Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ สวีเดน / Sweden
  New Posts New Posts RSS Feed: มีใครใช้สายการบินนอร์เวย์แล้วบ้างค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

มีใครใช้สายการบินนอร์เวย์แล้วบ้างค่ะ

Author
D95fatty View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote D95fatty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครใช้สายการบินนอร์เวย์แล้วบ้างค่ะ
    Posted: 04 May 2013 at 21:25 - IP: 115.67.135.173 IP Information
อยากทราบว่าสาวๆบ้านนี้มีใครใช้บริการนอเวย์เจี้ยนแอร์ไลน์บ้างหรือยังเอ่ย แบบว่ามีแพลนจะบินปลายเดือนมิ.ย.แต่ไม่รู้ว่าเป็นยังไงค่ะ แชร์ความคิดเห็นกันหน่อยนะค่ะ (ปล.พักนี้บ้านเงียบๆไปหน่อยหรือเปล่าค่ะ) SmileWink

Noi 1980 now still in Thailand
Back to Top
potato rey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote potato rey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2013 at 21:42 - IP: 49.48.231.102 IP Information
น้องสาวแฟนกับครอบครัว และแม่แฟนก็จอง แต่เดินทางมกราคมปีหน้า เพราะว่าถูก บินจากสวีเดนมาไทย แต่ไม่รู้อย่างอื่นนะค่ะ
สองสิ่งที่ไม่เคยทอดทิ้งเราทุกคนเลย ไม่ว่าจะผ่านไปนานสักเท่าใด คือ กลางวัน และกลางคืน

อดีต ปัจจุบัน อนาคต คุณใช้เวลาในแต่ละวันไปกับสิ่งใดมากที่สุดใน 3 สิ่งนี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote D95fatty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2013 at 23:10 - IP: 115.67.135.173 IP Information
นั้นสิ เค้าเพิ่งเริ่มบินใช่ปะ ดูราคาแล้วถูกเวอร์ อ่านในเว็บต้องจ่ายค่าอาหาร บุ๊คที่นั่ง กระเป๋า เพิ่มอีก  Dead

Noi 1980 now still in Thailand
Back to Top
chandelier View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chandelier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2013 at 08:40 - IP: 90.224.179.5 IP Information
ยังไม่เคยใช้บินกลับไทยค่ะ แต่รู้ว่าบินตรงเหมือนสายการบินไทย 

เคยแต่ใช้บริการบินในประเทศที่นอร์เวย์ ก็ถือว่าดีน่ะค่ะ ประหยัดดีค่ะ
Back to Top
moosemoose View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote moosemoose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2013 at 09:35 - IP: 223.205.159.169 IP Information
Originally posted by D95fatty

นั้นสิ เค้าเพิ่งเริ่มบินใช่ปะ ดูราคาแล้วถูกเวอร์ อ่านในเว็บต้องจ่ายค่าอาหาร บุ๊คที่นั่ง กระเป๋า เพิ่มอีก  Dead

นุชก็เข้าไปเช็คราคามา แต่ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะค่ะ สรุปว่าค่าตั๋วที่โชว์ในหน้าเว็ปเนี่ย ต้องจ่ายค่ากระเป๋ากับค่าอาหารเพิ่มใช่ไหมค่ะ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น กลับไปบินการ์ต้าอย่างเดิมดีกว่า ต่อเครื่องนิดหน่อย ได้ยึดเส้นยึดสายด้วย Wink

Back to Top
sirinok View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sirinok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2013 at 13:44 - IP: 223.205.107.4 IP Information
Originally posted by D95fatty

<font size="6" color="#FF0000">นั้นสิ เค้าเพิ่งเริ่มบินใช่ปะ ดูราคาแล้วถูกเวอร์ อ่านในเว็บต้องจ่ายค่าอาหาร บุ๊คที่นั่ง กระเป๋า เพิ่มอีก  Dead

จ่ายตัดบัตรไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ไป กลับ ประมาณ 26000 บาท ราคานี้ได้กระเป๋า 20 กิโล อาหารเมนูพิเศษ และเลือกที่นั่งได้ค่ะ บินตรงจาก BKK - Oslo ค่ะ แนะนำให้เช็คคลิกเลือกอาหาร กระเป๋า ที่นั่ง ที่หน้าแรกเลยนะค่ะ เพราะจะถูกกว่าเข้าไปเช็คเลือกทีละขั้นตอนค่ะ อธิบายไม่เก่งมีอะไรถามมาได้ค่ะ
Back to Top
moosemoose View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote moosemoose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2013 at 14:18 - IP: 110.49.232.36 IP Information
k.sirinok ค่ะ อยากทราบว่าราคาตั๋วเดี่ยวๆที่ไม่รวมรายการต่างๆอ่ะค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ เป็นเงินไทยก้อได้ค่ะ
คือนุขจะ เอาไปเปรียบราคากับการ์ต้าค่ะ เคยบินแต่สายการบินนี้ค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ อ้อเดินทางเมื่อไหร่ค่ะ ยังไงก้อขอให้เดินทางปลอดภัยนะค่ะ :)
Back to Top
sirinok View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sirinok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2013 at 15:15 - IP: 223.205.107.4 IP Information
Originally posted by moosemoose

k.sirinok ค่ะ อยากทราบว่าราคาตั๋วเดี่ยวๆที่ไม่รวมรายการต่างๆอ่ะค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ เป็นเงินไทยก้อได้ค่ะ
คือนุขจะ เอาไปเปรียบราคากับการ์ต้าค่ะ เคยบินแต่สายการบินนี้ค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ อ้อเดินทางเมื่อไหร่ค่ะ ยังไงก้อขอให้เดินทางปลอดภัยนะค่ะ :)

สิริเดินทางพฤษภาปีหน้าค่ะ แต่ราคาที่บอกคือช่วยแฟนจองค่ะ แฟนจะมาวันที่ 7 ต.ค กลับ 21 ต.ค.56 ราคาตั๋วจะขึ้นอยู่กับช่วงเวลาที่เราเดินทางด้วยค่ะ ราคาอาหารเมนูพิเศษ เมนูละประมาณ 249 เลือกที่นั่งก็เพิ่มอีก 249 เพิ่มน้ำหนักกระเป๋า เป็น 20 กิโล ก็เพิ่มอีก 249คือราคาแต่ละอย่างถ้าเลือกก็ต้องเพิ่มอย่างละ 249 โครนค่ะ เพิ่มจากราคาตั๋วปกติส่วนราคาตั๋วก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณนุชจะไปช่วงไหนค่ะ ถ้าคุณนุชไม่อยากจ่ายทีละ 249 โครน แนะนำให้เลือกเช็คบอล็กทีหน้าแรกค่ะรวมอาหาร เลือกที่นั่งและกระเป๋าแล้วราคาอยู่ที่ 499 โครนค่ะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ ขอให้คุณนุชโชคดีเช่นกันค่ะ 5
Back to Top
Boombobo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Boombobo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2013 at 16:40 - IP: 115.67.163.208 IP Information
เคยใช้ค่ะ นอร์เวยเจี้ยนแอร์ไลน์ แต่ว่าเป็นจาก สวีเดนไปนอร์เวย์ ก็ดีนะคะ แต่ก็ไท่รู้ว่าจากไทยไปนุ่นจะเป็นยังไง
แค่เปลี่ยนความคิด ชีวิตก็เปลี่ยนไป
Back to Top
mapim View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mapim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2013 at 15:22 - IP: 90.236.126.221 IP Information
พี่ก็กำลังดูสายการบินนี้อยู่เหมือนกันจะกลับไทยเดือนกันยายนนี้จะไปอยู่6เดือน
ดูตั๋วขาเดียวอยู่ ราคาคือ 1.888 โครนยังไม่บวกค่าอาหาร แต่ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าตอนจะซื้อขากลับ
ใครมีข้อมูลหรือเคยซื้อตั๋วขาเดียวช่วยแนะนำให้ด้วยนะค่ะ
Back to Top
jaaeyka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jaaeyka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2013 at 02:30 - IP: 83.251.233.105 IP Information
ซื้อแล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าจะเป็ยังไงเลยค่ะ บินกลับไทยเดือนธันวาคม
แต่เห็นเค้าพูดกันว่สเป็นเครื่องบินใหม่ทั้งลำเลย ;-)
Back to Top
potato rey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote potato rey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2013 at 04:46 - IP: 49.48.226.26 IP Information
แฟนจะบินกลับมาปลายเดือน ก.ค. ด้วยสายการบินนี้ค่ะ แฟนบอกถูกกว่าการบินไทย หมื่นกว่าบาทในช่วงเดีียวกัน ทีแรกแฟนก็ให้ไปหาเขาเดือน มิ.ย. เพราะสายการบินนี้เริ่มบินตรง จาก สวีเดน-ไทย ในเดือน มิ.ย. ราคาจึงถูก แฟนบินเที่ยวเดียว เพราะอยู่ยาว ถ้ามีใครเคยใช้บริการก่อนหน้าเขา และมาแชร์ที่นี่ ให้บอกเขาบ้าง รอฟังข่าวเหมือนกัน อิอิ
สองสิ่งที่ไม่เคยทอดทิ้งเราทุกคนเลย ไม่ว่าจะผ่านไปนานสักเท่าใด คือ กลางวัน และกลางคืน

อดีต ปัจจุบัน อนาคต คุณใช้เวลาในแต่ละวันไปกับสิ่งใดมากที่สุดใน 3 สิ่งนี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote D95fatty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 May 2013 at 21:28 - IP: 115.67.133.77 IP Information
ถ้าวีซ่าผ่านและได้ไปจะมาแชรนะจร้า ว่าเป็นอย่างไรบ้างLOL

Back to Top
pacharapat View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pacharapat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2013 at 19:37 - IP: 27.55.174.240 IP Information
สอบถามสายอื่นได้นะค่ะ Smile
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.539 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters