Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: แชร์ประสบการณ์ทริปแรกกับหวานใจค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แชร์ประสบการณ์ทริปแรกกับหวานใจค่ะ

Page  <1 45678 9>
Author
lucky_shanya View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote lucky_shanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แชร์ประสบการณ์ทริปแรกกับหวานใจค่ะ
    Posted: 22 Jul 2013 at 23:11 - IP: 110.171.78.119 IP Information
คู่พี่น่ารักที่สุดอ่ะ หวานจนน้ำตาลเรียกพี่แล้ว อิจฉาๆ Big smile
มีความสุขมากๆและตลอดไปนะค่ะ SmileBig smileSmileBig smile
Back to Top
jannygmail View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 00:25 - IP: 49.49.234.181 IP Information
Originally posted by lucky_shanya

คู่พี่น่ารักที่สุดอ่ะ หวานจนน้ำตาลเรียกพี่แล้ว อิจฉาๆ Big smile
มีความสุขมากๆและตลอดไปนะค่ะ SmileBig smileSmileBig smile

ขอบคุณมากๆ ค่ะ EmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed
Back to Top
์NoofonJaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ์NoofonJaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 06:45 - IP: 1.2.222.23 IP Information
Originally posted by jannygmail

Originally posted by ์NoofonJaa

ดูแล้วปลื้มเบยยยยยย
พี่เจ้าของกระทู้หน้าคุ้นมากเลย
ยิ่งพอรู้ว่าอยู่ขอนแก่น ยิ่งคุ้น 555

หรือว่าเราเคยเจอกันค่ะ อิอิ เจอกันทักได้นะค่ะ แต่ตัวจริงจะป้ากว่าในรูปมากๆ พอดีว่าพยายาม(ให้)สวยตอนแฟนมาค่ะ 555

คงเคยเจอแบบผ่านๆจริงๆค่ะ เพราะฝนชอบไปเวิ่นเว้อ ขอนแก่นตล๊อดดด LOL แต่ตัวจริงอยู่มหาสารคามจ้า
โชคดีจังเลย ไปภูเก็ต ฝนไม่ตกเท่าไหร่
เดือนที่แล้วอยากไปทะเลมาก (เกาะช้าง) แต่เช็คในเน็ตเห็นฝนตกทุกวัน อดเลย
Cry
Never let bullsh*t stress you

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 08:49 - IP: 49.48.129.20 IP Information
Originally posted by ์NoofonJaa

Originally posted by jannygmail

ดูแล้วปลื้มเบยยยยยย
พี่เจ้าของกระทู้หน้าคุ้นมากเลย
ยิ่งพอรู้ว่าอยู่ขอนแก่น ยิ่งคุ้น 555

หรือว่าเราเคยเจอกันค่ะ อิอิ เจอกันทักได้นะค่ะ แต่ตัวจริงจะป้ากว่าในรูปมากๆ พอดีว่าพยายาม(ให้)สวยตอนแฟนมาค่ะ 555

คงเคยเจอแบบผ่านๆจริงๆค่ะ เพราะฝนชอบไปเวิ่นเว้อ ขอนแก่นตล๊อดดด LOL แต่ตัวจริงอยู่มหาสารคามจ้า
โชคดีจังเลย ไปภูเก็ต ฝนไม่ตกเท่าไหร่
เดือนที่แล้วอยากไปทะเลมาก (เกาะช้าง) แต่เช็คในเน็ตเห็นฝนตกทุกวัน อดเลย
Cry

ช่วงที่แฟนมา เค้าก็เช็คอากาศทางเน็ตให้ดูค่ะ เห็นว่าตกทุกวัน แต่พอไปจริงๆ แล้ว ตกนิดๆ หน่อยๆ เองค่ะ บางวันก็ไม่ตกเลย Big smileBig smileBig smile
Back to Top
mint_slt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mint_slt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 10:37 - IP: 110.78.151.221 IP Information

ถ้ายังไม่เบื่อไปต่อวันที่ 7 กันค่ะ Big smileBig smileBig smile

หลังจากอาหารเช้าที่โรงแรมเรียบร้อย ก็จัดการโทรหารถเช่าค่ะ แต่ละเจ้าราคาต่อวันใกล้เคียงกัน เลยเลือกเจ้านี้ค่ะ รถ Honda jass ราคาวันละ 1,000 บ. ค่ะ มีบริการเอารถมาส่งถึงที่รีสอร์ท คิดค่าบริการส่งรถและรับรถอีกเที่ยวละ 500 บ. น้ำมันเติมมาให้เต็มถัง แต่ขากลับต้องเติมคืนเต็มถังเช่นกันค่ะ ก่อนขับขี่ก็ถ่ายภาพไว้เป็นหลักฐานทุกซอกทุกมุมค่ะ เพื่อความปลอดภัยตอนคืนรถ

หน้าตารถที่เช่ามาค่ะ

มีเบอร์โทรตรงหลังรถนะค่ะ เผื่อใครสนใจ ^_^

เช่าวันละ 1,000หรอคะ rateดีมากค่ะ เคยเช่าวันละ1,100จากร้านท็อปคาร์ (หน้าpullman) เช่าทีเป็นเดือน x3ครั้งที่แฟนมาหา เพราะตอนนั้นยังไม่มีรถใช้ ตอนนี้ไม่ต้องเสียตังค์ทีละสามหมื่นแล้ว

รูปพี่น่ารัก + sweetดีค่ะ
Always love you ^^
Back to Top
Sasi-Audun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasi-Audun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 10:50 - IP: 10.0.0.61 IP Information
นั่งดูไป ยิ้มไป ชอบรูปคู่ และ สถานที่ที่เอามาโชว์ค่ะ ทำให้รู้สึกว่า เราได้เป็นเพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยกับ trip นี้ อิอิอิอิ ขอบคุณค่ะที่เอามาแชร์
Back to Top
LittleBird View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote LittleBird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 11:15 - IP: 115.87.108.206 IP Information
น่ารักจุงเบย... ความรักมันทำให้คนเรา สีหน้าสีตา เป็นประกายวิววับ แบบนี้เอง..

Back to Top
supat1619 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supat1619 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 11:24 - IP: 203.146.107.2 IP Information
น่ารักจัง อิจฉาสุดๆๆ ขอให้ชีวิตคู่มีความสุขตลอดไปจ้าEmbarrassed Embarrassed Embarrassed
dodao
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 15:22 - IP: 49.48.129.20 IP Information

mint_slt   - เช่ารถ เค้าบอกราคาพิเศษให้เพราะเป็นช่วงโลซีซันนะค่ะ

Sasi-Audun - ดีใจที่ชอบค่ะ

LittleBird - เขิ้ลจังค่ะ มันเก็บอาการสีหน้าสีตาไม่ได้จริงๆค่ะ อิอิ

supat1619 - ขอบคุณมากๆค่ะ เช่นกันนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 15:46 - IP: 49.48.129.20 IP Information
มาต่อวันที่ 8 ค่ะ

วันนี้ไปเที่ยวชมวัดพระใหญ่กันค่ะ เป็นวัดอยู่บนเขา ทางขึ้นเป็นเลนสวนกันและชันมากค่ะ ขับรถนี่เกร็งไปหมดเลยค่ะ

คุณลุง เดาะบอลโชว์ค่ะ แกทำได้เกือบ 2 ชม แบบไม่มีหยุดค่ะ สุดยอดจริงๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 15:52 - IP: 49.48.129.20 IP Information

ระหว่างทางขึ้นเขา เจอสวนนก แล้วก็ปางช้างค่ะ มีให้เช่ารถ ATV ขึ้นเขาด้วย ขากลับลงมาเลยขอแวะเข้าสวนนกค่ะ ว่าแล้วก็เสียดายตังนิดๆ ค่าเข้าคนละ 300 บ. มีนกไม่เกิน 20 ตัวค่ะ ได้ถ่ายรูปและดูการแสดงประมาณครึ่ง ชม ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 16:05 - IP: 49.48.129.20 IP Information
ต่อจากสวนนก ก็มาตามหาร้านอาหารพื้นเมืองของภูเก็ตค่ะ หมี่สะปำ หรือ หมีฮกเกี๊ยน ร้านนี้อยู่หมู่บ้านสะปำ ทางไปสนามบินค่ะ ร้านดูธรรมดาไม่หรูหรา แต่รสชาติอร่อยเหาะมากค่ะ เสียดายพระเอกไม่ชอบลองของแปลกเหมือนเรา เค้าก็เลยทานข้าวหมูทอดกระเทียมไป

รูปอาหารนี้ไม่ได้ถ่ายเองค่ะ เจ้าของร้านส่งมาให้ทำงานให้ แฮะๆ ยืมมาก่อนแล้วกัน เพราะวันนั้นไม่ทันถ่ายรูปอาหารอีกตามเคย อิอิ

หมี่สะปำค่ะ

หอยทอด

โอวเอ้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 16:15 - IP: 49.48.129.20 IP Information
ก่อนมาร้านหมี่สะปำ ขับไปชมเมืองเก่าของภูเก็ตค่ะ แต่ด้วยหิวข้าว เลยรีบขับไปหาร้านอาหาร ตั้งใจว่ากินเสร็จจะกลับมาถ่ายรูป แต่เอาเข้าจริงแล้วมันไกลพอสมควรค่ะ ก็เลยไม่ได้ย้อนกลับมาถ่ายรูป

เลยยืมภาพจากในเว็บมาแปะให้ดูค่ะ เผื่อใครอยากไป

จบทริปของวันนี้ด้วยรูปคู่ ถ่ายที่สวนนกพร้อมกรอบ ราคา 350 บ. ค่ะ (แบบว่ากรอบบังหัวพระเอกค่ะ เลยเอาออก)

Back to Top
natty-natt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natty-natt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 16:16 - IP: 119.46.24.236 IP Information
น่ารักทั้งคู่เลยค่ะ สวีทมากๆ Smile พอดูรูปแล้วทำให้นึกถึงตอนที่ไปเที่ยวกับแฟนทริปๆ สนุกสนาน เฮฮาตามประสาคู่รัก แต่มาตอนนี้ มีลูกแล้ว จะไปไหนที ขนกันไปอย่างกะจะย้ายบ้านพะรุงพะรังทั้งลูกทั้งสามี ไว้มีโอกาสอยากจะไปเที่ยวภูเก็ตมั่งจังเลยค่ะ SmileSmileSmile
"ขอบคุณความห่างไกลที่ทำให้รู้ว่า เรารักกันจริงหรือแค่ภาพลวงตา  "

" Gracias al mando a distancia ,, El hecho de que nos amemos unos a otros, no s?lo una ilusi?n  "
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 16:39 - IP: 49.48.129.20 IP Information
Originally posted by natty-natt

<font face="Times New Roman, Times, serif" size="4" color="#990099">น่ารักทั้งคู่เลยค่ะ สวีทมากๆ Smile พอดูรูปแล้วทำให้นึกถึงตอนที่ไปเที่ยวกับแฟนทริปๆ สนุกสนาน เฮฮาตามคู่รัก แต่มาตอนนี้ มีลูกแล้ว จะไปไหนที ขนกันไปอย่างกะจะย้ายบ้านพะรุงพะรังทั้งลูกทั้งสามี ไว้มีโอกาสอยากจะไปเที่ยวภูเก็ตมั่งจังเลยค่ะ SmileSmileSmile

ขอบคุณค่า ส่วนเราอยากได้ฝรั่งน้อยบ้างอ่ะค่ะ เห็นรูปเบบี้แต่ละคน น่ารักน่าชัง ทั้งนั้นเลยค่ะ
Back to Top
sairina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sairina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 17:02 - IP: 118.175.64.96 IP Information
หวานจริงๆน่ะค่ะคู่นี้Smile..ขอบคุณที่นำภาพมาแชร์ค่ะ
**No Love Without Freedom No Freedom Without Love**
Back to Top
Phanjan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Phanjan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 17:03 - IP: 182.53.124.177 IP Information
ดูไปดูมา ใบหน้า จขกท กับแฟน ออกจะคล้ายๆกันค่ะ 
ความเจ็บในอดีต ไม่ได้สอนให้รัก คนอื่น น้อยลง แต่สอนให้รักตัวเอง มากขึ้น
Back to Top
pumpum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pumpum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 18:01 - IP: 91.86.11.61 IP Information
เจ้าของกระทู้ กับแฟนน่ารักจังเลย เราดูภาพแอบอดคอมเม้นท์ไม่ได้ ทำให้เราคิดถึงบ้านทันที อยากกลับไปกินอาหารไทยแล้ว แต่คงต้องรอปีหน้า เพราะต้องรอคลอด และลูกโตอีกสักพักค่ะ เราเห็นรูปนิทรรศการรัตนโกสินทร์แล้ว อยากไปเที่ยวมากเลยค่ะ แฟนคุณ ก็ดูใจดีจัง ถ้าเป็นแฟนเรา Business class ไม่ได้กินเงินแฟนเราหรอกค่ะ 3
Nice
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 19:47 - IP: 49.48.134.50 IP Information
@sairina @Phanjan ขอบคุณค่า

@pumpum ขอบคุณค่า คลอดแล้วเอารูปมาโชว์บ้างนะค่ะ ชอบดูรูปฝรั่งน้อยค่ะ
Back to Top
Yuri.napatchanan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yuri.napatchanan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 20:27 - IP: 49.49.154.124 IP Information
เข้ามาติดตาม และดูอัพเดทท่องเที่ยวของพระเอกนางเอกคู่นี้
น่ารักๆ ทั้งคู่เลยค่ะ ชอบๆ ด้วย เป็นแนวทางและเป็นประโยชน์ต่อคู่อื่นๆด้วย ส่วนของยูริจะมาเดือน ต.ค.นี้ ยังไม่รู้เลยว่าจะจัดไปเที่ยวไหนดี ค่อนข้างตื่นเต้นอ่ะค่ะ ไงก็ขอคำแนะนำจาก จขกท.ด้วยนะค่ะ Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2013 at 21:43 - IP: 49.48.134.50 IP Information
Originally posted by Yuri.napatchanan

เข้ามาติดตาม และดูอัพเดทท่องเที่ยวของพระเอกนางเอกคู่นี้
น่ารักๆ ทั้งคู่เลยค่ะ ชอบๆ ด้วย เป็นแนวทางและเป็นประโยชน์ต่อคู่อื่นๆด้วย ส่วน<span style="line-height: 33px; font-size: x-large;">ของยูริจะมาเดือน ต.ค.นี้ ยังไม่รู้เลยว่าจะจัดไปเที่ยวไหนดี ค่อนข้างตื่นเต้นอ่ะค่ะ ไงก็ขอคำแนะนำจาก จขกท.ด้วยนะค่ะ Wink</span>

เราเรียกเค้าพระเอก แต่ลืมบอกไปเราไม่ใช่นางเอกค่ะ แต่เป็นตัวตลก 5555 ที่ดันมาได้กับพระเอก ฮิฮิ้ววววววว ชงเอง ตบเองค่ะ มุกนี้ ขำขำนะค่ะ

เราวางแผนเที่ยวล่วงหน้า 1 เดือนค่ะ หลักๆ คือเวลาเดินทาง ตั๋วเครื่องบิน โรงแรม อันนี้จะจองไว้ก่อน ส่วนที่เที่ยวอื่นๆ เราคิดด้วยกันตอนที่เค้ามาค่ะ แต่จะค้นไกด์ไลน์เอาไว้ให้เค้าเลือกค่ะ ทำการบ้านเยอะค่ะ แต่ทำด้วยความสุขใจ ก็ไม่รู้สึกว่าเหนื่อยค่ะ ยังไงก็ขอให้สุขสมหวังเช่นกันนะค่ะ

Back to Top
Yuri.napatchanan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yuri.napatchanan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 11:23 - IP: 182.93.181.84 IP Information
LOLLOLLOL

Originally posted by Yuri.napatchanan

น่ารักๆ ทั้งคู่เลยค่ะ ชอบๆ ด้วย เป็นแนวทางและเป็นประโยชน์ต่อคู่อื่นๆด้วย ส่วน<span style="line-height: 33px; font-size: x-large;">ของยูริจะมาเดือน ต.ค.นี้ ยังไม่รู้เลยว่าจะจัดไปเที่ยวไหนดี ค่อนข้างตื่นเต้นอ่ะค่ะ ไงก็ขอคำแนะนำจาก จขกท.ด้วยนะค่ะ Wink</span>

เราเรียกเค้าพระเอก แต่ลืมบอกไปเราไม่ใช่นางเอกค่ะ แต่เป็นตัวตลก 5555 ที่ดันมาได้กับพระเอก ฮิฮิ้ววววววว ชงเอง ตบเองค่ะ มุกนี้ ขำขำนะค่ะ

เราวางแผนเที่ยวล่วงหน้า 1 เดือนค่ะ หลักๆ คือเวลาเดินทาง ตั๋วเครื่องบิน โรงแรม อันนี้จะจองไว้ก่อน ส่วนที่เที่ยวอื่นๆ เราคิดด้วยกันตอนที่เค้ามาค่ะ แต่จะค้นไกด์ไลน์เอาไว้ให้เค้าเลือกค่ะ ทำการบ้านเยอะค่ะ แต่ทำด้วยความสุขใจ ก็ไม่รู้สึกว่าเหนื่อยค่ะ ยังไงก็ขอให้สุขสมหวังเช่นกันนะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ 
ตอนนี้ก็เตรียมตัวหาข้อมูลและสถานที่เที่ยวที่น่าไป  
เหลือเวลาอีกสองเดือน กล้าๆ กลัวๆ เกร็งๆ ไงไม่รู้อ่ะค่ะWink

Edited by Yuri.napatchanan - 24 Jul 2013 at 11:35
Back to Top
์NoofonJaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ์NoofonJaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 12:20 - IP: 1.2.221.222 IP Information
เห็นแล้วอยากไปภูเก็ตม๊ากกก มาก
ยังไม่เคยไปสักครั้งเลย Cry
มาดูทีไรก็หวานหยดย้อย ปลื้มมม

Never let bullsh*t stress you

Back to Top
Mala-in View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mala-in Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 13:04 - IP: 1.2.174.54 IP Information
Originally posted by ลิงลม

จบวันที่ 5 ด้วยรูปคู่ตามระเบียบค่า แฮ่ๆ

โครงหน้ากับรูปตา เหมือนกันเลยค่ะ

เห็นด้วยค่ะ LOLClap เราว่าเหมือนกันหมดเลยน่ะ ยกเว้นคนละเพศ อิอิ นี่แหล่ะเค้าว่าคนเป็นเนื้อคู่กันจะมีหน้าละม้ายคล้ายกันมาก

Edited by Mala-in - 24 Jul 2013 at 13:05
Back to Top
Mala-in View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mala-in Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 13:11 - IP: 1.2.174.54 IP Information

Originally posted by May445

กลับบ้านขอนแก่นก็นครชัยแอร์เหมือนกันค่ะ จขกท อยู่อ.อะไรคะBig smile

อ.เมือง ค่ะ คุณ May445 อยู่แถวไหนค่ะ

แถวไหนของในเมืองขอนแก่นคะ Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 15:45 - IP: 49.48.155.52 IP Information
Originally posted by Mala-in

Originally posted by May445

กลับบ้านขอนแก่นก็นครชัยแอร์เหมือนกันค่ะ จขกท อยู่อ.อะไรคะBig smile

อ.เมือง ค่ะ คุณ May445 อยู่แถวไหนค่ะ

แถวไหนของในเมืองขอนแก่นคะ Wink

บ้านอยู่นอกเมืองมาหน่อยค่า 15 โลจากตัวเมือง อยู่ ต.บ้านหว้าค่ะ แต่มันยัง อ.เมือง อยู่ แฮะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 15:55 - IP: 49.48.155.52 IP Information
มาต่อวันที่ 9 ค่ะ

One day trip เที่ยวภูเก็ต ทัวร์เกาะพีพี อ่าวมหยา เกาะไข่นอก ด้วยสปีดโบ๊ทค่า ราคาอยู่ที่ 1,500 บ. ต่อท่านค่ะ เราเลือกไปสปีดโบ๊ท ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เพราะคนเยอะมากค่ะ นั่งในเรือแบบว่าขยับตัวแทบไม่ได้ และมองไม่เห็นวิวอะไรเลยค่ะ เลยหลับตลอดที่อยู่บนเรือค่ะ ตื่นเฉพาะตอนถึงที่หมาย อิอิ

จุดแรก คืออ่าวมาหย่าค่ะ ได้แต่ถ่ายรูปค่ะ เล่นน้ำอะไรที่นี่ไม่ได้ เพราะเรือเข้าออกที่หาดตลอดเวลาค่ะ น้ำใส สีสวยมาก ทรายก็ละเอียด ขาวนวลค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 15:59 - IP: 49.48.155.52 IP Information

ต่อจากอ่าวมาหยาแล้ว ไปดูถ้ำไวกิ้งค่ะ

อ่าวลิงค่ะ มีโชว์โยนกล้วยให้ลิงบนเกาะ 10 นาทีได้ค่ะ

มีจุดให้ดำน้ำครึ่ง ชม ด้วยค่ะ

Edited by jannygmail - 24 Jul 2013 at 16:00
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 16:08 - IP: 49.48.155.52 IP Information
แวะกินข้าว พักผ่อนที่เกาะพีพี 1 ชม . ค่ะ อาหารเป็นแบบบุฟเฟ่ รวมในค่าใช้จ่ายของทัวร์แล้วค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jannygmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2013 at 16:11 - IP: 49.48.155.52 IP Information
จากเกาะพีพี มาสู่เกาะไข่ค่ะ จุดสุดท้ายของทัวร์ One day trip จุดนี้มีเวลา เกือบ 2 ชม ค่ะ พอได้อาบแดด เล่นน้ำ สั่งไอครีมมาทาน 1 ถ้วย 180 บ. เบียร์ 1 ขวดเล็ก 200 บ. อ่าาาา แพงได้ใจ

Back to Top
Page  <1 45678 9>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.898 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters