Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฟินแลนด์
  New Posts New Posts RSS Feed: กรุงเทพฯ -สมุย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

กรุงเทพฯ -สมุย

Author
niez View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote niez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กรุงเทพฯ -สมุย
    Posted: 14 May 2013 at 19:32 - IP: 80.222.33.189 IP Information
ขอรบกวนถามเรื่องการเดินทางไปสมุยค่ะ ไม่เคยไปเลย

ถ้าบินไฟลท์ตรงจากกรุงเทพลงสมุยเลย ราคาตั๋วก็แอบแพงนิดนึง (แต่ทราบว่าประหยัดเวลาไม่เหนื่อย)

แต่เห็นนกแอร์กับแอร์เอเชียก็มีบินไปลงท่าเรือ และ ต่อเรืออีก ไม่ทราบว่ามีใครเคยเดินทางไปสมุยกับสองสายการบินนี้หรือไม่ค่ะ ถ้ามีรบกวนแชร์ประสบการณ์ หรือ แนะนำได้นะคะ พอดีคิดว่าจะไปสมุยซักสัปดาห์นึงช่วงปลายมิถุนายน ตอนนี้ก็กำลังหาโรงแรมอยู่ในอโกด้านี่แหละค่ะ (แนะนำโรงแรมได้อีกเช่นกันนะคะ)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Back to Top
kornkanya View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kornkanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 20:02 - IP: 171.100.230.251 IP Information
ถ้าบินตรงกับบางกอกแอร์เวย์ลงสมุยก็สะดวกดีค่ะแต่ตั๋วแพงหน่อย ถ้าไปนกแอร์ก็ลงสนามบินสุราษฎร์ธานี จะมีเคาท์เตอร์ขายตั๋วรถตู้ไปท่าเรือประมาณ500บาท รวมค่าเรือด้วย นั่งรถตู้ไปท่าเรือประมาณ 1ชั่วโมงครึ่ง ค่ะ
Back to Top
Sasi-Audun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasi-Audun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 20:06 - IP: 10.0.0.61 IP Information
ในความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ  ถ้านั่งเครื่องแนะนำให้ลงที่เกาะสมุยเลยค่ะ      ถ้าไปลงสนามบินสุราษณ์ต้องหารถมาท่าเรือเฟอรรี่เพื่อข้ามไปเกาะอีกค่ะ   ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาเราเพิ่งกลับจากเกาะสมุยกับแฟนค่ะเราเจอประสบการณ์ไม่ดีช่วงสงกรานต์ ใช้เวลารอคิวเพื่อข้ามไปเกาะ 4-5 ชั่วโมงเลยค่ะ  ตอนขากลับ เรากับแฟนเกือบตกเครื่องค่ะ ถึงท่าเรือ 10 โมงเช้าแต่ได้เรือข้ามเที่ยว 15:00 น.  แล้วต้องใช้เวลา อีกหนึ่งชั่วโมงครึ่งจากเกาะสมุยถึงฝั่ง แล้วเราต้องขับรถจากท่าเรือไปสนามบินสุราษอีกเกือบหนึ่งชั่วโมง     เรากับแฟนตกลงกันแล้ว ต่อไปถ้าจะไปเกาะนี้อีก จะไม่ขับรถข้ามฝั่งไปเด็ดขาดค่ะ จะเลือกที่จะนั่งเครื่องไปลงที่เกาะเลยค่ะ ถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาลอาจจะลดเวลารอคิว แต่เวลาอยู่บนเรือเฟอรีก้อเท่าเดิมค่ะ ประมาณชั่วโมงครึ่ง เราว่านั่งเครื่องลงเกาะสะดวกกว่ามากเลยค่ะ
Back to Top
Boo Boo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Boo Boo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 20:27 - IP: 173.170.147.204 IP Information
จ่ายแพงกว่าโดยการบินกับบางกอกแอร์เวยส์ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
หากคุณไปกับนกแอร์หรือแอร์เอเซีย แล้วนั่งรถไปท่าเรือ นั่งเรือต่อไปเกาะเสียเวลาเกือบทั้งวัน

สนามบินของบางกอกแอร์เวยส์เล็กๆ หลังคาไม่ได้มุงด้วยกระเบื้องเหมือนรีสอร์ทมากกว่า ไม่สวยหรูเหมือนสนามบินทั่วไป แต่น่ารักมากเหมือนธรรมชาติ มีกาแฟและของว่างให้ทานฟรี  อาหารที่เสริฟบนเครื่องก็อร่อยรสชาติถูกปากฝรั่งแต่เราไม่ชอบ
ถ้าโลกนี้ปราศจากคนที่คิดแตกต่างจากคนอื่นแล้วละก็ปัจจุบันคงไม่มีคอมพิวเตอร์ ..ไม่มีแม้แต่ไม้จิ้มฟันเล็กๆ ที่เอาไว้ยันเรือรบ/ขออภัยที่ให้ความเห็นแบบไม่มีคะขา แต่ก็ไม่เคยมีคำหยาบคายสบถสถุนไม่ทะเลาะกับใคร
Back to Top
kornkanya View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kornkanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 20:53 - IP: 171.100.230.251 IP Information
จริงค่ะ เหนื่อยมาก ยิ่งถ้าไม่ได้ซื้อตั๋วนกแอร์ตอนโปรโมชั่น รวมกับตั๋วเรือก็จ่ายเพิ่มอีกนิดบินกับบางกอกแอร์เวย์ไปลงสมุยดีกว่า โดยส่วนตัวไปบ่อยเพราะวาดรูปขายอยู่ที่นั่นตอนนี้ก้ออยู่สมุยค่ะ บางกอกแอร์เวย์พึ่งมีตั๋วโปรมาสมุยประมาณ 9 ร้อยกว่าบาท จองไว้ได้หลายใบ ถ้าไม่ได้ตั๋วโปรก็จะมารถทัวร์ VIP.24 ที่นั่ง 9ร้อยกว่าบาทรวมค่าเรือด้วย ขึ้นได้ที่หมอชิตและสายใต้ใหม่ ก็สะดวกดีค่ะ เพราะเคยไปกับนกแอร์รู้สึกไม่คุ้มเหนื่อย มารถทัวร์ดีกว่าไม่งั้นก็บางกอกแอร์เวย์ลงสมุยไปเลย
Back to Top
saycheez View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote saycheez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 21:02 - IP: 110.78.147.175 IP Information

ถ้าชอบความสะดวก บินตรงจากสุวรรณภูมิ - สมุย ใช้เวลา 1 ชม 10 นาที โดยสายการบินบางกอกแอร์เวย์ ราคาเริ่มต้นที่ประมาณ 5000 บาท
หรือจะบินตรงกทม มาลงที่สนามบินสุราษรฏ์ ใช้เวลาเท่ากัน มี 3 สายการบิน คือ นกแอร์ แอร์เอเชีย และการบินไทย ราคาเริ่มต้นตั้งแต่ 1500 บาท ตามแต่สายการบิน ถ้าขึ้นแอร์เอเชียจะมีพนักงานมาขายตั๋วรถ + ตั๋วเรือบนเครื่อง ราคา 350 บาท รถรับจากสนามบินสุราษรฎ์ ไปส่งที่ท่าเรือดอนสักเพื่อลงเรือไปสมุย แต่ถ้าไม่ได้นั่งสายการบินแอร์เอเชีย ลงเครื่องแล้วสามารถมองหาเคาท์เตอร์ของบริษัทพันทิพย์ จะมีบริการรถส่งท่าเรือ การเดินทางใช้เวลาทั้งหมด 1 ชม บนเครื่อง 2 ชม บนรถ และ 1ชม 30 นาทีบนเรือ  ขอให้เที่ยวให้สนุกค่ะ  :)
Back to Top
niez View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 21:19 - IP: 80.222.33.189 IP Information
ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะคะ Smile
Back to Top
Peachy2013 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peachy2013 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2013 at 23:36 - IP: 49.48.81.119 IP Information
ไม่ลองเลือกโรงแรมที่มีบริการ รับ-ส่งที่สนามบิน สุราษฎร์ธานีล่ะคะ ประหยัด และเหนื่อยน้อยหน่อยค่ะ ^^

Edited by Peachy2013 - 14 May 2013 at 23:37
Peachy M.
Back to Top
söpö kissa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote söpö kissa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2013 at 11:32 - IP: 76.228.40.150 IP Information
เคนแต่บินตรง ลองหาโปรโมชั่นซิคะ น่าจะมีนะ ตอนนั้นไปการบินไทยประมาน 6พัน

แล้วเคยทำทริปให้นาย เมื่อเกือบปลายปีที่แล้วนะคะ ช่วงนั้นเช็ตตั๋วไม่มีโปรโมชั่น นายคนมาเลกับภรรยาบอกมีรถบัสไหม
เลยจัด schedule การเดินทางให้นายไปรถบัสนะคะ แล้วซื้อทัวร์+โรงแรม 2คืน 3 วัน ที่สมุยนะคะ
รถบัสเขาไปถึงเฟอรี่แล้วทางทัวจัดรถมารับนะคะ ตอนถึงฝั่งสมุยนะะ

เฉพาะค่าเดินทางไปกลับ (รถบัส)+เฟอรี่ ไปกลับไม่แพงคะ
จำตัวเลขทั้งหมดต่อทริปนั้นไม่ได้ ตอนนั้นนั่งจัดทริปให้นาย ราคาเดินทาง+ทัวร์ ที่สมุยพรีอมที่พัก ต่อคนตกไม่เกิน1 หมื่นนะคะ และโรงแรม 4 ดาวนะคะ

Back to Top
The mountain & snow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The mountain & snow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2013 at 18:31 - IP: 91.145.106.136 IP Information
ลองหาตั๋วช่วงเช้าหรือช่วงดึกของบางกอกแอร์เวย์ดูค่ะบางทีอาจจะได้ตั๋วราคาถูกก็ได้ ส่วนตัวเคยไปเที่ยวที่เกาะสมุยทั้งแบบนั่งเรือ(โดยไปขึ้นเรือที่ท่าเรือดอนสัก)และนั่งเครื่องของบางกอกแอร์เวย์ไปค่ะถ้าจขกท.อยากประหยัดเวลาแนะนำให้ไปทางเครื่องแต่ถ้าอยากได้บรรยากาศกับเรือโดยสารขนาดใหญ่ก็ลองไปทางเรือดูก็ได้ค่ะซึ่งระยะทางจากสนามบินไปที่ท่าเรือหรือจากท่าเรือไปถึงหาดหน้าทอนที่สมุยก็ตามที่เพื่อนๆบอกค่ะ ส่วนเรื่องที่พักเราไม่มีข้อมูลเพราะเราไปพักที่บ้านของเพื่อนแต่คิดว่าจขกท.น่าจะหาโรงแรมดีๆได้จากอโกด้าเพราะเวลาเราไปเที่ยวทั้งในไทยและต่างประเทศเราก็ได้โรงแรมดีๆและราคาถูกจากเขาเหมือนกัน ขอให้เที่ยวให้สนุกนะค่ะ Smile
Back to Top
Waanie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Waanie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2013 at 22:55 - IP: 91.152.8.230 IP Information
 ถ้าคุณเป็นสมาชิก Flyerbonus ของ  Bangkok Airways ให้ซื้อตั๋วโปรโมทางเว็บไซต์สายการบินได้เลยค่ะ
ตอนนี้มีโปรฯ ๕๐ เปอร์เซนค่ะ
log in ที่ www.flyerbonus.com และซื้อผ่านเว็บได้เลยค่ะ
เราก็จะซื้อเหมือนกัน
รีบๆ ซื้อนะคะ อาจมีจำนวนจำกัดค่ะ
Kotini on Suomi, urani on Ranska, syntymäpaikkani on Thaimaa.
Kuitenkin rakastan koko Maailmaa!
Back to Top
jannygmail View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2013 at 23:14 - IP: 223.204.56.219 IP Information

เคยไปโปรแอร์เอเชียค่ะ มีทั้งรถ ทั้งเรือ ใน package แต่ก็รอรถ รอเรือ นานค่ะ กว่าจะถึงเล่นเอาเหนื่อยเลย Smile

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.176 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters