Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: แก้ยังไง ชุดเดรสผ้ายืดสีขาวดำสีดำตกใส่ขาว
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แก้ยังไง ชุดเดรสผ้ายืดสีขาวดำสีดำตกใส่ขาว

Author
on m shop View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote on m shop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แก้ยังไง ชุดเดรสผ้ายืดสีขาวดำสีดำตกใส่ขาว
    Posted: 26 Jun 2013 at 12:19 - IP: 49.231.96.140 IP Information
ผมเปิดร้านขายส่งเสื้อผ้า-ชุดเดรส แฟชั่นนำเข้า มีปัญหาว่าชุดเดรสผ้ายืดสีขาวดำที่ส่งมาจากจีน เปนชุดสีขาวดำพับใส่ในถุงพลาสติกใสมา พอแกะดูปรากฎว่าสีดำในส่วนที่พับมาจุดที่สีขาวดำพับโดนกันแล้วทุกตัว สีดำจะตกใส่สีขาว มีเปนร้อยตัว แต่เราสั่งมา6-7สี ขาว-ดำ ,ชมพู-ดำ , ครีมดำ , เหลือง-ดำ , น้ำเงิน-ดำ , เขียว-ดำ , แดง-ดำ จะมีปัญหานี้ กับสีขาว-ดำ ทั้งหมด ครีมดำกับชมพูดำบางตัว ช่วยหาวิธีแก้ให้หน่อย เพราะว่าร้านที่เราสั่งทำของนั้นอ่ะ ไม่รับผิดชอบ ไม่รับคืน ทำไงดีคับ แนะนำวิธีหน่อยจะซักก้อไม่ได้ โทร.089-1847112 , email : nilpruegsa@gmail.com
Back to Top
crankyfatty View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote crankyfatty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2013 at 22:09 - IP: 101.108.235.7 IP Information
คงยากนะคะ สั่งสินค้าจากจีนถูกจริง แต่คุณภาพก็ตามราคา สีตกแบบนี้คงทำอะไรลำบาก

ถ้ายังไงลองคุยกับร้านซักแห้งดู ลองเอาไปให้เค้าดูว่าซักแห้งจะหายมั้ย ถ้าเลอะไม่มากอาจช่วยได้

แนะนำว่าวันหลังถ้าสั่งของจากจีนคงต้องคุยให้ดี ว่าถ้าของมีปัญหาเค้าจะรับผิดชอบอย่างไร
จากประสบการณ์อยู่จีนมา7-8ปี ขอบอกว่าคนจีนขี้โกงมากกกกก เอาเปรียบสารพัด
สั่งของทางเน็ตทีไร ของที่ได้มาไม่เคยเหมือนในรูป ร้านออนไลน์ของไทยที่สั่งจากจีนก็ชอบเอารูปจากเว็บจีนมาลง
พอคนสั่งของไป เห็นของจริงแล้วอารมณ์เสียทุกที เพราะของจริงกับรูปต่างกันราวฟ้ากับเหว

คิดจะทำธุรกิจกับคนชาตินี้ ต้องรู้ทันเค้าไปสามก้าวค่ะ ไม่งั้นโดนเอาเปรียบตายเลย
Back to Top
on m shop View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote on m shop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2013 at 23:30 - IP: 49.231.101.204 IP Information
ขอบคุนมากๆสำหรับคำแนะนำ สีที่ตกใส่มันจะเป็นสีจางๆคับ พอมีวิธีไหนทำเองได้บ้าง เคยได้ยินมาว่าจจะมีเป็นน้ำยาฉีดๆคล้ายตอนเรารีดผ้าคับ แล้วมันจะหายแต่ไม่รุว่าเป็นน้ำยาอะไร พอรุ้บ้างหรือป่าวคับ รบกวนอีกครั้ง แต่ดูแล้วถ้า มีน้ำยาชนิดนี้จิงๆรอยสีตกอันนี้น่าจะออกง่ายกว่าผ้าที่แช่รวมกันแลัวสีตกคับ
Back to Top
Lille_Havfrue View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lille_Havfrue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2013 at 00:30 - IP: 115.67.71.126 IP Information
คิดว่าที่คุณพูดน่าจะหมายถึงน้ำยาซักแห้งนะคะ ที่ใช้ฉีดก่อนใช้เครื่องซักแห้ง ทำให้เนื้อผ้ายังไม่เหมือนผ่านการซักมาก่อนถ้าทำไม่กี่ครั้ง  ส่วนใหญ่ร้านขายเสื้อผ้าแบรนด์เนมที่ดังๆ จะใช้กัน ถ้ามันไม่เลอะมากจนเกินไป แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นสีมันจะออกไหมนะคะ

จะสั่งเสื้อผ้าจากจีนมาขาย ต้องตรวจเช็คและทำสัญญาให้ดีนะคะ เสื้อผ้าส่วนใหญ่จากจีนใช้สีและน้ำยาอื่นๆ ที่ทำจากสารเคมีที่เป็นอันตรายต่อร่างกาย มากกว่าปริมา่ณที่สามารถเป็นอันตรายต่อมนุษย์ถึง 900 เท่า ที่แค่เพียงสัมผัสก็เป็นอันตรายแล้ว และสามารถทำให้เป็นมะเร็งได้ด้วยค่ะ

http://www.industryweek.com/regulations/new-zealand-probes-dangerous-chemicals-chinese-clothing
I believe in Love, Fate, Destiny... and So I pray...
Back to Top
gobber View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gobber Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2013 at 04:23 - IP: 124.181.145.242 IP Information
ยังไม่ทันซักเลยสีก็ตกซะแล้ว อย่างนี้ถ้าลูกค้าซื้อไปสีก็ต้องตกสิ
กบ เมลเบิร์น
Back to Top
Sasi-Audun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasi-Audun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2013 at 09:19 - IP: 110.77.221.122 IP Information
มันมีน้ำยาขจัดผ้าสีตกค่ะ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าซื้อขายกันที่ไหน พอดีคนที่เคยรับจ้างซักผ้า เค้าทำสีตกใส่เสื้อผ้าของเรา    เค้าจะจ่ายค่าชุดใหม่ให้เราถ้าน้ำยาล้างไม่ออก แต่เราดูแล้วหลังจากซักมันมองไม่เห็นสีตก สีมันจางมากจนเป็นเนื้อเดียวกัน เราเลยบอกเค้าไม่ต้องจ่ายตังค์ค่าชุดใหม่ให้เรา เพราะเราใช้ได้ แค่เข้ามาแชร์ค่ะว่ามันมีน้ำยากำจัดสีตก แต่ไม่รู้เค้ามีขายกันที่ไหน
Back to Top
kwan1980 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kwan1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2013 at 15:23 - IP: 89.242.199.20 IP Information
เอามาแชร์คะ แต่ยังไม่เคยทำ เผื่อเอาไปใช้ประโยชน์ได้คร่า                                                                                                                                             บอกไว้ใช้ไ้ด้ผลมากค่ะ ขนาดตกใส่เยอะยังออกหมดเลยค่ะ 1.นำผ้าที่สีตกใส่ไปต้มน้ำเดือด ดิฉันต้ม 4 ครั้งหมายถึงเปลี่ยนน้ำถึง 4 ครั้งต้มครั้งละไม่ต่ำกว่า 15 นาทีเลยทีเดียวจะสังเกตว่าน้ำที่ต้มสีที่ออกมาจะจางลงเรื่อย ๆ จนน้ำที่สี่ก็ยังไม่หมดคราบและน้ำที่ต้มก็ยังมีสีของที่ตกปนอยู่ แต่ไม่เป็นไรค่ะ แค่นั้นพอเข้าสู่ขั้นที่ 2 เลยคือน้ำผ้าไปแช่น้ำเย็นมาก และขั้นที่ 3 ก็นำลงไปแช่ในน้ำเกลือที่เตรียมไว้แบบเค็มมากต้องให้น้ำท่วมผ้านะคะ สำคัญลองชิมน้ำก่อนเค็มพอหรือเปล่า แช่ไว้ประมาณ 3 นาที ก็เติมน้ำส้มสายชูลงไปหมดขวดเลย แบบขวดเล็ก 15 บาทค่ะ ตอนเติมลงไปแหวกผ้าไว้ข้างนึงก่อนนะคะ เทลงไปผสมกับน้ำเกลือให้เข้ากันและแช่ไว้ต่ออีก 20 นาที จากนั้นเข้าสู่ขั้นตอนที่ 4 คือนำไฮเตอร์ 5-6 ฝาเทลงไปอีก เหมือนเดิมตอนนี้สำคัญมากแหวกผ้าไว้ข้างนึงก่อนนะคะ เติมไฮเตอร์ลงไปผสมให้เข้ากัน แช่ต่ออีก 15 นาที (หมายเหตุถ้าผ้าเป็นลักษณะเนื้อบางอย่าเติมไฮเตอร์มากนะคะแค่ 3 ฝาก็พอค่ะ) จากนั้นขั้นตอนสุดท้ายก็นำมาซักกับผงซักฟอกตามปกติ ปรับผ้านุ่มหน่อยกลิ่นไฮเตอร์จะหมดไปค่ะ ดิฉันทำตามแล้วได้ผล 100 เปอร์เซ็นต์ค่ะ แต่เราต้องมั่นใจในวิธีการและทำตามอย่างถูกต้องนะคะ ขอขอบคุณความเห็นที่ 19 อีกครั้งค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters