Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: ชุดผ้านวม
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ชุดผ้านวม

Author
AnnANaZ View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote AnnANaZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ชุดผ้านวม
    Posted: 19 Jul 2013 at 10:55 - IP: 118.172.129.113 IP Information
พอดีเพื่อนจะตามมาเที่ยวน่ะค่ะ เลยอยากให้เพื่อนซื้อชุดผ้าห่ม ผ้านวมมา
เพราะหนาวเว่อร์ วันนี้ฝนตกด้วยแหนะ ไม่รู้ได้หรือเปล่า เสียค่าขนส่งไหมที่สนามบิน??
หรือถ้ารวมกับ นน กระเป๋าไม่เกิน 20 กก ก็ได่?? เพราะที่นี่อะไรก็แพง!!
ใครมีประสบการ์ณ์
ช่วยหน่อยนะคะ, ขอบคุณค่ะ🙏
I want you to be with me like this forever...
Back to Top
Pororo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pororo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:14 - IP: 101.51.120.18 IP Information
 เคยบังคับให้สามีเอาไปออสเมื่อต้นปีนี้คะ เอาไปพันที่สนามบินแล้วโหลดไป
กับเครื่องรวมกับน้ำหนัก 20กิโลคะ
Back to Top
patty11 View Drop Down
PR สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:16 - IP: 124.149.134.10 IP Information
ว่ากันตรงๆ ให้สามีไปซื้อผ้าห่มขนเป็ด เบาและ อุ่น ไม่เกิน 100 ดอล ค่ะ แพตใช้อยู่คิงไซร์ ด้วยนะคะ  คุ้มกว่า ถ้าหนาวมาก ใช้ ที่รองนอนไฟฟ้าแบบแพตได้กลางคืนนะคะ อุ่นสบาย แบบควีนไซร์ แค่ 19 ดอลเองนะคะ ไม่ต้องลำบากคนหิ้วด้วยค่ะ
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top
Rich baby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rich baby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:22 - IP: 101.161.41.211 IP Information
Tongue
ไม่ได้เข้ามาช่วยตอบคำถามเล้ย แต่เข้ามาบ่นว่า สินค้าสิ่งทอที่ออสนี่ นอกจากแพงแล้วยังด้อยคุณภาพอีก เสื้อผ้าก็เช้ยเชยเนอะ แถมซื้อมาใส่ซักแค่ครั้งสองครั้งก็ขึ้นขุยเป็นเม็ดๆ เครื่องนอนก็เป็นขุยเม็ดๆ นอนแล้วคัน ผ้าปูที่นอนผืนนึงสองสามร้อยเหรียญ Made in China นอนแล้วสาก ระคายผิวสุดๆ แถมดักฝุ่นสุดยอด  ปลอกผ้านวมแกะใช้หนแรก กระดุมหลุดหมดแล้ว เออ ของใช้ที่ออสนี่ 90% Made in China บอบบาง ก๊องแก๊ง เรียกได้ว่า เอาไปขายที่ไทยคงขายไม่ออก ของไทยคุณภาพดีกว่าเยอะ เพื่อนพี่คนอิตาลีได้ยินสินค้า Made in Thailand จะตาโต บอกว่าเป็นสินค้าไฮโซทันที Big smile
เชียร์ค่ะคุณน้อง ถ้าเอามาได้ขอให้เอามา แต่ผ้านวมมันคงใหญ่เนอะ สายการบินเค้าจำกัดไซส์กระเป๋านี่ ถ้ามันใหญ่ยัดกระเป๋าไม่ลงก็ต้องต้องเสียค่าระวางต่างหาก ต้องสอบถามสายการบินดูนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote AnnANaZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:30 - IP: 118.172.129.113 IP Information
ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้คำแนะนำ ^^
👍👍👍✨
I want you to be with me like this forever...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AnnANaZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:33 - IP: 118.172.129.113 IP Information
เพื่อนจะมาการบินไทยค่ะ เห็นบางท่านบอกกว่า นน/ เกินมานิด มาหน่อยก็พอได้ เขาก็อนุโลมให้อยู่น่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะทุกท่าน 😊😍สะใภ้บ้านนี้น่ารักกันทุกคนเลยค่ะ 💕💋
Back to Top
Panda55 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Panda55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:40 - IP: 124.149.74.142 IP Information

เราชอบชุดเครื่องนอน  jessica ม๊าก ๆ 
ผ้านวมเนื้อนิ่ม ๆ บางเบา, ผ้าปู ชุดเครื่องนอน เคยขนมาแต่ชุดเครื่องนอน แล้วก็ใส่กระเป๋าหิ้วมา ชุดโปรดของบ้านClap

ผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่ ๆ ของดี ๆ ทุกวันนี้ใช้ของที่เอามาจากไทยทั้งนั้น
เคยซื้อที่นี่, ขนติดผิวเวลาเช็ด ไปหาซื้อใหม่ ก็สีตกอีก...........เอามาเช็ดเท้า เกาะฝุ่นอีก

เสื้อผ้าไม่เคยซื้อใหม่ สั่งเอาจาก  http://www.victoriassecret.com/ 
ตอนลดราคา 60-80% สั่ง $100 ส่งฟรี (เท่าที่จำได้)  เนื้อผ้าดี น่ารัก, ใช้ได้นาน ราคาก็เท่าๆ กับที่ไทย 500-2000 บาท/ชุด
ชุดชั้นในก็สวย ถูกด้วย เนื้อผ้าดีด้วย คุ้มกว่าเป็นไหน ๆ 

นึก ๆ แล้วอยากกลับไป shopping ที่ไทย แล้วตุนมาไว้อีกเยอะ ๆ 
ยิ่งช่วงนี้ sms. ส่งเข้ามาในมือถือเบอร์ไทย Jaspal  + รองเท้านำเข้า + เสื้อผ้าแบรนด์เนมลด 50%   up แล้วอยาก shop ใจจะขาด

ทำใจ.................Thumbs Up
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AnnANaZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 11:45 - IP: 118.172.129.113 IP Information
🙏คุณ Panda55 ออกแนวอยากช๊อปปิ้งมากมาย ^^
ร่ายมายาวเชียว กระตุ้นต่อมช๊อปปิ้งแอนนาด้วยอ้ะ อิอิ
ว่าแล้วเราไปช๊อปฯ กันกว่าเนอะ👍👌😘😘
Back to Top
Lavender_art View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lavender_art Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 13:41 - IP: 118.172.66.49 IP Information
มาไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไรแต่จะแนะนำให้ใช้ถุงศุลยากาศไล่อากาศออกจะทำให้เพิ่มพื้นที่ในกระเป่าได้อีกเยอะค่ะ ตอนนี้ของเราแพ็ตเสื้อผ้าที่เตรียมนำไปดูดอากาศออกเรียบร้อย ยังมีที่ว่างใส่ของอื่นได้อีก แต่น้ำหนักก็ไม่ได้ลดตามนะคะ Big smile
Back to Top
lady_moon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_moon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 13:47 - IP: 149.135.147.23 IP Information
Electric blanket ก็เอาอยู่แล้วนะค่ะ เปิดก่อนนอนสัก 30 นาที พอสอดตัวเข้าไปที่เตียงสวรรค์เลย
ชุดผ้านวมหนาๆหน่อย

เท่านี้คะ ไม่ต้องหิ้วมาหรอก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 21:51 - IP: 124.149.134.10 IP Information
Originally posted by lady_moon

Electric blanket ก็เอาอยู่แล้วนะค่ะ เปิดก่อนนอนสัก 30 นาที พอสอดตัวเข้าไปที่เตียงสวรรค์เลย
ชุดผ้านวมหนาๆหน่อย

เท่านี้คะ ไม่ต้องหิ้วมาหรอก

แสดงว่าเราใช้เหมือนกันนะคะคุณเดือน แพตดึกมาเหงือแตก ต้องลดเหลือแค่ ระดับ 1 นอนสบายเลยค่ะ 19 ดอล คุ้มเวอร์
Wellcome to My world! Always Put yourself in others shoes.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2013 at 21:57 - IP: 124.149.134.10 IP Information
Originally posted by Lavender_art

มาไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไรแต่จะแนะนำให้ใช้ถุงศุลยากาศไล่อากาศออกจะทำให้เพิ่มพื้นที่ในกระเป่าได้อีกเยอะค่ะ ตอนนี้ของเราแพ็ตเสื้อผ้าที่เตรียมนำไปดูดอากาศออกเรียบร้อย ยังมีที่ว่างใส่ของอื่นได้อีก แต่น้ำหนักก็ไม่ได้ลดตามนะคะ Big smile

ขอนอกเรื่องนิดจ้ะคุณ จขกท.
ถึงคคุณนิล เสื้อผ้าของใช้ถ้าไม่รีบส่งไปรณีย์ตามหลัง ลงทะเบียนธรรมดา เดือนกว่า ของมาถึงหน้าบ้านเลยค่ะ เขาให้ส่งได้ที่ 20 กิโลต่อกล่อง ค่าส่งราว 2800 บาท ถูกดีนะคะ ตอนแพตย้ายมา ส่งพวก สบู่ แกะสลัก โลชั่น หนังสือ พวกของใช้จุกจิกตามมาแบบนี้แระคะ
แนะนะคนจะย้ายปท. ยาคุมถ้าต้องใช้ ยาแก้อักเสบเจ็บคอ พวก อะม๊อกซี่ 500 มก. ยาแก้แพ้ พกมาช่วงนี้หนาว ด้วย ฝนตกบ่อยด้วยค่ะ ดีกว่ามารอหมอที่นี่ นะคะฝากไว้เป็นไกด์ไลน์จ้ะ
Back to Top
Dr.Wikarnda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dr.Wikarnda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2013 at 05:35 - IP: 49.2.23.161 IP Information
เราใช้ผ้าหม่ขนเป็ดอุ่นและคุณภาพดีมาก เพื่อนที่เป็นนักเรียนที่อยู่หอพักเค้าจะใช้ผ้าห่มไฟฟ้ากันเพราะเก็บและขนย้ายสะดวก ไม่แพงด้วย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AnnANaZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2013 at 08:57 - IP: 118.172.15.93 IP Information
และแล้วเค้าก็ทำตามหัวใจ สั่งเพื่อนซื้อและส่งมาค่ะ ชุดผ้านวมคิงไซส์ 1,350 ส่งทางไปรษณีย์ ประมาณ 1,350 เท่ากันค่ะ
สรุปราคารวมทั้งหมด 2700 ค่ะ ดีหน่อยกำลังลดราคาค่ะ หรือเปล่า?? // มันอยากได้อ่ะนะ เลยทำตามหัวใจสักหน่อย หุหุ

Back to Top
Babydoll85 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babydoll85 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2013 at 09:36 - IP: 49.176.66.223 IP Information
อยู่เมืองไหนของออสคะ เราอยู่ซิดนีย์เห็นมีผ้านวมขายหลาย ๆ ที่ค่ะ ที่ woolworth ก็น่าจะมีนะคะ เราซื้อผ้าคลุมผ้านวม มีปลอกหมอนสองใบด้วยแค่ 15 เหรียญเองค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AnnANaZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2013 at 09:55 - IP: 118.172.15.93 IP Information
นิวส์เซาส์เวลล์ค่ะ/// แต่ไม่เป็นไรล่ะ ได้แระ รอประมาณ 2 อาทิตย์ถึง
ครั้นจะเอาที่นอนไฟฟ้าก็กลัวอ้ะคะ เพราะเค้าบอกกว่าทำให้กระดูกเราเปราะอ่ะค่ะ เพราะแอนนามีปัญหาเรื่องกระดูกอยู่แล้วอ่ะคะ
แต่ถ้าหนาวเว่อร์นี่ เป็นประโยชน์มากค่ะ!!!
ขอบคุณทุกคำแนะนำที่ดีๆค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.203 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters