท้าที่ก้าวไม่หยุด
Back to Top
น้ำผึ้ง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote น้ำผึ้ง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 11:43 - IP: 10.0.1.27 IP Information
ช่วยลงเฟสสาวหนองบัวลำภูคนงามให้แล้วนะคะ ส่วนตัวเองอยู่ไกล
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 11:56 - IP: 124.149.134.84 IP Information
ขอบคุณน้ำใจคนไทยไม่ทิ้งกัน กะจายข่าวช่วยกันก็เป็นบุญแล้วละคะ Clap
Back to Top
mee mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mee mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 12:08 - IP: 1.2.175.156 IP Information
ไปบริจาคพรุ่งนี้ค่ะ ที่รพ.ขอนแก่น ไปเป็นเพื่อนกันเยอะๆ นะค่ะ 

Back to Top
suwannee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwannee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 12:11 - IP: 121.73.111.87 IP Information

เรามีเลือดกรุ๊ปเอ  แต่จำไม่ได้ค่ะว่าเป็น rh negative หรือเปล่า แต่คุ้นๆว่าน่าจะเป็น rh+ แฮะเรา  ทำงัยจะทราบละเนี่ย  แล้ววันที่ 9 เมษายน เราจะกลับไทย ถ้าบริจาคได้ จะยังต้องการอยู่มั๊ยคะเนี่ย  ส่วนแฟนเรา ไม่เคยถามเลยค่ะ และตัวเค้าคงไม่เคยบริจาคเลือดด้วย  ส่วนตัวเราอยากช่วยนะคะ ถ้าช่วยได้ แต่ปัจจุบันตัวเองไม่มีข้อมูลเลยว่าเป็น type ไหน

Back to Top
jasmine.mine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 13:02 - IP: 10.2.238.187 IP Information
กลับไทยจะลองไปเช็คดูเด้อพี่แพต ว่าได้ไหม เพราะเพิ่งบริจาคไปเมื่อเดือน พย. ถ้าได้ก็จัดให้เลย ลงกรุงเทพฯ ก่อนอยู่คืนหนึ่ง Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 13:10 - IP: 124.149.134.84 IP Information
ก่อนบริจาคเลือดน่าจะขอเช็คกรุ๊ปได้นะคะ  แล้วยังไงก็โทรไปติดต่อสอบถามตามเบอร์ที่ลงไว้ให้นะคะ  สำหรับคนที่อยากไปช่วยนะค่ะ 
Back to Top
mawmaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mawmaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2013 at 17:13 - IP: 58.11.13.252 IP Information
ขอให้เกิดปาฎิหารย์นะคะ สิ่งดี ๆ ขอให้บังเกิดกับท่านทั้งสองค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters